Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ปฏิบัติการตามหา"สามีฝรั่ง"เพื่อแม่
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ปฏิบัติการตามหา"สามีฝรั่ง"เพื่อแม่

Page  123>
Author
minyO View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote minyO Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ปฏิบัติการตามหา"สามีฝรั่ง"เพื่อแม่
    Posted: 17 Oct 2010 at 20:54 - IP: 61.19.67.187 IP Information
ลบนะค่ะ

Edited by minyO - 19 Feb 2012 at 20:44
-- Even you can't stand. you can crawl . If you can't crawl. At least just smile --
Back to Top
pookpik7 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pookpik7 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 21:16 - IP: 203.142.48.162 IP Information

Ohhh!  แม่นาง....สู้ต่อไป  ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น 

แต่ก็ฟังหูไว้หูว่า  ยิ่งไขว่คว้า ยิ่งวิ่งเข้าหา มันยิ่งวิ่งหนี 
Clapขอให้เจอคนดีๆที่รอคอยนะคะClap
You are not designed for everyone to like or love you,if you think that you are a good human really,don't care anything,keep on to do goodness
Back to Top
Gun ^ ^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gun ^ ^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 21:19 - IP: 92.192.116.94 IP Information

เอางั้นเลยเหรอคะ หุหุ
Back to Top
Tomm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tomm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 21:20 - IP: 117.47.157.173 IP Information
สู้ สู้ค่ะ ขอให้เจอคนที่ใช่เร็วๆนะคะ
Back to Top
Noi_F View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noi_F Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 21:26 - IP: 125.25.213.38 IP Information
ดีค่ะ น้องมุ่งมั่นดีจังClapSmile
Noi

Back to Top
chayada2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chayada2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 21:28 - IP: 90.229.166.7 IP Information
ShockedShockedโอ้วว้าว!!!!

Ohhh!  แม่นาง....สู้ต่อไป  ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น 

แต่ก็ฟังหูไว้หูว่า  ยิ่งไขว่คว้า ยิ่งวิ่งเข้าหา มันยิ่งวิ่งหนี 
Clapขอให้เจอคนดีๆที่รอคอยนะคะClap

Udon / Landskrona# ....ถ้าคุณเชื่อว่าสิ่งนั้นจะสำเร็จ คุณจะมองเห็นโอกาส

.....ถ้าคุณเชื่อว่ายังไงก็ไม่สำเร็จ ไม่มีทางเป็นไปได้..คุณจะมองเห็นแต่อุปสรรค Robert Anthony
Back to Top

Post Options Post Options   Quote minyO Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 21:33 - IP: 111.84.63.101 IP Information
ขอบคุณทุกเสียงและทุกกำลังใจคร่า คงเหมือนกับที่ คุณ pookpik7  กับ  คุณ chayada2  พูดมั่งค่ะ ว่า ยิ่งไขว่คว้า ยิ่งเข้าหา มันยิ่งวิ่งหนี ไม่เป็นไรค่ะ จะวิ่งตามให้ทัน   TongueTongue  หุหุ
-- Even you can't stand. you can crawl . If you can't crawl. At least just smile --
Back to Top
Sweetiemind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sweetiemind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 21:37 - IP: 84.49.207.29 IP Information
ของแบบนี้มันขึ้นอยู่กับดวงชะตาและวาสนาของแต่ละคนด้วยค่ะ Smile
มาย Molde / 1976

Alt for foreldrene mine!

เราทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี! เราไม่ทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี!

อย่าสูญเสีย "ตัวตน" ด้วยคำพูดของคนที่ไม่รู้จัก "ตัวเรา"

Back to Top
มดคันไฟ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote มดคันไฟ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 21:39 - IP: 92.227.159.69 IP Information
ลองลดสเป๊คลงอีกสัก 2 หน้ากระดาษเอ-4 ดีไหมคะ เอาเเบบพี่เลยค่ะ เหลือข้อเดียว คือ ผู้ชาย ค่ะ LOLLOLLOL
อีกวิธีหนึ่งค่ะคุณน้องขา ลองส่งทวิตเตอร์ไปหากามเทพนะคะ บอกท่านมาเเผลงศรด่วนเลยจ่ะLOL
LOLLOL
ไม่อนุญาติให้ โฆษณาบริเวณนี้นะคะ
Back to Top
willems666 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote willems666 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 21:40 - IP: 115.87.65.7 IP Information

ถ้าไม่ได้จริงๆ  พี่ช่วยหาให้ไหมคะEmbarrassedEmbarrassed  รับรองพี่จะคิดค่านายหน้าถูกๆ  พี่กำลังอยากมีรายได้พิเศษอยู่พอดีเรยยย ฮิๆๆๆๆๆBig smileBig smile

รับประกันภายในสามเดือนต้องมีถูกใจน้องมัมซักคนแน่ๆ  แต่ไม่รับประกันว่าจะอยู่กันยืดไหมนะคะ อันนี้ต้องคุยกันเองค่า LOLLOLLOL
Back to Top
Beachgirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Beachgirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 21:48 - IP: 111.84.154.237 IP Information

รู้สึกกดดันไหมคะ แล้วตัวคุณ ok กับการมีแฟนฝรั่งไหมคะ

ถ้าตัวคุณสบายใจ และทำเพื่อแม่ของคุณด้วย ก็ขอให้ได้เจอคนที่ใช่เร็วๆ นะคะ

แต่บอกก่อนว่า ยิ่งวิ่งหา ยิ่งไกลห่างนะคะ  ของแบบนี้ต้องใจเย็นๆ ค่ะ และขึ้นอยู่กับบุพเพ ด้วยนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote minyO Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 21:50 - IP: 111.84.63.101 IP Information
 คุณ Sweetiemind วาสนาและโชคชะตาของมัมคงยังไม่เลี้ยวมา ไม่เป็นไรเดี๋ยวมัมเลี้ยวหาเองคร่า Smile
คุณ
มดคันไฟ มัมก้อว่าน่าจะดีค่ะ ลดสเปกลงเหลือแค่ผู้ชาย (แท้) เนอะ  ว่าแต่กามเทพเล่นทวิตเตอร์เป็นด้วยรึนี้ คริคริLOL
คุณ
willems666 น่าจะมีรับประกันหลังการขายนะค่ะ แฮะ แฮะ
Tongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote minyO Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 21:55 - IP: 111.84.63.101 IP Information
คุณ Beachgirl  กดดันแค่ว่า เมื่อไหร่จะมีเป็นตัวเป็นตนคร่า คริคริ   ทำเพื่อแม่เหตุผลรองค่ะ ทำเพื่อตัวเองคือเหตุผลหลัก  ตอนนี้วิ่งตามก่อน เหนื่อยเมื่อไหร่แล้วค่อยพักค่ะ 
Back to Top
Taktan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Taktan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 22:02 - IP: 223.205.72.194 IP Information
ลองลดสเป๊คลงอีกสัก 2 หน้ากระดาษเอ-4 ดีไหมคะ เอาเเบบพี่เลยค่ะ เหลือข้อเดียว คือ ผู้ชาย ค่ะ LOLLOLLOL
อีกวิธีหนึ่งค่ะคุณน้องขา ลองส่งทวิตเตอร์ไปหากามเทพนะคะ บอกท่านมาเเผลงศรด่วนเลยจ่ะ
LOLLOL

เห็นด้วยเลยค่ะ แชทมา 7 ปี แต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเพราะสเปคสูง เลือกมาก ไม่อยากได้คนแก่ ไม่อยากได้ฝรั่งจน  พอมาเจอแฟนคนนี้ส่ง e-mail ให้แฟนก่อนเลยค่ะ คุยกัน 2 เดือน ตกลงแต่งงานกันเลยค่ะ อิอิ แบบว่าไม่รออะไรอีกแล้ว เพราะมันใช่แล้วคนนี้ ลดสเปคลงและ เปิดใจ  เนื้อคู่ กว่าจะได้มาก็รอมาตั้ง 7 ปี ( แต่ก่อนหน้านี้ก็แต่งงานกับ ผช ไทย ได้ลูกมา 1 คน แต่ก็คิดว่ายังไม่ใช่คนที่ต้องการที่จะอยู่ด้วยทั้งชีวิตอยู่ดี )
Back to Top
kaewchai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaewchai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 22:12 - IP: 86.2.80.200 IP Information
...มันก้อเหมือน ซื้อหวยอะ นะคะ การหา  อั๋ว ฝรั่งเนี๊ยะTongue ไม่รู้จะโดนแบบเต็มๆหรือแค่เลขท้าย สองหรือสามตัว ของแบบนี้ไม่ลองไม่รู้ งัยก้อ เป็นกำลังใจให้นะคะClapClapClap

สู้ๆนะเพื่อน

..เสียงนกเสียงกาข้างนอกดังแค่ไหนก็ไม่อาจทำให้คุณท้อ..ถ้าไม่ได้รับความร่วมมือจากเสียงกระซิบในหัวของตัวเอง!..

Back to Top
Sweetiemind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sweetiemind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 22:12 - IP: 84.49.207.29 IP Information
เห็นด้วยกับคุณมัมนะคะที่มีสเปกเป็นของตัวเอง เพราะคุณอายุยังน้อยอยู่ มีโอกาสเลือกให้เลือกเลย ไม่ต้องรีบร้อนอะไรมากหรอกค่ะ เลือกเอาที่เราชอบและเหมาะสมกับคุณที่สุดละกัน คุณยังไม่อยู่ในสถานะการณ์รถไฟขบวนสุดท้ายนะคะ พิจารณาดีๆค่ะ  Smile
มาย Molde / 1976

Alt for foreldrene mine!

เราทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี! เราไม่ทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี!

อย่าสูญเสีย "ตัวตน" ด้วยคำพูดของคนที่ไม่รู้จัก "ตัวเรา"

Back to Top
sana View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote sana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 22:17 - IP: 119.31.126.69 IP Information
ตรงข้ามกับแม่ซาน่าเลยอ่ะ แม่เบื่อลูกเขยฝรั่ง บอกว่าลูกสาวคนเล็กก็ได้ฝรั่งแล้ว(อยู่เบลเยี่ยม) แม่บอกว่ามันไม่ค่อยให้ความเคารพแม่ยาย เวลาทะเลาะกับเมียก็มาด่าแม่ยายซะงั้น เราเป็นลูกสาวคนโต เลยอยากให้เราได้กะคนไทยซะงั้น  แต่ใจเรามันไม่ใช่อ่ะ ขนาดมีคนไทยมาจีบเยอะพอควรแต่ก็ไม่เคยชอบเลย เราเลยถามแม่กลับไปว่า ถ้าแม่เบื่อฝรั่งแล้วตอนที่เลิกกับป๋าทำไมยังเอาเปเป้มาเป็นแฟนล่ะ ซึ่งป๋ากับเปเป้ก็เป็นฝรั่งเหมือนกัน อยู่ประเทศเดียวกัน(ฮอลแลนด์) แถมยังเป็นเพื่อนกันอีกด้วย เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote minyO Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 22:20 - IP: 111.84.63.101 IP Information
Taktan  พอๆกันเลยค่ะนี้นับๆดูก้อประมาณ เจ็ดปีแหละ ส่วนตัวไม่อยากได้แก่อย่างเดียวค่ะ กลัวคุยกันไม่รู้เรื่องมากกว่า
kaewchai  ซื้อหวยไม่เคยถูกเลยค่ะ ต้องลองดูกะความรักต่อไป
Sweetiemind งั้นก้อต้องเลือกต่อไปใช่ไหมค่ะ อิอิ ขอบคุณนะค่ะ
Back to Top
spuknik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote spuknik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 22:44 - IP: 223.205.41.21 IP Information
เป็นกระทู้ที่ตรงดี ของอย่างนี้นอกจากขึ้นอยู่กับพุพเพอาละวาด Big smile แล้วก็คงขึ้นอยู่กับโอกาสและจังหวะเวลาของชีวิต  การมุ่งมั่นจะทำอะไรเป็นสิ่งไม่ผิด แต่ก็อยากให้เผื่อใจ (น้องคงเผื่อใจแล้วมั้งเห็นว่าเล่นเน็ตตั้งแต่ ม.3 แต่ก็ยังหาไม่ได้) เผื่อไม่เป็นอย่างที่คิดจะได้ไม่ผิดหวังมาก พี่ว่าทำตัวให้สบายๆ เดี๋ยวมันก็มีเองแหละ แต่ก็ไม่รู้นะว่าคนที่เข้ามาจะตรงกับสเป็คที่ตั้งไว้หรือเปล่า แต่ที่แน่ๆ อย่าหลงเชื่อคนบนเน็ตมากจนเกินไปคนเดี๋ยวนี้เหล่เหลี่ยมเยอะ

จริงๆแล้วน้องก็เคยมีโอกาสทำงานที่เจอกับคนต่างชาติก็น่าจะใช้โอกาสนี้ในการหาแฟน คิดเห็นส่วนตัวพี่นะการได้เจอกันตัวเป็นๆ น่าจะดีกว่ามานั่งลุ้นน่าคอม์ว่าคนในเว็บจะหลอกเราไหม รูปที่เอามาโชว์จะเป็นรูปจริงหรือเปล่าแล้วเมื่อไหร่เขาจะมาเมืองไทย  การเจอคนจริงๆจะได้พูดคุยแลกเบอร์โทร แลกเมล์ คุยกันไปเลยยังจะง่ายกว่า เพื่อนพี่เป็นนักท่องราตรีเขาชอบไปถนนข้าวสารบ่อยๆ สุดท้ายก็ได้แฟนฝรั่งตามคาดตอนนี้นั่งเลี้ยงลูกอยู่เยอรมันแล้ว (ตอนเพื่อนเขาเจอแฟนอายุ 28 ปีเท่ากัน)

ยังไงก็ขอให้โชคดีนะจ๊ะ
login เก่า mymelody นะค่ะ เปลี่ยนชื่อใหม่เพราะเข้าที่อยู่เดิมไม่ได้แล้วจ้า ^_^!
Back to Top
Richard E View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Richard E Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 22:51 - IP: 1.47.203.78 IP Information
พยายามต่อไปค่ะ ต้องมีสักวันที่เราจะเจอคนที่ใช่ค่ะ....พี่ณีไม่กล้าแนะนำหนูหรอก เพราะหนูล๊อคสเปค ไม่ชอบคนอ้วน....แต่พี่มีแฟนที่อ้วนท้วนสมบูรณ์....ซึ่งพี่ก่อนจะเจอแฟน พี่ก็ล๊อคสเปคแบบหนูนี่แหละ....แต่เมื่อเจอคนที่ใช่.....คือ หนึ่งสมอง....สองความรักความเข้าใจ.....ยังไง ๆ น้ำหนักก็ไม่เกี่ยงจ้า... โชคดีนะจ๊ะ

Runnee 1965 Udn/Järna @@@ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน@@@
Back to Top
nenee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 23:00 - IP: 109.79.96.64 IP Information

น้องยังอายุน้อยอยู่ไม่ต้องรีบหาหรอก ค่ะ เวลาเข้าไปในแวป ต้องจริงใจมาก ๆ เวลาคุยก็ต้องเลือกคนนิดหนึ่งจะได้ไม่เสียเวลา พวกหนุ่ม ๆ ชอบสนุกก็ไม่ต้องคุยมาก เพราะเขาไม่ค่อยจริงใจจะเอาเราแบบจริงจังนะ หน้าตาก็น่ารัก เลือกได้ค่ะไม่เป็นไร ใจร่ม ๆ เดี่ยวก็มาเองไม่ต้องวิ่งไปที่ไหนหรอก เนื้อคู่เราเวลาจะมาก็ไม่รู้ตัวจริง ๆ นะ คุยแบบสบาย ๆ ดูนะอันนี้ นีนี่แนะนำ แบบเพื่อนนะ ทำให้ผู้ชายที่คุยกับเราไม่เครียดมากด้วย หาที่ถูกใจเอาไว้ในลิศค่ะ แล้วคุย ๆ กันแล้วค่อยตัดสินใจว่าจะคุยกับใครมากเป็นพิเศษต่อมาค่ะ ลงรูปสวย ๆ ก็ไปโลดค่ะ นีนี่เจอแฟนที่ thailovelinks แบบไม่ได้ตั้งใจหาลองเล่น ๆ ไปแค่ 2 อาทิตย์ เองแล้วก็ปิด ก่อนปิดไปก็ทิ้งอีเมล์ฝากให้เขาไว้ แต่ก็ไม่คิดว่าใครจะส่งมาหรอก แต่ก็สามีเราปัจจุบันนี่งัยเป็นคนส่งมา พอตอนหลังก็คุยกันทางเมล์แทน แล้วก็ค่อย ๆพัฒนามาแล้วก็แต่งงานกันเมื่อ 5 เดือนที่แล้วค่ะ ตอนนี้ก็รักกันดีมาก ๆ คิดว่านี่แหละคนที่เรารอคอยมานาน บอกตรง ๆ นี่ก็เป็นคนเลือกมากเหมือนกันนะ เอาเป็นว่าหาคนที่ถูกใจเราแล้วกัน จริง ๆ นะดูนิสัยเป็นหลักก็ดีนะคุยกันให้รู้นิสัยแน่ๆ ก่อนไม่ต้องรีบร้อนหรอก..ดูหน้าหลังให้ดี ๆ ค่ะ.. น้องยังสวยเลือกได้ค่ะไปโล้ดดดด อิอิ LOL

Back to Top
Penny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Penny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 23:18 - IP: 88.91.152.163 IP Information
อยากมีโอกาส ก็เข้าหาโอกาส ที่ทำอยู่ทุกวันก็ถือว่าถูกทางนะคะ แต่ขอให้ระวังนะคะ  สมัยนี้มีฝรั่งหลายแบบค่ะ
ฝรั่งมองหาคู่นอนตอนมาเที่ยวไทย
ฝรั่งจอมลวงโลก หลอกให้โอนเงินให้
ฝรั่งสันหลังหว่ะ กลัวคนไทยหลอก
ฝรั่งสันหลังเหวอะ เพราะถูกคนไทยหลอกจนเหลือแต่ตัว
............... คิดสิ่งใดขอให้สมความมุ่งมาดปรารถนานะคะ  ..
.. ....
Back to Top

Post Options Post Options   Quote minyO Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2010 at 23:35 - IP: 111.84.63.101 IP Information
คุณ sana ก้อไม่ใช่แค่เพื่อแม่หรอกค่ะ เพื่อตัวเอง แบบว่าเบื่อผู้ชายไทย ไม่ได้เหมารวมนะค่ะ ก้อมีที่ดีและไม่ดี แต่ที่มัมเจอมานี้ไม่ดีค่ะ เลยเพื่อแม่ซะเลย คริคริTongue
คุณ spuknik  โดยส่วตัวก้อคิดว่าเจอกันตัวเป็นๆดีกว่าค่ะ เพราะในเน็ตก้อมีทั้งคนดีและไม่ดีอย่างที่หลายๆคนแนะนำ แต่ก้อเนอะ แบบว่าในชีวิตจริง  ณ ตอนนี้ มัมเป็นครู ไม่ได้อยู่ที่ๆ ต่างชาติเยอะ ก้อเลยอาศัยความทันสมัยของโลกปัจจุบันเข้าช่วย แต่ก้อไปเรื่อยๆค่ะ ไม่รีบร้อนอะไร แค่รอลุ้นว่า ตูจะได้แต่งงานเมื่อไหร่ฟ่า??Wink
คุณ Richard E ขอบคุณค่า  ต่อไปมัมก้อคิดว่าต้องลดสเปกแล้วเหมือนกัน ใช้สมองตรองดูด้วยค่ะ Smile
คุณ nenee จะบอกว่า เข้าไปแอบดูภาพงานแต่งงานด้วย อิจฉามากมาย ขอให้มีความสุขมากๆนะค่ะClap
คุณ Penny โอกาสมีไว้พุ่งชนค่ะ อิอิ แต่ต้องพุ่งชนพร้อมสมองด้วยค่ะWink
Back to Top
aon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2010 at 01:29 - IP: 212.46.179.207 IP Information
Avatarหวัดดีจ้ามัน ขออนุญาติเรียกชื่อเลยแล้วกันน้อเพราะเรา เพื่อนกัน ถ้าคนเรามีความมุ่งมั่นมาทางนี้แล้ว เราคิดว่าอีกคงไม่นานเกินรอคงได้เจอคนที่เราถูกใจแน่ๆๆ พรมริขิต เราคือผู้ลิขิตไม่ใช่เทวดาที่ไหนมาลิขิตให้เราถ้าเราไม่ทำของเราเอง สู้ๆนะเราก็ทำเพื่อแม่เหมือนกัน
การอยู่กินแบบสามีภรรยาต้องเชื่อใจกันอย่าเชื่อคนอื่น
www.wirtambach.it

Back to Top
Kai KALASIN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kai KALASIN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2010 at 02:32 - IP: 2.96.224.178 IP Information
สักวัน  มันต้องมีวันของเราSmile
Back to Top
maam21 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote maam21 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2010 at 02:51 - IP: 192.168.200.186 IP Information
Wink สู้สู้ นะคะ 
maam21
Back to Top
Arale2010 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Arale2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2010 at 04:24 - IP: 87.66.43.221 IP Information
ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่นค่ะ Thumbs Up

Back to Top
Thanjira View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thanjira Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2010 at 05:01 - IP: 118.209.25.217 IP Information
สู้.. สู้.. เหรียญเขามีเอาไว้ให้คนชนะ
Back to Top
Mrs.Levine. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mrs.Levine. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2010 at 06:31 - IP: 202.124.72.118 IP Information

สวัสดีค่ะคุณมัม  ชื่อตูนนะค่ะ เพิ่งจะอายุ 24 ปีเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมานี่เองค่ะ  อายุเราเท่ากันเลย  ว่าด้วยเรื่องของเนื้อคู่เนี่ยเวลามาก็มาแบบกระทันหันเลยนะค่ะ ไม่ทันได้ตั้งตัวหรอกค่ะ เหมือนที่พี่ๆบอก ดูอย่างเรื่องของตูน ได้เจอสามีเพราะว่าเราอกหักจากอดีตคู่หมั้น(ฝรั่ง) เลยไปหาเพื่อนคุยที่ TLL จ้า ไปร้องห่มร้องไห้ระบายให้คนในนั้นฟังหลายอาทิตย์บางคนก็ปลอบดีซะจนตอนนี้นับถือเป็นพี่ชายแล้วค่ะ และตูนก็ได้มาคุยกะสามีนี่ล่ะค่ะ ตูนมาแนวเดิม อกหัก ร้องไห้ฟูมฟาย ต้องการเพื่อนคุยระบายความทุกใจเค้าก็ โอเคเข้าใจ รับฟัง เป็นที่ปรึกษา เป็นเพื่อนคุยเวลาเราไม่สบายใจ  คุยไปคุยมาได้สักสามอาทิตย์ มาบอกว่าชอบเรา( อ้าว!!งานเข้าอีกแล้ว) นี้ชั้นเพิ่งอกหักมานะ ชั้นไม่พร้อมจะมีใครหรอก บอกเค้าไป เค้าบอกไม่เป็นไรรอได้  (เฮ้อไม่เอาหนีดีกว่า) หลังจากนั้นก็หนีค่ะไม่คุยกะเค้าแล้วไม่คุยกะใครทั้งนั้นกลัวงานเข้าอีก เลยไปทะเลดีกว่าเที่ยวคนเดียวตามประสาคนช้ำรัก อิอิ(แต่ตอนนั้นไม่ขำนะค่ะ ขำไม่ออก) มาเที่ยวคนเดียวแต่สมองเจ้าของน่ะ คิดถึงอีตาคนนั้นที่มาบอกว่าชอบเรา โอ๊ย!!! อยากจะบ้า พอกลับบ้านไปเลยติดต่อเค้ากลับไป แล้วก็เริ่มคุยกันใหม่ตกลงกันว่าจะค่อยๆเป็นค่อยๆไป คุยกันไปได้สักสองเดือนเค้าก็ขอตูนแต่งงานกลางอากาศ(บน MSNนั่นล่ะค่ะพี่น้อง)  เค้าจัดการไปซื้อแหวนหมั้นเรียบร้อยรอมาบินมาไทยแล้วก็มาสวมแหวนให้เรา อีกสองเดือนถัดมาก็มาไทยแลกแหวนหมั้นกัน ไปเจอพ่อแม่ตูน เค้าก็ขอเรากะพ่อแม่โดยมีเราเป็นล่าม อิอิ เค้ามาไทยสามอาทิตย์เองพอเค้ากลับไปอีกหนึ่งเดือนถัดมาเค้าก็ทำเรื่องขอวีซ่าให้เราไปเยี่ยมครอบครัวเค้า แล้วก็จดทะเบียนสมรสกัน เล่ามาซะยาวเลย นี่พยายามย่อแล้วนะจ๊ะTongue  เรื่องของบุพเพน่ะนะ อาละวาดเมื่อไหร่ก็ได้เนื้อคู่เมื่อนั้น คุยกันแบบเปิดใจ ใช้ความจริงใจคุยกันไปเลย แต่อย่างลืมนะจ๊ะว่าเดี๋ยวนี้พวกหลอกลวงก็แยอะซะเหลือเกิน ยังไงระมัดระวังตัวเอง และขอให้เจอคนที่ใช่ไวๆนะจ๊ะเป็นกำลังใจให้  ตอนนี้แม่ตูนก็กำลังจะมีหลานลูกครึ่งให้ได้เลี้ยงแล้วล่ะ ตอนนี้ตูนตั้งครรภ์เจ้าตัวเล็กเกือบหกเดือนแล้วล่ะ อีกไม่นานก็จะได้เห็นหน้าเค้าแล้ว ตื่นเต้นๆSmile 

Back to Top
neta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2010 at 07:14 - IP: 223.206.237.27 IP Information
Penny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote&nbsp;Penny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: Yesterday at 23:18 - IP: 88.91.152.XXX Share < =text/ ="http://static.ak.fbcdn.net/connect.php/js/FB.Share">
อยากมีโอกาส ก็เข้าหาโอกาส ที่ทำอยู่ทุกวันก็ถือว่าถูกทางนะคะ แต่ขอให้ระวังนะคะ  สมัยนี้มีฝรั่งหลายแบบค่ะ
ฝรั่งมองหาคู่นอนตอนมาเที่ยวไทย
ฝรั่งจอมลวงโลก หลอกให้โอนเงินให้
ฝรั่งสันหลังหว่ะ กลัวคนไทยหลอก
ฝรั่งสันหลังเหวอะ เพราะถูกคนไทยหลอกจนเหลือแต่ตัว
............... คิดสิ่งใดขอให้สมความมุ่งมาดปรารถนานะคะ  ..
ก๊ากกกกกกกกก!อีหนูเพ็ญ พี่นิตม่ายอาวดีฝ่าาาาาาาLOLLOLLOLครบเลย
Big smileหนูจ๋ายังไงก็ดูดีๆแล้วกันนะ เป็นกำลังใจให้จ้า
Back to Top
Page  123>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.203 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters