Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ช่วยด้วยค่ะ สามี(เพื่อน)โดนของทำไงดีคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ช่วยด้วยค่ะ สามี(เพื่อน)โดนของทำไงดีคะ

Page  12>
Author
Jeab (^_^) View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Jeab  (^_^) Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยด้วยค่ะ สามี(เพื่อน)โดนของทำไงดีคะ
    Posted: 17 May 2011 at 04:03 - IP: 87.159.115.147 IP Information
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาว Ladyinter ทุกคน

สิงอยู่เว็บนี้มานานหลายปี ไม่เคยตั้งกระทู้เลย วันนี้ขอตั้งกระทู้หน่อยนะคะ
เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนมาปรึกษาว่า เหมือนสามีจะโดนของ อาการคือ กระวนกระวาย แล้วก็ส่งข้อความหาผู้หญิง
และเดือนที่ผ่านมาสามีเพื่อนก็บินกลับไทยไม่ได้บอกให้เพื่อนเรารู้ แต่บอกว่าไปบ้านพี่ชาย แต่บังเอิญว่า
พี่ชายมาหาที่บ้าน อ้าวววว และเมื่อกี้นี้เพื่อนก็ไปดูในรถของสามีเค้า(มีรถหลายคัน) ปรากฏว่าเจอใบเสร็จโรงแรม
ที่พัทยา โรงแรมซันบีม แล้วก็ใบเสร็จแลกเงิน 100,000 บาทที่สนามบินไทย และใบเสร็จอะไรๆอีกหลายอย่างค่ะ

ปรกติแล้วสามีเพื่อนเราเค้าไม่ชอบพัทยาเลยค่ะ แต่ไหงไปเปิดโรงแรมที่พัทยา เพื่อนเราเองก็ตกใจ
เลยคิดว่าโดนของแน่ๆ ผู้หญิงคนนี้ก็เป็นคนไทยเหมือนกันค่ะ

คำถามนะคะ ...

1.จะแน่ใจได้อย่างไรว่าสามีเพื่อนโดนของ?
2. จะไปปรึกษาหมอที่ไหนเพื่อถามว่าสามีเค้าโดนของหรือไม่ ?
3. แล้วจะต้องแก้ที่ไหน และวิธีไหน มีใครแนะนำได้บ้างคะ ?

รบกวนผู้รู้และเพื่อนๆด้วยค่ะ เห็นแก่หัวอกผู้หญิงด้วยกัน เราฟังเรื่องเพื่อนเราแล้วก็สงสาร เค้าร้องไห้แบบคนเสียสติอ่ะ

Edited by Jeab (^_^) - 17 May 2554 at 04:06
Back to Top
Versaillaise View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Versaillaise Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 04:18 - IP: 82.243.39.33 IP Information
คิดว่าไม่ได้โดนของหรอกค่ะ ถ้าโดนของจะไปโดนตอนไหนล่ะ ผู้ชายที่หลงระเริงไปกับผู้หญิงคนใหม่ ทุกคนมีอาการกระวนกระวาย อะไรที่เคยไม่ชอบก็สามารถชอบได้ทั้งนั้นแหละ ไม่รู้จะช่วยยังไงแต่ก็ขอให้เพื่อนคุณทำใจได้และหาทางออกที่ดีได้เร็วๆ นะคะ 
Back to Top
kaewchai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaewchai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 04:27 - IP: 86.148.88.134 IP Information
อิอิอิLOLความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ  โดนของ หรือ หรือ หลงของคะ  

อันนี้ไม่ได้ลบหลุ่นะคะ 

เพราะที่เห็น มาส่วนใหญ่ เจอของใหม่ ก้อ หลง อ่ะ ค่ะ 

แต่ยังงัยรอ ผู้รู้มาบอกอีกทีนะคะ

Edited by kaewchai - 17 May 2554 at 04:52

..เสียงนกเสียงกาข้างนอกดังแค่ไหนก็ไม่อาจทำให้คุณท้อ..ถ้าไม่ได้รับความร่วมมือจากเสียงกระซิบในหัวของตัวเอง!..

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jeab  (^_^) Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 04:32 - IP: 87.159.115.147 IP Information

เรื่องของเรื่องคือ สามีเค้าเป็นเจ้าของบริษัทแห่งหนึ่ง ติด 1 ใน 100 ของคนรวยในประเทศนั้น เคยออกข่าวอะไรประมาณนี้ค่ะ แล้วสามีเพื่อนมีบริษัทหลายสาขา ต้องเดินทางไปแต่ละสาขาบ่อยๆ หลายครั้งต้องนอนค้างทิ้งเพื่อนเราอยู่บ้านคนเดียว มีอยู่ช่วงนึงเพื่อนเราบอกว่าเค้าไปที่สาขานี้ แล้วตั้งแต่นั้นมา อาการก็เริ่มแบบคนกระวนกระวาย ไม่สวีทเหมือนก่อน แต่เพื่อนเราเพิ่งจะมาจับได้ ว่าเค้าน่าจะคบคนอื่นเพราะว่าเรื่องที่พี่ชายเค้ามาเยี่ยมแล้วไม่เจอรอบนึง และก็วันนี้ อาทิตย์นี้สามีเค้าไม่อยู่บอกไปทำงานอาทิตย์นึง แต่เพื่อนเราโทรหาเพราะว่ารู้สึกคิดถึงสามีเค้า พอโทรไปเป็นเสียงโอเปอร์เรเตอร์ที่ไทยพูดบอกว่าไม่สามารถติดต่อได้ ......ทำให้เพื่อนเรางง

แล้วก็รีบโทรหาเรา (ตอนนั้นกำลังจะกินข้าวเลยๆไม่ได้กินเลย อิอิ) เราก็บอกว่าใจเย็นๆเล่ามา....เราบอกให้ไปดูหลักฐานก่อนปักใจเชื่อ
ก็เริ่มไปดูที่รถ เลยเจอมือถือที่เค้าใช้สำหรับติดต่องานอยู่ในรถคันนี้ ปรกติสามีเค้าจะใช้รถคันนี้ขับไปไหนมาไหน แต่รอบนี้ขับรถอีกคันออกไปเพื่อนเราก็ยิ่งงง....พอมาเปิดมือถือเจอข้อความ ที่ผู้หญิงส่งมา คิดถึงอย่างนั้นอย่างนี้ แต่ข้อความที่สามีเพื่อนส่งออกไปเป็นแค่ คำพูดว่าวันนี้ไปทำอะไร ไปไหนมา ไม่เคยบอกรัก หรือบอกคิดถึง เหมือนที่ผู้หญิงส่งข้อความมาหา
ค้นไปค้นมาเจอพวกใบเสร็จแล้วก็เจอข้อความ ที่เค้าส่งหากันเรื่องจองที่นั่งใกล้กัน เป็นหมายเลขที่นั่งบนเครื่องบินอ่ะค่ะ
เรื่องก็มีประมาณนี้ เพื่อนเราคิดว่า ผู้หญิงน่าจะอยู่เมืองนั้น แต่เป็รประเทศเดียวกันนี่แหละค่ะ
และก่อนหน้านี้ เคยมีสาวบาร์ที่ประเทศที่เพื่อนเราอยู่จะมาจับสามีเค้าแบบนี้แล้ว แต่สามีเพื่อนเราไล่แห่ไม่เล่นด้วย เค้าบอกเกลียดมาก
แต่ทำไมรอบนี้เป็นได้ขนาดเปิดโรงแรมนอน และปรกติเค้าจะห่วงงานมาก แต่นี่ กลับไทยเดือนที่แล้ว 2 อาทิตย์ แล้วก็อาทิตย์นี้อีก และยังหลายต่อหลายครั้งที่อ้างว่าไปทำงาน แต่ปรกตินิสัยผู้ชายเจ้าชู้จะเก็บใบเสร็จไว้อย่างนี้เลยหรอคะ เราว่าไม่น่าจะใช่อ่ะ เพราะว่าแฟนเก่าเราที่เป็นคนไทย ซ่อนไม่ให้เห็นเลย แต่ขอบอกเจ้าชู้มากกก อิอิ

Edited by Jeab (^_^) - 17 May 2554 at 04:36
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jeab  (^_^) Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 04:39 - IP: 87.159.115.147 IP Information
เราไปนอนก่อนนะคะ  มัวแต่ช่วยชาวบ้าน คนที่บ้านเราเปิดก้นแนบไปนอนแล้ว เราไปนอนก่อนนะ เดี๋ยวพรุ่งนี้มารอ่านนะคะ
และพรุ่งนี้เพื่อนเราจะไปหาข้อมูลมาเพิ่ม แล้วจะโทรมาหาเราอีกได้ความอย่างไรจะมาเล่าให้ฟังนะคะ

หลับฝันดีนะคะ ทุกๆคนBig smile
Back to Top
Sweetiemind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sweetiemind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 04:43 - IP: 85.252.171.55 IP Information

ดูพาสปอร์ตก็รู้ค่ะว่าสแตมป์เข้าออกประเทศไทยหรือเปล่า

มาย Molde / 1976

Alt for foreldrene mine!

เราทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี! เราไม่ทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี!

อย่าสูญเสีย "ตัวตน" ด้วยคำพูดของคนที่ไม่รู้จัก "ตัวเรา"

Back to Top
kaewchai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaewchai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 04:46 - IP: 86.148.88.134 IP Information
..อืมนะ ก้อคงต้องรอ สามีมาแล้วก้อ เคลียร์กันเลย ดีกว่า มานั่งคิดเก็บกด นะ ว่าปะคะ

..คือ ผู้ชายที่มีคนใหม่ รอ้ยทั้งร้อย จากที่โกหกไม่เป็น ก้อ จะเริ่มโกหก
 - ที่โกหกไม่เนียน เพราะไม่ใช่มืออาชีพ
 - ส่วนใหญ่ถ้า เมียจับได้ ฮี จะโวยวาย เสียงดังไว้ก่อนLOL
 - ส่วนเรื่องใบเสร็จ   ขอเดานะคะ ว่า ฮี คิดว่า เมียไม่มาค้นแน่ๆ 

..งานนี้ ต้องมี เคลียร์ค่ะ 

...ยังงัยก้อใจเย็น แก้ปัญหานะคะ เอาใจช่วยเพื่อนคุณนะคะ  

..เสียงนกเสียงกาข้างนอกดังแค่ไหนก็ไม่อาจทำให้คุณท้อ..ถ้าไม่ได้รับความร่วมมือจากเสียงกระซิบในหัวของตัวเอง!..

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jeab  (^_^) Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 04:48 - IP: 87.159.115.147 IP Information

มายด์ เราว่าไม่ต้องดูหรอก ใบเสร็จโรงแรมที่พัทยาเดือนที่ผ่านมาเห็นกันเต็มตา อิอิ แล้วก็เบอร์โทรที่ไทย พร้อมบัตรเดิมเงินของดีแท็คอีก และก็เปิดสมุดธนาคารของไทยพาณิชย์ไว้อีก แต่เรายังไม่รู้ว่าเป็นชื่อของใคร รอเพื่อนเรามาให้ข้อมูลอีกที ตอนนี้คือรู้แน่แล้วว่าเค้ามีคนอื่น และไปไทยด้วยกัน แต่ที่อยากรู้ให้แน่ใจว่า

สามีเค้าโดนของแน่หรือป่าว หรือว่าตั้งใจมีคนอื่นอะไรประมาณนี้ เราเองก็ช่วยอะไรไม่ได้เพราะว่าไม่มีประสบการณ์เลย
แต่เรื่องมนต์ดำอ่ะเราเชื่อ เพราะว่าหลายคนที่เห็นๆกัน ก็ทำแบบนี้อยู่อ่ะ เลยมั่นใจ แต่ก็ไม่กล้าฟันธง ได้แต่ปลอบใจเพื่อนว่าน่าจะโดนของเ พเราะว่าเผื่อสามีเค้าตั้งใจจริงๆเราก็ไม่รู้จะช่วยอะไรได้อ่ะ
Back to Top
Sweetiemind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sweetiemind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 04:57 - IP: 85.252.171.55 IP Information

ถ้าโดนคุณไสย์หรือมนต์ดำจริงๆก็น่าสงสารผู้เป็นภรรยาเนอะ จริงๆมายก็เคยได้ยินชาวบ้านพูดเรื่องทำมหานิยม หรือคุณไสย์อยู่เหมือนกัน มีพระรูปหนึ่งที่หมู่บ้านมายเขาทำเสน่ห์มหานิยม แต่ไม่รู้ว่าทำได้จริงหรือเปล่า ตอนนี้เห็นย้ายไปจำพรรษาที่อื่นแล้ว

ค้นในเน็ทเจอ ไม่รู้เกี่ยวหรือเปล่า เผื่อสบายใจขึ้น Smile

คาถา ถอนพิษคุณไสย์ วิธีแก้คุณไสย

คาถาถอนพิษคุณไสย์ วิธีแก้คุณไสย คาถานี้ให้ใช้เสกน้ำมนต์อาบ ลูบไล้ตามร่างกาย ป้องกันการกระทำทั้งคุณผี คุณคน คุณยาแฝด ฝังรูปฝังรอย ออกสิ้นทุกประการ นับว่า วิธีแก้คุณไสยเป็นยอดคาถาที่เกี่ยวกับการถอดการถอนโดยแท้ คาถาถอนพิษคุณไสย์ วิเศษนักอธิษฐานใช้เอาเถิด

สะมุหะเนยยะ สะมุหะคะติ สะมุหะคะโต สีมาคะตัง
พัทธะ เสมายัง สะมุหะนิตัพโพ เอวัง เอหิ นะเคลื่อน
โมคลอน พุทถอน ธาเลื่อน ยะเลื่อนหลุดลอย

อ่านเพิ่มเติมตามลิ้งค์จ๊ะ : http://www.tumsrivichai.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=5331446&Ntype=41 < =text/ ="http://pagead2.googlesyndication.com/pagead/show_ads.js">

Edited by Sweetiemind - 17 May 2554 at 04:59
มาย Molde / 1976

Alt for foreldrene mine!

เราทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี! เราไม่ทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี!

อย่าสูญเสีย "ตัวตน" ด้วยคำพูดของคนที่ไม่รู้จัก "ตัวเรา"

Back to Top
pickanderic View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pickanderic Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 10:54 - IP: 223.206.139.30 IP Information
ลองใช้ผ้าถุงคลุมหัวตอนเค้าหลับ สิคะ ว่ากันว่า ของจะเสื่อม จริงไม่จริงไม่รู้นะคะ 
Sometime, it's better to say nothing at all!
Back to Top
น้ำฝน View Drop Down

Post Options Post Options   Quote น้ำฝน Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 11:16 - IP: 49.48.85.142 IP Information
อ่านแล้วเครียด!!! ไม่รู้ทำไมใจคนทำด้วยอะไร ผู้หญิงไทยด้วยกันแท้ ๆ ทำไมทำกันได้ ถึงจะไม่ได้โดนของแต่เค้าก็ไม่คิดสงสารหัวอกผู้หญิงด้วยกันเลยเนอะConfused.
Back to Top
thany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 11:19 - IP: 66.69.228.61 IP Information

เวลาไปเที่ยวภูเก็ตกะแฟน แล้วแฟนไปดื่มที่บาร์ด้วยกันกับเรา เราเคยได้ยินผู้หญิงบาร์เค้าพูดกันน่ะค่ะว่า เค้ามีของกันด้วยค่ะ ชอบคนไหนก้อจะทำให้ฝรั่งคนนั้นมาติดเธอ หรือบางคร้งแย่งสามีคนอื่นมาพวกเธอก้อไม่สนใจค่ะ ฉันจะเอา มีเพื่อนคนนึงเค้าบอกไปไหนมาไหน ให้ระวังสามีไว้ดีๆอย่าให้เค้าห่างจากตัวเรา เพราะถ้าพวกเธอพวกนั้นทำอะไรใส่แฟนเรา เราจะไม่รุ้แล้วสามีก้อจะเปลี่ยนไปเลย เราก้อกลัวๆเวลาไปดื่มกันเราก้อจะมองสามีและผู้หญิงพวกนั้นไม่ให้คลากสายตาเลย เรื่องพวกนี้กันไว้ดีกว่าแก้ค่ะ ไม่เสียหายอะไร

Back to Top
nongnuch chung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongnuch chung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 11:41 - IP: 111.82.127.85 IP Information
มีเรื่องคุณไสย์ประสพการณ์กับคนใกล้ตัว(แฟน)มีเรื่องทะเลาะกับคนในที่ทำงานหลังจากนั้นมาแฟนปวดท้องเราก็พาไปหาหมอ 2ครั้งในเวลา2อาทิตย์เอ็กเรต์พบก้อนสีดำในลำไส้หมอนัดส่องกล้องอีกครั้งวันพรุ่งนี้แฟนปวดมากจนแฟนทนไม่ไหวโทรบอกทางบ้านให้ไปหาอาจารย์ท่านหนึ่งท่านนั่งทางในบอกว่ามีคนทำมนตร์ดำ ท่านจะช่วยหลังจากพ่อกลับมาถึงบ้านท่านก็โทรมาถามจากที่ท่านสวดมนตร์จนถึงเวลานี้แฟนเราไม่มีอาการปวดท้องอีกเลย แต่พรุ่งนี้ก็จะไปตามที่หมอนัด(แต่ถ้าไม่พบก้อนสีดำนั่นอีกแสดงว่าเจอคุณไสย์แน่ๆ)พรุ่งนี้เราจะมาเล่าต่อว่าป็นยังไง
NUCH1974/KHONKAEN/TAIWAN
Back to Top
Oldwoman View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Oldwoman Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 12:12 - IP: 203.131.209.146 IP Information

หุหุ "เสียทองเท่าหัว ไม่ยอมเสียผัวให้ใคร" Big smileLOL555 เป็นกำลังใจให้เพื่อนคุณได้ชัยชนะนะคะ สมัยนี้เงินทองไม่เข้าใครออกใคร หล่อนๆ ที่ทำงานจับผู้ชายเลยคิดจะเป็นคุณนายทางลัดคะ ต้องเจอของจริงคะLOL แต่ถ้าไม่ได้เป็นกรณีโดนของ แต่คุณสามีเพื่อนคุณอยากลองของใหม่ อันนี้ก็ต้องทำใจ และเสียใจด้วยนะคะConfused

Back to Top
fkgreen View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote fkgreen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 13:21 - IP: 109.228.177.228 IP Information

เสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นด้วยค่ะ เห็นใจเพื่อนคุณจังเลย

ผู้หญิง/กระเทย บางคนที่จ้องจะจับคนรวย เธอไม่สนใจหรอกว่าว่าสามีใคร เธอทำได้ทุกอย่าง
แฟนเพื่อนคุณอาจจะหลงผู้หญิง / กระเทย คนนั้น
หรือไม่ก็โดนของ

พวกที่ทำของใส่คนอื่น เรียกได้ว่าเป็นพวกจรรไร ต่อไปชีวิตจะตกต่ำมาก
ไม่แนะนำให้แก้วิธีอื่น นอกจากสวดมนต์ ปฏิบัติธรรม
ดิฉันเคยปฏิบัติ แฟนรัก และหลงมากนะคะ  เหล้าก็เลิกทาน
แต่ตอนนี้ไม่ได้ปฏิบัติเลยค่ะ กิเลสหนาเหลือเกิน เรียกง่ายๆ  ว่าขี้เกียจ อันนี้ก็บาป

คลิกลิงค์นี้นะคะ
แนะนำการสวดมนต์ของหลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรีค่ะ
หรือถ้าสามารถมาปฏิบัติเองได้ จะดีมากเลยนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

Back to Top
katewadee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote katewadee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 13:52 - IP: 180.180.42.141 IP Information
อันนี้ประมาณว่า..หลงของมากกว่านะคะ.....เพื่อนคนนึงแต่งงานกับฝรั่ง..รวยนะคะ..ไม่ถึงกับติดอันดับ 100 หรอกค่ะ แต่เอาเป็นว่า..รวยโคตรแล้วกัน..มีเมียคนไทย..(เพื่อนดิฉัน) เวลาออกงานหรือไปทำธุรกิจ..ไม่ชอบเอาไปด้วยค่ะ..บอกว่า..ที่รักยูรอที่บ้านนี้แหละ..แล้วไอ..จะซื้อของมาฝาก..นะจ๊ะ..ดาร์ลิ่ง..พ่อคุณจัดให้เลย..ไปประเทศไหน..พ่อปล่อย..น้ำ ..ประเทศนั้นเลย..แล้วก้ออยู่บ้านไม่ติด..กระวนกระวาย..อยากไป..อยากออก
สุดท้ายนัดเจอสาว.ปินส์ ที่เมืองไทย....สวดยอดเลยพ่อคุณ..เพื่อนดิฉันเลย..ต้องระเห็จกลับเมืองไทย...บอกว่าทนไม่ด้าย..ที่ต้องใช้งานร่วมกับคนอื่น..สาวเอเชียนะคะ...เพื่อนเล่าว่า..พวกนี้ชอบมีเมียคนไทยเอาไว้เป็นแจ๋ว เพราะเธอปฎิบัติเก่ง..ในงานบ้านและเอาใจเก่งมากถึงมากที่สุด..โอ้ว..มายก๊อด..เพื่อนเลยตัดสินใจ.ออกจากบ้านสว่างวงศ์ทันทีเลยค่ะ..เพราะกูไม่ได้เกิดมาพื่อเป็นแจ๋ว..ให้กูเฝ้าแต่บ้าน..แต่ตอนนี้เธอได้ฝรั่งอีกครั้ง...แต่ไม่โคตรรวยนะคะ..ธรรมดามากค่ะ....แต่มีความสุขกว่ากันเยอะเลย
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jeab  (^_^) Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 14:17 - IP: 87.159.115.147 IP Information

มาแล้ว....ขอบคุณทุกๆท่านมากนะคะ เดี๋ยววันนี้เพื่อนเราโทรมาจะบอกเค้าเรื่องที่ทุกคนแนะนำอ่ะค่ะ

ตอนนี้ยังไม่รู้ว่ายังไง ต้องรอเพื่อนเราโทรกลับมาคืนนี้อ่ะค่ะ  เราเองเคยเจอเรื่องแบบนี้ ได้รู้ได้เห็น ตอนที่เราทำงานพาร์ทไทม์ ที่เยอรมันเป็นห้องอาหารไทย ที่บริษัทแดมเลอร์หรือรถเบนส์นี่แหละค่ะ พนักงานที่สาขานี้ส่วนใหญ่เป็นผู้ชาย ประมาณเกือบ 50,000 คน ต้องทำงานวันละ 2 ชม. เจอคนเยอะมากๆในแต่ละวันแต่ละตึก และผู้ชายก็มากมาย หลายประเภท เรียกว่าถ้าไม่ตั้งสติคง หลงระเริงกับ หนุ่มๆที่เข้ามาจิกๆบ้าง แต่บังเอิญเราเป็นคนแบบไม่แคร์สื่อ หยิ่งๆเลยไม่ได้คุยกับใคร แต่ก็แอบมองเป็นอาหารตา อิอิEmbarrassed

แต่ผู้ร่วมงานเราแต่ละคน เห็นแล้วเหนื่อยใจ พวกเราจะเลิกงานประมาณบ่ายโมงครึ่ง แต่สามีของ ผญ คนนี้เลิกงาน 4 โมงเย็นทุกวัน สามีเค้าอายุจะ 60 ตัวเค้าเพิ่งจะ 30 ปีนี้  พอ ผญ เลิกงานก็มีรถเบนส์นี่แหละค่ะที่ไม่ใช่รถแฟนเค้ามารับที่ป้ายรถเมย์  แล้วก็หายไปๆทำอะไรอันนี้ไม่ทราบได้ คิดกันเอาเอง แต่เราไม่ยุ่ง เราถือว่าโตๆกันแล้ว อีกอย่างถ้าเค้าเป็นคนปรกติ เราคงจะเตือนๆบ้าง แต่นี่งานเก่า ก่อนที่เค้าจะย้ายมาอยู่เยอรมัน เค้าก็ทำงานที่พัทยา เป็นสาวดริ้งค์อะไรประมาณนั้น ที่เรารู้เพราะว่า ผญ อีกคนที่ทำงานด้วยกันเค้าไม่ชอบคนนี้ เลยมาเล่าให้คนอื่นๆฟังว่าคนนี้ทำงานอะไรมาก่อน อีกอย่างสามีเค้าพูดแบบไม่อายว่าเจอกันที่บาร์ แต่ ผญ คนนี้เค้าไม่บอก ว่าทำงานอะไรมา แต่หลายๆครั้งก็หลุดเรื่องบาร์ออกมา อะไรประมาณนี้

มันมีเรื่องเยอะแยะมากมาย ที่ว่าคนเราต่อให้สภาพแวดล้อมแย่แค่ไหน ถ้าเรามีสติ เราก็คงจะไม่หลงไหลไปแบบนั้น จริงไหมคะ

มีอีกเรื่อง...ผญ คนนี้ เค้าออกแนวหื่นมากๆ หุหุ....คือว่า เราทำงานคุยกับลูกค้าอยู่เรื่องอาหาร เค้าเห็น ผช พนักงาน เดินผ่าน อยู่ดีๆก็พูดขึ้นมาว่า "แม่ม (ง) ตูดใหญ่ๆแบบนี้ซอยเก่งนัก จะขึ้นให้ร้องเลย" เราก็งง พูดไรวะ แล้วเค้าก็หันมาสะกิดเรา ให้ดูก้น ผช คนนั้น เราก็นะ...พูดไม่ออกอึ้งอ่ะ ในชีวิตนี้ไม่เคยได้ยิน ผญ จะกล้าพูดแบบนี้ หุหุ.....บางวันก็ คุยกับพ่อครัว ชวนไปโรงแรมสะงั้น โอววว พฤติกรรมในที่ทำงานหลักๆของเค้าคือ ชอบให้ ผช ในครัวหอมแก้ม จับก้น หรือมากอด บางทีก็จุ๊บปาก ทีนี้ ผช ในครัวก็เคยตัว เห็นว่าทำได้กับคนไทยคนอื่นด้วย มีลาม... มาจะจับก้นเรา ตอนนั้นเราหั่นผักอยู่ หันไปบอกเป็นภาษาไทย "เฮ้ย อย่ามาทำแบบนี้นะโว้ย" พ่อครัวคนนี้ก็งง เราพูดอะไร อีกอย่างภาษาเราไม่แข็งแรง อิอิ เราเลยให้เพื่อนเราคนไทยที่พูดเยอรมันได้ ไปบอกพ่อครัวคนนี้ว่า ห้ามมาทำกับเราแบบนี้อีก คนไทยไม่ชอบ แล้วพ่อครัวก็ถามว่า ทำไมทำได้กับคนนี้ บรา บรา บรา.....เฮ้อ เหนื่อยใจ

ประสบการณ์เล็กๆก็ประมาณนี้อ่ะค่ะ ยังมีอีก แต่กลัวกระทบคนอื่น เดี๋ยวกระทู้ช่วยเพื่อนอันนี้จะถูกอุ้มสะก่อน อิอิ เอาแค่นี้พอหอมปากหอมคอนะคะ LOL

ปล....ใช่ว่า สาวบาร์จะเป็นคนไม่ดีไปสะหมด คนดีๆแต่มีเหตุจำเป็นที่ต้องมาทำอาชีพนี้ก็เยอะนะคะ เราไม่ว่ากันSmile
Back to Top
KK View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 14:56 - IP: 77.18.120.47 IP Information
คนเล่นของ มักจะไม่เอาผ้าถุงคลุมหัว หรือให้เดินลอดราวตากผ้า ที่มี กกน. ตากอยู่ เพราะสิ่งเหล่านี้ คือของต่ำ !!
สามีเราก็โดนของเหมือนกัน สาวไทยคนหนึ่ง ทำของเขมร ให้รัก ให้หลง จนทิ้งภรรยาตัวเองไปอยู่กับสาวไทยท่านนั้น
(เรามาเห็นของสิ่งนั้น ที่บ้านของแฟน หลังจากที่เค้าเลิกกันไปแล้วหน่ะ) ตอนที่เค้าคบกัน เพื่อนคนหนึ่งเล่าว่า แฟนเธอหน้าตาไม่สดใสเหมือนตอนนี้เลยนะ ตอนคบอยู่กับคนนั้น หน้าตาหมองคล้ำไม่มีราศี เลย!!! 

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ค่ะ ลองทำดูนะ
ของสิ่งนั้นเป็นกาฝากและมีการแกะสลักไม้เป็นรูปนก ปิดด้วยกระดาษทอง เขียนลงยันต์ด้วยภาษาเขมร ตอนที่เราเห็นของอยู่บนหิ้งพระเราถามแฟนว่า อันนี้อะไร และของใคร แฟนบอกว่า ของผู้หญิงคนนั้นเค้าบอกว่า มีไว้แล้วจะร่ำรวยเงินทอง เค้าไปให้พระที่ปฏิบัติธรรม ที่อยู่ในป่าลึก ทำให้ เราเลยอธิบายให้เค้าฟัง ว่ามันคืออะไร ที่เรารู้จักของพวกนี้เพราะว่า คนไทยมักใช้เป็นเครื่องลางของขลังค์ เพื่อช่วยให้ตัวเองมีชีวิตที่ดีขึ้น ในทางที่หลงไหล

เล่าให้เพื่อนคนหนึ่งฟังว่าเราเจอของในบ้าน มันดันขออีก บอกว่ามันคงเสื่อมแล้ว จะเอาไปให้พระทำให้ใหม่ Dead เราเลยเอาของสิ่งนั้นไปทิ้งลงแม่น้ำ Cry
อาบน้ำมนต์ ก็ดีค่ะ แต่ฝรั่งอะ เค้าไม่ค่อยเชื่อเรือ่งพวกนี้กันOuch
ขอให้เพื่อนคุณโชคดีนะคะ
1.1.1975
Back to Top
meme View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meme Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 15:15 - IP: 85.226.133.16 IP Information
น่ากลัวอ่ะ เรื่องทำของ OuchOuchOuch

DO ALL THINGS WITH LOVE ^__^
Back to Top
shinbe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote shinbe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 15:56 - IP: 192.168.16.116 IP Information

ที่ชินบีรู้มาคือที่สามารถถอนของได้คือแถว อ.สอยดาว จ.จันทบุรีค่ะ

เนื่องจากยายของชินบีเคยโดนของเข้าตัวเลยไปถอนออกที่นั้นค่ะ

แต่เป็นหมอเขมรนะคะ ตอนนั้นชินบียังอยู่ประถมอยู่เลยค่ะ เลยจำรายละเอียดได้ไม่มาก

ยังไงถ้าโดยของจริง ๆ ก็ช่วยเค้าเถอะค่ะ น่าสงสารเพราะของพวกนี้มันจะเข้าตัวพวกที่ทำด้วย

แต่ถ้าไม่ใช่โดนของ ก็ต้องพิจารณากันอีกทีค่ะ
Back to Top
orathai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orathai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 16:40 - IP: 93.125.185.58 IP Information
ลองเข้าไปเว็บนี้น่ะค่ะ
wwww.yantip.com
จะมีวิธีการแก้โดนคุณไสยค่ะสวดมนต์ด้วยน่ะค่ะ เอาธรรมะเข้าช้วย
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jeab  (^_^) Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 16:55 - IP: 87.159.115.147 IP Information

มาแล้วค่ะ เพิ่งจะวางสายไป เพื่อนโทรมา 2 ชม.  ปวดหูเลย หุหุ

แนะนำเค้าไปหมดแล้วนะคะ ทั้งเรื่องสวดมนต์และที่เพื่อนๆแนะนำดู และเพื่อนเราเค้าโทรไปหาหมอดูไพยิบซีมา
หมอให้ตั้งจิตอธิฐาน(ดูไพ่ทางโทรศัพท์) หมอบอกว่าสามีเพื่อนเราอยู่กับ ผญ หน้าคมๆหน่อย อะไรประมาณนี้
แล้วแนะนำให้เพื่อนเราสวดมนต์แล้วอธิฐานๆอย่างนี้เรื่อยๆอ่ะค่ะ  ก็หวังว่าจะช่วยได้บ้าง

ก็น่าเห็นใจมากๆนะคะ เห็นใจผู้หญิงด้วยกัน
Back to Top
melinda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote melinda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 17:03 - IP: 88.151.27.234 IP Information

ไม่ได้ทะลึ่งนะคะ 

แต่พ่อเคยบอกไว้  ถ้าสงสัยว่าจะโดนของหรือ อะไรก็แล้วแต่  ให้เอาน้ำล้างเท้า  ให้เค้าดื่ม สามวัน  ดีขึ้น  ยกเว้นว่าโดนของแขก กับ เขมรแบบแรงๆ  จะเอาไม่อยู่  แต่จะค่อยๆเสื่อมไป

เรามีญาติเคยโดนของจนหมดตัวเลย  ยอมทะเลาะกับพ่อแม่เพื่อจะขายที่ดิน ขายสมบัติเอาเงินให้ผู้ชาย  แม่เค้าก็ทำอย่างนี้แหละ  ประมาณสามเดือน   ลูกเค้าเลิกกับผู้ชายคนนี้แบบไม่พูดถึงเลยอ่ะ 
Back to Top
WII View Drop Down

Post Options Post Options   Quote WII Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2011 at 17:07 - IP: 217.87.195.60 IP Information

ให้เพื่อนสวด อิติปิโส ครบตามอายุ แล้วบวกอีกหนึ่ง ทุกวัน
ตั้งจิตให้แน่วแน่ แล้วนึกถึงคนรัก ภาวนาให้เค้า

อ่านเจอในหนังสือสวดมนต์ของหลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน

Back to Top
cherie_frtha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cherie_frtha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 13:03 - IP: 111.84.170.12 IP Information
หาพระสมเด็จชองระอา (ขออภัยถ้าสะกดผิด) เราบังเอิญโชคดี เพื่อนมาฝากไว้ 
ก่อนแฟนเรากลับ เราก็อธิฐานใส่น้ำให้ดื่มเหมือนกัน ไม่งั้นป่านนี้คงเสร็จ 
มีประสบการณ์ที่เจอกับตัว คนใกล้ตัว (แม่และพี่ชาย) 
เราเพิ่งเข้ามาสมัครเป็นสมาชิก ไม่แน่ใจว่าตอนนี้สถานการณ์ดีขึ้นแล้วหรือยัง
ผู้หญิงไทยนี่แหล่ะตัวดี รู้ แล้วไง กูจะเอา เจอมาแล้วค่ะ หลากหลายรูปแบบ
บังเอิญพ่อตัวดี เจ้าชู้ตัวพ่อ ถ้ายังไงก็แอดติดต่อเข้ามาได้นะคะ จะได้คุยกันมากกว่านี้ 
ผู้หญิงก็เหมือนงูพิษ ไม่คิดจะทำร้ายใคร แต่ถ้ามันถูกทำร้ายจนเกินไป จะยอมตายเพื่อป้องกันตัว
Back to Top
khun_eve View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khun_eve Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 13:43 - IP: 121.215.13.201 IP Information
ลองโทรหาสามีหรือรอสามีกลับมาแล้วคุยกันค่ะ ว่าจะเอายังไง บางทีก็อาจจะไม่ได้โดนของ แต่เจอของใหม่ ยิ่งพวกนักธุรกิจเดินทางตลอดแต่ไม่พกเมียไปด้วย คิดว่าไม่ใช่โดนของแล้วค่ะ แต่เจอของถูกใจมากกว่า ทางนั้นคงปรนนิบัติถูกใจ เก็บหลักฐานไว้ยืนยันให้มั่น เบอร์โทรผู้หญิงก็มี สามีกลับมาก็ลองโทรไปคุยดู คุยดีๆ นะคะ อย่าใช้อารมณ์ ทั้งกับสามีและผู้หญิงคนนั้น
แล้วก็เอาทุกสิ่งอย่างมาคิดแบบมีเหตุผลและค่อยๆ แก้ไขด้วยสติ
ไปด้วยกันไม่ได้ก็ฟ้องหย่าแมร่งเลย เอาให้คุ้มกลายเป็นเศรษฐินีแล้วหาแฟนใหม่ อิอิ (ล้อเล่นค่ะ) LOLLOL

เป็นกำลังใจให้นะคะ
1977 => ความสำเร็จอยู่ที่ปัญญา ความขยันและตั้งใจจริง
Back to Top
Beachgirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Beachgirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 15:54 - IP: 58.97.9.41 IP Information
Originally posted by melinda

ไม่ได้ทะลึ่งนะคะ 

แต่พ่อเคยบอกไว้  ถ้าสงสัยว่าจะโดนของหรือ อะไรก็แล้วแต่  ให้เอาน้ำล้างเท้า  ให้เค้าดื่ม สามวัน  ดีขึ้น  ยกเว้นว่าโดนของแขก กับ เขมรแบบแรงๆ  จะเอาไม่อยู่  แต่จะค่อยๆเสื่อมไป

เรามีญาติเคยโดนของจนหมดตัวเลย  ยอมทะเลาะกับพ่อแม่เพื่อจะขายที่ดิน ขายสมบัติเอาเงินให้ผู้ชาย  แม่เค้าก็ทำอย่างนี้แหละ  ประมาณสามเดือน   ลูกเค้าเลิกกับผู้ชายคนนี้แบบไม่พูดถึงเลยอ่ะ 

LOL LOL  
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jeab  (^_^) Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 18:16 - IP: 87.159.115.147 IP Information
เพื่อนเราโทรหาแล้วจ้า ผช ไม่รับสาย  ผ่านไปวันรุ่งขึ้นบ่ายๆถึงส่งข้อความมา แต่ไม่ได้พูดว่าคิดถึงหรืออะไร เพราะว่าเพื่อนเราส่งข้อความไปว่าเจ็บหน้าอก  สามีเลยส่งมาบอกว่า ให้ไปหาหมอแค่นี้อ่ะ

ตอนนี้สามีเพื่อนอยู่ที่ไทยค่ะ  ที่รู้และมั่นใจคือ รู้เลขที่นั่งบนเครื่องบินอ่ะค่ะ เค้าส่ง sms คุยกับ ผญ ค่ะ

เราเลยแนะนำเพื่อนว่า ให้อยู่เฉยๆ นิ่งๆ เพราะว่าถ้าโวยวาย หรือกระหน่ำโทร หรือ กระหน่ำ sms  ผช คงจะยิ่งโกรธเผลอไม่กลับมาด้วย

ปล....ขอบคุณเพื่อนๆเรื่องคำแนะนำแทนเพื่อนเราด้วยนะคะ บอกเค้าไปหมดแล้วจ้าBig smile

Back to Top
whanyens View Drop Down

Post Options Post Options   Quote whanyens Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2011 at 22:08 - IP: 213.187.67.182 IP Information

ถ้ารวยขนาดนั้น ก็เหมือนอ้อยเข้าปากช้าง ผู้หญิงอีกคนคงทำทุกอย่างให้ได้เค้ามา

แนะนำนะค่ะไม่ว่าจะโดนของจริงหรือไม่ ให้เพื่อนคุณปล่อยวาง เอาีเงินเยอะๆที่แฟนให้ ไปทำสวยดีกว่า ไม่ใช่แฟนกลับมาเห็นหน้าตาหมองคล้ำเพราะคิดมาก จนลืมดูแลตัวเอง

ออกกำลังกาย ทำตัวให้สวยไว้ แต่งตัวสวยๆ ถ้าแฟนเพื่อนคุณเลือกเพื่อนคุณเป็นภรรยาแล้วละก้อ...คิดว่าเพื่อนคุณน่าจะสวยใช่ย่อย..

อีกอย่างถ้าได้จดทะเบียนแล้วก็ไม่ต้องกลัวมาก เค้าคงไม่กล้าหย่า ไม่งั้นโดนเรียกหนักได้ โดยเฉพาะนอกใจ

ปล.มีลูกด้วยกันรึยังค่ะ ถ้ามีก็ยิ่งดีใหญ่มีภาษีเยอะ

ขอให้เพื่อนคุณโชคดีนะค่ะ

Back to Top
Beer na View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Beer na Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2011 at 03:37 - IP: 92.19.255.206 IP Information
ขอแจมด้วยคนนะคะ สงสารคนเป็นเมีย เหมือนกันค่ะ..คือเคยได้ยินยายเล่าให้ฟังตอนที่ยายยังมีชีวิตอยู่แต่ตอนนี้ ยายเสียไปหลายปีแล้ว ยายบอกว่าถ้าคนโดนของให้ไปโขมย จานข้าวหมา มาล้างให้สะอาด แล้วใช้ จานข้าวหมาใส่น้ำแล้วเทใส่แก้ว ให้สามีดื่ม สักสามวันก็จะเห็นผล...(เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะคะ ถ้าใช้แล้วเห็นผลก็ดีเน๊าะ)ไม่รู้เหมือนกันค่ะแต่อยากช่วยค่ะConfused
Confused
ในวันที่ทุกสิ่งดูผิดพลาดไปหมด ขอเพียงเหลือใจที่ถูกต้องไว้ดวงเดียว แล้วใจจะพาทุกอย่างกลับเข้าที่เข้าทางไปเอง
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.219 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters