Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: รอผล CRB Check กันนานแค่ไหนคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

รอผล CRB Check กันนานแค่ไหนคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kanittaya View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รอผล CRB Check กันนานแค่ไหนคะ
    Posted: 13 May 2011 at 23:58 - IP: 85.211.147.160 IP Information
รบกวนสาว ๆ ที่ทำงานด้านแคร์ค่ะ ใช้เวลารอกันนานเท่าไหร่คะ ขอบคุณค่ะBig smile
สบาย...สบาย...ถูกใจก็คบกันไป
Back to Top
xluely View Drop Down

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2011 at 00:17 - IP: 86.138.167.81 IP Information

ไม่ได้ทำงานแคร์แล้วค่ะ แต่ว่าล่าสุดทำ CRB เมื่อเดือนธันวาปีที่ผ่านมาเพราะเข้าไปทำงานเป็นผู้ช่วยครู รอสามอาทิตย์หลังจากกรอกข้อมูลและยื่นหลักฐานอื่นๆ

แสดงว่าได้งานแล้วใช่ใหม ยินดีด้วยค่ะSmile
Back to Top
NOK-UK View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NOK-UK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2011 at 00:23 - IP: 213.105.223.20 IP Information
3อาทิตย์ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2011 at 00:33 - IP: 85.211.147.160 IP Information
ได้งานแล้วค่ะคุณนก ขอบคุณค่ะLOL
ถือว่าโชคดีมาก ๆ เลยค่ะ เพราะว่าเพิ่งมาถึงอังกฤษเมื่อ 15 มีนาคมที่ผ่านมานี่เองค่ะ พอได้เลข NI Number มาแล้วก็ตลุยสมัครงาน สมัครไปหลายที่เหมือนกันค่ะ แต่งานที่ได้นี่เป็นงานแรกที่ส่งใบสมัครไป และก็เป็นงานแรกที่เรียกไปสัมภาษณ์ เรียกว่าโชคดีจริง ๆ เพราะไม่ต้องรอนานและก็สัมภาษณ์ที่แรกก็ได้งานเลย ตอนนี้ต้องรอผล CRB Check นี่แหล่ะค่ะ เลยลองมาถามเพื่อน ๆ ดูว่านานหรือเปล่าจะได้กะเวลาถูก LOL

Edited by kanittaya - 14 May 2554 at 00:38
Back to Top
noom Portsmouth View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noom Portsmouth Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2011 at 00:44 - IP: 86.15.49.52 IP Information
  นุ่มก็รอประมาณ 3 อาทิตย์ ค่ะพี่ตุ๊กตาSmile
Mrs mason 1982

ร่วมรณรงค์ลดกระทู้ ลดปัญหาข้อมูลเต็ม บ้านกล้วยไม้

Back to Top
Yaaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yaaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2011 at 00:56 - IP: 92.6.85.70 IP Information
ClapClap`
ขอทักทายพี่ตุ๊กตาสบายดีนะจ๊ะ ดีใจด้วยพี่ที่ได้งาน แล้วโชคดีจังเลย  ส่วนน้อง ยัง ไม่ขอ NI  เลยพี่ อยู่บ้านเลี้ยง ลูก  คง`อีกสัก 2-3 `เดือนค่อย จะมองหา ไม่รู้จะโชคดีเหมือนพี่อะป่าว Big smileBig smile ขอประสบการณ์สัมภาษณ์งานหน่อยนะพี่เขาถามเรื่ออะไรบ้าง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2011 at 03:25 - IP: 85.211.147.160 IP Information
Originally posted by Yaaa

ClapClap`
ขอทักทายพี่ตุ๊กตาสบายดีนะจ๊ะ ดีใจด้วยพี่ที่ได้งาน แล้วโชคดีจังเลย  ส่วนน้อง ยัง ไม่ขอ NI  เลยพี่ อยู่บ้านเลี้ยง ลูก  คง`อีกสัก 2-3 `เดือนค่อย จะมองหา ไม่รู้จะโชคดีเหมือนพี่อะป่าว Big smileBig smile ขอประสบการณ์สัมภาษณ์งานหน่อยนะพี่เขาถามเรื่ออะไรบ้าง
ญา พี่สบายดีค่ะ ก็เรื่อย ๆ เปื่อย ๆ ตามประสาตายายค่ะ เรื่องสัมภาษณ์งาน พี่ก็โชคดีอีกค่ะ เขาถามไม่มากเลย วันที่พี่ไปสัมภาษณ์พี่ใส่กระโปรงแล้วก็เสื้อสูท พอเขาเจอพี่ครั้งแรกเขาพูดว่า you look so smart.  แล้วก็ถามว่าเคยทำงานด้านนี้ไหม มีลูก ๆ อยู่ที่นี่ด้วยหรือเปล่า มาถึงอังกฤษตั้้งแต่เมื่อไหร่ แล้วก็บอกเกี่ยวกับงานว่าเราต้องทำอะไรบ้าง เสร็จแล้วก็พาพี่ไปเดินดูสถานที่รอบ ๆ ค่ะ แล้วก็บอกเราว่าเราต้องทำงานกี่ชั่วโมง กี่วัน เสร็จแล้วก็บอกจะติดต่อกลับมาเร็ว ๆ นี้ค่ะ ใช้เวลาทั้งหมดประมาณสิบห้านาทีเองค่ะ พี่ไปสัมภาษณ์มาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาค่ะ วันนี้(วันศุกร์) เขาก็โทรมาให้เอาเอกสารไปให้เพื่อจะทำ CRB Check ค่ะBig smile
Back to Top
Chelsea_1122 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Chelsea_1122 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2011 at 05:12 - IP: 94.196.200.4 IP Information
ของแบมตอนที่ทางโรงเรียนเช็คเขาบอกประมาณสองอาทิตย์ แต่ว่าจริงๆอาทิตย์เดียวเองค่ะ เขาส่งก็อปปี้มาให้ที่บ้านก่อนที่จะ่ส่งตัวจริงไปให้ทางโรงเรียน 

แบม สะใภ้ UK Cricklade,Swindon
Back to Top
Yaaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yaaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2011 at 14:59 - IP: 92.4.153.163 IP Information
อิอิ เขาเห็นว่าแต่งตัวดูดีก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วละพี่ ดีจังสัมภาษณ์ก็ไม่นาน แล้วอีกอย่าง เขารู้ว่าเราเคยดูแลครอบครัว ลูกๆ เขาก็น่าจะตัดสินใจได้แล้วแหละ ขอบคุณมากนะจ๊ะกับประสบการณ์ ของ`อย่าง ``มันอยู่ที่ดวงจริงๆBig smileBig smile
Back to Top
J@G.Mitchell View Drop Down

Post Options Post Options   Quote J@G.Mitchell Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2011 at 21:32 - IP: 81.108.130.211 IP Information
ดีใจด้วยนะคะที่ได้งานแล้ว ClapClapClapClap 
Back to Top
C & A View Drop Down

Post Options Post Options   Quote C & A Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2011 at 03:06 - IP: 212.183.140.49 IP Information
อาร์ทรอ 3 อาทิตย์ ทางแคร์เป็นคนทำเรื่องให้แค่เรากรอกข้อมูลลงไป และเราจะได้ตัวก็อปปี้เขาจะส่งมาให้เราที่บ้านค่ะ ดีใจด้วยนะค่ะ
Back to Top
fOnE4PeTe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fOnE4PeTe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 01:10 - IP: 92.234.242.12 IP Information

ของฝนจำได้ว่าประมาณ เกือบสองสัปดาห์ค่ะ... ยินดีด้วยนะคะ

If YoU dOn'T LikE Me... There's NothInG I caN Do. I doN'T LivE To PLeAsE YOU!!
Search ก่อนตั้งกระทู้ใหม่นะคะ ข้อมูลที่สาว ๆ ต้องการรู้อาจจะมีอยู่แล้วจ้า
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.104 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters