Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ช่วยเลือกรองเท้าเจ้าสาวด้วยค่ะ... หน้า P.7
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ช่วยเลือกรองเท้าเจ้าสาวด้วยค่ะ... หน้า P.7

Page  123 7>
Author
CC-TSL View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยเลือกรองเท้าเจ้าสาวด้วยค่ะ... หน้า P.7
    Posted: 16 Jul 2011 at 22:21 - IP: 198.151.53.245 IP Information
อยากได้คำแนะนำจากสาวๆเรื่องจัดงานแต่งงานค่ะ วันนี้เข้าไปดูใน wedding square มาบ้างแล้ว แต่ว่าจับต้นชนปลายไม่ถูก 

ซีอยากได้งานเล็กๆซัก 30-50 คนค่ะ อยากได้คำแนะนำว่าจะเริ่มต้นจากตรงไหนดีคะ หาสถานที่ก่อน หรือว่าหาตีมงานก่อน หรือว่ายังงัยดีคะ 

แล้วตอนที่คุณผู้ชายมาแต่งมีญาติมาด้วยมั้ย ถ้าไม่มีเค้าจะเหงาหรือว่ารู้สึกแปลกๆตอนจัดงานมั้ยคะ 

มีใครมีตีมจัดงานเก๋ๆสไตล์สะใภ้อินเตอร์มั่งมั้ยคะ ขอความเห็นหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ Big smile

Edited by CC-TSL - 02 Dec 2011 at 16:18
Back to Top
LoveRich View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LoveRich Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2011 at 22:26 - IP: 58.10.12.158 IP Information
กรี๊ดดดด พี่ซี จะแต่งแล้วหรอคะ    

ตื่นเต้นแทน ^^    ให้คำแนะนำไม่ได้ค่ะ  แค่มาให้กำลังใจเท่านั้น      แว๊บบบ  ไปแระ ^^
The real meaning of "I love you" is not found in the words themselves, but in the intention behind them.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2011 at 22:41 - IP: 58.9.15.178 IP Information
Originally posted by LoveRich

กรี๊ดดดด พี่ซี จะแต่งแล้วหรอคะ    

ตื่นเต้นแทน ^^    ให้คำแนะนำไม่ได้ค่ะ  แค่มาให้กำลังใจเท่านั้น      แว๊บบบ  ไปแระ ^^

ยังไม่ได้กำหนดวันค่ะ แต่ว่าก็ดูๆไว้ก่อน หวังว่าจะแต่งภายในปีนี้ แต่เหมือนมันกระชั้นไปเนอะ ยังงัยก็ขอบคุณน้องแอมมากนะคะ Big smile
Back to Top
pimpat28 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimpat28 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2011 at 22:43 - IP: 10.0.0.244 IP Information
ยินดีด้วยนะคะ
LOve will find you
Back to Top
LoveRich View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LoveRich Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2011 at 22:48 - IP: 58.10.12.158 IP Information
อืม  ถ้าภายในปีนี้ ก็คงกระชั้นชิดจริงๆด้วยค่ะ
ลองต้นปีหน้าสิคะ  จะได้ยืดเวลาเตรียมงานหน่อยค่ะ
The real meaning of "I love you" is not found in the words themselves, but in the intention behind them.
Back to Top
xluely View Drop Down

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2011 at 23:28 - IP: 86.131.17.9 IP Information
เข้ามายินดีล่วงหน้ากับว่าที่เจ้าสาวSmileSmileSmile ช่วยอะไรไม่ได้เล้ยยยยย Big smileBig smileBig smile
Back to Top
paint_jb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote paint_jb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2011 at 23:43 - IP: 125.25.197.61 IP Information

เพ้นท์กำลังจะแต่งต้นเดือนสิงหานี่ค่ะ  คงให้คำแนะนำได้บ้างแต่คงไม่มากเท่าไหร่เน๊อะ   อิอิ   ในฐานะที่เพ้นท์เหมือนเป็นออแกไนซ์งานเองทั้งหมด  ทั้งออกแบบการ์ดเอง  ของรับไหว้  ของชำร่วย   ดอกไม้เลือกแบบออกแบบเอง   เวดดิ้งพรีเซนต์..ก็เองอีก   อาหารเลือกเองทั้งหมด  (ทำเองหมดค่ะ  เพราะเพ้นท์แพลนมาล่วงหน้าปีนึงเต็มๆ)  หลังจากคุณซีรู้จำนวนแขกแล้วดูสถานที่ก่อนเลยค่ะว่าจัดที่ไหน  ให้พอเหมาะพอดีกับแขก  ถ้าได้สถานที่แล้วธีมของงานไม่ยากเลย   จะเอายังไงคิดได้ตลอดค่ะ   เพราะถ้าเราไปคิดธีมงานก่อนแล้ว   สถานที่ที่เราไปเลือกทีหลังเนี่ยะ  อาจจะจัดแบบธีมงานที่เราคิดไว้ไม่เหมาะก็ได้     ค่อยๆทำไปทีละนิดค่ะ  ไม่ต้องรีบมาก  คิดอะไรได้จดใส่สมุดไว้ก่อนถ้ากลัวลืม    ส่วนเรื่องญาติทางเจ้าบ่าว   แฟนเพ้นท์มีแค่พี่ชายมาค่ะ   ถ้าคุณซีกลัวแฟนเหงา  หาเพื่อนที่คุยภาษาอังกฤษคล่องๆไว้สักคนคอยแนะนำแฟน  คอยคุยกับแฟนก็ได้ค่ะ  เค้าคงเค้าใจอยู่ว่าเราทำดีที่สุดแล้วค่ะ   โชคดีนะคะ   เป็นกำลังใจให้ค่ะ

Back to Top
pinkpenguin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinkpenguin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2011 at 23:53 - IP: 79.223.6.108 IP Information

ยินดีด้วยกับว่าที่เจ้าสาวค่ะ กำลังเตรียมงานแต่งเหมือนกันแต่ของเราแต่งที่บ้านแฟนนะค่ะ เลยช่วยออกความเห็นไม่ได้เลยTongue

Positive thinking Positive life ^^    http://neue-horizonte.me/
Back to Top
lucky girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lucky girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 00:02 - IP: 110.49.240.230 IP Information

ขอแสดงความยินด้วยด้วยด้วยค่ะพี่ซี

ส่วนงานแต่งและสถานที่ ถ้าหากว่าสะดวกที่กรุงเทพ สำหรับงานเช้าก็แนะนำจัดที่โรงพยาบาลสงฆ์น่าจะดีนะคะแถมได้ทำบุญไปในตัวด้วย เราอยากได้งานแบบไหนเขาจัดให้ค่ะ(อยากทำเหมือนกันแต่ไม่สะดวกที่จะพาญาติผู้ใหญ่คนแก่มา เพราะมันนั่งรถไกล)ส่วนงานเย็นก็เป็นกินเลี้ยงแบบค็อกเทลก็น่าจะอบอุ่นนะคะ (แบบว่าเฉพาะเพื่อนและคนที่สนิทเท่านั้น) ไม่รู้จะช่วยได้ไหม แต่ขอให้ทุกอย่างราบรื่นค่ะ โชคดีค่ะ
จากภูผาถึงทะเล เพราะชีวิตคือการเดินทาง    
Back to Top
janjaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote janjaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 00:05 - IP: 49.228.78.199 IP Information
ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าด้วยคนค่ะ แต่งแล้วสัญญานะค่ะว่า ต้องมาโพสต์รุปให้ดุนะค่ะTongue
Back to Top
Gigi View Drop Down
PR สะใภ้สวิส

Post Options Post Options   Quote Gigi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 00:07 - IP: 178.195.181.118 IP Information
ของกิ๊กแนะว่าหาสถานที่ก่อนค่ะ อันดับแรกนะค่ะพี่ซี เพระา ว่าถ้าเรามีฤกษืมีวัน ที่มัน ตรงกับคนอื่นเนี่ย ก็ต้องเผื่อสถานที่ไว้ด้วย แต่ถ้า ไม่อะไรมากมายเอาฤกษืสะดวก ก้ หาไปเรื่อยๆๆ ค่ะ มีเวลาก็ไปดู เอง เดี๋ยวนี้โรงเเรม เรือนไทย เรือนเจ้าสาวเค้าจะมีแพคเก็ตให้ค่ะ จัดให้ เสร้จ ส่วนตรีมงาน เนี่ย ถ้าไม่รุ้จะเอาไรดี ก็ หาออกาไนท์เซอร์ คนจัดงานค่ะ

ของกิ๊ก กิ๊กมีเป้าหมายมาแล้ว ไม่ใช่ออกาไนท์เซอร์ค่ะ เพราะรู้ว่าต้องการอะไร บอก สถานที่ที่เค้าเหมาไป ก้ ดีค่ะ สพดวกดี ไม่เหนื่อย เน้นแต่ ชุด การด์ ของชำร่วย ที่หาเอง ช้างภาพ ช่างผม แค่น้นเอง

กิ๊กจองล่วงหน้า ครึ่งปีเลยค่ะ กลัวไม่ได้อ่ะ เพระา ว่ามันเป็นวันเกิด เลยอยากได้ อะไรพิเศา ตรงกัน บวกกับ ช่วงนี้ได้ กลับไทยพอดี และ กลับมาเอาหมาด้วย นับเดือนแล้วพอดี เลย เอาค่ะ แป๊ะมากๆๆๆๆทำอะไร แบบ ทีเดียวทุกอย่างเลยที่ไทย

มีคำถามเกี่ยวกับบ้านสวิตเชิญจ้าhttp://www.facebook.com/groups/463595767062342/
Back to Top
Ey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 00:14 - IP: 110.169.133.19 IP Information
แต่งปีนี้ ปั๊มลูำกปั๊บ ปีหน้าเกิดรับปีมังกรทองพอดี LOL
"Lost Forever...If I Never Knew You"
Back to Top
Megan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Megan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 00:29 - IP: 77.99.175.52 IP Information
ก็ดูว่าจะจัดงานแบบบุฟเฟต์ หรือว่าโต๊ะจีนหนะค่ะ ก็มีเริ่มต้นตั้งแต่ 50 คน ส่วนสถานที่ก็ดูนะค่ะว่าจะจัดที่บ้านหรือว่าจัดตามที่เค้ารับจัดงาน ส่วนงานของพี่เม แต่งแบบเรียบ ๆ ง่าย ๆ ค่ะ เจ้าสาวใส่ชุดไทย เจ้าบ่าวใส่ชุดไทยโจงกะเบน ไม่มีพิธีหมั้นค่ะ เพราะพี่เมแต่งไปจากอังกฤษแล้วก็เลยตัดพิธีนี้ออกแล้วก็ไม่เอาขันหมากค่ะเพราะว่ามันเรื่องเยอะ แล้วแม่พี่เมเองก็บอกว่าไม่ต้องเหมือนกันค่ะ มีพิธีสงฆ์ช่วงเช้า แล้วก็รดน้ำสังข์ พิธีนับสินสอด เงิน ทอง แล้วก็ผูกแขน พอเสร็จก็ทานข้าวร่วมกันค่ะ อาหารแม่พี่เมจ้างคนมาทำค่ะเป็นอาหารไทย ๆ ค่ะ แต่อร่อยมาก ๆ ค่ะ แขกก็มีญาติสนิท เพื่อนสนิท ส่วนญาติเจ้าบ่าวไม่มีมาค่ะ มีเจ้าบ่าวกับเพื่อนจ้าวบ่าวค่ะ ไม่เหงานะค่ะ เพราะว่าคนที่บ้านพี่เมต้อนรับเหมือนเค้าเป็นคนไทยเลยค่ะ อบอุ่นมาก... คนที่บ้านพี่เมภูมิใจเขยฝรั่งคนนี้ค่ะ เพราะว่าเจอใครรู้จักไม่รู็จัก พี่แกยกมือไหว้พร้อมพูดว่า สวัสดีครับ แล้วยิ้ม ที่สำคัญไหว้สวยมาก ๆ ค่ะ (ชมสามีตัวเอง อิอิ)

อ่อ...ส่วนของชำร่วย พี่เมเลือกเป็นที่ของสำหรับใช้งานได้จริงค่ะ... พี่เมซื้อกระเป๋าใส่ตังค์เหรียญ น่ารัก ๆ มาทำของชำร่วยค่ะ

ยินดีด้วยนะค่ะคุณซี...
Love mE LoVe mY DoG ..
Back to Top
candybb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote candybb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 07:27 - IP: 182.53.249.213 IP Information

ยินดีด้วยค่ะ Wink

ข้าผจญทุกสิ่งได้โดยมีพระเจ้าเป็นผู้เสริมกำลังข้าพเจ้า
Back to Top
patcharida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patcharida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 10:35 - IP: 61.90.26.72 IP Information
เข้ามายินดีด้วยอีกคนค่ะ คุณซี ของแพท แฟนมาจดทะเบียนสมรสอย่างเดียวค่ะ ตอนแรกก็คิดว่าจะไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่พอดีตรงกับบ้านแพทเพิ่งจะทำใหม่เสร็จพอดี ก็เลยถือโอกาสทำบุญบ้านด้วย และ ทำบุญเพื่อเราสองคนที่ได้จดทะเบียนกันด้วย ไปในตัวค่ะ ของแพทไม่ยุ่งยากอะไรเลย เพราะแพทใช้ ทีมงานที่เขารับจัดเตรียมอาหารให้ แพทใช้บริการของคุณนกค่ะ แก่บริการดีมากค่ะ แขกที่มาในงานชอบมาก และก็ถามเราว่าใช้ของสอะไร เขามาทำแบบเหมือนจัดที่โรงแรมยังไงยังงั้นเลยค่ะ มีโต๊ะ ผ้าคลุม และ โต๊ะวางอาหารก็ผ้าคลุมอย่างสวยเลยหละค่ะ แขกในงานหลายท่านก็ขอนามบัตรของคุณนกไปหลายท่าน สรุปแล้วงานนี้คุณนกได้ลูกค้าในอนาคตไปอีกค่ะLOL และไม่แพงด้วยนะคะ ของแพทวันนั้นมีแขกมาประมาณ 50 - 60 ท่านเลยค่ะ เป็นที่พอใจของงานเรามากค่ะ แขกก็พอใจไปกับเราด้วยค่ะ งานนี้เราเลยได้หน้าไปด้วยLOL
Back to Top
chayanee View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote chayanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 12:06 - IP: 124.121.33.67 IP Information

เคยใช้บริการ ของ ทองธิราช wedding Square ทุกอย่างออกมาดี แต่ 5 ปีผ่านมาแล้ว เดียวนี้เห็นเขามีครบวงจรเลย ราคาพอประมาณ อาหาร อร่อยTongue

Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 13:42 - IP: 61.90.120.4 IP Information
Originally posted by pimpat28

ยินดีด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ Smile

Originally posted by LoveRich

อืม  ถ้าภายในปีนี้ ก็คงกระชั้นชิดจริงๆด้วยค่ะ
ลองต้นปีหน้าสิคะ  จะได้ยืดเวลาเตรียมงานหน่อยค่ะ

ตอนแรกพี่ก็คิดอย่างงั้นเหมือนกันน้องแอม แต่ว่าถ้าเลื่อนงานแต่งก็ต้องเลื่อนการยื่นวีซ่าด้วย แถมจะไม่ได้เจอพ่อตัวดีจนกว่าถึงวันแต่ง Cry เลยคิดหนักหน่อยค่ะ เรื่องเยอะเนอะพี่เนี่ย Tongue

Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 13:43 - IP: 61.90.120.4 IP Information
Originally posted by xluely

เข้ามายินดีล่วงหน้ากับว่าที่เจ้าสาวSmileSmileSmile ช่วยอะไรไม่ได้เล้ยยยยย Big smileBig smileBig smile

ขอบคุณค่ะพี่นก เดี๋ยวพี่นกต้องไปช่วยซีเรื่องวีซ่าแน่นอนค่ะ อย่าหายไปไหนอีกนะคะ ซีขอร้อง LOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 13:50 - IP: 61.90.120.4 IP Information
Originally posted by paint_jb

เพ้นท์กำลังจะแต่งต้นเดือนสิงหานี่ค่ะ  คงให้คำแนะนำได้บ้างแต่คงไม่มากเท่าไหร่เน๊อะ   อิอิ   ในฐานะที่เพ้นท์เหมือนเป็นออแกไนซ์งานเองทั้งหมด  ทั้งออกแบบการ์ดเอง  ของรับไหว้  ของชำร่วย   ดอกไม้เลือกแบบออกแบบเอง   เวดดิ้งพรีเซนต์..ก็เองอีก   อาหารเลือกเองทั้งหมด  (ทำเองหมดค่ะ  เพราะเพ้นท์แพลนมาล่วงหน้าปีนึงเต็มๆ)  หลังจากคุณซีรู้จำนวนแขกแล้วดูสถานที่ก่อนเลยค่ะว่าจัดที่ไหน  ให้พอเหมาะพอดีกับแขก  ถ้าได้สถานที่แล้วธีมของงานไม่ยากเลย   จะเอายังไงคิดได้ตลอดค่ะ   เพราะถ้าเราไปคิดธีมงานก่อนแล้ว   สถานที่ที่เราไปเลือกทีหลังเนี่ยะ  อาจจะจัดแบบธีมงานที่เราคิดไว้ไม่เหมาะก็ได้     ค่อยๆทำไปทีละนิดค่ะ  ไม่ต้องรีบมาก  คิดอะไรได้จดใส่สมุดไว้ก่อนถ้ากลัวลืม    ส่วนเรื่องญาติทางเจ้าบ่าว   แฟนเพ้นท์มีแค่พี่ชายมาค่ะ   ถ้าคุณซีกลัวแฟนเหงา  หาเพื่อนที่คุยภาษาอังกฤษคล่องๆไว้สักคนคอยแนะนำแฟน  คอยคุยกับแฟนก็ได้ค่ะ  เค้าคงเค้าใจอยู่ว่าเราทำดีที่สุดแล้วค่ะ   โชคดีนะคะ   เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ซีกลัวเรื่องเวลาเตรียมงานไม่พอเหมือนกันค่ะ คุยกับพ่อตัวดีเมื่อคืนเค้าก็อึ้งไปเหมือนกันว่ารายละเอียดมันเยอะนะเนี่ย แต่ว่าซีว่าอยากได้แบบเล็กๆง่ายๆ ก็หวังว่าจะไม่ต้องเตรียมเรื่องเยอะมาก จริงๆซีแอบมีสถานที่ไว้ในใจอยู่แล้ว แต่ว่ากลัวจะเกินงบอันจำกัดที่มีอยู่ LOL เดี๋ยวคงจะต้องหาสมุดมาจดไว้ตามที่คุณเพ้นท์แนะนำแล้วค่ะ คุณเพ้นท์แต่งในกทม.หรือเปล่าคะ หาสถานที่ยากมั้ยคะ 

ตอนนี้แอบอุ่นใจคิดมานิดนึงว่า พ่อตัวดีจะมีกองหนุนมาด้วยสองสามคน เค้าจะได้ไม่เหงามาก เพราะว่าซีญาติเยอะ 30-50 คนนี่ญาติล้วนๆเลยนะคะ ยังไม่ได้คิดเผื่อเพื่อนอีก Dead ไม่เคยรู้มาก่อนเลยค่ะว่างานแต่งมันจะเรื่องเยอะขนาดนี้ Confused
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 13:52 - IP: 61.90.120.4 IP Information
Originally posted by pinkpenguin

ยินดีด้วยกับว่าที่เจ้าสาวค่ะ กำลังเตรียมงานแต่งเหมือนกันแต่ของเราแต่งที่บ้านแฟนนะค่ะ เลยช่วยออกความเห็นไม่ได้เลยTongue

ยินดีกับว่าที่เจ้าสาวเช่นกันค่ะ งานของคุณ pinkpenguin ก็ดีไปอย่างเจ้าสาวเตรียมตัวให้สวยพร้อมอย่างเดียว ให้เจ้าบ่าวหัวหมุนแทน  อยากทำอย่างงั้นบ้างจังค่ะ LOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 13:55 - IP: 61.90.120.4 IP Information
Originally posted by lucky girl

ขอแสดงความยินด้วยด้วยด้วยค่ะพี่ซี

ส่วนงานแต่งและสถานที่ ถ้าหากว่าสะดวกที่กรุงเทพ สำหรับงานเช้าก็แนะนำจัดที่โรงพยาบาลสงฆ์น่าจะดีนะคะแถมได้ทำบุญไปในตัวด้วย เราอยากได้งานแบบไหนเขาจัดให้ค่ะ(อยากทำเหมือนกันแต่ไม่สะดวกที่จะพาญาติผู้ใหญ่คนแก่มา เพราะมันนั่งรถไกล)ส่วนงานเย็นก็เป็นกินเลี้ยงแบบค็อกเทลก็น่าจะอบอุ่นนะคะ (แบบว่าเฉพาะเพื่อนและคนที่สนิทเท่านั้น) ไม่รู้จะช่วยได้ไหม แต่ขอให้ทุกอย่างราบรื่นค่ะ โชคดีค่ะ

ขอบคุณนะคะน้องภรณ์ ที่บ้านซีเป็นคนจีนค่ะและนับถือพุทธมหายานค่ะ เลยคงจะต้องเป็นงานยกน้ำชาแทน เห็นคนอื่นๆเค้าไปจัดงานที่โรงพยาบาลสงฆ์กันเยอะเหมือนกัน ได้บุญดี Smile งานค็อกเทลในหมู่เพื่อนๆก็น่าสนใจ ขอเก็บไว้เป็นตัวเลือกนะคะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ แล้วน้องภรณ์เมื่อไหร่จะมีข่าวดีเอ่ย Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 14:00 - IP: 61.90.120.4 IP Information
Originally posted by janjaw

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าด้วยคนค่ะ แต่งแล้วสัญญานะค่ะว่า ต้องมาโพสต์รุปให้ดุนะค่ะTongue

ขอบคุณนะคะน้องจันทร์เจ้า เรื่องรูปท่าทางจะสัญญาไม่ได้ เพราะว่าพ่อตัวดีขี้อายมากค่ะ ไม่ยอมให้ลงรูปที่เห็นหน้าตัวเองชัดๆที่ไหนเลย ทำตัวเซเล็บมาก TongueLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 14:05 - IP: 61.90.120.4 IP Information
Originally posted by Gigi

ของกิ๊กแนะว่าหาสถานที่ก่อนค่ะ อันดับแรกนะค่ะพี่ซี เพระา ว่าถ้าเรามีฤกษืมีวัน ที่มัน ตรงกับคนอื่นเนี่ย ก็ต้องเผื่อสถานที่ไว้ด้วย แต่ถ้า ไม่อะไรมากมายเอาฤกษืสะดวก ก้ หาไปเรื่อยๆๆ ค่ะ มีเวลาก็ไปดู เอง เดี๋ยวนี้โรงเเรม เรือนไทย เรือนเจ้าสาวเค้าจะมีแพคเก็ตให้ค่ะ จัดให้ เสร้จ ส่วนตรีมงาน เนี่ย ถ้าไม่รุ้จะเอาไรดี ก็ หาออกาไนท์เซอร์ คนจัดงานค่ะ

ของกิ๊ก กิ๊กมีเป้าหมายมาแล้ว ไม่ใช่ออกาไนท์เซอร์ค่ะ เพราะรู้ว่าต้องการอะไร บอก สถานที่ที่เค้าเหมาไป ก้ ดีค่ะ สพดวกดี ไม่เหนื่อย เน้นแต่ ชุด การด์ ของชำร่วย ที่หาเอง ช้างภาพ ช่างผม แค่น้นเอง

กิ๊กจองล่วงหน้า ครึ่งปีเลยค่ะ กลัวไม่ได้อ่ะ เพระา ว่ามันเป็นวันเกิด เลยอยากได้ อะไรพิเศา ตรงกัน บวกกับ ช่วงนี้ได้ กลับไทยพอดี และ กลับมาเอาหมาด้วย นับเดือนแล้วพอดี เลย เอาค่ะ แป๊ะมากๆๆๆๆทำอะไร แบบ ทีเดียวทุกอย่างเลยที่ไทย

ขอบคุณนะคะน้องกิ๊ก พี่แอบเห็นกระทู้ของน้องกิ๊กใน wedding square ด้วย LOL แต่ว่าพี่ยังไม่ได้สมัครล็อคอิน แอบไปดูลาดเลาก่อน พี่ก็ยังว่าจะเอาแพคเกจของโรงแรมเหมือนกัน แต่ว่ายังไม่ได้ลองคุยกับใครเลย งงๆอยู่ว่าจะต้องคิดก่อนว่าจะเอาสถานที่ไหน แล้วอยากได้ตีมงานยังงัย หรือว่าคิดตีมก่อนจะได้หาสถานที่ให้เข้ากับตีม แถมงบก็ค่อนข้างจำกัด เพราะว่าอะไรๆในกทม.นี่ก็แพงไปหมดเลย Confused

อีกไม่กี่เดือนก็ถึงงานกิ๊กแล้วสินะ รอดูรปเจ้าสาวนะจ้ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำด้วยจ้ะ Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 14:09 - IP: 61.90.120.4 IP Information
Originally posted by Ey

แต่งปีนี้ ปั๊มลูำกปั๊บ ปีหน้าเกิดรับปีมังกรทองพอดี LOL

มังกรกับหมานี่ตีกันมั้ยอ่ะ ซินแสเอ้ เดี๋ยวชงๆ LOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 14:14 - IP: 61.90.120.4 IP Information
Originally posted by Megan

ก็ดูว่าจะจัดงานแบบบุฟเฟต์ หรือว่าโต๊ะจีนหนะค่ะ ก็มีเริ่มต้นตั้งแต่ 50 คน ส่วนสถานที่ก็ดูนะค่ะว่าจะจัดที่บ้านหรือว่าจัดตามที่เค้ารับจัดงาน ส่วนงานของพี่เม แต่งแบบเรียบ ๆ ง่าย ๆ ค่ะ เจ้าสาวใส่ชุดไทย เจ้าบ่าวใส่ชุดไทยโจงกะเบน ไม่มีพิธีหมั้นค่ะ เพราะพี่เมแต่งไปจากอังกฤษแล้วก็เลยตัดพิธีนี้ออกแล้วก็ไม่เอาขันหมากค่ะเพราะว่ามันเรื่องเยอะ แล้วแม่พี่เมเองก็บอกว่าไม่ต้องเหมือนกันค่ะ มีพิธีสงฆ์ช่วงเช้า แล้วก็รดน้ำสังข์ พิธีนับสินสอด เงิน ทอง แล้วก็ผูกแขน พอเสร็จก็ทานข้าวร่วมกันค่ะ อาหารแม่พี่เมจ้างคนมาทำค่ะเป็นอาหารไทย ๆ ค่ะ แต่อร่อยมาก ๆ ค่ะ แขกก็มีญาติสนิท เพื่อนสนิท ส่วนญาติเจ้าบ่าวไม่มีมาค่ะ มีเจ้าบ่าวกับเพื่อนจ้าวบ่าวค่ะ ไม่เหงานะค่ะ เพราะว่าคนที่บ้านพี่เมต้อนรับเหมือนเค้าเป็นคนไทยเลยค่ะ อบอุ่นมาก... คนที่บ้านพี่เมภูมิใจเขยฝรั่งคนนี้ค่ะ เพราะว่าเจอใครรู้จักไม่รู็จัก พี่แกยกมือไหว้พร้อมพูดว่า สวัสดีครับ แล้วยิ้ม ที่สำคัญไหว้สวยมาก ๆ ค่ะ (ชมสามีตัวเอง อิอิ)

อ่อ...ส่วนของชำร่วย พี่เมเลือกเป็นที่ของสำหรับใช้งานได้จริงค่ะ... พี่เมซื้อกระเป๋าใส่ตังค์เหรียญ น่ารัก ๆ มาทำของชำร่วยค่ะ

ยินดีด้วยนะค่ะคุณซี...

ขอบคุณคุณเมนะคะที่มาแชร์รายละเอียดงานแต่ง ซียังตัดสินใจไม่ขาดเลยว่าจะเอาแบบไทย หรือว่าแบบจีน ที่บ้านยกน้ำชากันมาทุกรุ่น แต่ก็แอบอยากแต่งแบบไทยจะได้ใส่ชุดไทย Tongue ที่ซีกลัวเค้าเหงาเพราะว่าที่บ้านไม่มีคนคุยภาษาอังกฤษได้อ่ะคะ มีแค่รุ่นซีที่พอพูดได้ เลยคิดเยอะไปหมด ขอเก็บไอเดียเรื่องของชำร่วยไว้เป็นตัวเลือกด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะคุณเม Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 14:17 - IP: 61.90.120.4 IP Information
Originally posted by candybb

ยินดีด้วยค่ะ Wink

ขอบคุณนะคะคุณ Candy ขอให้ได้เป็นสะใภ้ Irish เร็วๆเหมือนกัน Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 14:21 - IP: 61.90.120.4 IP Information
Originally posted by patcharida

เข้ามายินดีด้วยอีกคนค่ะ คุณซี ของแพท แฟนมาจดทะเบียนสมรสอย่างเดียวค่ะ ตอนแรกก็คิดว่าจะไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่พอดีตรงกับบ้านแพทเพิ่งจะทำใหม่เสร็จพอดี ก็เลยถือโอกาสทำบุญบ้านด้วย และ ทำบุญเพื่อเราสองคนที่ได้จดทะเบียนกันด้วย ไปในตัวค่ะ ของแพทไม่ยุ่งยากอะไรเลย เพราะแพทใช้ ทีมงานที่เขารับจัดเตรียมอาหารให้ แพทใช้บริการของคุณนกค่ะ แก่บริการดีมากค่ะ แขกที่มาในงานชอบมาก และก็ถามเราว่าใช้ของสอะไร เขามาทำแบบเหมือนจัดที่โรงแรมยังไงยังงั้นเลยค่ะ มีโต๊ะ ผ้าคลุม และ โต๊ะวางอาหารก็ผ้าคลุมอย่างสวยเลยหละค่ะ แขกในงานหลายท่านก็ขอนามบัตรของคุณนกไปหลายท่าน สรุปแล้วงานนี้คุณนกได้ลูกค้าในอนาคตไปอีกค่ะLOL และไม่แพงด้วยนะคะ ของแพทวันนั้นมีแขกมาประมาณ 50 - 60 ท่านเลยค่ะ เป็นที่พอใจของงานเรามากค่ะ แขกก็พอใจไปกับเราด้วยค่ะ งานนี้เราเลยได้หน้าไปด้วยLOL

คุณแพทรบกวนขอเบอร์คุณนกหลังไมค์ ไว้เป็นข้อมูลได้มั้ยคะ ตอนนี้ยังไม่ได้ตัดสินใจอะไรเลยว่าอยากได้งานแบบไหน ซีเคยมีคิดว่าอยากไปเช่าที่สวนรถไฟแล้วก็หา catering ไปเอง จัดเป็นงานสบายๆ outdoor แต่ว่ายังไม่มีข้อมูลเท่าไหร่ว่าถ้าทำอย่างงั้นจะเกินงบมั้ย รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 14:23 - IP: 61.90.120.4 IP Information
Originally posted by chayanee

เคยใช้บริการ ของ ทองธิราช wedding Square ทุกอย่างออกมาดี แต่ 5 ปีผ่านมาแล้ว เดียวนี้เห็นเขามีครบวงจรเลย ราคาพอประมาณ อาหาร อร่อยTongue

เดี๋ยวซีจะไปหาข้อมูลเพิ่มจาก wedding square นะคะ ขอบคุณมากค่ะ Smile
Back to Top
gibnons View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gibnons Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 14:42 - IP: 124.121.230.52 IP Information
เข้ามาแสดงความยินดีด้วยค่ะพี่ซีWink

ของกิ๊บเอง เลือกก่อนเลยค่ะว่า อยากจัดงานแบบไหน ที่จริงกิ๊บอยากจัดเลี้ยงกลางคืน ส่วนตอนเช้าอยากได้แบบง่าย ๆ แค่ครอบครัว แต่พอดีกิ๊บแแบบว่า อยากให้เค้าเห็นพิธีไทยๆ ว่าเป็นอย่างไร กิ๊บไปดูสถานที่จัดงานมาหลายที่ค่ะ แต่ที่ถูกใจและอยู่ในงบ คือ เรือนเจ้าสาวค่ะ กิ๊บเลือกสาขา รัชวิภา เพราะมีห้องจัดเลี้ยงสามารถรองรับแขกได้ 200 - 300 คน จัดเช้าเลี้ยงเที่ยง  เพราะไม่อยากเหนื่อยค่ะ ให้เค้าจัดการให้หมดเลยค่ะ เราไปแต่ตัว

แล้วพอได้สถานที่ ก็เลือกวันเวลา กิ๊บเอาฤกษ์สะดวกค่ะ เสร็จแล้วเริ่มทำการ์ด หาของชำร่วย หาของรับไหว้ เตรียมจองแพคเกจสตูดิโอ หาตากล้อง วีดีโอ พรีเซนเทชั่น ใช้เวลาเตรียมงานเกือบ 8 เดือนค่ะ แบบว่าเตรียมเองคนเดียวไปเรื่อย ๆ ทีละนิด ทีละหน่อยค่ะ

ส่วนตอนเย็นกิ๊บเลือกไปล่องเรือ เจ้าพระยาครูซ กับครอบครัวค่ะ

Back to Top
aofnaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aofnaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 15:45 - IP: 90.216.99.193 IP Information
แสดงความยินดีด้วยค่ะพี่ซี เรื่องงานแต่งอ๊อฟจะจัดแบบไทยๆ เช้า บ่าย จัดที่บ้านเราเอง คงจะเหนื่อยน่าดูแตมีความสุขมากๆ เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ
Back to Top
Page  123 7>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.191 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters