Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ไอริช / Irish > *สะใภ้ ไอริช / Irish
  New Posts New Posts RSS Feed: รวมรูปสะไภ้ไอริส บ้านหลังที่ 4
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

รวมรูปสะไภ้ไอริส บ้านหลังที่ 4

Page  123 65>
Author
nenee View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รวมรูปสะไภ้ไอริส บ้านหลังที่ 4
    Posted: 09 Aug 2011 at 21:57 - IP: 176.61.92.68 IP Information

หวัดดีสาว ๆ สะไภ้ไอริสทั้งเก่าและใหม่ วันนี้ มีเวลานั่งย้ายบ้าน และหวังว่าคงไม่ต้องย้ายอีกแล้วเลยมาอัฟรูปสวย ๆ ด้านหน้านิดหน่อย ยินดีที่ได้คุยและได้รู้จักสำหรับสมาชิกใหม่ค่ะ ยินดีต้อนรับสำหรับหลาน ๆ บ้านนี้ ซึ่งมีเพิ่มขึ้นทุกวัน Big smile

Edited by nenee - 04 May 2013 at 20:21
Back to Top
nuttamon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuttamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2011 at 22:03 - IP: 183.89.200.59 IP Information
สวัสดีค่ะ พี่นีนี่ ย้ายบ้านแล้วเหรอ ตามมาอยู่บ้านใหม่ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2011 at 22:25 - IP: 188.141.58.86 IP Information
จ้านั่งย้ายรูปอยู่ทำไมไม่ยอมมาก็ไม่รู้สงสัยอยากอยู่บ้านเก่า LOL
จะก็อปรูปเก่า ๆ ที่บ้านหลังเก่านะ มันไม่ให้เลยสักรูป รูปที่ได้ต้องต้องทำใหม่น่าเสียดายจัง ทำไมนะ เมื่อก่อนก็เห็นได้อยู่ Confused

Edited by nenee - 09 Aug 2011 at 22:50
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2011 at 22:38 - IP: 188.141.58.86 IP Information
LOL LOL รูปคนอื่นสวย ๆไม่ยอมมาพอลงรูปนี้ รูปรีบมาเลยทุเรศจัง 55
เดี่ยวพรุ่งนี้จะลองใหม่อีกที่ รูปเก่า ๆ ในคอมหายไปตั้งแต่เอาคอมไปซ้อมนั้นแหละไม่มีรูปเก่า ๆ ไว้เลยมีแต่รูปตัวเองนิดหน่อย ต้องขอโทษที่เอารูปเก่า ๆ มาไม่ได้ ใครลองทำดู ทำได้ไหม Dead เดี่ยวคุยกันจ้า

Edited by nenee - 09 Aug 2011 at 23:00
Back to Top
คนบ้านนอก View Drop Down

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2011 at 03:17 - IP: 86.40.36.206 IP Information
หุหุ....ใครว๊าาาาสวยจังนั่งคู่กะนีนี่ คริๆ
อย่าฮ้วกกันล่ะ  ....เอิ๊กๆ
LOLLOLLOL
มีเเต่รูปสวยๆทั้งนั้นก็น๊าาาา...สวยๆทุกคนสวยกันทั้งเพ
LOLLOLLOL
เหมียวมีลูกตั้งแต่เมื่อไหร่ว๊าาา....น่ารักจัง คริๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2011 at 20:31 - IP: 188.141.58.86 IP Information
ฮายเหนื่อยจัง นั่งลบรูป เก่า ๆ มันเต็มเสียดายรูปเหมือนกัน รูปเก่า ๆ สวย ๆ บางรูปนี่ก็ไม่มีแล้วได้แต่เซฟเก็บไว้ ถ้าคอมพังอีกเมื่อไร สงสัยจะหมดจริง ๆ เก็บตังค์ซื้อคอมใหม่ดีกว่า มาอยู่นี่คอมไม่ได้ดั่งใจเลยทำอะไรก็ไม่ได้ ไม่เหมือนคอมที่ตอนอยู่กรุงเทพ ทำได้ทุกอย่าง เซ็ง ฝนตกวันนี้อากาศมืดทั้งวัน ทำอะไรกันสาว ๆ นี่ผัดปลาหมึกกับไข่เค็ม อร่อยดี ไข่เค็มหมดแล้วกินกับปลาร้าที่นัทเอามาให้ยังไม่หมด เหลืออีกหน่อยหนึ่ง ว่าแล้วก็ทำโน่นนี่หน่อย นั่งหน้าคอมนานแล้ว เดี่ยวคุยกันใหม่ หวัดดีสาว ๆ ที่ดับลินด้วยนะ ใครมีรูปใหม่ ๆ สวย ๆ มาลงให้ดูกันบ้างนะ Big smile
Back to Top
R.D. View Drop Down
PR สะใภ้ ไอริช

Post Options Post Options   Quote R.D. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2011 at 02:35 - IP: 93.107.204.113 IP Information
ว้าวววว ขึ้นบ้านใหม่แล้วเหรอเนี่ยย......Smile .....เอาดอกไม้มาฝากบ้านใหม่น่ะ่ค่ะ
สาวๆฝั่งดับลินสบายดีค่ะน้องนีี่นี่ ขอบคุณน่ะค่ะทีคิดถึงกัน  แล้วนีนี่สบายดีน่ะค่ะ
คุณไหม และน้องเหมียว จะมาดับลินเมื่อไรบอกล่วงหน้าได้เลยน่ะค่ะ น้ำมีว่างประมาณเกือบสองอาทิตย์( ๒๒-๓๑ ส.ค.) ก่อนเริ่มงานใหม่.......ถ้ามาช่วงน้ำหยุดพอดีเดี๋ยวพานั่งรถชมรอบดับลินค่ะ หรือไม่สะดวกเป็นเสาร์ อาทิตย์ก็ได้ค่ะ พลขับที่บ้านว่างเดี๋ยวพาทัวร์ ขึ้นเขา แล้ว ไปลงทะเลกัน จากนั้นมื้อเย็นตบด้วยอาหารรสจัดจากฝีมือสาวดับลิน(ไม่ใช่น้ำน่ะ อิอิ)
สาวๆท่านอื่นด้วยน่ะค่ะ ถ้าจะมาเที่ยวดับลินเชิญเลยค่ะ สาวๆทางนี้อาสาพาเที่ยว
น้องนิกกี้ ----สองสาวน้อยเป็นไงบ้างจ้า ซนมากมั้ย พี่ยินแต่คนชมนิกกี้ ว่าหุ่นดีมากๆๆๆๆ แอบตาร้อนเลยเนี่ย ของพี่ลูกชายจะสามขวบแล้ว นน.แม่ยังไม่หายไปไหนเลย
หนูแดง--สบายดีน่ะค่ะ เพิ่งะรู้น่ะว่าเราบ้านใกล้เรือนเคียงกัน พี่คน จ.สิงห์บุรีจ้า แต่ป้าพี่อยู่ชัยนาทจ้า ถ้ามีโอกาส เราคงได้เจอกันที่ร้านลาบเป็ดแสนอร่ิอยน่ะ
น้องแนน---ใกล้ถึงวันงานวันเกิดแล้ว เตรียมตัวเมาให้ดีน่ะค่ะ
น้องนัท---ทำงานหนกหรือเปล่าค่ะ ดูแลตัเองด้วยน่ะ
น้อแคท----สบายดีมั้ย ฝนตกอย่างนี้ได้อกไปเที่ยวที่ไหนบ้างมั้ยเอ่ย
คณรัก---คุณแม่มือใหม่เป็นอย่างไรบ้าง่ะ

ดา,น้องเอ๋,น้องเก๋ และสาวท่านอื่น สบายกันดีน่ะจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuttamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2011 at 14:26 - IP: 183.89.200.59 IP Information
สวัสดีค่ะ สาวๆๆ ทุกๆๆคนค่ะ
พี่น้ำ ขอบคุณมากค่ะ ช่วงนี้ก็ต้องเคลียร์งานที่ออฟฟิต และส่วนตัวด้วยค่ะ เยอะนิดหนึ่งก็เคลียร์ไปบางส่วนแล้วค่ะ ก็ทำทำงานเริ่มเดือนใหม่ค่ะ 
ตอนนี้ก็ดีขึ้นแล้วค่ะ 
พี่ไหม สบายดีนะค่ะ ช่วงนี้ทำอะไรอยู่ค่ะ 
น้องแนน ช่วงนี้เป็นไงบ้าง
น้องโจ น้องแคท น้องตั๊ก น้องเก๋ สบายดีนะค่ะ 
น้องนิ้กกี้ ช่วงนี้คงยุ่งกับเลี้ยงเด็ดๆๆนะค่ะ มากรุงเทพก็นัดเจอพี่นัทก็ได้ค่ะ
น้องเหมียว ทำอะไรอยู่ช่วงนี้ค่ะ
พี่นีนี่ สบายดีนะค่ะ วันนี้
คุณรัก สบายดีนะค่ะ ช่วงนี้คงยุ่งกับการดูแลลูกนะค่ะ
สวัสดีทุกคนที่เหลือด้วยค่ะ ลูกค้าโทรมาไปรับสายลูกค้าก่อนนะค่ะ 

ปล.คิดถึงสะไภ้ไอริชทุกคนค่ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2011 at 15:06 - IP: 86.40.36.206 IP Information
สวัสดีคร้าสาวๆทุกๆคน
**คุณนํ้า**ยินดีด้วยน่ะที่วิจัยฝุ่นไม่นาน คนเก่งก็เงี๊ยะเเหล่ะ
LOLLOLLOLส.บ.ม.ย.ห.LOLLOLLOL

**น้องนัท**
ช่วงนี้พี่ก้ไม่ได้ทำอะไรจ้า กินๆนอนๆ ทำงานบ้างเล็กน้อย
ที่ร้านอาหารจีน  สบายดีทุกอย่างกินอิ่มนอนหลับจ้า

LOLLOL

แต่.....มีเรื่องกลุ้มใจ 1 เรื่อง
ตัดสินใจไม่ได้.....พอถึงเวลาจริงๆ
คืออยากกลับไปอยู่ไทย พอสามีไฟเขียว
ไอ้เราเริ่มเสียดาย....บางอย่างเช่น ยังไม่ได้ไปทัวร์ยุโรปLOLLOL
ถ้ากลับไทยตอนนี้อนาคตคงหมดปัญญาเเน่ๆ
เพราะคงไม่มีโอกาสมาเที่ยว
แต่เบื่อ..........หลายๆสิ่งหลายๆอย่าง
อยากไปอยู่ไทย
เฮ่อออ.......ปลงไม่ตกจริงๆ
เเต่ใจอยากไปอยู่ไทยมากกว่า ไม่อยากทนหนาว ทนเหงา
อีกต่อไป เเต่สามียังอยู่ไม่ได้ไป ใจจริงๆก็สงสารสามี 
DeadDeadDeadDeadDead

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2011 at 17:13 - IP: 188.141.58.86 IP Information
หวัดดี นัท นี่ ก็เรื่อย วันนี้ตั้งแต่เช้าอารมณ์ไม่ดี เบื่อหน้าพ่อผัวนะไม่มีอะไรหรอก เหม็นขี้หน้า ตื่นมาก็ไม่อยากเห็นหน้าเฉย ๆ เสีย งั้น ไม่รู้เมื่อไรจะไป ๆ เสียที่ รำคาญญญญ Dead คนเหม็น ๆ เวียนหัวแล้ว ทน ๆ กันไปถึงไหนไม่รู้ เกิดมาก็ไม่เคยทนเท่านี้เลย
พี่น้ำ แถวนี้เหมือนจะมี แดด แต่ก็มืดบ้าง บางที่ ว่าแล้วก็อยากไปเที่ยว ดับลินอีก มีรถ ก็เหมือนไม่มี ขับไปได้ใกล้ ๆ ไกล ๆ ไม่รู้ทาง
พี่ไหม แหมคิดเหมือนกันเลย นี่มาอยู่ไม่ถึง 2 ปี ก็อยากกลับไปอยู่ เมืองไทย นี่เบื่อนะ หลาย ๆ อย่าง แต่ เหมือนว่า แต่งงานมาแล้ว ก็ต้อทนกันไป พี่ไหมก็อยู่ เป็นเพื่อนกันก่อนดิ รีบไปไหน สงสารสามีเหมือนกันนะ ถ้าเราไปคงเหงา แหละ นะ นี่อารมณ์ เสีย ก็อยากกลับบ้านวันละ 10 รอบเลย ไหน ๆ ก็อยู่แล้ว อยู่ให้ได้ไอริส พาสก่อนแล้วกันจะได้ง่ายในการเดินทาง ในอนาคตนะ แล้วลูกล่ะ จะไปขึ้น ร.ร ที่ไหน สงสารเอ็ม เจ อีก ต้องไปเริ่มใหม่ ร.ร ฝรั่งก็แพง โครต ๆ เลยที่เมืองไทย อนาคตลูก พูดไปก็คิดถึงตัวเองก็เหนื่อยเหมือนกันแหละ ถ้ายิ่งมีลูกก็คิด หลาย เท่าตัวเลยเพื่อลูก เพื่อลูก Confused
แนน ทำอะไรกินวันนี้ ไม่ได้เข้ามาคุยกันนาน ลูกเป็นไง
นิ๊กกี้ โทรหาอยู่2 วันที่แล้วก็ไม่เห็นรับสาย พอดี โทรศัพท์ เรามาเจ๋ง เสียอีก เมื่อวานได้ โทรอันใหม่ ของสามี ใช้ไปก่อน ไม่อยากซ่อมที่นี่ถ้าจะแพง แน่ ๆ อยากกลับไปซื้อเมืองไทย หรือดูหใม่สัก เครื่อง ไม่เห็นจูเลียนาน ตัวโตขึ้นมาก ๆ เลยเด็กโตเร็วจริง
ฝากหวัดดีสาว ๆ ที่เหลือด้วยจ้า
คุณนางพยาบาล ลูกบายดีนะ ขอให้ได้มาที่นี่เร็ว ๆ และ ลูกแข็งแรงค่ะ
เหมียว และ ลูกแดงทำไรกัน เหมียว ยุ่งงานดิ หนูแดงทำอะไรกินวันนี้ เดี่ยวว่าจะไปหามะขามสดมาตำน้ำพริกสักหน่อย เหมือนฝนจะตก นิด ๆ เรื่อยขี้เกียจเหมือนกัน

Back to Top

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2011 at 18:28 - IP: 86.40.36.206 IP Information

พี่ไหม แหมคิดเหมือนกันเลย นี่มาอยู่ไม่ถึง 2 ปี ก็อยากกลับไปอยู่ เมืองไทย นี่เบื่อนะ หลาย ๆ อย่าง แต่ เหมือนว่า แต่งงานมาแล้ว ก็ต้อทนกันไป พี่ไหมก็อยู่ เป็นเพื่อนกันก่อนดิ รีบไปไหน สงสารสามีเหมือนกันนะ ถ้าเราไปคงเหงา แหละ นะ นี่อารมณ์ เสีย ก็อยากกลับบ้านวันละ 10 รอบเลย ไหน ๆ ก็อยู่แล้ว อยู่ให้ได้ไอริส พาสก่อนแล้วกันจะได้ง่ายในการเดินทาง ในอนาคตนะ แล้วลูกล่ะ จะไปขึ้น ร.ร ที่ไหน สงสารเอ็ม เจ อีก ต้องไปเริ่มใหม่ ร.ร ฝรั่งก็แพง โครต ๆ เลยที่เมืองไทย อนาคตลูก พูดไปก็คิดถึงตัวเองก็เหนื่อยเหมือนกันแหละ ถ้ายิ่งมีลูกก็คิด หลาย เท่าตัวเลยเพื่อลูก เพื่อลูก

นั่นเเหล่ะนีนี่.....ไปเริ่มต้นใหม่ก้อทำใจลำบาก ทนต่อไปก็ปี๊ดดเเตก
ออกจะบ่อยๆ เบื่อดินฟ้าอากาศ เบื่อเเมร่งทุกอย่าง
แต่ดีที่มีครอบครัวอยู่พร้อมหน้า
แต่ถ้าเเยกกันไป.......เราสบายกาย สบายปากท้อง เฮฮาปาจิงโก๊ะ
ได้ตามสไตล์ไทยๆ อยู่นี่ขาดไปเยอะในส่วนของเวลาส่วนนั้น
วันๆอยู่บ้านหน้าคอม ทำกับข้าว เซ็งเป็ด
ปกติเราเป็นคนไฮเปอร์อยู่เฉยไม่เป็นไง เลยกลายเป็นอะไรที่ฝืนใจ
ตัวเอง สละตัวเองเพื่อลูกเพื่อสามีเกินไป(หรือเปล่า)
DeadDeadDeadDead
แล้วกรู..จะอยู่หรือไปว๊าาาาLOLLOL
Back to Top
measa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2011 at 21:08 - IP: 178.167.170.210 IP Information
สวัสดีค่ะ ทุกคน สบายดีกันน่ะค่ะ

ช่วงนี้ยังไม่ยุ่งค่ะ แต่พรุ่งนี้คงยุ่งแน่ๆค่ะ รักษาสุุขภาพน่ะค่ะ อากาศเปลี่ยนบ่อยเหลือเกินค่ะLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2011 at 23:02 - IP: 188.141.58.86 IP Information

พี่ไหม ก็นั้นแหละ คิดหน้าหลัง คิดมากและต้องคิดให้ดี ไม่รู้เอาไงดี นี่ก็คิดถึงเพื่อนและที่ทำงานเหมือนกัน ทำงานอยู่เมืองไทยหนุกหนานมากกว่าไม่เบื่อ นั่งแต่ในบ้านวัน ๆ วันไหนฝนตกก็นั่งมองหน้าต่างเป็นนางเอกมิวสิคไปได้ เออ..ลำบากใจอย่างยิ่ง คนที่อยู่นอกก็อยากกลับ คนที่อยู่โน่นก็อยากมาอยู่นี่กันนะ นานาจิบตัง ชีวิตนะ ก็แผนจะไปอยู่เมืองไทย 6 เดือนที่โน่น 6 เดือนที่นี่กับสามี ตอนแก่แล้วก็คุย ๆ กันไว้บ้านช่องก็มีกันแล้ว ลูกคงโตกันแล้ว ถึงตอนนั้นไปปลูกผัก เลี้ยงปลาเล่น ๆ บายใจบ้านเราดีกว่า
เพิ่งกลับมาจากในเมือง ไปหาซื้อมะขามสดมาทำน้ำพริก แต่โชคไม่ดีอดกินเลย หมดแล้วมีเหลือแต่ขมิ้น สะตอ และกระชายเยอะเลย หมดเร็วจัง เสียดายไม่ได้กินเลย Cry ว่าแล้วก็ไม่อยากไปให้เสียเที่ยวก็เลยได้มะพร้าวอ่อนมา 1 ลูก กินไปหมดแล้ว 2.50 แต่มะพร้าวอ่อนที่นี่เขาแช่แข็งมาพอน้ำแข็งมันละลายกินเหมือน มะพร้าวเผา LOLไม่หวานสดสะใจเหมือนเมืองไทยหรอก แต่ก็กินแก้อยากไปอย่างนั้นแหละ ว่าจะซื้อสะตอมาอีก อย่าเลยเกรงใจสามี ก็เหลือแต่ปลาดุก เดี่ยวจะผัดเผ็ดปลาดุกกินแล้วกันพรุ่งนี้ อากาศยังมืด ๆ เหมือนเดิมแต่ไม่หนาวมากไปก่อนแล้ว คนอื่นที่เหลือทำอะไรกินกัน เดี่ยวคุยกันใหม่

Edited by nenee - 11 Aug 2011 at 23:08
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuttamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2011 at 23:29 - IP: 183.89.200.59 IP Information
พี่นีนี่ คิดเหมือนกันเลย ก็เพลนใว้กับแฟนเหมือนกันว่าจะอยู่ไทย 6 เดือนและไอร์แลนด์ 6 เดือน ถ้าไม่มีลูกก็ไม่เป็นไรอยู่กัน 2 คนกับแฟน เพราะนัทก็ทำงานต้องพบลูกค้าบ่อยๆๆไม่ค่อยจะสะดวกที่จะมีน้องเท่าไร นัทมีก็ได้ไม่มีก็ได้ค่ะ ถ้าเขาอยากจะมาเกิดก็ไปเป็นไร แล้วต่บุญพาวาสนาค่ะ 
เพื่อนที่บริษัททำ กิ๊ฟทั้ง 4 ครั้งไม่ติดค่ะ ก็น่าสงสารเขาเหมือนกัน เรายังไม่ได้ปล่อยค่ะ คุมธรรมชาติก่อน รอแต่งงานค่อยว่ากันอีกทีค่ะ
Back to Top
Mrs.O'Byrne View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mrs.O'Byrne Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2011 at 04:37 - IP: 188.141.58.131 IP Information
สวัสดีจ้า สาวๆ ทุกคน สบายดีกันนะคะ

พี่ไหม ตัดสินใจยากเลยทีนี้ เอาใจช่วยนะคะ พี่ไหม อย่าเครียดมากนะจ๊ะ

พี่นีนี่ อดกิินเลยน้ำพริกมะขาม วันนี้หนูมีน้ำพริกกระปิตั้งแต่เมื่อวาน กับใส้กรอดอีสานของโปรด ผักอีกนิกหน่อย ส่วนของเกวินกับลูกก็สเต็ก อิ่มไปทั้งครอบครัว LOL เดี๋ยวว่าพรุ่งนี้จะเดินพาลูกไปเล่นนั่งฉิ่งช้าที่สวน ถ้าเข็นรถเข็นขึ้นเขาไหวนะ เดี๋ยวแวะไปเคาะประตู แต่ปัญหาคือจะไหวหรือเปล่า สองคนพี่น้องหนักรวมกัน 20 กิโล แล้วรถเข็นหนักอีก 16 กิโล  รวมๆ แล้ว แทบเข็นขึ้นเขาไม่ไหว ไว้คอยลุ้นพรุ่งนี้ แต่วันนี้ก็พาไปเดินรอบๆ หมูบ้านมาแล้ว ขนาดไม่ขึ้นเขานะ แม่มันหอบ แฮ๊กๆๆๆ เหมือนหมาเลย  LOLLOLLOLLOL

คุณนัท อย่าหักโหมงานมากนะจ๊ะ เดี๋ยวไม่สบาย ที่ถามเรื่องอีสุกอีใสอนั่นนะ นิกกี้ลืมมาตอบให้ คือนิกกี้ก็มีแบบเป็นรอยดำๆ บ้างหลังจากแผลตกสะเก็ดไปแล้ว ใช้ครีมที่มีวิตามินทาเดี๋ยวแผลก็จางลงค่ะ ตามขาตามแขนนิกกี้ก็ยังมีอยู่ ถ้าเป็นตอนโตก็มีรอยดำรักษายากหน่อย แต่ไม่กวนใจนิกกี้นะ ก็ยังใส่เดรสสั้นๆ ได้ไม่อาย เวลาไปเที่ยวLOL

พี่น้ำ เป็นอย่างไรบ้างคะ คุณแม่ลูกสาม เลี้ยงลูกเหนื่อยไหมจ๊ะ อ๊ะๆ ไม่ต้องตอบหนูมีคำตอบแล้ว เพราะหนูก็ตกอยู่ในสถานะการเดียวกันเดะเลยLOL

สาวแคท สบายดีหรือเปล่าจ๊ะ ไปเที่ยวถึงไหนกันแล้ว

เหมียว ทำงานยุ่งล่ะสิสาวเหมียว เงียบๆ ไป

คุณแนน น้องเมษาเป็นไงบ้างจ๊ะ อย่ามัวแต่เลี้ยงลูกกับเลี้ยงแกะของสามีจนลืมกินข้าวนะ LOL

คนอื่น สบายดีกันนะคะ

LOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2011 at 05:04 - IP: 92.251.203.17 IP Information
พี่ไหม อยู่เมืองไทยก็ดีพี่ แต่อยู่นี่ก็ครอบครัว พ่อแม่ลูก สมบูรณ์ค่ะ ถ้าเราไปเขาก็เหงา ถ้าเราอยู่เราก็ทั้งสุขและทุกข์ หัวอกเดียวกันเลยค่ะพี่ไหม 
บ้านเราก็มีทั้งข้อดีและข้อเสีย สำหรับลูกค่ะ เรื่องภาษา ถ้าไม่ได้เรียนอินเตอร์ สำเนียง ภาษาก็ไม่แน่น แต่เรียนอินเตอร์ ก็สุดแสนจะแพง  แนนอยากกลับบ้านใจจะขาดค่ะ บ้านก็มีที่ไทย ไม่ต้องซื้อ แต่แฟนก็ไม่อยากอยู่เพราะไม่มีทะเล หาเรื่องซื้อบ้านอยู่ภูเก็ตมั้งค่ะ แต่คงไม่วันนั้นง่ายๆๆค่ะ 
พี่ไหม แนนเป็นกำลังใจให้พี่ไหม อดทนก่อนน่ะพี่ เอา พาส ไอริช ก่อนแล้วค่อยว่ากันใหม่พี่ 
เพราะแนน ก็จะเอาให้ได้ก่อนค่ะ แล้วค่อยหนีกลับไทย ฮิฮิLOL

พี่นัท ถ้าพี่นัทแต่งงาน แต่งที่ ดับลินน่ะพี่ แนนจะไปให้ได้ค่ะ ฮิฮิ Big smile

นิกกี้ แนนไม่ค่อยช่วยงานแฟนเลยจ้า เพราะ ขี้เกียจ แต่ถ้าไปหาย่า แล้ว แบบลูกมีเพื่อนเล่นก็จะไปช่วย แฟนนิดหน่อยจ้า แต่อากาศ แย่ๆอย่างนี้ แนนเฝ้าบ้านอย่างเดียวจ้า 
ตอนนี้ไม่ลืมกินแล้วจ้า ทำกับข้าวทิ้งไว้เลย เพราะเดี๋ยวขี้เกียจวันพรุ่งนี้ กับมะรืนจ้า 

เห็นน้องเคย์ลินในรูปทีไร อยากอุ้มอยากกอดมากๆ นิกกี้ 
ถ้าเจอน้องเมษา นี่คงเม้าแตกกันใหญ่ ฮิฮิLOL 

พี่นี่ แนนล่ะอยากกิน สะตอ มากเลยค่ะ ตอนอยู่ดับลิน กินสะตอ ประจำ จนไม่กล้าคุยกับสามีค่ะ
กลัวเขาเหม็น อย่าว่าแต่เขาเหม็นเลยค่ะ แค่ฉี่ก็เหม็นตัวเองจะแย่ค่ะ แต่ก็ของอร่อย ทำไงได้ค่ะ เหม็นเขาก็ต้องทน เพราะเราทนมาเยอะแล้วค่ะ  

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2011 at 16:52 - IP: 188.141.58.86 IP Information
หวัดดีตอนสาย ๆ สาว ๆ วันนี้ เคริก อากาศมืด ๆ วังแวง เห็นบ้านตรงข้ามมันเปลี่ยนสีบ้านใหม่ จากสีชมพูเป็นสีน้ำเงินเข้ม ตายแล้วมองที่ไรก็ตาลายหน้ามืดทุกที่เลย อากาศไม่หนาวเท่าไร แต่ไม่สดชื่นไม่ดีเท่าไรทำให้ขี้เกียจ สามีไปทำงานแล้วก็นั่ง ๆ เดิน ๆ อยู่ในบ้าน โทรไปอวยพรวันแม่มา คุยกับแม่ยาวอยู่ ฝากของให้แม่แต่ให้น้องสาวเอาไปให้แทน สงสารแม่เหมือนกัน มีแต่ลูกโทรไปหา แต่ไม่มีใครได้ไปหาวันนี้ เพราะน้อง ๆ ทำงานกันหมด เออ เขาว่าจะไปหาวันอาทิตย์ แต่ดีหน่อย แม่นี่แกอะไรก็ได้ ชิว ๆ
เรื่องกลับไปอยู่เมืองไทย รู้ว่าหลายคนอยู่ที่นี่อยากกลับ แต่ปัญหาคาใจมีหลายอย่างนั้นแหละ อย่างที่รู้กัน เรื่อง ลูก และหลาย ๆ อย่าง เราก็มีบ้านกันอยู่แล้วที่กรุงเทพ และ ที่ใต้ แต่สามีก็บ่นว่าอยากได้ที่มีทะเล เป็นไงพอ ๆ กับสามีใครอีกหลาย ๆ ฝรั่งที่ชอบจริง ๆ ทะเล แต่มาคิด ๆ แล้วถ้าเขาไปอยู่ที่ ๆ ไม่มีฝรั่งเขาคงเหงาเหมือนกันนะ เพราะงั้น ถ้าเป็นที่พอมีฝรั่งอยู่บ้างก็คงมีเพื่อนคุย เอาไว้ตอนแก่งั้นก็เข้าใจอยู่

พี่ไหม เหมียว หนูแดง แนน นิ๊กกี้ คิดถึงอยู่ ไม่ได้กินน้ำพริกมะขามแต่ก็ทำน้ำพริกมะขามเปียกแทนเสียเลยเป็นไง นั่งกินอยู่คนเดียว ที่พี่น้ำ ดับลินบายกันดีนะ อากาศเป็นไง เดี่ยวเข้ามาคุยกันใหม่
นัท กรุงเทพเป็นไงบ้าง และ คุณรักลูกเป็นไงบ้างเอารูปมาลงให้ดูหน่อยในนี้มาโตไปถึงไหนแล้ว

Edited by nenee - 12 Aug 2011 at 16:53
Back to Top

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2011 at 23:06 - IP: 86.42.170.213 IP Information
ขอบใจน้องๆทุกคนที่เป็นกำลังใจ เรื่องไปไม่ไปยังไม่สรุป
ก้อมันเป็นเรื่องยากมากๆในชีวิตที่เจอมา  
ยังมีอีกมากมายหลายคนที่อยากมาอยู่เมืองนอก
ขวนขวายดิ้นรนทำทุกอย่างเพื่อจะได้มา
แต่เรากำลังจะสลัดทิ้งไปอย่างถาวร
มีข้อเปรียบเทียบหลายอย่าง
มีทั้งดีเเละเสีย
ไม่ด้อยไปกว่ากัน
เรื่องนี้.................สรุปยากมาก
เมื่อคืนฝันว่าเดินขึ้นเขาที่สูงชันมากๆ
เดินขึ้นไปลำบากโคตรๆDeadDeadDead
ไม่รู้ว่านิมิตรหมายว่ากะไรLOLLOL
เย็นนี้ไปทำงานตามปกติ............นี่เเหล่ะชีวิต!!!!
บ่นๆๆๆ.........แล้วก็บ่นๆๆๆๆ
LOLLOL

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuttamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2011 at 13:45 - IP: 183.89.153.139 IP Information
สวัสดีค่ะ สาวๆๆ สบายดีกันทุกคนนะค่ะ
เมื่อวานแม่มาหาที่บ้านก็เลยพาคุณแม่ไปเที่ยวดรีมเวิลด์ค่ะ เลยเอารูปมาฝากค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuttamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2011 at 13:52 - IP: 183.89.153.139 IP Information
สวัสดีค่ะ สาวๆๆ
พี่ไหม เป็นกำลังใจให้ค่ะ
น้องนิกกี้ ขอบคุณค่ะ เพื่อนพี่ตกสะเก็ดแล้วค่ะ นิ้กกี้สบายดีนะค่ะ
พี่น้ำ วันหยุดทำอะไรเอ่ย เด็กๆๆสบายดีกันทุกคนนะค่ะ
พี่นีนี่ กรุงเทพ รถโล่งค่ะ คนกลับต่างจังหวัดกันค่ะ แต่ก็มีฝนตกทุกวันตอนเย็นเกือบทุกวันค่ะ
น้อง แนน วันนี้ไม่มีเมนูเหรอค่ะ
น้องแคท ทำอะไรค่ะวันนี้
น้องเก๋ สบายดีหรือเปล่า ไปหาซื้อครกได้หรือยังจ๊ะ
น้องโจ น้องตั๊ก สบายดีนะจ๊ะ
น้องเหมียว หนูแดง เป็นไงบ้างวันนี้ทำงานกันหรือเปล่าค่ะ
คุณรัก สบายดีนะค่ะ ช่วงนี้คงยุ่งกับการดูแลลูกๆๆนะค่ะ
สวัสดีทุกคนที่เหลือด้วยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2011 at 19:03 - IP: 92.251.237.236 IP Information
สวัสดีค่ะทุกๆคน วันนี้มีเรื่องตื่นเต้นนิดหน่อย หลังจากที่แทบจะไม่มีมานานแล้วค่ะ
เรื่องตื่นเต้น พอดีน้องสาว ของสามีแนน เขาจะแต่งงานปีหน้า เดือนเมษาค่ะ
เพื่อนเขาก็เลยโทรมาถามแนนว่า เธอจะไปงาน Hen ปาร์ตี้ กับพวกเขาไหม๊ ฮิฮิ 
งานปาร์ตี้ แนน แน๊น ไม่เคยพลาดค่ะ แต่ อุปสรรค ก็โผล่มาทันที่ค่ะ คือ ที่ที่เขาจะไปกัน
คือ สเปนค่ะ 2คืน 3วันค่ะ ฮิฮิ 

แนนเลยอยากปรึกษา พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนในบ้านเราค่ะ ว่าถ้าแนนจะยื่นเรื่อง แนนต้องเตรียม
อะไรบ้างค่ะ อยากไปค่ะ แล้วแฟนก็อนุญาติค่ะ ฮิ ฮิ สาวโสด อย่างแรงค่ะ 

เดี๋ยวรูปงานวันเกิด จะเอามาลงน่ะค่ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote measa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2011 at 19:43 - IP: 92.251.237.236 IP Information
เค้ก นี้แม่ย่าทำให้ค่ะ ฮิฮิ ถูกใจมากค่ะ 

อยากบอกว่าแต่งหน้าได้หมวยมากค่ะ เพราะแฟนเร่งยิกๆๆ เลยค่ะ ว่าเราไปสายแล้วน่ะ ฮิฮิ
ไปถึงไม่มีใครเลยค่ะ  LOL

Edited by measa - 13 Aug 2011 at 20:29
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuttamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2011 at 20:43 - IP: 183.89.153.139 IP Information
น้องแนน รูปน่ารักมากค่ะ เค้กน่ากินมากๆๆ แม่ย่าใจดีจังเลย พี่นัทไม่รู้ว่าจะแต่งที่ดับลินวันไหน แต่ที่ไทยแฟนพี่บอกว่าน่าจะเป็นปีหน้าจ๊ะ ต้องรอแฟนก่อนค่ะ เำพราะเขาบอกว่าต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายทั้งหมด พี่ก็ไม่อยากจะไปเร่งเขาค่ะ รอเขาพร้อมเขาจะบอกพี่อีกทีค่ะน้องแนน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuttamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2011 at 20:49 - IP: 183.89.153.139 IP Information
น้องแนน Happy birthday ka ย้อนหลังนะคะ 
Back to Top
R.D. View Drop Down
PR สะใภ้ ไอริช

Post Options Post Options   Quote R.D. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2011 at 03:41 - IP: 109.76.255.212 IP Information
HAPPY BIRTH DAY TO NONG NAN NAJA

MAY THIS YEAR BRING YOU BEST OF LUCK  JA
เรื่องการขอวีซ่าไปสเปน พี่ตอบไปให้หลังไมค์แล้วน่ะ แต่กรณีที่คุณแฟนไม่เดินทางไปด้วยพี่ไม่แน่ใจน่ะว่าวีซ่าจะฟรีมั้ย
ตอนหนูยื่นขอก็วีซ่า ก็ซับมิทเอกสารที่พัก และไฟล์ทบิน ที่มีชื่อน้องคุณแฟนไปด้วยละกัน เพราะจะได้อ้างอิงว่าเราไม่ได้เดินทางคนเดียวน่ะค่ะ

น้องนัท เป็นลูกที่น่ารักจังเลย พี่ไม่ได้ไปเที่ยวที่ไหนจ้า อาทิตย์นี้ทำงาน เจ็ดวันเลย แถมเลิกดึกเกือบทุกวันอีกต่างหาก  เหนื่อยมากๆ แต่ต้องรีบเคลียร์งานให้เสร็จก่อนเริ่มงานใหม่ จะได้ทำเรื่องเคลม รีดันเดนซี่ เร็วๆจ้า

คุณไหม   คิดจะหนีกันกลับไทยเหรอCry อยู่ด้วยกันที่นี่ก่อนน่ะWink ถ้าลูกโตแล้วคุณไหมมีเวลาว่างมากขึ้น ลองหาคอร์สอะไรเรียนไปเพลินๆซิค่ะ ได้ออกไปพบผู้คน สนุกดีน่ะ และได้ทักษะอะไรใหม่ๆหลายอย่างด้วย ลงเรียนกับFAS เรียนฟรีไม่เสียเงินค่ะ(เฉพาะคอร์สเรียนกลางวัน)

นีนี่   พี่และสาวๆดับลินสบายดีจ้า แล้วนีนี่สบายดีน่ะ เห็นคุยถึงรายการอาหารแล้ามีแต่ของน่ากินทั้งนั้นเลย ว่างๆขับรถขึ้นมาเที่ยวที่ดับลินบ้างน่ะจ้า อยากเห็นคนสวยตัวจริงๆ

น้องนิกกี้  อย่างที่รู้ๆกันค่ะ ว่ามีลูกเยอะที่เหนี่อยสุดๆ นิกกี้นี่เก่งจังเลยเลี้ยงคนเดียวแบบไม่ต้องมีพี่เลี้ยง ของพี่นี่ดีที่ได้แม่ช่วย แต่ช่วงนี้พี่ไม่อยากบรรยายเลยเหมือนทำงานแบบไม่ได้พักเลย ทั้งนอกบ้าน และในบ้าน ดีน่ะที่ยังมีน้องโจช่วย

หนูแดง เหมียว คุณรัก น้องแคท สบายกันดีน่ะค่ะ

สุขสันต์วันหยุดสุดสัปดาห์จ้า

Edited by R.D. - 14 Aug 2011 at 03:47
Back to Top

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2011 at 04:48 - IP: 86.42.170.213 IP Information

คุณไหม   คิดจะหนีกันกลับไทยเหรอCry อยู่ด้วยกันที่นี่ก่อนน่ะWink ถ้าลูกโตแล้วคุณไหมมีเวลาว่างมากขึ้น ลองหาคอร์สอะไรเรียนไปเพลินๆซิค่ะ ได้ออกไปพบผู้คน สนุกดีน่ะ และได้ทักษะอะไรใหม่ๆหลายอย่างด้วย ลงเรียนกับFAS เรียนฟรีไม่เสียเงินค่ะ(เฉพาะคอร์สเรียนกลางวัน)

ก็เเค่คิดๆ...คราวๆ ลองโทรไปถามเรื่องร.ร  ให้เอ็มเจ โปรเเกรมอังกฤษเเว้วว(ที่ภูเก็ต)
เหงื่อตกกระซิกๆๆๆ...สงสัยงานนี้ต้องทนหนาว ทนเหงา ปรี๊ดดดดเเตกใส่สามี..ต่อไปLOLLOL
คงต้องรอให้อะไรๆเข้าที่..เข้าทางขึ้นอีกหน่อย และอีกใจยังเสียดายโอกาส>>>>>
ที่ตั้งใจไว้เหมือนกัน คือ ไปเยือน ลอนดอน>>>สก๊อตเเลนด์>>>สเปน>>>ฝรั่งเศส>>>
สวิส>>>.......ฮอลล์เเลนด์ อยากไปที่ทุ่งทิวลิป >>>ท้ายสุดคือ**เวนิส**
ถ้าไปตั้งรกรากอยู่ไทยคงไม่มีปัญญา....แต่ตราบใดยังอยู่ที่นี่....โอกาสไม่ไกลเกินเอื้อมถึง
LOLLOLLOLLOL
เเละทั้งนี้ทั้งนั้น...ไม่น่าอายเท่ากับ.....
*
*
*
*
*
*
*
*
*
*
*                 LOL LOL**ยังไปไม่ถึงดับลิน**LOLLOL

Back to Top

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2011 at 04:58 - IP: 86.42.170.213 IP Information
                 สวยทั้งแม่ทั้งลูกน่ะค่ะ
คุณเเม่ยังส๊าววว...สาวอยู่เลยคร้า**น้องนัท**ขรา
แถมน้องนัทใส่เสื้อเริ่ดมาก คริๆ
LOLLOLLOL
ส่วนน้องแนน....ชุดช่างสีถูกใจพี่เหลือเกิ๊นนนคร้า
ออกเเนวจะถูกจะเเพงต้องเเดงไว้ก่อนLOLLOL
เริ่ดอลังการ....เหมือนดาวล้านดวงเชิญเเขกไปออกทีวีเรยย
เรื่องหุ่นที่อวบอั๋น...อย่าได้เเคร์....สวยเเบบหนูเเหม่มสุริวิภาไง...ยังไง
ก็สวย....จ้า TongueTongueคนเรามันมีสเน่ห์ที่ไม่เหมือนกัน LOLLOL

Back to Top
Mrs.O'Byrne View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mrs.O'Byrne Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2011 at 05:51 - IP: 188.141.58.131 IP Information
มาแล้วๆๆๆ วันนี้นิกกี้มาดึกหน่อย พอดีไปบ้านพี่คนไทยใกล้ๆ นี่ สามีขับรถไปส่ง พาเคย์ลินไปเล่นด้วย เค้าชวนไปกินส้ม อหม อย่าได้พลาด เมื่วานพี่นีนี่ก็ขับรถมาหา มาเล่นกับหลาน ไม่เหงาไปด้วยนิกกี้ได้มีเพื่อนคุย
วันนี้ตื่นตังแต่ยังไม่หกโมงเช้า เคย์ลินปวดเหงือก ฟันซี่ใหญ่ขึ้น น่าสงสารลูก ให้กินยากับทายาที่เหงือกบรรเทาไปได้หน่อย สามีอออกไปวิ่งตั้งแต่หกโมงเช้า กลับมาอาบน้ำ กินอาหารเช้า แล้วไปทำงานแปดโมง นี่แหละเริ่มต้นของวันนี้
ต่อด้วยเที่ยงๆ พาจูเลียนอนแล้วไปจัดการกับหญ้าหลังบ้าน หน้าบ้าน ตัดมันให้หมด เคย์ลินก็เล่นขุดดินหลังบ้านสนุกสนาน ตัวเปื้อนดินเต็มไปหมด ลืมไม่ได้ถ่ายรูปมา LOLLOL พอเสร็จ แทบจะเป็นลม เหนื่อยเหงื่อตกเลย ต่อด้วยนั่งกินไอศครีมกับลูกสองคน จูเลียนั่งมอง LOLLOL ยังกินไม่ได้ LOL มองนาฬิกา อ้าว จะสี่โมงเย็นแล้ว ได้เวลาทำอาหารอีก เดี๋ยวสามีกลับบ้าน งานของผู้หญิงไม่มีวันหยุดจริงๆ น๊าาาาConfused ขอมาบ่น LOLLOL

พี่น้ำ เหนื่อยน่ะ เหนื่อยอยู่ค่ะ ได้กำลังใจดีจากสามี และลูกๆ เห็นเค้ามีความสุข ก็หายเหนื่อยไปเลย พี่น้ำดูแลสุขภาพด้วยนะจ๊ะ อย่าหักโหมงานมากนะคะ

พี่ไหม สู้ๆ นะพี่ไหม เรื่องนี้คงตัดสินใจยากอยู่ หนูเป็นกำลังให้ค่ะ หนูก็อยากเที่ยวเหมือนกัน ฝันไว้หลายที่ แต่ก็อย่างว่า ต้องอยู่ที่นี่อีกนาน ให้ลูกโตก่อนแล้วค่อยเที่ยว Big smile

คุณนัท ไปเที่ยวกันสนุกไหมคะ ปีนี้นิกกี้ไม่ได้มีโอกาสพาแม่ตัวเองไปเที่ยวเลย แต่โทรไปบอกรักอยู่ อีกสองเดือนกลับไทย ค่อยพาแกไปเที่ยวกับหลาน

คุณแนน ชุดสวยมากเลยจ้า Tongue ชอบๆๆ แขกเยอะหรือเปล่าคะวันนั้น รูปครอบครัวน่ารักมากจ้า

สาวแคท เป็นอย่างไรบ้างจ๊ะ วันนี้ไปเที่ยวที่ไหนมาเอ่ย

พี่นีนี่ วันนี้ทำอะไรกิน ถามแต่เรื่องกินอีกแล้ว LOL

หนูแดง เลี้ยงหมูรวยหรือยัง LOL

คนอื่นๆ สบายดีกันนะจ๊ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2011 at 16:41 - IP: 188.141.58.86 IP Information
หวัดดี สาว ๆ วันอาิทิตย์ มีแดดวันนี้ตื่นสาย ๆ หน่อยสามีหยุดวันนี้ แต่ก็มีงานทำบ้านแหละ ต่อ เราก็ไปยุ่งโน่นนี่กับเขาก็ไม่ได้ช่วยทำไรหรอก แต่ไปหยิบจับเฉย ๆ เมื่อวานผัดเผ็ดไก่ พี่สาวเขามากินข้าวด้วย แต่พ่อเขาทำอาหารฝรั่งกินกัน เราก็นั่งกินเหมือนกันแต่กินอาหารไทย ไม่ชอบมันฝรั่งนะ นี่เป็นครั้งแรกที่นั่งกินครบหน้า กับพี่สาวบ้า ๆ และพ่อเหม็น ๆ ของสามี แต่ก็ไม่นานหรอก นี่ขอตัวไปพักผ่อนอย่านานมากเดี่ยวสติแตก LOLLOL
นัทเห็นรูปไปเที่ยวก็สวยคิดถึงแม่เราได้แต่คุยทางโทรศัทย์ แล้วให้น้องสาวเอาของไปให้ วันนี้น้องคงได้ไปเขาหยุดงาน
แนน สุขสันต์วันเกิดนะ ขอให้มีความสุขและครอบครัวมีความสุขด้วยจ้า ขนมเค้กเห็นแล้วก็อยากกิน แม่ย่าใจดีและเก่งมากนะที่ทำได้ขนาดนั้น เรื่องอ้วนก็ไม่ต้องห่วง กินก่อนแล้วค่อยลดที่หลัง 55
นิ๊กกี้ก็ผอมเลี้ยงลูกมาก เหลือแต่กระดูกแล้ว จูเลียก็โตจนอุ้มแทบไม่ไหวแล้ว กินเก่งมาก ๆ
หวัดดีพี่น้ำ นี่คงไม่ได้โอกาสขับไปไกลขนาดนั้นหรอก บางวันก็อยู่บ้านเฉย ๆ ไม่รู้จะไปไหนเวลาอากาศไม่ดีนะ แต่ใจก็อยากไปเจอเพื่อน ๆ เหมือนกัน แต่หมดปัญญาจ้า คนไม่รู้ทาง 55
เหมียว หนูแดงทำไรกัน ยุ่งหรือ พี่ไหมทำไรกินวันนี้ นี่ซ์้อแตงโมมา 4.99 กินได้เป็นอาทิต์แล้ว ลูกมันใหญ่จริง แดงด้วย ทำไรที่ลิดันแถวบ้นพี่ไหมถูกจัง นี่ก็ซื้อที่ลิดันเหมือนกัน เรื่องปี๊ดกับสามีหรือ โอ๊ย ธรรมดาพี่ นี่เป็นทุกวันแหละ จะเฉอะหัวมันตายอยู่แล้ว เรื่องเล็ก ๆ นี่แหละ ไม่เก็บ ผ้าก็ไม่เคยลงตะกร้าเกะกะไปหมด โมโหทีก็เก็บที่รำคาญจริง ๆ เลย ช่วยกันทำรก 2 คน พ่อผัวด้วยฉันก็กวาด เช็ดกันไป จะ 2 ปีแล้วคิดดูแล้วกัน เป็นพ่อแม่เรานี่ยังไม่เคยทำให้มากขนาดนี้นะ คิดดูแล้วกันต้องอดทนมากแค่ไหน แล้วก็ต้องทนต่อไป Dead
Back to Top

Post Options Post Options   Quote คนบ้านนอก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2011 at 19:26 - IP: 86.45.178.87 IP Information

นีนี่..ที่เเตงโมมันถูกเพราะวันเปิดลิดัล 4 วันเเรก ของที่เป็นผัก+ผลไม้มันลดครึ่งราคาทุกชนิดจ้า....แต่ตอนนี้ราคากลับสู่ปกติเเล้ว
LOLLOL
LOLLOLLOLLOL
วันนี้อากาศสดใสมากๆถ้าเป็นอย่างงี้ทุกวันเราก็คงไม่ปี๊ดดดดเเตกบ่อยๆกับสามี
แต่ความจริงอากาศที่เลวร้าย.....มันทำให้เรายิ่งบ้าคลั่งเหมือนปีศาจอาละวาด
ทุกๆครั้งไปด้วย LOLLOL
เมืองนอกเหมาะแก่การมาเที่ยวสัก 1 เดือนจะดูดีมีชาตตระกูลมากๆ โก้หรู
แต่พอเอามาอยู่จริงๆ......ไม่อยากจะเซ่ดดดดเลยวุ้ยยยย
วันนี้พ่อสามีตัวดีเพิ่งจะออกไปตกปลา(ตามเคย)
เย็นนี้เราก็ต้องไปทำมาหากินอีก เพื่อเงินๆๆๆท่องเอาไว้
ตอนเย็นก่อนไปทำงานกะจะทำโรสดินเนอร์ไว้รอคุณสามีตัวดีTongue

Back to Top
Page  123 65>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.332 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters