Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK > * สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: เรามาอัพเดทวีซ่า/ราคาตั๋วถูกๆ กันเถอะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เรามาอัพเดทวีซ่า/ราคาตั๋วถูกๆ กันเถอะ

Page  <12345 408>
Author
nudjit View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nudjit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เรามาอัพเดทวีซ่า/ราคาตั๋วถูกๆ กันเถอะ
    Posted: 14 Jan 2010 at 21:59 - IP: 124.121.234.121 IP Information
Avatar  ยินดีต้อนรับจ้า พี่ใส่รูปให้แล้วนะ(แต่ยังไม่ได้ใส่ชื่อเลย) โชคดีได้วีซ่า เร็วๆนะจ๊ะSmile

Avatarหวัดดีจ๊ะ จุ๊  แหมมาส่งข่าวพร้อมข่าวดีเลยนะ นานจะเห็นโพสต์ของจุ๊ สบายดีน๊า แล้วจะเดินทางวันไหนจ๊ะBig smile

ขอแสดงความยินดีกับน้องดา ณ ลอนดอน อีกรอบ ที่ได้วีซ่ามาครอบครองแล้ว เดินทางปลอดภัยจ๊าBeer

Edited by nudjit - 14 Jan 2010 at 22:14

you are most valuable thing in my life. I love you with all my heart .. ^^   แจนค๊า..

Back to Top
fOnE4PeTe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fOnE4PeTe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2010 at 23:40 - IP: 80.192.209.240 IP Information
Avatar  จะอัพเดทวีซ่าลงตารางให้ก่อนนะคะ สงสัยว่าจะชื่อคุณแอนใช่หรือป่าว ถ้าผิดพลาดยังไงแจ้งมาแก้ไขด้วยนะคะ

Avatar ยินดีด้วยนะคะแล้วจะอัพเดทให้เลยค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

Avatar   ร่วมแสดงความยินดีกับน้องดาที่ได้วีซ่าแล้วค่ะ เห็นว่าจะเดินทางวันศุกร์นี่ ป๊าดดดด เร็วดีจริง ๆ

If YoU dOn'T LikE Me... There's NothInG I caN Do. I doN'T LivE To PLeAsE YOU!!
Search ก่อนตั้งกระทู้ใหม่นะคะ ข้อมูลที่สาว ๆ ต้องการรู้อาจจะมีอยู่แล้วจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fOnE4PeTe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2010 at 23:59 - IP: 80.192.209.240 IP Information

ตารางอัพเดทวีซ่าประจำวันที่ 15 มกราคม 2553

2010  UPDATED 17/01/2010 (1/1)

ชื่อ / รูป

VISA

ว/ด/ป

ยื่นวีซ่า

สถานะ

ว/ด/ป

ที่ได้รับ

ผลวีซ่า

ระยะ

เวลา

วัน

เดินทาง

คุณแจน

(nudjit)

STM

05/01/2010

waiting

คุณจุ๊

(JUJU)

Visit

07/01/2010

GRANTED

14/01/10

7 D

คุณอ๊อบ

(vertigo84)

Visit

11/01/2010

waiting

15/02/10

Etihad   Bkk - Manchester

คุณแอน

(annharrison)

STM

11/01/10

waiting

คุณพี

pj_spicer

STM

15/01/10

waiting

คนที่รอก็ขอให้ได้วีซ่าสมใจเร็ว ๆ นะคะ.....

ป.ล. จะไม่อยู่ 2-3 ยังไงก็มาทิ้งข้อความไว้นะคะ วันจันทร์กลับมาจะมาอัพเดทให้ค่ะ

update เพิ่มเติมพี่พี pj_spicer ค่ะ

Edited by fOnE4PeTe - 17 Jan 2010 at 17:30
If YoU dOn'T LikE Me... There's NothInG I caN Do. I doN'T LivE To PLeAsE YOU!!
Search ก่อนตั้งกระทู้ใหม่นะคะ ข้อมูลที่สาว ๆ ต้องการรู้อาจจะมีอยู่แล้วจ้า
Back to Top
TikkyFizzy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TikkyFizzy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 00:23 - IP: 81.154.161.230 IP Information
มาอัพด้วยคนเพื่อนฝน เรามาวีท่องเที่ยว 3 เดือนจ้า กลับไทย 27 กุมภาฯ
ติ๊ก สะใภ้ UK ณ Cambridge
Back to Top
vertigo84 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote vertigo84 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 00:52 - IP: 203.209.95.69 IP Information
สวัสดีค่ะ อ๊อบมาอัพเดทค่ะ ได้วีซ่าท่องเที่ยวแล้วค่ะ Granted วันที่ 13 มค ค่ะ เพิ่งไปรับมาวันนี้เองค่ะ สดๆๆร้อนๆๆ อิอิ เสียดายค่ะลางานได้แค่สองอาทิตย์ อยากไปอยู่นานๆๆง่ะ

ถึงพี่สุค่ะ อ๊อบลองใช้บริการของคุณตุ๊กค่ะ ที่พี่ๆๆเค้ามาโพสในเลดี้เนี่ยแหละค่ะ เค้าบริการดีนะค่ะ พยายามหาไฟต์ให้เราง่ะ เบอร์โทรจะเป็น 02 634 4575 ลองโทรไปปรึกษาเค้าได้น่ะค่ะ อ๊อบได้ราคามา สามหมื่นนิดๆๆ(ขอบอกว่านิดเดียวเอง) อิอิ พอดีเป็นโปรโมชั่นนะค่ะ ไม่งั้นราคาก็สูงขึ้นไปอีก

Edited by vertigo84 - 15 Jan 2010 at 01:06
welcome to derbyshire
Back to Top
annharrison View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote annharrison Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 07:45 - IP: 119.31.18.225 IP Information
ชื่อ แอนค่ะ 

เป็นสะใภ้อังกฤษมาเกือบสามปีและค่ะ  

ใครที่ไปยื่นวีซ่า STM ช่วงวันที่ 11 มกราคม 2010 ที่ผ่านมานี้ มีความคืบหน้ายังไง

โพสบอกกันบ้างนะคะWink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fOnE4PeTe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 15:00 - IP: 80.192.209.240 IP Information

Avatar ติ๊กจ๋า ขอรายละเอียดการขอนิดนึงน้า... ว่าขอวันที่เท่าไร Granted วันที่เท่าไร น่ะจ๊ะ

Avatar ยินดีด้วยค่ะ อัพเดทตารางให้แล้วนะด้านบนจ้า

Avatar  อัพเดทไปก่อนหน้านี้แล้วนะคะอยู่ด้านบนค่ะ

ขอบคุณทุกข้อมูลเลยนะคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote annharrison Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 15:28 - IP: 119.31.50.242 IP Information
พี่คะ วีซ่ายังมะได้ แต่อยากสำรวจตั๋วราคาถูกอะคะ มีบ้างไหมคะ 
เดินทาง 2คนกับลูกชาย อายุ 2ขวบ1เดือน เด๊วรอวีซ่าผ่านก่อนนะคะ
จองไม่จองค่อยว่ากัน แต่อยากสำรวจราคา รวมลูกชายด้วยอะ
เราคาเด็กเค้าคิดกันยังไง คะ
ขอบคุณค่ะBig smile
Back to Top
TikkyFizzy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TikkyFizzy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 16:23 - IP: 81.154.161.230 IP Information
ยื่นวีซ่า19 ตุลาฯ granted 22 ตุลาฯจ้าSmile

อึดิท คำผิด

Edited by TikkyFizzy - 15 Jan 2010 at 16:25
ติ๊ก สะใภ้ UK ณ Cambridge
Back to Top
Napphy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Napphy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 16:55 - IP: 78.150.56.210 IP Information

โห  ได้วีซ่ากันเร็วจัง

พี่แจน ขอให้ได้เร็ว ๆ นะคะ  จะได้มาทันหิมะ  บรึ๋ย
34 ปีจ้า * Chiang Mai-England

ขอความกรุณา Search ก่อนตั้งกระทู้ใหม่นะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote vertigo84 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 17:17 - IP: 58.137.117.225 IP Information
Avatar  ขอบคุณค่ะมากค่ะพี่ฝนที่มาอัพเดทข้อมูลให้ Tongue หาเพื่อนเดินทาง 15 กพ ค่ะ เอทิฮัดค่ะ มีท่านไหนบ้างไหมค่ะ
Back to Top
pj_spicer View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pj_spicer Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 20:49 - IP: 118.174.92.104 IP Information
Avatarน้องฝน วันนี้พี่ไปยื่น settlement มาแล้วนะจ๊ะ ต่อไปก้อนับวันรอหล่ะทีนี้ พรุ่งนี้คุณสามีก้อกลับแล้ว
เค้าบอกไม่อยากกลับเลย พี่ก้อเลยบอกเดี๋ยวพี่จะรีบตามไป  อิอิ
Thatchaya...Enfield, London 4236 ^_^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nudjit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 21:17 - IP: 124.121.234.250 IP Information
Avatar พี ยื่นวันนี้ก็เป็น 15 มกรา Settlement visa   ต่อไปก็มาเป็นแบบพี่ ร้องเพลงรอ อิอิอิ
บอกคุณสามีเรย เค้าเป็นกันทุกคู่แหละ ไม่มีใครอยากจากที่รักหรอก มันทรมาน (เค้าก็ด้วย) Cry แต่ก็ต้องอดทน
เดี๋ยวพอได้ไปอยู่ด้วยกันจริงๆ ขี้คร้านจะรำคาญกันซะมากกว่า LOL

Avatar น้องแอน ช่วงนี้ก็ลองเข้าไปดูตามเว็ปที่เพื่อนเค้ามาลงไว้ ลองนั่งเช็คดูจ้า พอได้วีจริงๆก็จะได้ติดต่อโลดเลย

Avatar ติ๋ม พี่ก็อยากได้ไวไว ไม่ได้อยากไปหาหิมะ แต่อยากไปหาพี่เหม่งของพี่เลย หุหุหุ (เดี๋ยวโลกแตกจะไม่ได้เจอคุณเหม่งของช้าน) ต้องรีบไป 55555555555555

Avatar แม๊ วีท่องเที่ยวนี่ไวดีแท้ สาม สี่ วันเอง ได้มานอนกอดแล้ว โชคดีแท้น้องเราBig smile

Avatar ตอนนี้เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูลตารางวีซ่า ไม่มา ขอลาหยุดสามวันแนะ ไม่รู้หนีไปเที่ยวไหน มาอีกทีวันจันทร์เลย (เด๋วจะหางานให้ทำหัวฟูเลย) คิดถึงนะซิถึงบ่นอยู่เนี่ย เหงาเรยตรูConfused

Edited by nudjit - 15 Jan 2010 at 21:20

you are most valuable thing in my life. I love you with all my heart .. ^^   แจนค๊า..

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote annharrison Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 21:38 - IP: 119.31.19.131 IP Information
แอนนี่ ให้ แมสเซนเจ่อ มาส่งให้ที่บ้านอะค่ะ ขี้เกียจขับรถไปเอาเอง 
ของแอนก็ตั้งตารอ แต่ว่าถึงได้มายังไงก็คงยังบินไม่ได้ในทันที
เพราะเค้าอะ ต้องรอดูสถานการ์ณของลูกชายก่อน แล้วอยากไปตอนแฟนได้ ฮอลิเดย์พอดีเลยอะค่ะ
นั่นก็กลางเดือนมีนาโน้น แต่ก็ไม่แน่ อาจจะบินเลยก็ได้ใครจะรุ้ หุหุ
จะรีบให้ลูกชายไปรับเบี้ยเลี้ยงอะค่ะ แฟนบอกว่าได้เดือนละ 200ปอน ตอนแรกนึกว่าได้แค่อาทิตย์ละ20ปอน
อ้าวสะใภ้ทุกคน ใครอยากมีลูกปั๊มกันได้เลยเร็วเข้า หุหุ.....อยู่เมืองไทย ค่าใช้จ่ายมันสูงพอตัวเลย
แล้วต้องแยกกันอยู่ นี่แหละ มัน...ทรมาณ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote vertigo84 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 23:23 - IP: 58.137.117.225 IP Information
Avatar ช่ายๆๆๆค่ะพี่แจน ได้ไวจิงๆๆช่วงนี้ ไม่คิดว่าจะไวขนาดนี้ อิอิ เดี่ยวพี่แจนก็ได้แหละ ไม่นานเกินรอ อิอิ Wink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nudjit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 13:52 - IP: 124.121.234.250 IP Information
Avatar  น้องแอน เรื่องเงินเจ๊ไม่อยากได้ แต่อยากได้ลูกอะดิ นี่แหละที่เจ๊ต้องการเลยแหละ LOL

Avatar ขอบใจจ้า นู๋อ๊อบ พี่ก็หวังเช่นนั้น โอมเพี้ยง วีซ่า จงมา จงมา Tongue

วันนี้เพื่อนม่ายเข้าบ้านไม่ได้ เพราะเป็นวันครอบครัว(สามีหยุด) เหงาเลยตรู อิอิ เด๋วไปป่วนห้องอื่นดีก่า

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote annharrison Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 19:16 - IP: 110.49.45.71 IP Information
 แลกกันAvatar    ก็ทำซิคะ คุณพี่รออะไร ส่วนเรื่องเบี้ยเลี้ยงได้ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย อย่างน้อยก็เก็บฝากธนาคารให้ลูกได้ อิอิ ของฟรี แอนนี่ชอบ ก็เล่นหักภาษีสามีไปเยอะ ก็ได้กลับมาเป็นเบี้ยเลี้ยงลูก เหอๆEmbarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pj_spicer Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 19:54 - IP: 125.25.189.121 IP Information
Avatarพี่แจน คุณสามีอยากให้ไปช่วงเมษาค่ะ เพราะอากาศไม่หนาวแล้ว และอีกอย่างเค้าก้ออยากจะตกแต่งที่อยู่ใหม่ด้วย ส่วนพี ก้อมีอะไรต้องจัดการหลายอย่างทางนี้  แต่ถึงยังงัยก้ออยากได้ยินข่าวดีไวไวเนอะ ตอนนี้รอฟังข่าวดีของพี่แจนก่อนTongue
Thatchaya...Enfield, London 4236 ^_^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nudjit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 21:06 - IP: 124.121.216.83 IP Information
Avatar  แหม น้องแอนจ๋า ทุกครั้งที่คุณแฟนมา พี่สองคนก็พยายามกันอย่างเต็มที่ อิอิ แต่มานไม่มีอะซิConfused
แต่พี่นะไม่เท่าไหร่ คุณผู้ชายของพี่ซิ ปากบอกเฉยๆแต่การกระทำมันบ่งบอกเลย ว่าอยากมีมากกว่าพี่ซะอีกแนะ LOL

Avatar เดือนเมษาก็ดีน๊า มันไม่หนาวมากเท่าตอนนี้ อากาศคงจะดีกว่าตอนนี้ ว่าแต่จะทนคิดถึงภรรยาได้เร๊อะ
คุณสามีของ พี นะ อิอิ กลัวจะให้รีบไปไวไว เพราะมันทนคิดถึงภรรยาไม่ไหวTongue

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pj_spicer Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 21:15 - IP: 125.25.189.121 IP Information
Avatarคุณสามีฝากอวยพรให้พี่แจนได้วีไปหาคุณแฟนเร็วๆด้วยค่ะ เมื่อเช้าช่วงรอเช็คพาสปอร์ต  หันมาโบกมือลาไม่รู้กี่รอบ กลัวคนข้างๆเค้าหมั่นไส้เอาเหมือนกัน  Tongue
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote annharrison Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 22:20 - IP: 110.49.113.38 IP Information
Avatar ใจเย็นๆนะคะ เด๊วถึงเวลาเค้าก็จะมาเอง ของคุณน้องนี่ก็ 6-7 เดือนนะคะ กว่าจะได้ แบบนี้ นึกว่าชาตินี้จะอยู่กันแค่สองคนตายายซะแว้ว                             
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nudjit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 23:35 - IP: 124.121.216.83 IP Information

พี่แจนฝากขอบคุณ  คุณสามี ของ พี ด้วยจ้า แล้วตอนไปส่งน้ำท่วมสนามบินเหมือนพี่ไหมจ๊ะ อิอิ (ปี่แตกตั้งแต่อยู่ที่บ้านเลย)

โอ้ น้องแอน นั้นหลานชายชิมะ น่ารักจิงๆ อยากด้ายยยยยยยยยยยยยLOL

Back to Top

Post Options Post Options   Quote fOnE4PeTe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 17:33 - IP: 80.192.209.240 IP Information
Avatar  อัพเดทให้แล้วอยู่หน้า 2 นะจ๊ะ

Avatar  อัพเดทให้แล้วอยู่ด้านบนนะคะพี่พี ขอให้ได้วีซ่ามากอดเร็ว ๆ นะคะ ถ้าพี่พีจะเดินทางช่วงเมษา ฝนจะยินดีมากเลยค่ะ แต่ไม่รู้พี่พีจะไปลงสนามบินอะไร เพราะแม่ฝนจะมางานแต่งงานฝนด้วยจะมีช่วงต้นเดือนเมษาพอดี... กลัวว่าถ้าแม่ไม่มีเพื่อนเดินทางแม่จะไม่มาน่ะค่ะ.... ถ้าพี่พีลงแมนเซสเตอร์็ดีสิเนาะ....

Avatar อัพเดทวันเดินทางในตารางให้แล้วนะคะ ทึกทักเอาเองว่าจะมาลงแมนเชสเตอร์ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่า แห่ะ ๆ

Avatar  เจ๊ อาทิตย์นี้แหล่ะ SMS จะมาจะได้เลิกนั่งเฝ้าโทรศัพท์เสียที คิดถึงนะจุ๊ฟ ๆๆๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fOnE4PeTe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 18:18 - IP: 80.192.209.240 IP Information

เมื่อกี้ไปอ่านกระทู้หน้าบ้านมาเกี่ยวกับขั้นตอนการผ่าน Immigration ค่ะ ก้เลยเอามาแปะไว้ในนี้ให้ละเอียดขึ้นเผื่อสาว ๆ ที่กำลังจะเดินทางเร็ว ๆ นี้นะคะ

ขั้นตอนการผ่าน Immigration  แบบลูกทุ่ง ๆ สไตล์น้องดำดอทคอมค่ะ อิอิ
ขั้นตอนแรก แอร์บนเครื่องจะแจก Landing Card ค่ะ เหมือนจะเป็นตัวอย่างที่เราต้องกรอก ก่อนผ่าน Immigration ค่ะ ก็ลองกรอกดูให้คุ้นตาก่อนก็ได้ค่ะ รายละเอียดจะคล้าย ๆ กับตัวจริง แต่ะมีบางหัวข้อที่แตกต่างกันค่ะ

ขั้นตอนที่สอง ตอนนี้คือลงเครื่องแล้ว จะมีเจ้าหน้าที่คัดแยกผู้ชาย กับผู้หญิงให้ไปคนละทางค่ะ แล้วก็เดินผ่านประตูที่เค้าตรวจว่าเรามีอะไรที่ผิดปกติติดตัวมาหรือเปล่าค่ะ หลังจากนั้นก็จะแยกเป็นพาสปอร์ตอังกฤษ กับ พาสปอร์ตต่างประเทศ เพื่อเข้าตรวจตรง Immigration ค่ะ

ขั้นตอนที่สาม จะมีเจ้าหน้าที่มายื่น Landing Card ให้เราค่ะ เราก็จัดการกรอกตามรายละเอียดที่มีให้ครบนะคะ ถ้าสงสัยอะไรก็ให้ถามเจ้าหน้าที่ที่ยื่นเอกสารให้เราค่ะ

ขั้นตอนที่สี่  เดินไปตามคิวค่ะ รอเจ้าหน้าที่เรียก เพื่อถามคำถามเบื้องต้นค่ะ ก่อนอื่นเจ้าหน้าที่เค้าจะทักทายเราตามมารยาทค่ะ ยิ้ม ๆ ไว้ค่ะ แล้วก็ทักทายตอบพอหอมปากหอมคอค่ะ แล้วก็ยื่นพาสปอร์ตและ ใบตรวจ IOM ให้เจ้าหน้าที่ไปค่ะ

คำถามที่เจ้าหน้าที่ Immigration ถามจะมีประมาณนี้ค่ะ
  • ชื่อ - นามสกุล ของสามี  : Could you tell me your husband full name please?
  • เหตุผลที่เราเดินทางมาอังกฤษค่ะ : Why do you come to UK?
  • ระยะเวลาวีซ่าที่เราถือ : How long is lenght of stay in UK?
  • ที่อยู่ที่เราจะอยู่ (บ้านสามี) : Could you tell me the adddress that you will stay in UK?
  • สามีเคยแต่งงานมาก่อนมั้ย : Have your husband married before?  ข้อนี้ถ้าตอบ Yes ก็บอกไปเลยว่าเคยแต่งงานมาแล้วกี่รอบ และเราจะเป็นครั้งสุดท้ายของสามีค่ะ  แต่ถ้าตอบ No ก็บอกไปว่า เราจะเป็นทั้งครั้งแรกและครั้งสุดท้ายค่ะ อิอิ
  • วันสุดท้ายที่เราสามารถอยุ่ในอังกฤษค่ะ : When is the expired of your visa?

ต่อไปจะเป็นตัวอย่างของ Landing Card ที่เราจะต้องกรอกระหว่างรอนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pj_spicer Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 20:31 - IP: 118.174.92.66 IP Information
Avatarไม่ท่วมค่ะพี่  แต่อดขำคุณสามีไม่ได้ โบกมือลาตอนรอเช็คพาสปอร์ต กว่าจะลับตาได้ก้อหลายครั้ง  แต่ในใจสิพี่ ยิ่งตอนนี้ยิ่งเหงา
Avatarขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูลและการ update ได้ข้อมูลจากที่นี่ไว้ก่อนวันเดินทางจะได้มั่นใจขึ้นหน่อย  เป็นครั้งแรกของการเดินทางและก้อคนเดียวด้วย คุณสามีพี่อยากให้ไปเดือน เม.ย  ก้อคงเป็นช่วงต้นเดือนเหมือนกัน ของพี่ก้อคงต้องเป็น Heathrow เพราะลง London แล้วน้องฝนจะให้แม่บินชองสายการบินไหน ของพี่เห็นคุณสามีว่าจะเช็คดูให้และก้อจะซื้อเป็น E-Ticket ประมาณนั้นหรือเปล่า พี่ไม่ค่อยแน่ใจ  ถ้าได้ราคาไม่แพงอย่าลืมบอกพี่ด้วยนะจ๊ะ แต่ตอนนี้ขอให้ได้วีซ่าก่อนเนอะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote annharrison Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 23:00 - IP: 110.49.180.44 IP Information
เฮ้อ......เบื่อ การ รอ คอย

วีซ่า เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านไหนมา อัพด่วนเลยนะ

ไม่มี กะจิต กะ ใจ ทำ อะ ไร เยย อะ

Cryคิดถึงหมูน้อย แย้ว 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nudjit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2010 at 00:20 - IP: 115.87.19.84 IP Information
Avatar เฮ้ย! มาได้ไงตัว วันนี้วันอาทิตย์นะ จำผิดวันเหรอ เอหรือว่าคิดถึงเค้าจนทนไม่ไหวละซิ หุหุหุ (โทษทีวันนี้งดออนเอ็ม)Big smile
Avatar หุหุ เห็น พี เล่าแล้วนึกถึงตัวเอง ตอนที่ไปส่งแฟนครั้งล่าสุด อดทนไม่ร้อง ใครจะทำยังไงก็ไม่ร้อง แต่ข้างในมันหวิว พอไปถึงสนามบิน ไม่กล้าสบตาแฟน กลัวใจมากๆ พอถึงเวลาแฟนที่แฟนจะเข้าไปข้างใน แฟนก็บีบมือเรา เห็นเค้าตาแดงๆเราก็รู้เลย ไม่ ไม่ช้านไม่ร้อง บอกที่รัก เดี๋ยวเราก็เจอกันนะ ขนาดเข้าไปก็หันมามองอยู่นั้นแหละ เราก็ยืนโบกมือส่งเค้า(กระจก)จนเค้าเข้าไปข้างใน เท่านั้นแหละค๊า ปี่แตกโฮเลยCry ไม่อายค่ะ อิอิ (ทำไปได้เรา)

Avatar ใจเย็นๆน้องแอน  จิตตกแบบพี่อีกคนละ อิอิ

Edited by nudjit - 18 Jan 2010 at 00:23

Back to Top
Mr&Mrshanson View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mr&Mrshanson Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2010 at 13:12 - IP: 203.118.106.130 IP Information
Avatar  ฝนจ๋า.. พี่อ้อยื่น STM แล้วพร้อมพี่พีจ้า วันที่ 15 jan ตอนนี้รอผล แล้วกำหนดเดินทาง 20 march จ้า

Aor@Newcastle
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nudjit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2010 at 13:29 - IP: 115.87.19.84 IP Information
Avatar หายไปเลยนะ อ้อ  แหมดีจังยื่นวีพร้อม พี เลยยังงี้ลุ้นคู่เลย  โชคดีนะค่ะ อ้อ Big smile

Back to Top
MRS.GLEESON View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MRS.GLEESON Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2010 at 14:28 - IP: 10.0.3.125 IP Information
Avatar  พี่แจน sms ,มารึยัง ถ้ายังต้องเป็นพรุ่งนี้แน่ๆเลย ชัวร์ๆๆๆๆๆๆ
Avatar Mrs.hanson ตัวเองในชุดแต่งงานน่ะสวยมากๆเลยอ่ะ เหมือนนางแบบเลย
Back to Top
Page  <12345 408>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.324 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters