Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ เยอรมัน / Germany
  New Posts New Posts RSS Feed: สมุนไพรช่วยลดน้ำหนัก
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สมุนไพรช่วยลดน้ำหนัก

Author
benny.2010 View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote benny.2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สมุนไพรช่วยลดน้ำหนัก
    Posted: 09 Aug 2011 at 15:45 - IP: 91.18.222.118 IP Information
ขออนุญาติลบกระทู้นะคะ เราว่าคงไม่ค่อยมีคนสนใจงั้นขอลบนะคะ 

Edited by benny.2010 - 09 Aug 2011 at 18:50
benny.2010
Back to Top
Puy2525 View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Puy2525 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2011 at 16:27 - IP: 92.235.239.51 IP Information
ลดลงเยอะมากเนอะเราเริ่มระไขสุดท้ายจะหามาทำอยู่จะกลับไทย16แต่ยังให้นมลูกรอรอและก้อรอ
Back to Top
napussorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote napussorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2011 at 16:36 - IP: 91.66.168.101 IP Information
อยากผอมๆ เคยลองน้ำมันมะพร้าวตามพี่ๆเค้าแล้วเข็มกิโลยังไม่กระดิกลงเลย ก่อนมาอยู่เยอรมันภัสหนัก 68กก. ก่อนมีน้องหนัก 72 หลังคลอดน้องได้ หกเดือน ยังไม่อ้วนมากไปกว่านี้ พอกลับไปไทย ลืมหมดทุกอย่างว่าจะผอมให้ได้ พอเห็นบุฟเฟ่หมูกระทะ โออิชิ เคเอฟซี แม่ฟาดเรียบ ไม่ฟังคำทัดทานใดๆของผู้คนรอบข้าง โดยเฉพาะสามี ตอนนี้ผลสรุปหนักอยู่ทึ่ 85 กก. ลดเท่าไหร่ก็ไม่ลงแล้ว วันนี้ภัสลองถามแฟนว่าพอดีมีคนที่ดื่มน้ำสมุนไพลแล้วน้ำหนักลดลงจริงๆ ให้พาไปซื้อหน่อย สามีบอกไม่แน่ใจที่ตามร้าน APOTHEKE เค้าจะขายให้หรือเปล่าน๊ะ เดี๋ยวจะลองไปถามดู แล้วจะมาเราให้ฟังค่ะ
ภัสBig smile
Ich bin einer Berlinerin.
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote benny.2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2011 at 16:42 - IP: 91.18.222.118 IP Information
คุณภัสคะอย่าลืมว่าต้องใส่สมุนไพรไทยด้วยนะคะ ทำไมคุณภัสน้ำหนักใกล้เรามากเลยคะ ก่อนมาที่นี่เราก็ 68 ค่ะ พอท้องแล้วคลอดมันก็ไม่ลงมีแต่เพิ่ม หนักสุดเมื่อเดือนมีนาคมจำได้ขึ้นใจเลยค่ะ 124.8 กิโลกรัม ร้องให้เลยค่ะ เครียดมากๆเลยค่ะ
benny.2010
Back to Top
skyy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote skyy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2011 at 17:25 - IP: 223.206.60.20 IP Information
โหลดได้เยอะมากๆๆเข้าหาความรู้
Back to Top

Post Options Post Options   Quote napussorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2011 at 18:11 - IP: 91.66.168.101 IP Information
Avatar คุณbenny ภัสก็กลุ้มใจเหมือนกันค่ะ แหม๋เจอคอเดียวกันต้องเม้าท์ยาวหน่อยปัญหาโลกแตกจริงนะเรื่องอ้วนเนี่ย แต่ก่อนภัส สูง 157  ซ.ม. แต่ไหงตอนนี้มันลดลงเหลือแค่155 ซม. มันหายไปไหนก็ไม่รู้อีก 2  ซ.ม.อ่ะEmbarrassed ตอนนี้พยายามเป็นอย่างมากที่จะไม่ให้มันขึ้น90 กก.ค่ะ บางวันพยายามไม่ทานข้าวเย็น แต่พอตื่นเช้ามามัน หิว โหย ทรมานมากๆ ท้องนี่ร้องลั่นอย่างกับ กลองเพล อายสามีเหมือนกัน ยิ่งไม่กินมันก็เหมือนกับว่า เรา อดมื้อนี้ แต่ไปกินชดเชยในมื้อของวันรุ่งขึ้นอ่ะค่ะ
ที่สำคัญพ่อแม่ สามีชอบเชิญไปกินKuchen ช่วง Nachmittag แทบจะทุ๊กวันเลยค่ะ ไม่กินก็งอน เราต้องกินมาก-น้อยก็ต้องกินค่ะ กินเสร็จภัสกับสามีก็ออกกำลังเหมือนกันนะ สามีก็เห็นว่า อยู่บ้านภัสก็ทำงานบ้าน ออกกำลัง ไปไหนมาไหน ส่วนมากจะเดิน พยายามไม่ขึ้นรถเมล์ คือก็ไม่ได้กินอย่างเดียว ก็มีออกกำลังบ้าง วิ่งไล่จับลูกบ้าง พยายามให้เหงื่อออกมากๆ แต่ก็น้ำหนักไม่ลดเลย ดีที่แฟนสนับสนุนให้ทดลองสมุนไพลดู แต่วันนี้รออยู่ว่าจะไปร้านเอเซียด้วยหรือเปล่าก็ไม่รู้ค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote benny.2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2011 at 18:26 - IP: 91.18.222.118 IP Information
Avatar คุณภัสคะ ฝรั่งเขาจะสนับสนุนค่ะถ้าเป็นสมุนไพร นี่เพื่อนๆแฟนก็สนใจกันใหญ่เลยค่ะอยากได้กินใหญ่เพราะสาวๆไขมันเยอะแล้วมันมีสมุนไพรของประเทศเขาผสมด้วยเขาเลยยิ่งสนใจ แต่เราไม่เข้าใจว่าทำไมสาวๆไทยเราไม่ค่อยสนใจกันเลยเราอุตส่าห์ลงรูปให้ดูว่ามันได้ผลจริงนะทดลองกับตัวเองแล้วรู้สึกเศร้าน่ะค่ะ อยากให้ใช้สมุนไพรไทยๆเรากันค่ะ ไม่สนับสนุนพวกผลิตภัณฑ์ลดน้ำหนักเพราะมันไม่ยั่งยืนมันทำให้ระบบเผาผลาญรวนหมดค่ะ เราเคยใช้ตอนอายุสิบเก้าค่ะเดือนเดียวลดไปเยอะแต่พอหยุดยาก็เด้งกลับแล้วใจสั่นมากๆหน้ามืด เครียด หงุดหงิดค่ะ แล้วที่สำคัญแฟนไม่ให้ทานเลยค่ะตอนแรกอยากมากๆค่ะที่ใช้เพราะไม่มีอะไรจะเสียแล้วยาลดน้ำหนักง่ายสุดแต่แฟนไม่ให้เงินก็หมดปัญญาค่ะ แต่พอบอกว่าจะลองสมุนไพรไทยน่ะถึงไหนถึงกันค่ะ แพงก็ไม่บ่นค่ะเพราะมันไม่อันตราย
benny.2010
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote benny.2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2011 at 18:33 - IP: 91.18.222.118 IP Information
ลืมบอกคุณภัสค่ะ อย่าอดอาหารนะคะต้องทานให้ครบสามมื้อ ห้ามอดมื้อใดมือหนึ่งนะคะ จะทำให้ระบบเผาผลาญพังนะคะ แล้วจะยิ่งทำให้อ้วนทานนิดหน่อยก็อ้วนถ้าระบบเผาผลาญไม่ดี
benny.2010
Back to Top
Narawan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Narawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2011 at 18:53 - IP: 79.232.180.197 IP Information

อะโหลมล  พี่เองนะ  ขอโทษที่ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้

พี่ไม่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว  แต่ก็ขอบคุณนะ ที่เอาสมุนไพรไทยดีๆ มาแนะนำ

ลดน้ำหนักแล้วก็บริหารร่างกายให้แข็งแรงด้วยนะคะ
Back to Top
amy11372 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote amy11372 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2011 at 19:15 - IP: 77.21.143.22 IP Information
คุณ  benny.2010 ค่ะ ดิฉันก็อยู่เยอรมันนะค่ะ และก็มีปัญหาเรื่องน้ำหนักด้วยค่ะ กลุ้มใจ มาอยู่ได้ 8 เดือนกว่า ๆ ตอนนี้น้ำหนักขึ้นมา 10 กิโล ตอนอยู่เมืองไทยดิฉันก็ลดและคุมน้ำหนักด้วยการไปออกกำลังกาย แต่มาอยู่ที่นี่ สามีไม่ให้ไป เราก็เลยไม่รู้จะทำยังงัย ดีที่ได้ข้อมูลของคุณ  แต่อยู่เมืองเล็ก ๆ ไม่แน่ใจว่าจะหาซื้อสมุนไพรได้หรือเปล่า แต่จะลองไปร้าย asia ดูว่าจะหาได้ไหม

ตอนนี้จิตตกมาก รู้สึกอึดอัด และก็ไม่กระฉับกระเฉง เลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ที่นำมาแบ่งปันนะค่ะ
Back to Top
nata_nata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nata_nata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2011 at 19:24 - IP: 95.112.41.19 IP Information
เข้ามาช้าไปหน่อยเลยไม่ได้เห็นเลย อิอิ ตอนนี้ยังเอาไม่ลงเหมือนกันค่ะ ก่อนท้องหนัก 49 ก่อนคลอดหนัก 65 หลังคลอดหนัก59 ตอนนี้ลูก จะ10เดือนแล้ว น้ำหนักแม่ลงมาอยู่ที่ 54-55 กิโล ยังไม่ยอมไปไหนเลย 555กลุ้มใจ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote benny.2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2011 at 19:31 - IP: 91.18.222.118 IP Information
เราหากระทู้ที่หน้าบ้านไม่เจอ สงสัยคงโดนลบแล้วค่ะ แต่เพื่อนๆลองซื้อมาทานกันนะคะแล้วถ้าหาแหล่งซื้อไม่ได้หลังไมค์มาถามเราได้ค่ะ เผื่ออยู่ใกล้แหล่งขายเราจะแนะนำให้ค่ะ เราเข้าใจความรู้สึกคนที่อ้วนมากๆค่ะว่ามันอึดอัดขนาดไหน
benny.2010
Back to Top
bbpaka View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote bbpaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2011 at 19:37 - IP: 202.91.19.217 IP Information
เข้ามาไม่ทัน อดเลย
Back to Top
Puy2525 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Puy2525 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2011 at 15:54 - IP: 92.235.239.51 IP Information
เราอยู่อังกฤษจะกลับไทยจะหามาทานดูแต่รอลูกอย่านมถึงจะเริ่มค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote benny.2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2011 at 16:13 - IP: 87.179.247.177 IP Information
เสียดายมากๆเลยค่ะไม่มีคนใสใจเลย หรือเพราะว่ามันไม่ใช่ยาลดน้ำหนัก เรางงมากๆเลย อุตส่าห์เอารูปมาลงให้ดูเป็นหลักฐานอายเพื่อนๆมากเลย เพื่อนที่เมืองไทยก็บอกว่าอย่าไปลงเลยไม่มีใครสนใจหรอก เราก็ไม่ฟัง เซ็งเลยโดนเพื่อนหัวเราะบอกเตือนแล้วไม่ฟัง
benny.2010
Back to Top
wanwisa12 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wanwisa12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2011 at 16:30 - IP: 84.57.181.37 IP Information
น้องเบนนี่พี่ไม่อ้วนหรอกแต่มีไขมันรอบเอวนิดๆทานได้ไหม
แต่แฟนพี่แกเริ่มหนน้าท้องออกแล้วทานได้ไหมสมุนไพรชื่อ
อะไรบอกได้ไหมค่ะจะได้ไปหาดูปกติก็ชมดื่มชากาแฟอยู่แล้ว
ขอความร่วมมือพี่ๆน้องๆช่วยเหลือทหารๆทางภาคใต้ของพวกเราเข้าไปดูและบริจาคเป้ใส่น้ำดื่มและเสื้อกันฝนได้ที่
https://www.facebook.com/rourmdouychouysaamjangwhaadchaidantai
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote benny.2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2011 at 17:32 - IP: 87.179.247.177 IP Information
Originally posted by wanwisa12

น้องเบนนี่พี่ไม่อ้วนหรอกแต่มีไขมันรอบเอวนิดๆทานได้ไหม
แต่แฟนพี่แกเริ่มหนน้าท้องออกแล้วทานได้ไหมสมุนไพรชื่อ
อะไรบอกได้ไหมค่ะจะได้ไปหาดูปกติก็ชมดื่มชากาแฟอยู่แล้ว

ทานได้ค่ะ มันเป็นสมุนไพรไทยเราธรรมดานี่แหละค่ะ ให้แฟนพี่ทานด้วยยิ่งดีค่ะ พี่สามารถเปิดอ่านสรรพคุณของสมุนไพรตามเน็ตแล้วแปลให้แฟนพี่อ่านได้เลยค่ะ แล้วมันจะมีสมุนไพรของที่นี่ตัวนึงด้วยค่ะ

ดอกคำฝอย 1 หยิบมือ
หญ้าหวาน 1 หยิบมือ
กระเจี๊ยบ 1 หยิบมือ
น้ำเปล่า 500 ซีซี
brennessel (สมุนไพรตัวนี้ชื่อภาษาด๊อชนะคะ เราไม่รู้ว่าอังกฤษชื่อว่าอะไร ตัวนี้ช่วยเรื่องระบบเลือด ช่วยเรื่องการบวมน้ำค่ะ )
ต้มสมุนไพร 30 นาที แล้วก็ดื่มก่อนทานอาหารสามเวลา รสชาดเปรี้ยวอมหวานค่ะ(สูตรที่ให้ทานได้ต่อหนึ่งวันค่ะ)

ตามนี้เลยค่ะ
benny.2010
Back to Top

Post Options Post Options   Quote wanwisa12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2011 at 18:37 - IP: 84.57.181.37 IP Information
brennessel มันเป็นหญ้าคันนี่ที่สวนพี่เยอะเลยโดนที่ไรโมโหให้แฟนทุกที
แล้วสมุนไพรบ้านเราไปซื้อที่ใหนค่ะ พี่ไม่รู้จักคือหญ้าหวานค่ะ
ขอบคุณมากนะค่ะ
ขอความร่วมมือพี่ๆน้องๆช่วยเหลือทหารๆทางภาคใต้ของพวกเราเข้าไปดูและบริจาคเป้ใส่น้ำดื่มและเสื้อกันฝนได้ที่
https://www.facebook.com/rourmdouychouysaamjangwhaadchaidantai
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote benny.2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2011 at 18:53 - IP: 87.179.247.177 IP Information
Originally posted by wanwisa12

brennessel มันเป็นหญ้าคันนี่ที่สวนพี่เยอะเลยโดนที่ไรโมโหให้แฟนทุกที
แล้วสมุนไพรบ้านเราไปซื้อที่ใหนค่ะ พี่ไม่รู้จักคือหญ้าหวานค่ะ
ขอบคุณมากนะค่ะ

ใช่ค่ะ ไอ้หญ้าตัวนี้มันก็เหมือนตำแยบ้านเราที่หลังบ้านมีเพียบเลยค่ะถูกมันนี่คันมากๆเลยค่ะ สมุนไพรพี่ลองไปหาดูแถวร้านเอเซียนะคะ หญ้าหวานเดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูค่ะ นี่แหละค่ะถึงเข้ามาโพสต์ในบ้านเยอรมันเห็นสาวๆมีน้ำหนักเกินกันเยอะก็เลยเผื่อใครหาสมุนไพรไม่ได้จะได้แนะนำกันว่าในเยอรมันมีแหล่งขายแต่ละที่ไหนกันบ้างจะได้ช่วยๆกัน แต่ไม่ค่อยมีสาวๆมาโพสต์กันเลยค่ะ น่าเสียดายTongueTongue
benny.2010
Back to Top

Post Options Post Options   Quote wanwisa12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2011 at 19:47 - IP: 84.57.181.37 IP Information
นั่นนะซิพี่เห็นสาวๆบ้านเราพอมาอยู่นี่พอๆกับสาวบ้านเค้าเลยแต่พี่ไม่มีปัญหาหรอก
พี่อยากทำให้แฟนพี่มากกว่าทำอะไรให้ดื่มให้ทานแฟนพี่ไม่มีว่าทานได้หมดแถม
ทานเผ็ดเก่งกว่าพี่อีกแน่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะเค้าไม่คุยเรามาคุยกันก็ได้พี่ว่าง
ตลอดเดี๋ยวเปิดเดี๋ยวคอมเพราะไม่มีอะไรทำเดินรอบบ้านอยู่นี่แหล่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote benny.2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2011 at 20:51 - IP: 91.18.233.126 IP Information
เสียดายน่ะค่ะ ถ้าช่วยๆกันโพสต์คนที่อยากลดจะได้รู้แหล่งน่ะค่ะว่าต้องไปซื้อแถวไหน ช่วยๆกันบอกต่อๆกันนะค่ะ เพราะบางตัวไม่มีขายค่ะในบางร้านน่ะค่ะ แถวที่อยู่นี้ก็ไม่มีขายค่ะ แต่โชคดีไปงานบาดฯแล้วแวะร้านเวียดนามได้มาค่ะ
benny.2010
Back to Top

Post Options Post Options   Quote wanwisa12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2011 at 14:12 - IP: 84.57.181.37 IP Information
brennessel ลืมถามเอาแห้งหรือสดจ้า
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote benny.2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2011 at 15:27 - IP: 91.18.233.126 IP Information
แห้งค่ะ เอาที่เขาตากแห้งที่เขาเอามาดื่มเป็นชาน่ะค่ะ จะมีตามร้านขายยาค่ะ
benny.2010
Back to Top

Post Options Post Options   Quote wanwisa12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2011 at 16:47 - IP: 84.57.181.37 IP Information
จ้าน้องเบนพี่รอดูรูปหญ้าหวานนะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote benny.2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2011 at 17:18 - IP: 91.18.233.126 IP Information
[QUOTE=wanwisa12] จ้าน้องเบนพี่รอดูรูปหญ้าหวานนะ
เราคุยกันหลังไมค์ดีกว่าไม๊คะเกรงใจคนอื่นๆค่ะเห็นมีแต่พี่ตอบกลับคนเดียวค่ะ พี่เคยอ่านเจอที่ฝรั่งลดน้ำหนักได้ด้วยกระเทียมกับหอมหัวใหญ่หรือเปล่าคะ เนี่ยแหละค่ะสมุนไพรตัวดอกคำฝอยมันมีสรรพคุณเหมือนกับกระเทียมกับหอมหัวใหญ่เลยค่ะ ลองอ่านดูในเน็ตได้ค่ะ ถ้าพี่ยังไม่ได้สมุนไพรไทยแบ่งให้ได้นะคะไม่ขายนะคะแต่แบ่งกันอยากให้ลองค่ะ พอดีดอกคำฝอยกับหญ้าหวานได้มาเยอะจากงานไทยที่บาดฯน่ะค่ะ แต่กระเจี๊ยบมีแค่สองถุงเองค่ะ แล้วสมุนไพรที่นี่พี่ก็สามารถซื้อได้ที่ร้านขายพวกชาหรือร้านขายยาได้เลยค่ะ
benny.2010
Back to Top

Post Options Post Options   Quote wanwisa12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2011 at 17:45 - IP: 84.57.181.37 IP Information

จ้าน้องเบนเอาเบอร์โทรให้พี่หน่อยแต่ต้องเป็นเบอร์บ้านนะพี่โทรฟรี

หลังไมค์ก็ได้จ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote napussorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2011 at 17:59 - IP: 91.66.168.101 IP Information

แง่ๆๆๆเมื่อวานไปร้านเอเซียมา ไม่เห็นมีสมุนไพลไทยขายเลยซักอย่าง แต่ได้สั่งซื้อ Brennessel ทางเน็ทไปแล้ว ไปหาซื้อที่ร้าน Apoteke มันบอกให้เอาใบสั่งยามา เลยเดินคอตกกลับบ้าน  พอดีแฟนนึกขึ้นได้ว่าเคยสั่งซื้อยาทางเน็ต ก็เลยได้มาอย่างเดียวเอง ใครมีเวปฯสั่งซื้อสมุลไพลไทยช่วยบอกหน่อยนะจ๊ะ อยากผอมจะแย่อยู่แล้ว อึด อั๊ด อึด อัด

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote benny.2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2011 at 22:16 - IP: 91.18.241.207 IP Information
Originally posted by napussorn

แง่ๆๆๆเมื่อวานไปร้านเอเซียมา ไม่เห็นมีสมุนไพลไทยขายเลยซักอย่าง แต่ได้สั่งซื้อ Brennessel ทางเน็ทไปแล้ว ไปหาซื้อที่ร้าน Apoteke มันบอกให้เอาใบสั่งยามา เลยเดินคอตกกลับบ้าน  พอดีแฟนนึกขึ้นได้ว่าเคยสั่งซื้อยาทางเน็ต ก็เลยได้มาอย่างเดียวเอง ใครมีเวปฯสั่งซื้อสมุลไพลไทยช่วยบอกหน่อยนะจ๊ะ อยากผอมจะแย่อยู่แล้ว อึด อั๊ด อึด อัด

คุณภัสคะสมุนไพรเราลืมบอกอีกตัวไปค่ะ เราได้โพสต์บอกที่หน้าบ้านอีกกระทู้แล้วนะคะ สมุนไพรไทยตัวไหนคุณภัสขาดบอกได้นะคะเราแบ่งให้ได้ค่ะ แบ่งๆกันค่ะให้ลองไปทานแล้วจะเห็นว่ามันได้ผลจริงค่ะเดี๋ยวเราส่งเมล์ให้หลังไมค์ค่ะ
benny.2010
Back to Top

Post Options Post Options   Quote wanwisa12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2011 at 03:51 - IP: 84.57.181.37 IP Information
น้องเบนจ๊ะพรุ่งบ่ายค่อยคุยกันรอแฟนไปทำงานก่อนสะดวกดีจ้า
Back to Top
Kitar29 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Kitar29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2011 at 02:06 - IP: 109.193.251.191 IP Information
สวัสดีค่ะคุณเบน เคยทักทายไปที่หน้าบ้านใหญ่ไปครั้งนึง ชื่อต้าร์น๊ะค่ะ คือต้าร์หาสมุนไพร ดอกคำฝอยกับหญ้าหวานไม่ได้ค่ะ ไปที่ร้ายอาเซียช็อปแถวบ้านทั้งหมด แต่ไม่มีที่่ไหนมีเลย คุณเบนพอจะทราบแหล่งที่ขาย ที่ต้าร์พอจะโทรสั่งในเยอรมันได้ไหมคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.270 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters