Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > เสริมสวย แต่งตัว
  New Posts New Posts RSS Feed: หน้ากลมตัดผมทรงใหนดี
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

หน้ากลมตัดผมทรงใหนดี

Author
Jeab View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Jeab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: หน้ากลมตัดผมทรงใหนดี
    Posted: 20 Jan 2010 at 13:02 - IP: 220.235.239.249 IP Information
หน้ากลม จะต้ดผมด้านหน้า ไม่รู้ตัดทรงใหนดีค่ะ ผมข้างหลังยาวววมากกกกกกก   แต่ก้อไม่เป็นทรงเช่นกัน ขอคำแนะนำจาก พี่ ๆ ทุกคน ค่ะ
Back to Top
apple_beauty View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote apple_beauty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2010 at 14:14 - IP: 125.26.95.20 IP Information

ลองซอยสไลด์ด้านหลังให้เป็นรูปตัว V นะคะ ด้านหน้าบอกช่างให้ตัดสไลด์เชื่อมมาจากด้านหลัง ความยาวด้านข้างให้ เคลียร์แก้ม หรือคลุมคางเราไว้เพื่อลดความกลมของใบหน้า

ข้างหน้าจะตัดหน้าม้าหรือปัดข้างก้อได้ อยู่ที่สภาพเส้นผมของเราอีก...ผมยาวมากๆก้อไม่ดีนะคะตัดออกไปบ้างไม่ต้องเสียดาย ไว้แค่กลางหลังจะพอดี
       ถ้าบอกลายละเอียดมากกว่านี้หน่อยก้อดี เช่น เส้นผมแบบไหน หนา บาง สี หรือว่าผ่านการทำเคมีมามากน้อยขนาดไหน จะดัดได้ใหม ทำสีอะไรดี พี่ยินดีแนะนำค่ะ เพราะมีประสบการณ์เปิดร้านเสริมสวยมา 20ปีแล้วค่ะ พี่ๆน้องๆ ชาวเลดี้อินเตอร์ ใครมีปัญหาเรื่องเส้นผม ถามพี่ได้นะคะ ยินดีจ้า
         เปิ้ล บิวตี้
"ทุกชีวิตที่ประสบความสำเร็จ...ล้วนเป็นหนี้บุญคุณอุปสรรค"
apple 1965 & tromso
Back to Top
Punny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Punny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2010 at 15:45 - IP: 93.196.88.63 IP Information
ตัดให้ยาวประมาณอก แล้วดัดด้วยลอนอ่อนๆ ค่ะ แล้วตัดหน้ามาแบบเฉียงๆ ไสลด์ๆ นิดๆ

http://lh4.ggpht.com/_Xhlcxbe9Nzc/ScGwT7zr2MI/AAAAAAAACr8/jOeKcF7KAVo/s800/g24.jpg

http://lh4.ggpht.com/_Xhlcxbe9Nzc/ScGwS_p7ZhI/AAAAAAAACrs/730zIRanyKI/s800/g22.jpg

Edited by Punny - 20 Jan 2010 at 15:47
จงรักกันและกัน แต่อย่าสร้างพันธะแห่งความรัก

และจงยืนอยู่ด้วยกัน แต่ว่าอย่าใกล้กันนัก

เพราะว่าเสาของวิหารนั้น ก็ยืนอยู่ห่างกัน

และต้นโพธิ์ ต้นไทร ก็ไม่อาจเติบโตใต้ร่มเงาของกันได้
Back to Top
puyjaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puyjaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2010 at 19:32 - IP: 124.122.170.251 IP Information
เราลองมาดูแบบผมของ Christina Ricci (คริสติน่า ริชชี่) ละกันนะคะ
เพราะเธอเป็นสาวหน้ากลมที่ vinegargirl นึกถึงเป็นคนแรก แบบผมที่เหมาะกับสาวหน้ากลม

•คือการทำผมด้านบนให้มีวอลลุ่มหน่อยค่ะ เพื่อพรางให้ใบหน้าดูยาวขึ้น
อย่างแบบผมด้านขวามือแบบนี้ที่ เป็นการยกผมด้านหน้าให้สูงขึ้น
ช่วยให้ใบหน้าดูยาวขึ้นค่ะ (เหมือนกับที่เคยเขียนไว้ในเรื่อง ทรงผมไหนเหมาะกับใบหน้าของคุณค่ะ)

•ผมตรงยาวแสกกลาง เป็นอีกหนึ่งวิธีพรางรูปหน้าของสาวหน้ากลมค่ะ
ลองดูในภาพของ Lily Cole (ลิลลี่ โคล นางแบบสาวสุดฮ็อต )
แล้วเปรียบเทียบดู จะเห็นว่าผมทรงนี้ช่วยได้จริงๆ นะคะ ^_^
•ตัวอย่างของแบบผมบ็อบที่ความยาวเลยคางของ Julia Stiles (จูเลีย ซไทลส์) ค่ะ 
•ถ้าในแบบด้านซ้าย เธอตัดบ็อบสั้นระดับคาง แต่ก็แอบมีเทคนิค
ให้ปลายผมด้านหน้าช่วงกรอบหน้ายาวเช่นกันค่ะ และเทคนิคที่สำคัญอีกหนึ่งอย่าง
คือการไฮไลท์ผมสำหรับบ็อบสั้นของสาวที่มีรูปหน้ากลม ไม่ควรทำไฮไลท์
ในช่วงที่ติดกับกรอบหน้าเกินไปนะคะ เพราะจะยิ่งทำให้กรอบหน้าดูกว้างขึ้นอีกค่ะ
ควรเป็นไฮไลท์ช่วงบน คล้ายๆ ในแบบนะคะ

•สำหรับสาวรูปหน้ากลมที่อยากดัดผม แต่ความยาวผมระดับกลาง เลยต้องดัดเป็นลอน
ตั้งแต่ช่วงบนศีรษะ ก็อาจต้องใช้การเปิดหน้าผาก ด้วยการจับช่อเล็กๆ เก็บขึ้นไป
แบบ Emma Stone (เอ็มม่า สโตน) กันค่ะ เพื่อเพิ่มความยาวให้ใบหน้ากันค่ะ
•อีกหนึ่งแบบผมแสกกลางที่ไล่เลเยอร์ช่วงปลายผมตั้งแต่ช่วงคางลงไป
จาก Amanda Bynes  (อแมนด้า ไบนส์)  ค่ะ

ปล.ภาพและข้อมูลจาก http://www.roiet.go.th/board/index.php?topic=3179.0 
"TOGETHER&FOREVER"
Back to Top
nok london View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nok london Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2010 at 20:15 - IP: 92.40.234.89 IP Information
http://lh4.ggpht.com/_Xhlcxbe9Nzc/ScGwT7zr2MI/AAAAAAAACr8/jOeKcF7KAVo/s800/g24.jpg

น้องพันผมทรงนี้สวยมากๆ หน้าม้าเลยค่ะของนกยิ่งกลมมากๆ แต่มั่นใจ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jeab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 08:22 - IP: 220.235.239.249 IP Information
ขอบคุณค่ะ พี่เปิ้ล ที่กรุณาตอบกลับ
เจี๊ยบมีผมหนามาก และทำสีมาก่อน และแห้งแตกปลาย   พอจะมีวืธีแก้ไขแนบบ ธรมมชาติไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jeab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 08:30 - IP: 220.235.239.249 IP Information
Wink thank you kun punny  ทรงเดียวที่พี่เปิัลบอกเลย  คืดว่าคะตัดทรงนั้นเหมือนกัน ชอบมากๆๆๆๆๆๆ และทรงของ emma
      ขอบคุณ น่ะค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jeab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 08:36 - IP: 220.235.239.249 IP Information
Clap คุณ นก ก้อสวยอยู่แล้ว  เจี๊ยบจะตัดตาม น่ะค่ะ คงไม่ห้ามใช่ไหม ฮืๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
     thankyouHandshake
Back to Top
Little_GirL View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little_GirL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 12:35 - IP: 114.128.199.96 IP Information
ออกแนว เดียวกันเลยค่ะ
นัทเองก็หน้ากลม ไว้ผมตรงยาวอยู่นาน ก็เลยตัดสินใจสไลด์แบบยกสูงไปเลยค่ะ ทำให้หน้าเราเรียวขึ้น หรือไม่ถ้าชอบดัด ก็ดัดเลยค่ะ นัทเคยทำมาแล้วดูดี อิอิ แต่ไม่ชอบผมดัดเพราะขี้เกียจจัดทรง เดี๋ยวขอเวลาหารูปก่อนนะคะ
Back to Top
Noknoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noknoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 14:08 - IP: 119.31.46.184 IP Information

นกเป็นอีกคนนึ่งที่หน้ากลมแล้วชอบหน้าม้า แบบว่าแอบปล่อย แอบมัด ก็เทรนตามกระแสคร้าEmbarrassed

นกน้อยทำรังแต่พอตัว
นก สะใภ้ฝรั่งเศสจ๊ะ/1980
Back to Top
apple_beauty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apple_beauty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 15:30 - IP: 125.26.92.99 IP Information

หวัดดีจ้าน้องเจี๊ยบ

ถ้าผมแตกปลายอะนะ พี่ว่ารีบตัดออกเลยมันแห้งทำให้เราดูเป็นคนสุขภาพไม่ดีด้วย   ที่ผมแห้งคงเกิดจากการทำสีที่ใช้ไฮโดรเจนไม่ทราบว่าน้องมีเวลาเข้าร้านเสริมสวยมากน้อยแค่ไหน แต่ถ้าไม่มีเวลาพี่แนะนำให้ใช้ทรีทเม้นท์สูตรเข้มข้นพอกหลังสระแล้วใช้ผ้าชุบน้ำอุ่นโพกไว้แล้วเอาหมวกคลุมผมคลุมทิ้งไว้ แล้วจะนวดหน้า หรือทำงานบ้านก้อได้ ประหยัดทั้งเวลาและเงินด้วย ไม่ต้องไปนั่งอบไอน้ำที่ร้าน จริงมั๊ยค๊ะ
        ผมหนาแนะนำให้ใช้มีดโกนซอยเฉพาะช่วงปลายผมลงมานะคะ เพราะช่างบางคนถนัดซอยมีดโกนแต่ไม่รู้หลักในการซอยจะซอยจากโคนลงมาเลยซึ่งจะยิ่งทำให้ผมเราฟูเวลาผมแห้ง  เพราะเส้นที่สั้นจะดันเส้นยาวทำให้จัดทรงยาก
          ถ้าอยากทำสีนะคะ ถ้าผิวขาวได้เปรียบ ทำได้ทุกโทนสี
  แต่ถ้าผิวออกเอเชีย คือผิวสีแทน ควรใช้โทน มะฮอกกานีออกบลอนด์ทอง จะทำให้หน้าเราสว่าง ไม่แนะนำให้ใช้สีออกม่วง เช่นแดงม่วง เพราะจะทำให้เราดูหน้าดำ คล้ำจ้า....
            พี่เปิ้ล...
"ทุกชีวิตที่ประสบความสำเร็จ...ล้วนเป็นหนี้บุญคุณอุปสรรค"
apple 1965 & tromso
Back to Top
nok london View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nok london Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 17:03 - IP: 92.40.99.87 IP Information
Newbie
Newbie
Avatar ตัดหน้าตามได้ค่ะสวยๆเริ่ดๆและถ้าอยากทำม้วนๆก็สวยไปอีกแบบ
Back to Top
pink_dolphin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pink_dolphin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 17:21 - IP: 115.87.75.241 IP Information

เราก็เป็นคนหนึ่งที่หน้ากลมเหมือนกัน ลองเอาทรงผมที่ตัวเองเคยตัดมาให้ดู 3 แบบ รู้สึกว่าหน้าเปลี่ยนตลอดเลย แต่โดยส่วนตัวเป็นคนชอบผมสั้น ว่าจะลองตัดบ๊อบเทดูสักครั้ง

edit : resize my photos

Edited by pink_dolphin - 21 Jan 2010 at 17:38
Back to Top
Little_GirL View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little_GirL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 18:14 - IP: 112.142.103.241 IP Information

เจอภาพแล้วค่ะ

ภาพแรกหน้ากลมๆ พอตัดมาจะเป็นแบบภาพที่สองนี่แหละค่ะ ส่วนอีกภาพเป็นตัวอย่างแบบผม ที่นัทเอาไปให้ช่างผมดู เพื่อจะตัด แต่ผมนัทจะบางกว่านะคะ ถ้าผมหนาๆ ทำออกมาสวยมาก นัทดูตัวอย่างจากเว็บนี้ค่ะ
http://www.bubzbeauty.com/  เจ้าแม่แฟชั่นบน youtube ชอบมาก น่ารักดีค่ะ

Edited by Little_GirL - 21 Jan 2010 at 18:16
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jeab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2010 at 08:51 - IP: 220.235.239.249 IP Information
 thank you to everyone for replyTongue
p ple  / p nuk / nut / pink  /

jeab ka
Back to Top
apologise View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apologise Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2010 at 03:55 - IP: 93.66.80.58 IP Information
แหะ ๆ พูดเรื่องหน้ากลม ก้อหน้ากลมไม่แพ้ใครเหมือนกันค่ะ แถมหน้าผากโหนกอีกต่างหาก ลองตัดผมหน้าม้าแล้วรวบดูสิค่ะ เป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่ไม่เลวเลยนะค่ะ บางคนอาจจะไม่ชอบรวบผมเพราะอายรูปหน้า แต่สำหรับแตตรงกันข้าม ความรู้สึกว่าเวลารวบผมแล้วดูไม่กลมมาก และถ้าหน้าผากไม่กว้าง ไม่โหนกเหมือนแต แตคิดว่ารวบผมเปิดหน้าหมดก้อสวยดีนะค่ะ ลองดูคอนเสริต deep blue ในยูทูฟดูนะค่ะ คุณใหม่เจริญปุระ ก้อรูปหน้าค่อนข้างกลม แต่เค้ารวบไปข้างหลังหมด สวยดีนะค่ะ
Back to Top
coffee.black View Drop Down

Post Options Post Options   Quote coffee.black Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2010 at 16:03 - IP: 111.84.78.160 IP Information

หากว่าหน้ากลมแต่ต้องการยังคงความยาวของผมไว้ละก้อควรสไลด์ผม ไม่ควรไว้หั้ยตรงอย่างเดียวเพราะจะเน้นหน้าอันกลมเกินไป และถ้าชอบการดัดละก้อดีทีเดียวแต่ลอนของผมต้องไม่เล็กนะคะเป็นใช้ได้ ทั้งผมสไลด์และดัดสามารถไว้ได้ทังหน้าม้าหรือไม่ม้าก้อได้ ปล. หน้ากลมจะหายไปคะ Smile

ความสุข หาเป็นหาเจอ
หาไม่เป็นหาไม่เจอ            
Back to Top
beste venn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beste venn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2010 at 15:14 - IP: 93.179.7.118 IP Information
พูดเรื่องหน้ากลม เลยอดไม่ได้ค่ะ ที่จะเข้ามาร่วมแจมด้วย  ดิฉันเป็นอีกคนที่หน้ากลมมากๆ( ลูกบอลยังอายเลยค่ะ) แถมคอสั้นอีก  ทั้งหน้ากลม ทั้งหน้าบานค่ะ เฮ๊อ ไม่มีไรดีเลยน่ะ
ตอนนี้ดิฉันไว้ผมยาว ช่างตัดให้ ก็เอาตามนั้นเลยค่ะ ไม่ได้ขัดแย้งเขาแต่อย่างใด ประมาณว่า ต้ดอะไรให้ เอาหมด

มีรูปมาให้ดูถึงความกลมของใบหน้าค่ะ
Back to Top
geab View Drop Down

Post Options Post Options   Quote geab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2010 at 15:31 - IP: 58.7.109.201 IP Information
หวัดดีค่ะ คุณ beste venn โครงใบหน้าเหมือนกันเลยแหล่ะ แค่ผมของคุณสวยมากเลยแหล่ะ และยาวเท่ากันเลย TongueTongueTongue  คือผมของเจี๊ยบเป็นประเภทแตกตรงปลาย พอมีวิธีที่ทำให้ผมที่แตกปลายดีขึ้นไหม หมายถึงแบบธรรมชาติน่ะค่ะ แค่พึ่งตัดทิ้งออก เหลือถึงกลางหลังเอง 
blue sugar
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beste venn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2010 at 16:35 - IP: 93.179.7.118 IP Information
สวัสดีค่ะ คุณเจี๊ยบ Wink

ชื่อนนท์นะคะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ Smile

เรื่องการดูแลรักษาผม   ดิฉันไม่รู้จะแนะนำยังไงดีค่ะ เพราะ สภาพผม หรือสุขภาพผมของคนเราไม่เหมือนกัน

ตอนนี้ ดิฉันใช้แชมพู และครีมนวดยี่ห้อ แพนทีนค่ะ (สีเขียว) ใช้มาตั้งแต่สมัยยังสาว(จนแก่ ) อิอิLOL

ถึงขนาดที่ว่า ตอนนี้อยู่นอร์เวย์ เขาไม่มีขาย ต้องสั่งจากเมืองไทย ให้ญาติส่งมาให้ค่ะ ใช้แชมพูของนอร์เวย์ ไม่ได้เลยจริงๆBig smile

เพื่อนๆสมัยเรียน ล้อกันว่า ดิฉันมีดีอย่างเดียว คือ ผม  5555Tongue

สมัยเด็กๆช่วยพ่อแม่ทำนา จนหัวแดง เพราะตากแดด ตากฝนค่ะ สงสัยว่า สมัยเด็กนั้น ชอบเล่นแบบเด็กๆ คือ เอาน้ำมะกรูดจากลูกมะกรูดสดๆมาบีบใส่ผมเล่นค่ะ เล่นตั้งแต่เล็กจนโต  นี่คงเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ผมกลับสภาพจากแดงเป็นดำค่ะ

อีกอย่าง คือ ดิฉันไม่ค่อยเข้าร้านเสริมสวยค่ะ และไม่ค่อนไดร์ผม ถ้าสระเสร็จใหม่ๆ ก็ปล่อยให้มันแห้งเอง เวลาไปทำงานก็ไปแบบหัวเปียกๆค่ะBig smile
Back to Top
piraya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote piraya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2010 at 17:15 - IP: 213.123.239.49 IP Information
Avatar    ผมสวยจังเลยค่ะ อยากมีผมอย่างงี้บ้างจัง ผมนุชจะเป็นเส้นเล็กและจะยืดประจำเนื่องจากผมหยักศกไม่ชอบเลยอะหัวมันฟู ๆ ไงไม่รู้ดูไม่ได้  พอยืดและทำสี ไปกันใหญ่ผมเสียหมดเลยกลายเป็นฝอยไปเลย  เป็นคนหน้ากลมเหมือนกันค่ะ ไปร้านทำผมทีไรพยามจะเปิดหาทรงผมที่เหมาะกับหน้า แต่ก็หายากเนื่องจากผมไม่ตรงเลยตัดทรงอะไรไม่ค่อยได้  เลยเป็นอย่างที่เห็นนี่แหล่ะค่ะ
สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสกุล
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beste venn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2010 at 17:49 - IP: 93.179.7.118 IP Information

หวัดดีค่ะ คุณนุช

ดิฉันไม่เคยทำสีผมเลยค่ะ ว่าจะลองดูเหมือนกัน แต่ก้อกลัวผมเสีย และกลัวไม่เข้ากับหน้าตา และใบหน้าอันกลมดิกค่ะTongue

Back to Top
Sweetiemind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sweetiemind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2010 at 18:26 - IP: 84.49.99.86 IP Information
น่าถูกส่งไปเป็นพรีเซนเตอร์โฆษณาแชมพูสระผมแพนทีนนะเนี่ย เดี๋ยวพี่เป็นเจ๊ดันให้ Wink

Edited by Sweetiemind - 31 Mar 2553 at 18:27
มาย Molde / 1976

Alt for foreldrene mine!

เราทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี! เราไม่ทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี!

อย่าสูญเสีย "ตัวตน" ด้วยคำพูดของคนที่ไม่รู้จัก "ตัวเรา"

Back to Top

Post Options Post Options   Quote beste venn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2010 at 03:39 - IP: 93.179.16.64 IP Information
Avatar  อิอิ เอาแต่ผมใช่ไหมคะพี่มาย  เพราะหน้าตาไม่ผ่านเกณฑ์   เอาผมนนท์ แต่เอาหน้าอั้ม พัชราแทน เอิ๊กๆๆๆLOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote geab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2010 at 18:03 - IP: 58.7.109.201 IP Information
หวัดดีค่ะ คุณนนท์ เจี๊ยบก็ใช้แบบเดียวกันเลยค่ะ แต่ผมของเจี๊ยบหนามากเลย และยาวเท่ากันเลย ผมของคุณนนท์สวยจริงน่ะ คงเพราะเจี๊ยบชอบทำสีผมตอนสงกรานต์ เล่นเปลี่ยนสีเกือบทุกวันจริงๆค่ะ ตอนเป็นเด็กน่ะค่ะ ฮิๆๆๆ   แต่ก็ตัดทิ้งบ่อยๆจน 29 ปีแล้ว ปล่อยตั้งแต่ 18 ปีค่ะ แต่ผมก็แห้งเหมือนเดิม  TongueTongueTongue

มีเเพื่อนคนหนึ่งบอกว่า
ใช้ เบียร์ที่เราดื่มนั้นแหล่ะกับไข่แดงหมักผมจนแห้งแล้วสระออก ได้ผลดีค่ะ แต่ต้องใช้เวลา
blue sugar
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beste venn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2010 at 18:18 - IP: 91.149.15.93 IP Information

Avatarมีเเพื่อนคนหนึ่งบอกว่าใช้ เบียร์ที่เราดื่มนั้นแหล่ะกับไข่แดงหมักผมจนแห้งแล้วสระออก ได้ผลดีค่ะ แต่ต้องใช้เวลา

สวัสดีค่ะคุณเจี๊ยบ

เรื่องเอาเบียร์มาหมักผมนั้น ดิฉันก็เคยทำค่ะ แต่     ตอนนั้นจำได้ว่า เมาก่อนหมักอีกค่ะ อิอิTongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote geab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2010 at 13:57 - IP: 58.7.109.201 IP Information
 หมักผมก่อนแล้วค่อยเมาค่ะ คุณนนท์ ฮิๆๆๆๆ LOLLOLLOLLOL
blue sugar
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.207 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters