Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ช่วยเลือกรองเท้าเจ้าสาวด้วยค่ะ... หน้า P.7
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ช่วยเลือกรองเท้าเจ้าสาวด้วยค่ะ... หน้า P.7

Page  <1 567
Author
CC-TSL View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยเลือกรองเท้าเจ้าสาวด้วยค่ะ... หน้า P.7
    Posted: 02 Dec 2011 at 16:17 - IP: 198.151.53.245 IP Information
รองเท้าเจ้าสาว 

มีเรื่องมาถามใหม่ค่ะ ตอนนี้จัดการเสร็จไปพอสมควรแล้ว การ์ดพิมพ์เสร็จแล้ว ชุดแต่ง ชุดหมั้น สั่งตัดไปแล้ว ช่างภาพนิ่ง ช่างวีดีโอ ช่างแต่งหน้า จองแล้ว หาของชำร่วยที่ถูกใจและคิดว่าไม่เหมือนใครได้แล้ว Big smile ที่ยังเหลือตอนนี้ก็เป็นทำวีดีโอพรีเซ็นต์เอง ซึ่งยังหาไอเดียบรรเจิดที่อยากทำไม่ได้ หาเพลงที่จะใช้ในงานที่ถูกใจได้ไม่กี่เพลงเท่านั้น ยังหาแบบตกแต่งสถานที่ที่อยากได้ไม่เจอ แล้วก็ที่สำคัญที่สุดคือ ยังหารองเท้าเจ้าสาวไม่ได้ DeadDead

อยากได้คำแนะนำสองเรื่องค่ะ 
1. ใส่รองเท้าแบบไหนดีกว่ากันคะ รองเท้าสุดสวยแต่ว่าอาจจะไม่ค่อยสบาย หรือว่ารองเท้าที่ไม่สวยมากแต่ว่าสบาย ชุดจะเป็นชุดยาวค่ะ แต่ว่าบางคนก็ว่าใส่รองเท้าหน้าตาสวยๆเวลาเดินขึ้นบันไดจะได้สวยๆ แต่บางคนก็ว่าใส่แบบสบายๆยืนได้นานๆดีกว่า เพราะว่าเดินขึ้นบันไดแป๊บเดียวไม่มีใครสังเกตุหรอก ... ซื้อแบบไหนดีคะ
 2. ซื้อรองเท้าร้านไหนดีคะ EmbarrassedEmbarrassed

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าคะ Big smileBig smile
Back to Top
ไอรี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ไอรี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2011 at 17:43 - IP: 223.205.240.144 IP Information
1. ใส่รองเท้าแบบไหนดีกว่ากันคะ รองเท้าสุดสวยแต่ว่าอาจจะไม่ค่อยสบาย หรือว่ารองเท้าที่ไม่สวยมากแต่ว่าสบาย ชุดจะเป็นชุดยาวค่ะ แต่ว่าบางคนก็ว่าใส่รองเท้าหน้าตาสวยๆเวลาเดินขึ้นบันไดจะได้สวยๆ แต่บางคนก็ว่าใส่แบบสบายๆยืนได้นานๆดีกว่า เพราะว่าเดินขึ้นบันไดแป๊บเดียวไม่มีใครสังเกตุหรอก ... ซื้อแบบไหนดีคะ

รองเท้าที่ไม่สวยมากแต่ว่าสบาย  โหวตค่ะพี่ซ๊ เพราะตอนที่รีแต่งงานครั้งแรก ใส่สูงปรี๊ด ส้นเข็มเลย เล่นเอาเจ้าสาวหน้างอเลยทีเดียว เพราะเจ็บและเมื่อยมาก Dead เดี๋ยวนี้ส้นเตารีดสวยๆก็เยอะลองาหาดูนะคะ อิจฉาคนจะได้เป็นเจ้าสาวอิอิ อยากแต่งอีกรอบ55+
Back to Top
SimTam138 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SimTam138 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2011 at 18:02 - IP: 192.168.111.201 IP Information
เราเลือก รองเท้าไม่สวยแต่ใส่สบาย  ค่ะ เพราะกระโปรงยาว ยังไงก็ปิดมิดอยู่แล้ว ส่วนเวลาเดินขึ้นบันได ให้เจ้าบ่าวจับมือ หวานๆ ถ้าแขกจะดูเราคิดว่าเค้าดูหน้าเจ้าบ่าวเจ้าสาว หรือ มือที่บ่าวสาวจับกันมากกว่าที่จะดูเท้าเจ้าสาวมั้งคะ และยิ่งรองเท้าใส่สบายจะทำให้เรามั่นใจขึ้นด้วยค่ะ ดีกว่าใส่รองเท้าสวย แต่ยืนนานๆ เมื่อย เดินแล้วยิ่งกังวลอีก

ส่วนซื้อที่ไหน เราว่าจะสั่งตัดของแฟชั่นอายอ่ะค่ะ แบบว่าเท้าเล็กหารองเท้ายากมาก

Smile
Smile
Back to Top
Poony View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Poony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2011 at 18:06 - IP: 58.165.236.22 IP Information
มีรองเท้าสำหรับเจ้าสาวโดยเฉพาะ ที่สำคัญราคาไม่แพง สั่งตัดได้ด้วย ทั้งสวย ทั้งใส่สบาย จะเอาสูงแค่ไหนก็ไม่เมื่อยถ้าสนใจถามหลังไมค์ได้นะคะ เพราะสั่งตัดมาแล้วค่ะ ใส่สบายจริงๆ Wink
___be myself___
Back to Top
Junjaowka View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Junjaowka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2011 at 18:14 - IP: 125.25.209.4 IP Information

ขอแอบมารอคำตอบเรื่องรองเท้าเจ้าสาวด้วยคนนะคะ เป็นว่าที่เจ้าสาวเดือนธันวาคม วันที่ 28 ที่จะถึงนี้ แต่ตอนนี้ยังไม่มีรองเท้าใส่กับชุดไทยเช่นกัน ส่วนเรื่องชุด และ Prewedding ใช้ของ  Milan Studio เพราะว่าชอบชุดไทยของที่นี้มากก ส่วนแหวนแต่งงานไปสั่งทำที่ร้าน Aiyara Gems MBK เป็นแหวนเกลี้ยงสองสี ทองคำขาวกับสีเหลืองค่ะ  

ความรัก คือการเดินทางไกล กว่าจะถึง "หัวใจ" มันต้องใช้ "เวลา"
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2011 at 19:17 - IP: 198.151.53.245 IP Information
Originally posted by ไอรี

รองเท้าที่ไม่สวยมากแต่ว่าสบาย  โหวตค่ะพี่ซ๊ เพราะตอนที่รีแต่งงานครั้งแรก ใส่สูงปรี๊ด ส้นเข็มเลย เล่นเอาเจ้าสาวหน้างอเลยทีเดียว เพราะเจ็บและเมื่อยมาก Dead เดี๋ยวนี้ส้นเตารีดสวยๆก็เยอะลองาหาดูนะคะ อิจฉาคนจะได้เป็นเจ้าสาวอิอิ อยากแต่งอีกรอบ55+

งั้นของน้องรีพี่ให้ลองโหวต ในฐานะมาจากประสบการณ์ตรง LOLLOL

Originally posted by SimTam138

เราเลือก รองเท้าไม่สวยแต่ใส่สบาย  ค่ะ เพราะกระโปรงยาว ยังไงก็ปิดมิดอยู่แล้ว ส่วนเวลาเดินขึ้นบันได ให้เจ้าบ่าวจับมือ หวานๆ ถ้าแขกจะดูเราคิดว่าเค้าดูหน้าเจ้าบ่าวเจ้าสาว หรือ มือที่บ่าวสาวจับกันมากกว่าที่จะดูเท้าเจ้าสาวมั้งคะ และยิ่งรองเท้าใส่สบายจะทำให้เรามั่นใจขึ้นด้วยค่ะ ดีกว่าใส่รองเท้าสวย แต่ยืนนานๆ เมื่อย เดินแล้วยิ่งกังวลอีก 

ส่วนซื้อที่ไหน เราว่าจะสั่งตัดของแฟชั่นอายอ่ะค่ะ แบบว่าเท้าเล็กหารองเท้ายากมาก 

Smile
Smile

ซีเคยไปดูของแฟชั่นอายส์มาครั้งนึงแล้ว แต่ว่าไม่รู้ว่าเค้ามีสั่งตัดด้วย เดี๋ยวไว้เสาร์อาทิตย์นี้จะแวะไปดูค่ะ ขอบคุณมากนะคะ แสดงความยินดีกับว่าที่เจ้าสาวด้วยค่ะ Big smile

Originally posted by Poony

มีรองเท้าสำหรับเจ้าสาวโดยเฉพาะ ที่สำคัญราคาไม่แพง สั่งตัดได้ด้วย ทั้งสวย ทั้งใส่สบาย จะเอาสูงแค่ไหนก็ไม่เมื่อยถ้าสนใจถามหลังไมค์ได้นะคะ เพราะสั่งตัดมาแล้วค่ะ ใส่สบายจริงๆ Wink

สนใจค่ะ ถ้าช่วยส่งข้อมูลให้ดูหน่อยจะขอบคุณมากเลยค่ะ แต่ว่าตอนนี้ซียังไม่สะดวกส่งหลังไมค์ ถ้าคุณ Poony เห็นข้อความนี้ก่อน ช่วยส่งข้อมูลให้เลยได้มั้ยคะ ขอบคุณค่ะ Big smile

Originally posted by Junjaowka

ขอแอบมารอคำตอบเรื่องรองเท้าเจ้าสาวด้วยคนนะคะ เป็นว่าที่เจ้าสาวเดือนธันวาคม วันที่ 28 ที่จะถึงนี้ แต่ตอนนี้ยังไม่มีรองเท้าใส่กับชุดไทยเช่นกัน ส่วนเรื่องชุด และ Prewedding ใช้ของ  Milan Studio เพราะว่าชอบชุดไทยของที่นี้มากก ส่วนแหวนแต่งงานไปสั่งทำที่ร้าน Aiyara Gems MBK เป็นแหวนเกลี้ยงสองสี ทองคำขาวกับสีเหลืองค่ะ  

ซีเพิ่งไปดูจริงๆจังๆแค่สองที่เองค่ะ คือสยามกับที่เซ็นทรัลสีลม (เพราะว่าเซ็นทรัลลดราคาจะปิดห้า่ง) เจอรองเท้าสวยมาก แต่ว่าไม่รู้ว่าจะซื้อดีมั้ย เพราะว่าปกติไม่ใส่ส้นสูงเลย ก็เลยกลัวว่าจะทนได้ไม่นาน ตอนนี้หลายคนบอกให้ใส่ส้นเตารีด ก็เลยว่าจะไปหาดูอีกรอบ เปลี่ยนเป้าหมายก่อน Tongue ชุดซีตัดซื้อเลยค่ะ แบบว่างกอ่ะค่ะ LOL ส่วนแหวนซีให้แฟนหาอยู่ค่ะ อยากได้แหวนไทเทเนียม เป็นแหวนไม่มีราคา แต่ว่าเบาและทนทานมากๆ ตอนนี้เอาเงินไปจัดงานแต่งงานให้พ่อแม่ก่อน ก็เลยยังไม่เอาแหวนแพง แต่ซีบอกพ่อตัวดีว่าให้เวลาเก็บเงิน 2 ปี แล้วซีจะมาเอาแหวนเพชรเม็ดใหญ่ๆไว้เป็นสมบัติ ให้เก็บเงินไปก่อนค่ะ LOLLOL

Back to Top
Mareen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mareen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2011 at 19:29 - IP: 82.132.248.94 IP Information
เพิ่งเข้ามาเห็น กระทู้อันนี้ ยินดีด้วยนะค่ะ 
Back to Top
NUTT View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUTT Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2011 at 21:02 - IP: 171.7.3.37 IP Information
ยินดีด้วยจ๊ะน้องซี เร็วดีนะค่ะเตรียมทันหรือเปล่า ที่บ้านน้ำืท่วมหรือเปล่าจ๊ะ แฟนพี่บอกน่าจะเป็นปีหน้าจ๊ะ ยังไม่กำหนดวัน เดือน เลยค่ะ น้องซีอยู่ที่ไหนค่ะที่กรุงเทพหรือเปล่า ฝากเบอร์ใว้หลังไมล์ได้เปล่าจะได้คุยกันจ๊ะ
Back to Top
kanittaya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2011 at 21:15 - IP: 85.211.216.206 IP Information
แนะนำให้หาทั้งสวยและสวมสบายค่ะ 
สบาย...สบาย...ถูกใจก็คบกันไป
Back to Top
Gigi View Drop Down
PR สะใภ้สวิส

Post Options Post Options   Quote Gigi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2011 at 23:25 - IP: 80.219.136.135 IP Information
แนะนำ ว่าให้พี่ซี เลือกไปเลยค่ะ ว่าจะเอารอเท้าสีอะไร มี ขาวกับ ทอง หรือ เงินนะค่ะ มุ่งไปเลยจ้า ว่าจะ เอาแบบ ปิด หรือ เปิดนิ้วค่ะ เพระา ส่วนตัว กิ๊ก เลือก แบบ มี วิ้งๆๆๆ หน่อยๆๆ ค่ะ เพระา ส่วนตัวชอบ แล้วก้ เอาแบบ ว่าถอดง่าย เพระา ว่า หนุ ต้องขึ้นลงเรือนไทยค่ะ แต่ถ้าไม่ถอดเลย แบบ สายรัดข้อก้ ดีค่ะ ส่วนตัว หนุ ชอบสี ทอง หรือ เงิน แต่ วิ้งๆๆ เอามาให้ดู ตัวอย่างเหมือนกันค่ะ

ฝรั่งจะ ชอบ แบบ ผ้าไหมสีขาวค่ะ ปิดหมด ส่วนใหญา ที่หนุ ดู เว๊ป แต่งงานมานะ

ส่วนอันนี้ของหนู เอง

มีคำถามเกี่ยวกับบ้านสวิตเชิญจ้าhttp://www.facebook.com/groups/463595767062342/
Back to Top
AmMac View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AmMac Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2011 at 23:37 - IP: 82.71.59.239 IP Information
ยินดีด้วยค่ะ ว่าที่เจ้าสาวคนสวย WinkWink ตื่นเต้นไม๊ค่ะ SmileSmile

ส่วนเรื่องรองเท้าขอให้คำแนะนำว่าเลือกที่เราใส่สบายแล้วก็มั่นใจที่สุดค่ะ เพราะว่าถ้าหากเราต้องเดินไปทักทายแขกที่มาร่วมงานแล้วใส่ส้นสูงปรี๊ด อันนี้เสร็จงานแล้วต้องมานั่งนวดเท้าที่ระบมอีก แทนที่จะได้ไปสวีทหวานแหววในคืนส่งตัวกับเจ้าบ่าวน่ะจ๊ะ
EmbarrassedEmbarrassed

Embarrassed
Do what you can, with what you have, where you are.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2011 at 18:09 - IP: 58.9.9.172 IP Information
Originally posted by Mareen

เพิ่งเข้ามาเห็น กระทู้อันนี้ ยินดีด้วยนะค่ะ 

ขอบคุณมากค่ะ Big smileBig smile 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2011 at 18:12 - IP: 58.9.9.172 IP Information
Originally posted by NUTT

ยินดีด้วยจ๊ะน้องซี เร็วดีนะค่ะเตรียมทันหรือเปล่า ที่บ้านน้ำืท่วมหรือเปล่าจ๊ะ แฟนพี่บอกน่าจะเป็นปีหน้าจ๊ะ ยังไม่กำหนดวัน เดือน เลยค่ะ น้องซีอยู่ที่ไหนค่ะที่กรุงเทพหรือเปล่า ฝากเบอร์ใว้หลังไมล์ได้เปล่าจะได้คุยกันจ๊ะ

ขอบคุณค่ะ...พี่นัทใช่ป่าวคะ เปลี่ยนล็อคอินรึป่าว ซีแอบสับสนนิดหน่อยค่ะ Embarrassed ยินดีกับว่าที่เจ้าสาวไว้ล่วงหน้าเลยนะคะ ถ้าพี่นัทอยากได้ข้อมูลอะไรก็ถามมาได้นะคะ  ซีอยู่กทม.เหมือนกัน ยินดีให้ข้อมูลค่ะ Big smile เดี๋ยวจะส่งเบอร์ให้หลังไมค์นะคะ Smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2011 at 18:14 - IP: 58.9.9.172 IP Information
Originally posted by kanittaya

แนะนำให้หาทั้งสวยและสวมสบายค่ะ 

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะพี่... ซีตัดสินใจอย่างรวดเร็วไปซื้อมาแล้ว เดี๋ยวจะพิมพ์ี่รายละเอียดหลังจากนี้ค่ะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2011 at 18:18 - IP: 58.9.9.172 IP Information
Originally posted by Gigi

แนะนำ ว่าให้พี่ซี เลือกไปเลยค่ะ ว่าจะเอารอเท้าสีอะไร มี ขาวกับ ทอง หรือ เงินนะค่ะ มุ่งไปเลยจ้า ว่าจะ เอาแบบ ปิด หรือ เปิดนิ้วค่ะ เพระา ส่วนตัว กิ๊ก เลือก แบบ มี วิ้งๆๆๆ หน่อยๆๆ ค่ะ เพระา ส่วนตัวชอบ แล้วก้ เอาแบบ ว่าถอดง่าย เพระา ว่า หนุ ต้องขึ้นลงเรือนไทยค่ะ แต่ถ้าไม่ถอดเลย แบบ สายรัดข้อก้ ดีค่ะ ส่วนตัว หนุ ชอบสี ทอง หรือ เงิน แต่ วิ้งๆๆ เอามาให้ดู ตัวอย่างเหมือนกันค่ะ

ฝรั่งจะ ชอบ แบบ ผ้าไหมสีขาวค่ะ ปิดหมด ส่วนใหญา ที่หนุ ดู เว๊ป แต่งงานมานะ

ส่วนอันนี้ของหนู เอง

แบบรองเท้าสวยๆทั้งนั้นเลยน้องกิ๊ก..... แต่ว่าพี่ใส่รองเท้าส้นสูงไม่ค่อยเก่งอ่ะ สูงๆขนาดนี้พี่คงยืนเก๊กสวยได้ไม่เกิน ๕ นาทีแน่เลยจ้ะ รองเท้ากิ๊กแนวมากเลยจ้ะ สรุปว่าชุดแต่งงานเป็นแบบไหน ถูกใจรึป่าว เอามาอวดหน่อยสิจ๊ะ Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2011 at 18:21 - IP: 58.9.9.172 IP Information
Originally posted by AmMac

ยินดีด้วยค่ะ ว่าที่เจ้าสาวคนสวย WinkWink ตื่นเต้นไม๊ค่ะ SmileSmile

ส่วนเรื่องรองเท้าขอให้คำแนะนำว่าเลือกที่เราใส่สบายแล้วก็มั่นใจที่สุดค่ะ เพราะว่าถ้าหากเราต้องเดินไปทักทายแขกที่มาร่วมงานแล้วใส่ส้นสูงปรี๊ด อันนี้เสร็จงานแล้วต้องมานั่งนวดเท้าที่ระบมอีก แทนที่จะได้ไปสวีทหวานแหววในคืนส่งตัวกับเจ้าบ่าวน่ะจ๊ะ
EmbarrassedEmbarrassed

Embarrassed

ขอบคุณนะคะคุณแอม.... รองเท้าส้นสูงกับซีนี่ไม่ค่อยถูกกันค่ะ น้ำหนักเยอะด้วย ขาเล็กด้วย เลยตัดสินใจหนักทีเดียวว่าจะเอาแบบไหน แต่ว่าเพิ่งไปซื้อมาวันนี้เองค่ะ เรื่องสวีทหลังงานแต่งคงไม่หวังค่ะ บอกพ่อตัวดีเลยว่าไม่ต้องตั้งความหวังนะ ถึงวันงานซีจะสวยจนอดใจไม่ได้แค่ไหนก็ไม่ต้องหวัง เพราะว่ากว่างานจะจบก็คงสลบทั้งคู่แน่ๆ LOLLOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2011 at 18:53 - IP: 58.9.9.172 IP Information
วันนี้ซีไปซื้อรองเท้ามาแล้วค่ะ ตอนแรกว่าจะไปดูที่ร้าน Roccoco เพราะว่าเท่าที่อ่านดูเหมือนว่ารองเท้าเค้าจะออกแฟชั่นกว่าร้านที่บางลำภู แต่ว่าโทรไปเท่าไหร่ก็ไม่มีคนรับ ซีก็เข้าใจว่าวันนี้วัีนหยุด แต่ว่าซีก็ไม่อยากจะต้องรออีกหนึ่งอาทิตย์กว่าจะได้ไปหา (เพราะว่าทำงานค่ะเลยจัดการโน่นนี่ได้แค่เสาร์อาทิตย์เท่านั้น Dead) วันนี้ก็เลยตัดสินใจลากคุณแม่สุดสวยของซีเอง ไปร้านแฟชั่นอายส์ที่บางลำภู บอกตรงๆว่าเคยไปเดินดูมาแล้วครั้งนึงแต่ว่ารู้สีกว่าเฉยๆ ดูแบบในเว็บ ก็รู้สึกว่าเฉยๆ แต่ว่าก็ไปลองดูว่ารองเท้าจะดีจริงอย่างที่หลายๆคนว่ามั้ย 

ขอเกริ่นก่อนว่า ปกติซีไม่ใส่ส้นสูงเลย ถ้าจำเป็นก็ใส่บ้าง แต่ว่าถ้าไม่ได้มีโอกาศพิเศษก็จะแบนติดดินตลอด การใส่ส้นแบบสูงๆต้องเดินเขย่งๆนี่ทำไม่ได้ค่ะ เลยคิดหนักมากว่าจะใส่รองเท้าแบบไหนดี เพราะว่าพ่อตัวดีเนี่ยวันจริงรวมรองเท้าแล้ว ฮีจะสูงกว่าซีประมาณ ๑๐ นิ้ว ซึ่งเท่าที่อ่านมา ถ้าจะถ่ายรูปให้สวย เจ้าบ่าวเจ้าสาวต้องสูงห่างกันประมาณ ๑๐ เซ็นต์ถึงจะดูดี ก็เลยต้องไปหารองเท้าที่สูงประมาณ ๔-๕นิ้ว เพื่อการนี้ 

หลังจากลองรองเท้าที่คิดว่าสวยถูกใจไปซัก ๒-๓ คู่ ซีก็ทำใจได้ว่า รองเท้าที่เราอยากได้คงไม่เหมาะกับเราอย่างแน่แท้ เพราะว่ามันเขย่งมาก คุณนัทเจ้าของร้านก็เลยบอกว่าให้ลองส้นตึกดีกว่า ดูก่อนว่าชอบมั้ย พอใส่ส้นตึกแล้วสบายมากค่ะ เหมือนใส่รองเท้าแตะเลย แต่ว่าความสูงได้อย่างที่ต้องการ ลองเดินไปเดินมาแล้วก็ชอบมากๆ เป็นแบบเหมือนรองเท้าแตะ ใส่สบาย คิดว่าใส่ยืนรับแขกหน้างานได้สบายๆ Big smile หน้าตาของรองเท้าก็ธรรมดามากค่ะ แต่ว่าคิดว่าจะเอาไว้ใส่ตอนยืนรับแขกที่กระโปรงก็ยาวคลุมอยู่แล้วก็เลยไม่ค่อยคิดมากเรื่องความสวยของรองเท้า คู่ส้นตึกราคา ๑๒๙๐ บาทค่ะ 

แต่ว่าด้วยกิเลสที่อยากให้ทุกอย่างดีที่สุดเท่าที่จะดีได้ ซีเลยตัดสินใจซื้อรองเท้าส้นเข็มอีกคู่ ไว้ตอนเดินเข้างาน เดินขึ้นเวที ซึ่งอาจจะต้องเห็นรองเท้าบ้าง เนื่องจากว่าชุดเป็นลูกไม้ ก็เลยเลือกรองเท้าที่เป็นลูกไม้บุด้วย ส้นเข็มแล้วก็เสริมข้างหน้าทำให้ใส่สบาย ตอนแรกไม่ชอบแบบเลยค่ะ แต่ว่าใส่แล้วสวยมาก แล้วก็เดินสบายด้วย ถ้าเดินไม่นานก็ไม่น่าจะมีปัญหา ซีก็เลยสอยมาอีกคู่ด้วยสนนราคา ๙๙๐ บาท ของซีสูง ๕ นิ้วเลยแพงหน่อย ถ้าเตี้ยกว่านี้ก็จะราคาถูกลงนิดหน่อยค่ะ ตอนที่ซีไปซื้อไม่มีไซส์ก็เลยให้ทางร้านตัดค่ะ รอไปรับอีกสองอาทิตย์ค่ะ Big smile

สองคู่รวมกัน ๒๒๘๐ บาท ถูกกว่ารองเท้าที่ซีไปเล็งๆไว้แถวสยาม.... รองเท้าแถวสยามสวยมาก แต่ว่าซีคิดว่าใส่ไปคงจะหน้าบูดทั้งคืนแน่ๆ เอาแบบสวยคู่ สบายคู่ อย่างนี้น่าจะเหมาะกับซีมากกว่า เผื่อจะเป็นแนวทางสำหรับว่าที่เจ้าสาวในอนาคตนะคะ Big smileBig smile อ่อ คุณนัทเจ้าของร้านน่ารักมากๆ ช่วยให้คำปรีกษา เอารองเท้ามาให้ลองหลายคู่มากๆ ประทับใจมากๆค่ะ Thumbs UpThumbs Up

เดี๋ยวเรื่องต่อไปที่จะต้องหาก็คือเครื่องประดับ แต่ว่าจะรอให้ชุดเสร็จประมาปลายๆเดือนค่ะ แล้วจะมาอัพเดทนะคะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2011 at 18:59 - IP: 58.9.9.172 IP Information
อ่อ.... เอาการ์ดมาอวดด้วยค่ะ เพิ่งไปรับมาเมื่อวันเสาร์ สวยเหมือนอย่างที่อยากได้เลยค่ะ Big smileBig smile ถ้าอยากได้ข้อมูลถามได้นะคะ ยินดีค่ะ Big smileBig smile

Back to Top
tar_youn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tar_youn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2011 at 20:27 - IP: 110.168.78.83 IP Information
ยินดีด้วยค่ะ คุณซี Smile การ์ดสวยแบบไทยๆๆ ดีค่ะ แอบตื่นเต้นไปด้วยเลยBig smile

แค่มีเธอก็สุขใจ..
Back to Top
cutiedoll View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cutiedoll Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2011 at 20:33 - IP: 27.130.66.57 IP Information

ยินดีด้วยนะค่ะคุณซี ขอให้มีความสุขมากกกกนะคะะะะะ

You will never know how far you can fly untill you spread your wings
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2011 at 22:51 - IP: 58.9.9.172 IP Information
Originally posted by tar_youn

ยินดีด้วยค่ะ คุณซี Smile การ์ดสวยแบบไทยๆๆ ดีค่ะ แอบตื่นเต้นไปด้วยเลยBig smile

ขอบคุณนะคะคุณจี ไม่ได้คุยกันเลยเนอะ..... เมื่อไหร่คุณจีจะมีข่าวดีคะ Big smileBig smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2011 at 22:51 - IP: 58.9.9.172 IP Information
Originally posted by cutiedoll

ยินดีด้วยนะค่ะคุณซี ขอให้มีความสุขมากกกกนะคะะะะะ

ขอบคุณมากค่ะ Big smileBig smile
Back to Top
Gigi View Drop Down
PR สะใภ้สวิส

Post Options Post Options   Quote Gigi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 21:53 - IP: 80.219.136.135 IP Information
สวยค๊าพี่ซี ดู  ทางการมากๆๆๆๆ สวยๆๆๆ หนู ยังไม่ได้ย้ำกลายเข้าร้านเลย ชุดนี้ งอนกัน ลบรูปทิ้งไปแหละ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ เลยไม่มีรูปมาอวดอ่ะ เศร้า ชุดอยู่ในกล่อง ที่บ้านที่ไทยอ่ะ

ปล. หนุ ต้องทำการด์ใหม่เพระา เลื่อนวันและปี ฮ่าๆๆๆๆ จ่ายเพิ่มอีกแหละ เบื่อจริงๆๆๆๆๆๆ
มีคำถามเกี่ยวกับบ้านสวิตเชิญจ้าhttp://www.facebook.com/groups/463595767062342/
Back to Top
lucky girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lucky girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2011 at 20:01 - IP: 110.49.234.150 IP Information
พี่ซีหนู๋ไปได้รองเท้าที่ร้านนั้นค่ะ เป็นแบบนี้ค่ะสีขาว สูง ๕ นิ้ว size 35 sizeเล็กสุดในร้าน 55555555555555

ส่วนคู่นี้ดูดีที่สุดสำหรับความสูง 6 นิ้ว คงต้องไดซื้อเพิ่มอีกคู่แน่ WinkWinkWink

จากภูผาถึงทะเล เพราะชีวิตคือการเดินทาง    
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2011 at 21:15 - IP: 198.151.53.245 IP Information
Originally posted by Gigi

สวยค๊าพี่ซี ดู  ทางการมากๆๆๆๆ สวยๆๆๆ หนู ยังไม่ได้ย้ำกลายเข้าร้านเลย ชุดนี้ งอนกัน ลบรูปทิ้งไปแหละ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ เลยไม่มีรูปมาอวดอ่ะ เศร้า ชุดอยู่ในกล่อง ที่บ้านที่ไทยอ่ะ

ปล. หนุ ต้องทำการด์ใหม่เพระา เลื่อนวันและปี ฮ่าๆๆๆๆ จ่ายเพิ่มอีกแหละ เบื่อจริงๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณค่ะน้องกิ๊ก ก็ไม่รู้ว่าจะซื้อไปทำไมหลายๆคู่เพราะว่าจริงๆแล้วมันก็จะอยู่ในชุดอ่ะนะ TongueTongue แต่ว่ามีพี่คนนึงเล่าให้ฟังว่าเค้าใส่รองเท้าส้นตึกไม่สวยเอามากๆแต่ว่าใส่สบาย แล้วพอเดินขึ้นเวทีเพื่อนเห็นแล้วโดนประนาม ถึงขนาดมีคนวิ่งมาขอให้เลิกชายกระโปรงชุดแต่งงานขอถ่ายรูปรองเท้า LOLLOLLOL ฝังใจกลัวโดนมั่งเลยต้องไปหาคู่สวยมาใส่ Tongue 

แล้วน้องกิ๊กเลื่อนงานแต่งไปถึงเมื่อไหร่คะ ได้วันได้สถนาที่หรือยัง ถ้าได้ใส่ชุดแล้วก็อย่าลืมเอาอวดกันบ้างนะจ้ะ Big smileBig smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2011 at 21:19 - IP: 198.151.53.245 IP Information
Originally posted by lucky girl

พี่ซีหนู๋ไปได้รองเท้าที่ร้านนั้นค่ะ เป็นแบบนี้ค่ะสีขาว สูง ๕ นิ้ว size 35 sizeเล็กสุดในร้าน 55555555555555

ส่วนคู่นี้ดูดีที่สุดสำหรับความสูง 6 นิ้ว คงต้องไดซื้อเพิ่มอีกคู่แน่ WinkWinkWink

ชอบผ้าลูกไม้เหมือนกันเลย Big smileBig smile  พี่ว่ารองเท้าของภรณ์สวยกว่าของพี่อีก ไม่รู้ว่าทำไมวันนั้นไม่เห็น ไม่งั้นพี่คว้ามาแล้วนะเนี่ย Tongue แต่พี่ว่ารองเท้า 5 นิ้วก็พอแล้วค่ะ ส้นตึกใส่กับชุดไทยอาจจะขัดๆตาไปหน่อยมั้ย นอกจากว่าจะใส่ถ่ายรูปแบบไม่ให้เห็นรองเท้าก็น่าจะโออยู่ แต่ว่าถ้าจะมีรูปถ่ายแบบเต็มตัว พี่ว่าส้นเข็มสวยกว่าน้าาาาา แต่ว่านี่เป็นความเห็นจากคนไม่ค่อยแต่งตัว อาจจะเชื่อมากไม่ได้นะจ๊ะ แหะๆๆๆ EmbarrassedEmbarrassedEmbarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2011 at 21:22 - IP: 198.151.53.245 IP Information
ป.ล. รองเท้าที่สั่งตัดไว้ตอนแรกบอกว่าอีกสองอาทิตย์ได้ นี่ผ่านไปแค่ 4 วัน ได้แล้ว รวดเร็วมากเลยค่ะ เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์นี้จะไปรับมาลองใส่เดินในบ้านแล้วBig smileBig smileBig smile ไม่รู้จะเห่อได้กืีวัน  TongueTongue
Back to Top
bo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2011 at 21:25 - IP: 86.182.15.17 IP Information
ตามมาแซว...เอ้า ว่าที่เจ้าสาวคุยกันเรื่องรองเท้า..วันจริงอย่าเดินหกล้มนะจ๊ะ..ซ้อม ๆ เดิน(ไหว้+ยิ้ม) กันด้วยล่ะ...บอกก่อนว่างงานนี้ได้ยิ้มกันกรามค้างแน่ ๆ จ้า...ขอให้มีความสุขกันถ้วนหน้านะจ๊ะ ว่าที่เจ้าสาวทั้งหลาย....
Back to Top
Page  <1 567

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.219 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters