Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ เดนมาร์ก / Denmark
  New Posts New Posts RSS Feed: มาเล่าประสบการณ์เรื่องยื่นวีซ่าเดนมาร์กแห่งใหม่ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

มาเล่าประสบการณ์เรื่องยื่นวีซ่าเดนมาร์กแห่งใหม่ค่ะ

Page  123 5>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
schengen View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote schengen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มาเล่าประสบการณ์เรื่องยื่นวีซ่าเดนมาร์กแห่งใหม่ค่ะ
    Posted: 01 Feb 2010 at 14:07 - IP: 58.136.204.143 IP Information
สวัดดีค่ะพี่ๆๆ เพื่อนๆๆน้องๆๆทุกท่าน   วันนี้มีข่าวใหม่มาแจ้งให้เพื่อนๆๆทราบค่ะกับสถานที่ๆเราจะต้องยื่นวีซ่าแห่งใหม่เนื่องจากวันนี้กะว่าจะโทรไปเลื่อนวันยื่นวีซ่าให้เร็วขึ้นก็เลยโทรไปที่ call center แต่ทาง call center ดันบอกมาว่าไม่จำเป็นต้องจองวันเวลาแล้วให้เข้าไปยื่นที่สถานทูตได้เลย   ไอ้เราก็งงเลยโทรไปสถานทูตเลยค่ะก็ได้ความมาว่า ทางสถานทูตจะเปลี่ยนระบบการยื่นวีซ่าใหม่โดยทำให้เหมือนกับประเทศอื่นๆๆโดยให้เราไปยื่นเรื่องที่ทำการใหม่ที่รับเรื่องวีซ่าที่ ตึกอัมรินทร์ พลาซ่า  ชั้นที่ 8 เบอร์โทร 02252-0865  ได้ตั้งแต่วันที่ 15 กุมภา 2553 เป็นต้นไป  เปิดทำการวันจันทร์ ถึง ศุกร์ เวลา  08.00-12.00 น. และ 13.00-15.00 น.  โดยที่ไม่ต้องโทรนัดคิวค่ะ   ทางสถานทูตเปลี่ยนใช้ระบบนี้เนื่องจากเพื่อไม่ให้คนเข้าไปในสถานทูต (เพื่อความปลอดภัยของสถานทูตนะค่ะ ) ก็เลยเปลี่ยนมาใช้ระบบโดยที่ให้บริษัทรับเรื่องแทนนะค่ะ
เดี๋ยวมีไรคืบน่าจะมาบอกใหม่นะค่ะเดี๋ยวจะลองเข้าไปดูที่เว็ปสถานทูตก่อนว่าลงประกาศไว้ไหมTongue
ขอเพิ่มข้อมูลค่ะ
ที่อยู่ตึกอัมรินทร์ นะค่ะ เลขที่ 500  อาคารอัมรินทร์ทาวเวอร์  ชั้นที่ 8  ถนนเพลินจิต  แขวงลุมพินี  เขตปทุมวัน  กรุงเทพ  
(เผื่อเพื่อนๆๆที่ไม่รู้จักนะค่ะ  ถ้าเดินทางมาโดยรถไฟฟ้าลงที่สถานี ชิดลม นะค่ะแล้วเดินมาทางด้านศาลพระพรหม นะค่ะ  หรือสังเกตุง่ายๆๆ
ตึกอัมรินทร์จะเดินเข้าทางเชื่อมตึกเลยค่ะจะเจอโซนลิฟท์ขึ้นตึกค่ะ  ) ถ้าใครสงสัยเรื่องการเดินทางมาที่ตึกอัมรินทร์ พี เอ็มมาถามอ้อยได้นะค่ะ  ยินดีค่ะ

วันนี้ขอเล่าประสบการณ์ที่ไปยื่นวีซ่าแห่งใหม่มาค่ะและเป็นวันแรกด้วยและขอบ่นด้วยนะค่ะ   พอดีวันนี้ได้มีเวลาไปยื่นวีซ่าที่ตึกอัมรินทร์มาค่ะขอบอกว่าไปถึงได้คิวที่ 61 ค่ะคาดว่าน่าจะเป็นคิวต่อเนื่องจากช่วงเช้าชึ่งตอนได้บัตรคิวก็รอประมาณ 16 คนค่ะ   และขอบอกว่ารอนานมากกกกก    มีเจ้าหน้าที่จากสถานทูลรอรับเรื่องและคงจะคุมเจ้าหน้าที่ใหม่ๆๆด้วยประมาณ 3 คนรวมเจ้าที่คนที่เป็นลูกครึ่งไทย-เดนมาร์กนะค่ะ   1 คน ก็ทั้งหมด 4 คนค่ะ  และในห้องที่ยื่นเอกสารก็จะมี เครื่องถ่ายเอกสาร ไว้รอบริการด้วยค่ะ  ราคาก็แผ่นล่ะ 3 บาทค่ะ (ที่รู้เพราะโดนให้ถ่ายเล่มพาสปอร์ตทั้งเล่มค่ะ 2 ชุดตกไป 144 บาทที่ต้องจ่าย Cry  มิหนำซ้ำเพื่อนๆๆรู้ไหมค่ะว่าต้องจ่าค่าบริการเพิ่มจากค่าสมัครวีซ่า 1080 บาทค่ะถ้ามีให้ส่ง sms รู้สึกจะครั้งล่ะ 30 บาทค่ะจากที่ได้ยินเขาเรียกเก็บเงินจากคนก่อนหน้าเรานะ     สรุปวันนี้ทั้งค่า permit visa 6400 บาท ค่าบริการอีก 1080 บาท และค่าถ่าเอกสารเพิ่มอีกก็ปาไป 7624 บาทแล้วค่ะ เฮ้ยทำไมต้องย้ายออกมาและผลักภาระค่าที่เขาจ้างคนหรือค่าเช่ามาให้ผู้สมัครด้วยก็ไม่รู้เนอะ   เพราะเราคิดว่าการที่เขา บวกค่าสมัครวีซ่าทุกประเภท 1080 บาทนี้โหดง่ะ   พวกวีท่องเที่ยว   เยื่ยม  ก็ค่าบริการเท่ากันค่ะจากที่ฟักเขาเรียกเก็บเงินจากคนสมัคร  Confused)   และที่นี่มีบริการถ่ายรูปด้วยนะค่ะ  4 ใบ 250  บาทค่ะ   ดูสิค่ะทุกอย่างแพงมากๆๆ  ขอแนะนำเพื่อนๆๆที่จะไปยื่นนะค่ะว่าถ้าไปเช้าได้ก็ต้องเช้ามากๆๆค่ะหรือช่วงบ่ายแนะนำให้ไปก่อนเขาปิดทำการสัก45 นาทีค่ะรับรองไม่ต้องไปทนนั่งรอเหนื่อยเหมือนเรา   .......วันนี้ก็มีเรื่องมาบ่นให้เพื่อนๆๆฟังเท่านี้แหละค่ะ    .....เดี๋ยวรอเพื่อนๆๆท่านอื่นๆๆมาแชร์เพิ่มเติมนะค่ะ   อ๋อลืมไปเรายื่นวีซ่าถาวรค่ะสถานทูตให้เรารอ 2-7 เดือนค่ะถึงจะทราบผลแล้วแบบนี้เราต้องร้องเพลงรอแล้วค่ะ งานนี้ Sleepy......

Edited by schengen - 15 Feb 2010 at 16:14
พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์
Back to Top
FruLille View Drop Down
PR สะใภ้ เดนมาร์ก

Post Options Post Options   Quote FruLille Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 14:15 - IP: 80.62.148.53 IP Information
ขอบคุณพี่อ้อยค่ะ หนูขอก๊ิอปไปแปะที่กระทู้วีซ่าหน้าแรกนะึคะ
Alder er kun et tal,ikke nødvendigvis lig med visdom eller modenhed.
Back to Top
Neyy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Neyy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 14:59 - IP: 203.172.204.145 IP Information

ทำไมปุปปับ กระทันหันแบบนี้หนอ ทำไมไม่ขึ้นหน้าเว็บไว้ตั้งนานแล้วล่ะ

ทำไมเวลาโทรไป Call center ถึงไม่บอกอะไรกะเราเลย

ยิ่งบ้านนอกอยู่ ถ้าไม่รู้ยังไปยื่นวีซ่าที่สถานฑูต แล้ว จนท. บอกให้เราไปที่ตึกอัมรินทร์

เราจะรู้มั้ยเนี่ย ทำไม  ทำไม ทำไมCry

ขอบคุณอ้อยนะจ๊ะที่เอาข่าวมาบอกกัน อย่าลืมไปรับเค้านะ เค้ากลัวไปไม่ถูกDead

ตัวเรายังเป็นไม่ได้อย่างที่เราต้องการแล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร...
Back to Top

Post Options Post Options   Quote schengen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 15:45 - IP: 58.136.204.143 IP Information
Avatar   ก็อปไปได้เลยจ้าน้องเกด  Wink

Avatar   ได้เลยจ้าเดี๋ยวจะไปรับนะที่หน้าตึก หุหุหุหุห

พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์
Back to Top
KOIHAUSBORG. View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote KOIHAUSBORG. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 17:04 - IP: 62.198.91.46 IP Information
Avatar พี่เนย์ วางใจได้เลย เลือกใช้บริการถูกคนแล้ว แถวนี่นพี่อ้อยคุม จริงเปล่าเจ้อ้อย

Avatar พี่อ้อย แล้ว อน่างนู๋อะ ต้องรายงานตัวว่าถึงไทยแล้ว ( เกี่ยวกับเงินประกันอะ) ก็ต้องไปที่อัมรินทร์หรือที่สถานฑูตอะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Neyy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 17:55 - IP: 203.172.204.145 IP Information
Originally posted by KOIHAUSBORG.

พี่เนย์ วางใจได้เลย เลือกใช้บริการถูกคนแล้ว แถวนี่นพี่อ้อยคุม จริงเปล่าเจ้อ้อย
อ้าวอ้อยเป็นหลังคาไปแล้วหรอLOL

พี่อ้อย แล้ว อน่างนู๋อะ ต้องรายงานตัวว่าถึงไทยแล้ว ( เกี่ยวกับเงินประกันอะ) ก็ต้องไปที่อัมรินทร์หรือที่สถานฑูตอะ
พี่รู้มาว่าเค้าให้ไปรายงานตัวที่โรงพักนะ โทษฐานเอาผงไปฝากเกดLOL

ตัวเรายังเป็นไม่ได้อย่างที่เราต้องการแล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร...
Back to Top
Noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 19:45 - IP: 222.123.225.211 IP Information
แล้วเค้าจะทำอย่างไรก็โทรนัดไปแล้วนี้ กลุ้มเลยลาวCryCry ใครมีข้อคิดเห็นอย่างไรบอกลาวด่วน....
Back to Top
Nid_DK View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nid_DK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 20:04 - IP: 118.172.198.200 IP Information

โอ้ๆๆๆๆๆๆ  เปลี่ยนกันปุ๊ปปั๊ปป   หนูไม่รู้เรื่องเลยนะนี่   Dead

แบบนี้ คงต้องรอนานแน่เลยเนอะ กว่าจะส่งเรื่องไปสถานทูตอีก แง่มๆๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote schengen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 20:55 - IP: 192.168.182.106 IP Information
Avatar  หุหุหุหุ อย่างก้อยพี่อ้อยยังไม่ได้ถามง่ะค่ะ  เดี๋ยวสืบให้นะแล้วจามาบอกอีกทีนะน้องTongue
Avatar  แม้ๆคุณครูเล่นมุขซะ   ตามแทบไม่ทันเลยแนะ   หุหุหุหุห

Avatar  แล้วโทรนัดไปวันไหนล่ะค่ะถ้าโทรนัดแล้วได้คิวตั้งแต่วันที่ 15 กพ เป็นต้นไปก็ยื่นที่ตึกอัมรินทร์ได้เลยง่ะค่ะที่จองๆๆพวกเราก้อเสียเงินค่าโทรฟรีง่ะค่ะ   หุหุหุห คิดแล้วเศร้าค่ะเพราะตัวเองก้อจองไว้ก่อนน่านี้แล้วดีนะนี่ที่คิดจะเปลี่ยนวันเลยได้ข้อมูลนี้มาบอกเพื่อนๆๆจะได้ไม่ต้องไปเก้อที่สถานทูต....
Avatar  น้องนิดคิดเหมือนพี่เลยง่ะว่าเรื่องต้องช้าแน่เลย   หรือไม่ก้ออาจจะเร็วก้อได้น๊า  (คิดในแง่บวกเข้าไว้ค๊า หุหุหุห )

Edited by schengen - 01 Feb 2010 at 20:58
Back to Top
knn View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote knn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 21:36 - IP: 115.87.109.227 IP Information
จริงด้วยค่ะ วันนี้โทรไปนัดยื่นขอวีซ่า เค้าบอกว่าให้ไปที่ใหม่ค่ะ ไม่ต้องนัดวันไป สามารถไปยื่นเรื่องที่ใหม่ได้เลย หล้งวันที่ 15 กุมภาพันธ์ เหรอคะ ตอนโทรไปไม่เห็นเค้าบอกเลยค่ะ กะจะไปยื่นวันจันทร์หน้านี้ค่ะ แฮ่ เด่วโทรถามอีกทีพรุ่งนี้ค่ะ เอ่อแล้วใครทราบบ้างคะ อากาศที่เดนมาร์กตอนเดือน มิถุนายน หนาวมั้ยแล้วต้องเตรียมเสื้อผ้าประมาณหนาแค่ไหน รบกวนตอบด้วยค่ะ เพื่อวีซ่าผ่านจะได้เตรียมเสื้อผ้าถูกค่ะ
Back to Top
FruLille View Drop Down
PR สะใภ้ เดนมาร์ก

Post Options Post Options   Quote FruLille Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 22:05 - IP: 80.62.148.53 IP Information
แบบนี้เค้าน่าจะอัำพเดทที่หน้าเวบด้วยนะเนี่ย เำพราะค่าโทรศัำพท์ก็มิใช่ถูกๆ รวมภาษีแล้วก็ปาเข้าไปนาทีละสิบกว่าบาทแล้วDead

Originally posted by knn

จริงด้วยค่ะ วันนี้โทรไปนัดยื่นขอวีซ่า เค้าบอกว่าให้ไปที่ใหม่ค่ะ ไม่ต้องนัดวันไป สามารถไปยื่นเรื่องที่ใหม่ได้เลย หล้งวันที่ 15 กุมภาพันธ์ เหรอคะ ตอนโทรไปไม่เห็นเค้าบอกเลยค่ะ กะจะไปยื่นวันจันทร์หน้านี้ค่ะ แฮ่ เด่วโทรถามอีกทีพรุ่งนี้ค่ะ เอ่อแล้วใครทราบบ้างคะ อากาศที่เดนมาร์กตอนเดือน มิถุนายน หนาวมั้ยแล้วต้องเตรียมเสื้อผ้าประมาณหนาแค่ไหน รบกวนตอบด้วยค่ะ เพื่อวีซ่าผ่านจะได้เตรียมเสื้อผ้าถูกค่ะ

เดือน มิย. ก็เอาเสื้อผ้าเมืองไทยมาใส่สวยๆได้ค่ะให้ฝรั่งอิจฉา(เสื้อผ้าที่นี่ไม่ค่อยสวยค่ะ) อากาศไม่หนาวแล้ว จะเหมืิอนหน้าหนาวที่เมืองไทย แต่ติดเอาเสื้อแขนยาวมาด้วยก็ดีนะคะ เอามาใส่ตอนแดดล่มลมตก เำพราะตอนค่ำอากาศค่อนข้างเย็น
Alder er kun et tal,ikke nødvendigvis lig med visdom eller modenhed.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nid_DK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 23:00 - IP: 118.172.198.200 IP Information
พี่ๆ น้องๆ อย่าลืมนำประสบการณ์ยืนวีซ่า ณ ที่แห่งใหม่มาเล่าให้ฟังด้วยนะจ๊ะ

คงใช้เจ้าหน้าที่ชุดเดิมหรือเปล่าก็ไม่รู้นะคะ

เรื่องอื่นๆ คงไปติดต่อที่สถานทูตเหมือนเดิม ใช่ไหมคะ เช่น เรื่องแต่งงาน หรือ รับ เล่มพาส ( นิดยังไม่ได้ไปรับคืนเลย)Dead
โอ่ๆ งงไปหมด เดี๋ยวไว้โทรไปถามดีกว่าDead
Back to Top
punpra View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote punpra Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 23:14 - IP: 110.49.150.110 IP Information
Originally posted by Neyy

ยิ่งบ้านนอกอยู่ ถ้าไม่รู้ยังไปยื่นวีซ่าที่สถานฑูต แล้ว จนท. บอกให้เราไปที่ตึกอัมรินทร์

เราจะรู้มั้ยเนี่ย ทำไม  ทำไม ทำไมCry

555 แหม พี่เนย  ที่บอกว่าอยู่บ้านนอกเนีย  นอกแค่ไหนน๊า.. ไม่ตกข่าวแน่ๆๆ เพราะบ้านนี้มีพี่อ้อย และน้องเกด คอย update ข้อมูลให้ ตลอด  ต้องปรบมือให้ซะแระ 

ClapClapClapClap

TongueTongue
# ขอมาเม้นท์ด้วยคนจ้า#
นา, ปล.นู๋อายุ 25 เอง แค่เกิดปี 1977
Back to Top
punpra View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote punpra Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 23:20 - IP: 110.49.150.110 IP Information
Originally posted by Nid_DK

โอ้ๆๆๆๆๆๆ  เปลี่ยนกันปุ๊ปปั๊ปป   หนูไม่รู้เรื่องเลยนะนี่   Dead

แบบนี้ คงต้องรอนานแน่เลยเนอะ กว่าจะส่งเรื่องไปสถานทูตอีก แง่มๆๆ

อย่างงี้ ต้องรีบยื่นแล้วแหละ นิด จะได้ไวๆๆ แล้วก็เก็บข้อมูลมาบอกกันด้วยน๊ะจ๊ะ ( อิอิ เก็บข้อมูลอยู่อ่า..)

ปล. มีบางคนบอกให้เราแอ๊ด facebook นะ แต่เขาไม่ยอมเปิดปุ่มให้เราแอ๊ด เล้ย.. โกดดดดด Ouch Ouch  ฟ้องออกอากาศเลย แงๆๆๆ
# ขอมาเม้นท์ด้วยคนจ้า#
นา, ปล.นู๋อายุ 25 เอง แค่เกิดปี 1977
Back to Top
Moonielsen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Moonielsen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 23:21 - IP: 124.122.190.116 IP Information

อ้าว พึ่งจะโพสบอกสาวๆ เปลี่ยนกฎซะแล้ว !งงเหมือนกัน! คงต้องรอฟังว่าท่านจะนัดหมายอย่างไรในกรณีของพี่Smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nid_DK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 00:42 - IP: 118.172.198.126 IP Information
Originally posted by punpra

Originally posted by Nid_DK

อย่างงี้ ต้องรีบยื่นแล้วแหละ นิด จะได้ไวๆๆ แล้วก็เก็บข้อมูลมาบอกกันด้วยน๊ะจ๊ะ ( อิอิ เก็บข้อมูลอยู่อ่า..)

ปล. มีบางคนบอกให้เราแอ๊ด facebook นะ แต่เขาไม่ยอมเปิดปุ่มให้เราแอ๊ด เล้ย.. โกดดดดด Ouch Ouch  ฟ้องออกอากาศเลย แงๆๆๆ

หนูหรือเปล่าเนี่ย แง่มๆๆ ขอโทษนะคะ บอกเมลหลังไมค์ เด๋วแอดไปเด้อค่ะ จุ๊ฟฟ
Back to Top
lek_dk View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote lek_dk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 03:56 - IP: 85.81.116.150 IP Information
thank you for information ja :)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote schengen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 10:35 - IP: 58.136.204.143 IP Information
Avatar   เริ่มยื่นที่ใหม่วันจันทร์ที่ 15 กุมภาพันธ์  2553  ค่ะ
Avatar  ใช่ๆๆน้องเกดพี่ว่าเขาน่าจะขึ้นหน้าเว็ปของสถานทูลเนอะ  แบบนี้พี่ว่ามีอีกหลายคนที่จะต้องไปสถานทูตเก้อแน่เลยง่ะ เนอะ
Avatar   ได้เลยจ้าน้องนิดพี่ว่าพี่น่าจะประเดิมที่ใหม่วันแรกๆๆแน่นอนเดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังนะจ๊ะ
Avatar   เดี๋ยวถ้ามีข้อมูลเพิ่มเดิมจะมาบอกนะค่ะ
Back to Top
jens View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jens Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 12:13 - IP: 124.122.60.137 IP Information

วันนี้เจนโทรไปถามที่ call center ลองถามดูปรากฏว่าเธอบอกว่าไม่ต้องจองคิว แต่ให้ไปยื่นที่สถานฑูตได้เลย เป็นอีกแล้วค่ะ ที่call center มักจะไม่รู้ข้อมูลที่ถูกต้องเลย แล้วคนที่เค้าไม่รู้เรื่อง ก็แย่สิคะ เมื่อไรจะดีขึ้นนนะ ขอบคุณมากๆๆ นะคะสำหรับข้อมูล ไม่งั้นเจนต้องไปสถานฑูตแน่ๆๆวันที่17 นี้Smile

jennisa
Back to Top

Post Options Post Options   Quote schengen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 14:15 - IP: 58.136.204.143 IP Information

อย่าว่าคุณเจนเจอเลยค่ะเมื่อวานอ้อยเองก็เจอคำตอบเดี๋ยวกันค่ะที่call certer บอก ถึงได้โทรไปที่สถานทูลนะค่ะและก้อบอกเจ้าหน้าที่ด้วยค่ะว่าcall certer  บอกมาอย่างนี้  เจ้าหน้าที่ยังพูดเลยค๊าว่า call certer เป้นแบบนี้อีกแล้ว (เดานะค่ะว่าเจ้าหน้าที่คงหมายถึงcall certer ให้ข้อมูลผิดๆๆบ่อยๆๆ )  Wink  สนใจไปยื่นวันแรกที่เปิดทำการที่ใหม่ด้วยกันไหมค่ะ หุหุหุห

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jens Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 15:24 - IP: 124.121.186.176 IP Information

ข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ หลังจากที่เจนโทรคุยกับเจ้าหน้าที่แผนกวีซ่า วันนี้พูดจาดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ เธอพูดโดยประมาณว่า การย้ายที่ยื่นวีซ่านั้นยังไม่มีความพร้อมใดๆเลย แต่ว่าหัวหน้าที่ดูแลตรงนี้ต้องการเปลี่ยน ซึ่งเธอก็เห็นด้วยที่เจนบอกว่า คนที่ไม่ได้ใช้การติดต่อสื่อสารทางอินเตอร์เน็ตจะมีปํญหาเพราะไม่ทราบ แล้วทางสถานฑูตก็ไม่มีการโทรแจ้งกับคนที่ทำการนัดเอาไว้ เจนถามว่าแล้วถ้าส่งเรื่องแล้วไปรับที่ไหน เธอตอบว่ายังไม่ทราบ เพราะหัวหน้าไม่ได้บอก และเธอบอกว่าหัวหน้าจะได้รู้ว่ามันจะต้องยุ่งยากกว่าเดิมเพราะไม่มีการนัด แต่ละวัน ถ้าวันไหนคนเยอะก็คงยาว นี่เพิ่งเป็นช่วงทดลอง แต่เจนคิดว่าถ้าหากว่าคุณจะเปลี่ยนระบบ ควรที่จะคิดโครงสร้างหรือวางแผนไว้ทุกอย่างให้เรียบร้อย นี่อะไรคนที่ทำนัดไว้ก็ไม่โทรแจ้ง เสร็จแล้วจะไปรับที่ไหน ยังไม่รู้เลย ใช้อะไรคิดเนี่ย เพิ่มเติมcall center ค่ะคุณอ้อย เค้าให้เบอร์เดียวกับที่คุณอ้อยให้มา แล้วบอกว่าสามารถโทรได้เลยวันนี้ทั้งที่แผนกวีซ่าบอกว่าโทรได้ต่อเมื่อ 15 กพ. สงสัยเพราะมีหัวหน้าที่คิดดีเป็นระบบแบบนี้ เริ่มเข้าใจแล้วว่าทำไมระบบข้อมูลถึงไม่ตรงกันAngryอ้อเธอบอกว่าถ้าใครมีอะไรอยากไปโพสในเว็บสถาทูตได้เลยประมาณว่าหัวหน้าจะได้ทราบบ้าง แต่ว่าเจนทำไม่เป็นง่ะ มีแต่ภาษาอังกฤษแปลไม่ ทำไม่เป็น

jennisa
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jens Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 15:26 - IP: 124.121.186.176 IP Information
อ้อคุณอ้อยไปยื่นก่อนดีกว่า เจนจะเป็นทัพหลังฟังความวุ่นวายก่อนดีกว่า ว่าเป็นไง อย่าลืมมาเล่าให้ฟังนะคะSmile
jennisa
Back to Top

Post Options Post Options   Quote schengen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 17:59 - IP: 58.136.204.143 IP Information
Back to Top
OK คุณเจน เดี๋ยวอ้อยจะเป็นหมู เฮ๊ย เป็นหนูทดลองไปยื่นวีซ่าที่ทำการใหม่เป็นคนแรกๆๆเลย  แล้วจะมาเล่าให้ฟังว่าเป็นยังไง  แต่ที่กลัวที่สุดคือกลัวเอกสารของพวกเราตกค้างเป็นที่สู๊ดดดดดด ค่ะ       หุหุหุหุLOL
Back to Top
Noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 20:42 - IP: 222.123.62.122 IP Information

หน่อยนัดสถานฑูต วันที่ 25 มีนาคมนี้จ๊ะ... ไงคุณอ้อยใช้บอกที่ตั้งสำนักงานหรือทำแผนที่ให้ด้วยจะดีมากสำหรับคนบ้านนอกนะจ๊ะ(ตัวหน่อยเองนะไม่ได้ว่าใคร)มันตั้งตรงไหนช่วยบอกด้วยจ๊ะ ขอบคุณมากสำหรับคำตอบ..Smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nid_DK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 21:07 - IP: 118.172.196.86 IP Information
Originally posted by schengen

Back to Top
OK คุณเจน เดี๋ยวอ้อยจะเป็นหมู เฮ๊ย เป็นหนูทดลองไปยื่นวีซ่าที่ทำการใหม่เป็นคนแรกๆๆเลย  แล้วจะมาเล่าให้ฟังว่าเป็นยังไง  แต่ที่กลัวที่สุดคือกลัวเอกสารของพวกเราตกค้างเป็นที่สู๊ดดดดดด ค่ะ       หุหุหุหุLOL

นิดก็กลัวจะเป็นแบบนั้นล่ะค่ะ ช้าไปกว่าเดิม  ปกติถ้าไม่มีปัญหาก็จองตั๋วได้เลย แบบนี้มีปัญหาหรือไม่มีปัญหาก็ไม่รู้ ต้องรออีกนาน (เดาๆๆ)ค่ะDead
Back to Top

Post Options Post Options   Quote schengen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 21:29 - IP: 192.168.182.179 IP Information
Avatar  ได้ค่ะคุณหน่อยเดี๋ยวอ้อยจะบอกรายละเอียดที่ตั้งให้ชัดเจนเลยค่ะรับรองมาไม่ยากค่ะ  แต่รอนิดนะค่ะ  Wink
Avatar  ใช่จ๊ะน้องนิด  วันนี้พี่ก็ส่งเมล์ไปสถานทูตเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะตอบมาวันไหน (แบบว่าภาษาอังกฤษก็งูๆๆปลาๆๆง่ะนะแต่อยากถามไม่รู้สถานทูตจะเข้าใจอ่ะเปล่า  หุหุหุWink
Back to Top
Moonielsen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Moonielsen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 22:21 - IP: 124.120.33.89 IP Information

เฮ้อสาวน้อยงง งงจริงๆ ยังไงสาวๆช่วยมา UP ข้อมูลเยอะๆนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Neyy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 22:50 - IP: 203.172.204.145 IP Information
วันนี้ไม่มีเวลาคุยกะสาวๆเลยค่ะ พอดีคุณเปรี้ยวใจให้ลิ้งค์เกี่ยวกับการเปลี่ยนสถานที่ยื่นวีซ่าใหม่ พี่น้องลองเข้าไปศึกษารายละเอียดดูนะคะ พอดีตัวเองก็ไม่มีเวลาเหมือนกันค่ะ เลยเอาลิ้งค์ มาแปะไว้ น่าจะเป็นประโยชน์บ้างนะคะ..เฮ้อ..ยุ่งใจจังค่ะConfused  ยังไงเดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยมาจอยกะสาวๆอีกทีนะคะ

Edited by Neyy - 02 Feb 2010 at 22:52
Back to Top

Post Options Post Options   Quote schengen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 11:22 - IP: 58.136.204.143 IP Information

ขอบคุณนะค่ะคุณครูเนย์   ที่เอาลิ้งค์มาให้  เพราะเมื่อวานอ้อยก้อส่งเมล์ไปสถานทูตเหมือนกันว่าทำไมไม่แจ้งที่หน้าเว็ป แล้วพอเห็นลิงค์ของเนย์เขาพึ่งมาเพิ่มเติมแก้ไขข้อมูลเมื่อวานเช่นกัน  ดีนะนี่ไม่งั้นสถานทูตคง ด่าเราในว่าไม่เห็นหรือไงฉันโพสแล้ว  หุหุหุหหุ อ้อยก๊อปออกมาจากลิงค์ที่เนย์ให้มาวางไว้ที่นี่เลยแล้วกันนะค่ะ 

THE ROYAL DANISH EMBASSY TO OPEN A NEW VISA APPLICATION CENTRE IN BANGKOK

The Royal Danish Embassy wishes to inform you about the opening of a new Visa Application Centre in Bangkok on 15 February 2010.

Due to the increasing workload and security issues experienced by Danish missions in connection with receiving and handling visa applications, the Danish Ministry of Foreign Affairs in Copenhagen has decided to outsource the receipt of applications for visa and for work- and residence permits to Denmark in a number of countries, including Thailand.

The Ministry has commissioned VFS Global Private Ltd. to operate the Danish Visa Application Centre in Bangkok. VFS Global Private Ltd. is an experienced and trusted outsourcing partner to many diplomatic and consular missions in more than 40 countries. In Bangkok both the UK and Australia are cooperating with the VFS. The VFS is part of the Kuoni Travel Group with HQ in Mumbai, India.

It is the expectation that this initiative will greatly improve the service rendered to Thai nationals seeking short term business, tourist or family visas to the Schengen area and also to Thai nationals wishing to go to Denmark for work or family reunification. The length of the application process will be reduced. A number of extra services will be offered, for instance: No appointment needed for submission & collection, return of passport to specified address or collection at the Centre, possibility to check application status on Internet, SMS service etc. The VFS will collect the (unchanged) visa fee for the Embassy together with a small additional service fee to the VFS.

With the new arrangements in place Thai residents applying for short term business, tourist, family or transit Schengen visas and for work- and residence permits may submit their applications at the Application Centre from Monday to Friday from 08.00 to 12.00 and from 13.00 to 15.00. Passports can be collected Monday to Friday from 13.00 to 16.00. In both cases, there is no need to make a prior appointment.

The Application Centre is conveniently located in Bangkok at:

The Danish Visa Application Centre
Unit 4, 8th floor
Amarin Tower, no. 496-502
Ploenchit Road
Lumpini, Pathumwan
Bangkok 10330

There is easy access to Amarin Tower and the Application Centre from the Chitlom BTS (Skytrain) Station.

From 15 February 2010 please contact VFS for any queries regarding visa, application process, necessary documentation, etc. on VFS helpline +66 02 2520865 or send email to infodkth@vfshelpline.com. You can also find useful information at the VFS website www.vfsglobal-denmark.com from this date onwards.

All interested persons are encouraged to keep an eye on the Embassy's website where further news soon will be announced.

The Embassy wishes to apologize in advance for any temporary inconveniences which may occur due to the new situation. We are convinced that in the long run the outsourcing will accommodate both the business and private travellers and contribute to a continuously improved satisfaction of our visa and residence/work permit customers.

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Neyy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 14:50 - IP: 203.172.204.145 IP Information
Avatarอ้อยจ๋า ถ้าจะให้ดี น่าจะแปลไทยมาให้ด้วยLOL อ่านลวกๆ ไม่รู้เข้าใจถูกหมดรึเปล่า

Avatarอยู่บ้านนอกจริงๆจ้า อยู่สุพรรณตลาดร้อยปี อ. สามชุกLOL

Edited by Neyy - 03 Feb 2010 at 14:54
Back to Top
Page  123 5>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.117 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters