Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: ฟิล์มเอ๊กซเรย์ปอด
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ฟิล์มเอ๊กซเรย์ปอด

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kanittaya View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ฟิล์มเอ๊กซเรย์ปอด
    Posted: 12 Mar 2011 at 23:49 - IP: 125.25.99.98 IP Information
ดิฉันต้องถือฟิล์มเอ๊กซเรย์ปอดขึ้นเครื่องไปด้วยหรือเปล่าค๊ะ เคยอ่านเจอบางคนบอกเอาไปด้วย บางคนบอกไม่ต้องเอาไป แต่ให้เอาไปแต่ใบรับรองที่ได้จาก IOM เท่านั้น พอดีไม่แน่ใจค่ะเพราะว่าของดิฉันรอเพาะเชื้อ 2 เดือน เพราะเคยเป็นมาก่อนเมื่อสิบกว่าปีก่อน เลยไม่รู้ว่าต้องเอาฟิล์มไปด้วยหรือเปล่า ขอบคุณค่ะLOLLOLBig smile
สบาย...สบาย...ถูกใจก็คบกันไป
Back to Top
xluely View Drop Down

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2011 at 23:58 - IP: 86.129.133.207 IP Information
Originally posted by kanittaya

ดิฉันต้องถือฟิล์มเอ๊กซเรย์ปอดขึ้นเครื่องไปด้วยหรือเปล่าค๊ะ เคยอ่านเจอบางคนบอกเอาไปด้วย บางคนบอกไม่ต้องเอาไป แต่ให้เอาไปแต่ใบรับรองที่ได้จาก IOM เท่านั้น พอดีไม่แน่ใจค่ะเพราะว่าของดิฉันรอเพาะเชื้อ 2 เดือน เพราะเคยเป็นมาก่อนเมื่อสิบกว่าปีก่อน เลยไม่รู้ว่าต้องเอาฟิล์มไปด้วยหรือเปล่า ขอบคุณค่ะLOLLOLBig smile
ถ้าIOM คืนฟิล์ม มาให้ต้องถือขึ้นเครื่องมาด้วยค่ะ คนที่ปอดปกติ ไม่มีปัญหาพวกนี้จะได้แต่ใบรับรองมาเท่านั้น ส่วนกรณีของคุณต้องถือขึ้นเครื่องพร้อมใบรับรองมาด้วย ห้ามโหลดลงกระเป๋าสำภาระเด็ดขาด เพราะถ้าโชคไม่ดี เจ้าหน้าขอดูไม่มีให้ดูก็ยุ่ง เรื่องมาก เสียเวลา ต้องรอฟิล์มใหม่หรือคุยกับหมอที่ด่านใหม่ แต่เห็นบางคน บางตม ของบางสนามบินก็ไม่ถามหานะคะ แต่ทางที่ดีอย่างที่หลายๆบอร์ดแนะนำคือถือขึ้นเครื่องมาด้วยดีที่สุดค่ะ

เดินทางปลอดภัยนะคะ วันนี้ที่สก็อตแลนด์มีหิมะตกทั้งวัน ดูท่าจะทั้งคืน ไม่รู้แถวนิวคาสเซิลจะโดนหางเลขไปด้วยหรือเปล่า LOLLOLLOLLOLLOL
Back to Top
noom Portsmouth View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noom Portsmouth Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2011 at 00:11 - IP: 86.15.49.52 IP Information
 ตามพี่นกบอกเลยค่ะพี่ตุ๊กตา...
ตอนนุ่ม..ปอดมีรอย... แต่นุ่มเอาใบฟิล์มปอด ใส่กระเป๋าไต้เครื่อง...เอาแต่ใบ  IOM   ติดตัว พอถึง  ตม เขาขอใบ ฟิล์มปอด ด้วยนะค่ะ.... นุ่มบอกเค้าว่าอยู่ที่กระเป๋าไต้เครื่อง โดย จับ ตรวจปอดใหม่เลยค่ะ เสียงเวลาอยู่เป็น ชั่วโมงเลยค่ะSleepy
Mrs mason 1982

ร่วมรณรงค์ลดกระทู้ ลดปัญหาข้อมูลเต็ม บ้านกล้วยไม้

Back to Top

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2011 at 00:35 - IP: 86.129.133.207 IP Information
Originally posted by noom Portsmouth

ตามพี่นกบอกเลยค่ะพี่ตุ๊กตา...
ตอนนุ่ม..ปอดมีรอย... แต่นุ่มเอาใบฟิล์มปอด ใส่กระเป๋าไต้เครื่อง...เอาแต่ใบ  IOM   ติดตัว พอถึง  ตม เขาขอใบ ฟิล์มปอด ด้วยนะค่ะ.... นุ่มบอกเค้าว่าอยู่ที่กระเป๋าไต้เครื่อง โดย จับ ตรวจปอดใหม่เลยค่ะ เสียงเวลาอยู่เป็น ชั่วโมงเลยค่ะSleepy
เจ้าของประสบการณ์ตรงมาแนะนำแล้ว WinkWinkWinkWink  น้องนุ่มเป็นอย่างไรบ้างได้วีซ่าถาวรกลับมาหรือยังล่ะ น่าจะได้แล้วนะ ต่อไปก็เตรียมหยอดกระปุกขอสัญชาติกับทำพาสต่อไปได้เลย Tongue
Back to Top
noom Portsmouth View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noom Portsmouth Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2011 at 02:36 - IP: 86.15.49.52 IP Information
 ขออนญาติพี่ตุ๊กตาตอบ พี่นก นะค่ะ .... ยังไม่ได้กลับมาค่ะพี่นก ได้แต่จดหมายตอบกลับ จากโฮมออฟฟิสว่าได้เอกสารแล้ว...
 ผ่านมาได้ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ..ตอนนี้ก็รออย่างเดียวค่ะ...สบายดีนะค่ะพี่นกSmile

Mrs mason 1982

ร่วมรณรงค์ลดกระทู้ ลดปัญหาข้อมูลเต็ม บ้านกล้วยไม้

Back to Top

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2011 at 05:58 - IP: 86.129.133.207 IP Information
Originally posted by noom Portsmouth

ขออนญาติพี่ตุ๊กตาตอบ พี่นก นะค่ะ .... ยังไม่ได้กลับมาค่ะพี่นก ได้แต่จดหมายตอบกลับ จากโฮมออฟฟิสว่าได้เอกสารแล้ว...
 ผ่านมาได้ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ..ตอนนี้ก็รออย่างเดียวค่ะ...สบายดีนะค่ะพี่นกSmile

2 อาทิตย์เอง ชิว ชิวค่ะ เห็นเขารอกันอย่างน้อยเดือนนึง ระหว่างรอแค่ทำงานก็ลืมไปแล้ว เดี่ยวก็มาเอง หุ หุ Big smileBig smileต่อถาวรยังง่ายกว่าขอวีติดตามอีก ไม่ต้องลุ้นมากถ้าเอกสารครบ ก็ได้อยู่แล้ว SmileSmile

พี่ก็ไม่สบายเท่าไร การบ้านตรึม ตามประสานักศึกษาล่ะ เลยเข้ามาเป็นพักๆ Sleepy
Back to Top
Thangthai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thangthai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2011 at 06:24 - IP: 91.111.53.140 IP Information
Big smileคุณต้องเอาใบIOMติดตัวมาด้วย เพราะดิฉันเดินทางมา11มีฺ.ค ถึงต.มเขาถามหาเลยพอเราโชว์ เขาแสต์มผ่านเลย สาวที่ได้STMอย่าลืมเอาIOMใส่ในกระเป่าถือมาด้วยนะSmile
Back to Top
nunnun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nunnun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2011 at 22:32 - IP: 86.4.167.24 IP Information
ตอนที่เข้ามาเจ้าหน้าที่ไม่ได้ถามหาเลยค่ะ แต่ถามให้เขาแทน
ถ้าปอดมีปัญหาให้นำฟิล์มเอ็กเรย์ติดตัวมาด้วยนะค่ะ แต่ถ้าปอดไม่มีปัญหาก็ให้ยื่นใบตรวจที่เราได้มาให้เขาค่ะ

โชคดีค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2011 at 22:46 - IP: 125.25.103.92 IP Information
thank you everybody ka xx
Back to Top
patta dixon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patta dixon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2011 at 23:26 - IP: 58.9.232.156 IP Information
   ขออนุญาติคุณตุ๊กตาเจ้าของกระทู้นะคะ   รบกวนเรียนถามคุณนก และน้องๆคนอื่นๆว่า พี่จะเดินทางประมาณต้นเดือนกรกฎาคม  แต่ในใบIOM หมดอายุ เดือนพฤษภาคม ไม่ทราบว่าพี่ต้องไปขอใหม่หรือป่าวค่ะ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะค้ะ  ถ้าคำถามซ้ำกับกระทู้อื่นต้องขอโทษด้วยค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 
patta dixon
Back to Top

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2011 at 23:57 - IP: 86.129.227.252 IP Information
Originally posted by patta dixon

ขออนุญาติคุณตุ๊กตาเจ้าของกระทู้นะคะ   รบกวนเรียนถามคุณนก และน้องๆคนอื่นๆว่า พี่จะเดินทางประมาณต้นเดือนกรกฎาคม  แต่ในใบIOM หมดอายุ เดือนพฤษภาคม ไม่ทราบว่าพี่ต้องไปขอใหม่หรือป่าวค่ะ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะค้ะ  ถ้าคำถามซ้ำกับกระทู้อื่นต้องขอโทษด้วยค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 
บอกได้เลยว่าไม่ต้องแต่ต้องมีใบรับรองติดกระเป๋ามาตอนเดินขึ้นเครื่องเผื่อเวลาผ่าน ตม.อังกฤษ แล้วเขาขอดูเท่านั้นเองค่ะ แล้วถ้าปอดปกติอยู่แล้วก็ยิ่งไม่ต้องห่วงอะไรเลยด้วยซ้ำไป เท่าที่อ่านมาหลายบอร์ด เขาบอกว่าใบ iom มีความสำคัญจริงแค่ตอนขอวีเท่านั้น กลับตอนบินเข้ามา ถ้าอยู่ที่นี่มานานจะเห็นว่า สาวๆที่นี่หลายคนที่บินเข้ามาอังกฤษด้วย settlement visa บางสนามบินไม่ขอดูด้วยซ้ำไป
Back to Top
patta dixon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patta dixon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2011 at 16:26 - IP: 58.9.106.142 IP Information
patta dixon
Back to Top
mam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2011 at 02:05 - IP: 78.151.103.191 IP Information
ปอดเป็นรอยเหมือนกันค่ะ ถือขื้นเครื่องค่ะ ตอนอหม่มมาเขาขอดูค่ะ แถมถามๆๆๆๆอยู่นั้นแหละเป็น ชม เซ็งๆๆๆๆค่ะ Big smile
telford
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 04:50 - IP: 85.211.154.242 IP Information
finally i arrived UK today, I am very lucky cause the immigration in Newcastle don't asked me for my chest  x-ray film and TB test certificate. He just asked me about my address in the UK, My husband job, then he scan my  fingers and asked me if I intend to work here.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 05:50 - IP: 86.129.227.252 IP Information
Originally posted by kanittaya

finally i arrived UK today, I am very lucky cause the immigration in Newcastle don't asked me for my chest  x-ray film and TB test certificate. He just asked me about my address in the UK, My husband job, then he scan my  fingers and asked me if I intend to work here.
Welcome to the UK, Hope you have a happy life here although the weather is still not good enough but everything will be OK Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2011 at 14:49 - IP: 85.211.154.242 IP Information
Originally posted by xluely

Welcome to the UK, Hope you have a happy life here although the weather is still not good enough but everything will be OK Smile
Thank you very much ka khun Nok, LOL
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.355 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters