Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ฮอลแลนด์ / Holland
  New Posts New Posts RSS Feed: บินไปฮอลแลนด์กับสายการบินอียิป
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

บินไปฮอลแลนด์กับสายการบินอียิป

Author
nangfha View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nangfha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: บินไปฮอลแลนด์กับสายการบินอียิป
    Posted: 23 Nov 2010 at 11:51 - IP: 223.207.115.83 IP Information
สวัสดีค่ะ

ฝากกโพสหาข้อมูลและหาเพื่อนเดินทางชั่วคราวค่ะ

นางซื้อตั๋วจะเดินทางไปฮอลแลน์แล้วค่ะ ซื้อของอียิปแอร์ไลน์ค่ะ เดินทางวันที่ 21 ธันวาคม 2553 เวลา 00.50 น.

บินจากสุวรรณภูมิ - ไปต่อเครื่องที่ไคโร(อียิป) - อัมสเตอร์ดัม ค่ะ

นางเลยอยากทราบข้อมูลของพี่ๆเพื่อน ที่เคยเดินทางด้วยสายการบินนี้ว่าเป็นอย่างไงบ้าง เผื่อมีบางอย่างที่นางรู้ก่อนและจะได้เตรียมตัว เตรียมใจไว้ล่วงหน้า

มี 2 เรื่องที่อยากจะโพสรบกวนค่ะ
1.ขอรบกวนใครที่มีประสบการณ์เดินทางกะสายการบินนี้ รบกวนช่วยแชร์ด้วยค่ะ
2.ใครที่จะเดินทางในวันและเวลาเดียวกะนาง ขอหลังไมค์หานางด้วยค่ะ จะได้มีเพื่อน อิอิ ประมาณว่าหาเพื่อนแหล่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

@ พี่แคทค่ะ ถ้านางอยากลบโพสนี้วันหลัง นางทำเองไม่ได้ใช่เปล่าค่ะ? ยังไงนางจะหลังไมค์ไปหาพี่เน้อ

Back to Top
cholnathee View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote cholnathee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2010 at 12:54 - IP: 124.121.137.22 IP Information

หวัดดีคะ พอดีกำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกันเลยคะ  เพราะว่าแฟนจองให้สายการบินนี้เหมือนกัน แต่ว่าเดือนทางช่วงเดือน มกราคมคะ จะไปเยอรมันคะ เมืองมิวนิค ตื่นเต้นมากๆ เหมือนกันเพราะเป็นการนั่งเครื่องไกลๆและเดินทางคนเดียวด้วย ทั้งตื่นเต้นแล้วก้อกลัวๆ เห้อ...รอเก็บข้อมูลเหมือนกันคะ

LoveStory
Back to Top
Plar View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Plar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2010 at 12:55 - IP: 82.170.89.221 IP Information
ไม่เคยบินสายการบินนี้ Tongue
แต่เข้ามาบอกว่า เดินทางปลอดภัย หายห่วง
แล้วเจอกันที่ ฮอลแลนด์ นะจ้า

Back to Top
Cat1975 View Drop Down
PR สะใภ้ ฮอลแลนด์

Post Options Post Options   Quote Cat1975 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2010 at 13:08 - IP: 83.86.28.215 IP Information
ถ้าอยากให้พี่ลบกระทู้นี้เมื่อไหร่ก็แจ้งมาละกันน้องนาง  เพื่อนของสามีพี่เพิ่งบินไปเมืองไทยด้วยสายการบินอียิปต์แอร์น่ะ ตอนนี้เค้าอยู่ที่เมืองไทย กว่าจะกลับมาก็โน่น ปลายเดือนธันวาฯ เลยถามให้ไม่ได้ Confused ยังไงก็ขอให้เดินทางปลอดภัยนะ
Before you judge me,make sure you are perfect !!
Back to Top
orathai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orathai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2010 at 13:08 - IP: 180.180.208.47 IP Information
 อยากไปจังเลยคุณนาง แต่ไม่รู้เลยว่ายังไงไม่มีความเห็นเด้อกับสายการบินนี้ ติ๊กว่าจะไปสายการบินไชน่าจ้า มีโอกาศคงได้เจอกันเด้อ
Back to Top
Oh_ka View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Oh_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2010 at 13:46 - IP: 124.121.123.85 IP Information
Smile ไม่เคยบินเลยคะ แต่สายการบินระหว่างประเทศแบบนี้ น่าจะโอมั้ง คงจะแตกต่างเรื่องอาหาร กะ ผดส ที่ส่วนใหญ่จะออกทางอาหรับ หรือ แขกๆหน่อย  ยังไงเดินทางปลอดภัยจ้า

เราไปกะแอร์เบอร์ลิน 28000 ราคาประมาณนี้ ไม่ต้องต่อเครื่อง อาหารธรรมดา แต่แป๊ปเดียว หลับๆเด๋วก็ถึง  มีใครไปวันที่ 10มั้งไหมเนี้ยBig smile
Back to Top
yar View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote yar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2010 at 20:57 - IP: 110.49.193.63 IP Information
Smile   ยา เดินทางวันที่ 4 กะสายการบิน เบอร์ลิน ขาเดียว 13000 ค่ะ  ถ้าไปกลับ อยู่ที่ 19000-23000 ค่ะ  ลงที่ Dusserdorf   ยังงัยก้อ ขอให้เดินทาง โดยสวัสดิภาพนะน้องนาง   Smile  

Life not always easy... When you get really hard time ..that would make you be strong..
Back to Top
orathai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orathai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2010 at 01:05 - IP: 124.121.99.7 IP Information
Newbie
มาทีหลังดังกว่าทุกคนเลยน่ะ จะบินกันไปหมดแล้วหรอเนี้ย ขอให้เดินทางโดยสวัดิภาพน่ะค่ะ
คุณนางเดินทางเกือบปลายเดือนเลยน่ะ ไม่แน่ติ๊กอาจจะได้ไปเหมือนกัน
Back to Top
yar View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote yar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2010 at 08:39 - IP: 110.164.97.153 IP Information
Originally posted by orathai

Newbie
มาทีหลังดังกว่าทุกคนเลยน่ะ จะบินกันไปหมดแล้วหรอเนี้ย ขอให้เดินทางโดยสวัดิภาพน่ะค่ะ
คุณนางเดินทางเกือบปลายเดือนเลยน่ะ ไม่แน่ติ๊กอาจจะได้ไปเหมือนกัน

ติ๊ก  ... แล้วเจอกัน ที่ ฮอลแลนด์ นะ  ขอให้ เซ้ง ร้านได้เร็ว ๆๆ   ๆๆ 
Life not always easy... When you get really hard time ..that would make you be strong..
Back to Top
Atomic_love View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Atomic_love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2010 at 09:33 - IP: 223.206.108.230 IP Information
สวัสดีค่ะ เพิ่งเดินทางกลับจากปารีสโดยสายการบินอียิปต์แอร์ ตอนเดือนกันยายนที่ผ่านมา โดยภาพรวม แล้วก้อโอนะคะ สนามบินไม่ใหญ่มากจนเกินไป สะอาด หาประตูขึ้นเครื่องได้ไม่ยากค่ะ เคยโพสไว้ทีนึงแล้ว แต่หาไม่เจอ Big smile วันนี้ขอเอาภาพมาฝากอีกทีละกันนะคะ

บรรยากาศภายในเครื่องและอาหาร ผู้หญิงที่เห็นอยู่ไกล ๆ ในภาพสุดท้าย แอร์คนไทยค่ะ

บรรยากาศข้างในและนอกสนามบินกรุงไคโร มองออกไปข้างนอกเห็นแต่ทะเลทราย

หวังว่าจะเป็นประโยชน์แก่เจ้าของกระทู้ได้บ้างนะคะ เพราะไม่ได้เดินทางไปฮอลแลนด์โดยตรง แต่ก้อใช้บริการอียิปต์แอร์เหมือนกัน ที่สำคัญน้ำหนักกระเป๋าได้เยอะด้วยค่ะ 40+ Smile

Edited by Atomic_love - 24 Nov 2553 at 09:37
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote cholnathee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2010 at 10:04 - IP: 124.121.137.22 IP Information

ขอสอบถามเพิ่มเติมคะ ในเรื่องเวลาที่เราไปต่อเครื่องเราต้องไป เอากระเป๋าแล้วมาเช็ตอินเหมือนในตอนแรกที่เราเช็คอินที่สุวรรณภูมิหรือป่าวคะ หรือว่าเราไม่ต้องคะ คือไม่เคยนะคะ บ้านนอกไปนิดส์นึงคะ/ ขอบคุณคะ

LoveStory
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Atomic_love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2010 at 10:37 - IP: 223.206.108.230 IP Information
ไม่ต้องหากระเป๋าค่ะ แค่หาประตูขึ้นเครื่องให้เจอก้อพอ แล้วนั่งรออย่างเดียว
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote cholnathee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2010 at 10:47 - IP: 124.121.137.22 IP Information

คะ คือเค้าจัดการให้เราทั้งหมดเลยเหรอคะ ดีจังคะ

LoveStory
Back to Top
leopong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote leopong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2010 at 12:45 - IP: 202.142.198.233 IP Information
สวัดดีคะคุณยาลบกวนถามเรื่องตั๋วเพิ่มนิดคะถ้าไปช่วงเดือนเมษายน ปีหน้านี่ตั๋วเเพงหรือว่าถุกคะของเบอร์ลินขอบคุณล่วงหน้าคะนี่ก็บ้านอกเหมือนกันคะคุณ cholnathee เหอะๆๆ...ปอง
จงยื่นอยุ่บนจุดที่สมดุล ให้มากที่สุด
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote cholnathee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2010 at 13:13 - IP: 124.121.137.22 IP Information

ไม่ทราบว่ามีใครจะเดินทางในวันที่ 22/01/54 บ้างคะ  จะได้มีเพื่อนนะคะ  ถ้ามีส่งเสียงได้นะคะ

LoveStory
Back to Top
naan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote naan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2010 at 02:12 - IP: 195.240.47.151 IP Information
วันนี้ดูสายการบินอียีปตืเนื่องจากตื่นเต้นข่าวที่หอบหิ้วของมาได้ 40kg กะว่า 2คน ได้ 80kg จะซื้อสาระตะมาไว้กินอยู่สักปีบอกที่รักว่าดูให้หน่อยมีข่าวว่าได้หลายกิโลกว่าสายการบินอื่น เข้าไปดูได้ 20 kiloDeadDead

คำเตือน
LOLขอให้ท่านที่ได้ตั๋วหรือซื้อตั๋วให้ตรวจเช็คเพราะปีก่อนๆ มาคนเดียวหอบเสื้อหนาวม5ตัว พาดใส่แขน และใส่ด้วย2ตัว นำหนักเกิน (ฝากไว้ที่แอร์พอร์ตกับคนรู้จัก  4kilo-kilo 1200 บาท china airline )
ของๆเรานะเก่าหรือถูกหรือไม่มีประโยชน์จะทิ้งก็เสียดาย จะเอามาก็เสียตังค์

คำแนะนำ
 ถ้าจะมาสักเดือนก็ซื้อคนอร์มาด้วยสักครึ่งกิโล เวลาอยากกินอาหารไทยก็ทำและเติมแค่พริกลงไปก้พออยู่ได้
รดชาดอาหารเวลาทำแฟนก็ชมเปาะ จนขอแต่งงานอย่างเร็วLOLLOLLOLLOL

Happy, positive thinking, just self for self no one can help.
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=608835755799338&set=a.608815002468080.1073741826.100000187567967&type=1&theater#!/naan99
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Atomic_love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2010 at 09:38 - IP: 223.206.214.9 IP Information

สำหรับสายการบินอียิปต์แอร์ ครั้งแรกที่ซื้อตั๋วจะได้น้ำหนักแค่ 20 กก.  แต่ตอนเราไปเช็คอินเค้าก้อจะเพิ่มให้เราอีก 20 กก. รวมเป็น 40 กก. พอเอาเข้าจิง ๆ แล้ว 45 กก. ก้อยังไหวค่ะ

ขอให้ทุก ๆ คนเดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ  Smile
Back to Top
MeowMeow View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote MeowMeow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2010 at 23:05 - IP: 91.177.39.40 IP Information
ส่วนตัวเคยบิน อิยิปต์แอร์ ราคาไม่แพงมาก ใจดีเรื่องน้ำหนัก ให้ได้ถึง  40 กิโล แต่เวลารอต่อเครื่องที่อิยปต์บาง flight อาจนานถึง 4 ชม.  ล่าสุดบินกับ Airberlin ค่าตั๋วถูก แต่พี่แก Strick เรื่องน้ำหนักมากๆ เกิน 20 กิโลไม่ได้เลย ถ้าใครรู้ว่าต้องขนของเยอะไม่แนะนำเลยค่ะ ยอมจ่ายแพงกว่าหน่อยดีกว่า
Imagination is more important than Khowledge.
Back to Top
bamboophai View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote bamboophai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2010 at 16:39 - IP: 212.187.66.93 IP Information
ไผ่ยังไม่เคยบินกับอียิปต์แอร์ค่ะ แต่กำลังจะบินวันที่ 16 ธันวานี่ค่ะ จาก อัมสเตอร์ดัมไปกรุงเทพ (ไป-กลับ)
เคยลองหาข้อมูลทางเนทดู สายการบินนี้โอเคอยู่ แต่เรื่องการบริการนี่ธรรมดามาก บางครั้งห้องน้ำก็สกปรกมาก ส่วนอาหารก็เป็นพวก ไก่ ปลา เนื้อ
แล้วก็เวลาไปต่อเครื่องที่ไคโร ต้องนั่งรถบัสต่อไปอีกเทอร์มินอลนึง อย่าลงตามไปกับผู้โดยสารที่จะเข้าประเทศอียิปต์นะคะ ให้ถามคนขับรถบัสตอนลงมาจากเครื่องก็ได้ค่ะ

Edited by bamboophai - 26 Nov 2553 at 16:40
Back to Top
Amsterdam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amsterdam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Nov 2010 at 00:33 - IP: 83.160.122.121 IP Information
พอได้ยินเรื่อง น้ำหนักได้ถึง 45 กก. ก็ตาโตด้วยค่ะ เวลาจะหอบของ แต่ถ้าจะมองอีกแง่อย่าลืมนะคะ ที่เขาจำกัดน้ำหนักก็ไม่เพื่อใคร แต่เพื่อความปลอดภัยของผู้โดยสารทุกท่านเอง ถ้าแต่ละท่านหอบกันคนละ 45 กก. รวมๆ แล้วจะเท่าไหร่ เครื่องมันหนัก ก็บินขึ้นยากกว่าเครื่องเบา กินน้ำมันก็เยอะกว่า ความปลอดภัยก็น้อยกว่า  พอมาถึงตรงนี้ใครบินกับ อียิปต์แอร์ ก็ไม่ต้องตกใจกลัวนะคะ แค่คิดเล่นๆ

ไม่เคยบินอียิปต์แอร์ค่ะ เขาบินอินเตอร์ ก็น่าจะโอเคระดับหนึ่ง แต่ใช้เครื่องรุ่นไหนไม่ทราบ น้องไผ่Avatar ต้องไปต่อเครื่องแบบว่าก็ไม่สะดวกละสิ ขอเป็นช้อยสุดท้ายละกัน

Airberlin  Strick เรื่องน้ำหนักมากๆ  เพราะบินเครื่องเล็กค่ะ ถ้าปล่อยเรื่องน้ำหนักเดี่ยวพาลงเที่ยวป่าแถวตะวันออกกลางกันพอดี เคยใช้บริการก็โอเคนะ แต่มีบางท่านบอกว่าเหมือนนั่งเก้าอี้บิน ประมาณว่าเครื่องเล็กขณะเดินทางรู้สึกมากๆๆ  สายการบินอื่นที่แพงกว่าหน่อยเขาบินโบอิ้ง เครื่องใหญ่ก็ไม่เหมือนเก้าอี้บินนี้ดนึ่ง

จะขอแนะนำว่า โดยส่วนตัวแล้ว การบินคนเดียว บินครั้งแรก ยอมจ่ายแพงกว่านิดนึ่งเพื่อความสะดวก ขอบินตรงค่ะ พอเรารู้มีประสพการณ์แล้วจะไปต่อเครื่องกี่ทอดแล้วค่อยต่อ การต่อเครื่องเสียเวลา ต้องรอ และรอคนเดียวนี่เซ็งนะ แล้วโอกาสที่กระเป๋าจะทรานเฟอรผิดก็มี ถ้ามันเกิดขึ้นเราต้องวิ่งแก้ปัญหาเองทั้งหมด เวลาซื้อตั๋วต้องถามคนขายดีดี ว่าเขาทำไงกับกระเป๋า เวลาเชคอินก็ฟังดีดี ว่าประเป๋า ออโต้ ทรานเฟอร์รึเปล่า เพื่อความแน่ใจ เพราะบางที เขาไม่ดูแลเรื่องกระเป๋าให้ก็มี

เดินทางโดยสวัสดิภาพค่ะ

www.4thai.nl
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Cat1975 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Nov 2010 at 01:19 - IP: 83.86.28.215 IP Information
Avatar    สายการบินความเสี่ยงสูง  Egypt Air มันติด 1 ใน 10 หนูเองก็ขอเป็นตัวเลือกสุดท้ายเหมือนกัน ยิ่งปอดแหกตาขาวเรื่องพวกนี้อยู่ Confused 

อ่านเอาเอง เพิ่งอ่านเจอเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง ไม่ได้จะพูดให้พี่น้องกลัวนะคะ เอาข่าวมาแชร์เฉยๆ จริงๆ แล้วไม่ว่าสายการบินไหนถ้ามันจะเกิดก็ถือซะว่าเป็นคราวเคราะห์ แต่พูดถึง 40-45 กิโลนี่หรูมากเลยนะ ขนมันส์เลย Big smile ขอให้ทุกคนโชคดีค่ะ Smile
Before you judge me,make sure you are perfect !!
Back to Top
Amsterdam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amsterdam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Nov 2010 at 02:13 - IP: 83.160.122.121 IP Information
Avatar       อยากแชร์ เรื่องเก่าเล่าใหม่ ตอนที่จะบินมาอยู่ อัมฯ ไม่รวมเที่ยวก่อนๆ ที่มาเที่ยว จำได้ว่าบิน อีว่า และ บินไชน่า  แต่เที่ยวที่จะมาอยู่จริงๆ ก่อนจะบินไม่นานฝันว่า พระอาทิตย์ดับ แล้วก็มาขึ้นอีกด้าน  ฝันอะไรหว่าแปลกๆๆ ไม่เคยฝัน แต่เราก็ไม่ใช่คนใหญ่คนโตที่จะเอาความฝันมาทำนายดวงบ้านเมืองแหละ

ในวันที่จะไปซื้อตั๋วกับความฝันแปลกๆ กลัวว่าจะเป็นลางก็เลยขอแฟนว่า ฉันขอบิน KLM นะ แพงหน่อยแต่สบายใจกว่า ในที่สุดก็ได้บิน KLM มาอยู่เนเธอร์แลนด์

และอย่างน้อยฝันนั้นก็บอกถึง ความผกผันของชีวิต ที่ต้องมีการเปี่ยนแปลงที่อยู่ครั้งใหญ่ ประมาณว่า ไปคราวนี้ไปอยู่ถาวรแน่ๆๆ ไปอยู่ตะวันตก จากที่เคยอยู่ซีกโลกตะวันออก และที่พระอาทิตย์ดับแล้วเปลี่ยนทิศขึ้นนั่นแหละ ใช่เลย ชีวิตเรามันผกผันจริงๆๆ

นี่เป็นความเชื่อส่วนบุคคลค่ะ โปรดใช้วิจารณญาน 

www.4thai.nl
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Cat1975 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Nov 2010 at 02:39 - IP: 83.86.28.215 IP Information
Avatar    ตั้งแต่อยู่ที่นี่มาสิบปีหนูก็ใช้บริการอยู่แค่ 2 airlines นั่นก็คือ KLM กับ China Airlines ราคาไม่ค่อยต่างกันมาก Eva Air ไม่บินเพราะไม่ถูกใจเรื่องเวลา 555 สามีไม่ได้รวยแต่สามีไม่ให้นั่งอันที่มันต้องไปเปลี่ยนเครื่อง หนูไม่อยากเหนื่อยและเสียเวลารอเครื่องนาน เพราะส่วนมากจะไปคนเดียวมากกว่า เรื่องเวลานี่สําหรับพวกนี้สําคัญไง เพราะลูก 3 คน กะเวลาให้มันเป๊ะๆ ไม่รวยแต่เลือกได้น่ะเคยเห็นเปล่า?? LOL  นั่ง Direct Flight มันก็สบายไปหลายอย่าง เอาเป็นว่าขอให้ถึงจุดหมายปลายทางปลอดภัยก็พอเน๊าะ เรื่องอาหารบนเครื่องหนูไม่สนเพราะแทบจะไม่แตะเลย เมาเครื่องง่ายก็เลยพยายามไม่กินอะไร เวลาถึงจุดหมายปลายทางจะได้ไม่น๊อคเอ๊าท์ง่าย Smile เฮ๊ยพี่ !! เรื่องความฝันนีหนูไม่ลบหลู่เด้อ เชื่อมากด้วย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nangfha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Nov 2010 at 08:08 - IP: 223.207.6.112 IP Information
สวัสดีค่ะ ทุกคน
นางพึ่งกลับมาจากตะลอนเยี่ยมญาต พึ่งมาเช็คกระทู้ตอนเนี๊ยแหล่ะค่ะ ขอบคุณน่ะค่ะที่เอาประสบการณ์มาแชร์กัน ได้มุมมองหลายอย่างค่ะ
พี่ automatic_love เอารูปมาโพสให้ดูด้วย ดีค่ะ เห็นภาพเลย ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
พี่แคท เอาข้อมูลจัดอันดับมาให้ดูด้วย โหหหห....น่ะ ไชน่าแอร์ไลน์ นางเคยบินไปกลับ ฮล ครั้งนึง ติดอันดับ 2 เลย แถมพี่การบินไทยบ้านเราก็ติดโผกะเขาด้วย มันก็น่าสนใจดีน่ะค่ะเขาเอามาเรียงสถิติการบินกะการเกิดอุบัติเหตุแล้วเอามาจัดอันดับ แต่อย่างที่พี่แคทว่าแหล่ะค่ะ อุบัติเหตุมันเกิดขึ้นได้เสมอคาดเดายาก ถือว่าเป็นคราวเคราะห์ไป
พี่นก พี่หายไปนานมากนะเนี๊ย นางเคยพีเอ็มไปถามข้อมูลพี่เรื่องวีซ่าฯนานมาก จนตอนนี้นางจะได้บินแล้ว พอเห็นชื่อพี่กลับมาโพสแล้วรู้สึกดีค่ะSmileSmile
นางว่ากระทู้นี้เป็นประโยชน์สำหรับคนที่หาข้อมูลจะบินน่ะค่ะ เพราะ มีหลายแง่มุมความคิดและประสบการณ์ตรงมาแชร์กัน พอนางบินถึงฮอลแลนด์แล้วจะกลับมาแชร์แน่นอนค่ะ ว่าเป็นไงบ้าง ว่าแต่น่ะยังหาเพื่อนร่วมบินเที่ยวเดียวกันยังไม่ได้เลยCryCryCry

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nangfha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Nov 2010 at 08:11 - IP: 223.207.6.112 IP Information
ขอโทษค่ะพี่ Atomic_love ไม่ใช่ Automatic_love นางเบลอพิมพ์ผิดไป 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Cat1975 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Nov 2010 at 13:25 - IP: 83.86.28.215 IP Information
น้องนางเอ๊ย พี่เข้าไปเช็คดูในเว็บไซต์แล้ว China Airlines ที่ตกอยู่บ่อยๆ ในช่วงอดีตนั้นเป็นเครื่องบินที่บินเฉพาะในโซนเอเซียนะโดยเฉพาะประเทศจีน แต่ Boeing เครื่องลําใหญ่ที่บินมายุโรปหรือโซนอเมริกายังไม่เคยตกจ้า
Back to Top
NongPanCake View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NongPanCake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2010 at 09:41 - IP: 84.97.84.75 IP Information

สวัสดี คะ พอดี  บิน อียิป ครั้งแรกก็ กลัวเหมือน กัน แต่ราคา ไม่แพงมากคะ 25000-30000 คะ ครั้งแรกที่่ตัดสินใจ บิน ก็รู้สึกกลัวเพราะไม่ชอบ อารับ คะ ไปกับอียิป ครั้งแรก เตรียมใจเลยคะว่าตั้งเสียค่า ชาต กระเป๋าแน่ เอากระเป๋าไปสามใบ ถือ เสื้อ แจ็คเก็ต 1 ตัว กระเป๋าโน็ตบุค ของเยอะมาก แต่พอเช็คอิน เค้าบอกว่า เอาขึ้นเครื่องได้โดยไม่ต้องเสีย ชาต อุ้ยดีใจอุตส่าห์เตรียมใจว่าเสียเพิมแน่ 46 กิโลคะ ของ หนู ส่วนขึ้นเครื่องไป ก็มีฝรั่งเป็นส่วนมาก บริการโอเค แต่ไม่เข้าใจภาษา เค้าเท่านั้น พูดอังกฤษก็ฟังไม่รู้เรื่อง ถ้าบินจากสุวรรณภูมิ มี แอร์ไทย คอยช่วยคะ แล้วก็มีประกาศเป็นภาษาไทยด้วย แต่เครื่องต่อไม่มีภาษาไทย มีแต่อังกฤษอียิป ซึ่งฟังไม่ออกเลย อย่านั่งใกล้ห้องน้ำนะคะแนะนำ อาหารการกินโอเคคะ ขอเติมได้ เห็นคนอื่นขอนะ ตัวเองไม่เคยหรอกไม่กล้า แล้วก็ไม่เคยทานหมดเลยสักครั้ง แล้วแนะนำให้เอาลูกอมหรือหมากฝรั่งติดตัวไปนะคะ นั่งเครื่องนานเผื่อมีกลิ่น 55+  เพราะว่า ไคโรแพงมาก เค้ก ซื้อ เมนทอส 2 อัน 26 ดอล เจอกันแค่ครั้งเดียวอย่างหวังว่าจะได้เงินเค้กอีกแล้วเวลาถามราคาเค้าก็ไม่บอกด้วยนะคะ ยื่นบัตรให้รูดเอาเลย

มีอะไรถามได้นะคะ ตอนนี้ก็อยู่ฝรั่งเศษคะพึ่งกลับมาจากอามเตอรดาม จะบินกลับเมื่อไทย กับสายการบินอียิป ประมาณกุมภา แต่รอบนี้น่าจะมีแฟนนั่งไปด้วยเบื่อบินคนเดียว

เที่ยวให้สนุกนะคะ

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.173 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters