Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > เข้าครัว ชวนชิม & งานฝีมือ
  New Posts New Posts RSS Feed: ตัดชุดใส่เองค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ตัดชุดใส่เองค่ะ

Author
ส้มป่อย View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote ส้มป่อย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ตัดชุดใส่เองค่ะ
    Posted: 06 Aug 2011 at 00:51 - IP: 83.250.36.216 IP Information
เอาผลงานมาโชว์ด้วยคนค่ะ เดรสง่ายๆทำเอง ไม่ต้องวัดตัว และไม่ต้องใช้สูตรคำนวณใดๆ LOL เพิ่งหัดวางรูปหวังว่าคราวนี้จะสำเร็จนะBig smile

Back to Top
Nampet View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Nampet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2011 at 00:58 - IP: 84.26.75.23 IP Information
สวยค่ะ เก่งจัง แบบนี้ใส่ออกงานได้เลยนะเนี่ย!
Back to Top
momtobe View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote momtobe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2011 at 04:37 - IP: 174.116.103.43 IP Information
เก่งจังเลยคะ Smile
A real decision is measured by the fact that you've taken a new action. If there's no action, you haven't truly decided.
My own blog--> http://worldtravellingfamily.blogspot.ca/
Back to Top
Gigi View Drop Down
PR สะใภ้สวิส

Post Options Post Options   Quote Gigi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2011 at 04:42 - IP: 85.4.142.70 IP Information
เลิศจ้ากิ๊กก็อยากทำแต่เย็บไม่เป็นประเด็นหลักเลยจีะ ถ้าเย็บเป็นป่านนี้ดัแหละ เพระา ชอบมากๆๆจ้าเรื่องแบบนี้เคยออกแบบอยู่เยอะมาก จน เก็บเข้ากรุไปหมดแล้ว รอ มีลุกก่อน จะ เย็บให้ลูกแต่หมาก็ ถักๆๆเย็บๆๆ อยู่จ้า แต่ ใช่มือ
มีคำถามเกี่ยวกับบ้านสวิตเชิญจ้าhttp://www.facebook.com/groups/463595767062342/
Back to Top
GINA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GINA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2011 at 04:54 - IP: 77.194.159.24 IP Information
เก่งมากค่ะ เป็นอีกคนที่ชอบทำเสื้อผ้าใส่เอง ออกแบบเอง ชอบตรงไม่ซ้ำใคร
แต่ตอนนี้ไม่ได้ทำแล้ว มีแต่เอาของเก่ามา DIY  ถ้ามีผลงานชิ้นอื่นอีกอย่าลืมเอามา
ให้ได้ชมอีกนะ
Back to Top
SimTam138 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SimTam138 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2011 at 09:23 - IP: 180.216.21.1 IP Information
แบบเก๋มากเลย เก่งจังเลยค่ะ อยากทำเป็นบ้างจัง  Wink

แล้วเอามาให้ดูอีกนะคะ เผื่อเป็นแรงบันดาลใจให้เราบ้าง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ส้มป่อย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2011 at 16:26 - IP: 83.250.36.216 IP Information
ขอบคุณทุกคำชมค่ะ Smile   ลงคอร์สเรียนกับศูนย์ฝึกอาชีพไว้หลายคอร์ส หวังว่ามาตปท.แล้วจะทำเงินได้ ฮ่าๆ สุดท้ายก็เป็นแม่บ้านอยู่บ้านเฉยๆ ไม่เป็นไรไม่ได้ทำเงินแต่ก็แก้เหงาได้  เลยมีงานอดิเรกให้ทำหลายอย่าง แต่พักนี้อารมณ์อยากตัดเย็บ ลูกศิษย์ลักไก่ไปเยอะครูสอนรู้เข้าคงมีค้อนแน่เลย ฮ่าๆ  แต่มันก็เสร็จเรียบร้อยออกมาเป็นตัวแล้วใส่ได้สบายนะ LOL   เอาไว้ถ้ามีอีกจะเอามาโชว์ให้ดูกันอีกค่ะ พอดีเป็นคนบ้ายอ Tongue
Back to Top
ยอมเสียดุล View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ยอมเสียดุล Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2011 at 00:00 - IP: 68.197.170.145 IP Information
ชุดน่ารักจังค่ะClap
กําลังตัดสินใจใครก็ได้ช่วยทีจ้าาา
Back to Top
Eliiz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Eliiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2011 at 00:05 - IP: 125.26.171.223 IP Information
ชุดน่ารัก Big smile

เอาเเบบเซ็กซี่อีกซักตัวนะ จขกท Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ส้มป่อย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2011 at 00:58 - IP: 83.250.39.180 IP Information
เข้ามารับคำชมค่ะ Big smile แต่ขอบอกว่าชุดนี้พอซักแล้วผ้ามันหด หุๆ จากแบบที่คิดว่าคิขุๆ มันกลายเป็นเข้ารูปแล้วสั้นขึ้นไปอีกกลายเป็นเซ็กซี่ไปซะงั้น แต่คนใส่หุ่นไม่เอ็กซ์ ใส่แล้วก็เขินๆไงไม่รู้Embarrassed
Back to Top
noona View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noona Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2011 at 02:29 - IP: 84.73.127.175 IP Information
ป้าด.....เก่งแท้Big smile
พอใจในสิ่งที่มี ดีกว่าอยากมีในสิ่งที่พอใจ
Back to Top
joe sabainang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joe sabainang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2011 at 04:55 - IP: 87.169.76.254 IP Information

ชอบๆๆ เอามาโชว์อีกน่ะค่ะ  อยากเห็นแบบเซ็กส์ซี่ๆ อ่ะSmile

Back to Top
patcharida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patcharida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2011 at 11:50 - IP: 182.52.86.128 IP Information

ใส่แล้วถ่ายรูปมาให้ดูด้วยซิคะ จะได้ช่วยกันดูว่า มันเซ็กซี่แค่ไหนตอนที่เจ้าของกระทู้ ใส่หนะค่ะWink

Back to Top
กุ้งทอด View Drop Down

Post Options Post Options   Quote กุ้งทอด Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2011 at 11:55 - IP: 124.121.117.81 IP Information

ชุดเดรสสวยค่ะ 

แบบว่าเรียนที่เดียวกัน มาหลายครอสเหมือนกัน
เผื่อไว้เวลาไปอยู่เมืองนอก

Edited by กุ้งทอด - 29 Oct 2011 at 12:28
Back to Top
Jaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2011 at 16:16 - IP: 88.188.174.215 IP Information
เคยเรียนการตัดเย็บมาก่อนรึเปล่าแล้วถ้าเรียน เรียนนานแค่ไหนค่ะถึงจะตัดเป็นราคาประมาณเท่าไรค่ะค่าเล่าเรียน อยากทำเป็นน่ะบางครั้งเราอยากได้แบบนี้แต่หาไม่มีเลยอยากจะตัดเองค่ะ
Back to Top
Frau.k View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Frau.k Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2011 at 16:41 - IP: 46.223.89.195 IP Information
ต้นปีหน้าเราจะได้ย้ายกลับไทยเพราะบริษัทสามีส่งไป เราว่าจะไปลงเรียนตัดเย็บ เราใฝ่ฝันที่จะมีจักรเย็บเล็กซักอันนึงมากๆ ด้วยความที่เราเตี้ย 155 และผอมมาก 38-39 กิโล ทรวงทรงองค์เอวไม่มี เวลาซื้อเสื้อผ้าเนี่ยต้องมีการแก้ตลอด อยากแก้เอง ซ่อมเอง อีกอย่างเราตั้งใจจะเปิดร้านขายเสื้อผ้าด้วยในอนาคตอะ เลยอยากมีความรู้ทางด้านนี้ด้วย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ส้มป่อย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2011 at 23:04 - IP: 83.250.39.180 IP Information
noona :  พยายามสุดฤทธิ์ค่ะกว่าจะสำเร็จ มือใหม่หัดเย็บ
joe sabainang : ดีใจมีคนชอบSmile แต่แบบเซ็กซี่ๆคงรอให้หุ่นสวยก่อนนะคะตอนนี้ใกล้อวบระยะสุดท้ายละConfused
patcharida : อิๆ ลองใส่แล้วถ่ายรูปแล้วค่ะ อายพุงป่องๆไม่กล้าเอามาโชว์ แขม่วสุดฤิทธิ์ Embarrassed
กุ้งทอด : เผื่อเหมือนกันค่ะ เรียนจนจะครบทุกคอร์ส Tongue สิ่งที่เรียนมายังไงก็มีปย.ค่ะไม่มากก็น้อย
Jaa : เรียนพื้นฐานจากศูนย์ฝึกอาชีพกทม.วัดธรรมฯ คอร์ส๑เดือน  เสียแต่ค่าอุปกรณ์ ส่วนตัดเป็นตัดได้นานแค่ไหนมันขึ้นอยู่กับตัวเราด้วยค่ะ
Frau.k : ๑๕๕ ไม่เตี้ยหรอกค่ะ เพราะจขกท.เตี้ยกว่า Big smile แต่น้ำหนักเยอะกว่าแน่นอน LOL ถ้ามีพฐ.ก็สามารถทำได้หลายอย่างขึ้นอยู่กับความใฝ่รู้ของเราค่ะ
Back to Top
Rak-Dee View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Rak-Dee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2011 at 23:51 - IP: 202.28.78.146 IP Information
อยากรู้จังค่ะว่าที่ไหนเปิดสอนบ้าง สนใจอยุ่เหมือนกัน  รักเรียนอยู่ชลบุรีอ่ะค่ะ  พอจะมีที่ไหนที่ใกล้ๆ พอไปได้ไม๊คะ  แล้วราคาต่อคอร์สเนี่ยแพงไม๊คะ  พอดีเทอมนี้จะจบแล้วเลยเรียนไม่กี่ตัว มีเวลาว่างเยอะ  อยากหาอะไรทำให้มีประโยชน์ติดตัวไว้เผื่อได้มีโอกาศโกอินเตอร์กะเค้าบ้างBig smile พวกผ้าที่ขายอยู่ตามท้องตลาดบางทีก็ขนาดไม่เหมาะกับเรา ถ้าตัดใส่เองจะได้ถูกใจและไม่ซ้ำใครด้วยSmile

Edited by Rak-Dee - 29 Oct 2011 at 23:55
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eliiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2011 at 23:52 - IP: 125.26.169.26 IP Information
จขกท รับจ้างตัดเสื้อป่าว?

เพื่อนเรารับจ้างตัดชุดในเน็ตอ่ะ เเบบว่า ให้คนสั่งวัดตัวเเล้วส่งเมลล์มา พร้อมบอกเเบบ เเนบรูปชุดมา อยากได้อะไรเเก้ไขตรงไหนบอกเอา  เเล้วเพื่อนก็จัดให้

เเต่เพื่อนเราตัดชุดคอสเพลย์กับโคฟเวอร์อ่ะ ตัวนึงก็ไม่ต่ำกว่า หนึ่งพัน เเล้วเเต่เเบบ  

มันก็น่าจะโออยู่นะ รับจ้างตัดBig smile

**ปอลุง  อัพซะดีๆ รูป จขกท พร้อมชุดนี้อ่ะBig smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ส้มป่อย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Oct 2011 at 02:39 - IP: 83.250.39.180 IP Information
Rak-Dee : ถ้าสนใจเรียนกับศูนย์ฝึกอาชีพกทม.เขามีหลายสาขาค่ะเซิร์ทหาในอินเทอร์เน็ต"ศูนย์ฝึกอาชีพกรุงเทพมหานคร"มีหลายอย่างให้เรียน เลือกสาขาใกล้บ้านได้  ตจว.เห็นว่ามีเหมือนกันแต่ไม่แน่ใจว่าเหมือนหรือต่างกันอย่างไร เพื่อนจขกท.เขาไปเรียนทำอาหารกับศูนย์ฯที่เชียงใหม่ค่ะ  ถ้ามีแผนจะมาอยู่เมืองนอกมีความรู้ไรติดตัวมาบ้างก็ดีค่ะ ทำแก้เหงาเป็นงานอดิเรกหรือถ้ามีโอกาสทำเป็นเงินได้ก็ดี ที่สำคัญคือภูมิใจค่ะ

Eliiz : ไม่ได้รับจ้างค่ะ ตอนนี้ตัดเย็บให้ฟรีไม่คิดค่าเสียเวลา แต่ห้ามบ่นนะ LOL  อยากทำเหมือนกันแต่ตอนนี้ฝีมือยังไม่เนี๊ยบถึงขั้นนั้น  ซ้อมมือตัดชุดให้ตัวเองกับเย็บกระเป๋าไปพลางๆก่อน  แอบมีฝันเหมือนกันWink  แต่ตอนนี้ขออุบไว้ก่อนไว้เป็นรูปเป็นร่างแล้วจะมากระจายข่าวให้เลดี้อินเตอร์ได้ทราบกัน ขอบคุณสำหรับไอเดียนะคะ  ส่วนปอลุง ..อิๆBig smile ยังจัดให้ไม่ได้ ตอนนี้ออกสื่อทีไรเพื่อนฝูงพูดจาชวนให้อยากร้องไห้ตลอด..Cry 

Edited by ส้มป่อย - 30 Oct 2011 at 02:50
Back to Top
Rak-Dee View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Rak-Dee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2011 at 16:30 - IP: 202.28.78.146 IP Information
Avatar ขอบคุณมากค่ะ เด๋วรักจะลองไปหาข้อมูลดู  แต่ช่วงนี้น้ำท่วมกรุงเทพ  คงต้องรออีกนานเลยDisapprove
Back to Top
miss View Drop Down

Post Options Post Options   Quote miss Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2011 at 17:01 - IP: 115.87.223.236 IP Information
ว้าวเก่งจังค่ะ,เราเองเคยคิดจะซื้อจักรเล็กๆสักอันเอาไว้ทําเป็นงานอดิเรกเวลาว่างๆแต่จนแล้วจนรอดก็ยังไม่ไดซื้อสักที..เก่งนะค่ะจขกทความพยายามสูงแถมผลงานก็สวยใช้ได้เลยค่ะ
Back to Top
bo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2011 at 19:53 - IP: 86.178.26.212 IP Information
 Click to get more.เก่งมากค่ะ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eliiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2011 at 19:55 - IP: 113.53.26.121 IP Information
Originally posted by ส้มป่อย

Eliiz : ไม่ได้รับจ้างค่ะ ตอนนี้ตัดเย็บให้ฟรีไม่คิดค่าเสียเวลา แต่ห้ามบ่นนะ LOL  อยากทำเหมือนกันแต่ตอนนี้ฝีมือยังไม่เนี๊ยบถึงขั้นนั้น  ซ้อมมือตัดชุดให้ตัวเองกับเย็บกระเป๋าไปพลางๆก่อน  แอบมีฝันเหมือนกันWink  แต่ตอนนี้ขออุบไว้ก่อนไว้เป็นรูปเป็นร่างแล้วจะมากระจายข่าวให้เลดี้อินเตอร์ได้ทราบกัน ขอบคุณสำหรับไอเดียนะคะ  ส่วนปอลุง ..อิๆBig smile ยังจัดให้ไม่ได้ ตอนนี้ออกสื่อทีไรเพื่อนฝูงพูดจาชวนให้อยากร้องไห้ตลอด..Cry 

จริงป่าววววววว เอาจริงนะเนี่ย ตัดให้มั่ง อิอิ Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ส้มป่อย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2011 at 20:24 - IP: 83.250.39.24 IP Information
Rak-Dee::ช่วงนี้กทม.น้ำท่วม แต่ถ้าสนใจจริงๆลองหาดูในยูทูบดูก่อนก็ได้ค่ะ และอีกเว็บเอามาฝาก เป็นโครงการ e-learning เพื่อพัฒนาอาชีพ
http://edltv.vec.go.th/index.php?option=com_edl&task=course&view=lesson&lid=1586&pid=1585&Itemid=20

miss:: จขกท.ได้รับอภินันทการมาจากคุณแม่สามี เลยไม่ต้องซื้อ Big smile ส่วนเรื่องความพยายามนั้นขอน้อมรับ จริงๆเป็นคนใจร้อนแต่เราต้องทำให้ได้ ฮ่าๆ ถ้ามีใจชอบและความพยายามยังไงก็ทำได้ค่ะ 

bo:: ขอบคุณค่ะ

Eliiz::จริงค่ะ  แต่ผ้าและแอคแซสโซรี่เจ้าของจ่ายนะคะBig smile  การลงทุนมีความเสี่ยงโปรดศึกษาก่อนการลงทุน LOL

Edited by ส้มป่อย - 01 Nov 2011 at 20:33
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eliiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2011 at 20:29 - IP: 113.53.26.121 IP Information
Originally posted by ส้มป่อย

Eliiz::จริงค่ะ  แต่ผ้าและแอคแซสโซรี่เจ้าของจ่ายนะคะBig smile  การลงทุนมีความเสี่ยงโปรดศึกษาก่อนการลงทุน LOL

เกิดอาการป๊อดขึ้นมาเบาๆ 

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.227 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters