Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ฟินแลนด์ > * สะใภ้ ฟินแลนด์ / Finland
  New Posts New Posts RSS Feed: วิธีลงรูปง่ายๆ(แบบละเอียดค่ะ)
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

วิธีลงรูปง่ายๆ(แบบละเอียดค่ะ)

Page  12>
Author
pimonpun View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote pimonpun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: วิธีลงรูปง่ายๆ(แบบละเอียดค่ะ)
    Posted: 13 Jan 2010 at 15:57 - IP: 91.153.144.194 IP Information
Sleepyก่อนอื่นสวัสดีสมาคมคนหนีร้อนมาอยู่หนาวค่ะมีเพื่อนๆหลายคนยังลงรูปกันไม่เป็นเก๋เลยไปรวบรวมข้อมูลแบบดูง่าๆมาให้ค่ะเพื่อนๆคนไหนยังไม่เข้าใจทิ้งคำถามไว้นะค่ะเด๋วแม่ลูกอ่อนขาเม้าส์จะมาตอบให้ค่ะ
เริ่มเลยดีกว่าโม้มากๆเด๋วติดลมEmbarrassed

How To : Photoscape (โปรแกรมแต่งรูปสุดเจ๋ง) 1

วันนี้ จะแนะนำโปรแกรมที่น่าใช้ สำหรับเพื่อนๆ น้องๆ ที่ชอบแต่งรูปใส่ในไดอารี่ออนไลน์เป็นชีวิตจิตใจ ไม่ต้องพึ่งโฟโต้ช๊อปขาใหญ่เค้า.. โปรแกรมนี้ชื่อ PhotoScape นะคะ.. เอามาจากครูหมูแห่งบ้าน AF เอ้ยยยยย สอนวิธีการใช้งานโดย มู๋ต๋า ค่ะ (พี่ก๊อปมาทั้งยวงเลยฮ่ะ)+(แม่ลูกอ่อนขาเม้าส์ก๊อปมาอีกทีค่าา)

งานนี้ ก็ขอขอบใจนายแบบหนุ่มน้อยสุดหล่อนามว่า นู๋วิกเตอร์ ด้วยนะจ๊ะ

ครู Muu~TaH กรุณาแนะนำการใช้งานไว้ดังเน้... 

PhotoScape มีดีที่ใช้ง่าย แถมยัง Mix รูปหลายๆ รูป เอาไว้ได้ในเฟรมเดียว , รีไซส์ก็ได้ แต่งแสงแต่งสี, ทำซีเปีย, ทำขาวดำ, แคปหน้าจอแบบไฮโซ เลือกได้ว่า จะแคปแบบเต็มเฟรม หรือว่าแบบเฉพาะหน้าต่าง แบบไม่ติด TaskBar ด้วย

รวมไปถึงทั้ง Rename เป็นไฟล์ที่เป็น Raw File ก็ได้ด้วย , แถมเปลี่ยนจาก Raw ให้เป็น JPG ก็ยังได้ด้วยนะ , แถมทำภาพเคลื่อนไหวได้ด้วย เหมือน imageready โอวว พระเจ้าจอร์ช  โปรแกรมนี้ทำได้หมดเลย สารพัดประโยชน์มากมาย แถมไฟล์ยังเล็กแค่ 10 MB เอง ไม่หนักเครื่อง โหลดไวปุ๊บปั๊บ ^^

ดาวโหลด PhotoScape Click!!! 
หรือ http://www.photoscape.org/ps/main/download.php

พอดาวโหลดแล้วติดตั้งเรียบร้อย เราก็มาเริ่มรู้จักโปรแกรม PhotoScape กันเลย

ไอค่อนหน้าจอเป็นแบบนี้นะก๊ะ ^^

คลิกปุปเราจะเจอแบบนี้

แต่จะทำ How To แค่ไม่กี่เมนูนะคะ
เพราะว่าเหนื่อยโฮกกกก เวลาทำ How To
ทั้งต้องแคพ ทั้งต้องเขียนคำอธิบาย
แต่พยายามทำให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้
พยายามทำให้เข้าใจง่ายและละเอียดที่สุดเท่าที่จะทำได้จ้ะ ^^

ไม่อยากจะให้แค่ดูรูปเฉยๆ นะคะ
อยากให้อ่านคำอธิบายอย่างละเอียดถี่ถ้วนด้วยจ้า ^^

โปรแกรม Edit รูป แต่งรูปโดยทั่วไป

รวมรูปหลายๆ รูปไว้ใน Page เดียว

ไม่ต้องพึ่งใครมาแคพหน้าจอให้อีกแล้ว!!!!

วันนี้จะเขียนเกี่ยวกับเมนู Editor ก่อนนะคะ
นั่นคือ รีไซส์,แต่งแสง,แต่งสี,ทำลูกเล่นกับพื้นผิวภาพ โอยสารพัด!!

แนะนำเครื่องมือ ด้านขวามือริมหน้าจอในโปรแกรมกันก่อนค่ะ

คร่าวๆ ก็ตามนี้
ถ้าอ่านเข้าใจแล้ว ก็ไปลุยกันเลย!!!!!

เลือกคลิกที่ Editor นะคะ

ตอนนี้เราอยู่ในโหมด Editor กันแล้ว

เลือกรูปที่เราจะเอามาแต่ง จากโฟลเดอร์ที่แสดงทางซ้ายมือได้เลยค่ะ

ในกรณีที่ภาพที่เราเปิดมาเป็นแนวนอน
หรือว่ากลับหัวอะไรแบบนี้ ให้เราใช้ Rotate คือกลับหัวภาพให้อยู่ในสภาพปกติก่อนค่ะ ^^

แถบสถานะจะบอกขนาดไซส์ ของรูป Original ที่เราเปิดมาค่ะ

คลิกที่ลูกศรตรงปุ่ม Resize เพื่อที่จะเลือกขนาดรูปภาพค่ะ
ตามตัวอย่าง จะเอารูปมาใส่ในไดอารี่ที่ Yenta4 ที่มีขนาด Body ของเนื้อหาไดอารี่
ขนาด 515px เพราะฉนั้นเลยเลือกรีไซส์ที่ความกว้าง 400px ค่ะ

พอคลิกรีไซส์ปุ๊ป แถบสถานะจะบอกเราทันทีว่า ขนาดของรูปภาพของเราคือ 300x400 px

นี่คือรูปที่รีไซส์เฉยๆ ยังไม่ได้แต่งค่ะ

แค่นี้เอง รีไซส์ จบไปแล้ว ง่ายมากๆๆๆ เลยใช่มั้ยยยย

---------------------------------------------------------------------------------------

ต่อไป เราจะมาเริ่มแต่งรูปกันนิดๆ หน่อยๆ พอสังเขปนะคะ

อยากให้ภาพสว่างขึ้นอีกนิด
ก็ไปที่ Bright,Color แล้วเลือก Brighten เลยค่ะ
อยากจะสว่างแค่ไหนก็เอาเลยยย สว่างน้อย กลาง มาก ตามลำดับไปค่ะ
Darken คือปรับให้มืดลงค่ะ
ส่วน Deepen คือให้รายละเอียดของภาพคมชัดขึ้นอีกนิดหน่อยค่ะ

อันนี้ปรับให้สว่างหน่อยนึงแล้ว ^^

ปรับให้ซอฟท์ เหมือนแบลอๆ
อันนี้แอบเรียก(คนเดียว) ว่า เป็น "ภาพในฝัน"
เหมือนใส่ Filter Soft ยังไงยังงั้นเลย

ตัวนี้เลือกแค่กลางๆ ก็พอค่ะ แต่ถ้าชอบวิ้งมากก็เอา High ไปเลยยย

พอแต่งจนพอใจ วิ้งมาก วิ้งน้อย จนพอใจแล้ว
เราก็เอารูปมาใส่กรอบน่ารักๆ กันเลย

เลือกกรอบจาก Frame ที่มีให้เลือกล้านแปดแสนแบบ ฮ่าฮ่า

พอเราเลือกกรอบที่ชอบได้แล้ว
รูปเราจะมีไซส์ใหญ่กว่าปกตินิดหน่อยค่ะ
คือเราตั้งสูงไว้ 400 มันก็จะสูงกว่านั้น

รีไซส์อีกทีเพื่อป้องกันธีมแหกกระจุย

จะได้แบบนี้!!!!!!!!!

เห็นไหมง่ายนิดเดียวเอง
แค่นี้ก็ได้กรอบเก๋ๆ แล้ว ^^

---------------------------------------------------------------------------------------

ทีนี้เรามาเพิ่มลูกเล่นกัน
เช่น ใส่คำพูด,ใส่ตัวตุ๊กตาน่ารักๆ

คลิกเลือกแถบจาก Home มาเป็น Object ค่ะ

คลิกตรงไอค่อยรูปภูเขาเพื่อแทรกรูปลงไป
รูปจะมีมาให้ในโปรแกรมด้วยค่ะ ส่นใหญ่ก็จะใช้รูปการ์ตูนนี่แหละ
กวนดี และเหมาะกับวัย(กลับ) ฮ่าๆๆๆ

จะขึ้นไอค่อนการ์ตูนมากมายรอเราเอามายำ ยำ ยำ ยำ ค่ะ ^^

พอเลือกรูปที่ต้องการได้แล้ววววววววววววว
ก็จะเป็นเช่นนี้ค่ะ
คำอธิบายอยู่ในรูปค่ะ ^^
เราสามารถ หมุน วาง ย้าย ได้ง่ายมากๆ เลยจ้า
อยากย้ายไปวางตรงที่ชอบ ก็ คลิกแล้วลากไปวางเลย ง่ายนิดเดียว

จบเรื่องแทรกรูปการ์ตูนน่ารักๆ!!
ง่ายมั้ยยยยยยยยยยยยยย
ถ้าเป็นโฟโต้ชอบจะไม่ง่ายแบบนี้
อธิบายกันยาวยืดดดดดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ต่อไปเป็นการ เขียนข้อความลงไปในภาพของเรา

คลิกที่เครื่องมือรูปตัว T แล้วจะขึ้นมาเป็นแบบนี้ค่ะ
เราก็พิมพ์ข้อความ,เลือกสี ,เปลี่ยนฟ้อนต์ ได้จากตรงนี้เลยค่ะ

สามารถย้าย และหมุน ได้เหมือนกับการแทรกรูปภาพทุกประการค่ะ

พอใจแล้วก็ Save เลย!!!

เลือกคุณภาพของรูปที่ต้องการเซฟค่ะ

เรียบร้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย~

วันนี้หมดแค่บท Editor ก่อนนะคะ
หน้าต่อไปเราจะมาลองเล่นแบบ ยำรูปใส่หลายๆ เฟรมกัน

How To : Photoscape (โปรแกรมแต่งรูปสุดเจ๋ง) 2 
http://webboard.yenta4.com/topic/225758

ขอบคุณ Muu~TaH สำหรับการสอนใช้งานโปรแกรมดีๆ แบบนี้นะคะ

สำหรับน้องๆ เพื่อนๆ สมาชิก หากใช้งาน มีปัญหา ก็ลองศึกษาดูนะคะ ใช้งานไม่ยาก
แต่ไม่ต้องมาถามในนี้ เพราะ Muu~TaH คงจะไม่มีเวลามาตอบแล้ว

มาทำภาพโพลารอยด์กันเถอะ (Poladroid)
http://webboard.yenta4.com/topic/358052

poladroid

Edited by pimonpun - 15 Feb 2010 at 18:26
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimonpun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2010 at 16:04 - IP: 91.153.144.194 IP Information
http://www.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=93045
การใส่รูปในกระทู้
หากท่านต้องการใส่รูปในกระทู้สามารถทำได้ ดังนี้นะค่ะ
  1. คลิกที่  เพื่อตั้งกระทู้
  2. กรอกรายละเอียดที่ต่างให้ครบ  จากนั้นก็เอาเมาส์คลิกตรง ตำแหน่งที่ต้องการที่จะวางรูป
  3. จากนั้นคลิกที่  เพื่อใส่รูป จะมี window เด้งขึ้นมา ดังนี้

การใส่รูปทำได้ 2 แบบ ดังนี้

3.1  การใส่รูปที่อยู่ในเครื่อง คอมพิวเตอร์  สมารถทำได้ ดังนี้

1. คลิกที่  เพื่อเลือกรูป จากคอมพิวเตอร์ของท่าน
  2. เมื่อเลือกรูปเสร็จแล้วให้คลิกที่  
  3. รอโหลด สักครู่
    (ระยะเวลาที่ใช้โหลดขึ้นอยู่กับขนาดของรูปที่ท่านใช้ หากรูปมีขนาดใหญ่ก็จะโหลดนาน ซึ่งสามารถโหลดได้ สูงสุด 200K ต่อ 1 รูป )
  4. เมื่อโหลดเรียบร้อยแล้ว จะมีรูปปรากฏอยู่มในช่อง ของ Preview ( ด้านขวามือ )
  5. จากนั้น ก็คลิกที่ OK เป็นขั้นตอนสุดท้าย

3.2  การใส่รูปที่มีอยู่ในระบบ Internet

1. คลิกขวามที่รูปที่ต้องการนำมาใช้  และเลือก Propreties
  2. Copy เอา Url ของรูปมา เช่น http://www.ladysquare.com/uploads/42380/lady_001.jpg

3. นำมาวางในชื่อ Image URL

4. จากนั้นคลิกที่  Preview จะมีรูปปรากฏในช่อง Preview ( ด้านล่าง)
  5. จากนั้นคลิกที่ OK เป็นขั้นตอนสุดท้าย

Back to Top
Rakas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rakas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2010 at 22:42 - IP: 124.122.48.35 IP Information
โอ๊ววววววววววววววววว ข้าน้อยขอคาราค่ะ คาราวะจาไม่สุภาพน๊า

สุดๆน้องเก๋ ทุ่มเท และมีน้ำใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก กรีสสสสสสสสส เดี๋ยวเสาร์นี้ เจ่เจ้ทำภาพใหม่ดีฟ่า ส่งการบ้านครูน้องเก๋

กิ๊ปปี้ บ้านฟินน์คร๊าบ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimonpun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2010 at 23:27 - IP: 91.153.144.194 IP Information

มันแต่งได้หลายแบบนะพี่กิ๊บแล้วก้อง่ายมากๆๆค่ะเอาอันเก่าๆมาให้ดูSleepy

Edited by pimonpun - 14 Jan 2010 at 23:27
Back to Top
Gremlins View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gremlins Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 14:40 - IP: 91.156.120.110 IP Information
เยี่ยมไปเลยแม่เก๋!! น่าหนุกเนาะ เดี๋ยวจะลองทำดู Hug
ออยจ้าาา
Back to Top
FruLille View Drop Down
PR สะใภ้ เดนมาร์ก

Post Options Post Options   Quote FruLille Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 16:12 - IP: 80.62.148.53 IP Information
น้องเก๋พี่ขอยืืมลิ้งไปแปะในบ้านหน่อยนะจ๊ะ ตอนนี้พี่เปิดเทอมการบ้านเยอะเลยไม่มีเวลาเยอะั้เหมือนเมื่อก่อน ที่ว่าจะทำกระทู้ทำีูรูปเองก็เลยไม่ได้ทำ แบบว่าขี้เกียจด้วยอ่ะLOLCool  น้องเก๋คงไม่ว่าอะไรนะจ๊ะ Big smile
ขอบคุณนะจ๊ะBig smileBig smile

Big smile
Alder er kun et tal,ikke nødvendigvis lig med visdom eller modenhed.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimonpun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2010 at 17:16 - IP: 91.153.144.194 IP Information
Avatarพี่เกดตามสบายเลยค่ะเพราะหนูก้อก๊อปเค้ามาอีกทีหุหุ
Avatar แม่ออยลองเล่นดูสนุกดีเราเอาไปทำการ์ดได้ด้วยนะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimonpun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 01:05 - IP: 91.153.144.194 IP Information
แวะมาเพิ่มเติมค่าา

How To : Photoscape (โปรแกรมแต่งรูปสุดเจ๋ง) 2

ต่อไปเรามาว่ากันที่เมนู Page กันบ้างค่ะ

อันนี้มีไว้สำหรับ Mix รูปเอาไว้ในเฟรมเดียวได้เลยนะคะ ^^

ขั้นตอนที่แสนง่ายยยย มาดูกันเลย ^^

รู้จักแถบเครื่องมือด้านขวากันก่อน

เมื่อเลือก Layout ที่ต้องการได้แล้ว เราก็ต้องกำหนด ไซส์ กว้างยาวของรูปกันก่อนค่ะ

ปรับแต่งได้ตามใจตามรูปภาพเลยค่ะ ^^
แต่เราชอบใช้ 3:4 อิอิ

เมื่อคลิกขวา ที่ช่องของ Layout ที่เราต้องการแล้วจะเป็นอย่างนี้ค่ะ

เป็นการตั้งค่า ปรับแสงแต่งสี ได้ง่ายๆ ตามใจเราเลยจ้า

เมื่อเราคลิกที่ปุ่ม Frame ที่แถบเมนูด้านขวา เพื่อเลือกกรอบแบบที่เราชอบแล้ว
ก็จะได้กรอบที่เราเลือก อยู่ในทุกช่อง ทุกรูปใน Layout ที่เราเลือก
ส่วนถ้าอยากได้กรอบต่างกัน ก็คลิกขวาที่ช่องนั้นๆ แล้วเลือก Assign Frame ค่ะ
แค่นั้นเราก็เลือกเฟรมที่ชอบ แบบต่างกันทุกๆ ช่องแบบไม่เหมือนใครได้แล้วจ้ะ

อันนี้เลือกที่จะทำแต่ละช่องแบบสีไม่เหมือนกันนะคะ
ซึ่งเราทำได้เลยนะ ในแต่ละช่อง คลิกขวาแล้วแต่งตามเครื่องมือที่อธิบายไว้ตามรูปด้านบนได้เลยค่ะ

เสร็จแล้วก็เซฟได้เลย ง่ายมากมาย

ตอนนี้สั้นนิดเดียวเองงงงงงงงงงงงงงงง

แต่ลืมคิดไปว่า ลืมสอนให้เปลี่ยนโทนสีรูปเป็นซีเปีย เป็นขาวดำ ในส่วน Editor
ว๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ลืมสนิทเลย
เอาเป็นว่า จะมาสอนใหม่ในหน้าต่อไปที่เป็นส่วนของการ Capture หน้าจอแล้วกันเนอะ
จะแถมเอาไว้ตรงนั้น ^^

How To : Photoscape (โปรแกรมแต่งรูปสุดเจ๋ง) 1

ขอบคุณ Muu~TaH สำหรับการสอนใช้งานโปรแกรมดีๆ แบบนี้นะคะ

Back to Top
bunny2teddy View Drop Down
หัวหน้าห้อง

Post Options Post Options   Quote bunny2teddy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 01:24 - IP: 84.194.68.189 IP Information
แก้ไขคำนิดนึงนะคะ ละเอียด ไม่ใช่ ระเอียดค่ะ ขอบคุณค่ะWink

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimonpun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 16:58 - IP: 91.153.144.194 IP Information
ขอบคุณแม่ตุ้ยหัวหน้าห้องมากๆค่ะช่วงนี้เก๋เริ่มเพี้ยนๆอีกแล้วEmbarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimonpun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 17:47 - IP: 91.153.144.194 IP Information
How To : Photoscape (โปรแกรมแต่งรูปสุดเจ๋ง) 3ทำภาพกระพริบใน Photoscape

เห็นมีคนถามมา ว่าทำภาพกระพริบใน Photoscape ยังไง

วันนี้เลยมาสอนให้ค่ะ
1. เปิดโปรแกรมขึ้นมา เลือก Anigif

2. กด Add > Add a photo ( ทางด้านขวามือของโปรแกรม )
เราสามารถเลือกได้หลายๆ ภาพ ถ้าไฟล์ภาพอยู่ห่างกัน เราอาจจะกดปุ่ม Ctrl ค้างไว้ แล้วเลือกภาพ

เมื่อได้ภาพตามที่ต้องการแล้วก็กด OK
(เพิ่มเติมแต่เก๋จะใช้วิธีดึงรูปแล้วมาวางค่ะ)

3. บางทีภาพที่เราเลือกมาอาจมีขนาดใหญ่เกินไป เราก็จะลดขนาดภาพลง

ดูที่ Canvas จะปรับขนาดแบบตั้งเองก็ไปที่ Set the canvas size แล้วตั้งค่า ใส่ตัวเลขลงไปทั้งสองช่อง

สำหรับตรงนี้จะไม่เหมือนการย่อรูปในโฟโต้ช็อป เราต้องตั้งขนาดขึ้นมาเอง ตั้งให้สมดุลกัน
หรืออีกวิธีที่ง่าย คือเลื่อนแถบ Resize ส่วนในช่อง % อย่าไปยุ่งได้เป็นดี แหะๆ
4. ปรับตั้งค่าเวลา เลือก Change Time แล้วตั้งค่าเวลา

ใครที่เคยใช้ ImageReady อันนี้ก็ทำนองเดียวกัน 1 วินาที คือ 100

ที่เค้าให้มาคือ 50 ก็คือ ครึ่งวินาที

ส่วน Change only display time of the selected frame คือ เลือกเฟรมภาพ

แล้วปรับเวลาในส่วนของภาพนั้นโดยเฉพาะ

เมื่อตั้งเวลาเสร็จ กดปุ่ม OK

. คราวนี้มาดูที่ Change Effect คือปุ่มที่ปรับเอฟเฟคของภาพ

ลองเล่นดูเองก็แล้วกันค่ะ เยอะเกินจะอธิบายไหว 555*

6. ลองกด Play ดู ( ใต้ปุ่ม Web Browser Preview ) ว่ามันภาพมันสมใจที่เราต้องการแล้วรึยัง

ถ้ายังก็ปรับไปเรื่อยๆ แต่ถ้าโอเค แบบนี้แหละใช่เลย ! ก็กดเซฟ เป็นอันเสร็จภาร(ะ)กิจ

*ถ้ามีข้อสงสัยตรงไหนก็ถามได้เลยนะคะ

Edited by pimonpun - 16 Jan 2010 at 17:48
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimonpun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 17:53 - IP: 91.153.144.194 IP Information
ขอบคุณน้องลิง(จี)ณ.ladyinterที่เอาโปรแกรมนี้มาสอนก่อนนะค่ะHeart
ขอบคุณhow to ของ muutah สุดๆๆไปเลยค่าHeart
ps..ถ้าทำกันได้แล้วช่วยเอามาให้แม่ลูกอ่อนขาเม้าส์ดูด้วยนะค่าHeart
Back to Top
Rakas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rakas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 14:36 - IP: 124.121.96.38 IP Information
ครูน้องเก๋ ยังส่งไม่ทันอ่ะคะ เจ๊เต่า เดี๋ยวเสร็จเมื่อไหร่จะเอาไปลงลายเซ็นเน้อ อิอิ ขอหาภาพสวยๆก่อนเด้อค่ะ

กิ๊ปปี้ บ้านฟินน์คร๊าบ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimonpun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2010 at 02:20 - IP: 91.153.144.194 IP Information
Back to Top
dj4ever View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dj4ever Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2010 at 11:25 - IP: 61.19.228.46 IP Information
Thumbs UpThumbs UpThumbs UpThumbs Up
adesso vivo insieme per sempre con il mio amore in BKK TI AMO...\\(^o^)//
Back to Top
honey_bee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote honey_bee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2010 at 17:16 - IP: 91.44.216.173 IP Information
สวัสดีค่ะคุณเก๋

ขอบคุณมากเลยค่ะที่นำความรู้มาแชร์กัน  ปกติทำอะไรแบบนี้ไม่ค่อยจะเป็นเลย วันนี้ลองทำดูง่ายจริงๆ ด้วยค่ะ  เอาการบ้านมาส่งด้วยค่ะSmile

ชื่อน้ำผึ้ง อายุ 32 ปี อยู่เยอรมันWaldshut-Tiengen ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ :)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimonpun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2010 at 17:59 - IP: 91.153.144.194 IP Information
ขอบคุณนะค่ะสำหรับการบ้านทำได้น่ารักมากๆเลยAvatar+Avatarเจ๋งสุดๆเลยค่ะดีใจค่ะที่มาชมHeart
Back to Top
khamlarp View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khamlarp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2010 at 05:09 - IP: 87.5.26.70 IP Information
สวัสดีค่ะคุณเก๋

ขอบคุณมากเลยค่ะที่นำความรู้มาแชร์ วันนี้ลองทำดูง่ายจริงๆ ด้วยค่ะ  เอาการบ้านมาส่งด้วยค่ะ

1972
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimonpun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2010 at 18:29 - IP: 91.153.144.194 IP Information
Avatar ไอเดียเริ่ดมากๆค่ะรูปหลากหลายอารมณ์น่ารักน่าหยิกขอบคุณที่เอารูปมาให้ชมค่ะหวานแบบน่าหยิกมากเลย
Back to Top
vvilasinee@hotmail.c View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote vvilasinee@hotmail.c Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 20:20 - IP: 125.24.161.119 IP Information
ต้องสมัครเป็นสมาชิกของ Photo scap ก่อนหรือเปล่าค๊ะ
Back to Top
orange View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orange Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 21:01 - IP: 86.3.123.219 IP Information
อัพโหลดได้แล้วแต่ในช่องสี่เหลี่ยมPreviewไม่มีคำว่าok or cancleให้กดเหมือนในตัวอย่างเลยค่ะไม่ทราบเป็นไรรบกวนผู้รู้ตอบด้วยค่ะ ไม่เก่งคอมเลยค่ะ
Back to Top
lala10 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lala10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2010 at 19:59 - IP: 118.172.61.110 IP Information
โอย  ...วันนี้โพสลงในเวบเลดี้ไม่สำเร็จ ได้แต่ทำภาพจากโปรแกรมที่ดาวโหลดมา แต่รูปยัง เกิน20KB  วันหลังมางมต่อ อิอิ
หลังไมค์ไม่ต้องนะคะ ไอแอมโนบอดี้ โนเนมค่ะ พิมพ์ไทยทีไรผิดตกหล่นขออภัย000Happy New Year 2017.
/2560.Life is more happy.
Durch Schaden wird man klug.
Stille Wasser sind tief.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimonpun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 17:14 - IP: 89.27.99.40 IP Information
vvilasinee@hotmail.com ไม่ต้องเป็นสมาชิกค่ะแค่โหลดมาไว้ในคอมค่ะWink
Avatar บางทีรูปมันก้อไม่โชว์ค่ะถ้ามีคำว่าokให้เรากดไปเลยรูปจะโชว์เองค่ะแต่ถ้ารูปใหญ่ก้อต้องปรับให้เล็กลงอีกค่ะSleepy
Avatar เห็นที่หน้าบ้านใหญ่ทำได้แล้วดีใจด้วยค่ะคุณดาวClap
Back to Top
nuanprang View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nuanprang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 01:30 - IP: 212.139.211.220 IP Information
ลองลงรูปดูจ้ะ
I am come from Thailand. Life To short Try to be with love
Back to Top
nuanprang View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nuanprang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 01:38 - IP: 212.139.211.220 IP Information

อย่าตกใจนะคะพี่ลองทำรูปดูจ้ะแล้วโพสดูจ้ะ ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลที่ให้มาพี่ยังอ่านไม่ละเอียดจ้ะ เดี๋ยวจะค่อยๆทำไปเรื่อย

I am come from Thailand. Life To short Try to be with love
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lala10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 07:49 - IP: 118.172.26.216 IP Information
            Guten Morgen...
                         thank u สำหรับกำลังใจจากคุณ      pimonpun View Drop Down      มากค้า                                                            

ยินดีที่ได้รู้จัก  ka  ---ลาล่าเองค่ะ

**ปอลิง   ถ้าไม่อยากให้รูปใหญ่ บีบให้ขนาดเหลือไม่เกิน40KB กว่าๆนิดๆ นะจ้า
    **  ขอบคุณ  กูรู ที่แนะนำ Photoscape  เดิ้นเล่นได้มันส์จริงๆค้า
        แต่ยังหาวิธีทำรูปให้ได้ 20 Kbลงมาไม่ได้อยู่ดี ยังไม่มีเวลาลองPhotobuck

Edited by lala10 - 29 Jul 2553 at 13:37
หลังไมค์ไม่ต้องนะคะ ไอแอมโนบอดี้ โนเนมค่ะ พิมพ์ไทยทีไรผิดตกหล่นขออภัย000Happy New Year 2017.
Back to Top
vvilasinee@hotmail.c View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote vvilasinee@hotmail.c Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 13:07 - IP: 110.164.170.33 IP Information
 เหนื่อยเลยกว่าจะได้รูปกับเค๊า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lala10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 14:26 - IP: 118.172.26.216 IP Information
วันนี้ขอโชว์จ้า อิอิ ขอบคุณ โฟโต้สเคป อิอิ

Edited by lala10 - 29 Jul 2553 at 13:34
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimonpun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2010 at 16:51 - IP: 89.27.99.40 IP Information
Avatar คุณลาล่าเริ่มสนุกแล้วใช่ใหมค่ะ
vvilasinee@hotmail.com แรกๆอาจจะยากฝึกทำบ่อยๆนะค่ะเอามาลองในนี้ก้อได้
Back to Top
อ้อ View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote อ้อ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Aug 2010 at 19:50 - IP: 91.153.144.16 IP Information
ส่งการบ้านคะคุณเก๋
ไม่อยากจะเชื่อเลยว่าเราจะมายืนอยู่ตรงนี้ไม่คิดว่าความฝันจะเป็นความจริง
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.316 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters