Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ จิงโจ้ / Australia
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอถามความเห็นเรื่องการจัดงานหมั้นค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอถามความเห็นเรื่องการจัดงานหมั้นค่ะ

Author
yuppieinbkk View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote yuppieinbkk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอถามความเห็นเรื่องการจัดงานหมั้นค่ะ
    Posted: 23 Oct 2010 at 11:41 - IP: 125.25.217.76 IP Information
ออกตัวนิดนะค่ะ ว่ายุหัวเดียวกระเทียมลีบมาก พ่อแม่ของทั้งสองฝ่าย ตามใจ ให้เลือกจัดได้ตามที่ต้องการ แต่ขอให้งานออกมาดี
ประกอบกับเพื่อนๆที่มี นางสาวทั้งงั้นเลยค่ะ ไม่มีประสบการณ์กัน ก็เลยอยากจะมาถามความเห็นของพี่ๆ ในนี้

ยุจะจัดงานเดือนเมษานี้ค่ะ เป็นงานหมั้นอย่างเดียว ส่วนงานแต่งจะจัดตามมา แต่ยังไม่แน่นอนว่าจะเป็นเดือนไหนของปลายปี อยากหมั้นกันไว้ก่อน ทำอะไรจะได้สะดวกขึ้น

ยุเข้าไปดูใน wedding square กับ ลองดูนิตนาสารหลายเล่ม ก็เริ่มสับสนค่ะ ไม่รู้ว่าจะเริ่มตรงไหนดี
แขกประมาณ 50 ถึง 100 คน อยากจะจัดงานเช้า มีสวมแหวน ไหว้ผู้ใหญ่ และก็เลี้ยงอาหารกลางวันแขกแบบโต๊ะจีน
ไม่ก็ค็อกเทล งบประมาณไม่อยากให้สูงมากค่ะ

เท่าที่ดูๆมีสองช้อยส์คะ ระหว่างโรงแรม กับบ้านเรือนไทย บ้านเรือนไทยสวยมากค่ะ แต่ไกลจากกรุงเทพจัง กลัวเพื่อนๆโจ หลายคนที่ไม่มีรถจะเดินทางลำบากกันค่ะ ส่วนโรงแรม มีพร้อม จัดงานเป็นตามที่ต้องการ แต่ถ่ายรูปอาจจะไม่สวยเท่า

ละเเวกบ้านมีบ้านก้ามปูค่ะ ราคาคา นำโด่งมากเลย เพราะสถานที่ งาน และ อาหาร ถ่ายรูป แสนนึงเอาไม่อยู่ ถ้าต้องจ่ายราคานี้ก็ได้ แต่ ไม่อยากรบกวนเขามาก ถ้ามี ออฟชั่นที่ดีกว่านี้ก็น่าสน

หรือจะ เช่าสถานที่ ร้านอาหารแถวเอกมัยสวยๆ มีสระนํ้า แล้วก็จ้าง พวกพี่ที่รับจัดงานไปตกแต่งดี แต่ มันจะพร้อมเท่ากับสถานที่ๆ รับทำอยู่แล้วหรือเปล่าค่ะ

แล้วเรื่องแหวน คุยกับพ่อโจ เขาบอกว่า ฝ่ายชายไม่สวมแหวนหมั้น รอแหวนแต่งอย่างเดียวเลย แต่ตามพิธีไทย หนูเห็นเขาสวมให้กัน เลยไม่แน่ใจค่ะ ว่าจำเป็นไหม

พี่ๆ คิดว่ายังไงหรือค่ะ ถ้ามีข้อแนะนำอะไร ขอความกรุณามากเลยนะค่ะ หนูอยากให้งานครั้งนึงในชีวิต ออกมาดีค่ะ
งานเรียบๆ ไม่เว่อร์ แขกมีความสุข พ่อแม่ เราสองฝ่ายพอใจ เท่านั้นเอง

ขอความกรุณาด้วยนะค่ะ
Back to Top
Aranya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aranya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2010 at 12:57 - IP: 61.19.66.31 IP Information
  Smileสวัสดีค่ะคุณยุ ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีด้วยล่วงหน้านะคะ พอดีพึ่งหมั้นไปแต่จัดงานเล็กๆที่บ้าน ก็หาข้อมูลเยอะหมือนกันและปิ้งไอเดียน้องคนหนึ่งเธอโพสด์ไว้ เลยอยากจะแนะนำน่ะค่ะ
ตาม link นี้นะคะ http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=85175
< id="gwProxy" ="">< ="jsCall;" id="jsProxy" ="">
Back to Top
nobody View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nobody Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2010 at 15:42 - IP: 203.153.236.113 IP Information

เข้ามาแสดงความยินดีด้วยค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆนะค่ะ ความรัก Happy Happy ค่ะ มีลูกเต็มบ้านมีหลานเต็มเมืองค่ะSmile

Back to Top
FenBuah25Jan07 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote FenBuah25Jan07 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2010 at 19:08 - IP: 183.89.15.170 IP Information
คุณยุ...

ก่อนอื่นขอยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมากๆน๊า

เรื่องสถานที่อ่ะค่ะ คุณยุ ลองดูเรือนเจ้าสาว กับ the wedding house ด้วยหรือยังเอ่ย เพราะราคาไม่แพงเท่าก้ามปูอ่ะค่ะ แต่บอกเค้าไปว่าในแพคเกจขอเป็นแค่สวมแหวนไม่เอาหลั่งน้ำ (เพราะจะหมั้นอย่างเดียวแต่ไม่แต่งก่อนใช่ไหมคะ)

เรือนเจ้าสาวอิงเคยไปช่วยงานพี่ที่รู้จักกันในบ้าน เจ้าสาว 53 มาค่ะ บริการดีมาก แต่แอบไกลเพราะอยู่โซนรัชวิภา เตาปูน และปากเกร็ดค่ะ
http://www.ruenjoawsao.com/

the wedding house อันนี้เคยไปร่วมงานค่ะ บริการดีเหมือนกัน แต่อยู่แถวๆประชานิเวศน์อ่ค่ะ เป็นบ้านสไตล์บาหลี สวยดีค่ะ
http://www.weddingsquare.com/theweddinghouse/

สถานที่อื่นอิงไม่แน่ใจว่า เรือนนายไทย เป็นอย่างไรมั่งเพราะเพื่อนๆที่รู้จักไม่เคยจัดงานที่นั่นอ่ะค่ะ แต่ก็น่าจะโอเพราะไม่เคยได้ยินใครบ่นใน WSQ เลยค่ะ

ปล. ทั้งสามเจ้าเป็น  SP ในเวปเวดดิ้งค่ะ Smile

Edited by FenBuah25Jan07 - 23 Oct 2553 at 19:16
Back to Top

Post Options Post Options   Quote yuppieinbkk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2010 at 00:26 - IP: 113.53.190.163 IP Information
ขอบคุณค่า พี่ๆๆ คือ ยุเริ่มต้นไม่ค่อยถูกค่ะ ไม่รู้ว่า แบบไหนจึงจะออกมาดีที่สุด ประมาณว่า อันนี้นก็ดี อันนี้ก็ใช่ จนปวดหัวตัวเองค่ะ
ยุจะตามไปดูสถานที่ต่างๆที่พี่ๆ แนะนำไว้นะค่ะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ
Back to Top
kungsirin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kungsirin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2010 at 10:19 - IP: 27.33.71.24 IP Information
    มายินดีกับน้องยุจ้า

แต่ช่วยหาข้อมูลไม่ไหวนะTongue
    kung lithgow
Back to Top
Mrs.Levine. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mrs.Levine. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2010 at 11:52 - IP: 115.131.18.108 IP Information

ยินดีด้วยนะค่ะพี่ยุ  ตูนเคยดูๆของ พิธีรีตองหน่ะค่ะ เค้าเหมาจัดให้หมดเลยเราเลือกแพ็คเกจได้ด้วย จัดตามความต้องการ  ตามงบประมาณได้เลยนะค่ะ ตูนเคยลองโทรไปคุยกัยเค้าดูเค้าให้คำแนะนำดีนะค่ะ  พิธีรีตองเค้าจะไปจัดตามสถานที่ต่างๆที่เราสะดวก  http://www.weddingsquare.com/piteereetong/

Edited by Mrs.Levine. - 24 Oct 2553 at 11:54
Back to Top

Post Options Post Options   Quote yuppieinbkk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2010 at 12:24 - IP: 125.24.233.129 IP Information
พี่กุ้งขา แค่นี้ก็ขอบคุณแล้วค่า คือยุอยากถามคนที่จัดมาแล้วว่า อย่างไหนมันดีกว่ากันค่ะ เพราะยังตัดสินใจไม่ได้ซะที

น้องตูน ขอบคุณมากนะค่ะ ยุตามเข้าไปดูแล้ว แพคเกตเจ๋งมาก

Back to Top
mangpor View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mangpor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2010 at 04:44 - IP: 60.240.76.134 IP Information

แวะเข้ามาแสดงความยินดีด้วยคนค่า คุณยุ

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.224 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters