Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: เจอแฟนครั้งแรกที่ไหนกันบ้างค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เจอแฟนครั้งแรกที่ไหนกันบ้างค่ะ

Page  <123
Author
Perfectionist View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Perfectionist Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เจอแฟนครั้งแรกที่ไหนกันบ้างค่ะ
    Posted: 22 Apr 2011 at 10:22 - IP: 125.25.87.221 IP Information
เป็นเพื่อนกันมาสองปีค่ะ เจอกันครั้งแรกที่สนามบินประเทศเค้า เดินออกจากประตูผู้โดยสารขาเข้ามาปุ๊บ เห็นหน้าแล้วมือไม้สั่นไปหมดเลยยย น่ารักมว๊ากกกก อิอิ Big smile
It's not enough to know what's right, unless you're strong enough to do it.
Back to Top
alwin View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote alwin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2011 at 18:09 - IP: 115.67.197.1 IP Information
TF จำได้ว่าไม่มีคนไข้ เบื่อมาก ทำอีท่าไหนไม่รู้เจอเวปนี้ อยากเม้ม ก็ทำไม่ได้ มันบอกต้องสมัคร สมัครก็สมัคร หลังจากนั้นคนไข้ก็เยอะ หยุดไว้ก่อน เด๋วมาน่าสนใจดี อิอิ เราไปทักก่อนสามีก่อน เพราะรูปเขาดูเศร้าๆ และไม่ยิ้ม หันข้างด้วย เขาก็ไม่ say hi แต่ถามกลับทำไมผู้หญิงน่ารักอย่างคุณถึงอยากคุยกับผู้ชายแก่ๆๆๆๆ อย่างเขา งานเข้าเลย อิอิ จัดไปชุดใหญ่ LOLLOLLOL เขาบอกไม่ใช่ไม่อยากคุย แต่ไม่มั่นใจ เขาแก่ ไม่หล่อ หลังจากตัดสินใจคบเขา ทั้งเขาและเราก็ลบทุกอย่างเกี่ยวกับ TF ออกหมด email fb ไม่มีความลับต่อกัน ต่างก็รู้รหัสของกันและกัน เจอกันครั้งแรกก็สุวรรณภูมิ ครั้งแรกของแฟนที่มาไทย ตอนมาก็โสด ตอนกลับก็สมรส ตอนนี้ก็แต่งเรียบร้อย พอเถอะ เด๋วเขาว่าพูดมาก อิอิ
What ever will be, will be.
Back to Top
dadadah View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dadadah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2011 at 20:59 - IP: 124.122.95.242 IP Information
รู้จักกัน ทาง TLL เหมือนกันค่า  เค้าเป็นคนเบลเยี่ยม อายุ 25 ปีค่ะ เค้าขอวีซ่ามาอยู่ไทยคบกันได้ 1 ปี เเล้ว เค้าต้องบินกลับวันอาทิตย์นี้เเล้ว ใจหายมากๆ T^T
I love your smile :)
Back to Top
Nata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2011 at 21:12 - IP: 182.232.10.190 IP Information
กำลังรูดเสาอยู่คะ....อุ้ยล้อเล่นนนนTongue (เออ แล้วจะมีใครกล้าบอกมั้ยเนี้ย.....) พึ่งอกหักมา พอเลิกงานเลยมานั่งตกกุ้งเล่น(ทำบาปอี๊กกกก)เป็นร้านอาหารแล้วมีบ่อตกกุ้งด้วยคะ กำลังเพลินๆก็รู้สึกว่าเหมือนมีคนมองอยู่พอเงยไปทางร้านอาหารก็เจอผู้ชายอายุประมาณ 43-46 ปีมองอยู่จริงๆ เลยยิ้มให้แบบแห้งๆ เค้าถามเราว่าพูดภาษาอังกฤษได้มั้ย เราบอก นิ๊ดหน่อย อย่าถามยาวนะเดี่ยวตอบไม่ได้ แกชอบใจใหญ่ ,พอรู้ว่าแกเป็นคนฝรั่งเศสแล้วไม่อยากคุยด้วยเลย......ก็คนหักอกเราเป็นประเทศนี้นี่ แกบอกไม่เป็นไรเดี่ยวฉันหาแฟนใหม่ให้เธอ ซักพักก็มีหนุ่มน้อยเดินเข้ามาหาแก ตอนแรกแกแนะนำว่าเป็นเพื่อนแต่เราไม่เชื่อเพราะหน้าเหมือนกันมาก แกเลยยอมรับว่าเป็นลูกชาย.....อายุน้อยกว่าแฟนเก่าเราอี๊กกกก Deadพอได้พูดคุยกันแล้วดั๊นเข้ากันได้ดีอีกเพราะความคิดเของเค้าเป็นผู้ใหญ่มากกๆ คบกันมาสองปีแล้ว ตอนนี้คุณเธออยากแต่งอยากมีลูก (เย้ยยยย จะมีคนมาสอยลงจากคานแย้วววLOL)คบมาสองปีมีครบทุกรสชาติเพราะคุณเธอยังเด็ก ,,  26 ,, เรา  36  LOL,,,,,กินเด็กคะ,,,,,,,ไม่ได้ชอบนะ(เค้ามาเอง),,,,,, ก่อนจะแต่งเรายื่นข้อเสนอว่าจะไปเที่ยวพัทยากัน(เดือนหน้า)เพราะคุณเธอก็ยังไม่เคยไป เค้า งงๆ คะ ,,พอเล่าให้ฟังว่าแฟนเก่าทิ้งตอนไปเที่ยวพัทยาตั้งแต่เหยียบพัทยาวันแรกทั้งที่เตรียมเอกสารมาครบแล้วจะแต่งอีกสามวันข้างหน้า ...".นั่งตาโตเพราะมีคนรูดเสาแล้วถ่างให้ดู"เลยกู่ไม่กลับ   ...........
nata
Back to Top
HoneyBunny View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote HoneyBunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2011 at 21:38 - IP: 223.205.161.115 IP Information
Originally posted by Nata

กำลังรูดเสาอยู่คะ....อุ้ยล้อเล่นนนนTongue (เออ แล้วจะมีใครกล้าบอกมั้ยเนี้ย.....) พึ่งอกหักมา พอเลิกงานเลยมานั่งตกกุ้งเล่น(ทำบาปอี๊กกกก)เป็นร้านอาหารแล้วมีบ่อตกกุ้งด้วยคะ กำลังเพลินๆก็รู้สึกว่าเหมือนมีคนมองอยู่พอเงยไปทางร้านอาหารก็เจอผู้ชายอายุประมาณ 43-46 ปีมองอยู่จริงๆ เลยยิ้มให้แบบแห้งๆ เค้าถามเราว่าพูดภาษาอังกฤษได้มั้ย เราบอก นิ๊ดหน่อย อย่าถามยาวนะเดี่ยวตอบไม่ได้ แกชอบใจใหญ่ ,พอรู้ว่าแกเป็นคนฝรั่งเศสแล้วไม่อยากคุยด้วยเลย......ก็คนหักอกเราเป็นประเทศนี้นี่ แกบอกไม่เป็นไรเดี่ยวฉันหาแฟนใหม่ให้เธอ ซักพักก็มีหนุ่มน้อยเดินเข้ามาหาแก ตอนแรกแกแนะนำว่าเป็นเพื่อนแต่เราไม่เชื่อเพราะหน้าเหมือนกันมาก แกเลยยอมรับว่าเป็นลูกชาย.....อายุน้อยกว่าแฟนเก่าเราอี๊กกกก Deadพอได้พูดคุยกันแล้วดั๊นเข้ากันได้ดีอีกเพราะความคิดเของเค้าเป็นผู้ใหญ่มากกๆ คบกันมาสองปีแล้ว ตอนนี้คุณเธออยากแต่งอยากมีลูก (เย้ยยยย จะมีคนมาสอยลงจากคานแย้วววLOL)คบมาสองปีมีครบทุกรสชาติเพราะคุณเธอยังเด็ก ,,  26 ,, เรา  36  LOL,,,,,กินเด็กคะ,,,,,,,ไม่ได้ชอบนะ(เค้ามาเอง),,,,,, ก่อนจะแต่งเรายื่นข้อเสนอว่าจะไปเที่ยวพัทยากัน(เดือนหน้า)เพราะคุณเธอก็ยังไม่เคยไป เค้า งงๆ คะ ,,พอเล่าให้ฟังว่าแฟนเก่าทิ้งตอนไปเที่ยวพัทยาตั้งแต่เหยียบพัทยาวันแรกทั้งที่เตรียมเอกสารมาครบแล้วจะแต่งอีกสามวันข้างหน้า ...".นั่งตาโตเพราะมีคนรูดเสาแล้วถ่างให้ดู"เลยกู่ไม่กลับ   ...........
nata
น่ารักจังเลยค่ะ เจอกันแบบนี้ อิอิ มีแนะนำลูกชายให้ด้วย
Back to Top
nuttamon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuttamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2011 at 21:55 - IP: 110.49.234.185 IP Information
สวัสดีเพื่อนๆๆๆๆค่ะได้อ่านของเพื่อนๆๆยิ้มไป อ่านไป น่ารักมาก ยินดีกับเพื่อนด้วยค่ะ
Back to Top
my_angel80 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote my_angel80 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2011 at 11:54 - IP: 58.8.36.231 IP Information
สวัสดีค่ะ
น้องเจอกับแฟนครั้งแรกที่บ้านน้าสาวที่เดนมาร์กค่ะ ตอนนั้น ลูกพี่น้องติดต่อให้ก่อนไปเที่ยวเดนมาร์ก เราก้อแค่คุยกัน ยังไม่ตกลงเป็นแฟนกันค่ะ พอไปที่โน่น เลยนัดเค้ามาพบที่บ้านน้า แล้วก็ออกไปเดทกันครั้งแรก หลังจากนั้น ก็เจอกันหลายครั้ง แล้วก้อตกลงเป็นแฟนกันค่ะ ตอนนี้กลับมาอยู่ไทยแล้ว แต่คงยังติดต่อกันค่ะ เหนื่อยจังเนอะ กับการรอคอย แต่ยังคงแค่มีความหวัง ทำให้มีกำลังใจในการรอคอยค่ะ

ขอเพียงเข้าใจ
Back to Top
YuuNaRuk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote YuuNaRuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2011 at 12:26 - IP: 24.253.55.225 IP Information
Originally posted by Jinnie

Originally posted by YuuNaRuk

มาขอเล่าบ้างค่ะ Wink 

มีเพื่อนแนะนำมาอีกทีค่ะ จากนั้นก็เมล์คุยกัน แล้วก็นัดเจอกันค่ะ
ยุ้ยเจอคุณแฟนที่เวกัสหน้าร้าน Jack in the box ค่ะ...Embarrassed
เห็นครั้งแรกตกหลุมรักเลยค่ะ ไม่ใช่ตกหลุมรักแฟนนะค่ะ
ตกหลุมรักมอเตอร์ไซด์เค้าตั้งแต่แรกเห็นเลย LOL LOL ชอบมากๆ รถไรสวยจริงๆ
ตอนนี้ก็กำลังจะจดทะเบียนกันวันที่ 7 เมษานี้แล้วค่ะ Embarrassed

ขอแสดงความยินดีกะน้องยุ้ยด้วยนะค่ะClapClapClapClap

เพิ่งเข้ามาอ่านค่ะ ขอบคุณพี่นะค่ะ...ตอนนี้ก็ไม่โสดไปเรียบร้อยแล้ว ยังไม่ชินเลยค่ะ Embarrassed

Back to Top
Page  <123

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.156 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters