Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: สาวสมุทรสาคร กระทุ่มแบนมารายงานผลA1 ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สาวสมุทรสาคร กระทุ่มแบนมารายงานผลA1 ค่ะ

Author
usa View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote usa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สาวสมุทรสาคร กระทุ่มแบนมารายงานผลA1 ค่ะ
    Posted: 03 Mar 2011 at 16:14 - IP: 49.229.61.74 IP Information

สวัสดีค่ะพี่น้องบ้าน UK ไปสอบ

A1 วันมาแล้วที่ BULATS ถนน
พระรามเก้า ง่ายมากๆไม่คิดเลย
ว่าตัวเองจะทำได้แต่ข้อสอบก็ไม่
ได้ยากอะไรเลยค่ะ
Back to Top
xluely View Drop Down

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2011 at 16:20 - IP: 86.129.133.207 IP Information
Well done!!!! ClapClapClapClapClap Next step, applying the visaSmile
Back to Top
pooky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pooky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2011 at 16:27 - IP: 94.7.12.211 IP Information

ดีใจด้วยนะค๊าาาาาาา Big smile Big smile Clap

ขั้นต่อไป ฮุย เร่ ฮุย......... Big smile LOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote usa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2011 at 16:57 - IP: 49.229.61.74 IP Information
ขอบคุณค่ะพี่นก และคุณปุ๊กกี้
ค่ะตอนนี้รอยื่นแล้วค่ะจะมาราย
งานให้ทราบกันเลื่อยๆนะค่ะ
Back to Top
annjila26 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annjila26 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2011 at 18:33 - IP: 92.239.164.180 IP Information

ยินดีด้วยนะค่ะต่อไปก็ขอให้วีซ่าผ่านนะค่ะ

Back to Top
patta dixon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patta dixon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2011 at 19:29 - IP: 61.90.71.239 IP Information

ขอแสดงความดีใจด้วยนะคร้า  สำเร็จไปอีกขั้น

ขอให้ขั้นตอนต่อไป  จง ฉลุย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆน่ะค้ะ 
patta dixon
Back to Top
KG_S999 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KG_S999 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2011 at 21:58 - IP: 183.89.238.33 IP Information

กิ๊ฟท์ก็ไปสอบที่ Bulats มาเหมือนกัน ผ่านแล้วเหมือนกันค่ะ ข้อสอบเค้าไม่ยากค่ะ ได้ระดับ B2 แน่ะ ภูมิใจมาก เค้าบอกว่ามันสูงกว่า A1 ค่ะ  แต่ยังกังวลกับเอกสารการขอ fiance' visa อยู่ค่ะ เพราะกลัวไม่ผ่าน แต่เคยไปวีซ่าท่องเที่ยวแล้วประมาณ 2 เดือน ตอนปีที่แล้ว น่าจะไม่มีปัญหานะ แต่ปัญหามีอยู่ว่าชื่อแม่ในใบทะเบียนบ้านของเรากับทะเบียนบ้านของแม่ไม่ตรงกัน แม่เคยไปแจ้งทำที่อำเภอแล้วก็ไม่ได้ เลยไม่รู้จะทำยังไง ค่ะ

May all our dreams become true ^_^ ........ (Gift)
Back to Top
jeena View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeena Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2011 at 23:06 - IP: 86.172.225.229 IP Information

ยินดีดัวยนะจ๊ะusaขั้นตอนต่อไปขอให้ผ่านฉลุ่ยนะจ๊ะก็บอกแลัวงัยว่าusaต้องทำได้Clapรีบมาเร็วๆคึดถึงเมื่อวานเราก็ไปเรียนวันแรกเหมือนกันไปวันแรกยัง งงๆอยู่ก็ได้พี่ที่เรารู้จักในเลดี้นี้แหละช่วยแนะนำพี่เขาดีมากๆเลย(ขอบคุณนะค่ะพี่แป๊ะ)และขอบคุณเวปเลดี้ที่ทำให้เราได้รู้จักคนดีๆพี่แป๊ะเป็นผู้ช่วยอาจารย์ที่เราเรียน Esolอยู่จ้าสามีพี่แป๊ะก็ใจดีน่ารักทั้งคู่ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ ป.ลิงขอโทษนะเพื่อนใช้พื้นที่เยอะไปหน่อย

เปิดไฟให้สว่างในสถานที่มืดมิด เปิดจิตให้กว้างเมื่อต้องเจอกับปัญหาที่หนักหน่วง.
Back to Top
peary View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote peary Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2011 at 16:19 - IP: 119.42.98.109 IP Information

โชคดีกับขั้นต่อไปน่ะค่ะ ขอให้ visa ผ่านแบบนี้ด้วยเช่นกันนะคะ จะไปสอบเหมือนกัน Booked แล้ว วันพุธหน้า ก็หวั่นใจอยู่เหมือนไม่เก่งค่ะ โทรสอบถามยังไม่มีใครเคยสอบไม่ผ่าน หวังว่าคงไม่เป็นรายแรกที่ไม่ผ่าน คงแย่เหมือนกันเน้อ

SUGAR
Back to Top
sweetsosweet View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweetsosweet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2011 at 18:03 - IP: 86.181.174.43 IP Information

ยินดีด้วยค่ะพี่ส้มClap

Back to Top

Post Options Post Options   Quote usa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2011 at 22:36 - IP: 110.49.78.32 IP Information
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแสดงความยินดีค่ะ
คุณ annjila26
พี่ภัส
คุณ KG_s999
เพื่อนแจง
คุณ peary
น้องจิ๋ว
ขอบคุณค่ะ
Back to Top
KG_S999 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KG_S999 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2011 at 22:40 - IP: 183.89.134.99 IP Information

จ้า ขอให้ได้วีซ่าไวๆ นะคะ

May all our dreams become true ^_^ ........ (Gift)
Back to Top
aofnaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aofnaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2011 at 12:21 - IP: 90.218.247.131 IP Information
ยินดีด้วยจ้า เก่งมากๆ ขั้นตอนต่อไปเตรียมเอกสารได้เลยจ้า
วีซ่าติดตามสามี
ของอ๊อฟมีเอกสารประมาณนี้ค่ะ แล้วแต่สถานการณ์แต่ละคู่นะค่ะ เพิ่มเติมให้แน่นๆกว่านี้ก็ได้

1. แฟ้มของตัวเราเอง
ใบสมัครวีซ่าติดตามสามี settlement VAF4
รูปถ่าย
พาสปอตเล่มเดิม และเล่มใหม่นามสกุลแฟน พร้อมสำเนา
จดหมายเล่าเรื่องราวของเรา ให้สถานฑูต ประวัติส่วนตัวทั้งคู่ รายละเอียดหลักๆ จนถึงแต่งงาน แล้วเซ็นชื่อทั้งคู่ด้วยค่ะ

บัตรประชาชนใบใหม่ สำเนา
ผลสอบA1
ผลตวจวัณโรคTB ที่หน่วยงาน IOM สำเนา 2 ชุด
ใบจดทะเบียนสมรส ทะเบียนสมรส พร้อมสำเนา เอกสาเปลียนนามสกุลต่างๆ
ใบเกิด สำเนา
ใบจบการศึกษา
สเตทเม้นย้อนหลัง 6 เดือน และ ใบรับรองยอดเงินในธนาคาร สำเนา
จดหมายยืนยันความสัมพันธ์ ครอบครัวแฟน แม่แฟนเซ็น กันเหนียวไว้ก่อน หน้าพาสปอตแม่ด้วย
จดหมายยืนยันความสัมพันธ์ ครอบครัวเรา แม่เราเซ็น ถ่ายบัตรประชาชนแม่เรา
อีเมล์ที่ติดต่อกัน และเอกสารจองโรมแรมเที่ยว จองตั๋ว การ์ดต่างๆ

2. แฟ้มของแฟน
สำเนาพาสปอตแฟน เซ็น
จดหมายแนะนำสปอนเซอร์ละเอียด
สำเนาใบรับรองโสด
ใบรับรองทำงาน
สลิปเงินเดือนย้อนหลัง 6 เดือน
สเตทเม้นย้อนหลัง6 เดือน
ใบเสียภาษี6 เดือน
ใบบิลต่างๆ 6 เดือน
ใบจ่ายค่าเช่าคอนโด
ใบสัญาเช่าคอนโดย้อนหลัง และล่วงหน้า 6 เดือน
รูปถ่ายคอนโด

3. แฟ้มรูป อีเมลล์ ตั๋ว และการ์ดต่างๆ
รูปแรกพบ- ที่อังกฤษ -จนถึงแต่งงาน
รูปกับครอบครัว
รูปแต่งงาน
รูปจดทะเบียนสมรส

ขอให้โชคดี และจะเป็นกำลังใจให้นะค่ะ

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.225 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters