Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: อีกครั้ง...การรอคอย(เขาคนนั้น)ให้ความสุขหรือทุกข์
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

อีกครั้ง...การรอคอย(เขาคนนั้น)ให้ความสุขหรือทุกข์

Page  123 5>
Author
pita View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote pita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อีกครั้ง...การรอคอย(เขาคนนั้น)ให้ความสุขหรือทุกข์
    Posted: 10 Oct 2010 at 13:57 - IP: 223.207.189.65 IP Information
Sleepy เพื่อน ๆ คิดว่าการรอคอยมันทำให้เราสุขใจที่ได้รอหรือทุกข์ใจที่ตั้งหน้าตั้งตารอ (เหนื่อยใจ)  เรารู้สึกว่าเวลามันจะผ่านไปช้าจังเลย  บางทีก้อเหนื่อยนะ เมื่อเห็นคนอื่นเค้ามีความสุข แต่เรากับได้แต่นั่งขีดปฎิทิน...
Don't keep up!!!
Back to Top
Khon Thai View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Khon Thai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 14:03 - IP: 180.210.216.131 IP Information
ใจเย็นๆ ถ้ารอคอย สิ่งที่มันเกิดขึ้นแน่นอนก็สุขใจอยู่ แต่ถ้ารอคอยเป็นไรจุดหมาย ก็ทุกข์แหละ เหนื่อยมากมายด้วย ยังไง ขอให้สมหวังกับการรอคอยแล้วกันนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
***************    ทำวันนี้ ให้ดี ที่สุด    ***************
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 14:14 - IP: 223.207.189.65 IP Information

ขอบคุณ Khon Thai มากนะคะ  เราพีท นะคะ น่าจะเป็นสมาชิกใหม่เหมือนกัน (รึป่าว)  เราก้อรอแบบมีจุดหมายแต่เราดันเป็นคนชอบคิดมาก ซะนี่ ทำไงดีคะ...ทำงานครึ่งวัน นั่งเครียดครึ่งวัน สงสัยเราจะเป็นเอามากแล้วค่ะ บางทีเห็นหน้าลูกค้าฝรั่งที่คล้ายแฟนมาพักที่โรงแรม ยังแอบไปร้องไห้เพราะคิดถึงเค้ามาก...จะแก้ยังไงดีคะเนี่ย ไม่ได้เวอร์นะคะ แต่มันเป็นจริง ๆ

Back to Top
Kessi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kessi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 14:22 - IP: 180.183.114.32 IP Information
ก้อพยายามอย่างคิดสิค่ะคุณพีท..หาอะไรทำในระหว่างที่รอเค้าค่ะ..
จะได้ไม่รู้สึกเหนื่อยหรือท้อในการรอคอย..
วัน เวลา มันเดินเร็วค่ะ ถ้าเราไม่จดจ่ออยู่กับสิ่งใดสิ่งหนึ่ง..
แอนกับแฟนก้อปีหนึ่งเจอกันที..อยากอยู่กับเค้าเหมือนกัน
แต่ก้อต้องเข้าใจเค้าค่ะว่าจังหวะเวลามันยังไม่ใช่ของเรา..
แต่ก้ออย่าคิดมากไปเลยค่ะ..คิดแค่ว่ามันต้องมีสักวันที่เราจะได้อยู่ด้วยกัน
แล้วถ้าถึงครานั้นจริงๆ จะมาร้องขอเวลานอก ถ้าจะยากแล้วน่ะค่ะ อิอิ..

เป็นกำลังใจให้ค่ะ..

สู้ๆๆๆ

แอน

Back to Top
onuma View Drop Down

Post Options Post Options   Quote onuma Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 14:29 - IP: 111.84.75.188 IP Information
เป็นอีกคนหนึ่งค่ะที่ต้องรอคอยด้วยความอดทน เพราะเจอกันแค่ปีละครั้งเองค่ะเคยนึกท้อและกังวลใจกับหลายเรื่องเช่นกัน แต่หลังๆมาเราก้อมุ่งหน้าทำงานแบบให้มีความสุขค่ะ  เมื่อตัดสินใจคบกะเค้าแล้วต้องทำใจกับเรื่องความห่างไกล และความไว้เนื้อเชื่อใจกันค่ะ เพราะไม่ใช่ต้องห่างกันแค่ปีสองปีนะคะ เราทั้งคู่ต้องห่างกันแบบนี้อีกประมาณหกถึงเจ็ดปีค่ะถึงจะได้อยู่ด้วยกัน ยังไงก้อขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้สู้สู้ต่อไปนะคะ ยังมีอีกหลายๆคู่ที่เป็นเหมือนเราค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 14:41 - IP: 223.207.189.65 IP Information

Thanks คุณแอนและคุณ Anuma อีกคนนะคะ  แหม ข้อความให้กำลังใจดีค่ะ วันนี้ไม่มีอารมณ์ทำงาน ประมาณว่าเบื่อ ๆ  พีทก้อเลยนั่งเขียนกะทู้ไป-มาให้หายเบื่อ ได้คุยกะใครซักคน                      ก้อทำให้สบายใจขึ้นมาได้ในระดับหนึ่ง เพื่อน ๆ เก่งกันมากเลยในการรอคอย ปีละครั้ง เราว่ามันนาน มากเลย   แต่เพื่อน ๆ ก้อผ่านมันมาได้อย่างมีความสุข    เราจะพยายามผ่านมันไปให้ได้...เหมือน เพื่อน  ๆ  หลาย ๆ คน        

Back to Top
noopae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noopae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 14:49 - IP: 58.8.164.145 IP Information
เข้ามาให้กำลังใจเหมือนกันค่ะ คู่หนูเป้ก็เจอกันแค่ปีละครั้งค่ะ นี้ก็เพิ่งกลับไปเดือนที่แล้ว ตอนนี้ก็ตั้งหน้าตั้งตา นับวันรอต่อไป อย่าคิดมากไปเลยค่ะ ทำวันนี้ให้ดีทีสุด และมีความสุขดีกว่า =)

หนูเป้
"ปูเป้ 1983 BKK,STOCKHOLM"
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 15:00 - IP: 223.207.189.65 IP Information

คุณหนูเป้ เกิด 1983 รึป่าวคะ เราเกิด 1983 นะคะ ไม่แน่ใจว่ารุ่นเดียวกันรึป่าว แต่หน้าพีทล้ำหน้าอายุไปนานแล้วอ่ะ          ขอบใจเพื่อนนะที่เป็นกำลังใจให้ เราก้อขอเป็นกำลังใจให้กะเพื่อน ๆ ทุกคนเลยคะ

Back to Top
N M B View Drop Down

Post Options Post Options   Quote N M B Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 15:43 - IP: 182.232.35.251 IP Information
รอคอย....  แล้วเมื่อมาเจอกันมันก็คุ้มค่ากับการที่รอไม่ใช่เหรอคะ
พี่นัตก็เป็นอีกคนที่ต้องรอต่อไป  เป็นกำลังใจให้นะคะ มารอเป็นเพื่อนกันค่ะBig smile
ชื่อนัตค่ะ เกิด 1979 ค่ะ
Back to Top
noopae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noopae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 15:50 - IP: 58.8.164.145 IP Information
Originally posted by pita

คุณหนูเป้ เกิด 1983 รึป่าวคะ เราเกิด 1983 นะคะ ไม่แน่ใจว่ารุ่นเดียวกันรึป่าว แต่หน้าพีทล้ำหน้าอายุไปนานแล้วอ่ะ          ขอบใจเพื่อนนะที่เป็นกำลังใจให้ เราก้อขอเป็นกำลังใจให้กะเพื่อน ๆ ทุกคนเลยคะ

ใช่แล้วค่ะ คุณพีท =)

หนูเป้

Edited by noopae - 10 Oct 2553 at 15:50
"ปูเป้ 1983 BKK,STOCKHOLM"
Back to Top
kaewchai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaewchai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 15:52 - IP: 86.2.80.200 IP Information
เข้ามาให้กำลังใจ จขกท นะคะ
..หาอะไรทำเพลินๆ และก้อ คิดบวกไว้ค่ะ รักทางไกล กับการรอคอย เป็นของคู่กัน   การไว้วางใจ เชื่อใจ ซึ่งกันและกันสำคัญที่สุด 
..เหนื่อยได้แต่อย่าท้อนะคะ สู้ๆค่ะClap

..เสียงนกเสียงกาข้างนอกดังแค่ไหนก็ไม่อาจทำให้คุณท้อ..ถ้าไม่ได้รับความร่วมมือจากเสียงกระซิบในหัวของตัวเอง!..

Back to Top
Tomm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tomm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 15:53 - IP: 222.123.123.76 IP Information
พี่เป็นอีกคนที่กำลังรอเหมือนกันค่ะ เจอกันแค่ปีละครั้งและครั้งละแค่สองอาทิตย์เองนะคะ คิดซะว่าเรารอคอยอย่างมีจุดหมายนี่คะ มันคุ้มค่าที่จะรอ แค่ต้องการเวลาอีกสักนิด เมื่อทุกอย่างลงตัว ความสุขก็รอเราอยู่ไม่ไกล แค่เพียง อย่าท้อค่ะ Smile 
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 15:53 - IP: 223.207.189.65 IP Information

Big smile  เฮ้อ....สงสัย จามีชมรมคนรอหวานใจ มากมายเลยทีเดียว เอาล่ะนะ....สู้โว้ย เพื่ออนาคต...

Back to Top
kaiyang_p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaiyang_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 15:53 - IP: 180.180.124.191 IP Information

ยินดีได้รู้จักค่ะ ชื่อ พี่น้อง นะคะ แก่กว่าพีท 7 ปีแน่ะ 

อืม... พี่ว่าเพื่อนๆบางท่านที่เป็นสมาชิก ladyinter คงมีการรอคอยเหมือนๆกันนะ อย่างน้อยก็มีเพื่อนๆที่เป็นเหมือนเรานะคะ   พี่ก็เป็นอีกคนเหมือนกันที่รอ 7 เดือนแต่มาอยู่ 5 เดือน พี่คุยกันทุกวันเห็นหน้ากันทุกวันค่ะ แรกๆอาจจะเหงานะ แล้วน้องพีท รอนานแค่ไหนคะ  เดี๋ยวนี้เวลาผ่านไปเร็วมากค่ะอย่ากังวลเนี่ยก็จะสิ้นปีอีกละ Big smile สู้ Ok !!!
Back to Top
Mongol View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mongol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 15:54 - IP: 182.52.145.195 IP Information

เข้ามาให้กำลังใจค่ะพี่  การรอคอยมันเหนื่อยและหล้า  ยิ่งคิดมันก็ยิ่งท้อ ดังนั้นต้องหาอะไรทำให้มันยุ่งๆเข้าไว้ค่ะ ตอนที่หนูคบกับแฟนใหม่ๆ นั่งนับวันทุกวันว่าเมื่อไหร่แฟนจะบินมาหาสักที พอถึงกำหนดการก็ไม่บินมาเพราะดันต้องไปทำงาน...ธุรกิจมาก่อนเสมอ ( Thumbs Up เยี่ยมมากค่ะ...คุณแฟนขา ไม่สนใจบ้างเลยว่านังปลวกน้อยที่คอยอยู่เมืองไทยจะรู้สึกยังไง) เป็นแบบนี้นับครั้งไม่ถ้วน จนหลังๆหนูก็เลยเริ่มชิน (จากร้องไห้เสียใจจนตาปูด...กลายเป็น อ๋อ...นึกไว้แต่แรกแล้วแหละว่าต้องไม่มา ฮ่าฮ่า) แล้วยิ่งเรียนหนักด้วยก็เลยไม่ค่อยมีเวลาคิดเรื่องนี้มาก แต่ก่อนเพื่อนชวนไปไหนไม่ค่อยจะยอมไปด้วยเพราะจะรอแชทกับแฟน แต่เดี๋ยวนี้ไปไหนไปกันค่ะ หางานอดิเรกทำก็ช่วยได้นะคะ หนูเป็นคนชอบดูหนังก็เช่ามาทีละหลายเรื่องเลย นั่งดูทุกวัน ได้ฝึกการฟังแถมฆ่าเวลาไปด้วยค่ะ

จนเดี๋ยวนี้แฟนเริ่มมีพัฒนาการบินมาประมาณ 2 เดือน/ครั้ง แต่ครั้งละ 2 - 3 วัน T___T หนูก็ยังมิวายอิจฉาคู่ที่เขานานๆเจอกันทีแต่อยู่ด้วยกันนานเป็นเดือนๆ เพราะเวลาแค่นี้ไปเที่ยวไหนด้วยกันไม่ได้เลย นอกจากอยู่กรุงเทพ... Unhappy

สู้ๆนะคะพี่ ความคิดถึงตอนนี้มันทรมานแต่มันก็หอมหวานด้วยค่ะ...
Back to Top
kikkie View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kikkie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 16:02 - IP: 93.197.84.148 IP Information
มาให้กำลังใจค่ะ พี่คุยโทรศัพท์กัน2ปี ทำเรื่อง1ปี กว่าจะได้ใช้ชีวิตร่วมกัน 3ปีกว่า อดทนนิดนึงเวลาก็คืออุปสรรคอย่างหนึ่งถ้าเราผ่านมันมาได้เราก็จะความสุขค่ะ สู้ สู้Wink
หากไม่รู้จักเจ็บปวด...ก็คงไม่ซึ้งถึงความสุขใจ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 16:11 - IP: 223.207.189.65 IP Information
โอเคพี่นัต งั้นเรามารอเป็นเพื่อนกันนะคะ / คุณ Kaewchai ขอบคุณหลายกะดอกไม้งาม ๆ นะคะ           คุณ Tomm ด้วยค่ะเราขอป็นกำลังใจให้ด้วยเหมือนกัน ปนนี้พีทเจอกะแฟน 3 ครั้ง  ครั้งละเป็นเดือน แต่มันยิ่งทรมานเมื่อวันนี้ต้องมาห่าง แต่ของคุณ Tomm  เราว่าต้องเข้มแข็งและเก่งมากเลยในการรอเค้า  สู้ ๆ นะคะ ทุกท่าน เพื่อสิ่งที่หวัง เพื่อวันที่รอคอย
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 16:25 - IP: 223.207.189.65 IP Information
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะพี่น้อง เพิ่งกลับมาจากไปเยี่ยมแฟน 6 อาทิตย์ และจากนี้ไปต้องรออีกสามเดือน (ถ้าไม่มีไรเปลี่ยนแปลง) ก้อพยายามอย่างมากค่ะตอนนี้ เพราะนอนไม่หลับเลย กว่าจะได้นอนก้อเกือบตีหนึ่งทุกวันเลย นน.ลงไปฮวบเลย คุยโทรศัพท์กันทุกวันค่ะแต่พอวางสายก้อนอนไม่หลับซะแล้ว ...หวัดดีคุณ Mongol ด้วยอีกคนค่ะ ดีจังสองเดือนครั้ง ถึงอยู่ด้วยกันไม่นานแต่ก้อมีความประทับใจที่สร้างขึ้นมาด้วยกันเรื่อย ๆ เราว่าดีมากเลยค่ะ และหวัดดีพี่ Kikkie น้องมีความสุขกับพี่จัง ทุกครั้งที่เห็นผู้หญิงสมหวัง ในความรักจะรู้สึกดีมาก ๆ  เพราะช่วงหลังมานี้มีข่าวการหลอกหญิงไทยมาเป็นระลอก ไม่ดีเลย
Back to Top
PaPa Wi View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote PaPa Wi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 16:27 - IP: 1.47.171.93 IP Information

ส่งกำลังใจให้น้อง..ค่ะ!

พยายามคิด และมองทุกอย่างให้เป็นบวก แล้วชีวิตเราจะสุข.. จะห่างไกลแค่ไหนไม่สำคัญหากใจเรารักกัน.. อยู่ด้วยความเข้าใจ ไว้ใจ และจริงใจต่อกัน.. บางครั้งการที่อยู่ด้วยกันทุกวันก้อไม่ใช่จะทำให้เรามึความสุขเสมอไปหรอกนะคะ..
  ทุกอย่างอยู่ที่ใจของเรา หาสิ่งอื่นมาทดแทน อย่าให้ใจเราหมกมุ่นนะคะ..
  พี่ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยคน จ้า..
" ทุกชีวิตมีโอกาสเริ่มต้นที่ดีเสมอ "
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 16:31 - IP: 223.207.189.65 IP Information

ขอบคุณค่ะ กะว่าช่วงนี้จะไม่ทำงานแร่ะ เริ่มดีขึ้น กะว่าจะเขียนตอบทุกกะทู้ที่เข้ามาเป็นกำลังใจให้ พีทนะคะ  ล่าสุด ขอบคุณพี่ PaPa Wi มากนะคะ  ปกติน้องจะเป็นคนเข้มแข็งมาก แต่สงสัยช่วงนี้ร่างกายจะอ่อนแอ เลยชอบขี้ใจน้อย                                   

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 16:37 - IP: 223.207.189.65 IP Information

อ้อ....ไม่มีใครทำงานที่ภูเก็ตบ้างหรอคะ ตอนนี้พีททำงานที่หาดป่าตอง แต่แหม...มะรุ่แขกไปไหนหมด  เงียบมากเลย ทำให้นั่งเล่นเน็ตได้ทั้งวัน...บางทีถ้ามีเพื่อนอยู่แถวนี้อาจจะปรึกษา หารือเรื่องทั่วไปได้นะคะ  หรือจะแนะนำร้านอาหารอร่อย ๆ ด้วยก้อได้นะคะ

Back to Top
Janie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Janie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 18:01 - IP: 118.173.84.199 IP Information
 พี่ก็เคยเป็น คนหนึ่งที่เคยรอคอยเหมือนน้อง แต่แล้วการรอคอยของกับความฝันของพี่ก็สลายไป กับการจากไปไม่มีวันกลับของเขา ไม่มีแม้แต่คำกล่าวลา พี่ได้รับอีเมล์จากเพื่อนสนิทของเขาหลังจากขาดการติดต่อ กว่า 2 อาทิตย์ ว่าเขาเสียชีวิตแล้วก่อนหน้านั้น โทรเข้าก็ฝากข้อความและ ปกติเขาก็ไม่ค่อยจะ on msn จำได้ว่าเป็นทุกข์มากเลย หลังจากรู้ข่าวก็ไม่แน่ใจ ว่าจริงหรือเปล่าก็ให้เพือนที่ีอยู่อเมริกา สืบให้ก็เป็นเรื่องจริงที่ลงหนังสือพิมพ์ท้องถิ่นที่นั้น สาเหตุก็ไม่ชัดเจน คาดว่าหัวใจวายก็ อายุแค่ 46-47 เอง และเขาก็ออกกำลังกายอยู่เป็นประจำ ทำใจไม่ได้ จนแม่ของพี่ให้สติว่ายังมีแม่ และ พ่อที่่รักพี่มากจงอยู่เพื่อท่าน
     มาวันนี้พี่ก็เจอสามีคนปัจจุบัน และก็เป็นคนดีมาก อดีตเป็นสิ่งที่ลืมไม่ได้ แต่พี่ก็เลือกอยู่กับปัจจุบันอยากจะบอกว่าบางครั้งการรอคอยก็ให้ทั้งความ สุขและความทุกข์จ๊ะ
     พี่่อยู่ภูเก็ตจ๊ะว่าแต่หลังไมค์เค้าทำกันอย่างไรจ๊ะConfused
Jinnapat
Back to Top
kaiyang_p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaiyang_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 18:08 - IP: 180.180.124.191 IP Information

อยู่ภูเก็ตเหมือนกันจ้า จังซีลอน วันนี้มาทำงานชดเชยน่ะ เงียบเร๋อช่วงนี้ เหงาแวะมาเดินเล่นจังซีลอนซิจ๊ะ  อยู่ตรงไหนของหาดป่าตองเนี่ย ได้เวลากลับบ้านละไว้คุยกันใหม่ค่ะ บาย

Back to Top
kungying View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kungying Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 18:40 - IP: 111.84.35.15 IP Information

หวัดดีค่ะน้องพีท พี่ก็ต้องรอแฟนพอๆกะพีค่ะ...พี่กลับมาจากอิตาลี่ด้วยวีท่องเที่ยวสองเดือนกว่า ได้ใช้ชีวิตอยู่ด้วยกัน แน่นอนว่าความผูกพันมันย่อมมากขึ้น พอครบกำหนดก็ต้องกลับมาเมื่อต้นเดือนกันยายนที่ผ่านมา แล้วก็รอการที่จะได้เจอกันอีกครั้ง ปลายเดือนธันวาคม...ซึ่งเวลาของพี่ตอนนี้ก็ผ่านมาแล้ว 1 เดือน มันอาจดูเหมือนนานมากเวลาที่เรารู้สึกเหงา หรือเวลาที่เอาชนะอารมณ์ตัวเองไม่ได้...แต่

จริงๆแล้ว เมื่อเรารอคอยด้วยความรู้สึกเป็นสุข ได้คุยกันทุกวัน บอกรักกัน ให้กำลังใจกัน เชื่อใจซึ่งกันและกัน...เวลามันจะผ่านไปได้โดยที่เราไม่ต้องเป็นทุกข์ มีเหตุผลอะไรที่ต้องเศร้าคะ...กับการรอคอย?? ในเมื่อมันต้องมาถึงในซักวัน...ดูอย่างพี่ๆน้องๆคนอื่น ที่รอเป็นปี เค้ายังรอ และคบกันได้ยาวนาน...หรือไม่ ก็ดูคนที่เค้า รอ ใครซักคน ที่เป็นของเค้าจริงๆ รอ รอ รอ ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้เจอคนๆนั้น เรายังโชคดีที่มีคนให้รอค่ะ..

อย่าคิดมาก เพราะการที่เราคิดมากโดยเอาอารมณ์อยู่เหนือเหตุผล มันจะกลายเป็นว่าเรากำลังทำร้ายตัวเอง...
พี่เอาใจช่วยให้วันเวลาในความรู้สึกของเราผ่านไปเร็วละกันนะจ๊ะ....

Back to Top
panchy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote panchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 19:43 - IP: 223.207.153.167 IP Information

สวัสดีค่ะ คุณพีท ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ  พี่ชื่อบีค่ะ เข้ามาแชร์ความรู้สึกด้วย เพราะเป็นอีกคนนึงเหมือนกันที่ รอ ร้อ รอ

เมื่อก่อนเคยมีแฟนคนไทยค่ะ เจอกันเดือนละครั้งเบื่อมากเลย เจอกันก็ดีกันได้ไม่กี่วันแล้วก็ทะเลาะกัน เพราะความเจ้าชู้
ของเค้า  ก็เลยเลิกค่ะ  ตอนนี้หนักกว่าเก่าอีกเจอกันปีละครั้งค่ะ ก็ทำงัยได้ในเมื่อเราเลือกทางนี้แล้วนี่เนาะ  ก็ต้องยินดี
รับสภาพกันไป  แต่อยากบอกว่าสบายใจกว่าเยอะค่ะ เพราะเค้าไม่เจ้าชู้ ไม่รู้ว่าของพีทเหมือนพี่หรือเปล่า ของพี่ต้องรอถึง
9 เดือน คือถ้ามีลูก ก็คลอดออกมาเป็นตัวเลยแหล่ะ  วันแรกที่เค้าไป คิดว่ามันนานมาก 9 เดือนเนี่ย  แต่พอมาวันนี้
กลับรู้สึกว่าเวลามันผ่านไปเร็วมากๆ  คงเป็นเพราะเราทำงานด้วยมั้ง  เนี่ยก็ใกล้กำหนดเค้าจะมาแล้ว 4 ธันวา ก็ได้เจอกันแล้ว
ช่วงที่เค้าอยู่ที่โน่นก็แชทกันทุกวัน มาระยะหลังๆ นี่พ่อคุณแกบอกไม่ทันใจขี้เกียจพิมพ์  ก็ใช้วิธีการโทรมาคุยกันทุกวัน
ก็เลยทำให้ไม่ค่อยรู้สึกว่าไกลกันเท่าไร  อย่างงัยพี่ก็ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนนะจ๊ะ  จงรอคอยอย่างมีความหวัง
ถ้าการรอคอยมันคุ้มค่า  สู้สูค่ะ
Back to Top
Little_GirL View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little_GirL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 19:53 - IP: 125.26.86.234 IP Information
เป็นกำลังใจให้ค่ะ หาอะไรทำไปพลางๆ ระหว่างที่รอค่ะ เช่นงานอดิเรกที่ชอบ
นัทก็นั่งเศร้าเหมือนกันค่ะ แต่มีงานทำเยอะ เลยไม่มีเวลาคิด และดีหน่อยที่เจอกันบ่อยค่ะ 3 เดือนครั้ง
สู้ต่อไปค่ะ
Back to Top
+::+::+ Issi +::+::+ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote +::+::+ Issi +::+::+ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 20:02 - IP: 182.232.97.24 IP Information
ขอเป็นกำลังใจให้คุณพีทนะคะ แล้วก็เป็นกำลังใจให้ตัวเองด้วยค่ะ เข้าใจความรู้สึกคุณพีทเป็นอย่างดีเลย เพราะตัวเองก็รู้สึกบ่อยๆเหมือนกัน เคยมีคนถามว่าเมื่อไหร่จะตื่นจากฝันซะที คำๆนี้ปั่นทอนจิตใจไปเยอะเลยค่ะ ถึงจะรู้ว่าคนถาม ถามเพราะเป็นห่วงก็เถอะ แต่ก็ทำให้จิตตกบ่อยๆเลย CryCry
Cryตอนนี้ถามตัวเองว่าอยู่กับอะไร ก็ตอบตัวเองทุกวันว่า อยู่กับความฝัน ความไว้ใจ ความเชื่อมั่น ให้ความทรงจำดีๆในเวลาที่อยู่ด้วยกัน หล่อเลี้ยงความรู้สึกให้เข้มแข็งกับการรอคอย แล้วซักวันความฝันจะไม่เป็นแค่ความฝันอีกต่อไป ปลายทางคือความสุขค่ะ สู้ๆนะคะ เข้มแข็งเข้าไว้
Big smileBig smile 
..ตัวเรามีคุณค่าเสมอ..ตราบใดที่ไม่ดูถูกตัวเอง..และไม่ดูถูกคนอื่น..
Back to Top
sweetP View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweetP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 20:33 - IP: 119.31.126.68 IP Information

มาให้กำลังใจทุกคน นะคะ

เคยคิดว่าจะได้อยู่ด้วยกันปีหน้า

แต่ เป็นแค่ความฝันที่สวยงาม

ความจริงมันเศร้า

ตอนนี้ก้อ อยู่อย่างมีความหวัง คุยกันทุกวัน

เจอกัน 3 เดือนครั้ง เราไปเยี่ยมเขาบ้าง

เขามาเยี่ยมเราบ้าง

สู้สู้ ค่ะ ทุกคน

Edited by sweetP - 10 Oct 2553 at 20:36

Surin...Thailand
May /1970

Back to Top
Prime View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Prime Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 21:00 - IP: 125.25.251.179 IP Information
ยิ่งห่างยิ่งคิดถึง ... จากความคิดถึงก็จะเป็นคิดมาก
อย่างเคสปริมทำใจค่ะ ทำงานไป โชคดีนะที่งานยุ่งมากมันทำให้เราลืมตรงนี้ไปได้
ปริมเชื่อว่าถ้ามันใช่คนของเรา ยังงัยก็ใช่ของปริมเจอกัน 3 เดือนครั้ง
คิดบวกเข้าไว้ค่ะ...เป็นอีกคนที่ต้องรอเหมือนกัน
Back to Top
pooky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pooky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2010 at 21:07 - IP: 90.198.147.53 IP Information
Originally posted by pita

Sleepy เพื่อน ๆ คิดว่าการรอคอยมันทำให้เราสุขใจที่ได้รอหรือทุกข์ใจที่ตั้งหน้าตั้งตารอ (เหนื่อยใจ)  เรารู้สึกว่าเวลามันจะผ่านไปช้าจังเลย  บางทีก้อเหนื่อยนะ เมื่อเห็นคนอื่นเค้ามีความสุข แต่เรากับได้แต่นั่งขีดปฎิทิน...
สู้ๆนะจ๊ะBig smile
Back to Top
Page  123 5>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.294 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters