Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ลุงแซม / US > * สะใภ้ ลุงแซม
  New Posts New Posts RSS Feed: นางฟ้าพาตะลอน รีวิวโรงแรมที่พักเชิญทางนี้จ้า
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

นางฟ้าพาตะลอน รีวิวโรงแรมที่พักเชิญทางนี้จ้า

Page  123 6>
Author
pink_dolphin View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote pink_dolphin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: นางฟ้าพาตะลอน รีวิวโรงแรมที่พักเชิญทางนี้จ้า
    Posted: 02 Feb 2010 at 19:19 - IP: 192.44.136.113 IP Information
พอดีเห็นน้องเกดให้เสนอกระทู้ปักหมุด งั้นพี่ขอประเดิมเลยแล้วกันนะคะ พี่อยากให้บรรดานางฟ้าทุกท่าน ช่วยนำลิงค์โรงแรม รีสอร์ท ที่ทุกท่านเคยไปพักแล้วประทับใจมาแปะไว้ เผื่อว่าพี่ๆน้องๆคนไหน อยากพาหวานใจไปเที่ยวจะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปค้นหา และไม่ต้องเครียดว่าโรงแรมที่จองไว้จริงๆ จะเป็นเหมือนในรูปมั้ย เพราะพี่เห็นหลายๆคนที่ไปเที่ยวมาแล้วเอารูปมาแชร์ ที่พักสวยๆทั้งนั้น เลยขอให้กระทู้นี้เป็นอีกทางเลือกหนึ่งแล้วกันนะคะ  อีกนิดนึงนะคะ พี่ขอให้ลงเป็นเวปไซต์ของโรงแรมแล้วกันนะคะ ให้เพื่อนๆที่สนใจคลิกเข้าไปดูในเวปไซต์เอง เพื่อความสะดวกรวดเร็ว พี่ๆ น้องๆ มีอะไรเพิ่มเติมเสนอมาได้นะคะ

ปาย     

เชียงใหม่

พัทยา

เกาะช้าง

กระบี่

Thumbs UpThumbs UpThumbs UpSmileSmileSmileSmile

อีดิต แก้คำผิดจ้า

Edited by pink_dolphin - 03 Feb 2010 at 07:58
Back to Top
kate_u1 View Drop Down
PR สะใภ้ US

Post Options Post Options   Quote kate_u1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 19:23 - IP: 124.120.36.107 IP Information

คิคิ ได้เลยพี่ จ๋า  ดีเหมือนกัน

แต่เกดขอเสนอกระทู้พี่รวมพวกท่องเที่ยวด้วยดีมั้ยค่ะ  รวมประเทศ  สถาณที่ท่องเที่ยว  ที่เคยไปกับแฟนด้วยดีมั้ย

ขอเพิ่มลิงค์เลยนะค่ะ
http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=987&title=new-year-in-hong-kong  รูปท่องเที่ยว Hongkong กับพี่นานา

http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=235    แอ่วปาย -แม่ฮ่องสอน กับพี่จ๊ะจ๋า

http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=1908  พาเที่ยวไร่องุ่นที่พัยากับพี่จ๊ะจ๋า

http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=1412&title=colorado-trip-ka    Colorado Trip กับพี่เอม

http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=1264&title=pike-place-market-seattle-wa  พี่ลิสา พาเที่ยวที่Pike Place Market, Seattle WA

http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=1725&title=las-vegas  พี่ลิสา พาเที่ยว Las Vegas 

http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=1652  ไปเก็บส้มแมนดารินที่ Sacramento กับเจ๊ปอนด์

Edited by kate_u1 - 02 Feb 2010 at 20:26
Back to Top
loverkitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote loverkitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 19:24 - IP: 125.26.157.88 IP Information
คิคิคิ..ยกมือขึ้นสูงๆๆ เลยค่ะพี่จ๋า....น้องเกดปักหมุดทู้นี้เลยนะจ๊ะ...เผื่อสาวๆๆ คนไหนอยากไปเที่ยว แล้วหาที่พัก จะได้ง่ายด้วย...ร่วมด้วยช่วยกันจ๊ะEmbarrassed (ว่าแต่เพิ่งได้รับตำแหน่ง PR น้องเกดงานเข้าเลยนะ เอิ๊กๆๆๆๆLOL)

เห็นด้วยกับน้องเกดจร้าStarStar

อิดิด เพิ่มคำจร้า

Edited by loverkitty - 02 Feb 2010 at 19:30
แอบลุ้น...เด๋ยวรู้ผลแน่นอนคร้า
แคทจร้า 26 กว่าๆๆ แระ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pink_dolphin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 19:29 - IP: 115.87.76.17 IP Information

ได้เลยจ้าน้องเกด เต็มที่เลยค้าบบพี่น้อง SmileSmileSmile

อ้อ...ขอแสดงความยินดีกับ PR แห่งบ้านนี้ด้วยนะจ๊ะน้องเกดClapClapClap
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pink_dolphin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 19:33 - IP: 115.87.76.17 IP Information
Originally posted by loverkitty

คิคิคิ..ยกมือขึ้นสูงๆๆ เลยค่ะพี่จ๋า....น้องเกดปักหมุดทู้นี้เลยนะจ๊ะ...เผื่อสาวๆๆ คนไหนอยากไปเที่ยว แล้วหาที่พัก จะได้ง่ายด้วย...ร่วมด้วยช่วยกันจ๊ะEmbarrassed (ว่าแต่เพิ่งได้รับตำแหน่ง PR น้องเกดงานเข้าเลยนะ เอิ๊กๆๆๆๆLOL)

จริงๆพี่อยากให้มีทู้นี้ตั้งนานแล้ว เพราะพี่เป็นประเภทชอบเที่ยว แต่ขี้เกียจหาโรงแรมอ่ะ...อิอิอิ 
Back to Top
sai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 19:35 - IP: 78.42.193.80 IP Information
Avatar ดีใจกับPRด้วยนะน้องเกด เตรียมงานแต่งไปถึงแล้วจ้ะ
อันนินทา กาเล เหมือนเทส้วม ถ้ารวบรวมรับไว้
ย่อมได้เหม็น หากไม่รับ กลับหายคลายประเด็น ย้อนไปเหม็น ปากเน่าของเขาเอง

Back to Top
PR สะใภ้ US

Post Options Post Options   Quote kate_u1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 19:45 - IP: 124.120.36.107 IP Information

Avatar  ไม่เป้นไรค่ะพี่แคท เกดไหวอยู่ ช่วงนี้ เพิ่งอาบน้ำเสร็จ  energy  แรง 

Avatar   ขอบคุณคร้าบ  หนูก็ชอบเที่ยวเหมือนกันค่ะ  คิคิ

Avatar    ขอบคุณค่ะ ส่วนเรื่องงานแต่ง  ยังเรื่อยๆเปื่อยๆอยู่เลยค่ะ เหอๆ

ปล  เราควรจะเพิ่มชือ่ให้ครอบคลุมดีมั้ยค่ะ พี่ๆว่าไง

Edited by kate_u1 - 02 Feb 2010 at 19:54
Back to Top
PR สะใภ้ US

Post Options Post Options   Quote kate_u1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 19:49 - IP: 124.120.36.107 IP Information

เกดขอ recommend  โรงแรมประจำที่เกดกับแฟนไปพักกับแฟน บางทีหน่อยนะค่ะ

ภูเก็ต
โรงแรมชื่อ Sugar Palm Resort   ที่ หาดกะตะ   แต่จริงๆโรงแรมนี้ ตอนนี้ มี 3 ที่นะค่ะ    ที่หาดกะรน 1 แห่ง  หาดกะตะ 2 แห่ง     ก็คือทีเกดชอบไปพัก  ส่วนโรงแรมทีใหม่สุด อยู่บนเขา ที่หาดกะตะนะค่ะ

http://www.sugarpalmphuket.com/               ลองเข้าไปดูโรงแรมทั้ง 3 หาดได้เลย

http://www.sugarpalm.com/                          โรงแรมสาขาที่เกดพักค่ะ

กระบี่

เกดกับแฟนเคยไปพักที่ อ่าวนางวิลล่า   นะค่ะ  

Edited by kate_u1 - 02 Feb 2010 at 19:57
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pink_dolphin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 20:44 - IP: 115.87.76.17 IP Information

PR สาวสวยของเราสุดยอดจริงๆๆThumbs UpThumbs UpThumbs Up

เพิ่มเติมนิดนึงนะคะ นอกจากลงเวปไซต์แล้วสามารถให้รายละเอียดเพิ่มเติมได้นะคะว่า ประทับใจอะไรในสถานที่แห่งนั้น และทำไมถึงเลือกไปเที่ยวที่แห่งนั้น หรืออาจจะแนะนำแหล่งที่เที่ยวต่างๆ ที่ประทับใจได้ไม่จำกัดค่ะ ถือเป็นกระทู้แนะนำแหล่งกิน เที่ยวไปพร้อมกันด้วยเลยค่ะ
Back to Top
Nana_janes View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nana_janes Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 22:06 - IP: 124.120.36.107 IP Information
โรงแรมที่นานาเคยไปพักกับแฟนคะ

เชียงใหม่
http://www.puripunn.com
http://www.dusit.com/d2cm

กระบี่
http://www.centarahotelsresorts.com/ckbr/ckbr_default.asp
http://www.amari.com/vogue

ขอนแก่น
http://pullmankhonkaen.com
www.royalprincess.com

กรุงเทพ
http://www.grandmillenniumskv.com
http://www.s15hotel.com

ฮ่องกง
http://www.themirahotel.com/en/default.aspx

ปักกิ่ง
http://www.bestwesternpremierbeijing.cn/

Edited by kate_u1 - 02 Feb 2010 at 22:22
Back to Top
PR สะใภ้ US

Post Options Post Options   Quote kate_u1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 22:23 - IP: 124.120.36.107 IP Information

น่าจะมีรุปด้วยเนาะ  คิคิ    จะได้มีสีสันกว่านี้อีกนิด

Edited by kate_u1 - 02 Feb 2010 at 22:24
Back to Top

Post Options Post Options   Quote loverkitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 22:37 - IP: 125.26.157.88 IP Information
หุๆๆๆๆ.....เห็นคึกคักกันหย่ายยยเลย...ว่าแต่แคทคงเป็นผู้ชมดีกว่า..เพราะไม่ค่อยได้ไปไหนเลยConfused...แถมแฟนก็ยังไม่มีแพลนจะมาเมืองไทยเลยช่วงนี้..ชีวิตนี้ช่างเศร้าจิงๆๆๆCry

นึกขึ้นได้ว่าเคยไปพักที่โรงแรม  คอร์ทยาร์ด โดย แมริออท กรุงเทพฯ แถวเขตปทุมวันนะค่ะ....บริการดีมากๆๆ เลย อาหารก็อร่อย(แต่เสียอย่างเดียวไม่ค่อยมีอาหารไทยเท่าไหร่)...ชอบห้องพักค่ะ สวยดีEmbarrassed

Edited by loverkitty - 02 Feb 2010 at 22:48
แอบลุ้น...เด๋ยวรู้ผลแน่นอนคร้า
Back to Top
Angle_em55 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Angle_em55 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 22:54 - IP: 71.83.196.115 IP Information

Dee  Ka Thumbs UpThumbs UpThumbs Up

Very good idea

Em

Back to Top

Post Options Post Options   Quote loverkitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 01:19 - IP: 125.26.157.88 IP Information

อยากถามความคิดเห็นของสาวๆๆ นะค่ะว่า ระหว่าง ภูเก็ต กับ กระบี่ ที่ไหนน่าเที่ยวกว่า สงบกว่านะค่ะ....Embarrassed....และถ้าจะจองห้องพักผ่านเว็บไซต์ กับติดต่อไปยังโรงแรมโดยตรง อันไหนจะดีกว่าConfused

Edited by loverkitty - 03 Feb 2010 at 01:37
Back to Top
Tangkvvaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tangkvvaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 02:22 - IP: 68.110.92.117 IP Information

ดีมากๆเลยคะสำหรับกระทู้นี้Clap แตงกวาขออนุญาตินำภาพทริปที่ไปเที่ยวมา รวมถึงรีวิวของโรงแรมมาแปะด้วยคนนะค่ะ

http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=1528&title=2009  

ภาพทริปปี 2009 มาฝากคะ กระบี่ อยุธยา กาญจนบุรี

Back to Top
Tangkvvaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tangkvvaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 02:29 - IP: 68.110.92.117 IP Information

Avatar  ขอตอบน้องแคทนะค่ะ โดยส่วนตัวแล้ว ชอบกระบี่มากกว่าคะ นักท่องเที่ยวเยอะเหมือนกัน แต่ตึกแถว หรือ ร้านอาหารต่างๆ ไม่เยอะเท่าภูเก็ต และดูไม่วุ่นวาย ส่วนตัวแล้วคิดว่ากระบี่น่าจะสงบกว่าภูเก็ต

ส่วนการจองผ่านเวบไซต์กับการจองผ่านการติดต่อไปยังโรงแรม จากประสบการณ์โดยตรง การจองผ่านทางเวบไซต์ถูกกว่าเยอะมากค่ะ บางแห่งแทบจะถูกกว่า 50 % เลยทีเดียว ทั้งนี้ก่อนการจอง ต้องทำการเช็คกับโรงแรมก่อนนะค่ะ ว่าราคาอยู่ที่เท่าไหร่ หลังจากนั้นก็ลองเช็คตามเวบต่างๆดู และแต่ละเวบ จะราคาแตกต่างกันคะ ลองเช็คดูว่าเวบไหนถูกสุด แล้วเอามาเปรียบเทียบกันก่อนการจอง ปกติแตงกวาก็ทำแบบนี้ เสียเวลานิดหน่อย แต่คุ้มค่า Wink
Back to Top
PR สะใภ้ US

Post Options Post Options   Quote kate_u1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 10:19 - IP: 124.120.41.54 IP Information

มารวมตอบพี่แคทด้วยอีกคน

ส่วนตัวเกด ชอบ  สมุยมากกว่า  ฮ่า  ไม่เกี่ยวเลย       เข้าเรื่องกว่า  ในความคิดเกด มันต่างกันในด้านภูมิประเทศมากกว่านะค่ะ

ภูเก็ต    นักท่องเที่ยวเยอะมากกกก     ขนาดช่วง low ก็ยังมีพอสมควร   มีร้านอาหาร  มีห้างมากมาย  สะดวกดีเหมือนกัน   แต่หาดป่าตอง  ค่อนข้างคึกคักกว่าชาวบ้านนิดหนึ่ง   พี่ๆก็รู้อยู่เนาะ       ถ้าเกดไป  เกดจะไปที่ หาดกะตะ    ซึ่งบาร์น้อยกว่านะค่ะ   ส่วนใหญ่ จะเป็นบาร์อังกฤษ แบบ นั่งกินข้าว กินเหล้าได้    ตอนนี้กะตะ เปลี่ยนไปเยอะ  จากเมือ่ก่อนมาก    แต่ยังไม่เท่าหาดป่าตอง        พี่กับแฟน สามารถขี่รถเล่นได้  สนุกเหมือนกันนะค่ะ   เรื่องน้ำทะเล  น้ำทะเลที่ภูเก็ต ค่อนข้างแรง  หาดที่ปลอดภัยที่สุด คือ หาดกะตะ  แต่ก็ยังแรงอยู่      กะรนค่อนข้างอันตรายนะค่ะ  เรื่องกิจกรรม   ถ้าพูดกันตรงๆ กิจกรรมที่ภูเก็ต เกดว่าไม่หลากหลานเท่าที่กระบี่นะ   มันมีขี่ช้างเหมือนกัน  เกดเคยซื้อทัวร์  เขาพาไปล่องแก่ง และขี่ช้าง ที่พังงานะค่ะ  เพราะ ภูเก็ต ไม่มีล่องแก่ง

กระบี่     ตอนเกดไปเป้นช่วง Low   นักท่องเที่ยวน้อยมาก    ที่อ่าวนางนะค่ะ      แต่เกดได้พูดคุยกับฝรั่งที่เขาอยู่ที่นั้น เขาบอกว่า  ถ้าช่วง high  จะเห้นแต่ฝรั่ง    สรุป เรื่องนักท่องเที่ยว  เหมือนกัน    แต่เรื่องภูมิประเทศ  แอบแตกต่างนิดๆ   คือ  เป้นทะเล สลับกับภูเขาสูงๆ  แฟนเกดชอบมากเลย        เรื่องทะเล เกดไม่รู้  เพราะ   วันที่เกดไปช่วงมรสุม คลื่นแรงมาก เกดเลยไม่กล้าเล่นนะค่ะ   เรื่องกิจกรรม   ที่กระบี่มีอะไรให้ทำมากกว่านะค่ะ พี่แคท     เกดมีรูปกิจกรรมทีเกดกับแฟน ทำกันที่กระบี่มาฝากนะค่ะ

1. ทริป ทำอาหารไทย
2. ทริป น้ำตกร้อน  และ สระมรกต
3.  ทริปขี่ม้า และ ขับรถ

เกดไม่ได้ไปเกาะนะค่ะ รอบนี้ เพราะ แฟนออกแนวบอกเบื่อแล้ว อยากทำอย่างอื่นบ้าง

Edited by kate_u1 - 03 Feb 2010 at 10:31
Back to Top
Little_GirL View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little_GirL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 10:46 - IP: 112.142.171.11 IP Information
เกาะเสม็ด

เกาะเต่า

เมืองโคราช

ปากช่อง-เขาใหญ่
ภูวนาลี รีสอร์ท เขาใหญ่
โบนันซ่า เขาใหญ่
เขาใหญ่ ฟ้าใส รีสอร์ท
คีรีมายา

พัทยา

Edited by Little_GirL - 03 Feb 2010 at 10:57
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Little_GirL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 11:01 - IP: 112.142.171.11 IP Information
Avatar พี่แคท นัทก็ชอบ กระบี่ มากกว่าค่ะ สงบและเป็นส่วนตัว ถ้าอยากไปเที่ยวที่อื่นๆ ก็เช่ารถขับไปเที่ยวได้ค่ะ ที่นัทไปก็มี

วัดถ้ำเสือ
คลองสองน้ำ
ล่องเรือแม่น้ำกระบี่
อ่าวม่วง

ส่วนตัวนัทชอบพักอยู่ที่รีสอร์ทค่ะ ไม่ค่อยชอบไปไหน แบบว่าไปพักผ่อนจริงๆเลย LOL ส่วนที่พักส่วนใหญ่นัทจองผ่านเว็บค่ะ หาโปรโมชั่นดีๆ เปรียบเทียบราคาน่ะค่ะ ส่วนมากจะเป็น พัก 7 คืน จ่าย 6 คืน ประมาณนี้ค่ะ

Edited by Little_GirL - 03 Feb 2010 at 11:02
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nana_janes Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 11:36 - IP: 202.12.97.123 IP Information
น้องแคท พี่ก็ชอบกระบี่นะ บรรยากาศโรแมนติก แบบครอบครัวและคู่รักมาเที่ยวกันหนะ
ถ้าเป็นภูเก็ตจะออกแนวสถานบันเทิงกลางคืนเยอะหน่อย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote loverkitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 13:16 - IP: 202.12.97.123 IP Information

ขอบคุณสาวๆๆ ทุกท่านนะค่ะStarStar.....ได้ข้อมูลเยอะเลย..ว่าแต่คงจะบอกกับแฟนอีกครั้งว่าขอไปกระบี่ดีกว่า เพราะน่าจะสงบเงียบกว่าภูเก็ตนะค่ะ.....Embarrassed...อยากโรแมนติกกะเขาบ้างอะนะ เอิ๊กๆๆๆๆๆ

Edited by loverkitty - 03 Feb 2010 at 13:17
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pink_dolphin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 17:09 - IP: 124.120.246.79 IP Information
Originally posted by loverkitty

ขอบคุณสาวๆๆ ทุกท่านนะค่ะStarStar.....ได้ข้อมูลเยอะเลย..ว่าแต่คงจะบอกกับแฟนอีกครั้งว่าขอไปกระบี่ดีกว่า เพราะน่าจะสงบเงียบกว่าภูเก็ตนะค่ะ.....Embarrassed...อยากโรแมนติกกะเขาบ้างอะนะ เอิ๊กๆๆๆๆๆ

น้องแคทพี่ก็แพลนไว้ว่าจะไปกระบี่เหมือนกัน พี่ชอบกระบี่มากกว่าภูเก็ต เพราะพี่ชอบบรรยากาศแบบเงียบๆ ไม่ชอบคนเยอะๆ คิดไว้ว่าจะไปหาแพ็คเกจโรงแรมถูกๆ แล้วก็ไปซื้อแพ็คเกจ one day tour เอาที่กระบี่ ตอนนี้เล็งที่พักแถวอ่าวนางเอาไว้จ้า

Back to Top
sakina View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sakina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 19:20 - IP: 125.27.150.152 IP Information
โห มี แต่ ที่ สวยๆๆทั้งนั้น เลย ขอบคุณมากๆๆสำหรับข้อมูลนะค่ะWink 
Fon 1977 Trondheim , Norway
Back to Top

Post Options Post Options   Quote loverkitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 20:13 - IP: 180.180.168.88 IP Information
พี่จ๋า.....จะแพลนไปช่วงไหนค่ะ...แคทว่าจะปรึกษากับแฟนอีกครั้งว่าจะไปประมาณเดือน ตุลาคม นะค่ะ..เพราะจะได้วันลาพักผ่อนเพิ่มขึ้นอีก 10 วัน..ช่วงนั้นน่าจะ Low season แล้ว..ว่าแต่พี่จ๋าจะเดินทางไปไงค่ะ..พอดีแคทเข้าไปดูเว็บของ Air Asia มานะค่ะ ที่จะมีจองโรงแรม กับเที่ยวบินเลย...ก็โอเคอยู่นะค่ะEmbarrassed
Back to Top
PR สะใภ้ US

Post Options Post Options   Quote kate_u1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 20:58 - IP: 124.120.41.54 IP Information

พี่แคท   ยินดีค่ะ  กระบี่ สงบกว่านะค่ะ  แต่ฝรั่งเยอะเหมือนกัน ถ้าเป็นหน้า high season  แต่บาร์ไม่เยอะ จะบอกว่าไงดี ก็มีเยอะนะ แต่มันจะอยู่ด้านหลัง ของตลาดนัดนะค่ะ  ตรงข้ามกับชายหาดนั้นแหละ และ  เลยไปอีกก็จะมีอาโกโก้ แถวหาดเนาวรัตน์ หรือ นพรัตน์นี้แหละค่ะ  จะไม่เห้นชัดแบบภูเก็ต  ถ้าพี่ชอบ สงบๆจริงๆนะ หนูแนะนำ พังงาเลยค่ะ   หนูเคยไปสำรวจลู่ทางมา แบบว่า ธรรมชาติมากมาย       เกดกับแฟน ชอบขี่รถตะล่อนกันเรื่อยเปือยนะค่ะ  เลยเห้นนุ่นเห้นนี้  

ถ้าภูเก็ต พี่อยากได้ที่สงบๆ หนูแนะนำ  บนเขาเลยค่ะ  เลยกะตะไป  ไปทางพวกแหลมพรหมเทพ จะมีที่พักอยู่บนเนินนะค่ะ   มีเยอะให้เลือกสรร

ปล  เกดไป กระบี่ช่วง Low  หน้ามรสุม  ทะเล คลื่นแรงน่ากลัวมาก เล่นน้ำอาจจะลำบากหน่อยนะค่ะ พี่แคท   แนะนำ หาโรงแรมมีสระว่ายน้ำก็ดีนะค่ะ  หนูไป ก็อยู่แต่สระน้ำ

Edited by kate_u1 - 03 Feb 2010 at 20:59
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Little_GirL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 09:53 - IP: 112.142.15.227 IP Information
Avatar พี่แคท ต้องตรวจสอบสภาพอากาศให้ดีนะคะ เดี๋ยวเที่ยวไม่สนุก แต่เท่าที่นัทไป

กุมภา  บรรยากาศดีเลิศ ไม่เจอฝนเลยค่ะ
เมษา  ตอนนั้น เจอฝนนิดหน่อย แล้วบางแห่งจะปิดเพราะ เค้าฟื้นฟู ธรรมชาติค่ะ ไปคลองสองน้ำแต่อดเล่นน้ำค่ะ
กรกฎา ไม่เจอฝนเลย เดินทางสบายเลยค่ะ

นัทเคยบิน แอร์เอเชียครั้งนึง จะบอกว่าตอนลงปวดหัวมากมายค่ะ นกแอร์ยังบินดีกว่านะ ความเห็นส่วนตัวนะคะ นอกนั้นก็ใช้บริการการบินไทย นัทว่าราคาตั๋วก็ไม่เกินกันมาก ครั้งที่บินแอร์เอเชีย แพงกว่าการบินไทยอีก แต่ต้องบินเพราะตอนนั้นการบินไทยยกเลิกเที่ยวบิน เพราะเป็นช่วง low

ภาพที่คลองม่วงกับวัดถ้ำเสือค่ะ(คลิ๊กเพื่อดูรูปขยายได้เลยนะคะ)

Edited by Little_GirL - 04 Feb 2010 at 09:56
Back to Top

Post Options Post Options   Quote loverkitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 10:09 - IP: 202.12.97.123 IP Information
น้องนัท..ทะเลสวยมากๆๆ เลยจ๊ะ..เห็นแล้วอยากไปๆๆ ..ว่าแต่น้องนัทไปช่วงเดือนไหนจ๊ะEmbarrassed
น้องเกด...ขอบคุณมากๆๆ อีกครั้งนจ๊ะ...สงสัยคงจะได้จับสลากแล้วละว่าจะไปไหน..มะคืนพี่ก็ดูที่เกาะไหง จ.ตรัง..และพังงา สวยมากๆๆ เลย..ดูสงบดีWink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nana_janes Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 11:27 - IP: 202.12.97.123 IP Information

บรรยากาศเกาะช้างจ้าน้องแคท อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nana_janes Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 11:47 - IP: 202.12.97.123 IP Information
อันนี้หาดปาตอง ภูเก็ต

James bond Irland พังงา

แหลมพรหมเทพ ประจวบคีรีขันธ์
Back to Top

Post Options Post Options   Quote loverkitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 12:05 - IP: 202.12.97.123 IP Information
พี่นานา...แจ่มมั๊กๆๆ เลยค่ะ...วิวก็สวย นางแบบก็สวย..คิคิคิคิๆๆๆๆๆ..ทะเลสวยดีค่ะ..ว่าแต่ได้ยินข่าวว่า จะเกิดสึนามิอีกครั้ง ไม่อยากให้เกิดขึ้นเลยConfused
Back to Top
Page  123 6>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.297 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters