Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครพอที่จะแนะนำโรงแรมที่น่าพักที่สุดในกทม. บ้างคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ใครพอที่จะแนะนำโรงแรมที่น่าพักที่สุดในกทม. บ้างคะ

Author
alaila View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote alaila Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครพอที่จะแนะนำโรงแรมที่น่าพักที่สุดในกทม. บ้างคะ
    Posted: 13 Jan 2010 at 02:11 - IP: 85.165.33.39 IP Information
กำลังมองหาโรงแรมที่น่าพักที่สุดในกรุงเทพค่ะ
แต่ดูในเน็ตมันช่างหลากหลายเหลือเกินและเลือกไม่ถูกค่ะ
อย่างบางโรงแรม รูปในเน็ตก็ดูใหม่ทันสมัย น่าอยู่
แต่พอไปพักมันเก่าๆอ่ะ ไม่เหมือนในรูปConfused
ก็เข้าใจว่าเวปไซต์เค้าทำไว้นานแล้วสำหรับบางโรงแรม
ทีนี้ก็เลยถือโอกาสเข้ามาโพสถามว่าใครพอที่จะแนะนำโรงแรมดีๆ
น่าพัก อาหารอร่อย แบบว่าเพอร์เฟคน่ะค่ะ
หรือโรงแรมใหนที่ดีที่สุดในกรุงเทพคะ

ขอขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะBig smile

Vanskelighet er en utfordring ความยากลำบากเป็นสิ่งที่ท้าทาย
Back to Top
ratree View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 02:25 - IP: 86.94.234.222 IP Information

ถ้าจะให้เเนะนำนี่ต้องบอกบัดเจ็ดมาด้วยนะคะ จะได้เเนะนำถูกค่ะ

Back to Top
apologise View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apologise Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 02:31 - IP: 93.66.112.207 IP Information
the emerald รัชดาก้อดีนะค่ะ สะอาดด้วย เพราะเคยพาเจ้านาย และลูกค้าไปพัก แถมแถวนั้นก้อใกล้ที่ชอปปิ้ง หรือสถานบันเทิง มันก้อครบวงจรดี แต่คงจะไม่หรูสุดในกรุงเทพอ่ะค่ะ แต่สถานที่น่าพักใช้ได้เลยค่ะ แตทำงานอยู่รังสิต ไม่ค่อยรู้จักเยอะเท่าไหร่ เด๋วรอเพื่อมีท่านอื่นมาแนะนำที่อื่นให้นะค่ะ
แวะเอาเวปไซด์มาแปะให้ค่ะ เป็นโรงแรมสี่ดาวครึ่ง ไม่ถึงกับห้าดาว นะค่ะ

Edited by apologise - 13 Jan 2010 at 03:39
Back to Top
Sweetiemind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sweetiemind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 03:22 - IP: 84.49.207.76 IP Information
Originally posted by alaila

...............โรงแรมดีๆ
น่าพัก อาหารอร่อย แบบว่าเพอร์เฟคน่ะค่ะ
หรือโรงแรมใหนที่ดีที่สุดในกรุงเทพคะ

เอาแบบเพอร์เฟคเลย ก็ต้องเลือกโรงแรม 5 ดาวเลยค่ะ เช่น The Oriental Hotel, Peninsula Hotel หรือ Sukhothai Hotel เป็นต้นค่ะ แพงหน่อย แต่บริการดีค่ะ 

ถ้าจะเอาราคาไม่แพงมาก และวิวสวย อาหารหลากหลาย ใกล้แหล่งช๊อปปิ้ง ก็เสนอ Baiyoke Sky Hotel ค่ะ แต่ค่าอินเตอร์เน็ทแพงหน่อยค่ะ 300 บาท/ครึ่งชั่วโมง 600 บาท/24 ชั่วโมง

Edited by Sweetiemind - 13 Jan 2010 at 03:26
มาย Molde / 1976

Alt for foreldrene mine!

เราทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี! เราไม่ทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี!

อย่าสูญเสีย "ตัวตน" ด้วยคำพูดของคนที่ไม่รู้จัก "ตัวเรา"

Back to Top
BT View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote BT Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 03:52 - IP: 90.206.41.250 IP Information
แนะนำ conrad hotel คะ ห้องหรูทันสมัย บริการดี
เพนนินซูล่า วิวสวยคะ ขึ้นอยู่กับห้อง deluxe กว้างใช้ได้ อาหารอร่อยด้วย

ฮิลตัน หละคะ อาหารอร่อย บาร์หรูไฮโซมักๆ แต่ไม่เคยเห็นว่าห้องเป็นยังไงอะคะ
Back to Top
Mrs. Kennedy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mrs. Kennedy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 04:28 - IP: 82.42.161.26 IP Information
Intercontinental hotel ค่ะ เป็นโรงแรมแรกในกรุงเทพฯที่ดาวและแฟนพักด้วยกัน
สะอาด อริการดี ใกล้แหล่งช็อบปิ้ง และอาหารไทยชั้นใต้ดินของแรงโรมอร่อยค่ะ
กลับไปเมืองไทยคราวนี้ก็กะว่าจะไปพักที่นั่นอีกค่ะ
Dao & John Liverpool ( U.K )

Back to Top
Marisahpam View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Marisahpam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 05:05 - IP: 83.84.16.4 IP Information
 Swissotel Nai Lert Park ค่ะ
1. ถ้าชอบความเป็นส่วนตัว สวนใหญ่ ต้นไม้เยอะ สระว่ายน้ำ อลังการ (ล้านแปด)
2. ถ้าชอบบรรยากาศที่โรงแรมไม่สูง มี 5 ชั้น แต่ยาว ระเบียงมองออกไปเห็นสวน และต้นไม้ ทุกมุม
  ( แต่ต้องระบุว่า ขอห้องพัก Garden view  ไม่เอา City view)
3. โรงแรม 5 ดาว แต่ราคาไม่แพงมาก ถ้าเทียบกับ 5 ดาวอื่นๆๆ
   ลองเช็คที่เว็ป www.sawadee.com ดูค่ะ ราคาโปรโมชั่นเยอะ
4. อาหารอร่อย ห้องอาหาร หรือ คอฟฟี่ช็อป จัดบุฟฟบ่อย ทั้งกลางวัน และ กลางคืน
  (ราคาไม่แพง ทานได้เท่าไร่ เอาให้หนำ) เบเกอร์รี่อร่อยมากกกกกกก
5. อยู่ใจกลางเมือง เดินมาหน่อยก็ Central Chid Lom ใกล้สถานีรถไฟฟ้า เดินทางสะดวก
  ลองเช็คดูนะค่ะ เผื่อชอบ
 www.swissotel.com
Back to Top
MALMO View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MALMO Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 06:00 - IP: 192.168.182.38 IP Information

ปอฝ้ายเห็นด้วยค่ะ

ปอฝ้าย 1986 BKK/ Malmo
Back to Top
winwean View Drop Down

Post Options Post Options   Quote winwean Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 07:20 - IP: 119.64.85.101 IP Information

งบประมาณเท่าไหร่หรอคะ ต้องการบริเวณไหน จะได้แนะนำให้ถูกคะ Wink

Kim Wanwisa
Back to Top
benzy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote benzy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 07:51 - IP: 85.164.209.122 IP Information

ถ้าคุณเจ้าขอกระทู้บอกงบประมาณมาจะช่วยได้เยอะเลยค่ะ จะได้ช่วยหาให้ในเรทที่ต้องการได้ไงค่ะ  ถ้างบประมาณไม่จำกัดและต้องการบรรยากาศริมแม่น้ำ  The Peninsula Hotel Bangkok, Royal Orchid Sheraton Hotel & Tower ,Chatrium Suites Bangkok ,Bangkok Marriott Resort & Spa ,Mandarin Oriental Hotel Bangkok,Millennium Hilton Bangkok  , Shangri La Hotel Bangkok เป็นต้นค่ะ

ย่านในเมือง Courtyard by Marriott Bangkok ,Grand Hyatt Erawan Hotel Bangkok , Siam City Hotel Bangkok , Dusit Thani Hotel Bangkok , InterContinental Hotel Bangkok , Lebua at State Tower Hotel Bangkok ,The Sukhothai Hotel Bangkok , Majestic Grande Hotel Bangkok, Dream Hotel Bangkok , Emporium Suites Hotel Bangkok, Sheraton Grande Sukhumvit,The Imperial Queen's Park Hotel Bangkok , The Westin Grande Sukhumvit Hotel Bangkok ค่ะ
Benz,Bergen,1979
Back to Top
kate_u1 View Drop Down
PR สะใภ้ US

Post Options Post Options   Quote kate_u1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 09:18 - IP: 124.120.42.214 IP Information
ของบประมาณก่อนเลยค่ะ  แล้วถึงจะแนะนำได้นะค่ะ  ในกทม  มีโรงแรมดีๆเยอะมากเลยนะค่ะ
Back to Top
Sweetiemind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sweetiemind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 09:25 - IP: 84.49.207.76 IP Information

.........แบบว่าเพอร์เฟคน่ะค่ะ

........ 

อ้างถึงข้อความนี้ คิดว่าคุณ จขกท ไม่จำกัดงบประมาณนะคะ โรงแรมที่ดีที่สุดในกรุงเทพเท่าที่รู้มาก็ รร โอเรียลเตล ที่ถูกโหวตระดับโลกค่ะ  
มาย Molde / 1976

Alt for foreldrene mine!

เราทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี! เราไม่ทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี!

อย่าสูญเสีย "ตัวตน" ด้วยคำพูดของคนที่ไม่รู้จัก "ตัวเรา"

Back to Top
apple_beauty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apple_beauty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 10:10 - IP: 125.26.88.243 IP Information

แนะนำ Lebua at state tower อยู่สีลมหรูเงียบสงบ อาหารเช้าดีมาก แต่ห้องอาหาร ที่ชั้นบนสุดโรแมนติกมากๆขอบอกแต่แพงโคตร...อิอิอิ แต่ก้อคุ้มนะกินบรรยากาศกะคนที่เรารักอะคร้า...

President solitaire hotel and spa อยู่สุขุมวิท ซอย 11 ที่นี่ก้อดีค่ะ ห้องกว้าง สะอาดเงียบ แต่ก้ออยู่ที่เราจะเลือกเกรดของห้องอีกทีนะคะ สำหรับราคาพี่ไม่รู้ค่ะเพราะแฟนพี่เป็นคนจ่าย...อิอิอิ

"ทุกชีวิตที่ประสบความสำเร็จ...ล้วนเป็นหนี้บุญคุณอุปสรรค"
apple 1965 & tromso
Back to Top
apple_beauty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apple_beauty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 10:10 - IP: 125.26.88.243 IP Information

แนะนำ Lebua at state tower อยู่สีลมหรูเงียบสงบ อาหารเช้าดีมาก แต่ห้องอาหาร ที่ชั้นบนสุดโรแมนติกมากๆขอบอกแต่แพงโคตร...อิอิอิ แต่ก้อคุ้มนะกินบรรยากาศกะคนที่เรารักอะคร้า...

President solitaire hotel and spa อยู่สุขุมวิท ซอย 11 ที่นี่ก้อดีค่ะ ห้องกว้าง สะอาดเงียบ แต่ก้ออยู่ที่เราจะเลือกเกรดของห้องอีกทีนะคะ สำหรับราคาพี่ไม่รู้ค่ะเพราะแฟนพี่เป็นคนจ่าย...อิอิอิ

"ทุกชีวิตที่ประสบความสำเร็จ...ล้วนเป็นหนี้บุญคุณอุปสรรค"
apple 1965 & tromso
Back to Top
MooKitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MooKitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 10:13 - IP: 80.129.238.156 IP Information
ลองดูนะคะ   Smile

แต่ส่วนตัวชอบ  แกรนด์สุขุมวิท  บาย โซฟิเทล   ห้องแบบทันสมัยดีง่ะค่ะ   

ลองดูนะคะ  มีให้เลือก  สิบ อันดับ

1  โรงแรมแมนดาริน โอเรียนเต็ล กรุงเทพ

อันดับที่ 1

2 โรงแรมเซ็นทารา แกรนด์ แอท เซ็นทรัลเวิลด์ กรุงเทพ

อันดับที่ 2

3 โรงแรมดุสิตธานี

อันดับที่ 3

4  โรงแรมเพนนินซูล่า

อันดับที่ 4

5 โรงแรมบันยัน ทรี

อันดับที่ 5

6 โรงแรม มินเลเนียม ฮิลตัน กรุงเทพ

อันดับที่ 6

7 โรงแรมอินเตอร์คอนติเนนตัล

อันดับที่ 7

8 โรงแรมเลอ บัว แอท สเตท ทาวเวอร์

อันดับที่ 8

9 โรงแรมเอ็มโพเรียม สวีท

อันดับที่ 9

10 โรงแรมใบหยกสกาย กรุงเทพฯ

อันดับที่ 10

Edited by MooKitty - 13 Jan 2010 at 10:18
มดเอ็กซ์ อินทรีย์สาว...เหนื่อยใจ...แต่ยังไหวอยู่.. "Lift is like a box of chocolates... You never know what you're gonna get"
Back to Top
little_monkey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote little_monkey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 10:43 - IP: 124.121.74.250 IP Information
Originally posted by Sweetiemind

.........แบบว่าเพอร์เฟคน่ะค่ะ

........ 

อ้างถึงข้อความนี้ คิดว่าคุณ จขกท ไม่จำกัดงบประมาณนะคะ โรงแรมที่ดีที่สุดในกรุงเทพเท่าที่รู้มาก็ รร โอเรียลเตล ที่ถูกโหวตระดับโลกค่ะ  
ตามนั้นค่ะพี่มายด์ ถ้าคุณเจ้าของไม่ระบุ งบ แล้วอยากได้ โรงแรมดี ก็ต้อง แมนดาริน โอเรียนเต็ลค่ะ อันดับ หนึ่งของไทย

Back to Top
belluci View Drop Down

Post Options Post Options   Quote belluci Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 11:03 - IP: 202.91.18.194 IP Information
Four Seasons Hotel Bangkok kha ใกล้ทุกสิ่งอย่าง อาหารอร่อย ร้านเบเกอรี่รสเลิศSmile 
Back to Top
joojoobb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joojoobb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2010 at 18:42 - IP: 89.143.43.178 IP Information
พระนครนอนเล่นค่ะ

เข้าgoogle ค้นหาคำนี้เลย รับรองน่าพัก    แต่ยังไม่เคยไปนะค่ะ  เข้าไปดูแล้วเห็นน่ารักดี เลยบอกต่อ
Back to Top
nok london View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nok london Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2010 at 19:43 - IP: 92.40.165.187 IP Information
นกแนะนำใบหยกโรงแรมนี้ใกล้ ศูณการค้าสะดวกมากค่ะ ค่าห้อง สามพันกว่าบาทตอนเย็นขึ้นไปกินอาหาร บุบเฟ่หัวละหดร้อยห้าสิบที่ชั้นบนสุงวิวสวย และกินเสร็จขึ้นไปนั่งบาร์ข้างบนสุดของตึก เห็นวิวสวยตอนกลางคนของกรุงเทพสวยมากๆค่ะ ส่วนโนโวเทลใกล้ๆสยาม มีความรู้สึกส่วนตัวไม่ดี นกกับแฟนจองโรงแรมจากอังกฏษ ผู้ใหญ่สองคนพอถึงเมืองไทยนกให้แฟนไปเช็กอินก่อน ตัวนกเองเอาเงินไปแลกที่เยาวราช ประมาณสามชั่วโมงเพราะแวะชื้อของ ที่มาบุญครองด้วยจะขึ้นไปบนห้องยามกักตัวไว้ไม่ให้ขึ้น นกถามว่าทำไมขึ้นไม่ได้แฟนนกอยู่ เขาบอกถ้าแฟนอยู่ก็ให้จ่ายหนึ่งพันบาทแล้วให้ขึ้นไป  อ้าวจ่ายค่าห้องแล้วต้องจ่ายค่าขึ้นด้วย ทั้งเหนือยทั้งหิวงานนี้มียาว เรียกพบผู้จัดการเลยค่ะคอบตอบที่ได้คือคำขอโทษเสียงอ่อยๆค่ะขอโทษครับ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote alaila Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2010 at 20:13 - IP: 85.165.33.39 IP Information
โอ้ ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ
ส่วนงบประมาณไม่ได้แจ้งไว้ค่ะ
เพราะอยากรู้ว่าโรงแรมใหนดีที่สุด
แล้วจะเข้าไปเช็คดูอีกทีค่ะ
ถ้าแพงมากสู้ไม่ไหวก็คงจะเลือกรองลงมา

เพราะแฟนถามบ่อยเหลือเกินว่าเธอไม่รู้เลยหรอว่าโรงแรมใหนดีที่สุดในกรุงเทพ
ไอ้เราก็ไม่รู้ เลยเข้ามาถามเลดี้อินเตอร์ที่เคยพักมา น่าจะมีคำแนะนำที่ดี
ถ้าว่า แมนดาริน โอเรียนเต็ลดีที่สุด ก็จะเช็คดูค่ะBig smile
 peninsula hotell, sukhothai hotell,Lebua at state tower,four seasons hotell

ที่กล่าวมาน่าสนใจดีค่ะ
ส่วน Baiyoke sky hotell, the emerald hotell,  and Swissotell ก็เคยพักแล้วค่ะ

ที่นี้เลยอยากขอลองอย่างอื่น

ขอบคุณอีกครั้งทุกคำแนะนำนะคะSmile
Vanskelighet er en utfordring ความยากลำบากเป็นสิ่งที่ท้าทาย
Back to Top
Ugly_Belly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ugly_Belly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2010 at 20:42 - IP: 58.8.44.26 IP Information
ขอมาแจมด้วยคนค่ะ โอเรียนเต็ล เป็นโรงแรมที่ถูกโหวตให้ดีที่สุด เนื่องจากการบริการค่ะ ถ้าอยากจะพักห้องหรูหราแบบทันสมัยไม่แนะนำโอเรียนเต็ลนะคะ แต่ถ้าอยากได้โรงแรมที่บริการดีเลิศ เชียร์โอเรียนเต็ลเต็มที่ค่ะ แก้วเคยทำงานฟร้อนไลน์ของโอเรียนเต็ลมาก่อน ปรึกษาได้นะคะWinkWink
Back to Top
Ugly_Belly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ugly_Belly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2010 at 20:45 - IP: 58.8.44.26 IP Information
ส่วนเรื่องอาหารแนะนำล่วงหน้าว่าห้องนอร์มังดีค่ะ ไปใช้บริการที่โอเรียนเต็ลแล้วจะติดใจ (ขนาดลาออกมาแล้วยังอดที่จะเชียร์ที่ทำงานเก่าไม่ได้เลยค่ะTongue)
Back to Top
orr_4778 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote orr_4778 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2010 at 21:38 - IP: 149.254.218.57 IP Information

โจทย์ กว้างมากกกกกก ค่ะ

เพราะว่า ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้ต้องการย่านไหน ย่านธุรกิจ ย่านช็อปปิ้ง หรือย่านออกแนวเงียบสงบ ร่มรื่น
ท่าระบุความชอบ หรือย่านมาด้วยน่าจะดีนะค๊ะ เพื่อนๆพี่ๆ เว็ปนี้จะได้ช่วยกันSmile
ออ ณ Aberdeen
Back to Top
ภัทรวรินญ์ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ภัทรวรินญ์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 22:56 - IP: 115.67.205.140 IP Information

ขอ แนะนำ โรงแรม เลอเมอริเดียน แถว สุรวงศ์ เพราะเพิ่งไปพักมา คะ เป็น โรงแรมเปิดใหม่ ห้องพัก สะอาด ทันสมัย พนักงาน ต้อนรับดี มากๆๆ ไม่ไกลจากแล่งช็อปปิ้ง ใกล้สีลม พัฒน์พงษ์ เดินไปไม่ไกลใกล้ สวนลุมไนท์พลาซ่าด้วยห้องพักออกแนวโมเดิรน์ทันสมัย อยากให้ไปลองดูคะราคาประมาณ สามพัน กว่าบาท

Back to Top

Post Options Post Options   Quote alaila Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2010 at 21:30 - IP: 85.165.32.182 IP Information
แค่อยากรู้ข้อมูลเฉยๆค่ะ ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ
อย่างน้อยๆก็พอรู้ว่าโรงแรมใหนดีที่สุดในกรุงเทพ
หากมีใครถามก็จะได้แนะนำถูกค่ะ เดี๋ยวเขาจะหาว่าเราไม่รู้ได้ยังไง

ส่วนตัวไปเช็คดูแล้ว แพงมากกกกกก เป็นโรงแรมสำหรับคนชั้นธุรกิจ
และเจ้าคุณนายคุณทั้งหลาย อย่างเหมยคงได้แค่มองค่ะ
ถูกลอตเตอรี่เมื่อไหร่ จะไปพักค่ะ 55+

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ทุกๆคำตอบเลยBig smile
Back to Top
bunny2teddy View Drop Down
หัวหน้าห้อง

Post Options Post Options   Quote bunny2teddy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2010 at 22:12 - IP: 84.194.68.45 IP Information
พี่ๆแนะนำน้องเหมยไปหมดแล้ว มาขอแซวป้าเปิ้ล Presedent solitaire นี่มาเห็นด้วยค่ะ เพราะตอนฮันนีมูนไปพักมา ห้องพักสมราคาจริงๆ แถมบริการก็ดีมากๆ มีชัตเติ้ลจากโรงแรมมาหน้าซอยด้วย สระว่ายน้ำก็มีเพลงใต้น้ำ ตอนจองไปพอดีมีโปรพอดี ราคาเลยไม่มากเท่าไหร่ แต่เจอราคาตอนนี้เข้าไป หงายเงิบไปเลยLOLLOL

Back to Top
Moonielsen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Moonielsen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2010 at 23:36 - IP: 124.120.210.223 IP Information

The Four Seasons Hotel

Back to Top
sonpunya View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote sonpunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2010 at 18:52 - IP: 125.24.232.136 IP Information
ที่โรงแรมเดอะทวินทาวเวอร์ไง เขาจัดให้ในราคา 999 บาทเอง บรรยากาศก็ดี เป็นโรงแรมสุดหรูเลยนะ ถ้าสนใจโทรไปถามที่ 022169555 หรือ เข้าไปดูที่ http://www.thetwintowershotel.com
Back to Top
kissie View Drop Down
ปชส. สะใภ้จิงโจ้

Post Options Post Options   Quote kissie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2010 at 23:06 - IP: 58.9.114.42 IP Information
Originally posted by Ugly_Belly

ส่วนเรื่องอาหารแนะนำล่วงหน้าว่าห้องนอร์มังดีค่ะ ไปใช้บริการที่โอเรียนเต็ลแล้วจะติดใจ (ขนาดลาออกมาแล้วยังอดที่จะเชียร์ที่ทำงานเก่าไม่ได้เลยค่ะTongue)

Confirm! ค่ะ Thumbs Up

ส่วนเรื่องห้องพัก ขอเชียร์ The Peninsula Hotel ค่ะ บรรยากาศในห้องอบอุ่น โรแมนติก แต่ต้องเลือกเป็นห้อง balcony นะคะ จะได้เห็นวิวสวยๆฝั่งตรงข้ามคือ โรงแรมโอเรียนเต็ล ค่ะ
Back to Top
Arale2010 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Arale2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jun 2010 at 07:35 - IP: 91.178.167.237 IP Information
โรงแรมดี ๆ ที่ กทม. มีเยอะค่ะ ขึ้นอยู่กับงบประมาณและความสะดวก คิดว่าโรงแรมหรู ๆ อย่างพวกสุโขทัย เพนิซูล่าหรือโรงแรมห้าดาวบางแห่งถ้าพักห้องธรรมดาก็ไม่ได้หรูหรามากมายแถมแพงมาก ๆ ไม่คุ้มค่ะ
ส่วนตัวแล้วเคยพักมาหลายที่เหมือนกัน แต่ที่ถูกใจที่สุดเห็นจะเป็นที่ The Davis Bangkok (เป็นโรงแรมของคุณชูวิทย์ กมลวิศิษฐ์) บริการดีมาก.... ห้องพักมีหลายโซนให้เลือกค่ะ แบบโมเดิร์น แบบเรือนไทย (มีทั้งหมด 3 ตึก) ตั้งอยู่สุขุมวิท 24 ใกล้ห้างดิอิมโพเรียม สถานีรถไฟฟ้า สตาร์บัคและร้านอาหาร ผับ บาร์และอื่น ๆ
ภาพบางส่วนก่อนตัดสินใจเข้าพักนะคะ Wink (ห้องโดม ตึกคอนเนอร์) ห้องนอน, มุมทำครัว, จากุซซี่, ห้องซาวน่า, ทีวี 2เครื่องพร้อมเครื่องเล่นดีวีดีและสเตอริโอ, ห้องน้ำ 2ห้องและความสะดวกอื่น ๆ อีกมากมายค่ะ
คุ้มค่ากว่าพักที่ใบหยกสกาย(สเปซโซน) พินิซูล่า สุโขทัย หรือบางแห่งที่ราคาเท่ากัน ยังไงลองพิจารณาดูนะคะ

ปล. ห้องรกไปนิดต้องขออภัยด้วยนะคะ

Edited by Arale2010 - 18 Jun 2553 at 07:36
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.258 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters