Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: RATTANA CARRENT!!บริษัทรถเช่าที่แย่ที่สุด
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

RATTANA CARRENT!!บริษัทรถเช่าที่แย่ที่สุด

Author
Sawitree View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Sawitree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: RATTANA CARRENT!!บริษัทรถเช่าที่แย่ที่สุด
    Posted: 13 May 2011 at 16:17 - IP: 84.234.182.32 IP Information

สวัสดีสาวๆเลดี จ้า วันนี้รจมีประสบการ ที่ไม่อยากจะจำ เกี่ยวกะ บริษัท รถเช่าที่ อุดร เริ่มมาเข้าเรื่องกันเลยละกัน เมื่อ เดือนสงกรานที่ผ่านมา รจกะครอบครัว กลับไปเที่ยวบ้านที่ สกลนคร หนึ่งอาทิตร์ก่อนไปไทยรจได้โทรไปจองรถกะ บริษัท รัตนา คาร์เร็น( RATTANA CARRENT) ตอนโทรก็ตกลงกันเรียบร้อยรู้เรื่อง ทุกอย่างOKและแล้ววันรับรถก็มาถึง พอมาถึงที่รับรถ รถดันไม่อยู่ แขกเขาขอเช่าต่ออีก สองวัน ไอ้เรากะแฟนก็เริ่ม คิดละทีนี้ ทำไงวะ(บริษัทตั้งอยู่ไม่ไกลจาก สถานีรถไฟ อุดร) แต่เรากะสามี ยังไม่ทันได้เอ่ยอะไรขึ้นมาช่วงนั้นกำลังคิดว่าจะทำไงดีหว่า ''นางเจ้าของร้านก็พูดว่า เอางี้ไหมไห้ น้องเอารถคันอื่นไช้ขับรอไปก่อนแค่สองสามวันเอง'' เขาคิดกะเราวันละพัน( Honda jazz) มี ห้าที่นั่ง แต่จริงๆแล้วเราจะเอารถ fortuner แต่ไม่ว่างซะงั้นขนาดโทรมาจองล่วงหน้าตั้งเป็นอาทิตร์ แต่อินังเจ้าของร้านรถเช่า เขาก็สัญญา ว่าเขาจะไห้ลูกน้องขับรถไปเปลี่ยนไห้เราเอง เพียงแค่เราจ่ายค่าข้าวค่านํ้าไห้คนขับ แค่นั้นพอ เราเองก็คิดว่าคงไม่ปัญหาอะไร ก็เช็ค สภาพรถ เซ็นสัญญา จ่ายค่ามัดจำ 5,000 และก็รวมค่าเช่ารถ ทั้งหมด18วัน วันละ 2,200(fortuner) และแล้าเรากะครอบครัวก็ขับรถกลับบ้านที่ สกลนคร ปัญหาก็เริ่มมี พอขับมาได้เกินครึ่งทางเรากะจะเปิดหน้าต่างรับลมรถ เจ้าประคุณ เอ่ย มันเปิดไม่ได้เลยอะ ไอ้เราก็โทรไปถามเจ้าของรถ มันดันลืมบอกเราว่ากระจกพังเปิดไม่ได้ วิทยุไนรถก็ฟังไม่ได้ แซ้งกะมันจริงๆไนที่สุดก็มาถึงที่หมาย จะเอากระเป๋ามาเก็บ ท้ายรถดันเปิดไม่ออก แซ้งอีกรอบสอง และก็มาถึงวันที่เขาขับรถมาเปลี่ยนไห้ แต่เขาไม่เอารถที่เราจ่ายเงินไปมาไห้เรา แต่เขาเอารถ Honda CRVมาไห้แทน บอกตรงๆเลยว่าทั้งงงและก็ปรี๊ดมาก แต่แฟนบอกไม่เป็นไรที่รักมันก็เหมือนกัน ขับๆไปเถอะว่างั้นเราก็เลยไม่อยากคิดอะไรมาก เพราะกะว่าจะเก็บไว้คุยกะเจ้าของรถซะทีเดียวเลยไง พอขับ เจ้า Honda CRV ได้ไม่กี่วัน รถก็สตาทไม่ติท ต้องจอดรจไว้เฉยๆสามวัน ยังมีอีกเพียบแต่คนเราขอพิมแค่นี้ก่อนละกันเด้อกลัวคนอ่านจะตาลายซะก่อน แต่ที่พูดมาทั้งหมดนี้คือ ไครที่คิดจะไปเช่ารถกะนี้ บริษัท รัตนา คาร์เร็น(RATTANA CARRENT) อยากไห้คุณๆทั้งหลาย บอกต่อๆกันด้วยนะว่า อย่าเลย เพราะจะเสีย ทั้ง เงิน และทั้ง ความรู้สึก และ แทนที่จะได้สนุกกะวันหยุดพักผ่อนกะครอบครัวเลยต้องมานั่ง เจ็บไจเหมือนเรา ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ หวังว่าจะเป็นข้อคิดไห้ไครหลายๆคนที่กำลังจะเช่ารถกะ ที่นี่ บาย๊ๆ คะ 

เพื่อนเน้นคุณภาพไม่เอาปริมาณ
Back to Top
Sophie View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Sophie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2011 at 16:24 - IP: 10.0.0.14 IP Information
...แย่จริงๆนะฮะ  เอาเปรียบผู้บริโภค...

...ทำแบบนี้บ่อยๆเข้า อีกไม่นานคงอยู่ไม่ได้อ่ะฮะ...
A   little   black   monkey for   my   husband   only
Back to Top
sanadasand View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sanadasand Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2011 at 17:04 - IP: 61.90.177.243 IP Information
ขอบคุณที่เอามาบอกต่อค่ะ  เอาเปรียบผู้บริโภคอย่างนี้แย่จริงๆ  เพื่อนๆคนอื่นจะได้รู้ จะได้ไม่มีใครไปเช่าที่นั้นอีกSmile ถ้ายังไม่มีการปรับปรุงการบริการ
M&M You made my day ^^
Back to Top
measa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2011 at 17:38 - IP: 178.167.150.195 IP Information
ใช่ร้านที่อยู่ติดกับบาร์ฝรั่งไหม๊ค่ะ ถ้าใช่จะบอกว่าผู้หญิงคนนี้เห็นแก่ได้และแก่ตัวอย่างแรงค่ะ
เคยไปเช่ามอไซค์แค่วันเดียวแม่งเราเติมน้ำมันให้มันแล้ว มันบอกว่าน้ำมันไม่เท่าเดิม
หักเราอีกร้อยนึงตอนนั้นปี๊ด คิดต่อไปนี้ไม่มาเช่าอีกเด็ดขาด เซ็ง นี่แค่เล็กๆน่ะค่ะ

Back to Top
worasarn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote worasarn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2011 at 19:11 - IP: 84.167.228.116 IP Information

กลับบ้านปีหน้าว่าจะพาแม่ไปเที่ยวทางเหนือ กลัวโดนแบบนี้จัง

เช่ารถ เติมน้ำมันเอง จ้างคนขับต่างหาก หรือว่ายังไงคะ ไม่ทราบจริงค่ะ
Back to Top
nattyetspeedy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nattyetspeedy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2011 at 19:48 - IP: 115.87.199.150 IP Information
แย่จริงๆ เลย บริการแบบนี้ อีกเดี๋ยวคงเจ๊งค่ะ ถ้าไม่คิดจะปรับปรุง

Back to Top
yataatje View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yataatje Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2011 at 20:02 - IP: 77.168.170.195 IP Information
ขอบคุณค่ะที่แชร์ คิดไว้ว่าจะไปอุดร จะหารถเช่าเหมือนกัน จะได้ไม่ไปเช่าร้านนี้ แล้วมีร้านไหนน่าเช่าไม๊คะ? ไม่คุ้นกับจังหวัดอุดรเลยค่ะ เห็นเพื่อนบอกฝรั่งไปเที่ยวกันเยอะแยะ และใกล้ลาวด้วย เลยกะว่าจะพาแฟนไปเที่ยวSmile
<< In nood leert men zijn vrienden kennen >>
" When you have proplems , you will know who is your friends "
Back to Top
maemod View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote maemod Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2011 at 21:24 - IP: 85.228.204.177 IP Information
พี่ก็เป็นคนสกลจ้า แต่ไม่อยากไปเช่ารถแถวบ้านเลยเพราะราคาแพงมากๆ บริษัทเล็กๆมักจะไม่ได้มาตรฐานเรื่องคุณภาพรถ
คือไม่ค่อยดูแลสภาพรถก่อนเช่า ส่วนมากพี่เช่าที่กทม จ้า วีออสรถเล็กประหยัดน้ำมันแค่วันละ 800 !
Back to Top
willems666 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote willems666 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2011 at 21:46 - IP: 124.120.61.57 IP Information

เอ  ปรกติแล้วคุณๆ  กับแฟน  นิยมรถอะไร ยี่ห้ออะไร   แบบไหนคะ   ฉันเองอยากศึกษาไว้ 

ฉันอยากทำธุรกิจแบบนี้จังเลยค่ะ  แต่ยังขาดความรู้ ความเข้าใจอีกเยอะ
Back to Top
mj_aykin View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote mj_aykin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2011 at 13:38 - IP: 124.181.7.156 IP Information
บริการเขาแย่ๆๆจริงเนี่ย   ดีนะที่เจอข้อมูลของคุณรจก่อน จะเช่ารถที่อุดรพอดีคะ จะกลับไทยเดือนหน้า เพราะจะไปข้ามฝั่งลาวเพื่อต่อวีซ่า  ยังไม่รู้เลยว่าจะไปฝั่งลาวยัง แถมถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้ก็คุมอารมณ์ไม่อยู่แน่ๆๆค่ะ
Back to Top
์Napaphat1689 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ์Napaphat1689 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2017 at 12:00 - IP: 159.192.224.205 IP Information
ท่านใดสนใจจะมาเที่ยวเมืองอุดร ติดต่อรถเช่าเจ้านี้นะคะ บริการดี นอบน้อมค่ะ คุยง่ายค่ะ
https://www.gno168carrental.com
Tel.061-351-5665

Back to Top
udcarrent View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote udcarrent Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Sep 2017 at 22:19 - IP: 27.145.29.170 IP Information
อ่านแล้วเหนื่อยใจเลยครับ

คราวหน้ามาอุดร ลองใช้บริการของเราดูครับ รถใหม่ ราคาถูก ราคาของเราเริ่มต้นที่ 750/วันครับ แถมฟรี Wifi อินเตอร์เน็ตในรถทุกคัน มี GPS ด้วยครับ 

รับประกันไม่มีเหตุแบบนี้แน่นอนครับ ในกรณีที่ฉุกเฉินสุดวิสัยจริงๆ เราก็มีรถเปลี่ยนให้ตลอด 24ชมครับ ไม่พอใจคืนเงินทุกบาทเลยครับ 

ฝากด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ www.ud-carrent.com
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.191 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters