Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: ส่งเอทีเอ็มไปไทย/วันนี้เปิดบุ๊คแบงก์มาแล้วค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ส่งเอทีเอ็มไปไทย/วันนี้เปิดบุ๊คแบงก์มาแล้วค่ะ

Page  12>
Author
fahsi View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote fahsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ส่งเอทีเอ็มไปไทย/วันนี้เปิดบุ๊คแบงก์มาแล้วค่ะ
    Posted: 27 Nov 2010 at 22:58 - IP: 94.172.48.93 IP Information
สวัสดีค่ะ เมื่อวานไม่รู้ถามที่ห้องไหนหาไม่เจอ ขอโทษนะคะที่ต้องมาตั้งถามอีกที แต่ต้องการคำแนะนำจริงๆค่ะ คือฟ้าอยากเปิดบุ๊คแบงก์แล้วส่งบัตรไปให้แม่ใช้ที่ไทย แต่เมื่อวานไป HSBC มาเค้าบอกว่าต้องเสียค่ารักษาบุ๊ค 13 ปอนด์ต่อเดือนเพราะว่าฟ้ายังอยู่ที่อังกฤษไม่ถึง 3 ปี ทีนี้ฟ้าคิดว่าไม่แฟร์ค่ะแพงเกินด้วย
        อยากถามพี่ๆว่ามีใครส่งบีตรไปใช้ที่ไทยรึเปล่า แล้วใช้แบงก์ไรคะดีที่สุด ไม่ยุ่งยาก ไม่เสียค่าใช้จ่าย หรือเสียแต่ไม่แพง เพราะที่จะให้แม่ก้อไม่ได้ให้มาก แต่เป็นห่วงเค้าอยากให้ ฟ้าเป็นลูกสาวคนเดียวด้วย มาอยู่นี่ปีกว่าแล้วยังไม่มีปัญญาดูแลเค้าเต็มที่เลยค่ะ
  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะSmile

Edited by fahsi - 12 Apr 2553 at 23:25
ฟ้าค่ะ
Back to Top
xluely View Drop Down

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Nov 2010 at 23:13 - IP: 94.192.122.52 IP Information

เมื่อคืนตอบไว้ที่กระทู้คุณณิ แต่เจ้าของกระทู้หาไม่เจอ ไม่เป็นไรค่ะ มาตอบให้ใหม่ ลองเข้าไปกระทู้นี้นะคะ เผื่อเป็นอีกทางเลือก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote fahsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Nov 2010 at 23:26 - IP: 94.172.48.93 IP Information
Avatar ขอบคุณมากค่ะพี่นก ฟ้าหากระทู้เมื่อวานไม่เจอจริงๆ เลยต้องเข้ามาเปลืองพื่นที่อีกBig smile เดี๋ยวจะลองส่ง พีเอ็มถามพี่ๆที่พี่นกให้ลิ้งค์มาเกี่ยวกับลายละเอื้ยดอีกที
    ขอบคุณค่ะSmile
ฟ้าค่ะ
Back to Top
Life View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Life Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Nov 2010 at 02:41 - IP: 90.213.135.172 IP Information
วันนี้ณิคุยกับน้องสนิทคนหนึ่งเค้าบอกว่าเพิ่งสมัครทำบัตรสักอย่างน่ะค่ะ..ส่งไปให้เมืองไทยกด..พอเข้าไปอ่านลิ้งค์ที่พี่นกแนบมา..อ้าวเวสเทินนี่เอง...ใช้บริการมานานเหมือนกันค่ะ...แต่ไม่รู้ว่ามีบัตรกดเงินสดด้วย..ของเพื่อนก็เสียค่าธรรมเนียมตอนกด150บาทเช่นกันค่ะ...เดี๋ยวงัยวันพุธนี้นัดเจอกันกับเพื่อนเดี๋ยวได้ข้อมูลเพิ่มเติมจะมาแจ้งน่ะค่ะ
Ni ,3 Dec 1972, Hinckley,Leicester,UK
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fahsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Nov 2010 at 16:57 - IP: 94.172.48.93 IP Information
Avatar  ขอบคุณมากค่ะที่เข้ามาแชร์ ตอนนี้ส่งพีเอ็มถามพี่เค้าอยู่เรื่อง เวสเทิ่นได้คำตอบแล้วจะเข้ามาเพิ่มเติมข้อมูลค่ะ

เรื่องส่งบัตรไปไทยแล้วเสียค่ากด 150 บาท ฟ้าก้อรู้มาแบบนั้นค่ะพอจะไปสมัครเปิดบุ๊คใหม่กะแบงก์จริงๆไม่ง่ายเลย พอกลับมาบ้านถามพี่คนนั้น(พี่หน่อง)อีกทีพี่เค้าบอกว่าที่จริงบัตรเป็นชื่อแฟนค่ะ นั่นไงถึงได้ไม่มีปัญหาตอนเปิด Smile... แต่คุยกะแฟนฟ้าคร่าวๆเค้าบอกว่าเดี๋ยวมีปัญหายุ่งยากหากแบงก์โทรมาถามว่าทำไมมีการกดที่ต่างประเทศบ่อยๆ(อาจจะทุกเดือน)จะทำไงไม่อยากมีปัญหา ซะงั้นConfused 
ฟ้าค่ะ
Back to Top
babybell View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote babybell Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Nov 2010 at 01:34 - IP: 58.8.208.210 IP Information
ลองเปิด paypal ดีมั้ยคะ เพราะแฟนก็ทำอย่างงี้อ่ะค่ะ แต่อาจจะใช้เวลาประมาณ 5-7วันนะคะถึงจะได้รับเงิน
แต่สำดวกดีค่ะเพราส่งตรงถึงธนาคารเราเลย (ธ.กรุงเทพ) ค่ะ
Back to Top
nantiya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nantiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Nov 2010 at 15:38 - IP: 86.186.200.228 IP Information
มาขอเก็บข้อมูลด้วยคนค่ะ เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาได้ส่งเงินไปเมืองไทยเหมือนกันค่ะ ค่าส่งแพงมากเลยค่ะ ส่งเงิน 10000 บาท เข้าบัญชีธนาคารกรุงเทพ เป็นบัญชีธนาคารของเราที่เมืองไทย ส่งจากบัญชีธนาคารของแฟนเข้าบัญชีเรา 10000 บาทจ่ายค่าธรรมเนียม 25 ปอนด์ พอแม่เอาสมุดธนาคารกรุงเทพไปอัพ ธนาคาร คิดค่าธรรมเนียมอีก 200 บาทจากบัญชีของเรา
Back to Top
Oldwoman View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Oldwoman Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Nov 2010 at 16:08 - IP: 203.131.209.146 IP Information
Originally posted by nantiya

มาขอเก็บข้อมูลด้วยคนค่ะ เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาได้ส่งเงินไปเมืองไทยเหมือนกันค่ะ ค่าส่งแพงมากเลยค่ะ ส่งเงิน 10000 บาท เข้าบัญชีธนาคารกรุงเทพ เป็นบัญชีธนาคารของเราที่เมืองไทย ส่งจากบัญชีธนาคารของแฟนเข้าบัญชีเรา 10000 บาทจ่ายค่าธรรมเนียม 25 ปอนด์ พอแม่เอาสมุดธนาคารกรุงเทพไปอัพ ธนาคาร คิดค่าธรรมเนียมอีก 200 บาทจากบัญชีของเรา

โห นั่นมันไม่ใช่น้อยเลยนะคะ เสียดายเงิน พอๆ กับ westurn union แพงพอๆ กันเลยคะ แถมช้ากว่าอีกตะหาก (แต่ westurn union ค่าส่ง 10% แพงกว่า แต่เร็ว)Confused
Back to Top
nantiya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nantiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Nov 2010 at 17:45 - IP: 86.186.200.228 IP Information
Avatar ใช่ค่ะ ค่าธรรมเนียมส่งเงินไปเมืองไทยแพงมากค่ะ และต้องใช้เวลารอตั้ง 3 วันค่ะ ตอนนี้ก็ยังใช้บริการของธนาคารนี้อยู่ แฟนบอกว่าสดวกสำหรับแกนะค่ะแค่โทรไปธนาคารว่าต้องการโอนเงินเข้าบัญชี และใช้บริการนี้มา 2 ปีแล้ว และส่งเงินไปให้ลูกที่เมืองไทยทุกเดือนค่ะ เราเองเสียดายค่าธรรมเนียมมาก กำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะว่าส่งแบบไหนค่าธรรมเนียมจะถูกลงกว่านี้
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fahsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Nov 2010 at 17:54 - IP: 94.172.48.93 IP Information
AvatarAvatar ใช่ค่ะค่าส่งของเวสเทิ่นเนี่ยโหดมาก เลยไม่เอาวิธีนี้ อีกอย่างฟ้าไม่มีเงินส่งทีละเป็นหมื่น เงินน้อยโดนหักอีกไม่คุ้มค่ะ ตอนนี้เลยพยายามถามพี่ๆที่มีประสบการณ์เรื่องบัตรเวสเทิ่นอยู๋

ขอบคุณมากนะคะ คุณ babybell  ที่เข้ามาให้คำแนะนำ จะเก็บข้อมูลไว้ค่ะ มีคนใช้ของ paypal เยอะเหมือนกัน ขอบคุณค่ะ

ที่สอบถามามก้อได้ประมาณว่าส่วนมากจะสมัครกะแบงก์หรือเวสเทิ่นเนี่ยพี่ๆเค้าใช้ชื่อแฟนค่ะ  เลยไม่มีปัญหา สอบถามพี่ตาก้อบอกว่าน่าจะเป็นชื่อแฟนเดี๋ยวเข้ามาอัพเดสข้อมูลให้ทุกคนอีกที แต่แฟนฟ้าเนี่ยเรื่องเงินเป็นอะไรที่พูดด้วยลำบากมาก(ถึงจะแค่ชื่อเค๊าแต่เงินฟ้าก้อเถอะ) ไม่อยากจะขอให้เค้าเปิดให้โดยใช้ชื่อเค้า อยากใช้ชื่อตัวเอง ตอนนี้ก้อพยายามหาวิธีที่ดีที่สดและเป็นชื่อฟ้าเองอยู่ค่ะ

Edited by fahsi - 29 Nov 2553 at 18:12
ฟ้าค่ะ
Back to Top
Life View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Life Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 03:04 - IP: 90.213.135.173 IP Information
มาตามสัญญาค่ะ..พอดีวันนี้ณิหยุดไม่ได้ทำงานเลยได้ไปหาเพื่อน..ได้ข้อมูลมาแล้วค่ะสำหรับการ์ดตัวนี้มีชื่อว่า..escape Travel Money Mastercard Prepaid Card..
สมัครทำบัตรได้ที่
เสียค่ากด150บาทที่เมืองไทยค่ะ
ถ้าบัญชีเดียวสามวันเงินถึง
ถ้าบัญชีร่วมแค่หนึ่งชั่วโมงค่ะ
ปล..เพื่อนบอกมา

Ni ,3 Dec 1972, Hinckley,Leicester,UK
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
Back to Top
pimpattra View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimpattra Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 04:44 - IP: 109.152.145.227 IP Information
พิมเปิดบัญชีที่ Harifax เพื่อเอา เอทีเอ็ม ส่งไปใหุ้คุณแม่ใช้ที่ไทย โดยเฉพาะ ค่าธรรมเนียมในการกดเิงินครั้งละ 1.5 ปอนด์ เท่านั้นไม่มีรายเดือน ลองไปสอบถามเจ้าหน้าที่ธนาคารดูนะคะ แล้วก็บอกเค้าว่าจะส่งบัตร เอทีเอ็มไปให้คุณแม่ใช้ที่เมืองไทย
คิดว่าเป็นทางเลือกที่ถูกสุดแล้วค่ะ เพราะก่อนหน้านี้พิมเปิดบัญชีที่ Lloyds Bank แล้วโอนให้คุณแม่ที่กสิกร เสียค่าธรรมเนียมการโอนครั้งละ 20 ปอนด์Dead ไม่เอาดีกว่า และก็อ่านจากเลดี้อินเตอร์ มีเพื่อนๆในนี้ให้คำแนะนำไว้ พิมเลยลองไปเปิดบัญชีที่ Harifax Bank ดูค่ะ สะดวกและง่ายด้วยค่ะ
Back to Top
poldy View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote poldy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 07:23 - IP: 188.28.150.209 IP Information
ลองดู barclay นะคะ เดี๋ยวนี้เขาร่วมกะกสิกรอ่ะคะ แต่ยังไม่เคยโอน เคยแค่เอาบัตรกสิกรกดตังค์จากตู้ barclayไม่เสียค่าธรรมเนียมค่ะ แต่ไม่รู้ว่าใช้บัตรที่ไทยจะยังไง
Back to Top
maebarnUK View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote maebarnUK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 14:45 - IP: 82.12.212.134 IP Information
สวัสดึค่ะSmile

สุเปิดบัญชีร่วมกับแฟนที่แบงค์ Nationwide แล้วได้บัตรมาคนละใบ หลังจากนั้นสุก็ส่งบัตรของสุไปให้แม่ที่เมืองไทย พอเอาเงินเข้าที่นี่ก็โทรไปบอกแม่ แล้วแม่ก็กดได้ทันที แต่เสียค่ากด 150 บาทค่ะ สะดวกดี ทำมาสองปีกว่าแล้วค่ะ.
ยังไงลองดูไว้เป็นทางเลือกน่ะค่ะ Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fahsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2010 at 23:52 - IP: 94.172.48.93 IP Information
Avatar ขอบคุณค่ะ คือเรื่องเปิดบัญชีฟ้าลองขอแฟนแล้วเค้าบกว่าเปิดแบงกืไหนก้อได้ไปหาข้อมูลมาดีๆ เพราะเค้าไม่อยากมปัญหาเรื่องเปิดที่นี่ทำไม่มีการกดเงินที่ไทย เหมือนกะว่าผิดกฎหมายน่ะคะ อย่างที่คุณสุบอกก้อดีค่ะ แต่เค้าจะถามไหมคะว่าทำไมเงินโดนกดทีไทยทุกเดือน อะไรอย่างนี้น่ะค่ะ แล้วทำไมต้องเปิดร่วมคะ เปิดเป็นชื่อเราเลยได้ไหม หรือแค่ชื่อแฟนคนเดียวค่ะ
ฟ้าค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fahsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 00:00 - IP: 94.172.48.93 IP Information
Avatar  ฟ้ามีแบงก์  barclay  ค่ะเป็นชื่อฟ้าเองด้วย แต่แบงก์นี้จะมีระยะเวลาแค่ น่าจะ 3 เดือนในการใช้ที่ต่างประเทศ และหากเราจะไปใช้ที่ต่างประเทศก้อต้องโทรแจ้งไม่งั้นกดเงินที่อื่นไม่ได้เลยค่ะ ฉะนั้น  barclay นี้คงต้องตัดออกไปจากตัวเลือก เพราะส่งบัตรไปคงใช้ไม่ได้แน่นอน ขอบคุณค่ะที่เข้ามาแนะนำ

Avatar อันนี้น่าสนมากๆค่ะ คำถามอีกเช่นกันว่าเปิดเป็นชื่อคุณพิมหรือชื่อแฟนคะ แล้วถ้าฟ้ามาอยู่ได้พึ่ง 1 ปีเนี่ยเค้าจะให้เปิดไปไหม หรือถ้าเราเปิดเป็นชื่อแฟน เค้าจะให้เราส่งบัตรไปไหมคะ ในการสมัครครั้งแรกเนี่ยคุณพิมต้องเสียค่าสมัครไหมคะ...ขอบคุณค่ะ
ฟ้าค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fahsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 00:03 - IP: 94.172.48.93 IP Information
Avatar ขอบคุณมากเลยค่ะคุณณิ บัตรตัวนี้เป็นของเวสเทิน ยูเนียนหรือคะ แล้วเอาชื่อใครสมัคร เราหรือแฟน เสียค่าสมัครไหม ต้องขอโทษด้วยที่ถามซอกแซกเพราะเวลาคุยกะแฟนต้องมีข้อมูลค่ะ ไม่งั้นมันนนนนนนนน ไม่สนใจทำให้ Big smile
ฟ้าค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote maebarnUK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 01:55 - IP: 82.12.212.134 IP Information
ไม่มีการสอบถามว่าทำไมถึงมีการกดที่ไทยทุกเดือนน่ะค่ะ ที่สุเปิดร่วมกันตอนนั้นเพราะจะใช้เอกสารยื่นต่อวีซ่าถาวรค่ะ ถ้ายังไงคุณฟ้าลองสอบถามทางธนาคารดูอีกทีเพื่อความแน่ใจก็ได้ค่ะว่าเปิดเป็นชื่อคุณฟ้าคนเดียวได้ไหม.Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fahsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 02:51 - IP: 94.172.48.93 IP Information
Avatar ขอบคุณมากค่ะคุณสุ  เป็นบัญชีแบบธรรมดาใช่ไหมคะ ขอบคุณค่ะ
ฟ้าค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote maebarnUK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 03:07 - IP: 82.12.212.134 IP Information
Originally posted by fahsi

Avatar ขอบคุณมากค่ะคุณสุ  เป็นบัญชีแบบธรรมดาใช่ไ หมคะ ขอบคุณค่ะ

ใช่ค่ะ เปิดแบบธรรมดาค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fahsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 03:17 - IP: 94.172.48.93 IP Information
Avatar  ขอบพระทัยฝ่าบาท Big smile  ถ้างั้นก้อคงต้องหยุดตัวเลือกไว้ที่Nationwide ตามที่คุณสุแนะนำค่ะ ขอให้ทุกอย่างยังเหมือนเดิมเหมือนที่คุณสุเปิด ไม่มีกฏใหม่เกิดขึ้นอีกเหมือน เฮชเอชบีซี Confused ไม่งั้นโดยโวยจากคุณสารมีแน่ เพราะไปมา 2 ที่แล้ว Smile
ฟ้าค่ะ
Back to Top
POY-HARRY View Drop Down

Post Options Post Options   Quote POY-HARRY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2010 at 22:26 - IP: 223.205.155.236 IP Information
nationwideยังใช้ได้อยู่หรือค่ะ?เมื่อก่อนก็ใช้อยู่เหมือนกันแต่ตอนนี้เขาบอกว่าไม่ได้แล้วทางธนาคารได้ส่งบัตรatmอันไหหม่มาให้แฟนทั้งที่อันเก่ายังไม่หมดอายุเลย แฟนเคยบอกว่าอันเก่าถอนนอกประเทศไม่ได้แล้ว
Back to Top
pimpattra View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimpattra Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2010 at 02:31 - IP: 109.152.145.227 IP Information
ขอโทษค่ะ มาตอบช้าไปหน่อย พิมเปิดเป็นชื่อพิมค่ะ ตอนนั้นมาอยู่ได้แค่ สามเดือนเอง ไม่เสียค่าเปิดอะไรเลย แต่เอาเงินฝากไป 100 ปอนด์ จากนั้นวันรุ่งขึ้นก็มาเบิกไป 95 ปอนด์ เพราะต้องมีติดบัญชีไว้ เป็นพิธี 5 ปอนด์ค่ะ และพิมก็โอนทางอินเตอร์เนตแบงค์กิ่ง โอนปุ๊บโทรไปบอกคุณแม่ก็กดเงินได้เลย ลองดูนะคะ แถมได้สมุดเช็ดด้วยนะคะ จะส่งตามมาให้ประมาณหนึ่งอาทิตย์
Back to Top
evil_angel View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote evil_angel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2010 at 04:07 - IP: 92.9.152.124 IP Information
เพิ่มตัวเลือกอีกหนึ่งนะคะ
Santander bank
ค่ากด 1.5 % ถ้าจำไม่ผิด
เปิด Basic account ชื่อของเราเองได้เลยค่ะ
ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องมาอยู่อังกิดนานแค่ไหนนะคะ
เพราะก่อนหน้านี้ใช้ nationwide อยู่ไม่กี่เดือนก็ไปเปิดได้
แต่ตอนนี้ได้บัตรใหม่ ใช้ที่ไทยไม่ไ้ด้แล้ว เลยมาลงตัวที่ Santander
ถ้าเป็นแบงค์ที่ จขกท บอกตามที่ได้สอบถามแบงค์
เค้าบอกว่าต้องโทรบอกทุกครั้งที่กดที่ไทยอ่ะค่ะ
Back to Top
evil_angel View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote evil_angel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2010 at 04:12 - IP: 92.9.152.124 IP Information
Originally posted by POY-HARRY

nationwideยังใช้ได้อยู่หรือค่ะ?เมื่อก่อนก็ใช้อยู่เหมือนกันแต่ตอนนี้เขาบอกว่าไม่ได้แล้วทางธนาคารได้ส่งบัตรatmอันไหหม่มาให้แฟนทั้งที่อันเก่ายังไม่หมดอายุเลย แฟนเคยบอกว่าอันเก่าถอนนอกประเทศไม่ได้แล้ว

เหมือนกันเลย บัตรยังไม่หมดอายุส่งบัตรใหม่มาให้
แถมใช้ที่ไทยไม่ได้อีก
ขอเปลี่ยนบัตรที่ใช้ที่ไทยได้ แบงค์ตอบว่า
บัตรแบบนั้นต้องคนมีคนเงินเดือน
เลยหนีมา  Santander
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fahsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2010 at 17:06 - IP: 94.172.48.93 IP Information
ขอเข้ามรายงานตัวและรายงานผลค่ะ เมื่อวันก่อนตกลงกะสามีว่าจะทำถามคุณสุAvatar nationwide เป็นตัวเลือกสุดท้าย แต่ฟ้าเข้าไปอ่านเวปของแบงก์นี้แล้วก้อมึนๆเพราะบอกว่าไม่ให้กดเงินข้ามประเทศตอนนั้นสามีเริ่มมีสีหน้าละBig smile แต่ฟ้าก้อยังยืนยันว่าทำได้เพราะคุณสุทำได้..ฟ้าขอเขาว่าจะเปิดชื่อร่วมกันน่าจะง่าย ทีนี้ก่อนออกจากบ้านเมื่อวานนี้ เข้ามาอ่านอีกเห็นข้อความของคุณAvatar คิดในใจซวยละตู สามีเริ้มบ่นนั่นไงบอกแล้วว่าไม่ได้ บราๆๆๆ จะทำไงล่ะทีนี้ ฮ่วยผัวข่อยนี่แหม LOL ...เอาละวะ เลยบอกว่าโอเคงั้นเอาแบงก์นี้ตามที่คุณพิมบอกมาละกันAvatar เพราะเตรียมตัวแล้วนี่ต้องไปวะ สามีบ่นใหญ่เลย พอไปที่แบงก์ตกลงให้เปิดและจะเปิดชื่อร่วม และก้อบอกว่าใช้ต่างประเทศได้ค่ากด 1.5ปอนด์ คิดในใจรอดแล้วตู นั่งรอ 1 ชั่วโมงผ่านไปเอกสารฟ้ามีปัญหาาซะงั้น ไอ้ที่เอาเอกสารชื่อไม่ตรงกะวีซ่า โอ้ยสามีบ่นหนักกว่าเดิมไอ้รอเนี่ยไม่เท่าไหร่ แต่รำคาญคุณท่านนี่ล่ะ ทำเองได้จะไม่ง้อเลยวะBig smile สรุปเหมือนจะได้คะ วันนี้จะไปอีกทีเอาเอกสารไปเพิ่ม เดี๋ยวจะเข้ามารายงานผลนะคะ
ฟ้าค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fahsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2010 at 17:11 - IP: 94.172.48.93 IP Information
ขอบคุณมากค่ะที่เข้ามาแนะนำและเข้ามาเสริมข้อมูลของnationwide เกือบจะไปแล้วค่ะ ของคุณพิมที่แนะนำมาน่าจะทำมานานแล้ว้ลยไม่มีปัญหาคิดว่านะคะ วันนี้จะไปที่  Harifax  อีกทีขอได้ด่วยเถอะสาธุ เพราะสามีบอกว่าไม่ไปที่แบงก์ไหนอีกแล้วนะเรื่องนี้2อาทิตย์ละ ดูมันนนนนBig smile 
ฟ้าค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fahsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2010 at 23:20 - IP: 94.172.48.93 IP Information
วันนี้ไปเปิดบุ๊คแบงก์มาแล้วค่ะของ Harifax แต่เปิดเป็นจอยแอคเคาท์ฟ้ากะแฟนและได้สอบถามเจ้าหน้าที่ว่าจะส่งบัตรไปไทยให้แม่ เจ้าหน้าที่เป็นคนอินเดียแต่น่าจะเกิดที่นี่ ก้อโอค่ะว่าทำได้แต่ตอนได้บัตรแล้วให้ติดต่อเค้าอีกที ฟ้าก้อไม่รู้ว่าจะพยายามขายสินค้ารึเปล่า LOL แต่ก้อต้องรออีกทีอะค่ะว่าจะมีปัญหาไหมเรื่องกดเงิน แต่ฟ้าว่าคงไม่เพราะตามที่พี่ข้างบนก้อใช้อยู่

ปล.ตามที่สังเกตุดูแบงก์นี้มีแต่คนที่มาจากที่อื่นมาใช้บริการเยอะมาก คนผิวดำ เอเชีย อื่นๆ ฟ้าว่าน่าจะเหมือนกันคนพวกนี้ใช้บัตรกดเงินที่ประเทศตัวเองไม่โดนชาร์ตมาก เพราะตามที่เค้าบอกว่ากดเงินโดน 1.5 ปอนด์ อันนี้ได้บัตรมาแล้วส่งไปไทยจะรายงานอีกทีว่าแค่ 1.5 จริงไหม Smile

Edited by fahsi - 12 Apr 2553 at 23:24
ฟ้าค่ะ
Back to Top
Napphy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Napphy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2010 at 14:06 - IP: 78.145.80.17 IP Information

ขอบคุณน้องฟ้าที่เปิดกระทู้และพี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ทุกคนที่มาแชร์กันนะคะ 

กำลังหาทางอยู่เหมือนกันว่าจะส่งเงินยังไงดีให้เสียค่าธรรมเนียมน้อยที่สุด  แฮ่ะ ๆ LOL 
34 ปีจ้า * Chiang Mai-England

ขอความกรุณา Search ก่อนตั้งกระทู้ใหม่นะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fahsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2010 at 02:04 - IP: 94.172.48.93 IP Information

Avatar ไม่เป็นไรจ้า....เพราะฟ้าเคยส่งทางไปรษณีย์แล้วหายตลอด(งก) เพราะว่าไม่ได้ส่งเยอะเลยใส่ซองไปเลยเป็นไงล่ะหายจ๊อย Big smile  ตอนนี้ก้อรอให้การ์ดมาก่อน แล้วฟ้าจะลองกดเงินที่นี่ดูว่าไม่มีปัญหา จากนั้นก้อจะโทรไปหาเจ้าหน้าที่คนที่เปิดให้แล้วจะได้ส่งให้แม่ที่ไทย พอถึงแล้วจะโอนเงินเข้าแบงก์แล้วโทรให้แม่ไปกดดูว่าเสียตามที่บอกรึเปล่า แล้วจะเข้ามารายงานนะคะ Smile

ฟ้าค่ะ
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.180 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters