Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ จิงโจ้ / Australia
  New Posts New Posts RSS Feed: สัมภาษณ์วีหมั้นแล้วค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สัมภาษณ์วีหมั้นแล้วค่ะ

Author
Sasikarn View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Sasikarn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สัมภาษณ์วีหมั้นแล้วค่ะ
    Posted: 14 Oct 2010 at 16:38 - IP: 10.11.13.239 IP Information

เริ่มแรกขอขอบพระคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในเวปนี้ด้วยนะค่ะ ที่ให้คำแนะนำเกี่ยวกับการเตรียมเอกสารในการยื่นวีซ่า เป็นสิ่งที่ได้ประโยชน์มากๆเลย  และเป็นน้ำใจจากเพื่อนๆที่หาที่เปรียบมิได้   แถมยังได้เพื่อนๆ ใหม่ๆ เพิ่มขึ้นด้วย

จนกระทั่งได้ยื่นวีหมั้นไว้เมื่อวันที่ 10 สิงหา  แล้วได้นัดสัมภาษณ์ กับคุณพัชรินทร์ วันที่ 12 ตุลา ที่ผ่านมาค่ะ  คุณพัชรินทร์ดูใจดีมากๆ น่ารัก

ใช้เวลาสัมภาษณ์ไปประมาณ 45 นาที  โล่งอกไปเปราะนึงค่ะ   สัมภาษณ์เสร็จคุณพัชรินทร์ถามว่า มีสงสัยจะถามมั้ย  เราก้อยิงตรงถามไปเลยว่า  จะทราบผลวีซ่าเมื่อไหร่ค่ะ  เค้าเลยบอกว่าให้รออีก 3-4 สัปดาห์  อืมมมมมม นานมากเลยค่ะ 

ตอนนี้ก้อรอผลวี  รอๆๆ ต่อไปค่ะ ไม่รู้ว่าจะขอเอกสารไรเพิ่มเติมอีกหรือเปล่า 

ถ้าวีผ่าน  ก้อจะทำเรื่องลาออกจากงาน แล้วเตรียมตัวเดินทางอะค่ะ

ย้ายไปอยู่ออสเมื่อไหร่คงได้เจอเพื่อนๆ ที่โน่นกันนะค่ะ 

ขอให้ผ่านทีเถิดดดด  สาธุ สาธุ  :-)

ศศิ
Back to Top
jo1982 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jo1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2010 at 17:21 - IP: 58.166.88.31 IP Information
ดีใจด้วยนะคะพี่ศศิ  อีกไม่นานก็จะได้มาออสแล้ว  ส่วนหนูก็จะย้ายกลับไทยวันที่15กันยายนค่ะ   ไม่รู้ว่าจะอยู่ไทยได้นานเท่าไร่ค่ะ  แล้วพี่ศศิมาอยู่เมืองในของ Sydneyคะ
Jo Melbourne....
Back to Top
anjing View Drop Down
PR สะใภ้ UK

Post Options Post Options   Quote anjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2010 at 18:33 - IP: 1.46.176.247 IP Information
Winkขอให้ผ่านนะจ๊ะ  ศศิWinkWink

ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครชู ช่างเขา

ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ
Back to Top
gidget View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gidget Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2010 at 18:52 - IP: 110.168.17.22 IP Information

โชคดีค่ะพี่Wink

●•●• bad art gallery •●•●
Back to Top
Ning oz View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Ning oz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2010 at 18:54 - IP: 116.58.231.242 IP Information

Hello K. Sasi

ขอให้ผ่านไวไวนะค่ะ ส่วนหนิงก็รอผลอยู่เหมือนกัน รอ รอ รอ

ได้ข่าวดีเมื่อไหร่มาอัพเดด กันบ้างนะค๊ะ

หนิงLOL
Back to Top
annithailand View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote annithailand Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2010 at 20:36 - IP: 180.210.216.131 IP Information
Avatar ยินดีด้วยนะศศิ ที่ผ่านไปได้ด้วยดี  ยังไงก็รอๆ กันมั่งนะ อิอิWink
Back to Top
Natalee_pink View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Natalee_pink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2010 at 21:51 - IP: 223.206.18.204 IP Information

ดีใจด้วยนะจ๊ะ ศศิ เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  หวังว่าคงได้วีพร้อม ๆ กัน จะได้เจอกันนะEmbarrassed

Back to Top
FenBuah25Jan07 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote FenBuah25Jan07 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2010 at 23:05 - IP: 183.89.15.170 IP Information

คุศศศิ...ยินดีด้วยนะคะ ได้วีเร็วๆน๊า อิงเอาใจช่วยค่ะ

ปล. แล้วเลือกร้านพรีเวดดิ้งหรือยังเอ่ย มีอะไรให้ช่วย (ถึงจะเป็นร้านอื่น หรืออยากหาร้าน) ก็บอกอิงได้เลยนะคะ ยินดีค่ะ Smile
Back to Top
aris View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aris Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2010 at 02:06 - IP: 58.11.86.12 IP Information

ว๊าว....ดีใจด้วยนะคะศศิ.....โอ๊ย...ใจหนึ่งก็เสียใจจะจากพี่ไปอยู่ออสแล้วเหรอ อิอิ แต่ความยินดีมีมากกว่าค่ะ ยังไงก่อนไปเจอกันนะคะ

Back to Top
nok@adam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nok@adam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2010 at 07:03 - IP: 58.178.188.17 IP Information
ยินดีด้วยค่ะคุณศศิ ขอให้ทราบผลวีซ่าเร็วๆน่ะค่ะ ของนกเค้าก็บอก 3-4 อาทิตย์หลังสัมภาษณ์ แต่อาทิตย์เดียวก็โทรมาบอกว่าผ่าน...ไม่นานหรอกค่ะ  
Back to Top
aksi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aksi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2010 at 09:21 - IP: 210.84.28.182 IP Information
ผ่าน ผ่าน ผ่าน เพี๊ยง  LOL  ยังไงก็ผ่านค่ะ 
Aksi

http://aksidesign.blogspot.com/
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Sasikarn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2010 at 14:55 - IP: 10.11.13.239 IP Information
Avatar น้องโจ ขอบคุณมากนะจ๊ะ   น้องโจจะมาไทย 15 พ.ย.ป่าว   ถ้า ช่วงนั้นยันปลายปี พี่คงยังอยู่ไทย  แฟนมากะว่าจะไปเที่ยวสมุยหรือพะงัน    เผื่อได้เจอกันนะ  พี่จะอยู่แถว  Gleab  ของเมืองซิดนี่ย์อะ รู้จักป่าวเอ่ย
Avatar  แทงกิ้วจ๊ะบี   ตอนนี้เราก้อรอต่อไป  วันไหนจะไปแว๊นกันอีกอะ  กริ๊งกร้างมาได้เลยนะ  อิอิ
Avatar น้องกิ๊ก  ขอบคุณมากนะค่ะ   เรื่องวีซ่าไปถึงไหนแระ มีไรปรึกษาได้เลยนะจ๊ะ  เมล์ตามที่ให้ไว้เลย
Avatarคุณหนิง   นั่งร้องเพลงรอๆๆๆๆๆ ด้วยกัน   ของคุณหนิงเค้าบอกจะแจ้งให้ทราบผลเมื่อไหร่อะค่ะ  ใครได้วีก่อน หรือได้พร้อมกันอัพเดดให้กันและกันด่วยจี๋เลยค่ะ
Avatar  พี่แอน   เราคงได้พร้อมกันแน่นอน  แต่ไม่แน่พี่แอนอาจได้ก่อนเพราะเค้าสัมภาษณ์ใช้เวลาน้อยเหลือเกิน  ชิชิ  :-)  ศศิได้วีเมื่อไหร่แฟนจองตั๋วมาทันที  อาจแพลนไปแจมกะพี่ที่สมุย ตามที่ว่าไว้นะ  
Natalee_Pink..........   แทงค์กิ้วหลายๆๆ จร้า  เราได้พร้อมกันชัวร์ป๊าบค่ะ  ได้เมื่อไหร่นัดฉลองเลยดีม่ะ  อิอิ
Avatar  ขอบคุณค่ะน้องอิง    เรื่องร้านพรีเวดดิ้งพี่ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าที่ไหนเลยอ่ะค่ะ   ถ้าน้องอิงมีสถานที่อื่นในตัวเมืองกรุงเทพที่แนะนำ   พี่อยากให้น้องอิงแนะนำด้วยจ๊ะ   เอามาพิจารณา แล้วตัดสินใจอีกที   น้องอิงมีน้ำใจมากๆ เลย  ตอนนี้น้องอิงอยู่ที่ออสแล้วใช่มั้ย   อยู่เมืองไรจ๊ะ
Avatar ขอบคุณมากๆๆๆๆเลยค่ะคุณพี่แอนสุดสวยๆๆๆๆ  พอพี่มาไทยปุ๊บน้องก้อจะจากไปออส  แต่ยังไม่ไปค่ะยังอยู่ไทยอีกสักพัก  ลั่นล้ากับเพื่อนๆ ก่อน  ตั้งแต่วันนั้นเราไม่ได้เจอกันเลยนะค่ะ  เมื่อไหร่จะเจอดินเนอร์กันอีก แล้วไปแว๊นๆๆกัน  หนีลูกไปเที่ยว คริคริคริ 

Avatar คุณนก   ขอบคุณค่ะที่คอยเป็นกำลังใจตลอด   ของนกเค้าก้อบอก 3-4 อาทิตย์ เหมือนกันเหรอ  แต่อาทิตย์เดียวก้อรู้ผล  อืมอันนี้น่าลุ้น  แล้วคุณนกได้โทรถามเค้าป่าว  ศศิว่าถ้าอาทิตย์นึงยังเงียบๆ ว่าจะโทรไปถามอะค่ะ ว่าถึงไหนแว้ววววว

Avatar  ขอบคุณค่ะ  คุณ aksi     เป็นแรงบันดาลใจอีกแรงนึง   ศศิสาธุ สาธุไป    คุณ aksi  เพี้ยง เพี้ยงมา ผ่านชัวร์   ได้วีมาเมื่อไหร่จะส่งข่าวให้ทราบนะค่ะ ว่าได้ผลจิงจิง     ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ :-)

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jo1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2010 at 15:08 - IP: 58.166.88.31 IP Information
ใช่ค่ะพี่ศศิโจกลับวันที่ 15กันยา ออกจาก Sydney 7โมงเช้า ถึงสมุยตอน5 โมงเย็นค่ะ  สวนสามีจะตามมาวันที่ 6ธันวาคมค่ะ   ถ้าพี่ศศิกับแฟนมาที่สมุย/พะงันเดี๋ยวเรานัดทานข้าวเย็นลิมทะเลกันใมคะ  ไม่แน่อาจจะพาพี่ศศิไปแด้นแถวหาดเฉวงกันค่ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Sasikarn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2010 at 15:23 - IP: 10.11.13.239 IP Information
น้องโจ   พี่อะไปแน่ๆ จ๊ะ  แต่ยังไม่คอนเฟิร์มเรื่องวันและเวลา   งั้นพี่ของเอ็ม อีเมล์ หลังไมล์ได้มะ  เฟิร์มเมื่อไหร่จะได้นัดกันอีกทีนึง   เออลืมไปพี่มี facebook ของน้อโจแล้วนี่หว่า  คริ คริ
ดีเลยน้องโจจะได้แนะนำที่เที่ยว   บ้านพี่อยู่ไม่ไกลจากสมุยมากนะ  แต่ว่าไม่ค่อยรู้เรื่องสถานที่เที่ยวเลย

รอเจอกันนะจ๊ะ

พี่ศศิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jo1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2010 at 15:31 - IP: 58.166.88.31 IP Information
พี่ศศิแอด  msn  :  faranglaw@hotmail.com  ตามนี้เลยนะคะ  (ใช้ร่วมกับสามีค่ะ  เพราะเขากลัวว่าเราจะคุยกับหนุ่มๆค่ะ)
Back to Top
Kanom Thai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kanom Thai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2010 at 01:26 - IP: 125.24.111.159 IP Information
ดีใจด้วยนะคะศศิ ตอนนี้ก็รอผลเหมือนกันเลยยย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Sasikarn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2010 at 13:20 - IP: 111.84.223.115 IP Information
@น้องโจ เดวพี่จะแอดเอ็มไปนะจ๊ะ แทงกิ้ว
@ขนมไทย. ขอบคุณค่ะ ไท่ทราบว่ารอมากี่วันแล้วจ๊ะ เดวก้อได้เนอะ :-)
Back to Top
chuthamat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chuthamat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2010 at 13:32 - IP: 90.28.51.102 IP Information
ศศิ โชคดีค่ะ แล้วจะอยู่มิทติ้งกับเฟย์เปล่าเนี่ย
I am Faye @ บ้านฝรั่งเศส. ที่เห็นมาตอบคำถาม ออกความเห็นบ่อย ๆ บางคนอาจจะสงสัยอีนี่ว่างมากใช่ไม่ คำตอบคือ ใช่ว่างมาก ๆ ค่ะ อิอิอิ
Back to Top
aris View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aris Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2010 at 14:57 - IP: 58.8.12.218 IP Information
ศศิคนสวยสุดเซ็กซี่ ตอนนี้พี่ค่อนข้างว่างแล้ว จัดบ้านพอเข้าที่เข้าทางแล้ว หนีไปแว๊น แว๊นได้แล้ว ยังไงเจอกันได้ตลอดเลยนะจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Sasikarn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2010 at 18:32 - IP: 111.84.223.115 IP Information
เฟย์. ยังอยู่จ๊ะตอนที่เฟย์มาไทย ศศิยังไม่ไปหรอกจ๊ะ รอมิตติ้งกันก่อน ถ้ามีไรเปลี่ยนแปลงอย่าลืมส่งข่าวด้วยนะจ๊ะ
       ทุกอย่างของศศิยังเฟริมค่ะ

พี่แอน.   ทุกอย่างเริ่มเข้าที่ ยินดีด้วยจ๊ะ คงเหนื่อยแย่ เดวว่างๆศศิจะส่งข่าวด่วนเลย หาไรกินกันแว๊นกัน
            หรือถ้าแอน ไปหากินไรหร่อยๆอย่าลืมชวนด้วยนะจ๊ะ เราอยู่ใกล้ๆกัน;-)
Back to Top
Waanjaijung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Waanjaijung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2010 at 12:04 - IP: 124.122.188.186 IP Information

ดีใจกับพี่ศศิจริงๆๆๆเล้ย ^^ ส่วนหวานนั่งร้อน ใจ้ระทึก รอวันสัมภาษณ์อีกไม่นานแล้ว เฮ้ย Confused กลัว กลัว กลัว.....อ่ะพี่ศศิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Sasikarn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2010 at 21:22 - IP: 115.67.110.251 IP Information
น้องหวาน. ได้นัดสัมภาษณ์แล้วเหรอ. วันไหนเอ่ย ขอให้ผ่านไวๆๆนะจ๊ะ
Back to Top
FenBuah25Jan07 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote FenBuah25Jan07 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2010 at 22:52 - IP: 183.89.15.170 IP Information
พี่ศศิ...ต้องถามว่าพี่ชอบแนวไหนอ่ะค่ะ
ถ้าชอบแนวเซ็กซี่ อาร์ตๆ อิงแนะนำ FNP by ป๋านิพนธ์ค่ะ

หรือถ้าชอบแบบน่ารักๆ ดูดีก็ vivaris เลยค่ะพี่

แต่สิ่งที่อยากแนะนำจริงๆคือ ควรแน่ใจว่าทางร้านจะไม่พยายามขายไฟล์เพิ่มค่ะ ควรหาร้านที่ให้ไฟล์หมด เพราะไม่งั้นเดี๋ยวงบบานปลายเหมือนอิงอ่ะค่ะพี่
ตอนนี้อิงอยู่ไทยค่ะพี่ศศิ แต่จะไปเมลเบิร์นก็วันที่ 21 พย. นี้แล้วค่ะ Smile
Back to Top
sweety View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweety Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2010 at 12:46 - IP: 203.219.238.25 IP Information
 ถึง พี่ศศิ   เย้ ยินดีด้วย กะการสัมภาษณ์ นานถึง 45 นาที เอิ๊กกกก
หนิง ตั้ง ชั่วโมงกว่าแน่ะ   อืม วีซ่าคู่หมั้นผ่านแน่นอนค่ะ  เพียงแต่รอให้เวลาผ่านไป 3 อาทิตย์ คิดซะว่า รอใบไม้ล่วงลงมา แค่ใบเดียวดีกว่า ค่ะ ฟังดูแค่รอแป๊บบบบ  เดียว เอ๊งงง  หนิงให้เบอร์โทร หลังไมค์แร้วนะค่ะ  เออออ  ลืมถามหลังไมค์ ว่า  พี่ศศิ กำหนดแต่งงานเมื่อไหร่ค่ะ  หนิงจะได้เตรียมตัวเตรียมชุด จองตั๋ว ไปงานแต่งพี่ศศิ  หุ
หุ
  หนิง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Sasikarn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2010 at 13:48 - IP: 10.11.13.239 IP Information

Avatar  ขอบคุณมากเลยจ๊ะน้องอิง    น่ารักสุดๆๆๆ    เวปที่ให้มาเป็นประโยชน์มากๆๆ  แต่มีอีกขออีกนะจ๊ะ  อิอิ  ขอบคุณล่วงหน้าจ๊ะ

น้องอิงอยู่ที่ไทยแถวไหนอ่ะค่ะ  กรุงเทพหรือป่าว   ว่างๆ นัดเจอกินข้าวกันมะ   พี่อยู่แถวรามคำแหง  จะเดินทางไปออสช่วงมกราจ๊ะ
Avatar ดีจร้า  น้องหนิงสุดสวยๆๆๆๆ มากๆๆ    พี่ได้รับเบอร์โทรหลังไมล์แล้วนะจ๊ะ  แทงกิ้วๆๆหลายๆๆ   พี่อยากจะบอกว่าวีพี่อ่ะผ่านแล้วจร้า ไม่ต้องรอใบไม้ร่วงเลย  หลังจากสัมภาษณ์ 3 วันทราบผล ไวชิบ    พี่จะเดินทางไปออส 12 มกราจ๊ะ  แล้วแพลนแต่ง เดือน พฤษภา  อาจมีเปลี่ยนแปลงเร็วกว่าแต่ยังไม่แน่ค่ะ  มีเวลาตัดชุดสวยๆ รอพี่เลยแหละ   ถ้าไม่มางานพี่มีงอนน้า   คริ คริ     เดวพี่จะให้เบอร์ไว้หลังไมล์นะค่ะ   จุ๊บๆๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sweety Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2010 at 14:44 - IP: 203.219.238.25 IP Information

กรี๊ดดดดด พี่ศศิ  เลื่อนกำหนด งานแต่งด่วนเรยคร้าาาาา  อย่า เอาเดือนพฤษภาน้า   เพราะหนิง ต้องกลับไปจัดงานแต่งแบบไทย ที่เมืองไทย เดือนพฤษภาคม ปีหน้าอ่าาาาาา หนิง เลื่อนมา แล้ว  ประมาณ  4 ครั้งอ่ะค่ะ มิสามารถเลื่อนได้อีกครับท่าน เพราะทางโรงแรม เริ่มเดือด แล้ว  ฮี้ ฮี้ๆๆ 

ทั้งนี้ทั้งนั้น พี่ศศิ เลื่อนได้เร็วกว่านี้ จะดีมากคร้า หนิงจะได้ไปงานแต่งพี่ศศิชัวร์   ฟันธง คร้าา
  หนิง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Sasikarn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2010 at 17:01 - IP: 10.11.13.239 IP Information
Avatar  น้องหนิง   ไหงงมาเลื่อนเอาวันที่พี่จะแต่งพอดีเนี๊ยะ    ฮิฮิๆๆๆๆ  
   โอเช   เดวให้พี่ไปออสก่อนจะเลื่อนให้ไวขึ้น   ขออนุญาติไปปรึกษาแฟนก่อนนะค่ะ   เดวไม่ปรึกษาแฟนบอกงั้นยูแต่งคนเดียว คริ คริ เป็นเรื่อง!    

แต่มะอยากขาดเพื่อนเจ้าสาวสวยๆๆ   :-)  อยากน้องหนิงอ่า   หุหุ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sweety Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2010 at 14:47 - IP: 203.219.238.25 IP Information

ยิ่ง พี่ศศิ ชมว่าเพื่อนเจ้าสาวสวยๆ ทำให้หนิง เตรียมเลือกซื้อเครื่องสำอางค์เพื่อแต่งหน้าให้สวยๆเป็นเพื่อนเจ้าสาวล่วงหน้าแล้วนะเนี่ย คือแบบว่า  ตื่นเต้ลลล (ออกสำเนียง ปะกิด) นิสสสนุงงงง เหอๆๆ ดีหล่ะ ได้พี่ศศิ ที่อยู่ซิดนีย์  แล้วก้อ พี่แอน อีกคน  ทีนี้แหละ หนิง อยากได้อะไรที่เกี่ยวกับของไทย ส่วนผสมเครื่องปรุงของไทย  วานพี่ศศิ กะพี่แอน ส่งไปรษณีย์ มาให้หนิง เร้ย  ฮ่าๆๆ 

หนิง
Back to Top
annithailand View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote annithailand Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2010 at 21:47 - IP: 180.210.216.131 IP Information
อิอิ ได้สิ น้องหนิงงงง และอย่าลืมมางานพี่ล่ะ พี่จะต้องแต่งตัดหน้าศศิเขาอ่ะ อิอิ พี่แพลนแต่งวันที่ 30 เมษาอ่ะ ที่โบสถ์ ต้องมาให้ได้นะ ไม่งั้นไม่ซื้อของเครื่องปรุงต่างๆ และส่งให้นะ อิอิ มีขู่ อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sweety Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2010 at 11:16 - IP: 203.219.238.25 IP Information

เอา เป็นว่าพี่ศศิ กะพี่แอน จัดเดือน เมษา พร้อมก้นเรยดีกว่า ช่วยหนิงประหยัดค่าเครื่องบิน อ้าว มีงกอีก  555  ไปแน่คร้า ไปงานพี่ทั้งสองคนเร้ย  สัญญาเรื่องเครื่องปรุงแร้วนะ ว่าต้องส่ง  เหอ ๆ อืม พวกพี่ ศศิ กะพี่แอน มีชุดแต่งงานกันหรือยังค่ะ เอาแบบไทยหรือว่าคริสต์ ของหนิงซื้อมาแบบคริสต์ ใส่แต่งได้ครั้งเดียวเอง ขายต่อถูกๆ ถ้าพวกพี่สนใจอ่ะนะ รึไม่ก้อเช่าจากหนิงก้อได้ ถ้าพวกพี่คิดว่าใส่แร้วสวย   ก๊ากกกๆๆ 

หนิง
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.230 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters