Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK > * สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: บ้าน British Orchid 2  สาวๆ ukพูดคุยทักทายเชิญค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

บ้าน British Orchid 2 สาวๆ ukพูดคุยทักทายเชิญค่ะ

Page  <1 220221222
Author
Jeeji View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Jeeji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: บ้าน British Orchid 2 สาวๆ ukพูดคุยทักทายเชิญค่ะ
    Posted: 20 Aug 2016 at 22:39 - IP: 82.45.217.196 IP Information
สวัสดีพี่น้องชาวสะใภ้ยูเคทุกคนค่ะ เผลอแป๊ปๆ
อีก 6-7 เดือนก็จะได้เวลาต่อวีซ่ารอบสองอีกแล้ว
จะสอบภาษาเพื่อต่อวีซ่านี่ใช้ A2 แต่เพื่อนบางคนไปสอบB1
แล้วต่อมาแล้ว ขอความเห็นค่ะว่าจะสอบตัวไหนดี trinity
จะหลุดผังง่ายไหม ความน่าจะเป็นอ่ะค่ะคงต่อวีถาวรปี19 ขอสัญชาติ
ปี20 ถ้าเป็นไปได้. คิดถึงทุกคนค่ะ
Back to Top
MissGG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MissGG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2016 at 19:51 - IP: 89.242.199.245 IP Information
สวัสดีสะใภ้และว่าที่สะใภ้UKทุกท่านค่ะ เราเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกเว็บนี้ไม่นาน แต่จริงๆแล้วติดตามอ่านเรื่องราวในนี้มาหลายปีแล้ว บางครั้งเจอข้อความในเว็บอื่นที่อ้างถึงหรือยกเอากระทู้ของเพื่อนๆในนี้ไปเป็นหัวข้อในนั้น แล้วเขียนในทางลบ เราก็รู้สึกหงุดหงิดนิดๆนะว่าทําไมถึงมีอคติกับผู้หญิงไทยที่มีแฟนต่างชาตินัก สมัยก่อนตอนเรายังไม่ได้มีแฟนต่างชาติก็ไม่เห็นรู้สึกอะไร เวลาเราเห็นผู้หญิงไทยเดินกับฝรั่งเรายังคิดว่า เออเก่งเนอะพูดภาษาอังกฤษ(หรือภาษาอื่นๆได้) แล้วที่ชัดเจนคือในเว็บนี้ทุกคนช่วยเหลือกัน ข้อมูลที่แชร์ให้กันเชื่อถือได้ มีที่อ้างอิง พี่นกของทุกคนข้อมูลเป๊ะมาก ถ้าอยากคลายเครียดก็ต้องอ่านเรื่องของป้าแอนนา อยากทําอาหารแบบขําไปกินไปก็ต้องอ่านครัวเทยถึก เอาล่ะเล่าเรื่องตัวเองบ้างเนอะ ตอนนี้เราอยู่ที่เบลฟาสต์ Northern Ireland (ทั้งเหนือและเหน่อจ้ะ) แต่งงานและย้ายมาอยู่ตั้งแต่ปี2003 แต่ช่วงหลังเราย้ายไปอยู่ไทยที่เชียงใหม่ประมาณ2ปี สามีอยากอยู่เมืองไทย แต่ในที่สุดก็ต้องย้ายกลับ จริงๆแล้วเราควรแนะนําตัวเองที่บ้านสว.นะแต่ขอโกงอายุไปก่อนละกัน ที่เบลฟาสต์คนไทยน้อยมาก สาวๆคนไหนอยู่ที่นี่ก็ทักทายกันได้นะคะ

Edited by MissGG - 01 Dec 2016 at 01:12
Back to Top
xluely View Drop Down

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2016 at 17:51 - IP: 86.187.167.19 IP Information
Originally posted by Jeeji

สวัสดีพี่น้องชาวสะใภ้ยูเคทุกคนค่ะ เผลอแป๊ปๆ 
อีก 6-7 เดือนก็จะได้เวลาต่อวีซ่ารอบสองอีกแล้ว
จะสอบภาษาเพื่อต่อวีซ่านี่ใช้ A2 แต่เพื่อนบางคนไปสอบB1
แล้วต่อมาแล้ว ขอความเห็นค่ะว่าจะสอบตัวไหนดี trinity 
จะหลุดผังง่ายไหม ความน่าจะเป็นอ่ะค่ะคงต่อวีถาวรปี19 ขอสัญชาติ
ปี20 ถ้าเป็นไปได้. คิดถึงทุกคนค่ะ

ณ วันนี้ เรื่องผลสอบ เราแนะนำให้สอบ B1 ไปเลย ไหนๆก็ต้องสอบแล้ว เผื่อ เผื่อนะ เผื่อว่าถ้ากฏไม่เปลี่ยน ผลสอบจากสถาบันที่สอบมาไม่ตกผัง น้องจีจี้ สามารถใช้ผลสอบ B1 ยาวไปถึงขอสัญชาติได้เลย แต่ก่อนที่จะสมัครขอวีซ่าถาวร ขอสัญชาติในอนาคต ก็ตรวจสอบให้ดีก่อน ก่อนที่จะนำไปใช้ เพราะใช้ได้วันนี้ แต่วันหน้าถ้ากฏเปลี่ยน สถาบันที่เคยสอบตกผังโฮม ใช้ผลสอบเก่าไม่ได้ก็ต้องไปสอบใหม่อยู่ดี

MissGG ยินดีต้อนรับเข้าบ้านกล้วยไม้ค่ะ ว่างๆก็มาทักทายกัน ส่วนเรื่องใครจะว่าอย่างไร ว่าในเวปไหนนั้น อย่าไปใส่ใจเลยค่ะ คนไม่ถูกนินทาไม่มีในโลกขนาดพระพุทธเจ้ายังถูกนินทาเลยค่ะ ยึดมั่นถือมั่นเราก็เหนื่อยเปล่า อ่านเสร็จ พิมพ์เสร็จก็ปล่อยวางกันไป ถ้าสิ่งที่เราให้นั้น เราให้ด้วยประสงค์ดี แต่บางคนมองในแง่ลบด้วยจิตที่มีอคติ เราก็คงไปเปลี่ยนเขาไม่ได้ สบาย สบาย ถูกใจก็คบกันไป Smile
Back to Top
ellejittra View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ellejittra Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2016 at 12:21 - IP: 86.163.189.233 IP Information
คิดถึงพี่นกนะคะ ตอนนี้แอ๊วกำลังกับจะเลิกกับสามี จะย้ายออกวันที่5 นี้ แอ๊วมากับข่าวไม่ดีเลย จะถามพี่นกว่าใบหย่าจำเป็นต้องมีไหมค่ะ ตอนนี้ก็มึนๆงงๆกับหลายเรื่องคงต้องเข้ามารบกวนพี่นกอีกหลายเรื่องแน่เลย
พี่นกถ้าไม่มีพี่นกแอ๊วก็ไม่รู้เหมือนกันว่าชีวิตจะเป็นอย่างไร ขอบคุณที่มีพี่อยู่ตรงนี้
Back to Top

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2016 at 22:10 - IP: 86.187.163.33 IP Information
Originally posted by ellejittra

คิดถึงพี่นกนะคะ ตอนนี้แอ๊วกำลังกับจะเลิกกับสามี จะย้ายออกวันที่5 นี้ แอ๊วมากับข่าวไม่ดีเลย จะถามพี่นกว่าใบหย่าจำเป็นต้องมีไหมค่ะ ตอนนี้ก็มึนๆงงๆกับหลายเรื่องคงต้องเข้ามารบกวนพี่นกอีกหลายเรื่องแน่เลย
พี่นกถ้าไม่มีพี่นกแอ๊วก็ไม่รู้เหมือนกันว่าชีวิตจะเป็นอย่างไร ขอบคุณที่มีพี่อยู่ตรงนี้

พี่แนะนำแบบนี้นะ ถ้าคิดเลิกกันแน่ๆ ก็ควรทำเรื่องหย่่าให้เรียบร้อย เพราะชีวิตไม่แน่นอน เผื่อต่างคนเจอใครใหม่จะได้ไม่ตะขิดตะขวงใจเรื่องยังไม่หย่า หรือแม้แต่คนเก่าใช้เป็นกรณีเรียกร้องในการฟ้องหย่าเพราะเรามีคนใหม่ หรือมือที่สามในฐานะชู้ทำให้ครอบครัวแตก ทั้งทีความจริงแล้วเลิกกันมาก่อนก็ตาม ยิ่งต่อไปเผื่อจะซื้อบ้าน หรืออสังหาริมทรัพย์จะได้ไม่ต้องมามีเรื่องกู้ร่วม หรือรบกวนให้เซ็นอะไรในฐานะคู่สมรส ที่สำคัญตอนหย่ากัน ควรทำclean financial break  หรือ clean break order เรื่องนี้คุณผึ้งเคยอธิบายไว้ แต่พี่หากระทู้ไม่เจอ รู้แต่ว่าหลังหย่าถ้าไม่ทำตัวนี้ กรณีที่เรามีทรัพย์สมบัติอะไรหลังหย่า คู่สมรสเก่าจะมาขอส่วนแบ่งกับเราได้ หรือ ถ้าเราเสียชีวิตไปแล้วอาจจะมาขอส่วนแบ่งกับลูกหลานเราได้ เพราะไม่ได้ทำ clean financial break ไว้
Back to Top
tiptiptip View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tiptiptip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2016 at 03:49 - IP: 90.204.81.239 IP Information
พี่นกคะ ใช่ลิงค์นี้ไม๊คะ

http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=54266

ขอเป็นกำลังใจให้คุณแอ๊ว ผ่านช่วงยาก ๆ นี้ไปให้ได้นะคะ

พี่นกคะ ปลายกันยานี้ ทิพจะกลับไทยค่ะ พี่จะรับอะไรบ้างไม๊คะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ellejittra Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2016 at 14:06 - IP: 86.162.169.209 IP Information
ขอบคุณพี่นก และคุณtiptiptip มากเลยนะคะ เฮ้ย!! จะได้ไหมเนี่ย ไม่มีใครที่บ้านพูดถึงใบหย่าสักคน มีแต่จะให้เราขายบ้านที่ไทยแล้วแบ่งเงินคืนให้สามี(เงินสามีที่ซื้อบ้าน) ส่วนสามีบอกไม่ให้ขายให้เก็บไว้ให้ลูกสาวครึ่งหนึ่ง ให้ลูกติดเราครึ่งหนึ่ง ก็เลยมึนกับ clean financial เพราะคนที่ต้องจ่ายคือแอ๊ว สมบัติอยู่กับเรา
คิดว่าถ้าย้ายไปสักพัก คงขอให้เขาทำเรื่องหย่า แต่เราคงต้องยอมออกค่าใช้จ่ายคนเดียว มันแพงมากไหมค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Sep 2016 at 02:11 - IP: 86.187.175.219 IP Information
Originally posted by tiptiptip

พี่นกคะ ใช่ลิงค์นี้ไม๊คะ

http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=54266

ขอเป็นกำลังใจให้คุณแอ๊ว ผ่านช่วงยาก ๆ นี้ไปให้ได้นะคะ

พี่นกคะ ปลายกันยานี้ ทิพจะกลับไทยค่ะ พี่จะรับอะไรบ้างไม๊คะ

ขอบคุณทีมาช่วยแปะ link ให้นะคะ เดินทางกลับไทยก็ขอให้เดินทางปลอดภัย เที่ยวให้สนุกค่ะ ส่วนของฝาก อยากได้อากาศร้อนๆจากไทยมาไว้ที่อังกฤษสักวัน หุ หุTongue ขอบคุณในความมีน้ำใจค่ะ พี่คงไม่รับอะไรดีกว่า Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Sep 2016 at 02:13 - IP: 86.187.175.219 IP Information
Originally posted by ellejittra

ขอบคุณพี่นก และคุณtiptiptip มากเลยนะคะ เฮ้ย!! จะได้ไหมเนี่ย ไม่มีใครที่บ้านพูดถึงใบหย่าสักคน มีแต่จะให้เราขายบ้านที่ไทยแล้วแบ่งเงินคืนให้สามี(เงินสามีที่ซื้อบ้าน) ส่วนสามีบอกไม่ให้ขายให้เก็บไว้ให้ลูกสาวครึ่งหนึ่ง ให้ลูกติดเราครึ่งหนึ่ง ก็เลยมึนกับ clean financial เพราะคนที่ต้องจ่ายคือแอ๊ว สมบัติอยู่กับเรา
คิดว่าถ้าย้ายไปสักพัก คงขอให้เขาทำเรื่องหย่า แต่เราคงต้องยอมออกค่าใช้จ่ายคนเดียว มันแพงมากไหมค่ะ

ค่าใช้จ่ายในการหย่า ถ้าทำแบบไม่ผ่านทนาย ก็เข้าไปดูสองเวปนี้แล้วกันค่ะ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ellejittra Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Sep 2016 at 02:27 - IP: 109.145.33.211 IP Information
ขอบคุณค่ะพี่นก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Jeeji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Sep 2016 at 04:12 - IP: 82.45.217.196 IP Information
น้องแอ๊ว เสียใจด้วยค่ะกะข่าวไม่ดีนี้ ถ้าหยุดชีวิตคู่แล้วมันขึ้นก้อยินดีด้วย สู้ๆกันไปเนอะ แม่ย่าว่าไงจำได้ว่าตอนจะทำเรื่องเอาลูกมาสามีไม่ค่อยสนใจช่วยมีแม่ย่าคอยช่วยตลอด
พี่ก็หวังว่าฟ้าหลังฝนย่อมสดใสนะจ๊ะ

ขอบคุณพี่นกที่แนะนำค่ะ
Back to Top
peung View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote peung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Sep 2016 at 00:45 - IP: 223.24.122.232 IP Information
สวัสดีค่ะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Jeeji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2016 at 01:08 - IP: 77.96.230.144 IP Information
พายุมาพี่นกเป็นไงบ้างคะ
Back to Top
Orange_Jaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orange_Jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2016 at 00:46 - IP: 92.19.64.74 IP Information
เข้ามาเป็นกำลังใจให้คุณแอ้วเช่นกันค่ะ ส้มตกข่าว 
ขอให้เรื่องราวแย่ๆผ่านไปได้ด้วยดีนะคะ คุณแอ้ว สู้ๆ
ทักทาย พี่นกและ สาวๆบ้านกล้วไม้ทุกคนนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2016 at 21:48 - IP: 86.187.160.254 IP Information
Originally posted by Jeeji

พายุมาพี่นกเป็นไงบ้างคะ

ไม่เป็นอะไรมากหรอก หุ หุ แค่ internet ใช้ไม่ได้มาหลายวันเท่านั้นแหล่ะ ติดๆ ดับๆ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไร LOL

หนาวกันแล้ว ก็รักษาสุขภาพกันหน่อยแล้วกันนะ เป็นหวัดหน้าหนาว หน้าเบื่อที่สุดDead
Back to Top
Puko2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Puko2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2016 at 05:15 - IP: 94.192.41.77 IP Information
โอ้ยไม่ได้เข้ามานาน(มาก) ตั้งแต่มีลูกชีวิตวุ่นวายมากกกก
สู้ๆนะพี่แอ๊ว ไม่รู้จะพูดอะไร เชื่อว่าพี่ต้องผ่านไปให้ได้ ปูก็กำลังจะต่อวีรอบสองเงินทั้งนั้นเลย

รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะทุกๆคน ปีนี้ไม่ได้กลับไทยเลย งบหมด 555
Back to Top
tiptiptip View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tiptiptip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2016 at 19:07 - IP: 2.122.80.83 IP Information
Merry X' mas & Happy New Year 2017
Wish you all the best Beer

Ps.
ช่วงนี้เรามีพายุ Barbara หนาว ฝนและลมแรง
รักษาสุขภาพด้วยนะคะพี่นกHeart

Back to Top

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2016 at 03:38 - IP: 86.187.170.84 IP Information
สาวๆบ้านนี้คงไปเตรียม Christmas dinner สำหรับวันพรุ่งนี้ Big smileเทศการกิน ดื่ม หยุดยาว อย่ากินกันเพลินล่ะ Tongue

Merry Christmas everyone!

อย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ellejittra Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jan 2017 at 12:45 - IP: 77.97.203.237 IP Information
สวัสดีปีใหม่ค่ะพี่นก และสาวๆบ้านยูเคทุกคนนะคะ ขอให้มีความสุข คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนา คุณพระคุมครอง มีเงินมีทองใช้ตลอดปี
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ellejittra Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jan 2017 at 12:53 - IP: 77.97.203.237 IP Information
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Jeeji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jan 2017 at 22:50 - IP: 77.96.230.144 IP Information
สวัสดีปีใหม่สาวๆบ้านยูเคค่ะ 
ขอให้มีความสุขกาย สุขใจทุกคนค่ะ
ตอนนี้เข้าโหมดเก็บตัวเตรียมสอบ B1ค่ะ
น้องแอ๊ว ขอให้เรื่องราวในครอบครัวผ่านไปด้วยดีนะจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ellejittra Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jan 2017 at 13:02 - IP: 77.97.203.237 IP Information
ขอบคุณพี่จีจี้มากๆค่ะ รู้สึกดีขึ้นเยอะแล้วค่ะ เพื่อนบอกว่าเมื่อก่อนหน้าตาบึ้งตึง(ช่วงชีวิตมีสามี) ตอนนี้ยิ้มได้มากมาย เสียงหัวเราะเหมือนตอนเป็นโสดเมื่อ 20ต้นๆ 555 บอกตรงๆว่า ชอบมากค่ะ เข็ดหลาบ ไม่เอาอีกล่ะ อยู่คนเดียวสบายใจกว่าเยอะเลย

ขอให้ปีใหม่นี้เป็นปีใหม่ที่ดีสำหรับตัวเอง ขอให้พี่จีจี้ไม่ติดไม่ขัด ผ่านทุกอย่าง อย่างง่ายดายนะคะ

Edited by ellejittra - 04 Jan 2017 at 13:13
Back to Top

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jan 2017 at 20:29 - IP: 86.187.162.53 IP Information
ไม่ค่อยได้เข้ามาเพราะเนตที่บ้านไม่ค่อยดี นานๆเข้ามาทีก็ขอให้มีความสุขกับปีใหม่ที่ผ่านเข้ามากันทุกๆคนแล้วกันนะ Smile

Back to Top
Orange_Jaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orange_Jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jan 2017 at 22:17 - IP: 92.19.79.116 IP Information
เข้ามาสวัสดีปีใหม่ สาวๆ บ้านนี้ทุกคน
ไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าใหร่
ส่วนใหญ่จะติดเฟส
ปีที่ผ่านมา แม้ชีวิตจะเป็นไปตามเป้าหมายที่วางใว้
แต่ก็ตะกุกตะกัก พอสมควร
มาปีใหม่ ก็ตั้งเฃ้าใหม่ วาวแผนใหม่ ตั้งสูงๆใว้ก่อน
จะได้ท้าทายความสามาถLOL
ขอให้เพื่อนๆ มีความสุข กับการดำเนินชีวิต และถึงเป้าหมายกันทุกคนนะคะ
สวัสดีปีใหม่ค่ะ
Back to Top
PumpuiiX View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PumpuiiX Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jan 2017 at 08:32 - IP: 1.10.199.67 IP Information
ไม่เคยได้เข้ามาในนี้เลย ขอทักทายทุกๆคนอีกทีนะคะ นี่หญิงเองค่ะพอดีเพิ่งเปลี่ยน username จาก Barney เป็น PumpuiiX
Back to Top
Page  <1 220221222

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.404 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters