Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: เชียงใหม่
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เชียงใหม่

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kanittaya View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เชียงใหม่
    Posted: 19 Nov 2010 at 08:50 - IP: 125.24.1.196 IP Information
ดิฉันมีโครงการจะไปเที่ยวเชียงใหม่ช่วงปลายเดือนธันวาคมประมาณ 4-5 วันค่ะ ใครเคยมีประสบการณ์ หรืออยู่ที่เชียงใหม่ ช่วยแนะนำด้วยค่ะว่าต้องไปเที่ยวที่ไหนบ้าง ดิฉันไม่ได้ไปเชียงใหม่มานานกว่า 20 ปีแล้ว ทุกอย่างต้องเปลี่ยนไปแน่นอน รบกวนแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะBig smileBig smileBig smile 
สบาย...สบาย...ถูกใจก็คบกันไป
Back to Top
sudjaitamdaija View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sudjaitamdaija Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Nov 2010 at 09:46 - IP: 58.181.179.130 IP Information
                                           หวัดดีค่ะ.....ถ้าจะไปเที่ยวเชียงใหม่ต้องไปเที่ยวดอยอ่างขางและพักที่นี่ค่ะ สวยมาก อากาศดี และหนาวด้วยค่ะ...ส่วนที่พักก็ต้องจองล่วงหน้าด้วยนะค่ะ ดูจากเวปนี้ค่ะ http://www.tourdoi.com/doi/angkrang/general.htm  ที่นี่สวยและน่าเที่ยวที่สุดค่ะ.......
                                            ส่วนทีดอยสุเทพ ก็มีแต่ไปไหว้พระ แต่อย่าไปพักที่นะค่ะ ...ไม่มีอะไรเลย มีแต่วัดที่จะไปไหว้พระเท่านั้นค่ะ
                                            ส่วนดอยอินทนนท์ก็ดีค่ะ.....แต่ต้องพักที่ Eco Hut ในอุทธยานแห่งนี้ แล้วหาไกด์นำเที่ยวพาไปเที่ยว บนยอดดอยอินทนนและก็ไปเดินดูธรรมชาติในฤดูหนาวเท่านั้น กับไปดูนกค่ะ.....ไม่ค่อยมีอะไร
                                             ยังไงลองหาที่พักและที่เที่ยวเชียงใหม่จากอินเตอร์อีกทีก็ได้ค่ะ........

โชคดีค่ะ

จีรา
Jeera37
Back to Top
nana1966 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nana1966 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Nov 2010 at 10:07 - IP: 111.84.8.92 IP Information

สวัสดีค่ะ...พี่ชื่อนานานะคะ

เมื่อเดือนที่แล้วพี่ไปกับแฟนประมาณ 7 วัน พักแถวไนส์พลาซ่า เวลาไปเที่ยวใช้บริการทัวส์ของ ทัวส์ท้องถิ่น มีมากมายแถวนั้น จะมีรถให้เลือกว่าคุณต้องการรถเก๋ง หรือรถตู้ ส่วนพี่ใช้บริการรถตู้ เพราะราคา 400ต่อวันเท่ากับรถเก๋งและคนขับน่ารัก บริการดีมาก ไปหลายสถานที่มาก ตามโบว์ชัว (เอกพล คุณยศยิ่ง ชื่อเล่นชื่อ บอย เบอร์โทรนะ  0892637836  พี่เลือกคันนี้เพราะดีแล้วไม่เรื่องมาก และรถตู้ออกใหม่ นั่งสบาย ไม่ได้โฆษณาให้เค๊านะ  แต่เป็นความเห็นของพี่ ส่วนที่อื่นที่เราไม่ได้ไปในวันนั้น แฟนพี่เช่าตุ๊กๆเที่ยวรอบเมือง เค๊าชอบนั่งตุ๊กๆ ไปวัดในเมืองและตลาด ครึ่งวัน 200 บาท ประมาณนี้จ้า
be happy together forever
Back to Top
en france View Drop Down

Post Options Post Options   Quote en france Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Nov 2010 at 20:45 - IP: 86.76.202.107 IP Information

สวัสดีค่ะคุณ Kanittaya

ชื่อแอนค่ะ เป็นคนเชียงใหม่แต่ตอนนี้มาอยู่ที่ฝรั่งเศสค่ะ เสียดายกลับไม่ตรงกัน เราว่าจะกลับกลางเดือนมกราค่ะ
ว่าแต่ที่พักอยากได้แบบไหนคะ 3ดาว 5ดาว หรือเกสท์เฮ้าส์น่ารักในตัวเมือง
เชียงใหม่ ไปถึงก้อไปไหว้ พระธาตุดอยสุเทพก่อนนะคะ แล้วค่อยไปที่อื่น ดอยอิทนนท์หน้าหนาวอากาศกำลังดีไปเช้าเย็นกลับได้ค่ะแวะน้ำตกก่อนกลับชมความสวยงาม ดอยอ่างขางนี่ต้องค้างคืนหน้าหนาวดอกไม้สวย อากาศตอนเช้าสดชื่น วิวดอยสวยมาก
หรือว่าจะไปดูช้างที่ ปางช้างแม่สา จะได้แวะดูสวนดอกกล้วยไม้ ฟาร์มงู น้ำตกแม่สา
ในตัวเมืองถ้าสนใจวัดสวยๆมีหลายวัดค่ะ วัดเจดีย์หลวง วัดพระสิงห์ วัดพันเตา และอีกหลายวัดค่ะ
ถ้าอยากไปดูของแต่งบ้าน ต้องบ้านถวายค่ะ ของเยอะ เลือกไม่ถูกเลยก้อละกัน
กลางคืน ไนท์บาร์ซาร์ ของแพงนิดหน่อย หรือว่าถ้าเป็นวันเสาร์ อาทิตย์ ต้องถนนคนเดินค่ะ วันอาทิตย์ ของเยอะค่ะ
ร้านอาหารกลางวัน ร้านเพ็ญค่ะ จำไม่ได้ว่าร้านชื่อ จันทร์เพ็ญ หรือเปล่า เพราะส่วนตัวเรียกว่าร้านเพ็ญค่ะ มีอาหารเหนือ และอีกหลายอย่างให้เลือกค่ะ ที่จริงร้านมีเยอะอ่ะค่ะ แต่ไม่รู้ว่าชอบแบบไหน 
ร้านกลางคืน ถ้าชอบแบบมีดนตรี ต้องเป็น ร้านริเวอร์ไซด์ ค่ะ อยู่ติดริมแม่น้ำปิง ร้านนี้มีเรือล่องแม่น้ำสำหรับดินเนอร์นะคะ ลองสอบถามดูละกัน อาหารก้อใช้ได้ค่ะ ที่แปลกคือร้านเขาแยกเป็นสองฝั่งถนน ฝั่งนึงติดริมน้ำค่ะ ขอบอก weekend หลัง4ทุ่มคนเยอะค่ะ อีกร้านติดกันเลย ร้านกู้ดวิว บรรยากาศริมน้ำเหมือนกันค่ะ สวย ชอบค่ะ 10ปีก่อน ก่อนที่จะแต่งงาน ไปทุก weekend ค่ะ ทั้งสองร้านเลย เพื่อนเยอะค่ะ ข้ามร้านไปมา สนุกดีค่ะ สงสัยอะไรถามได้นะคะ แค่นี้ก่อนละกันค่ะ คิดว่าคงช่วยได้นะคะ 
Back to Top
en france View Drop Down

Post Options Post Options   Quote en france Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Nov 2010 at 20:48 - IP: 86.76.202.107 IP Information
อุ๊ย! ลืมตลาดค่ะ กาดหลวงค่ะ น้ำพริกหนุ่ม แคบหมู ไส่อั่ว หมูทอด อื่นๆ
ต้องร้านดำรงค์นะคะ เช้าๆคนรอซื้อเยอะค่ะ อร่อยด้วย
ถ้าลืมอะไรอีกจะมาเขียนต่อนะคะ
Back to Top
kanittaya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Nov 2010 at 23:28 - IP: 125.24.77.129 IP Information

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบน๊ะค๊ะ ตอนนี้ได้ไอเดียเยอะเลยค่ะ เดี๋ยวถ้าสงสัยอะไรจะถามอีกน๊ะค๊ะLOL

สบาย...สบาย...ถูกใจก็คบกันไป
Back to Top
Sweetiemind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sweetiemind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Nov 2010 at 23:44 - IP: 84.49.207.83 IP Information
มาเก็บข้อมูลค่ะพี่ตุ๊กตา เคยไปมาแค่ครั้งเดียวชอบเชียงใหม่มาก อยากกลับไปเที่ยวอีก อาจจะไปช่วงเดือนธันวาเหมือนกันค่ะ อยากไปเดินช๊อปและหาของกินอร่อยๆและชมบรรยากาศเมืองเชียงใหม่ค่ะ Smile
มาย Molde / 1976

Alt for foreldrene mine!

เราทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี! เราไม่ทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี!

อย่าสูญเสีย "ตัวตน" ด้วยคำพูดของคนที่ไม่รู้จัก "ตัวเรา"

Back to Top
++ANTZ++ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ++ANTZ++ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Nov 2010 at 00:52 - IP: 113.53.81.165 IP Information

สวัสดีค่ะน้อง   ที่เชียงใหม่ที่พักมีมากมายให้เลือกค่ะ จะเอาแนว budget  หรือแนว 3star  หรือแบบแนวติดหรู ที่นี่มีให้เลือกมากมาย

โปรแกรมการท่องเที่ยวถ้าไปพักเชียงใหไปได้ทั้ง วัด น้ำตก ดอย อาหารที่นี้ก็อร่อยค่ะ

วัดพระธาตุดอยสุเทพ พระราชวังภูพิงค์ สวนสัตว์เชียงใหม่ วัดพระสิงห์  ครูบาศรีวิชัย    ....นี่เป็นถนนเส้นเดียวกันค่ะ

ดอยอินทนนท์ น้ำตกแม่ยะ..... เส้นทางเดียวกัน

ถ้าเป็นสายแม่ริม สะเมิง จะมีที่น่าเที่ยวหลายที่มากๆค่ะ  เช่น น้ำตกแม่สา  ฟาร์มงู  ฟาร์มกล้วยไม้และผีเสื้อ ปางช้างแม่สา โป่งแยง และอีกมากมาย
หรือจะซื้อทัวร์ไปสายเชียงราย...ไปสามเหลรี่ยมทองคำ น้ำพุร้อน วัดไร่ขุ่น และหมูบ้านชาวเขา
ถ้าไปอีกทางนึง จะไป ปาย ห้วยน้ำดัง แม่ฮ่องสอน

ถ้าเป็นร้านอาหารบรรยากาศดีๆ  riverside ...ผาลาดตะวันรอน...กาแล ที่อ่างเกษตร...
Ant@TH++1970++    เดรสเก๋ๆ ชุดทำงานน่ารักๆ เชิญแวะที่นี่ค่ะ   https://www.facebook.com/pages/Miss-Patty/288020781318144
Back to Top
rada_rada View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rada_rada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Nov 2010 at 10:23 - IP: 118.172.96.73 IP Information

สาวๆจะมาเที่ยวเชียงใหม่กันหลายคนเลย รับรองมาแล้วไม่ผิดหวังเลยคะ Smile

Back to Top
ae_ja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Nov 2010 at 10:31 - IP: 27.130.87.68 IP Information
พี่ตุ๊กตาแอบไปฮันนีมูลป่าวเนี้ย อิอิอิอิ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.102 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters