Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: สูตรลดน้ำหนักพระเทพฯ เจ็ดวันเห็นผลถ้าคุณทำตามคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สูตรลดน้ำหนักพระเทพฯ เจ็ดวันเห็นผลถ้าคุณทำตามคะ

Author
Katay22 View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Katay22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สูตรลดน้ำหนักพระเทพฯ เจ็ดวันเห็นผลถ้าคุณทำตามคะ
    Posted: 18 May 2011 at 13:21 - IP: 76.9.37.47 IP Information
สวัสดีค่ะ มาดามและว่าที่มาดามทุกท่าน

ดิฉันมีสูตรลดน้ำหนักจากพระเทพฯ สำหรับหนึ่งสัปดาห์มาฝากคะ ดิฉันกับสามีลองทำมาแล้วคะ หนึ่งสัปดาห์
สามีลด 5 กิโลคะ 
ส่วนฉันลด 4 กิโลคะ

**ก่อนรับประทานอาหารควรดื่มน้ำก่อน 2 แก้ว** 

วันแรก

มื้อเช้า : น้ำผลไม้หรือโยเกริต์ หรือจะเป็นกาแฟดำ หนึ่งแก้วก็ได้คะ 

มื้อกลางวัน : ไข่ต้มสองฟอง 

มื้อเย็น : สลัดผัก

วันที่สอง

มื้อเช้า : น้ำผลไม้หรือกาแฟไม่ใส่น้ำตาลไม่ใส่ครีม 

มื้อเย็น : โยเกริต์

วันที่สาม

มื้อเช้า : โยเกริต์หรือกาแฟไม่ใส่น้ำตาลไม่ใส่ครีม 

มื้อกลางวัน : เกาเหลาลูกชิ้นหมู 

มื้อเย็น : สับปะรด 1 ชิ้น

วันที่สี่

มื้อเช้า : ขนมปัง 1 แผ่น น้ำผลไม้หรือกาแฟไม่ใส่น้ำตาลไม่ใส่ครีม 

มื้อกลางวัน : สลัดผักและไก่ย่าง 1 ชิ้น 

มื้อเย็น : โยเกริต์

วันที่ห้า

มื้อเช้า : น้ำผลไม้หรือกาแฟไม่ใส่น้ำตาลไม่ใส่ครีม 

มื้อกลางวัน : ส้มตำและไก่ย่าง 1 ชิ้น 

วันที่หก

มื้อกลางวัน : ปลานึ่งหรือปลาเผา 

มื้อเย็น : นมสด

วันที่เจ็ด

มื้อเช้า : ข้าวสวย 1 ทัพพี และหมูย่าง 1 ชิ้น หรือ ข้าวสวย 1 ทัพพี และไข่ต้ม 1 ลูก 

มื้อกลางวัน : เกาเหลาลูกชิ้นหมู 

มื้อเย็น : สับปะรด 1 ชิ้น

วันที่แปด

มื้อเช้า มื้อกลางวัน มื้อเย็น : ให้รับประทานอะไรก็ได้ตามใจชอบ แต่ถ้าอยากลดน้ำหนักต่อให้เริ่มทำตั้งแต่วันแรก 

ขอให้สาวทุกคนโชคดีนะคะ ถ้าได้ผลอย่างไรก็เขียนมาเล่าสู่กันฟังนะคะ เราจะได้มาหุ่นสวยสุขภาพดีด้วยกัน ถ้าเพื่อน ๆ คนไหนมีสูตรลดอาหารโปรแกรมอื่นก็จัดมาเลยคะ เพราะว่าฉันยังมีเป้าหมายในการลดน้ำหนักอีกหลายกิโลคะ 

The important thing about you that is you are you:)
Back to Top
Chatton View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Chatton Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 13:46 - IP: 203.121.186.210 IP Information

ตะบะแตกตั้งแต่วันแรกมื้อกลางวันแล้ว ไข่ต้ม 2 ใบคงเอาไม่อยู่อ่ะ ตอนนี้ก็พยายามลดอยู่ค่ะ แต่ใช้วิธีกินทุกอย่าง เฉพาะเช้าและกลางวัน งดมื้อเย็นเด็ดขาด กินได้แค่ผลไม้กับนม เห็นผลเหมือนกันหน้าท้องไม่มีเลยแต่น้ำหนักไม่ลงเท่าไหร่ ก็โอเคนะ ไม่ทรมานมาก Smile 

Back to Top
sanadasand View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote sanadasand Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 13:57 - IP: 61.90.177.243 IP Information

เคยทดลองวิธีนี้เหมือนกันค่ะ  แต่ไม่ไหวเลย ไม่มีแรงทำงาน สมองไม่แล่น ทำไปได้ไม่กี่วันเอง  เลยเปลี่ยนวิธีดีกว่านะค่ะBig smile  เพราะต้องใช้พลังงานเยอะBig smileBig smile

M&M You made my day ^^
Back to Top
Gung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 14:03 - IP: 118.173.69.148 IP Information
อย่างนี้ต้องลอง จะเริ่มพรุ่งนี้เลย Clap ขอบคุณสำหรับความรู้ดีดี นะวันนี้ 50 กก
คนที่ไม่เห็นค่า อย่าเสียเวลาไปอยู่กับเขา
Back to Top
ty_amey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ty_amey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 14:14 - IP: 192.168.30.30 IP Information

ขอบคุณค่ะ

จะเริ่มพรุ่งนี้เลย
Back to Top
ratima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 15:10 - IP: 151.47.213.132 IP Information
ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูล แต่ทำไม่ได้อ่ะ CryCry
Back to Top
panyalak_k13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote panyalak_k13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 15:43 - IP: 86.166.77.132 IP Information
เคยลองแล้วค่ะทำได้วันเดียวเลิกเลยค่ะก่อนที่สามีจะขอเลิก ทั้งหงุดหงิดทั้งหิว แล้วเท่าที่เห็นมาสูตรนี้จะเห็นผลเร็วในระยะสั้นแต่ไม่อยู่กับเราถาวรเพราะมันไม่ใช่นิสัยการกินที่แท้จริงของเราพอหยุดแล้วกลับมาทานเหมือนเดิมนำ้หนักก็จะกลับมาด้วยค่ะ
ตอนนี้กำลังลองทานอาหารแบบเมดิเตอร์เรเนี่ยนดูเพราะดูจากรายการสารคดีที่เค้าเอาคนมาทดลองการลกนำ้หนักของห้าแบบห้าประเทศ ที่เห็นผลลดได้มากสุดคือของอเมริกันโลว์คาฟแต่ไม่ดีต่อร่างกายและผลก็ไม่อยู่ถาวร อันดับสองคือแบบเมดิค่ะ ผลการตรวจร่างกายหลังลดนำ้หนักออกมาดีมาก ทั้งมวลกระดูกและระดับไขมันดีที่เพิ่มขึ้นจากการทานนำ้มันมะกอกผักสดและปลา ที่ถูกใจสุดก็คือลดนำ้หนักได้ถาวรไม่กลับมาหลอนกันอีก อาจจะเห็นผลช้านิดนึงแต่คุ้มค่ะ ลองหาสูตรแล้วก็ดัดแปลงให้รสถูกใจเราและก็ไม่ได้ทำยากอย่างที่คิด ส่วนหลักของการทานก็ไม่มีอะไรซับซ้อนแค่อย่าปล่อยให้ตัวเองหิวถ้าติดของกินเล่นก็หาผลไม้ไว้ใกล้ๆมือเราชอบแอ๊บเปิ้ลเขียว อาหารเช้าห้ามอด ทานอาหารเย็นอย่างน้อยสี่ชั่วโมงก่อนเข้านอน สุดท้ายที่สำคัญมากๆๆๆๆ ให้รางวัลตัวเองหนึ่งมื้อที่ตามใจปากมีเวลาให้คิดตั้งหกวันแน่ะTongue ลดนำ้หนักไม่ยากอย่างที่คิดแค่ต้องหาให้เหมาะกับตัวเรา ยังไงก็ขอเป็นกำลังให้เจ้าของกระทู้นะคะ สู้ๆBig smile
Back to Top
prom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 15:43 - IP: 101.51.90.114 IP Information
อยากลดแต่วิธีนี้ทำไม่ได้อ่ะLOLLOLLOL
Thailand & germany
Back to Top
Kook View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 16:33 - IP: 94.161.248.100 IP Information
เอาไว้จะลองดูค่ะ  น่าสนดี
Big smile
Ciao
Back to Top
Puy2525 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Puy2525 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 16:59 - IP: 92.235.239.51 IP Information
กลุ้มเหมือนกันตอนนี้น้องหกเดือนแล้วยังลดไม่ได้เลยท้อมากอยู่ที่ไทย55กิโลมาอยู่อังกฤษ72อนากจะบ้าตายเราอยากลดเพราะอ้
Back to Top
bo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 17:22 - IP: 86.128.2.209 IP Information
ในทางทฤษฏี ทุกคนรู้ว่าควรทำอย่างไร  แต่ในทางปฏิบัติ มันยากมาก ถึงมากที่สุด..เอางี้ไหมคะ ลองสมมุติเหตุการณ์ขึ้นมาว่าเรามีหนี้เยอะมาก(จริงๆ มันก็เยอะอยู่นี่นา)  แบบว่าต้องประหยัดตังค์ไว้จ่าย ค่าบิลต่าง ๆ ค่าอาหาร ค่าบ้าน ค่าผ้าอ้อม ค่านมลูก สมมุติว่าเราจะซื้ออะไรมากินก่อนซื้อเราก็มาคิดถึงเรื่องพวกนี้ มันน่าจะได้ผลนะคะ..ถ้าน้ำหนักเราลดได้ในเป้าหมายที่ตั้งไว้ เราก็ควรให้รางวัลกับตัวเอง เอาแบบว่าไปเที่ยวกับคุณสามีแค่สองเรา งานนี้ลูกไม่เกี่ยว อาจจะเป็นวันหยุดสุดสัปดาห์..หรือไม่ก็เก็บตังค์ไว้ไปชอปปิ้งซื้อเสื้อผ้าให้เป็นรางวัลให้กับตัวเอง จขกท ว่ามั้ยคะ
Back to Top
meme View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meme Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 17:58 - IP: 85.226.133.16 IP Information

พยายามแล้วพยายามอีกค่ะ  ยังไม่สำเร็จซักที OuchConfusedLOL

DO ALL THINGS WITH LOVE ^__^
Back to Top
thany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 19:01 - IP: 66.69.228.61 IP Information

เคยได้สูตรนี้มาตั้งนานแล้ว แต่ไม่ไหว โหดเกินค่ะ ทำไม่ได้หรอก ตะบะแตกก่อน หิว มากๆจะเป็นลมเลย

Back to Top
Note View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Note Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 19:06 - IP: 77.199.191.69 IP Information
ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเอง วิธีนี้คือแบบลดฮวบๆแล้วก็ไปเริ่มต้นใหม่
ถูก ที่มันไม่ใช่นิสัยการกินปกติ แต่สมมุติ เราแปดสิบโลงี้ เราลดไปได้สิบโล
ต่อไปเวลากินเราก็จะระวัง ไม่ใช่ตะบี้ตะบันกิน กินแบบนั้น ลดสักพันวิธี ยังไงก็กลับมาอ้วน
เราก็ใช้วิธีแบบ จขกท นี่แหละ จาก ๖๒ กิโล เหลือ ๕๑ กิโล ไวมาก แต่โหดมากเหมือนกัน
แล้วก็มาปรับวิธีกินใหม่ ตอนนี้ก็คงที่ประมาณ ๕๓-๕๔ กิโล มาได้ ๖ เดือนแล้ว
ทุกวันนี้กินทุกอย่างที่อยากกิน แต่ปริมาณน้อยหน่อย อาศัยความอดทนนิดหน่อย บอกกับตัวเองว่า
"โอเคนะ อยากกินเค๊ก ได้กินแล้วหนึ่งชิ้น พอนะ ไม่มีต่อ อีกหนึ่งอาทิตย์ค่อยมากินใหม่นะ"
ทานอาหารพวกผักเยอะๆ ดื่มน้ำเยอะๆ ไม่ดื่มน้ำหวาน หรือน้ำอัดลม แต่เราดื่มตอนอยาก อิอิ
ดื่มแค่ทีละค่อนแก้ว ให้ร่างกายได้น้ำตาลนิดหน่อย อาทิตย์ละไม่เกินสามครั้งแล้วก็ดื่มโอกาสพิเศษ
แล้วก็ที่สำคัญ ไม่ดื่มเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล Big smile
มีคนไม่ค่อยหวังดี หรืออิจฉาก็ไม่รู้ หาว่าเราเล่นยา ดูดยา เพราะผอมเร็ว บางคนว่าสามีมีชู้ ตรอมใจ บลา บลา..
ว่ากันไปต่างๆนาๆ หรือแค่อิจฉาที่เราดูดีกว่า เลยเอาเราไปนินทาให้คนอื่นฟัง อิอิ
เราขำๆมากกว่า มีคนอิจฉาเราแสดงว่าเราก็มีดีพอให้คนอื่นอิจฉาเหมือนกันนิ อิอิ
อย่าทำตัวเป็น "กระดาษทราย" ที่คอยขัดเกลาแต่คนอื่น ทั้งๆที่ตัวเองก็หยาบ..

Back to Top
Jaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 19:30 - IP: 88.188.174.215 IP Information
เราไม่เคยมีปัญหาเรื่องน้ำหนักเลยไม่ใช่กินแล้วไม่อ้วนน่ะค่ะกินเยอะก็อ้วนเหมือนกัน แต่เราลดน้ำหนักแบบว่าไม่อดอาหารน่ะ หรือเรียกว่าการควบคุมน้ำหนักค่ะ  คืออาหารเช้าเรากินโยเกริต์ ผลไม้ เที่ยงกินทุกอย่างที่อยากกิน บ่ายกินอาหารว่างเล็กน้อยอาจจะเป็นผลไม้ ขนม ส้มตำ หรืออะไรก็ได้ที่มันไม่หนักจนเกินไป ค่ำ กินให้เสร็จก่อนหกโมงหรือหนึ่งทุ่มจะดี ให้กินข้าวนิดหน่อยหรือ ส้มตำบ้างหรือก๋วยเตี๋ยวน้ำบ้างพอประมาณไม่ต้องเยอะจนเกินไป ถ้าไม่อิ่มให้กินผลไม้ กินจนเราอิ่มกินเยอะๆไปเลยผลไม้ที่ไม่หวานจัดน่ะ อาหารแต่ละมื้อให้มีผักเยอะดีสุด เพื่อนๆทดลองทำดูน่ะค่ะ วิธีไม่โหดและช่วยลดอาหารได้จริง ลืมบอกไปเราสูง 163  หนัก 49-50 ไม่ผอมไม่อ้วนค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Katay22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 23:33 - IP: 76.9.37.47 IP Information
สวัสดีคะสาว ๆ ว้าวเพ่ิงลงกระทู้ได้คืนเดียว 
มีพี่น้องเข้ามาให้ความสนใจกันเยอะเลย 
พวกเราผู้หญิงอะเนาะ ก็อยากจะหุ่นดีเนาะ จะได้ใส่
เสื้อผ้าสวย ๆ และเสื้อสมัยนี้ก็ทำมาให้คนหุ่นดีจริง ๆ ใส่ทั้งนั้น เจ้าของกระทู้โชคดีที่อยู่เมืองคนอ้วนนะ เลยหาเสื้อผ้าใส่ง่าย แต่มันก็ไม่ดีเลยละ เพราะว่ายิ่งซื้อเสื้อผ้าตัวใหญ่ก็ย่ิงเหมือนกับปล่อยตัวเอง เท่าที่อ่านความเห็นจากทุกคน ต่างก็มีความคิดเห็นดี ๆ กันทั้งนั้นเลย ตัวเราเจ้าของกระทู้ ไม่ใช่คนผอมคะ ก่อนแต่งงานก็ไม่ได้ผอมมาก แต่ว่าก็พอไหวคะ สามีบอกว่าที่แต่งงานกับเราเพราะว่าไม่ใช่คนผอมนี่แหละ ฮะฮะ แต่ว่าหลังจากมีลูกหนึ่งคน มันลดอยากมาก ก่อนท้องน้ำหนัก 64 กก. นั่นก็ถือว่าอ้วนนะคะแต่ว่าพอทนได้ ยังใส่เสื้อผ้าไซร์เอ็มบ้าง แอลบ้าง คือเราเป็นคนไหล่แคบนะ แต่ว่าหน้าอกกับก้นเอามาเยอะนะคะ โครงสร้างร่างกายทำมาให้ต้องผอมแต่มันเอาไม่ลงตั้งแต่อายุขึ้น 30 จากน้ำหนัก 55 เต็มที่ไม่เกิน 58 แต่พออายุเข้าเลขสาม มันไม่ลงเลยคะ ปล่อยตัวปล่อยใจจนถึง 64 แต่ว่าตอนท้องน้ำขึ้นแบบว่าเอาไม่ลง เพราะกินเก่งมาก กินกลางคืน ชอคโกเล็ต โดนัท พาสต้า ไก่ทอด พิซซ่า น้ำหนักก่อนคลอดลูกหนึ่งวันขึ้นไปถึง 93.5 คนบ้าอะไหล่หนักจะเป็นหาบ หนักจะเป็นร้อย บ้าบอคอแตก หนักมากกว่าสามีตัวเองสะอีก หลังจากคลอดลูกได้สามเดือนน้ำหนักลดลงไปที่ 70 เพราะว่าให้นมลูกเองตลอด จนถึงลูกสองขวบสามเดืิอนก็หยุดให้นมลูก พอหยุดให้นมลูกแค่เดือนเดียวน้ำหนักขึ้นไป 73 กก. เอาตายละทำอย่างไงดี ก็เลยเปิดเน็ตดูสูตรลดความอ้วน ได้สูตรพระเทพฯ มา ก็เล่าให้สามีฟัง สามีบอกว่าเขาขอลดด้วยจะได้เป็นเพื่อนกัน จะได้ไม่ยุ่งยากเรื่องการทำอาหาร ทำให้แต่ลูกอย่างเดียว กินอะไรก็กินเหมือนกัน ก็เลยทำกันมาได้สองอาทิตย์ สามีไม่มีหลุดเลย แต่เรามีบ้างแต่ก็ไม่มาก

สามีเราเขาสูง 183 CM. น้ำหนักตอนก่อนลดคือ 94 KG. เขาบอกว่าเขาต้องการหนัก 84 KG.ส่วนเราสูงแค่(เตี้ยขนาดสอยมะเขือกินได้ฮะฮะ)154 CM. น้ำหนักหลังคลอดลูกมาสองปีกับอีกสีเดือน(หลังหยุดให้นมลูก)ขึ้น 73 KG. จุดมุ่งหมายคือ 55 KG. (มันยากมาก เลยคิดว่า 58-60 kg. ก็ยังดี) สองคนผัวเมีย ร่วมด้วยช่วยกัน เต็มที่ถ้ายากกินอะไรเป็นของกินเล่นเราก็จะกิน ป็อบคอนท์แบบที่ไม่ใส่เนย ก็ข้าวโพดคั่วนั่นและนะ นอกนั้นก็กินตามโปรแกรม เรายังดีอยู่แต่บ้านเลี้ยงลูก สามีต้องไปสอนหนังสือทุกวัน แถมเดินไปสอนอีกต่างหาก ปัญหาของการลดความอ้วนคือที่นี่เราหามะละกอเขียว ๆ ไม่ได้เลย เราเลยใช้ แครอทบ้าง แอปเปิ้ลเขียวบาง แตงกวาบาง บางทีก็กระหล่ำปลีบ้าง เอามาตำส้มตำ หรือก็บางทีก็ทำเป็นสลัด น้ำสลัดก็ใส่ปกตินะ น้ำมันพืช มายองเนส เราเป็นคนทานเผ็ด เราก็จะใส่พริกป่นในน้ำสลัดของเรา อย่าหาว่าเรากินอะไรบ้า ๆ เลยนะ เราตำน้ำพริกกะปิและก็ผสมกับน้ำสลัด (เฉพาะจานของเรานะ) ไม่งั้นมันไม่ได้แรงจูงใจในการกินผักนะ ก็คิดเสียว่ากินผักสดกับน้ำพริกแล้วกันเนาะ บางวันก็อะโวคาโด และบางทีก็เพ่ิมทูนาลงไปในสลัดผักด้วย บางวันก็เอาข้าวโพดหั่นใส่ลงไปบ้าง คือพยามทำทุกอย่างที่มันทำให้เราสนใจที่จะกินผัก 

ตอนนี้เราน้ำหนัก 65.5 กิโลกรัมแล้วคะ แต่หนทางอีกยาวไกลคะ ส่วนสามีตอนนี้หนัก 87.5 กิโลกรัมแล้วคะ ของสามีหนทางไม่ไกลมาก เราสองคนตั้งใจกันว่าซัมเมอร์ปีนี้จะต้องใส่ชุดว่ายน้ำโชว์กันให้ได้ ฮะฮะเพราะว่าวางแผนจะพาลูกไปแคมปิ้งนะคะ ทุกปีที่เราไปเราจะซ่อนหุ้นของเราด้วยกางเกงขาสั้น ปีนี้เรามีจุดมุ่งหมายกันแต่ไม่รู้ว่าจะทำได้ไหม ซัมเมอร์ก็ใกล้เข้ามาทุกที 

ยังไงก็ตามเราเจ้าของกระทู้ขอเป็นกำลังใจให้กับสาวทุกคนนะคะ ไม่ว่าคุณจะใช้วิธีไหนสูตรไหนก็ขอให้สำเร็จคะ ถ้าสำเร็จแล้วก็มาเล่าสู่กันฟังนะคะ ตอนนี้ใกล้เที่ยงวันแล้วต้องไปกินไข่ต้มก่อนละคะ ฮะฮะ (อาหารโปรดซะเมื่อไร่) อยากสวยเนาะก็ทนเอา อาทิตย์นี้เป็นอาทิตย์ที่สามแล้วคะ สู้โว้ย 

กระต่ายป่า

The important thing about you that is you are you:)
Back to Top
mimmy View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mimmy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2011 at 12:33 - IP: 192.168.7.92 IP Information

ว้าวๆๆ คุณ จขกท. เก่งมากๆ เลยค่ะ ต้องใช้ความอดทนสูงเลยทีเดียว (เพื่อความสวย) ^^

เมื่อวานนี้พอเราเห็นกระทู้นี้ปุ๊บ พอเลิกงาน ไปหาซื้อสลัดผักมากินเลย..ไม่รีรออะไรแร้ว อิอิ

เคยได้ยินสูตรนี้มานานละ แต่ว่าไม่เคยได้ทำสักที...แต่พอมาเห็นกระทู้นี้ เหมือนจูงใจอย่างยิ่ง ..ยิ่งช่วงนี้อืดๆๆ อยู่

อย่างเมื้อกี้นี่เอง เราก็เพิ่งกินไข่ต้ม 2 ใบ ไปเรียบร้อย....อิ่มๆๆ แบบว่าช่วงนี้ต้องอดทนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่างเดียวเลยล่ะ

ที่บ้านนี่ ขนม นม เนย ครบเซต คงต้องนั่งจ้องมองมันอย่างอาลัยอาวรณ์ 55555

มาฮึดสู้ๆๆๆๆ เพื่อความสวยกันๆๆๆ อิอิ  Tongue
อยู่กับปัจจุบันใ้ห้ดีที่สุด ^^
Back to Top
Apple.BKK View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Apple.BKK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2011 at 13:39 - IP: 209.89.34.144 IP Information
ขอบคุณค่ะ  P'ต่าย สำหรับข้อมูลดีดีBig smile
To love and be loved.
Back to Top
GINA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GINA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2011 at 14:49 - IP: 77.192.135.157 IP Information
ขอค้านอย่างแรง
วิธีนี้มันมีมานานแล้ว แต่มันไม่เหมาะกับการลดน้ำหนักถาวรค่ะ
ok ถ้าใครคิดจะผอมในวันแต่งงานคุณสามารถทำอย่างรีบเร่ง
แบบนี้ ขอบอกว่าลงเร็วจริง แต่ก็กลับมาอ้วนเร็วเหมือนเดิมค่ะ
ก่อนอื่น อยากให้สาว สาว ดูที่เมนูอาหาร ถ้ากินแบบนี้ขาดสารอาหารแน่นอน แคลลอรี่น้อยมากกับที่ร่างกายต้องการในแต่ละวัน
และในชีวิตจริง เรากินแบบนี้ไม่ได้ตลอดค่ะ และระวังร่างกายจะเข้าระบบถือศีล อันนี้แย่หน่อย คือในเมื่อเขารับมาน้อยก็จะเบิร์นน้อยตามและเมื่อไรที่คุณกลับมาทานปรกติแต่มันก็ยังเบิร์นของที่กินเข้าไปได้น้อยอยู่ คราวนี้อาหารที่กินเข้าไปก็จะสะสมตามร่างกายค่ะ อันนี้อธิบายแบบให้เข้าใจง่าย ๆ
ส่วนถ้าใครจะลดจริง ๆ แนะนำให้ออกกำลังกายค่ะ ขยับเท่ากับการออกกำลัง ควบคู่กับการควบคุมอาหารลดแป้ง ไขมัน น้ำตาล ลดนะค่ะไม่ใช่อด อันนี้ใช้เวลานานแต่ชัวร์ค่ะ คุณมีหุ่นที่ดีขึ้น เฟิร์มขึ้นแน่นอน และสิ่งที่แถมมาคือผิวดี
Back to Top
Ayse View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ayse Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2011 at 16:00 - IP: 182.232.75.173 IP Information
...เคยใช้สูตรนี้ลดแต่ไม่เคยลดได้ถึง 5 โลซักที ลดได้มากสุดก็ 2 โล...ถ้าออกกำลังกายเพิ่มด้วยน่าจะช่วยได้มาก..แต่โดยส่วนตัวนอนไม่หลับค่ะเพราะหิวSmile
...ว่ากันว่า "สีชมพู" คือสีของความรัก
   แต่ "รัก" ของเราคือ "สีฟ้า"
เพราะรักของ"เรา"จะมั่นคงตราบชั่วฟ้าดินสลาย
และไม่ว่าอยู่แห่งหนไหนใต้ผืนฟ้า
"เรา" จะมี "กันและกัน"...ตลอดไป..
Back to Top
jasmine.mine View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jasmine.mine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2011 at 17:53 - IP: 91.73.169.225 IP Information
วันแรก

มื้อเช้า : น้ำผลไม้หรือโยเกริต์ หรือจะเป็นกาแฟดำ หนึ่งแก้วก็ได้คะ 

เพราะตัวเองเป็นโรคกระเพาะ   เลยเปลี่ยนจากสลัดผัก เป็นต้มผักค่ะ ตอนเย็น  ได้ซดน้ำร้อนๆๆ อุ่นท้องด้วยค่ะ 

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Katay22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2011 at 13:07 - IP: 76.9.37.47 IP Information
หวัดดีคะสาว ๆ เป็นไงกันบ้างคะ
วันนี้เจ้าของกระทู้ หลุดคะแต่ก็ยังคงไว้ว่าไม่กินอะไรที่ทำจากแป้งนะคะ วันนี้มือเย็นยำตะไคร้ไก่ฉีกคะ เผ็ด เปรี้ยว หวาน เค็ม

ขอให้ทุกคนประสบความสำเร็จนะคะ 
Back to Top
usa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote usa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2011 at 13:49 - IP: 110.49.1.14 IP Information
ได้ผลค่ะ อาทิตย์แรกลดได้ สามกิโล แต่อาทิตย์ต่อมาทำไม่ได้ตอนนี้ใช้คุมอาหารและออกำลังกายค่ะ
Back to Top
AmMac View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AmMac Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2011 at 14:04 - IP: 82.71.59.239 IP Information
ขจกท เก่งมากเลยค่ะ ClapClapClapลดได้เยอะมาก ลองทำดูแล้วแค่วันแรกลมใส่เลยค่ะConfusedConfused ไม่มีแรง เพราะออกกำลังกายด้วย ก็เลยต้องกลับมาโซ้ยมาม่าตอนดึก LOLLOLLOL
Do what you can, with what you have, where you are.
Back to Top
laemja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote laemja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2011 at 18:07 - IP: 49.229.69.179 IP Information

สูตรนี้ลดได้จริงค่ะ  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายของแต่ละคนด้วย

แต่ก่อน เคยเกือบๆ 70 โล  พอมาใช้สูตรคล้ายกันนี้ (จำไม่ได้แล้วว่ากินไรมั่ง  แต่คล้ายๆ กันค่ะ ประมาณ มื้อเช้ากาแฟดำ เพียวๆ บ้าง กับขนมปังเปล่าบ้าง กลางวันไข่ 2 ฟอง ประมาณนี้อ่ะค่ะ  สูตรคล้ายๆ กัน)  น้ำหนักลดลงมาอยู่ที่ 61 โล มันก็ไม่ได้ลงฮวบทีเดียวค่ะ  ค่อยๆ ดัมพ์ลงมาเรื่อยๆ  เราทานสูตรนี้แค่อาทิตย์เดียวนะคะ  แต่หลังจากนั้น ก็กินธรรมดาค่ะ  "กิน" นะคะ  ไม่ใช่ "ยัด"  ของหวาน ขนม ก็กินบ้าง  ไม่ถึงกับอดอยากปากแห้ง  แต่น้ำหนักก็ไม่ขึ้นเลย ตอนนี้ผ่านมาเกือบ 5 ปีแล้วค่ะ  น้ำหนักยังคงอยู่ไม่เปลี่ยนแปลง   แต่เดือนเมษาที่แล้ว  นึกคึกอยากลดหุ่นอีก  ก็เลยทานตามสูตรพระเทพฯแบบที่น้องจขกท โพสต์อ่ะค่ะ  ปรากฎว่าลดไป 4 ก.ก. เหลือ 58  แต่สูตรนี้ถือว่าหนักเหมือนกัน  และแอบหงุดหงิดด้วย  ต้องใช้สติพอสมควร  ทำแค่ 1 สัปดาห์ค่ะ  น้ำหนักก็ยังคงเดิม ขึ้นๆ ลงๆ ตามปริมาณการกิน (58 ต้นๆ ถ้ากินปกติ  และ 58 เกือบๆ 59 ถ้าฟาดมะม่วงเกิน3 ลูก  อิ..อิ นี่ไม่นับของคาวนะคะ)
   บางคนอาจจะกลัวว่าร่างกายเราจะขาดสารอาหารหรือเปล่า เพราะตามสูตรที่คุณจขกท โพสต์  มันมีอาหารที่มีพลังงานน้อยมากๆ  ก็กลัวกันไป  อยากจะบอกว่า สูตรนี้สำหรับคนอยากลดความอ้วน  คือคนที่อวบ ที่อ้วน นั้นเค้ามีไขมันส่วนเกินสะสมอยู่แล้ว  ถึงเรากินอาหารตามสูตรซึ่งมีพลังงานน้อยนิตนี้  ร่างกายก็ไม่ขาดสารอาหารค่ะ  เพราะร่างกายเราจะดึงไขมันที่สะสมอยู่ตามร่างกายมาใช้  แต่ว่าทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ควรทานตามสูตรติดต่อกันเกิน 1 อาทิตย์ค่ะ  ถ้าน้ำหนักยังลงได้ไม่เป็นที่พอใจ  ก็ควรเว้นไปซักเดือน หรือสองเดือน แล้วค่อยลดตามสูตรนี้อีก  หลังจากนั้นก็ระมัดระวังการรับประทานอาหารเอาค่ะ  เลี่ยงของหวาน(ถ้าทำได้) หรือถ้าทานก็อย่ามากเกินไป  ทานอาหารเน้นผัก ผลไม้  ก่อนทานอาหาร ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ  เคี้ยวช้า  เรียกว่าสูตรลดหุ่นอะไรๆ ก็นำมาประยุกต์ใช้ด้วยกันได้  ทำให้เป็นนิสัย  น้ำหนักลดลงแน่นอนค่ะ  ที่สำคัญใจต้องแข็ง
    ตามประสบการณ์ตรง สูตรนี้ดีค่ะ  ถ้าเราทำได้  เพราะสังเกตตัวเอง  จริงๆ แล้วท้องเราไม่ได้หิวอะไรมากมาย  แต่ที่หิว คือปากต่างหาก  ปากเป็นตัวการที่อยากลิ้มชิมรส อยากเคี้ยว  ฉะนั้นบางทีที่เรากินไปก็ไม่ใช่เพราะหิวนะคะ
  และสูตรนี้ก็ไม่ทำให้ท้องผูกแต่อย่างใด

คนเคยลดหุ่นตามสูตรนี้มาร่วมแชร์ประสบการณ์ค่ะ
Back to Top
Nally View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nally Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2011 at 20:20 - IP: 118.172.82.16 IP Information
สูตรนี้ใช้เมื่อไหร่ใกล้ๆจะมีฮอลิเดย์กะแฟนค่ะ อิอิ
Back to Top
laemja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote laemja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2011 at 23:04 - IP: 182.232.58.132 IP Information

ลืมบอกไปค่ะ  สาวๆ บางคนที่ก้น and นม เล็ก

ลดน้ำหนักได้แล้ว มันจะหายไปหมดเลยเด้อ....อิ..อิ....
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Katay22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2011 at 11:57 - IP: 76.9.37.47 IP Information
คะ คุณเลียมจ๊ะ พูดถูกมาก ๆ ทุกอย่างอยู่ที่ใจ
สูตรนี้มันหนักก็จริงคะสาว ๆ แต่ถ้าคุณทนไม่ไหวก็พยามยามกินผักผลไม้คะ ลดแป้งกับน้ำตาล หมวดคาโบไฮเดรทนะคะ มันให้พลักงานมากเกินความจำเป็นโดยเฉพาะเวลาที่อายุขึ้นเลขสาม ร่างกายของเรามันไม่เผาผลาญคะ ส้มตำ ยำต่าง ช่วยได้คะ น้ำตาลนิดหน่อยพอได้ จขกท.ก็มีหลุดบ้างคะ โยเกริต นม ผัก ผลไม้ไม่มีปัญหาคะ อย่างถ้าวันไหนในโปรแกรมเขียนว่าขนมปังหรือข้าว ก็กินได้ตามนั้นเลยคะ เนื้อสัตว์ติดมันนิดหน่อยก็โอเคคะ ไม่ใช่ว่าจขกท.จะเก่งอะไรมากหรอกคะ หลุดก็คือหลุด แต่หลุดแบบมีหลักคะ โปรแกรมนี้ต้องการจะให้เราตัด คาร์โบไฮเดรท หรือฝรั่งเรียกคาฟ อะไรก็ว่าไป แต่เรายังกินผลไม้ได้คะ ผักสดทุกชนิดได้คะ ถ้าอยากกินของกินเล่น ๆ บ้างก็ลองหาซื้อถั่วอบ เป็นสเน็คก็ได้คะ เมื่อก่อนจขกท.กินแต่มันฝรั่งทอด ช็อคโกเล็ต คุกกี้ เค้ก ตอนนี้ก็กินแต่ถั่วอบ นอกจากผอมแล้วยังประหยัดเงินในการซื้อกับข้าวไปเลยคะ เมื่อก่อนต้องซื้อข้าวสาร พาสต้า ช็อคโกเล็ต เส้นก๋วยเตี๋ยว มาม่า เดือนนี้ซื้อแต่ผักกับเนื้อสัตว์ แป้งต่าง ๆ ที่เคยต้องซื้อทุกอาทิตย์เพื่อทำคุกกี้ตอนนี้ก็ไม่ซื้อเลยคะ ไม่เอาเข้าบ้าน โดยเฉพาะมันฝรั่งทอดฉันกินมันซองใหญ่ ๆ เลยเมื่อก่อน คือคนที่อยู่ต่างประเทศจะรู้ว่ามันหอใหญ่แค่ไหนเรียกว่าใหญ่แค่ไหนเราก็กินหมดในคืนเดียว เดี๋ยวนี้ไม่ซื้อเลยไม่มี ไม่เห็นก็ไม่อยากเป็นเป็นถั่วอบกรอบ หรือว่าป็อบคอนก็พอไหวคะ อร่อยได้เหมือนกัน คือไม่ได้ให้อด แต่เปลี่ยนคะ

ขอให้สาว ๆ โชคดีนะคะ

สู้สู้คะ ฉันเองก็อีกยาวคะ อาทิตย์นี้บอกตรง ๆ ว่าไม่ลดเลย
แต่ว่าไม่ขึ้น หลุดบ้างไม่มาก แต่ก็จะเช็คน้ำหนักทุกวัน
การเช็คน้ำหนักทุกวันจะดีมาก ๆ ไม่ใช่ว่าเป็นคนบ้านะ แต่ว่ามันทำให้เรารู้ว่าเราหนักเท่าไร จะได้ควบคุมตัวเองคะ

Edited by Katay22 - 21 May 2554 at 14:58
Back to Top
pooky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pooky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 May 2011 at 19:19 - IP: 94.3.190.129 IP Information

ใช้สูตรนี้เหมือนกันค่ะ

อาทิตย์แรกลงเกือบกิโล
อาทิตย์ที่สองตะบะแตก แต่ไม่ ตามใจตัวเองLOL
หลังจากนั้นก็ควบคุมไม่ให้อีก
พร้อมด้วยออกกำลังกายเช้าเย็น
 Click to get more.
สู้ นะจ๊ะ สาวๆ ใครที่กำลังพยายามอยู่
ขอให้ประสบความสำเร็จจ้า...Wink 

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.191 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters