Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ที่นี่ "ประเทศไทย"
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ที่นี่ "ประเทศไทย"

Page  12>
Author
ronan_1980 View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote ronan_1980 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ที่นี่ "ประเทศไทย"
    Posted: 16 Jan 2010 at 23:02 - IP: 222.123.59.159 IP Information

ขอบคุณเว็บ teenee.com ที่นำรูปภาพและเนื้อหาดี ๆ มานำเสนอ 

Edited by ronan_1980 - 16 Jan 2010 at 23:04

..
Back to Top
Dave's princess View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Dave's princess Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 23:05 - IP: 92.30.2.157 IP Information
มาปาดๆๆๆๆTongue

เห็นรูปนี้คิดถึงยาย จับใจเลย Cry 
ยายเสียไปสิบกว่าปีเเล้ว จำได้ว่ายายไม่เคยสบายเลย
ยาย นั่งรถเมย์ตลอดเเถมเล็กๆหิ้วหนู๋ไปด้วย
โอ้ยคิดถึง เเละก็เสียใจที่เคยปากเสียว่ายายCry
เเต่ตอนนั้นเด็กไง ก็เเบบว่าไม่ได้คิด
ตอนนี้ก็คิดถึง อยากย้อนเวลาได้Cry

Edited by Dave's princess - 16 Jan 2010 at 23:17

Back to Top
prepraewa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prepraewa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 23:10 - IP: 10.42.1.71 IP Information

มาพักสายตาจากการทำโปรเจค แวะมากระทู้ เห็นของพี่โร ไม่เข้ามาไม่ได้ซะแล้ว เข้ามาอ่านได้อะไรดีๆกลับไปเยอะเลย ทำให้รู้ว่าเราไม่ได้โชคร้ายที่สุด ยังมีคนอื่นที่เค้าทุกข์กว่าเราตั้งมากมาย ดังนั้น สู้ต่อไปค่ะ

ถ้าคุณมีหัวสมองมากพอ คุณคงไม่มาโพสด่าคนอื่นก่อนแบบนี้
Back to Top
Keep_Love View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Keep_Love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 23:29 - IP: 84.62.24.24 IP Information

อืม คิดถึงประเทศไทยจังเลย สยามเมืองยิ้มBig smile

you are the one for me
Back to Top
Cat1975 View Drop Down
PR สะใภ้ ฮอลแลนด์

Post Options Post Options   Quote Cat1975 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 23:31 - IP: 83.86.28.215 IP Information
Khobkhun jaah Nong Ro for sharing something nice with all of us again and here something from me to share as well.It's not new na jaah,cause I've post it in Baan Tulip and Baan Finland awhile ago(last week I think),but it should be good to post in your topic as well.Borrow some space na jaah Nong Ro.Smile

ทุกวันนี้เรามีตึกสูงขึ้น มีถนนกว้างขึ้นแต่ความอดกลั้นน้อยลง
เรามีบ้านใหญ่ขึ้น แต่ครอบครัวของเรากลับเล็กลง
เรามียาใหม่ ๆ มากขึ้น แต่สุขภาพกลับแย่ลง
เรามีความรักน้อยลง แต่มีความเกลียดมากขึ้น
เราไปถึงโลกพระจันทร์มาแล้ว แต่เรากลับพบว่า
แค่การข้ามถนนไปทักทายเพื่อนบ้านกลับยากเย็น...........
เราพิชิตห้วงอวกาศมาแล้ว แต่แค่ห้วงในหัวใจกลับไม่อาจสัมผัสถึง
เรามีรายได้สูงขึ้น แต่ศีลธรรมกลับตกต่ำลง
เรามีอาหารดี ๆ มากขึ้นแต่สุขภาพแย่ลง
ทุกวันนี้ทุกบ้านมีคนหารายได้ได้ถึง 2 คน แต่การหย่าร้างกลับเพิ่มมากขึ้น
ดังนั้น …… จากนี้ไป …… ขอให้พวกเรา อย่าเก็บของดี ๆ ไว้โดยอ้างว่าเพื่อโอกาสพิเศษ
เพราะทุกวันที่เรายังมีชีวิตอยู่คือ …… โอกาสที่พิเศษสุด …… แล้ว
จงแสวงหา การหยั่งรู้
จงนั่งตรงระเบียงบ้านเพื่อชื่นชมกับการมีชีวิตอยู่ โดยไม่ใส่ใจกับความ ….. อยาก …  
จงใช้เวลากับครอบครัว เพื่อนฝูงคนที่รักให้มากขึ้น …….  
กินอาหารให้อร่อย ไปเที่ยวในที่ที่อยากจะไป
ชีวิตคือโซ่ห่วงของนาทีแห่งความสุขไม่ใช่เพียงแค่การอยู่ให้รอด
เอาแก้วเจียระไนที่มีอยู่มาใช้เสีย
น้ำหอมดี ๆ ที่ชอบ จงหยิบมาใช้เมื่ออยากจะใช้
เอาคำพูดที่ว่า ……. สักวันหนึ่ง …….. ออกไปเสียจากพจนานุกรม
บอกคนที่เรารักทุกคนว่าเรารักพวกเขาเหล่านั้นแค่ไหน
อย่าผลัดวันประกันพรุ่ง ที่จะทำอะไรก็ตามที่ทำให้เรามีความสุขเพิ่มขึ้น
ทุกวัน ทุกชั่วโมง ทุกนาที มีความหมาย
เราไม่รู้เลยว่าเมื่อไรมันจะสิ้นสุดลง  
Before you judge me,make sure you are perfect !!
Back to Top
sakhon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sakhon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2010 at 23:46 - IP: 79.102.210.217 IP Information

ซึ้งมากเลยค่ะพี่โร คิดถึงบ้านคิดถึงเมืองไทยที่มีพ่อแม่พี่น้องปู่ย่าจังเลย

Back to Top
MALMO View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MALMO Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 00:21 - IP: 192.168.182.178 IP Information

เข้ามาดูรูป ชอบจังมุมถ่ายของเจ๋งม๊าาาาาาากเลยเนอะ พี่โร ClapClap 

ปอฝ้ายค่ะ

ปอฝ้าย 1986 BKK/ Malmo
Back to Top
nitty-kitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nitty-kitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 00:34 - IP: 118.173.80.46 IP Information
ขอบใจน้องโร ท่นำสิ่งดีๆๆๆๆมาให้เห็นและข้อคิด สังคมยังมีอะไรอีกหลายอย่างท่ยังแตกต่าง
Back to Top
puymami View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puymami Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 00:45 - IP: 180.183.52.35 IP Information

ดีมากๆๆเลยค่ะ  ให้ข้อคิดอะไรได้หลายๆอย่าง  ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันนะค่ะ

Back to Top
amyamy View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote amyamy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 01:36 - IP: 80.139.184.254 IP Information

Edited by amyamy - 25 Feb 2554 at 18:54
Back to Top
Hathai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Hathai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 01:46 - IP: 203.144.180.65 IP Information

ภาพสวยจังเลยค่ะ

Wir lieben uns.
Back to Top
jenny@moji View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jenny@moji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 03:16 - IP: 86.41.209.84 IP Information

เป็นเเง่คิดได้ดีมากๆเลยจ้า เพื่อนโร ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะAvatar เเละชอบที่พี่เหมียวพูดไว้ข้างบนมากๆเหมือนกันอ่านเเล้วได้เเง่คิดดีๆมากเลยค่ะ กินใจดี ค่ะ

Back to Top
apologise View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apologise Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 03:22 - IP: 188.216.71.196 IP Information

แวะมาชมภาพและข้อความดี ๆ ขอบคุณนะจ๊ะเพื่อนโร

Edited by apologise - 17 Jan 2010 at 03:24
Back to Top
sandyboom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sandyboom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 05:10 - IP: 149.254.56.2 IP Information
ยิ่งดูยิ่งคิดถึงเมืองไทย คิดถึงบ้าน ขอบคุณนะจ๊ะ น้องโร ชอบๆๆThumbs Up
Back to Top
fahsi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fahsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 06:22 - IP: 78.145.199.70 IP Information
พึ่งจะเลิกงานมาเปิดดู เจ้เราเจ๊งมากค๊าาาา เห็นแล้วบอกได้คำเดียวว่านี่คือประเทศไทย

ฟ้า......
ฟ้าค่ะ
Back to Top
lizzie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lizzie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 07:10 - IP: 222.123.154.125 IP Information
ดีจ๊ะโร Smile    ให้ข้อคิดดีทุกหัวข้อเลยSmile
ทำได้มีได้ทุกข้อชีวิตนี้มีความสุขที่สู๊ดเลยLOL
Thankkkkkkkkkkkkkk Wink
ฟังด้วยใจไม่ใช่ฟังด้วยหู
Back to Top
winwean View Drop Down

Post Options Post Options   Quote winwean Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 08:00 - IP: 119.64.85.101 IP Information

พอเห็นรูป...ไม่รู้น้ำตา...มันมาจากไหน...บอกได้คำเดียวว่า "รักและคิดถึงเมืองไทยมาก"Cry

Mrs.คิม
Kim Wanwisa
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ronan_1980 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 09:59 - IP: 117.47.131.198 IP Information
Avatar  หวัดดีจ้าา น้อง เบญ พี่คิดว่าสภาพแวดล้อม ณ ตอนนั้น อาจจะไม่ดีสำหรับคุณยาย แต่พี่ว่าคุณยายของน้องเบญ ก้อมีความสุขที่ได้ใช้ช่วงเวลาดี ๆ กะ้น้องเบญ ถึงแม้ว่าการเดินทางจะลำบากแต่ถ้าเราได้ฝ่าฟันอุปสรรคตรงนั้นกะคนที่เรารัก มันก้อสุขใจมาก เลย นะครับ น้องเบญ พี่ว่า ตอนนี้คุณยาย ของน้องเบญคงมองดูน้องเบญและเอาใจช่วยน้องเบญ จากข้างบนตลอดเวลาอะครับ 

Avatar  น้องแพรจ๊ะ พี่ก้อขอให้้โปรเจ็คของน้องแพร ผ่าน เร็๋ว ๆนะจ๊ะ พี่จะคอยเอาใจช่วยยย ขอบจัยนะจ๊ะ ที่แวะมาทักทายย คิดถึงนะ

Avatar  เรา คน ไทย เกิด เป็นไทย ตายเพื่อ ไทย กริ กริ ขอยกเอาท่อนเพลง มา ร้่องนิดนึง ครับ เมืองไทย เป็น เมืองที่น่าอยู่มาก ๆ เลยครับ ในสายตาโร จากที่เคยได้ไปสัมผัส มา หลาย ๆ ประเทศ ทำให้เราได้รู้ว่าเมืองไทย ของเรามีดีัที่สุดเลยยย 

Avatar  พี่แคท ครับบ ขอบคุณ มาก ๆ นะครับ ที่เอาเนื้อหาสาระดี ๆ มาแบ่งปันสมาชิกท่านอื่นๆ มันเป็นความจริงที่หาข้ออ้างมาลบล้างไม่ได้เลยครับ กะเนื้อหาที่พี่แคท เอามาแบ่งปัน โรยอมรับเลยครับว่าคนเรา ณ ปัจจุบันนี้เห็นแก่ตัว กันมากขึ้นเพื่อ ที่ จะดิ้นรนเอาตัวเองให้รอดจากสังคมเรา ที่นับวันจะเลวร้ายลงไปเรื่อย ๆ เพราะว่า คนเราบูชาวัตถุนิยมกันมากขึ้น บางครั้งโรก้อเป็นบ้าง แต่ไม่บ่อย ครับ เพราะว่า ไม่มีปัจจัย ในการบูชาวัตถุนิยม 55555+ 

Avatar ครอบครัวของ เรา เป็น สิ่งที่พี่นึกถึงเป็นอันดับแรก เสมอ ครับ เวลาที่พี่จากบ้านไปเป็นเืดือน พี่จะรู้สึกเหมือนกะว่าชีวิตพี่มีอะไรขาดหายไป ทำให้เรารู้สึกใจไม่ดี อ่ะครับ เป็นห่วง ไป ต่าง ๆ นา ๆ แต่ จริง ๆ แล้ว ก้อไม่ได้มีอะไรน่าเป็นห่วง แต่เพราะว่าจิตสำนึกลึก ๆ ในใจเรา ที่ เป็นห่วงครอบครัวเราตลอดเวลาอ่ะครับ 

Avatar จ้าาาา คนที่ถ่ายรูป พวกนี้ มีความเป็นมืออาชีพมากเลย จ้าาา ที่เค้าถ่ายรูป ออกมาแล้ว มี แง่คิดดี ๆ ในแต่ละรูป มานำเสนอ ให้เรา ได้ อ่าน และทำความเข้าใจกัน จ้า

Avatar  ใช่ ครับ พี่นิต สังคมเรานั้นยังมีอะไร อีกหลายอย่างที่เราไม่เคยรู้เพราะว่าเราไม่เคยเข้าไปสัมผัสถึงจุดนั้น นะครับ

Avatar  หวัดดีจ้าา ปุ้ยยย เป็นไง อยูีที่โปแลนด์ หนาวว ป่ะจ๊ะ แล้ว จากลับมาเมืองไทยเมื่อไหร่ จ๊ะ คิดถึงนะ ไม่ได้เมาท์กันนานเลย

Avatar แท้งกิ้ว นะจ๊ะ เอมี่ จริงหรอที่ ขอทานมีรายได้เดือนละ 20 ล้าน อ่ะ โหยยย ไม่เคยรู้เลย นะเนี่ยยย อืมมม จะเปลี่ยนอาชีพไปเป็นขอทานดีเปล่านิ กริ กริ ล้อเล่นจ้าาา   ใช่ เค้า ก้อ เคยเห็นหลายคนนะที่ว่าแก่ ๆ แล้ว มา หาบของขายนะ คนแบบนี้น่านับถือ มาก อย่างน้อย เค้าก้อยังมีัศักดิ์ศรี ที่จะต่อสู้ ทำงานหาเลี้ยงตัวเองด้วยลำแข้งของตัวเอง โดยไม่ต้องแบมือขอเงินจากคนอื่น 

Avatar คนถ่าย คิดว่าน่าจะเป็นมืออาชีพนะครับบบ ที่สามารถถ่ายทอด แง่คิดดี ๆ ผ่านทางรูปถ่าย 

Avatar ขอบจัย มากนะจ๊ะ เพื่อน เจนนนน แง่คิด ดี ๆ มี อยู่รอบ ๆ ตัวเรา จ้าาา แล้ว แ่ต่ว่าเราจะคิดได้มั้ยย กริ กริ 

Avatar  ขอบจัยเพือนแต เหมือน กันนะจีะ ที่แวะ มาดูรูป พร้อมกับแง่คิดดี ๆ เด้วถ้ามีโอกาส จะหามา เพิ่ม ให้ ดูีอีกนะจ๊ะ 

Avatar สวัสดีครับพี่บุ๋ม โรไม่ได้ตอบอีเมลพี่บุ๋ม เลย สบายดีนะครับบบบ คิดถึงนะครับ ไม่ไ้ด้คุยกานนานเลยยย รักษาสุขภาพด้วยนะครับ 

Avatar  หวดดีัจ้าาา น้องฟ้าา คนสวย ประเทศไทยตห่าง ที่ เจ๋งงง มาก 

Avatar สวัสดีครับพี่ต่ายยย ใช่ครับถ้าคนเราทำได้ทุกข้อเหมือนในภาพ ชีวิตเราจะมีความสุขมากลยครับบบ 

Avatar  MRS.คิม ครับ โร ก้อรักเมืองไทยครับ และ รักพระเจ้าอยู่หัว มาก ๆ เลย ครับบ 

..
Back to Top
Aussie's Lady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aussie's Lady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 10:07 - IP: 203.154.27.2 IP Information
ขนาดอยู่เมืองไทยเอง..ดูภาพแล้วรู้สึกสุขใจจัง..สวยงามมาก บรรยากาศชนะเลิศ...
ขอบใจน้องโรมาก...ที่เอาสิ่งดีๆ มาฝากEmbarrassed
Back to Top
KAFAE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KAFAE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 10:35 - IP: 118.174.3.44 IP Information
Avatar  พี่เบญ คิดถึงยายเหมือนกันดูแล้ว 

Avatar   พี่โร  มุมบางมุมที่เรามองผ่านๆ  ถ้าลองมองดีๆก็ทำให้เรายิ้มได้เนอะ  ชอบทุกอันเลยจ๊ะ
ใบเตย 21 จ๊ะ
คิดถึงพี่ๆทุกคนนะ

Back to Top
loverkitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote loverkitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 13:13 - IP: 202.12.97.123 IP Information

พี่โร ขอบคุณมากๆๆ นะค่ะ..ที่เอามาให้ดูกัน..ชอบทุกๆๆ ภาพเลยค่ะ..ให้ข้อคิดได้ดีมากๆๆ เลยค่ะClap

แอบลุ้น...เด๋ยวรู้ผลแน่นอนคร้า
แคทจร้า 26 กว่าๆๆ แระ
Back to Top
tanika View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tanika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 14:55 - IP: 58.9.157.147 IP Information
Avatar มีสาระดีๆ มาเพื่อตลอดเลยนะ ขอบใจจ้า, ภาพสวย โวหารดี Tongue
Avatar ขอบคุณค่ะ nong cat มีคติดี
Never word " Late " for me ^.^

Back to Top
puymami View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puymami Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 16:32 - IP: 180.183.52.80 IP Information

Avatarสวัสดีค่ะพี่โร ปุ้ยสบายดีค่ะ ตอนนี้ปุ้ยอยู่เมืองไทยได้ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ  แล้วพี่โรสบายดีไหมค่ะ ได้ข่าวว่าไปยื่นวีซ่ามา เป็นไงบ้างค่ะ ขอให้ได้วีซ่ามาครองสมใจนะค่ะ Tongue 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ronan_1980 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 16:54 - IP: 117.47.131.198 IP Information

Avatar  พี่เอ็นเจ ครับ โรอ่ะชอบ ไปอ่านเว็บไซต์ teenee.com  อ่ะครับ เพราะว่า มันจะมีมุมฟอร์เวอร์ด เมล อันไหน ที่ เห็น ว่า ขำเจง ๆ หรือว่า มี สาระ โร ก้อ จะเอา มาลงแชร์ กะเพื่อน ๆ ที่นี่ครับ โรดีใจนะครับ ที่ ใคร หลาย ๆ คนชอบ 

Avatar  ใช่จ้าาาา น้องใบเตย อาจมีอะไรหลาย ๆ อย่าง ที่ อยู่รอบ ๆ ตัวเรา โดยที่เรามองข้ามไปโดยหาได้รู้คุณค่าของมัน แต่ เมื่อใดที่เราเสียมันไป นั่นแหละเราถึงจารู้ค่าของของสิ่งนั้น 

Avatar  พี่ ก้อขอบจัยน้องแคทเหมือนกันนะจ๊ะ ที่ เข้ามาให้กำลังใจและทักทายพี่่ 

Avatar  ขอบคุณมากเลยนะครับพี่ทานิ ดีใจนะครับที่เห็นสมาชิกหลายๆ คนชอบ 

Avatar ปุ้ยยจ๋า เค้ากะลังรอฟังผลอยู่จ้าา เจ้าหน้าที่สถานทูต บอกให้เค้าโทรไปเช็คผลอาทิตย์หน้า ก้อพรุ่งนี้แหละ แต่เค้าว่าจะให้แฟนเป็นคนโทรไปเช็คให้ อ่ะจ้าาา 

..
Back to Top
JustSmiles View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JustSmiles Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 17:31 - IP: 83.254.99.44 IP Information

ดีจ้าน้องโร....แวะมาทักทาย ..ขอบใจนะจ้าที่นำสิ่งดีๆๆมาแบ่งปันพี่ๆเพื่อนๆจ้า..Smile

คิดถึงเมืองไทย..วิถีชีวิตคนเราอ่ะนะ..เห็นแล้วก็ได้ข้อคิดอะไรมากมายนิ่งๆๆในใจ..ทุกภาพที่เห็น..Smile
คนถ่ายรูป ฝีมือดีจริงๆ ภาพสวยคมชัดมาก..สื่อความหมายได้ดีเลยละWink

นี่พี่อ่านผ่านตา แว๊บๆๆ Shockedน้องโรรอวีซ่าอยู่หรอ ขอให้วีซ่าผ่านนะจ้า รู้ผลวันนี้นี่นา ตื่นเต้นๆๆ Tongue

อีกหน่อยก็ได้ทิ้ง...เมืองจากอุดรไปอยู่ไกล....แล้วน๊า จะไม่คิดถึงส้มตำปูปลาร้าแย่หรอ..อิอิSleepy เปลี่ยนใจไม่ทันแล้วนะLOL
Back to Top
KAFAE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KAFAE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 18:19 - IP: 118.174.31.102 IP Information
แอบเห็นลูกพี่ปาน อิอิ 

พี่โรคมจ้าคม ^^  ถ้าเลือกได้จะไม่ยอมเสียอะไรไปเลย  ( งกนี่หว่า เอิ๊กๆๆ )
ใบเตย 21 จ๊ะ
คิดถึงพี่ๆทุกคนนะ

Back to Top
nok london View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nok london Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2010 at 21:02 - IP: 92.40.189.131 IP Information
เริ่ดคะคุณโรนกว่าบางทีสี่งที่เราเห็นตา  ความหมายอาจไม่ใช่สี่งที่เรากำลังคิด
Back to Top
ratty_dk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratty_dk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2010 at 00:42 - IP: 80.164.75.9 IP Information
ชอบค่ะ ทุกภาพ ทุกความหมาย ขอบคุณคุณโรมากๆค่ะ ที่นำข้อมูลดีๆ มาฝากSmile

แต่ว่ายื่นวีซ่าถาวร หรือเปล่าSmileเอ่ย?????

ขอให้โชคดีค่ะ

คลิกที่นี่...

Back to Top
yuwadee View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote yuwadee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2010 at 14:21 - IP: 125.25.202.217 IP Information

สวัสดีค่ะชื่อ ดี ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ อายุ 33ค่ะ สะใภ้ยูเค แอบอ่านมานานแล้วค่ะ คุณโรคะภาพที่คุณนำมาลงยกนิ้วให้เลยค่ะ

คุณแคทคำคมบาดใจจริงๆค่ะ อ่านแล้วก็คิดตามไปClap นำมาลงบ่อยๆก็ดีนะคะอ่านแล้วได้ประโยชน์ได้คิดดีค่ะStar
Back to Top
I'm_Nong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote I'm_Nong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2010 at 15:47 - IP: 82.169.208.56 IP Information

น้องโร แต่ละภาพมีความหมายทั้งนั้นเลย ขอบใจนะจ๊ะ ตอนนี้ดูภาพที่น้องโรเอามาลงแล้วคิดถึงเมืองไทยจังเลย

Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.148 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters