Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ไอริช / Irish > *สะใภ้ ไอริช / Irish
  New Posts New Posts RSS Feed: รวมรูปสะไภ้ไอริส บ้านหลังที่ 4
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

รวมรูปสะไภ้ไอริส บ้านหลังที่ 4

Page  <1 1112131415 65>
Author
R.D. View Drop Down
Senior Member
PR สะใภ้ ไอริช

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote R.D. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รวมรูปสะไภ้ไอริส บ้านหลังที่ 4
    Posted: 19 Sep 2011 at 21:29 - IP: 109.77.8.193 IP Information
Originally posted by คนบ้านนอก

สวัสดีค่ะคุณมณีริน มีปาร์ตี้ยาอี เอ้ยยนํ้ายาขนมจีนกันอีกเเล้วน่ะ
อยู่ใกล้ๆคงดีจะไปร่วมวงด้วยค่ะ
เปลี่ยนรูปโปรไฟล์เดิ้ลลมากๆ สมเเล้วที่ได้ตำเเหน่งมิสยูเวิร์สพีอาร์สะใภ้บ้านนี้คริๆ
ฟังดูชื่อตำเเหน่งยาวไปใช่มั๊ยคร้า....พอดีว่าม่านมัสลินเเถมให้อ่ะคร้าา
LOLLOLLOL
พูดถึงนํ้าพริกปลาทู.....เเล้วนํ้าลายไหล ไปกินข้าวกะนํ้าพริกถ้วยเก่าดีกว่า...เรา
เด่วก็ได้เวลาไปรับเด็กน้อยกลับจากร.รเเว้ววว
วันนี้อากาศ ผลุ๊บๆโผล่ๆไม่รู้จะเอาไงดี มีครบทุกฤดูเลยLOLLOL
สาวๆท่านอื่นก้อเจอกันบ่อยๆในเฟสบุ๊คน่ะ 
คิดถึงทุกๆคนจ้า

นางงอมLOLLOL เข้ามาขอบคุณสำหรับ ตำแหน่งอันยาวเฟื้อยนี้..... กิ้ววววว อยู่มาเกือบสี่สิบปี พึ่งจะมีตำแหน่งนางงอมกับเขาก็ทีนี้แหละ LOLLOL(เรริณรักเด็กมากๆๆค่ะ (คำพูดยอดฮิต LOLแต่ ยกเว้นเด็กสามคนที่บ้านค่ะ เบื่อมากๆๆๆLOLLOLLOL)

สาวไทยต่างแดนจะมีอะไรสุขใจเท่าปาร์ตี้อาหารไทยค่ะ LOLLOLLOL กินอาหาร นินทาสามี สุขสุดๆๆๆๆเลยค่ะ กำลังนินทาเพลินๆ สามีหันมาส่งยิ้มให้ บอก ไอ เลิฟ ยู อีกพึ่งรู้น่ะว่าสามีเราชอบให้นินทา LOLLOL

Back to Top
nenee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Sep 2011 at 22:42 - IP: 188.141.58.86 IP Information
แวะเข้าบ้านนิดหน่อยเอาอาหารมาให้สามี วันนี้เขาหยุดก็ทำบ้านด้านหลังต่อ เราก็ยังเดินได้ดีอยู่ไม่มีทีท่า ว่าจะเจ็บเลยรอวันอยู่นี่ พรุ่งนี้ไปหาหมอ ดูซิเขาจะว่าไงบ้าน ให้นี่เดาถ้าไม่เจ็บก็คงให้กลับมารอต่อที่บ้านนั้นแหละ ท้องตึงมาก บวดหลังแล้ว น้ำพริกกะปิพี่ไหมพูดแล้วน้ำลายหก วันนี้ นี่ทำน้ำพริกมะขามเปียก และแกงเลียง เดี่ยวว่าจะไปกิน แต่ไม่รู้ทำไมไม่ค่อยหิวเลย นอนก็ไม่หลับทรมานเหมือนกันไปก่อนแล้ว
ปล. ถูกใจที่ว่าสาวไทยต่างแดนแสนสุขใจถ้าได้ปาร์ตี้อาหารไทยกับเพื่อน ๆ นี่เป็นเรื่องจริง หวัดดีทุกคนที่ไม่ได้เอ๋ยชื่อด้วยนะ เปลี่ยนรูปนิดหน่อยด้านหน้า เดี่ยวค่อยเอาลงอีกเพิ่มเติมเพราะบ้านเราไม่ต้องย้ายแล้ว ดีใจไม่ต้องเหนื่อยย้ายรูป LOL ไปแล้วนะ
Back to Top
darin14 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote darin14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2011 at 13:56 - IP: 202.91.19.194 IP Information

หวัดดีค่ะ ก่อนอื่นต้องบอกว่าป๊าด สาวๆบ้านนี้ติดละครกันงอมแงมไม่ได้เข้ามานานหลายคนแปลงร่างไปเป็นดารานางเอก กันตรึมๆ 555 อ่านไปอ่านมาก้องงค่ะ555  แต่ก้อพวกเราสวยระดับนางเอกกันทั้งนั้นเลยนะคะ(ฮิ้วววว)  

พี่นีนี่ใกล้คลอดเต็มทีแล้ว ไปหาหมอมาหมอว่ายังไงบ้างคะ เจ็บท้องบ้างรึยังคะเมื่อไหร่จะเห็นหน้าหลานสาวซักทีน๊า ขอให้ปลอดภัยและแข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ และเรื่องราวต่างๆขอให้ผ่านไปอย่างราบเรียบค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

พี่ไหมคะ ดาวลองทำเฟรนช์โทสต์หลายครั้งแล้วรสชาติมันก้ออร่อยดีค่ะ แต่หน้าตาไมมันไม่สวยหวานแบบของพี่ไหมเรยอ่ะคะ ตอนแรกใช้ขนมปังฟาร์มเฮ้าส์เซเว่นบ้านเราค่ะ มันบางๆกรอบๆดีค่ะ ต่อมาก็เลยลองใช้ขนมปังหนาๆแบบฝรั่งบ้างค่ะซื้อที่ท๊อปซุปเปอร์ค่ะ คราวนี้มันกรอบนอกนุ่มในค่ะ โอ้ว้าว แต่หน้าตาไม่ดีค่ะ55 

พี่หนูแดงจะได้กลับบ้านแร้ว ดีใจด้วยนะคะ เนี่ยว่าจะไปเที่ยวคอร์กจะไปแวะเยี่ยมซักหน่อยจะได้เจอกันป่าวเนี่ย พี่ไหมก้ออีกคนจะหนีกลับไทยกันหมดเรย ถ้าไม่รังเกียจอยากแวะเยี่ยมทุกคนค่ะ 

คุณแอนนี่ อ่านเรื่องราวแล้วก้อขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ อย่าคิดมากค่ะ ขอให้น้องกับคุณแม่แอนนี่แข็งแรงมากๆนะคะ ถ้ามีเวลาจะแวะเยี่ยมสาวๆดับลินค่ะ อาทิตย์ก่อนกลับเมืองไทย อยู่ ดับลินวันที่ 29ต.ค. ค่ะ สาวๆคนอื่นด้วยนะคะ พี่น้ำ น้องโจ คุณแคท และสาวๆคนอื่นด้วยค่ะ มีโอกาสก้ออยากเจอคนไทยด้วยกันค่ะ  

น้องนิ๊กกี้เป็นไงบ้าง น้องเคลินย์กับน้องจูเลียดื้อรึป่าว จะได้กลับไทยเร็วๆนี้เหมือนกันนี่นา รักษาสุขภาพนะจ๊ะ 

แนน สบายดีมั๊ย อยากไปเยี่ยมแนนเหมือนกันจ๊ะถ้าว่างก้อเจอกันนะจ๊ะ จะไปทางเหนือประมาณอาทิตย์ที่ 3จ้า

พี่นัทคะ คนขายมะม่วงน่ารักอ่ะ ขาวเชียวอยากขาวบ้างคงต้องฉีดกลูต้าเป็นโหลๆ555 ส่วนเรื่องร้องเพลงเดี๋ยวมีโอกาสจะเอาลงให้ฟังใหม่ค่ะ(มือสมัครเล่นค่ะ) 

สวัสดีสาวๆที่อยู่ดับลินทุกคนค่ะอยากเจอค่ะ พี่น้ำ น้องๆเป็นไงบ้างวุ่นวายป่ะคะ น้องโจ น้องแคท น้องตั๊ก คุณเหมียว และคนอื่นๆ สบายดีกันทุกคนนะคะ

Back to Top
measa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2011 at 17:38 - IP: 178.167.158.133 IP Information
สวัสดีค่ะทุกคน และนางเอก ช่องน้อยสี และ หลายสีค่ะ อิอิ

ดาว แนนจิหนีกลับบ้าน อาจจะต้นเดือน พฤศจิกายน น่ะ หายยาวจ้า นู่น ขออยู่จน กุมภาพันธ์เลยจ้า ยังไงถ้าไม่เจอกันที่นี่ก็เจอกันที่บ้านแนนเน้อ จะพาไปกินส้มตำร้านประจำจ้า อร่อยจนไปกินร้านอื่นไม่ได้ อิอิ กินมันแต่ร้านเดิมน่ะแหล่ะ อร่อยสุดล่ะ 

พี่นี่ อยากเห็นหน้าหลานสาวเร็วๆค่ะ ยังไงขอให้คลอดน้องอย่างปลอดภัย และขอให้น้องมีสุขภาพแข็งแรงค่ะ

พี่น้ำค่ะ ตอนแรกแนนว่าจะไปราวๆกลางเดือน ตุลาคม ใช่ไหม๊ค่ะ เปลี่ยนแผนนิดหน่อยค่ะ คือแนนจะไปดับลิน ก่อนวันกลับไทย วันนึงค่ะ ไปเจอสาวๆดับลิน แล้วก็ช็อปปิ้งค่ะ แล้วก็หนีกลับไทยเลยค่ะ แต่ตอนนี้แพลนคือ อาจจะเป็นต้น เดือน พฤศจิกายน ค่ะ แต่ยังไม่รู้วันค่ะ เพราะยังไม่ได้จองตั๋วค่ะ อิอิ จะบอกว่า รอเงินน่ะค่ะ   ยังไงแนนจะพยายามจองไม่ให้ตรงวันจันทร์กับ อังคารค่ะ ใช่ไหม๊ค่ะ พี่น้ำ ถูกวันใช่ไหม๊ค่ะ 

Back to Top
babee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote babee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2011 at 21:50 - IP: 89.100.77.4 IP Information
สวัสดีค่ะ...
ขอบคุณมากๆน่ะค่ะคุณดาว ที่เป็นกำลังใจให้ ตอนนี้แอนนี่ก้อสบายใจขึ้นแล้ว ตอนนี้โฟกัสไปที่สุขภาพกับลูกอ่ะค่ะ ส่วนแฟนเองเค้าก้ออยู่เคียงข้างและแคร์ความรู้สึกของเรามาก ดูแลเทคแคร์เราทุกอย่าง...Smileยิ้มได้แล้วค่ะ
พี่นีนี่ เจ็บท้องหรือยังค่ะ ตอนนี้เป็นไงบ้างมีอาการอะไรบ้างหรือป่าวค่ะ วันนี้วันที่ 21 แล้ว แต่ยังไงคุณแม่คุณลูกก้อแข็งแรง ตอนนี้แอนนี่ไม่สบายตัวเลยค่ะ นอนก้อไม่ค่อยหลับไม่รู้จะนอนท่าไหนแล้วค่ะ ทำตามที่พี่นีนี่บอกหมอนรอบตัวทั้งหน้า หลัง แต่ก้อไม่สบายอ่ะค่ะ พอเริ่มหลับก้อตื่นอีกแล้ว เข้าห้องน้ำ ตี4ตื่นแล้วนอนไม่หลับเลย มานอนได้อีกทีตอนสายๆไปตื่นเอาบ่ายๆค่ะ ... อาการคันก้อเป็นทุกวัน พอเริ่มค่ำอาการคันก้อมาแล้วค่ะตามแขน ขา หน้าอก และก้น บางครั้งเกาจนเลือดเลย แฟนซื้อครีมมาทาทำท่าว่าจะดีแต่ก้อเป็นทุกวันเมื่อวานไปโรงพยาบาลปรึกษาหมอ หมอแนะนำยาทาน กินแล้วจะรู้สึกง่วงแต่ก้อดีค่ะอาการทุเลา  ตอนนี้ก้อเลยต้องกินยาเพิ่มอีก ...Cry การมีลูกไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลยน่ะค่ะต้องใช้ความอดทนอย่างสูง ทั้งกายและใจเลยทีเดียว

วันที่ 29 ต.ค. คุณแนนมาดับลินใช่มั้ยค่ะ ถ้านัดสาวๆดับลินเจอกัน แอนนี่ขอไปเจอด้วยคนน่ะค่ะ อยากเจอคนไทยมากๆเหมือนกัน แต่ไม่รู้ร่างกายจะโอเคป่าว แต่ว่าน่าจะไม่มีปัญหา Big smile
สวัสดีสาวๆสะใภ้ไอริชทุกคนน่ะค่ะ สบายดีกันน่ะค่ะ อยากเจอทุกคนเลย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2011 at 02:02 - IP: 178.167.158.133 IP Information
แอนนี่ แนนยังไม่ได้วันค่ะ แต่ น่าจะเป็น ต้นเดือน พฤศจิกายนจ้า เดี๋ยวยังไง นัดอีกทีน่ะค่ะ ถ้ายังไง ถ้า แนนขยันจะอาจจะไปก่อนก็ได้จ้า เพราะอยากไปเหลือเกินจ้า ดับลินเนี่ย 
Back to Top
คนบ้านนอก View Drop Down

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2011 at 04:41 - IP: 86.40.33.11 IP Information
สวัสดีตอนดึกๆจ้าสาวๆทุกๆคน
เพิ่งดูนางบัวระวงค์+พี่รัญจบLOLLOL
วันนี้ได้คุยเม้าส์เเตกกะเเม่น้อง**เฟื่องฟ้า**อ่ะๆ งงล่ะซิ่ใครคือน้องเฟื่องฟ้า
หรืออีกชื่อหนึ่งคือน้องTongueอนาตาเชียTongueก็ซ้อมเรียกไว้ก่อนไง
ชื่อหลานสาวเราๆทั้งหลายที่จะคลอดอยู่วันนี้พรุ่งนี้เเล้วไงคร้า
น่าจะไม่เกิน...วันอังคารที่จะถึงคงได้ข่าวดีแน่ๆ....ทีนี้รู้เเล้วใช่มั๊ยล่ะ
.........ว่าคือใคร........ก็ลุกสาวนีนี่ไงล่ะLOLLOL
ว่าแล้วน้องบัวระวงค์คนเดิมณ.เมืองดับลินหายไปไหนเนี๊ยะ คิดถึงน่ะจ๊ะ
น้องน๊อย>>>>มณีรินก็คงจะทำงานคงไม่เวลามาปิ๊กในบ้านนี้เลยLOLLOL
เม๊ยย.....คิดถึงคร้าเอ้ยย....ผิดคิวไม่ใช่ๆ(พลาดได้ไงว๊าา)LOLLOL
ว่าจะโม้ต่อเเต่ง่วงซ่ะเเว้ว
ไปนอนก่อนน่ะสาวๆทุกๆคน
จุ๊บๆ.......LOLLOLไนท์ ไนท์
Back to Top
jo ejoy View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote jo ejoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2011 at 16:03 - IP: 89.101.9.141 IP Information
สวัสดีคะ
บัวระวงค์มาแร้ววววววว  ม่านมัสลิน สบายดีนะคะ ช่วงนี้คุณพี่มณีรินยุ่งค่ะ จัสตินไม่ค่อยสบาย และเมื่อวานทำงานวันนี้ก็ทำงาน แต่คิดว่าตอนนี้มณีรินน่าจะแอบอ่านผ่านมือถืออยู่แต่เม้นท์ไม่ได้LOLLOL
ลูกสาวพี่นีนี่ชื่อน่ารักจัง ตื่นเต้นแทนจะได้เห็นหน้าลูกสาวแล้ว ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ
อิจฉาพี่หนูแดงกับพี่แนนจังเลยได้กลับไปอยู่เมืองไทยหลายเดือน  เที่ยวให้สนุกและกินเผื่อด้วยนะคะ[ห่วงแต่เรื่องกินBig smile]
พี่นัท -เจ้ายู๋ไส หมู๋ให่อภัยแล่ว รายงานตัวด่วน
พี่นิกกี้ พี่ดาว พี่แคท พี่เอ๋ พี่แอนนี่ สบายดีนะจ้
Back to Top
NUTT View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUTT Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2011 at 18:45 - IP: 14.207.148.189 IP Information
สวัสดีจ้า สาวทุกๆๆคน 
น้องโจ พี่ยังอยู่ไม่ได้หายไปไหน แอดกันที่เฟสบุ้สซิเพื่อนๆๆเยอะ แล้วน้องโจ สบายดีนะจ๊ะ ทำอะไรกินค่ะวันนี้
พี่น้ำ เป็นไงบ้าง ขนมน่ากินนะค่ะพี่
พี่ไหม ทำอะไรค่ะ สบายดีหรือเปล่า อากาศที่โน่นเป็นไงบ้าง
พี่นีนี่ ขอให้ คลอดง่ายง่ายๆๆนะค่ะ สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่และลูกค่ะ
น้อง ดาว น้องเพลงได้สวดยอดมากเลย ชอบๆๆ สบายดีนะค่ะ 
น้องแนน ทำอะไรกินค่ะวันนี้ 
น้องแคท ทำอะไรจ๊ะวันนี้ ขอให้ได้วีซ่าอยู่ต่อนะคะ จะได้เจอกันปีหน้าที่ไอร์แลนด์นะค่ะ
น้องเก๋ เป็นไงบ้างสบายดีหรือเปล่าค่ะ
นิกกิ้ หนูแดง สบายดีนะค่ะ เราเจอกันบ่อยในเฟสบุส
คุณรัก น้องเปิ้ล สบายดีนะค่ะ อ่านหนังสือธรรมะเผื่อด้วยนะค่ะ

ปล คิดถึงสะไภ้ไอริชทุกคนค่ะ
Back to Top
NUDANG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NUDANG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Sep 2011 at 03:42 - IP: 86.41.89.78 IP Information
สวัสดีค่ะสาวๆๆทุกคน
ไม่ได้เข้ามานาน ตามอ่านเกือบไม่ทัน อิอิ
คุณ แอนนี่ เอาใจช่วยนะคะ อย่าคิดมาก และขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ
นีนี่ คลอดหรือยังน้าาาา ป่านนี้ อยากจะเห็นหน้าสาวน้อยไวๆๆจัง
พี่น้ำ สบายดีนะคะ ขอให้น้องจัสตินหายไวๆๆนะคะ ที่บ้านชัยนาทตอนนี้สถานการณ์ น่าเป็นห่วงค่ะ สงสารทุกคนจังเลยค่ะ เคยอยู่กันแบบสบายๆๆน้ำไม่ท่วมมาก่อน ตอนนี้ต้องมาอยู่กันบนถนนแล้วCry
พี่นัท น้องโจ น้องแคท น้องดาว พี่ไหม พี่เอ๋ นิกกี้ น้องตั้ก และสาวๆๆทุกคน สบายดีกันนะคะ 
มัวแต่ติดเกมส์ อิอิ ไม่ได้เข้ามาโม้เลยค่ะ คิดถึงเหมือนเดิมค่ะ เมื่อไรสาวๆๆ ทางคอร์กจะมี ปาร์ตี้ส้มตำบ้างน้า รวมตัวกันหนุกดี อิอิ
สุขใดไหนเท่า ล้วงกระเป๋า แล้วเจอตังค์
Back to Top
Mrs.O'Byrne View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mrs.O'Byrne Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Sep 2011 at 04:14 - IP: 188.141.58.131 IP Information
สวัสดีตอนค่ำๆ ค่ะ สาวๆ
ไม่ได้เข้ามานานเกือบตกข่าว คุยกับพี่นีนี่ อยู่ แกว่าใกล้แล้ว วันจันทร์นี้ได้ต้อนรับหลานแน่ๆ ดีใจจริงๆ เตรียมของรับหลานแล้ว อิอิ
ทุกๆ คนสบายดีนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Sep 2011 at 15:58 - IP: 86.41.189.253 IP Information
สวัสดีสาวๆทุกๆคนค่ะ
......วันนี้วันศุกร์อีกเเล้ว เร็วจริงๆ......
ขอให้ทุกคนมีความสุขกันถ้วนหน้าน่ะค่ะ
ไม่มีไรมาโม้LOLLOL
แค่ทักทายค่ะ
...............คิดถึงทุกคน...............
LOLLOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote R.D. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2011 at 18:27 - IP: 93.107.207.224 IP Information
สวัสดีจ้า สาวๆทุกๆคน วันนี่อากาศดีจังเลย แดดออก ฟ้าใส แต่ฝนจะตามมาทีหลีงมัยเนี่ยย

ช่วงนี้ยุ่งๆกับชีวิตนิดหน่อยค่ะ ลูกชายคนเล็กไม่สบาย เลยต้องคอยประคบ ประหงมหน่อย เพราะ งี่เง่าสุดๆเลย

ม่านมัสลินสบายดีน่ะค่ะ........มณีริน ก้อคิดถึงม่านมัสลินเหมือนกันจ้า  LOL
LOLเห็นรูปข้าวมันไก่ที่เฟส ของม่านมัสลิน กับของ หนูแดง แล้ว กระตุ้นต่อมอยากของมณีรินมากๆๆๆๆๆๆๆLOL

น้องนัท สบายดีน่ะค่ะ  เดี๋ยวเสาร์หน้ามีรวมใปาร์ตี้สาวๆ เสียดายจังน้องนัทไม่อยู่

นิกกี้ กับหนูแดง ใกล้กลับไทยแล้วซิเนี่ย เที่ยวกันให้สนุกน่ะจ้า

นีนี่ เป็นอย่างไรบ้างค่ะ อาการเจ็บท้องมาหรือยัง......ตั้งชื่อน้องได้น่ารักมากๆๆ ฟังแล้วอยากมีลูกสาวบ้างจัง แต่คงท้องไม่ไหวแล้ววว

น้องแนน เสียดายจังเลยที่วันที่หนึ่งขึ้นมาร่วมปาร์ตี้อาหารไทยแซ่บๆไม่ได้ กลางคืนมีออกไปต่อกันด้วยน่ะจ้า ถ้าเปลี่ยนใจโทรหาพี่น่ะ
ปล.พี่ลองเข้าไปดูราคา อายแชโดว์ของ urban naked โอ้แม่เจ้า สี่สิบยูแน่แพงเนอะ แต่เห็นน้องแพทที่น่ารักบอกว่า ถ้าซื้อบนเครื่องบิน แอลิงกัส แค่ยี่สิบยูโร กว่าๆเองค่ะ แถมแปรงกับ อายไพรเมอร์ด้วยน่ะ

น้องเก๋ น้องเอ๋ น้องดาว น้องแอนนี่ และสาวๆคนอื่นๆสบายดีกันทุกคนน่ะจ้า
ต้องรีบไปแล้วลูกชายแหกปากร้องไห้ อีกแล้วววว
Dead
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2011 at 22:05 - IP: 188.141.58.86 IP Information
วันนี้สามีหยุด แล้วก็หยุดต่อไปอีก 7 วันรวมกันแล้วก็ 9 วันที่ทำงานให้หยุดดูแลเมียช่วงคลอดลูก ดีนะแวะเข้ามาเลยได้พิมพ์ภาษาไทยส่งข่าวคงเป็นวันสุดท้ายที่ได้เข้ามาที่บ้านแล้วแหละ เพราะเดี่ยวลูกออกมา นี่คงไม่พามาบ้านหรอกเชื้อโรคมันเยอะ ขี้เมาเป็นหลายโรค ไอที่นี่โฮ ปอดแทบหลุดออกมา ไม่กล้าเสี่ยงลูกยังเล็กมาก ก็คงไม่ได้เข้ามาคุยเป็นภาษาไทยพักใหญ่ ๆ แหละ แต่เดี่ยวจะลงรูปให้เมื่อมีโอกาศ เอาไว้ใครว่างก็มาหาได้ค่อยโทรคุยกัน พี่ไหมนิ๊กกี้ หรือหนูแดง เหมียวเดี่ยวเรื่องชื่อลูกมันนั้นคุยกับพี่ไหมว่าจะชื่อไทยด้วย เฟื่องฟ้า แล้ว ภาษาอังกฤษ ก็ anastasia niyom o'mahony  ยาวมากเลย อนาสเตเซีย นิยม โอมาโฮนีย์ ประมาณนั้นแหละ นิยมเอาชื่อแม่นี่มา สามีเขาชอบ LOLLOL เฉยจริง
หมอนัดไปเร่งคลอดวันจันทร์บ่าย 3 โมงเย็น ก็บอกว่าให้นอนเตียง 1 ช.ม แล้วทาแยลอะไรนี่แหละ แล้วก็ฉีดหรือทายาเร่งคลอดนี่แหละรออีก 6 ช.ม ถ้ายังไม่ออก ก็อีกทีหนึ่ง อีก 6 ช.ม อันนี้ตามที่เขาอธิบายมา คืออย่างไรก็ให้เกิดให้ได้วันอังคาร์หรือวันจันทร์ ค่ำ ๆ ว่างั้น ก็เลยกำหนดคลอดมาประมาณ 9 วัน เขาว่าไม่ให้เกิน 10 วัน แนนเร่งคลอดใช่เปล่าถ้าว่างก็เล่าให้ฟังหน่อยว่าเขาทำไง นี่ยังเหลืออีกวันพรุ่งนี้ที่จะเข้ามาอ่าน LOLLOL แต่ถ้าไม่ทันเดี่ยวทำแล้วจะมาเล่าให้ฟังแต่คงนาน กลัวเจ็บคงทรมานนะ ยังเดินไปในเมืองแบบรีบ ๆ กลัวเหมือนกัน ไปซื้อไก่ หมู ตับ และขิงมาไว้ในตู้เย็นเยอะเลย นี่ไปแล้วนะเอาไว้อีกพักใหญ่ ๆ ค่อยคุยกันใหม่ ขอบคุณกำลังใจทุกคนที่ให้มานะ Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2011 at 22:44 - IP: 92.251.155.141 IP Information
สวัสดีค่ะพี่ไหม พี่น้ำ พี่หนูแดง พี่นี่ พี่นัท พี่เอ๋ ดาว เหมียว แคท โจ แอนนี่ และสาวๆทุกคนค่ะ ขอโทษด้วยค่ะ ถ้าแนนเขียนชื่อไม่ครบค่ะ   
ตอนนี้ก็ติดน้องแพดค่ะ เล่นเกมส์ อย่างเมามันค่ะ อิอิ เปิดร้านอาหารค่ะ บริหารทั้งวันทั้งคืนค่ะ อิอิ 

พี่น้ำ ที่ห้างมันก็ราคา 40ยูโรค่ะ แต่ได้ยินพี่น้ำบอก เออริงกัส ขายแค่ 20 โอ้ยจะเป็นลมค่ะ 
แนนว่าจะไปของ เอติฮัท ค่ะ คงไม่ได้นั่งแน่ๆค่ะ   คิดว่ายังไงก็ไม่ปาร์ตี้ด้วยค่ะ พี่น้ำ คงต้องหลังวันที่ 21 ตุลาค่ะ LOL 

พี่นี่ แนนฉีดเร่งคลอดค่ะเพราะปากมดลูกเปิด แต่ไม่ปวดท้องค่ะ หมอเลยจัดการฉีดค่ะ
เขาบอกแนน ประมาณกับเหมือนพี่นี่ค่ะ  เขาบอกว่าท้องแรกอาจจะใช้เวลานิดนึง อาจจะ 6 ชม. หรือ 1 วันขึ้นไปค่ะ  แต่มันจะปวดมากๆค่ะ ตั้งแต่ 30นาทีแรกเลยค่ะ  เหมือนอยากเข้าห้องน้ำแต่ก็ไม่ใช่ค่ะ ถ้าเราปวดมากๆ เขาก็จะมาตรวจดูปากมดลูกเรื่อยๆค่ะ ถ้ามันเปิดเร็วเขาก็จัดการให้เราเบ่งเลยค่ะ   ของแนนมีแค่ วิดไวด์ น่ะค่ะ 2คน คนนึงมืออาชีพ อีกคนเด็กฝึกค่ะ พึ่งจบมาหมาดๆเลยค่ะ อิอิ แนนก็ถามเขาว่ามีแค่นี้เหรอค่ะ เขาก็ใช่ มีอะไรรึป่าว เเนนก็บอก เปล่า เคยเห็นในทีวี มีคนเยอะกว่านี้ อิอิ ดูหนังมากไปหน่อยค่ะ เลยคิดว่าต้องมีหมอ มีนางพยาบาลเต็มห้องค่ะ คือถ้า เคท เราไม่มีลูกแฝด หรือไม่มีประวัติ คลอดยาก ก็ไม่มีหมอมาช่วยค่ะ 
คือตอนที่เราปวดมากๆแต่ยังไม่ได้เบ่งน่ะค่ะ เขาก็ถามว่าเราจะเอา อ็อกซิเจน ไหม๊ มันจะช่วยบรรเทาค่ะ แต่ก็ไม่มาก แต่ก็ดีกว่า ไม่มีค่ะ รับเลยค่ะ อย่าปฎิเสธค่ะ แล้วถ้าเราเริ่มเบ่งน่ะค่ะ ถ้าน้องยังไม่ออกมาอีก เขาก็จะถามเราอีกค่ะว่า เขาจะบล็อคหลังให้ แล้วก็ผ่าน่ะค่ะ ตอนแนนก็บอกจะให้เขาบล็อคให้ค่ะ แต่น้องอยากออกมาก เลยไม่ทันได้บล็อค ค่ะ รอดค่ะ รอด 

หมอจะเป็นคนฉีดยาเร่งให้ค่ะ แล้วก็รอ รอ เวลานอนอยู่ในห้องคลอดค่ะ วิดไวด์ เขาก็จะคุยเล่นกับเราไปเรื่อยๆค่ะ จนกว่าเราจะมีอาการค่ะ 

แนนก็คลอดภายในเวลา 1 ชม ครึ่งค่ะ แฟนมาไม่ทัน หรือว่าไม่อยากดูก็ไม่รู้ค่ะ ลูกแนนออกมาไม่ร้องน่ะค่ะ 4-5 ชม ก็ไม่ร้องค่ะ จนมาตอนดึกค่ะ เขาถึงร้อง แนนว่าจะบอกให้ พยาบาลให้เขาจับขาแล้วเอาหัวลง แล้วตบก้นน่ะค่ะ เพราะถ้าร้องตอนนั้นก็คงไม่ดื้อขนาดนี้ค่ะ 

อันนี้แนนคิดเองน่ะค่ะ LOLLOL

ขอให้พี่นี่ คลอดน้องอย่างปลอดภัยค่ะ และขอให้น้องร้องไห้ ด้วยค่ะ อิอิ เดี๋ยวดื้อเหมือนลูกแนนค่ะ ชื่อน้องน่ารักมากๆค่ะ 

เพิ่มคำค่ะ

Edited by measa - 24 Sep 2011 at 22:49
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2011 at 23:46 - IP: 188.141.58.86 IP Information
แนน ขอบใจมากที่เล่าให้ฟัง พอดีนี่ยังอยู่บ้านเลยได้อ่านดีจะได้เตรียมใจเอาไว้ แต่ว่าแนนก็ไม่นานนะ 1 ช.ม กว่าก็คลอดแล้วหลังจากฉีดไป สามีก็บอกว่าถ้าเขาถามว่าเอาอะไรก็เอาให้หมดนั้นแหละ จะได้ไม่ต้องเจ็บ เราก็ว่างั้นแหละ กลัวโดนผ่าแต่คงไม่หรอก Confused แหมคิดในทางที่ดีเอาไว้ก่อน วันจันทร์นี้ก็สามีพาไปนั้นแหละ เขานะลุ้นยิ่งกว่านี่อีก..เดี๋ยวก็รู้ ไปแล้วนะขอบคุณสำหรับคำอวยพร

Edited by nenee - 24 Sep 2011 at 23:49
Back to Top

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2011 at 05:22 - IP: 86.45.183.73 IP Information
LOLหวัดดีตอนดึกๆ....คร้าทุกๆคน
เพิ่งเลิกงานมาสักพักเเล้วTongueTongue
คุณมณีรินขรา...จริงเหรอที่มีน้องเค้าบอกว่า....ไอ้เจ้าเครื่องสำอางค์

ที่ว่าราคาไม่เเพงบนสายการบินชาวไอริช คริๆ งานนี้ม่านมัสลิน....

คงหวานหมู....เหมาสัก 10 ชุด อุ้ย..ไม่ใช่ 2 ชุดก็พอ

นั่งหลายรอบเเล้วแต่ไม่เคย...สนใจซื้อไปบ้าซื้อนาฬิกากะกำไร 3 กษัตริย์

บ้าบออยู่ได้LOLLOLน้องแนน.....พี่จะช้อปปิ้งเผื่อน่ะLOLLOL

วันนี้ไปเหมามะม่วงที่ลิดัลมาทำ...นํ้าปลาหวานสะใจมากๆ

กรอบ เปรี้ยว กินเเก้หวัด พอดีเป็นนํ้ามูกไหลเเต่ตอนนี้หายเเล้ว

ไม่งั้นเเย่เลยรำคาญตัวเองน่ะSmileSmileSmile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote darin14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2011 at 11:13 - IP: 202.91.18.194 IP Information
หวัดดีค่ะทุกคน สบายดีนะคะ พี่นีนี่ขอให้คลอดง่ายๆแข็งแรงปลอดภัยทั้งแม่และลูกนะคะ สวัสดีสาวๆทุกคนในวันหยุดค่ะ ช่วงนี้ดาวยุ่งมากๆค่ะก่อนปิดเทอมก้อมีอะไรทำเยอะแยะ และยังต้องเคลียร์งานเตรียมตัวเดินทางวันที่ 7ตุลา นี้แล้วค่ะ หวังว่าคงมีโอกาสได้เจอกันนะคะทุกคน รักษาสุขภาพด้วยค่ะ ไปแล้วค่ะเดี๋ยวค่อยมาคุยใหม่ค่ะWink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote R.D. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2011 at 20:07 - IP: 109.77.41.246 IP Information
[QUOTE=คนบ้านนอก]LOLหวัดดีตอนดึกๆ....คร้าทุกๆคน
เพิ่งเลิกงานมาสักพักเเล้วTongueTongue
คุณมณีรินขรา...จริงเหรอที่มีน้องเค้าบอกว่า....ไอ้เจ้าเครื่องสำอางค์

ที่ว่าราคาไม่เเพงบนสายการบินชาวไอริช คริๆ งานนี้ม่านมัสลิน....

คงหวานหมู....เหมาสัก 10 ชุด อุ้ย..ไม่ใช่ 2 ชุดก็พอ

นั่งหลายรอบเเล้วแต่ไม่เคย...สนใจซื้อไปบ้าซื้อนาฬิกากะกำไร 3 กษัตริย์

บ้าบออยู่ได้LOLLOLน้องแนน.....พี่จะช้อปปิ้งเผื่อน่ะLOLLOL

วันนี้ไปเหมามะม่วงที่ลิดัลมาทำ...นํ้าปลาหวานสะใจมากๆ

กรอบ เปรี้ยว กินเเก้หวัด พอดีเป็นนํ้ามูกไหลเเต่ตอนนี้หายเเล้ว

ไม่งั้นเเย่เลยรำคาญตัวเองน่ะSmileSmileSmile

[/QUOTE!!!!!!!!!!!!  จริงๆจ้า น้องเขาเพิ่งสอยมาเมื่อเดือนเมษายนนี้เองจ้า............เขาใช้แล้วมาแนะนำว่า สีสวยเกลี่ยง่าย คุณภาพขั้นเทพ เราอยากได้บ้างแต่พอเช็คราคาที่ห้าง ตกก๊ะใจ ทำไมมันต่างกันเยอะจัง เกือบครึ่งต่อครึ่งเลยอะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote R.D. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2011 at 20:11 - IP: 109.77.41.246 IP Information
สวัสดีค่ะสาวๆๆ สบยกันดีน่ะจ้า

น้องแนน.......ใช่จ้า ราคายี่สิบยูโรกว่าๆ ราคาค่อยน่าคบหาหน่อย แต่ต้องจ่ายค่าตั๋วไปซื้อน่ะค่ะน้อง LOLLOL
นีนี.........เอาใจช่วยน่ะจ้า ให้คลอดง่ายๆ แข็งแรงทั้งแม่และลูกจ้า
น้องดาว ยินดีต้อนรับ มาหนวที่ไอร์แลนด์จ้า

สาวคนอื่นสบายกันดีน่ะจ้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote darin14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2011 at 20:51 - IP: 202.91.19.194 IP Information
หวัดดีค่ะทุกคน ขอบคุณค่ะพี่น้ำเดี๋ยวจะไปหนาวแล้วอีกไม่กี่วันค่ะBig smile พี่อั้มกับพี่แอ๊ฟ พูดเรื่องเครื่องสำอางไรกันอ่า อยากได้บ้างค่ะถ้ามันถูกๆดาวเป็นนางสาวเซลล์ค่ะ(แฟนเรียกLOL)แนะนำบ้างค่ะ ตอนนี้มีเวลามานั่งจัดกระเป๋านิดหน่อยใส่เข้าไปทีละนิดๆเพราะช่วงนี้ยุ่งๆก้อเลยเอากระเป๋ามาเปิดรอไว้ในห้องนอน ตอนนี้ก้อจัดไปบางส่วนแล้วใครๆก้อบอกว่าหนาวๆไม่รู้จะเตรียมไงแล้วค่ะก้อเลยเพิ่มเสื้อไหมพรมตัวไหนแขนยาวก่อนใส่เสื้อโค๊ทเข้าไปในกระเป๋าอีก คงพอช่วยได้ ซื้อลองจอห์นไป 3ชุดแบบบางค่ะ คุณแฟนซื้อไว้ให้อีก 2ค่ะ เห็นบอกว่ามาใหม่ที่Aldiค่ะ แล้วก้อบอดี้บัตเตอร์ของบอดี้ช๊อปเห็นพี่ไหมบอกว่าใช้ดีบอกแฟนแกเลยสั่งให้อีก 2กระปุกค่ะ หวังว่าคงพอในช่วงหน้าหนาว3อาทิตย์ที่นั่นค่ะ มีไรแนะนำด้วยนะค๊าบ คิดถึงทุกคนนะคะ รักษาสุขภาพด้วยค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUTT Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2011 at 20:57 - IP: 183.89.191.42 IP Information
สวัสดีค่ะ สามๆๆทุกคนๆๆคน 
พี่น้ำสบายดีนะค่ะ ขอให้น้องจัสติน หายเร็วๆๆนะค่ะ ขอบคุณนะค่ะที่ชวนไปกินข้าวด้วยใว้โอกาศหน้าค่ะไปแน่ ถ้าหนูอยู่ไอร์แลนด์ไปอยู่แล้วค่ะ
พี่ไหม น้องเอ็มเจ ไม่สบายหายหรือยังคะ ขอให้น้องเอ็มเจ หายเร็วๆๆนะคะ เห็นบอกว่าทำมะม่วงน้ำปลาหวานน่ากินจังเลยค่ะ ทำเสร็จ อย่าลืมเอารูปมาฝากนะค่ะ
น้องโจ น้องแคท สบายดีนะค่ะ
น้องดาว เดินทางปลอดภัยนะค่ะ ไกล้จะได้ไปแล้ว ดูแลสุขภาพด้วยค่ะ
น้องแนน สบายดีนะค่ะ ขอให้น้องเมษาหายเร็วๆนะคะ
หนูแดง น้องเก๋ สบายดีนะค่ะ
เอ๋ เราคุยกับแฟนเราแฟนจะพาไปเที่ยวบ้านเอ๋จ๊ะ สบายดีนะค่ะ
พี่นีนี่ ขอให้คลอดง่ายๆๆนะค่ะ
ปล.คิดถึงทุกๆๆคนค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote darin14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2011 at 21:40 - IP: 202.91.19.194 IP Information
แวะเอาภาพมาฝากค่ะ ยุ่งๆอยู่กับนักเรียนทำโครงงานค่ะครีมเกลือสปาสมุนไพรค่ะ ใกล้เสร็จแล้วค่ะ เดี๋ยวเอารูปมาฝากอีกค่ะ

Back to Top
Mrs.O'Byrne View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mrs.O'Byrne Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2011 at 18:20 - IP: 188.141.58.131 IP Information
สวัสดีสาวๆ ทุกคน วันนี่ที่เมืองคอร์ก อากาศไม่หนาวเท่าไหร่ แดดเดี๋ยวออกเดี๋ยวหาย แต่ว่าไม่มีฝน
ทุกคนสบายดีนะคะ มาส่งเสียงเชียร์ให้พี่นีนี่คลอดง่ายๆ วันนี้ได้เวลาแล้ว เดี๋ยวจะรอเชียร์ช่วยเบ่งอยู่ทางนี้ LOLLOL ขอให้คลอดง่ายๆ นะคะ พี่นีนี่ แข็งแรงทั้งลูกและแม่ ถ้ากลัวเจ็บก็บอล็กหลังไปเลยก็ดีนะคะ หนูไม่มีโอกาศได้บล็อกหรอก เพราะเบ่งเสียก่อน คลอดง่ายทั้งสองคน เดี๋ยวก็ได้เชยชมหลานคนใหม่แห่งบ้านไอริชกันแล้ว
ไปก่อนละ จะพาหญิงเล็กและหญิงใหญ่ไปในเมือง ไปเดินจับจ่ายใช้เงินซะหน่อย LOLLOL คิดถึงทุกคนจ้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Sep 2011 at 04:05 - IP: 92.251.249.78 IP Information
สวัสดีค่ะ ทุกคน วันนี้พาน้องเมษาไป หาหมอ ที่ว่าเขานัดไว้น่ะค่ะ เขาก็เจาะเลือดไปตรวจค่ะ ไม่ดูอะไรเลย จะเอาเลือดอย่างเดียวค่ะ เดี๋ยวรู้ผล อีกวันสองวันค่ะ ว่ายาช่วยได้รึป่าวค่ะ

พี่ไหมขา ช็อปเผื่อจริงๆเหรอค่ะ ตอนนี้แนนเจอตัวใหม่ค่ะ แต่ยี่ห้อเดียวกันค่ะ สวย ไม่เกรงใจใครค่ะ แนนถ่ายรูปมาโชว์เลยค่ะ เดี๋ยวลงให้ดูในเฟคกันค่ะ ราคาตกอยู่ 53 ยูโรค่ะ สวย มากๆค่ะ

พี่น้ำขา ค่าตั๋วแพงแสนแพง ก็สมควรว่าเขาจะขายทุกอย่างถูกๆค่ะ อิอิ เมื่อวานไปทางเหนือมาค่ะ เบื่อเหลือเกินค่ะ กับการนั่งเฝ้าบ้านค่ะ เลยบอกแฟนว่าเธอควรทำให้ฉันมีความสุขเยอะๆ หรือมากกว่าที่มีอยู่ เพราะฉันเบื่อสุดจะทนแล้วน่ะ บอกแฟนอยากช็อป อยากได้ครีมล้างหน้า อยากได้นั่นอยากได้นี่ เขาก็ให้เงินมาค่ะ สุดท้ายก็ได้ช็อปสมใจค่ะ แถมได้ ของแถมของเอสเต้มาแบบ อย่างสุขใจค่ะ แบบว่ากลับมาถึงบ้าน บอกแฟนว่าวันนี้ฉันมีความสุขมากๆ อิอิ เพราะได้ของแถม
พี่น้ำ ตอนนี้แนนไม่ค่อยอยากได้ตัวที่บอกแล้วค่ะ แต่อยากได้ตัวใหม่ค่ะ สวยกว่า ใหญ่กว่า อิอิ เดี๋ยวลงรูปให้ดูค่ะ แบบว่าแพงกว่าอีก 20 ยูโรค่ะ แต่ก็ยังไม่ซื้อค่ะ เพราะถาม บีเอว่าเมื่อไหร่ ห้างจะลดอีก เขาบอก ต้นเดือน พฤศจิกายน มาเลย ลด 10เปอร์เซ็น อิอิ งานนี้ไม่พลาดค่ะ  

พี่นัท แนนก็อยากให้เขา หายค่ะ ขอบคุณมากค่ะพี่นัท เด็กๆเป็นอะไรก็น่าสงสารค่ะ 

ดาว ตัวเองจะมากับ เออริงกัส ก็ฝากซื้อหน่อยน่ะจ๊ะ  อิอิ Urban Decay Naked  ถ้ามันขายแค่ 20 กว่าๆ ยูโร จริงๆ แนนฝากอันนึงค่ะ จะซื้อมันทุกตัวจ๊ะที่ชอบจริงๆน่ะ  แบบว่า ตอนนี้เป็นโรคคิดถึงบ้านจนใช้เงินไม่คิด เหมือนอยากหาความสุขเล็กๆน้อยๆ ขนาดบอกพี่น้ำว่าไม่ค่อยอยากได้น่ะเนี่ย อิอิ 

พี่นี่ คลอดน้องรึยังค่ะ มาเล่าให้ฟังหน่อยน่ะค่ะ แนนเห็นวันนั้นไปตรวจเลือดแต่ต้องนอนโรงพยาบาลเพราะเขาอยากดูอาการแนนที่ว่าคันจนไม่ไหวน่ะค่ะ เห็นคนนึงเขาท้องแฝด น่าจะเป็นคนยุโรป แต่ไม่ใช่คนไอริชค่ะ เขาก็แบบว่า ปวดมาก แต่ก็ไม่มีหมอ หรือ วิดไวด์ทำอะไรได้ค่ะ ไม่แน่ใจว่าฉีดยาเร่งรึป่าวน่ะค่ะ แนนไปตั้งแต่ เช้า ยัน บ่าย สาม หมอพึ่งจะพาไปห้องคลอดค่ะ เขาร้องปวดตลอดค่ะ ร้องจนแนนกลัวค่ะ ว่าฉันต้องร้องตลอดขนาดนี้ไหม๊เนี่ย 

ยังไงก็ขอให้ผ่านไปด้วยดีค่ะ ขอให้น้องแข็งแรงค่ะ และขอให้คุณแม่คนใหม่แข็งเเรงเร็วๆค่ะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUTT Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Sep 2011 at 20:39 - IP: 183.89.191.42 IP Information
สวัสดีค่ะ สาวๆๆทุกคนๆๆคน สบายดีนะค่ะ
เห็นคุยเรื่องเรื่องเครื่ิองสำอาง ตอนที่นัทไปเกาหลีซื้อมาเยอะมาก ยังใช้ไม่ทันเลยค่ะ กำลังจะใช้อยู่ค่ะ กลัวหมดอายุ
พี่ไหม อาหารที่ทำน่ากินทุกอย่างเลยค่ะ หนูไม่ได้ทำค่ะ ช่วงนี้ซื้อมาทานค่ะ เอาเครื่ิองสำอางมาลง ของสวยๆๆ งามๆๆ ชอบๆๆๆค่ะ ถ้าให้ดีช่วยแต่งหน้าสวยๆๆมาให้ดูด้วยนะค่ะ คนสวยหน้าคม แต่งหน้านึกว่านางเอกช่อง 7 พี่อั้ม แอบแซวเล็กน้อยคร้าฮิฮิ
พี่น้ำ สบายดีนะค่ะ น้องจัสตินเป็นไงบ้างดีขึ้นหรือยังค่ะ
น้องโจ ได้ไปบ้านพี่น้ำหรือเปล่า ทำอะไรอยู่ค่ะช่วงนี้คิดถึงนะ
น้องแคท อากาศที่ดับลินร้อนเหรอ ที่กรุงเทพ ฝนตกทั้งวันเลยวันนี้ หนูสบายดีนะ
น้องแนน ขอให้น้องเมษาหายเร็วๆๆนะค่ะ
น้องดาว คุณครูคนสวย สบายดีนะคะ่ ถ่ายรูปกับเด็กๆๆน่ารักค่ะ
น้องเปิ้ล พี่รัก สบายดีนะค่ะ 
น้องนิกกิ้ น้องเก๋ หนูแดง น้องแอนนี่ น้องเหมียว น้องติ๊ก สบายดีกันทุกคนนะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote R.D. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2011 at 16:57 - IP: 109.78.249.33 IP Information
สวัสดีตอนเช้าที่ไอร์แลนด์จ้า สาวๆๆ
วันนี้ที่ดับลินแดดดี เลยรีบซักผ้าให้ทันแดด ชอบมากๆเลยตากผ้าแล้วได้กลิ่นแดด หอมๆๆ

สาวๆมีใครรู้ข่าวน้องนีนี่บ้างค่ะ ว่าคลอดน้องแล้วหรือยัง........
ม่านมัสลิน ทำอะไรอยู่จ้า..........มณีรินคิดถึงน่ะLOLLOL ช่วงนี้ม่านมัสลิน ไม่เอาฝีมือการครัวมาอวดกันเลยอะ ปล.น้องเจนฝากความคิดถึงมาให้พี่ไหม(ม่านมัสลิน)น่ะจ้า
น้องนัทจ้า พี่สบายดีจ้า น้องจัสตินก็ดีขึ้นเยอะแล้ว เหลือแต่ไอโฮกๆๆ อยู่เสมหะในลำคอเอาไม่ออกอะ แต่ดีหน่อยที่เขาไม่ได้ไอถี่ๆ
น้องแนน  มีสาวกไอแพดเพิ่มแล้วน่ะ น้องตั๊กเล่นเกมส์ที่ อาบูดาบี ชนะได้มาเครื่องนึง "โชคดีจริงๆๆเลย"
น้องดาว เก็บกระเป๋าเรียบร้อยยังค่ะ
หนูแดง จะกลับไทย ไปทันน้ำท่วมมั้ยเนี่ย บ้านป้าพี่ท่วมยันชั้นสองแล้ว......
นิกกี้ สองสาวเป็็นอย่างไรบ้างจ้า

สาวคนอื่นๆสบายกันดีน่ะจ้า

ผ้าซักเสร็จแล้ว เอาไปตากก่อนน่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2011 at 18:51 - IP: 92.251.190.229 IP Information
สวัสดีค่ะ ทุกคน วันนี้ตอนเช้าครึ้มค่ะ พอเที่ยงๆ แดดออกค่ะ เอาผ้าเก่าไปตากค่ะ อิอิ ซักมาจะครบอาทิตย์แล้วยังไม่แห้ง แต่ไม่เหม็นค่ะ เพราะแนนพลิกตลอดค่ะ อิอิ

พี่น้ำ แนนเห็นรูปแล้วค่ะ แต่ตั๊ก เขาได้ เอเซอร์ นี่ค่ะ ไม่ใช่ ไอแพดค่ะ อิอิ เอเซอร์เขาใช้ แอนดร์อยค่ะ ส่วนไอแพด ใช้ แอป ของ แอปเปิ้ลค่ะพี่น้ำ แต่ยังไงก็โชคดีค่ะ ที่ได้ของฟรี อิอิ 

ตั๊กเขาเล่นที่ไหนค่ะ เดี๋ยวจะไปเล่นมั่งค่ะ อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote darin14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2011 at 23:35 - IP: 202.91.18.194 IP Information
หวัดดีค่ะทุกคนดีใจกับพี่นีนี่ทีปลอดภัยดีค่ะ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ รีบเอารูปน้องมาอวดไวๆค่ะ รอชมรูปหลานอยู่ค่ะ
พี่น้ำคะเนี่ยยังเก็บกระเป๋าไม่เสร็จเลย เก็บเข้าเก็บออกหลายรอบแระกลัวน้ำหนักเกินค่ะ แล้วก็กลัวหนาวด้วยขนเข้าขนออกหลายรอบแร้วค่ะ น้องๆเป็นไงบ้างคะขอให้น้องจัสตินหายเป็นหวัดไวๆนะคะ
แนนจ๋าดาวไปกับเอติฮัทจ้าไม่ใช่แอริงกัส คงไม่ได้ช๊อบให้นะจ๊ะเจ้าแม่ขาช๊อปLOL
พี่นัทกินเจเป็นไงบ้างคะ วันที่สามผ่านไปแล้วเลิกหิวกลางดึกรึยังคะ เสาร์อาทิตย์นี้น้องสาวจะกลับขอนแก่นสงสัยดาวไม่รอดแน่คงต้องพากันไปกินส้มตำแซ่บๆค่ะกลัวเจแตกจริ๊งๆLOLLOL
พี่ไหมจ๋า วันนี้มีเมนูอะไรมาให้ชิมน๊าพาน้องๆช๊อปปิ้งกันใหญ่เลยน๊า
Big smile
น้องนิ๊กกี้ สบายดีนะคะ พี่หนูแดง ไปเที่ยวสนุกเลยน๊าคะ สวัสดีสาวๆที่อยู่ดับลินนะคะ คุณตั๊กกลับไทยสบายดีมั๊ยคะ คุณเหมียวสบายดีนะคะ สวัสดีสาวๆทุกคนค่ะ อากาศเริ่มหนาวแล้วรักษาสุขภาพด้วยนะคะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2011 at 00:37 - IP: 86.45.190.27 IP Information
สวัสดีค่ะ คุณมณีริน อิชั้ลม่านมัสลินมารายงานตัวค่ะ
3 วันเเล้วค่ะที่อิชั้ล...งดทานเนื้อสัตว์ตามกระเเสคนกินเจ
เเค่ไม่ทานเนื้อสัตว์เเต่ไม่ใช่เจ...กะจะทานไปอีกให้ครบ 7 วัน
ตอนนี้ก็รู้สึกเบาๆตัวนิดหนึ่ง ทานเเต่ซุปเเกงจืด เเละผักนึ่ง
LOLLOLLOLอยากผอม ผอม ผอม ลงสักหน่อยก็ยังดีLOLLOLLOL
มันทรมารวันเเรก.....ตอนนี้เริ่มชิน พอหิวก็กัดเเอ๊ปเปิ้ลช่วยได้ทีเดียว
พอดีเเอ๊ปเปิ้ลลิดัลราคา 89 เซ็นต์ อิ่มอร่อยจริงๆ
พยายามทำใจเเข็งมากที่สุดถึงที่สุดTongueTongueTongueอีกสักตั้ง

น้องแนน....หน้านี้พี่ก็เริ่มตากผ้าในบ้านเเล้ว ผ้าที่ซักก็ต้องเพิ่มปั่นเเห้งอีกรอบหลังซักเสร็จ ไม่เหม็นอับเหมือนกันเเหล่ะ ผ้าตากเต็มทางเดินในบ้านเหมือนโรงลิเกฮิฮิ

น้องดาว.......แก้ข่าวค่ะ พี่ยังไม่ได้ช้อปปิ้งเลยค่ะ เก็บเงินไว้ไปช้อปที่ไทยเดือนหน้า....เเถมไปดูคอนเสิร์ต....**เดอะมิวสิเคิล รักเธอเสมอใจ** จองตั๋วเรียบร้อยแล้ว....คริๆ เเละตั้งใจจะไปทำสวย**คิ้วสามมิติ**ด้วย ไม่รู้ว่าจะใจเสาะหรือเปล่า กลัวเจ็บจริงๆแต่อยากสวยคร้า
DeadDead

Back to Top
Page  <1 1112131415 65>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.328 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters