Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ใบเมเปิ้ล / Canada
  New Posts New Posts RSS Feed: เรื่องของชาวบ้าน....ทั้งนั้น
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เรื่องของชาวบ้าน....ทั้งนั้น

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Pimada View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Pimada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เรื่องของชาวบ้าน....ทั้งนั้น
    Posted: 22 Apr 2011 at 02:02 - IP: 68.151.12.183 IP Information
สวัสดีค่ะพี่น้องบ้านเมเปิ้ล และทุกๆ คน ที่ตั้งกระทู้นี้ก็เพื่อให้เราได้อ่านได้เรียนรู้จากประสบการณ์ชีวิต และปัญหาของคนอื่นค่ะ ไม่แน่ว่าวันนึงเรื่องแบบนี้อาจเกิดกับเราเอง หรือคนใกล้ตัวก็ได้ค่ะ หากมีปัญหาจริงๆ ก็จะรับมือกับมันได้ดีขึ้น หรืออย่างน้อยก็เห็นแนวทางแก้ไขค่ะ ปัญหาของคนอื่นบางทีดูเหมือนเล็กน้อยสำหรับเรา แต่คนเราผงเข้าตาตัวเองเขี่ยออกเองไม่ได้ก็มีค่ะ
 กระทู้ที่เอาลิงค์มาไม่ขอลงรายละเอียดนะคะ เพราะจะผิดกติตาเรื่องลิขสิทธิ์ จะลงหมายเลขกำกับกระทู้ไว้ หากเรากล่าวถึงกระทู้ไหนก็เอ่ยถึงหมายเลยก็แล้วกันค่ะ หากใครมีความเห็นอย่างไรก็ลงได้ที่กระทู้นี้นะคะ ตามเสรีค่ะ

1 เมื่อเราเผลอมีใจให้คนอื่นนอกจากสามี ใครเคยมีปัญหาแบบนี้บ้างไหมคะ อ่านดู มีความเห็นอย่างไรก็มาแบ่งปันกันค่ะ
ส่วนดิฉันรักเดียวแต่แอบหลายใจ ชอบพี่เจค กิเลนห่านTongue หลงรักการ์ตูนก็มี ก็ยูจีน ของหนูราพันเซลเขาไงค่ะ หล่อลากซะWink
กระทู้อยู่ที่นี่ค่ะ

2 ปัญหาจากแม่สามีค่ะ ขออาศัยด้วย ในขณะที่เราเองก็ยังแทบจะเอาตัวไม่รอด ดูกันว่าเป็นอย่างไร

เอาไว้แค่นี้ก่อนค่ะ หากวันหลังเจอกระทู้อีกก็จะก๊อปลิงค์มาลงนะคะ

Edited by Pimada - 22 Apr 2554 at 02:04
One life, Live it!
Back to Top
voici_grace View Drop Down

Post Options Post Options   Quote voici_grace Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2011 at 10:56 - IP: 70.67.131.166 IP Information
ขอบคุณที่เอามาแชร์นะคะพี่พิม แล้วจะตามเข้าไปอ่านค่ะSmile
Back to Top
Katay22 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Katay22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2011 at 15:25 - IP: 76.9.37.47 IP Information
ดีจ้าพิม อ่านแล้ว อันแรกนะ

รู้สึกว่าผู้หญิงน่าจะเป็นเอามากอะ จริง ๆ ไม่ต้องถามก็ตอบได้คำเดียวว่าผิด
แต่งงานแล้ว แถมแฟนดีมากด้วยตามที่เธอเล่านะ และยังจะไปมีใจกับหนุ่มรุ่นน้องอีก

อ่านแล้วปวดหัวอะ

ขอตอบว่าผิด แต่ยังกลับตัวทันนะ ไม่รู้ว่าแกจะคิดได้ไหมอะ

The important thing about you that is you are you:)
Back to Top
Apple.BKK View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Apple.BKK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2011 at 23:30 - IP: 74.210.59.68 IP Information

สวัสดีค่ะ  พี่ พี่.

อ่านแล้ว  comment  LOLLOL
1.   มันก็มีเผลอใจไปนิดหน่อย  แล้วเราก็ตื่นจากภวังค์  (wake up from day-dream)
When we มองไปที่สุดปลายทาง      Thumbs Up Last man standing is a your loved husband.Approve

2.น่าจะเตะคนอายุ 18 ออกจากบ้านได้แล้วLOL   ( in canada 17 kick out or they will live away from home any way) LOL แต่โดยส่วนใหญ่ฝรั่งเขาพึ่งตัวเองมากๆ Approve          
  กรณีของคุณแม่สามีแกชินกับวิถีชีวิตแบบนั้นแล้วค่ะ เพราะเขามีพ่อแม่เป็นคำตอบสุดท้ายคอยช่วยเหลือApprove    ให้เงินและตอบแทนแม่        ทำดีแล้วค่ะ    ตอนแม่ตาย may be ทำพินัยกรรมยกสมบัติให้สามีคนเดียว CoolWink
ส่วน ข้อ อื่นไม่มีความเห็น ค่ะLOLLOLLOLLOLLOLLOLLOL
To love and be loved.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pimada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2011 at 23:54 - IP: 68.151.12.183 IP Information

ข้อแรกหนะ หวังว่าเขาคงตัดใจได้ คงแก้ที่ตัวเราเอง เอาศีลคุมตัวเองให้มากๆ อย่างมากก็เห็นว่าเออ คนนี้หล่อ คนนี้หน้าตาดี กรี๊ดแบบชอบดารา แต่ไม่เกี่ยวกับชีวิตจริง ไม่ได้รักคนอื่นได้อีกหรอก มันก็คงแค่กิเลสชั่ววูบสำหรับเขา ถ้าทำแล้วมันย้อนเวลาไม่ได้ มาใจแตกตอนแก่นี่ก็แย่เหมือนกันนา อนาคตมืดมน

ข้อสอง ถ้าช่วยใคร หรือครอบครัวช่วยได้นะ เป็นน้ำใจ สงเคราะห์ ถ้ามีมากก็ให้ได้มากด้วยซ้ำ แต่จะไม่เอามาผูกติดกับตัวให้ปัญหาเรื้อรังเด็ดขาด ขนาดเราก็พึ่งตัวเอง สอนลูกก็ให้พึ่งตัวเอง ส่งเรียน ให้ทำงานหาเงินเอง ต่อไปจะได้ไม่ลำบากหรือหาคิดแต่เกาะคนนั้นคนนี้ เลี้ยงลูกแบบไม่สอนให้พึ่งตัวเอง มันก็โตมาเป็น creep and bum
Back to Top
Pink-Maple View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pink-Maple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2011 at 06:05 - IP: 206.248.190.79 IP Information
พิม แจ่มมากเลยจ๊ะ พี่ชอบมากเลยขอบคุณคะ ตอนนี้พี่ยังปลอดภัยดีจากทั้ง 2 ข้อ จ๊ะ
Our needs are few; our wants are many.
สิ่งที่อยากได้ มักมากกว่าความจำเป็น
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pimada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2011 at 01:54 - IP: 68.151.12.183 IP Information

พี่นพ ยินดีด้วยค่ะ แต่อย่าเพิ่งชะล่าใจ ยังมีอีก ฮ่าๆ คิดว่าข้อนี้เมียฝรั่งส่วนใหญ่เจอแทบทั้งนั้น จะมากจะน้อยก็แล้วแต่คน พอมีสามีฝรั่งแล้วเราจะเริ่มมีรูปร่างสี่เหลี่ยม คล้ายตู้เอทีเอ็ม น่ากดน่าสูบ อิอิ ตัวอย่างลิงค์นี้ ชอบ จขกท เป็นพิเศษ ชีวิตเธอเหมือนนิยาย และเธอเป็นนางเอก กระทู้เก่าค่ะและปิดไปแล้ว แต่เคสนี้มีอะไรหลายอย่างต่างจากทั่วๆ ไปค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pimada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 May 2011 at 06:37 - IP: 68.151.12.183 IP Information

ทุกวันนี้พวกสแกมเมอร์ระบาดไปทั่ว ทุกหัวระแหงในอินเตอร์เน็ท ทำอะไรก็ต้องสังเกตและระวังด้วยค่ะ เศรษฐกิจโลกย่ำแย่ ผู้คนหากินมักง่ายก็มีจำนวนมากขึ้น มีผู้ตกเป็นเหยื่อมากคนพวกนี้ก็ย่ามใจและเพิ่มจำนวนมากขึ้นด้วยค่ะ สิ่งที่ควรระวังเวลาใช้อีเมลล์ หรืออะไรต่างๆ ที่ต้องใช้รหัสผ่าน ให้ดูที่แอดเดรสข้างต้น ข้างบนในช่องแอดเดรส ตัวอย่างเช่น เว็บนี้ก็บอกว่าเป็น http://www.ladyinter.com เป็นต้นค่ะ ให้เราสังเกตตรงนี้หละค่ะ ว่ามาจากแหล่งนั้นๆ จริงหรือไม่ หากเป็น phishing scam ที่หลอกล่อเอารหัสผ่าน เราจะเดือดร้อนได้ค่ะ เช่นบอกว่าให้ใส่รหัสผ่านฮอทเมลล์ใหม่ แต่ดูที่ข้างบน แอดเดรสกลับแปลกๆ ไม่ใช่ก็ปิดหน้าต่างไปเลยค่ะ

นี่เป็นตัวอย่างของการระบาดของสแกมเมอร์ แทรกซึมเข้าไปแม้กระทั่งในเว็บขายของธรรมดาๆ ค่ะ ข้อสังเกตเราดูสำนวนการเขียน และวิธีจ่ายเงินค่ะ ถ้าเป็นเช็คต้องระวังค่ะ

Back to Top
Apple.BKK View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Apple.BKK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 May 2011 at 08:27 - IP: 74.210.59.68 IP Information
Thank you for sharing .Smile
To love and be loved.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pimada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 May 2011 at 23:48 - IP: 68.151.12.183 IP Information
เรื่องดังประเด็นเด่น แต่ยังไม่ใช่ข้อสรุปนะคะ ธัญญ่า ฟ้องเป๊ก และพิ้งกี้

Back to Top
Pink-Maple View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pink-Maple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2011 at 04:40 - IP: 206.248.190.79 IP Information
ขอบคุณจ๊ะ ที่เข้ามาแบ่งปัน จริงๆเรามีห้องข่าวก็ดีเหมือนกันนะ เอาไว้ประชาสัมพันธ์ในกลุ่มเราๆ Tongue
Our needs are few; our wants are many.
สิ่งที่อยากได้ มักมากกว่าความจำเป็น
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pimada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2011 at 13:09 - IP: 68.151.12.183 IP Information
http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H10516285/H10516285.html

สืบเนื่องมาจากการเสียชีวิตของบินลาเดนค่ะ มีกุรูท่านนึงได้อธิบายเรื่องนี้และกลุ่มผู้ก่อการร้ายได้อย่างดี น่าอ่านมากค่ะ

มีคลิปด้วยค่ะ ข่าวจากไทยเราค่ะ

Edited by Pimada - 05 Jun 2554 at 13:14
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.102 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters