Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ไอริช / Irish > *สะใภ้ ไอริช / Irish
  New Posts New Posts RSS Feed: รวมรูปสะไภ้ไอริส บ้านหลังที่ 4
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

รวมรูปสะไภ้ไอริส บ้านหลังที่ 4

Page  <12345 65>
Author
darin14 View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote darin14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รวมรูปสะไภ้ไอริส บ้านหลังที่ 4
    Posted: 18 Aug 2011 at 15:57 - IP: 10.250.192.110 IP Information
หวัดดีค่ะทุกคน วันนี้ที่หนองบัวฝนตกทั้งวันครูก้อง่วงลูกศิษย์ก้อง่วง Sleepy+LOL อากาศทางโน้นเป็นไงบ้างน้อวันนี้ยังไม่ได้ถามแฟนเลยค่ะ(คุยกันเรื่องอื่นมากกว่า)
คุณนีนี่
ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจด้วยที่ไม่ทันกระชายนะคะ อยู่ที่โน่นเวลาอยากกินอะไรแล้วไม่ได้กินมันแซ๊ดนะคะLOL(ดาวชอบกิน) อาการหน้ามืดหายรึยังเอ่ย หายไวๆนะคะ 
พี่ไหมคะ
เป็นผู้หญิงต้องอย่าหยุดขำค่ะ เสน่ห์ของเราคือความร่าเริง ตลกบริโภคน่ะค่ะ ช๊อบๆ แล้วเรื่องไปเที่ยวพี่ไหมตัดสินใจได้ยังคะ
คุณแนน
ไม่เป็นไรนะคะยังไงก็ยังได้ไปเที่ยวอยู่ดี รอลุ้นเผื่อคุณแฟนเปลี่ยนใจนะคะบางทีเค้าอาจแกล้งเซอร์ไพรส์เราก้อได้น๊า
คุณหนูแดง
ขอบคุณนะคะรอบนี้ดาวเดินทางไปอังกฤษก่อน ขอไปเที่ยวลอนดอนครั้งหนึ่งในชีวิตค่ะ มีโอกาสก้อขอนิดส์นึงค่ะ แล้วจะบินต่อไปไอร์แลนด์น่าจะอยู่ลอนดอนซักสามวันค่ะ แต่ไม่รู้ว่าลอนดอนตอนนี้โอเคอ๊ะยังเนอะ เรื่องอากาศหนาวเดือนตุลานี้จะหนาวประมาณไหนคะ ไปรอบที่แล้วหนาวพอตัวอยู่สำหรับคนไทยอย่างเรานะคะ ถึงขั้น 3วันอาบน้ำทีค่ะ(อุ่ย! ฉก-กา-ปกLOL) 7-15 องศามันหนาวถึงขั้นไม่อยากลุกออกจากเตียงค่ะ แล้ววันไหนที่มีลมพัดด้วย โอ้วแม่เจ้า... มีวันนึงดาวออกไปจ๊อกกิ้งค่ะ ทำแบบสวยๆEmbarrassedใส่เสื้อแขนสั้นแล้วก้อเสื้อกีฬาแขนยาวคลุมอีกตัว ไม่อยากเซดเลยค่ะปวดกรามมาก(หนาวที่ซู๊ด) ยังไงจะมาติดตามรายงานสภาพอากาศที่หน้านี้เรื่อยๆนะคะ สวัสดีสาวๆที่เหลือทุกคนค่ะ โรงเรียนเลิกแล้วกลับบ้านก่อนนะคะแล้วจะแวะมาใหม่คืนนี้ค่ะ
Back to Top
measa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 16:20 - IP: 178.167.210.32 IP Information
สวัสดีค่ะทุกคนBig smile 
พี่หนูแดง คุณดาว ฮิฮิ อยากจะบอกว่า ยังไงก็จะไปค่ะ เพราะ ถ้าแนนยอมแฟนครั้งนี้ ครั้งหน้าก็จะมีอีกค่ะ แนนก็เลยต้องแข็งใส่ค่ะ สุดท้ายไปค่ะ ประมาณ พฤศจิกายนค่ะ แนนจะไปขอ วีซ่า ของ อังกฤษค่ะ เห็นสาวๆ บ้านอื่นบางคนก็บอกว่าถ้าขอ เซงเก้น บางทีเขาก็ให้ 6 เดือนเลยค่ะ ก็เลยว่า ถ้ายังไง ลองขอ ต่อกันเลยค่ะ ได้น้อยได้มาก ค่อยกลับมาขอใหม่ค่ะ เพราะยังไงก็ต้องกลับไทย ไม่กลับไม่ได้ค่ะ ใจจะขาดอยู่แล้ว ค่ะ LOL

Back to Top
nuttamon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuttamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 16:53 - IP: 183.89.189.120 IP Information
สวัสดีจ๊ะ ทุกๆๆคน 
น้องดาว พี่นัทจำได้ที่เป็นครูใช่ไหมค่ะ ผ่านมาก็แวะมาเยี่ยมกันได้นะค่ัะ ถ้าจะมาจริงก็บอกนะค่ะ
น้องแนน ถ้าผ่านมากรุงเทพก็แวะมาหาพี่นัทก็ได้นะค่ะ ยินดีต้อนรับค่ะหนูทำอะไรวันนี้จ๊ะ น้องแนนดีใจด้วยนะจะได้ไปสเปนแล้ว 
หนูแดง พี่ก็อยู่ของพี่ที่บ้านคนเดียว แม่พี่เพิ่งกลับบ้านไปก็รู้สึกเหงาจ๊ะ ใจพี่ก็อยากอยู๋กับแฟนนะจะได้เป็นครอบครัว จ๊ะ ห่างกันก็ทนความคิดถึง อดทนเอาค่ะ ไม่รู้จะต้องรอนานหรือเปล่าที่พี่จะได้อยู่กับแฟน แต่ที่กรุงเทพก็มีเพื่อนข้างหมู่บ้านก็น่ารัก ก็มาหาบ่อยๆๆ ก็พอคลายเหงาได้บ้าง
พี่นีนี่ เป็นกำลังใจให้นะค่ะอย่าคิดมาก มีอะไรก็มาคุยกันที่บานไอริชของเราค่ะ ที่กรุงเทพของก็แพงขึ้นมาก หมูโลละ 160 ไข่ก็ฟองละ 5 บาทผักก็แพง เดี๋ยวนี้ของกินก็แพงค่ะ เขาตักข้าวแกงใส่ถุงตอนนี้ 40-50 แล้วค่ะ
พี่ไหม วันนี้ทำอะไรกินค่ะ
พี่น้ำ น้ิองโจ สบายดีนะค่ะ
น้องแคท พี่ไม่ลืมนะรองเท้าพี่ไม่ได้ผ่านจ๊ะ แต่ถ้าพี่มีข้ามไปฝั่งโน่นจะโทรหาน้องสาวหนูเลยจ๊ะ ช่วงนี้ยุ่งนิดหนึ่งและฝนตกทุกวันเลย
น้องติ๊ก ดีใจด้วยนะคะจะได้กลับบ้านเราแล้ว ถ้าว่างก็นัดเจอพี่นัทก็ได้จ๊ะ
พี่มีโปรแกรมจะพาแม่ไปเที่ยวฮ่องกงอยู่ค่ะ รอพี่เคลียร์งานก่ิอนและเก็บเงินก่อนจ๊ะ
น้องนิกกิ้ วันนี้ทำอะไรกินจ๊ะ
น้องเก๋ สบายดีนะคะ่

ปล.ที่กรุงเทพ ฝนตกเช่นเคย  น่าเบื่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 17:26 - IP: 92.251.243.81 IP Information
พี่นัท ขอบคุณค่ะ ถ้าวันไหน แนนไปทำ พาสสปอร์ตไทยให้น้องเมษา เราก็เจอกันได้ค่ะ
พี่นัท แนนไม่อยาก อ่อนให้เขาแล้วพี่ เมื่อก่อนแนนเก็บตังได้ พอใกล้จะครบซื้อ ไอแพด เขาก็มาขอยื้มค่ะ ไปซื้อ แกะ ซื้อ อะไรมั่ง เราก็รอ รอ รอ มาจน 4เดือนกว่าแล้วค่ะ ยังไม่ได้เลยค่ะ 
พองวดนี้จะไม่ให้เราไปอีก แนนก็ปี๊ด เลยค่ะ ว่า ยอม เธอมาเยอะแล้วน่ะ ครั้งนี้จะไม่ยอมอีกแล้ว
เมือคืนเขาก็โกรธๆค่ะว่าไม่ยอมเขา พอแนนถามเรื่องเอกสาร ก็มี แบบไม่อยากช่วยค่ะ สุดท้ายยังไงก็ช่วยค่ะ 

พี่นัท แนนเคยไปเที่ยว มาเก๊าค่ะ แล้วก็ ฮ่องกง แต่ฮ่องกงแค่คืนเดียวค่ะ เพราะแนนต้องกลับมาขึ้นเครื่องที่มาเก๊า  แนนก็อยากไปอีกครั้งค่ะ แต่ว่าจะไปแหล่ง เลยค่ะ แหล่ง ช็อป แต่ต้องรอ ถามเพื่อนสาวก่อนค่ะ ว่าสนไหม๊ ถ้าไม่สน แนนขอไปกับพี่นัทน่ะพี่ ฮิฮิ  ครั้งนั้นส่วนใหญ่ไม่ได้ช็อปค่ะ แต่ไปเมา ฮิฮิ ตามประสาคนขี้เมาค่ะ LOL 

Back to Top
คนบ้านนอก View Drop Down

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 17:34 - IP: 86.45.181.217 IP Information
LOLสวัสดีสาวๆทุกคน...วันนี้คินเซลอากาศเริ่ดดดดดมากเลย
เเดดสดใสเหมือนกับเมื่อวาน
น้องดาว...คนสวยจะมาช่วงต.คก็คงหนาวเเล้ว  ไปเที่ยวลอนดอนช่วงนั้น...เลยเหรอค่ะ หนาวน๊าาา  พี่ก้ออยากไปเที่ยวที่ลอนดอน แต่จะไม่ไปช่วงหน้าหนาว ไปหน้าร้อนช่วง มิ.ย -ส.ค น่าจะได้ภาพออกมาสวยๆกว่าน่ะ เพราะจะไปเที่ยวหลายที่
ไปหน้าหนาวท้องฟ้าหม่นๆสีทึบ เห็นเพื่อนคนมาเลเซียเพิ่งไปมาเมื่อต้นเดือนนี้ ภาพออกมาสวยมากๆ ทุกๆที่น่าเที่ยว
LOLLOLLOL
น้องนัท...วันนี้พี่กินอาหารเก่าๆจากเมื่อวานจ้า  คือ ผัดหมูเครื่องแกงถั่วฝักยาวเเละทำไข่ผ่อน (ดาวมาหลายงวด)เลยต้องผ่อนไงLOLLOLLOLLOLเพิ่ม(จะมีคนเก็ตมุขนี้มั๊ยว้าาา)
น้องแนน.......สรุปว่าจะไปไหน จะไปหาหนุ่มที่สเปนจริงๆอ่ะ แล้วการขอเช้งเก้น.....นี่หมายถึงว่าปขอกับสถานฑูตอังกฤษเหรอ...เเล้วได้เชงเก้นด้วย ช่วยอธิบายด้วยน่ะ น่าสนใจม่วกกกกกก.....LOLLOL
นีนี่...คิดถึงน่ะจ๊ะ
หนูเเดงเราเจอกันทั้งวันที่เฟสบุ๊ค

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuttamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 17:35 - IP: 183.89.189.120 IP Information
ได้เลยน้องแนน พี่นัทจะไปกับแม่ แม่เขาไม่เคยไปต่างประเทศเลย อยากจะพาเขาไปฮ่องกงก่อน เผื่อ อนาคตจะได้ไปเที่ยวกับพี่ที่ไอร์แลนด์ เห็นน้าพี่เขาก็จะชวนแม่ไปเที่ยวสวีเดนอยู่จ๊ะ แต่พี่อยากไปสเปน เหมือนหนูนะฝรั่งเศล สวิต อิตารี่และอังกฤษ แต่เมืองนอกพี่ว่าก็เหมือนๆๆกัน ไม่ต่างกันเท่าไร นอกจากสถานที่สำคัญ เพื่อนพี่ก็อยู่เนเธอร์แลนด์ก็ชวนพี่ไปเที่ยวอยู่ รอคุณแฟนอนุมัติค่าใช้จ่ายก่อนนะ ไฟเขียวไปโลด ตอนนี้ทำงานผ่อนบ้านอย่างเดียวจ๊ะ ก็เหนื่อยอยู่  เงินเที่ยวรอคุณแฟนอนุมัติงบประมาณก่อนจ๊ะ 5555555555
Back to Top

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 17:41 - IP: 92.251.243.81 IP Information
พี่ไหม คือว่า น้องสาวแฟน เขาอาศัยอยู่ทางเหนือ ค่ะ แล้วคราวนี้ เขาจะตีตั๋วบินที่ เบลฟาสค่ะ
แนนก็ต้อง เข้าไปสนามบิน เบลฟาส แล้วก็ต้อง ออกมาจาก สนามบินเบลฟาสค่ะ 
คือ แนนก็ต้องขอ ทั้ง อังกฤษ และก็ สเปนค่ะ ฮิฮิ 

แนนจะขอ ของอังกฤษก่อนค่ะ พอได้เล่มปุ๊บ แนนก็จะไปขอ ของ สเปนต่อเลยค่ะ เพราะ ไม่อยากรีบกลับมาแล้วต้องมาขอ ของ สเปนค่ะ

แนนไม่เคลียเองพี่ ฮิฮิ ขอโทษค่ะLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 17:56 - IP: 86.45.181.217 IP Information
Originally posted by measa

พี่ไหม คือว่า น้องสาวแฟน เขาอาศัยอยู่ทางเหนือ ค่ะ แล้วคราวนี้ เขาจะตีตั๋วบินที่ เบลฟาสค่ะ
แนนก็ต้อง เข้าไปสนามบิน เบลฟาส แล้วก็ต้อง ออกมาจาก สนามบินเบลฟาสค่ะ 
คือ แนนก็ต้องขอ ทั้ง อังกฤษ และก็ สเปนค่ะ ฮิฮิ 

แนนจะขอ ของอังกฤษก่อนค่ะ พอได้เล่มปุ๊บ แนนก็จะไปขอ ของ สเปนต่อเลยค่ะ เพราะ ไม่อยากรีบกลับมาแล้วต้องมาขอ ของ สเปนค่ะ

แนนไม่เคลียเองพี่ ฮิฮิ ขอโทษค่ะLOL

โอเครรรร........เคลียร์....ฮิฮิ
ขอให้สมหวังน่ะจ๊ะ
แล้วสักวันพี่จะตามไปคร้าาาาาLOL
Back to Top
nenee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 20:29 - IP: 188.141.58.86 IP Information
โอ้ววว มีแต่เรื่องไปเที่ยวกันน่าอิจฉา ที่ก่อนแต่งงานเราก็ไปเที่ยวหลายที่มาก แต่พอแต่งงานมาอยู่นี่ได้แค่ไปในประเทศนี้กับลอนดอน ตอนแรก ๆ นั้นแหละ แล้วก็ไม่ได้ทำอีกเลยยิ่งเอาเงินทำบ้านหมดเลยค่ะ ต้องเริ่มเก็บใหม่ ต่อเมื่อบ้านเสร็จนั้นแหละ รายการเที่ยวก็นั่งดูภาพเก่า ๆ ไปก่อนแล้วกัน ตอนนั้นไปเที่ยวลอนเที่ยวเกือบมีปัญหาตอนขาเข้าเพราะวีซ่าไอร์แลนด์เข้ามาได้ครั้งเดียว แต่ตำรวจก็ใจดีให้เข้าพร้อมอธิบายว่าที่หลังไม่ได้นะ พอดีดึกแล้วไม่รู้จะทำไงกับเราดีมั้ง LOLLOL
ขอให้เที่ยวกันหนุกหนานแล้วกัน หวัดดารินด้วยนะไม่ได้คุยกันนานไปเที่ยวก็เผื่อด้วยแล้วกัน อากาศที่เคริกวันนี้เช้ามีแดด ตอนนี้บ่าย 2.30 ไม่มีแดด แล้วแต่ไม่หนาวค่ะไปเก็บหมอนก่อนนะ หวัดดีทุกคนที่เหลือค่ะ
Back to Top
Tak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 21:01 - IP: 78.137.143.121 IP Information
สวัสดียามบ่ายพี่ๆๆห้องสะใภ้ไอริชทุกคนนะคะ ทานข้าวเที่ยงกันแล้วหรือยัง ส่วนหนูเรียบร้อยแล้ว วันนี้เป็นผัดแตงกวาใส่วุ้นเส้นนะค
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Tak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 21:23 - IP: 78.137.143.121 IP Information
วันนี้หนูหยุดเลยว่างๆๆ เลยจะเอารูปที่หนูไปเที่ยวมาให้พีๆได้ดูกัน วันนี้พร้อมแล้วที่จะโชว์รูป หนูไปเที่ยวมาช่วงที่หายๆไปนะคะ แต่ละที่ๆหนูไปก็สวยงามมีเสน่ห์แตกต่างกันไปนะคะ เริ่มเลยที่แรก

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า การที่หนูได้ไปเที่ยวมาหลายๆๆทีภายในปีเดียวนี้ ไม่ได้มีผลมาจากการมีสามีกระเป๋าหนักแต่อย่างใด เพราะว่าไม่เงิน อิอิอิ แต่ว่าหนูกับแฟนทำงานกันทำคู่ ช่วยกันหา ช่วยกับเก็บ รู้จักอดออม ประหยัด รู้จักกินรู้จักใช่ ไม่ฟุ่มเฟื่อย จึงทำให้เราได้ไปเที่ยวกันนะคะ

ลอนดอน อังกฤษ คริสมาสปีที่แล้ว นะคะ

ทริปต่อมานะคะ เมืองปราก ประเทศเช็ก รีพิบลิค หนูไปมาเมื่อวาเลนไทน์ที่ผ่านมา สวยเหมือนเมืองแห่งเทพนิยาย ราคาไม่แพงเบียร์ถูก อาหารอร่อยสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทริปต่อมา ปารีส ฝรั่งเศส หนูไปเที่ยวเมื่อเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมา ครบรอบแต่งงานปีที่หนึ่งนะคะ

หนูอยากจะบอกว่าไปฉี่มาแล้วบนหอไอเฟล เสียค่าฉี่สิบสามยูโรรอคิวสามชั่วโมงนะคะ หมายถึงว่าค่าตั๋วรอคิวขึ้นไปชมทิวทัศน์มหานครปารีส แต่มีห้องน้ำไว้บริการฟรีนะคะ

ทริปต่อไปประเทศเลบานอน ไปงานแต่งเพื่อนสนิทคุณแฟน เลยได้ไปเที่ยวด้วยเลย เลบานอนร้อนเหมือนที่ไทยเลยนะคะ 

และทริปต่อไปนี้ ไทยแลนด์ ปทุมธานี หนูจะพาพ่อกับแม่ไปเที่ยวฮ่องกงด้วย ต่อด้วยเกาะสมุย แล้วจะเอารูปมาฝากให้ชมกันนะคะ จุ๊บๆๆๆๆๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuttamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 21:32 - IP: 183.89.141.114 IP Information
น้องตั๊กรูปสวยมากค่ะ คนก็สวยนะคร้า วิว สวดยอด ชอบๆๆค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote darin14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 21:54 - IP: 110.49.249.69 IP Information
หวัดดีตอนสามทุ่มครึ่งค่ะสาวๆทุกคน...Star
คุณแนน
wahey!!!ในที่สุดก้อสำเร็จ ยังไงขอให้เอกสารและการดำเนินการทุกอย่างเรียบร้อยสมความตั้งใจนะคะ ยังไงผู้ชายก้อยอมเราอยู่ดีค่ะ อิอิแล้วจะติดตามผลงานค่ะ
พี่นัท
ขอบคุณนะคะ หวังว่าคงมีโอกาสได้เจอกัน ช่วงนี้คงทิ้งช่วงกทม.ก่อนค่ะไปบ่อยมากที่ผ่านมา ตังค์ก้อหมดแว้วLOL พี่นัทมีบีบีใช่ป่ะคะ ถ้าไม่รังเกียจขอพิณนะคะเผื่อได้คุยกันค่ะ
พี่ไหม
หนาวๆกลัวหนาวๆทำยังไงได้ละคะปิดเทอมเดือนตุลาคมกับเมษายน รอบนี้ก้อแพลนไปลอนดอนกันเพราะใกล้สุดและสะดวกกับแฟนด้วยค่ะ แล้วก้อไม่รู้ว่าจะได้ไปอีกรึป่าววางแผนไว้ว่าแฟนดาวจะมาอยู่เมืองไทยค่ะเลยต้องถือโอกาสนี้เที่ยวก่อนค่ะได้แต่หวังว่าจะโชคดีได้ภาพสวยๆมาฝากนะคะ
พี่นีนี่
หวีดดีค่ะจะเที่ยวเผื่อค่ะ วันนี้จองตั๋วทุกอย่างเรียบร้อยแล้วค่ะ กรุงเทพ-ลอนดอน ลอนดอน-ดับลิน ดับลิน-กรุงเทพBig smile เรื่องวีซ่าดาวขอเป็นมัลติเพิ้ลค่ะอนุมัติเรียบร้อยแล้วค่ะ ตอนแรกเค้าจะไม่ให้เค้าบอกต้องเคยไปไอร์แลนด์อย่างน้อยสองครั้งขึ้นไป แต่แฟนโทรไปแจ้งความประสงค์ที่มาเลเชียให้ค่ะเลยผ่านแต่ได้แค่1เดือนค่ะไม่ใช่3เดือนเหมือนปกติ(งง) หวัดดีทุกคนนะคะ คุณนิ๊กกี้ คุณหนูแดง คุณตั๊ก คุณเหมียว และทุกๆคนค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 21:59 - IP: 92.251.243.81 IP Information
คุณ ตั๊ก รูปสวยจังเลยค่ะ คนก็สวยค่ะ Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote darin14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 22:00 - IP: 110.49.249.69 IP Information
ว้าวๆๆคุณตั๊ก ชอบทุกภาพที่เอามาให้ดูเลยค่ะ น่ารักอ่ะแอ๊คชั่นส๊วยสวย คนสวยๆวิวสวยๆเห็นแล้วอยากไปจังแต่ตังค์ไม่มีLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 22:34 - IP: 86.45.181.217 IP Information
น้องตั๊ก...1 ปีเที่ยวคุ้มเลยน่ะ รูปสวยค่ะ คนอยู่เมืองดับลินไม่ไกลสถานฑูตน่ะไปไหนมาไหนสะดวกทำเอกสารง่ายๆ
น่าอิจฉาจัง....พี่อยู่ภูธร...คิดจะทำอะไรย๊ากกก...ยิ่งสามีน่ะโอ๊ยย...รุ่นอนุรักษณ์โบราณโคตรๆ ทำอะไรช้าเหมือนเต่าLOLLOL
เออ..ปราก...ค่าเงินยังไม่เเพง เมืองสวยน่าเที่ยว มีเพื่อนที่เยอรมันเพิ่งไปมาเหมือนกัน เค้าบอกว่าขับรถไปเองจากมิวนิคแค่ 4 ชม.เอง ตอนนี้มีละครไทยลืมชื่อเรื่องก็ยกกองมาถ่ายที่ปรากด้วยน่ะน้องตั๊ก....TongueTongue
เเล้วเลบานอน...มีไรสวยๆป่ะ ไปไกลป่ะจากไอร์เเลนด์
ฝรั่งเศษ....ได้ช้อปปิ้งกระหนํ่าใจป่ะน้องLOLLOL
ถ้าพี่ไปคงไม่กล้าช้อปแต่คงขึ้นไปฉี่เหมือนกันเเบบที่น้องตั๊กบอกมาฮ่าๆLOLLOL
ลอนดอน....ของตายใกล้ๆไม่รีบร้อน เพราะขนาดมีเพื่อนที่อยู่เวลส์...ใกล้กว่าเรายังบอกว่า...ไม่เคยไปลอนดอนทีฮิฮิLOLLOL
แต่ไม่รู้ว่าจะรอ..จนตายหรือป่าว..กว่าจะได้ไป
LOLLOLLOL

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Tak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 23:26 - IP: 78.137.143.121 IP Information
สวัสดีพี่ไหม พี่ดาว พี่นัท คุณMeasa ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับคำชม ภาพสวย แต่ของจริง วิวจริงสวยยิ่งกว่านะคะ 

ลอนดอน หนูมีเวลาเที่ยวแค่หนึ่งวันหนึ่งคืนเท่านั้น การเที่ยวที่ลอนดอนก็ใช้รถไฟใต้ดินเท่านั้นนะคะ เพราะว่าสะดวก รวดเร็วและประหยัดเงินและเวลา มีตั๋วแบบวันเดียวไม่จำกัดเที่ยวนั้งห้าหรือหกปอนด์ประมาณนี้หนูไม่แน่ใจ ไปมาทั่วเลยคะลอนดอนสถานที่ดังๆๆ แต่ไม่ได้เอารูปลง หนูปวดเท้าไปห้าวันเลย เพราะว่าทุกสถานที่ต้องไปให้ครบภายในวันเดียวกัน เหนื่อยสุดๆๆๆๆๆ สอบถามหนูได้นะคะถ้าจะไป ขอวีซ่าไม่อยากคะขอที่ไอร์แลนด์ สามวันไม่เกินเจ็ดวันรู้ผล 

เมืองปราก สวยมากที่สุดคะ คุ้มที่สุดสำหรับการไปเยือน เพราะว่าถูก สวย อากาศดี วิวงาม อาหารเลิศ เบียร์ถูกมากคะ ใช้เวลาเดินทางประมาณสองชั่วโมงครึ่งจากดับลินนะคะ เบียร์แก้วไพน์นี้สองยูโรเท่านั้น สะอาด อากาศดีมากเลยคะ ถ้าจะให้แนะนำ สำหรับการไปเที่ยวหนูแนะนำเมืองปราก ประเทศเช็ก นะคะ เหมาะสมที่สุดสำหรับการไปเที่ยวแบบงบน้อยแต่ว่าสวยและดีและคุ้ม สอบถามหนูได้นะ ประเทศนี้หนูไปฟรีไม่ต้องใช่วีซ่า เพราะว่าหนูเป็นผู้หญิงพิเศษ ถือบัตร Stamp4eufam card ไปได้แทบทุกที่ในยุโรปปราศจากวีซ่า แต่ห้ามปราศจาคสามี ต้องเดินทางไปด้วยกันนะคะ

ปารีส แพงหูฉีก แพงทุกอย่างที่พัก อาหาร เครื่องดิ่ม ตั๋วเข้าชมทุกที่แม่งแพงไปหมด แต่อากาศดีนะคะ ร้อน แดดดี ให้ความรู้สึกหรูหรา บางจุดนะคะ ปารีสหลายๆมุมดูรกๆๆ มีแต่พวกคนตัวดำเต็มเมืองไปหมด ระบบข่นส่งเลิศคะ ใช่รถไฟฟ้าใต้ดินในการเดินทาง รวดเร็วแต่สับสน หากคนที่ไม่ชำนาญในเส้นทางที่จะไปมีสิทธิ์หลงทางได้อย่างง่ายด่าย ที่ปารีสไม่นิยมนั่งแท็กซี่เที่ยวกันนะคะ ต้องรถไฟใต้ดินเท่านั้น พระราชวังเวซายน์สวยมากกกกกกกกกก ต้องไปนะคะ หรู อลังการมากมาย เบียร์ที่ถนนอถนนฌ็องเซลิเซ่ อย่าได้ไปซื้อดื่มนะคะ แก้วละสิบเอ็ดยูโร ดิ่มแล้วน้ำตาไหลเลย แพงเกิน อาหารก็แพง หนูกับแฟนคิดว่าอีกสิบห้าปีหรือยี่สิบปีค่อยกลับไปใหม่ อิอิอิ  ประเทศนี้หนูก็ไปฟรีไม่เสียค่าวีซ่าเหมือนกัน เหตุผลเดียวกับข้อข่างบนนะคะ

ส่วนเลบานอน สวยนะคะ แขกๆๆ หลายๆคนเข้าใจว่ายังคงมีสงครามกลางเมืองที่เลบานอนอยู่ แต่ไม่มีแล้วนะคะในปัจจุบัน ไม่แพงคะอาหารเครื่องดิ่มต่างๆๆที่นั้นใช้เงินอาหรับและเงินดอลล่า นะคะ แต่ระบบข่นส่งมวลชนไม่ดีคะ ประชาชนที่นั้นขับรถได้แย่มากกูนึกจะไปซ้ายก็ไปขวาก็ไป กติกาการขับรถถ้าเทียบกับไทยแล้ว เราดีกว่าเยอะเป็นร้อยเท่า เมืองเบลุสคือเมืองหลวงของประเทศ ห่างจากดับลินประมาณห้าชั่วโมงนะคะ ดูหนังสองเรื่องบนเครื่องจบพอดี  เลบานอน ร้อนมากคะ ร้อนเหมือนบ้านเรา ประเทศนี้ไม่มีผืนดินเรียบๆเหมือนบ้านเรา คนเลยไปสร้างอพาร์เมนท์อยู่บนภูเขา ไม่่มีบ้านเดี่ยวนะคะ อยู่่กันเป็นตึกๆๆ  ประเทศนี้ถ้าจะไปต้องขอวีซ่าเข้านะคะ ทำเรื่องขอได้ที่อังกฤษเท่านั้น 

พี่ๆท่านใดสนใจอยากไปเที่ยวประเทศที่หนูเอยมาสี่ที่นี้สอบถามมาได้ หนูจะไปถามแฟนหนูให้เพราะว่าหนูไม่รู้เรื่องหรอก แฟนหนูพาไปนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuttamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 23:44 - IP: 183.89.141.114 IP Information
น้องตั๊ก Stamp4eufam card ทำยังไงถึงได้ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 23:58 - IP: 86.45.181.217 IP Information
[QUOTE=Tak]สวัสดีพี่ไหม พี่ดาว พี่นัท คุณMeasa ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับคำชม ภาพสวย แต่ของจริง วิวจริงสวยยิ่งกว่านะคะ 

ลอนดอน หนูมีเวลาเที่ยวแค่หนึ่งวันหนึ่งคืนเท่านั้น การเที่ยวที่ลอนดอนก็ใช้รถไฟใต้ดินเท่านั้นนะคะ เพราะว่าสะดวก รวดเร็วและประหยัดเงินและเวลา มีตั๋วแบบวันเดียวไม่จำกัดเที่ยวนั้งห้าหรือหกปอนด์ประมาณนี้หนูไม่แน่ใจ ไปมาทั่วเลยคะลอนดอนสถานที่ดังๆๆ แต่ไม่ได้เอารูปลง หนูปวดเท้าไปห้าวันเลย เพราะว่าทุกสถานที่ต้องไปให้ครบภายในวันเดียวกัน เหนื่อยสุดๆๆๆๆๆ สอบถามหนูได้นะคะถ้าจะไป ขอวีซ่าไม่อยากคะขอที่ไอร์แลนด์ สามวันไม่เกินเจ็ดวันรู้ผล 

เมืองปราก สวยมากที่สุดคะ คุ้มที่สุดสำหรับการไปเยือน เพราะว่าถูก สวย อากาศดี วิวงาม อาหารเลิศ เบียร์ถูกมากคะ ใช้เวลาเดินทางประมาณสองชั่วโมงครึ่งจากดับลินนะคะ เบียร์แก้วไพน์นี้สองยูโรเท่านั้น สะอาด อากาศดีมากเลยคะ ถ้าจะให้แนะนำ สำหรับการไปเที่ยวหนูแนะนำเมืองปราก ประเทศเช็ก นะคะ เหมาะสมที่สุดสำหรับการไปเที่ยวแบบงบน้อยแต่ว่าสวยและดีและคุ้ม สอบถามหนูได้นะ ประเทศนี้หนูไปฟรีไม่ต้องใช่วีซ่า เพราะว่าหนูเป็นผู้หญิงพิเศษ ถือบัตร Stamp4eufam card ไปได้แทบทุกที่ในยุโรปปราศจากวีซ่า แต่ห้ามปราศจาคสามี ต้องเดินทางไปด้วยกันนะคะ
ขอคาราวะศิษย์พี่ 2 จอก 
ข้าน้อยอยากถามว่า
ผู้หญิงพิเศษใส่ไข่ 2 ใบ เอ้ยยไม่ใช่
บัตร **stamp 4 eu fam card ** น้องตั๊กได้มาเพราะสามีเป็น ยูเค หรือเปล่า เเล้วอย่างพี่...จะมีสิทธิ์ได้มั๊ย ต้องทำยังไงถึงจะได้
อยากทราบรายละเอียด เเล้วหน้าตาบัตรเป็นยังไง
ต่างจาก จีเอ็นไอบี มากน้อยแค่ไหน
ถ้าทำได้....คงจะดี เผื่อได้ไปเท่วววเเว๊นนน....ได้มั่งเเบบไม่ต้องใช้วีซ่า..LOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Tak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2011 at 00:36 - IP: 78.137.143.121 IP Information
ถึงพี่ไหมและพี่นัทนะคะ การที่จะได้เป็นผู้หญิงพิเศษอย่างหนูนั้น ไม่ยากเลยคะ เพียงแค่ให้พี่ไหมหย่ากับสามีชาวไอริสและพี่นัทบอกเลิกกับแฟนชาวไอริช แล้วหากิ๊กใหม่เป็นหนุ่มยุโรปประเทศอื่นๆยกเว้นประเทศอังกฤษนะคะ ไม่ได้ ยกตัวอย่างเช่น หนุ่มอิตาลี เยอรมัน สเปน โปรตุเกส ฝรั่งเศส ประมาณนี้นะคะ แล้วแต่งงานกันชวนกันมาอยู่ที่ไอร์แลนด์ รัฐบาลไอร์แลนด์จะออกบัตรใบนี้ 

ซึ่งของพวกพี่ๆที่สมรสกับชาวไอริสจะได้การ์ด หรือ GNIB Card ที่มีเลข stam4 อยู่บนบัตร ของหนูก็เหมือนกัน แต่ของหนูจะพ่วงท้ายต่อด้วย Eufam บนการ์ดนะคะ บัตรเหมือนกัน แต่ผลประโยชน์ต่างกันนิดหน่อยนะคะ อย่างหนูเดินทางกลับเข้าประเทศไอร์แลนด์เวลาไปเที่ยวไม่ต้องขอรีเอนทรีวีซ่า เข้าได้เลย แต่เดินทางทุกครั้งทั้งขาไปกลับต้องมีสามีด้วยนะคะ

ไม่รู้ว่าพี่นัทกับพี่ไหมยังสนใจบัตรใบนี้อยู่หรือป่าวหนอ? อิอิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Tak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2011 at 00:40 - IP: 78.137.143.121 IP Information
แฟนหนูเป็นคนอังกฤษนะคะ แต่ว่าตอนเลือกประเภทว่าเค้าจะอยู่กลุ่มไหน แฟนหนูมันเลือกว่าเป็นกลุ่ม EEA นะคะ หนูเลยได้ หนูว่าหนุ่มอังกฤษที่ทำงานที่ไอร์แลนด์ก็ได้นะ แต่งงานกับคนอังกฤษที่ทำงานที่ไอร์แลนด์ได้นะคะ แต่หากจะเดินทางไปอังกฤษต้องขอวีซ่าเข้านะคะ แต่ไม่เสียค่าใช่จ่าย ฟรี แต่ต้องไปขอวีซ่านะจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote darin14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2011 at 00:51 - IP: 110.49.249.69 IP Information
คุณตั๊กเที่ยวภาพสวยพร้อมบรรยายประกอบดีค่ะให้คะแนนเต็มนะคะWink พี่นัทกับพี่ไหมสงสัยเรื่องการ์ดผู้หญิงพิเศษ(ใส่ไข่ะLOL)เด๋วคงรู้เร็วๆนี้นะคะ สำหรับดาวมารบกวนถามสาวๆหน่อยค่ะว่าเที่ยวไหนดีคะในไอร์แลนด์ มีเวลาสองวีคเอนด์ค่ะคุณแฟนถามว่ายูอยากไปเที่ยวไหนในไอร์แลนด์(อิช้านไม่รู้ค๊าLOL) เลยมารบกวนพี่ๆและสาวๆช่วยแนะนำค่ะ เดือนเมษาที่ไปมาก็เยอะอยู่ค่ะถามชื่อจากคุณแฟนมีรายการเมืองและสถานที่ที่เคยไปเยือนและเดินเล่นและขับผ่านLOL ดังนี้ค่ะ Conemara, Cliften, Kylemore Abbey, Westport, Castlebar, Asford Castle,Lisdoonvarna, Cliffs of Moher, Burren, Adare Manor, Kery Beach, Inch Beach, Dingle, The ring of Kerry, Ballina, Enniscrone Beach, Posses point, Glencar waterfall,และ Newgrange ค่ะ เผื่อใครมีที่เที่ยวน่าสนใจแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณทุกคนค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote darin14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2011 at 01:24 - IP: 110.49.249.69 IP Information
ภาพบางส่วนที่ไปเที่ยวมาเดือนเมษานะคะ เอามาแบ่งให้ชมค่ะWink

ดับลินค่ะ วันแรกที่ไอร์แลนด์
อันนี้อะไรซักอย่างจำชื่อไม่ได้ค่ะLOL

อันนี้แวะถ่ายข้างทางค่ะ สวยดีค่ะดอกหญ้า

Cliffs of Moher ค่ะ อันนี้ประทับใจมากค่ะสวยมากๆเลย

Famous Dolmin รึป่าวน๊า จำชื่อไม่ได้ค่ะLOL

หาดไหนหว่าLOL

มุมนี้ เลดี้วิว ใช่ป่ะคะ

อันนี้ก้อจำชื่อไม่ได้อีก(เห้อ!)

หาดกว้างสวยดีค่ะ แต่สู้ทะเลบ้านเราไม่ได้ ว่ามั๊ยคะClap

Embarrassedได้ถ่ายพรีเว็ดดิ้งที่ไอร์แลนด์ด้วยค่ะหอบชุดไปเอง เบาๆไม่ได้ทำผมแต่งเลยค่ะBig smile

เวลาไปไหนในไอร์แลนด์เห็นน้ำทะเล ภูเขา ลำธาร อะไรมันก้อดูสวยไปหมดค่ะ อากาศก้อสดชื่น นะคะ เห็นมั๊ยคะพี่ๆเพื่อนๆที่อยุ่ไอร์แลนด์คิดในแง่บวกไว้ค่ะ วิวสวยๆทั้งนั้นเลย ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2011 at 02:03 - IP: 92.251.210.248 IP Information
ฮิฮิ เข้ามารอดูพี่ไหม กับ พี้นัท ค่ะ อยากเป็นผู้หญิงพิเศษ
Back to Top
R.D. View Drop Down
PR สะใภ้ ไอริช

Post Options Post Options   Quote R.D. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2011 at 02:10 - IP: 109.76.203.157 IP Information
ตามน้องแนนเข้ามาติดๆ

มารอฟังคำตอบคุณไหม กับน้องนัท ด้วยคน

LOLLOLLOL
LOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2011 at 03:11 - IP: 86.45.181.217 IP Information
ว๊ากกกกกกก....!!!!
ไอ้ย๊ากกก..อยากน่ะอยากมากๆ....เลยน้องตั๊กขรา
กับการจะเเต่งงานใหม่กะหนุ่มประเทศที่น้องตั๊กเเนะนำมา
แต่ติดเรื่อง...สามีไอริชนี่ซิ่...ไม่ย๊อม ไม่ยอมหย่า
บอกว่า..หยามกันชัดๆ..ที่จะหนีไปเเต่งงานกับหนุ่มคนนี้

เพราะเค้าว่ามันหน้าตาขี้เหร่ไปLOLLOLไม่เหมาะกับคนสวยๆอย่างพี่
เค้าเป็นห่วงน่ะ...เเล้วพี่จะทำไง
เรารักกันม่วกกก...เรยยยน่ะเนี่ยะ!!!!LOLLOLLOL
เพื่อนในนี้เห็นด้วยใช่มั๊ยว่า...เค้าคนในรูปขี้เหร่ไปจริงๆLOLLOL
งานนี้ต้องรอไอริชพาสทางเดียว...เเน่นอน
ส่วนน้องนัท....ยังไม่เเต่ง..คงไม่สายที่จะเปลี่ยนใจจากหนุ่มคนนั้นLOL
ถ้ายังอยากได้....บัตรผู้หญิงพิเศษ...อย่างน้องตั๊กLOLLOL
งานนี้กระจ่างข้อข้องใจเเว้วววเจ้าข้าเอ๊ยย
จะมีใคร....มาเเอบอ่านเเล้วว่ากรู...**บ้า** มั่งว๊าาา
ยกมือด่วน

Back to Top
NUDANG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NUDANG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2011 at 03:24 - IP: 86.45.134.231 IP Information
โอ้โห่ ทึ่งน้องตั้กมากเลยค่ะ ได้ไปทุกที่ รูปสวยมากเลยนะ พี่อยากจะเป็นผู้หญิงพิเศษบ้างแล้วล่ะ
ดาว รูปสวยมากค่ะ เพิ่งเห็นหน้าชัดๆเป็นคนที่เซ็กซี่มากเลยนะคะ
อย่ากับสามีสะดีมะ จะได้เป็นสาวพิเศษบ้าง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

สุขใดไหนเท่า ล้วงกระเป๋า แล้วเจอตังค์
Back to Top

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2011 at 04:18 - IP: 86.45.181.217 IP Information
น้องตั๊ก...เห็นมั๊ยใครๆก็อยากได้สิทธิ์เหมือนน้องน่ะค่ะ
LOLLOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2011 at 04:21 - IP: 86.45.181.217 IP Information
น้องดาว
รูปสวยน่ะค่ะ สถานที่เที่ยว..เเนะนำ คินเซลค่ะ ฮ่าๆ
ก้อเมืองที่พี่อยู่ไง( kinsale ) วิวสวยน่ะ
เเต่ไม่มากหรอก เพราะพี่สวยกว่าLOLLOL

Back to Top

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2011 at 06:22 - IP: 92.251.137.4 IP Information
ฮิฮิ ตกลง พี่ไหม สละสิทธิ์ ผู้หญิงพิเศษ LOL

พี่หนูแดง จะสมัคร บัตรผู้หญิงพิเศษ ด้วยเหรอค่ะ LOL

เหลือ พี่นัท ฮิฮิ ว่าจะเลือก บัตรผู้หญิงพิเศษ รึป่าว ฮิฮิ LOL

วันนี้ไปยืม ปริ๊นเตอร์ บ้านแม่ย่ามาค่ะ ไม่เห่อค่ะ ไม่ได้เห่อเลยค่ะ 
รีบมาปริ๊น ทุกอย่างที่มีค่ะ เดี๋ยวไม่อยากไปยี้มหลายรอบค่ะ เดี๋ยวน้องสาวเขาจะนินทาค่ะ ฮิฮิBig smile

Back to Top
Page  <12345 65>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.328 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters