Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: โอนเงินผ่านธนาคารไหนดี
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

โอนเงินผ่านธนาคารไหนดี

Author
Life View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Life Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: โอนเงินผ่านธนาคารไหนดี
    Posted: 10 Dec 2010 at 20:12 - IP: 90.213.135.187 IP Information
ตั้งแต่มาอยู่นี่ณิส่งเงินให้ทางบ้านจะโอนผ่านเวสเทินฯตลอด...วันนี้ไปส่ง£300โดนค่าธรรมเนียมไป£27...ณิก็เลยจะให้พี่สาวเปิดบัญชีของธนาคารกรุงเทพไว้...เผื่อเราส่งมากกว่านี้จะได้โอนจากธนาคารที่นี่ไปให้...ณิก็เลยอยากสอบถามเพื่อนๆค่ะ...โอนเงินผ่านธนาคารที่นี่ไปให้ธนาคารที่เมืองไทยโอนผ่านธนาคารไหนดีค่ะที่เราเสียค่าธรรมเนียมไม่เยอะ...แนะนำหน่อยค่ะ...
Ni ,3 Dec 1972, Hinckley,Leicester,UK
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
Back to Top
pupu View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pupu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2010 at 20:32 - IP: 84.45.225.222 IP Information
มารอฟังอยากรู้เหมือนกันทุกวันนี้โอนผ่านบัญชีเพื่อนๆเปิดแบงค์ที่นี้กดที่ไทยเสียค่ากดที่ไทยครั้งละร้อยห้าสิบบาทกดได้ครั้งละไม่เกินสามร้อยปอนด์ต่อวัน
Back to Top
MRS.GLEESON View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MRS.GLEESON Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2010 at 20:34 - IP: 92.27.24.93 IP Information
เคยใช้บริการที่ ธนาคารกรุงเทพในลอนดอนนะคะ แต่สองปีที่แล้วอ่ะค่ะ ตอนนั้นโอน สองหมื่น (ถ้าจำไม่ผิด)เข้าบัญชีตัวเองที่ไทยค่ะ ค่าธรรมเนียม 15ปอนด์จ้า แต่ต้องรอ5วันทำการค่ะ  หลังจากนั้นก็ ไช้เวสเทิร์นตลอดเลยค่ะ ต่างกันไม่เท่าไหร่เอง 
Back to Top
Malisa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Malisa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2010 at 20:59 - IP: 89.194.133.32 IP Information
อยากรู้เหมือนกัน ก่อนหน้านี้แฟน(โอนให้ทางแบงค์กรุงเทพ  แรกๆเสียค่าธรรมเนียมสี่ร้อยห้าสิบต่อครั้ง หักจากบัญชีเรา และตอนแฟนส่งเค้าก็เสียค่าธรรมเนียมทางฝั่งเค้าเหมือนกัน  ตอนหลังมาแบงค์กรุงเทพหักเราพันกว่าบาท ส่งหมื่นเหลือแปดพันกว่า ก็งงเหมือนกัน  หลังสุดเปลี่ยนใช้ไทยพาณิชย์ ไม่รู้ว่าโดนหักเท่าไหร่ เพราะเราอยู่ที่อังกฤษ ทิ้งบัตรให้ญาติดูแล   แต่เห็นแฟนบอกว่าจะทำบัตรให้เรากดเงินที่เมืองไทย เพราะเสียค่ากดไม่กี่บาท  ร้อยห้าสิบค่ะ 
Back to Top
gibnons View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gibnons Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2010 at 21:41 - IP: 124.120.82.214 IP Information
มารอฟังด้วยคนค่ะ 
Back to Top
altis1274 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote altis1274 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2010 at 22:02 - IP: 89.241.4.194 IP Information
I'm HSBC customerLOLLOLI  currently  use monthly standing  order for transferring  to thailand £500/ month but somtime add more because £ currency exchange rate gone down( 46 -47 THBCryCryCry), paid  fee £ 30 for each,but I don't know how much fee was charged in THAILAND.LOLLOL
My Life is what I make it...Love and Love..55++
Back to Top
altis1274 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote altis1274 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2010 at 22:20 - IP: 89.241.4.194 IP Information
AvatarSorry!!I have no any good advice ka ,I also scratch...scratch.. my head about  this as well.LOLLOLLOL
My Life is what I make it...Love and Love..55++
Back to Top
LadyNooch View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LadyNooch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2010 at 22:58 - IP: 111.84.14.116 IP Information
ส่งผ่านธนาคารของแฟนเข้าแบงค์กรุงเทพที่เมืองไทยค่ะคุณณิ  แต่ก่อนเสีย 20 ปอนด์ แต่เดี๋ยวนี้เสียครั้งละ 29 ปอนด์ จะส่งเท่าไหร่ก็ได้ เค้าคิดเป็นครั้งค่ะ 
Back to Top
noom Portsmouth View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noom Portsmouth Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2010 at 00:17 - IP: 86.15.49.52 IP Information
 สวัสดีค่ะพี่ณิ... นุ่มเปิดของ HSBC   แต่โอนเงินเข้าธนาคาร กรุงเทพ  สาขา อุบล... โอนไปเมื่อเดือนก่อน 450 ปอนด์ ค่าส่ง 17 ปอนด์ ต่อครั้ง ไม่หักปลายทางด้วยค่ะ.. รอประมาณ 3 วัน แม่ก็ได้รับเงิน

ปล... นุ่มขอแนะนำให้โอนแบบแลกเปลียนเงินปลายทางนะค่ะ ราคาจะดีกว่า แลกเปลียนที่ต้นทางWink

Mrs mason 1982

ร่วมรณรงค์ลดกระทู้ ลดปัญหาข้อมูลเต็ม บ้านกล้วยไม้

Back to Top
evil_angel View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote evil_angel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2010 at 02:08 - IP: 92.2.69.80 IP Information
คุณณิเปิดบัญชี Santander Basic account
แล้วส่งการ์ดให้พี่สาวกดที่เมืองไทย ดีมั๊ยคะ
ค่ากด 1.5 %
เปิดบัญชีแล้วรอการ์ด 7-10 วัน
ไม่ยุ่งยากในการเปิดบัญชีด้วยค่ะ
บอกเล่ากันเผื่อเป็นไอเดียค่ะ
โดนพิษมันนี่แกรมกับเวสเทิร์นเหมือนกันค่ะ
ตอนที่รอการ์ดอันใหม่
คิดมาแหละเสียดายค่าส่ง

Back to Top
noi tawan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noi tawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2010 at 02:26 - IP: 86.134.138.125 IP Information

สวัสดีค่ะ เปิดแบงค์ของ hsbc เหมือนกัน ส่งเงินผ่านแบงค์มาหลายครั้ง หลายธนาคาร แต่มาเจอปัญหา ปีนี้แบงค์ทางเมืองไทยหักเพิ่มอีก 20 ปอนด์(แบงค์กรุงเทพ) เห็นคนอื่นก็โดนเหมือนเราหลายคนก็เลยขี้เกียจตาม แต่ไปส่งที่กระปุก ร้อยละ 2 เพิ่งเปิดใหม่เห็นคนไปใช้บริการกันหลายคนแล้ว ก็ ok นะ ที่ลอนดอน

Back to Top
Paojh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Paojh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Dec 2010 at 17:22 - IP: 117.47.9.171 IP Information

สวัสดีค่ะ ของเราแฟนโดนผ่าน กสิกร ค่ะ รอแค่ไม่เกิน 3 วันค่ะบางทีโอนวันนี้พรุ่งนี้ได้เลยค่ะ เห็นแฟนบอกว่าค่าโอนแต่ละครั้งประมาณ 1300 บาท ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Life Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Dec 2010 at 01:34 - IP: 90.206.39.79 IP Information
ขอบคุณทุกคนมากเลยน่ะค่ะสำหรับคำแนะนำ...พอดีเดี้ยงค่ะไข้หวัดกินเลยไม่ได้แวะมากระทู้เลย...มีน่าสนใจหลายแนวทางเลยค่ะ...ส่วนกระปุกเคยได้ยินมาเหมือนกันค่ะแล้วเค้าส่งเงินแบบไหนค่ะใครพอจะทราบรายละเอียดบ้าง..

ขอบคุณคุณเชกับน้องหน่องทางหลังไมค์ด้วยน่ะค่ะ....

ต้องขออภัยด้วยน่ะค่ะไม่ได้ตอบเป็นรายบุคคลไม่สบายน่ะค่ะ...พอดีพี่สาวไปรับเงินแล้วเลยแวะมาหารายละเอียดเพิ่มเติม
Ni ,3 Dec 1972, Hinckley,Leicester,UK
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Life Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Dec 2010 at 01:55 - IP: 90.206.39.79 IP Information
Originally posted by evil_angel

คุณณิเปิดบัญชี Santander Basic account
แล้วส่งการ์ดให้พี่สาวกดที่เมืองไทย ดีมั๊ยคะ
ค่ากด 1.5 %
ไม่ยุ่งยากในการเปิดบัญชีด้วยค่ะ
โดนพิษมันนี่แกรมกับเวสเทิร์นเหมือนกันค่ะ

เราจำเป็นต้องแจ้งทางแบงก์ไหมค่ะว่าเราจะส่งไปกดที่เมืองไทย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Life Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Dec 2010 at 01:58 - IP: 90.206.39.79 IP Information
Originally posted by noom Portsmouth

สวัสดีค่ะพี่ณิ... นุ่มเปิดของ HSBC   แต่โอนเงินเข้าธนาคาร กรุงเทพ  สาขา อุบล... โอนไปเมื่อเดือนก่อน 450 ปอนด์ ค่าส่ง 17 ปอนด์ ต่อครั้ง ไม่หักปลายทางด้วยค่ะ.. รอประมาณ 3 วัน แม่ก็ได้รับเงิน

ปล... นุ่มขอแนะนำให้โอนแบบแลกเปลียนเงินปลายทางนะค่ะ ราคาจะดีกว่า แลกเปลียนที่ต้นทางWink

นุ่ม..ของพี่เป็นเนชั่นไวน์น่ะ...พอดีช่วงนี้เค้าเข้มงวดกับบัตรพี่เลยจะมองหาทางเลือกอื่นมั่ง
Back to Top
evil_angel View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote evil_angel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Dec 2010 at 05:11 - IP: 92.9.38.9 IP Information
Originally posted by Life

Originally posted by evil_angel

ค่ากด 1.5 %

เราจำเป็นต้องแจ้งทางแบงก์ไหมค่ะว่าเราจะส่งไปกดที่เมืองไทย

เราไม่ได้แจ้งธนาคารค่ะว่าจะกดที่ไทย
แต่สอบถามกับเจ้าหน้าที่ธนาคารว่าใช้ต่างประเทศได้หรือเปล่า
แล้วมีค่าธรรมเนียมยังงัย
ก็ได้ความตามที่แบ่งปันคุณณิอ่ะค่ะ
เพราะโดยปกติแล้วถ้าเราให้คนอื่นใช้บัตรก็ถือว่าผิด
แต่ข้อนี้ละไว้ในฐานที่เข้าใจแล้วกันนะคะ
เพราะไม่อยากใช้ค่าธรรมเนียมแพงๆ

ปล.ลืมบอกไปธนาคารที่ไทยคิดค่ากดครั้งละ 150 บาทค่ะ

Edited by evil_angel - 14 Dec 2553 at 07:12
Back to Top
Thawee View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Thawee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Dec 2010 at 03:40 - IP: 86.31.118.178 IP Information
Escape card, find more detail on this website.
 http://www.escape-prepaid-card.com/ 

Best way :)
Back to Top
sandysine5 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sandysine5 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Dec 2010 at 21:39 - IP: 94.192.44.226 IP Information
ปกติใช้โอนผ่านออนไลน์ค่ะ
ทรายใช้ www.moneybookers.com
ขั้นตอนการสมัครยุ่งยากเยอะแยะหน่อยค่ะ เป็น security ของทางเวปค่ะ
แต่ค่าโอนไม่แพงค่ะ ถ้าจำไม่ผิด ไม่เคยโดนหักค่าโอนเกิน 10ปอนด์เลยค่ะ
โอนได้สูงสุดต่อครั้ง ประมาณ 600ปอนด์
ส่วนปลายทางจะโดนหักเท่าไร ขึ้นอยู่กับธนาคารปลายทางที่ไทยนะคะ

Back to Top
Tuna View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Tuna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2010 at 04:30 - IP: 86.23.29.240 IP Information
Another solutions, I would recommend Prepaid Card , you can top up money from U.K. by internet banking or local shop as Morrison , Co-op , Tesco.

The money will go in to prepaid card straightaway , people at the end in Thailand can withdraw cash from ATM immediately once money in , at the moment many of them no transaction charge , no fees,  only 150 Bath for ATM fees per one withdrawal but they will charge per transaction if you using card to buy goods in department store.

The exchange rate they offer is Inter Bank Exchange Rate which not too bad , for me this is cheaper , quicker and lot more convenience than using Bank Transfer.

For information,

http://www.escape-prepaid-card.com/
http://www.moneysupermarket.com/prepaidcards/
Back to Top
manatsanan View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote manatsanan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2010 at 22:53 - IP: 92.40.112.53 IP Information
ใช่ค่ะ นัสเปิดบัญชีที่นี่ แล้วส่งการ์ดไปให้แม่กดที่เมืองไทย เสียค่ากดครั้งล่ะ 150บาทแต่กดได้ครั้งล่ะ 10000บาทเอง นัสเปิดปัญชีกับแบงค์ HALIFAX ค่ะ
Back to Top
fahsi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fahsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2011 at 19:29 - IP: 94.172.48.93 IP Information
หวัดดีค่ะคุณณิ  ไม่ได้เข้ามาแชร์เลย ไม่รู้ยังจำได้ไหมเพราะฟ้าเคยตั้งกระทู้ส่งบัรตเอทีเอ็มไปไทยเหมือนกัน Smile  แต่เพราะมีปัญหากะแฟนเลยยุ่งวุ่นวายไปหมด พอได้บัตรก้อมาทะเลาะกันเรื่องเงินอีกConfused

จะบอกว่าสรุปฟ้าเปิดของ  HALIFAX เปิดชื่อร่วมกะสามี ได้การ๋ดมา 2 ใบภายใน 7 วัน ตอนเปิดก้อบอกตรงๆว่าจะส่งบัตรไปให้แม่ใช้ที่ไทย จะมีปัญหาไหม เค้าก้อบอกว่าไม่เป็นไรแต่ตอนได้บัตรแล้วให้โทรไปแจ้งเค้าว่าจะส่งบัตรไปไทยแล้วนะ เพราะว่ากฎของเค้าต้องโทรแจ้งก่อนไม่งั้นบัตรอาจโดนบล๊อค ( โทรหาคนที่ทำเรื่องเปิดบัญชีค่ะ) นั่นล่ะค่ะฟ้าก้อทำตามนั้น เอาเงินใส่ให้แม่ไป 150 ปอนด์ บอกเค้าว่าให้กดเหลือไว้200ทุกครั้ง กันไว้น่ะคะ แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าจะโดนหักจากการกดเงินทุกครั้งแค่ 1.50 ปอนด์ อันนี้ไม่แน่ใจ เพราะล่าสุดดูเงินออนไลน์ เหลือแค่ 2.30 ปอนด์ในบัญชี เพราะ 150 ปอนด์แม่กดไป 6500 บาทไทย แล้วไงเหลือแค่ 2.30ปอนด์ก้อเลยไม่รู้ว่าโดนจริงๆค่ากดเท่าไหร่ ดูที่สเตสเม็นในเน็ตมันยังไม่โชว์ ไว่จะมาอัพเดสให้นะคะ มีข้อมูลไรถามได้ค่ะพี่ณิSmile
ฟ้าค่ะ
Back to Top
xluely View Drop Down

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Apr 2011 at 01:01 - IP: 31.52.253.156 IP Information

ฝากกระทู้นี้ไว้หน่อยแล้วกัน นะ เรื่องโอนเงินจากอังกฤษไปไทย

Edited by xluely - 04 Nov 2012 at 18:36
Back to Top
Bbooky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bbooky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Apr 2011 at 01:45 - IP: 90.46.140.41 IP Information
สวัสดีค่ะ แต่ก่อนตอนส่งเงินก็ใช้บริการเวสเทิร์นค่ะ แต่ตอนนี้เปิดบัญชีทําบัตรเคดริตที่ก็เอาการ์ดนั้นไว้ไช้กดเงินในประเทศไทยและค่าบริการก็ครั้งละ 100-150บาทค่ะ
Back to Top
May Wocester View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote May Wocester Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2013 at 05:35 - IP: 151.226.35.201 IP Information
ตอนนี้สมัครแบงค์Barclays ค่ะเสียค่าโอน £25 ต่อครั้ง
ส่วนปลายทางเสัยค่ารับโอนครั้งละ 0.25%มากสุด 500บาทค่ะ
หากใครมีข้อแนะนำช่วยupdated ด้วยค่ะ
เมย์
May
Back to Top
nike View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nike Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2013 at 01:03 - IP: 173.231.43.120 IP Information
Originally posted by May Wocester

ตอนนี้สมัครแบงค์Barclays ค่ะเสียค่าโอน £25 ต่อครั้ง
ส่วนปลายทางเสัยค่ารับโอนครั้งละ 0.25%มากสุด 500บาทค่ะ
หากใครมีข้อแนะนำช่วยupdated ด้วยค่ะ
เมย์

Hifx.co.uk

หรือ

ส่งผ่าน ธ. กรุงเทพ สาขาลอนดอน (ไม่จำเป็นต้องไปถึงลอนดอนหรือมีบัญชีที่นั่น) ไปกูเกิ้ลดูเอง ลองอ่านที่พี่นกแปะประกอบดูด้วยก็ดี

http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=45429&KW=&PID=1179589#1179589
ไม่รับตอบคำถามหลังไมค์ในทุกๆกรณีเพราะไม่มีเวลาเข้ามาบ่อยๆและไม่ได้ตรวจ inbox ขอบคุณค่ะ
Back to Top
Taa View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Taa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2013 at 21:36 - IP: 171.100.196.110 IP Information
เวลามีเงินเข้ามาที่ธนาคารไทยพาณิชย์ จาก Aberdeen Scotland  หรือ จากประเทศอังกฤษ  ทางธนาคารที่เมืองไทยจะแจ้งเราให้ทราบมั้ยค่ะ ถ้าแจ้งผ่านทางไหนค่ะ sms หรือว่า email

ขอบคุณค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.219 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters