Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: รบกวนสอบถามเรื่องการขขอวีซ่าแต่งงานกับคนอังกฤษคร้า
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

รบกวนสอบถามเรื่องการขขอวีซ่าแต่งงานกับคนอังกฤษคร้า

Author
kungydj View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote kungydj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รบกวนสอบถามเรื่องการขขอวีซ่าแต่งงานกับคนอังกฤษคร้า
    Posted: 23 Aug 2011 at 23:59 - IP: 124.121.247.151 IP Information
รบกวนสอบถามเรื่องการขขอวีซ่าแต่งงานกับคนอังกฤษคร้า คือรู้จักกับแฟนคนอังกฤษ คบหากันมา เกือยห้าปีแล้วอ่ะค่ะ แล้วได้หมั้นกันแล้ว ตอนที่คบกันใหม่ ๆ แฟนยังมีงานทำค่ะ แต่หลังจากนั้นเค้าก็ตกงาน อะไร ๆ ที่เคยแพลนไว้ต้อมล้มเหลวหมด เพราะไม่พร้อมที่จะแต่งงาน จนกว่าจะได้งานที่มั่นคง แฟนก็ยังหางานที่มมั่นคงไม่ได้ ทำงานเป็นแค่คนขับรถรับส่งนักเรียน ซึ่งก็ได้ค่าจ้างไม่เต็มที่อ่ะค่ะ เลยไม่มีเงินเก็บหรืออะไรใด ๆ ทั้นสิ้น แต่โชคดีที่ไม่มีหนี้สิน จริง ๆ ปีนี้สัญญากันไว้ว่าเค้าจะบินมาจดทะเบียนไว้ก่อน แต่ก็ต้องรออีกแล้วเพราะเงินไม่มีที่จะสามารถบินมาไทยได้  เราร้อนใจกันมาก อยากสอบถามเพื่อน ๆ ในนี้เผื่อมีใครสามารถแนะนำอะไรดี ๆ หรือหนทางที่ทำให้เราได้อยู่ด้วยกัน ถึงแม้ว่าแฟนเราจะทำงานแค่ part time ว่าจะสามารถทำวีซ่าแต่งงานผ่านได้ง่ายมั๊ย หาดเค้าเก็บเงินสามารถรถบินมาจดทะเบียนกับเราได้ และหลังจากจดทะเบียนแล้ว หากแฟนยังทำงาน part time อยู่จะสามารถมีสิทธิ์ยื่นวีซ่าผ่านมั๊ยคะ หรือมครมีหนทางไหนแนะนำได้บ้าง เราสองคนจน จิง ๆ ค่ะ แฟนก็ยังหางานประจำทำไม่ได้เลย ค่ำ จนตแนนี้เราคิดจะให้เพื่อนทางอังกฤษหางานให้ เป็นงานดูแลผู้สูงอายุ หากทางนั้นเค้าสนใจรับเราเข้าทำงาน และทำ work permits ให้เราก็จะสามารถ อยู่อังกฤษได้ เพื่อน ๆ มีความคิดเห็นอย่างไรคะ เราคารทำอย่างไรดี นึกว่าสงสารคนไม่มีหนทางเถอะนะคะ อยากได้ผู้ชี้ทางสว่างจริง ๆ ค่ะ ถ้ายังไงสามารถ ส่งอีเมลมาได้ที่ stangstamp@yahoo.com จะเป็นความกรุณาอย่างยิ่ง

ขอบพระคุณมากนะค่ะ
กุ้งค่ะ
kungydj
Back to Top
Palmmy View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Palmmy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2011 at 00:36 - IP: 77.86.104.247 IP Information

หวัดดีค่ะ คุนกุ้ง

ที่คุนกุ้งถาม ก้อน่าฟังแระน่าเหนใจนะค่ะ ตัวนู๋เองก้อมีแฟนอังกฤษ เจอกันที่นี่แต่นู๋พอรุเกี่ยวกับที่คุนกุ้งถามเล็กน้อยค่ะ เพราะครอบครัวเคยมีกิจการส่วนตัว(หรือบริษัทจัดหาคู่) ทำมาหลายปีแล้ว เหตุการแบบนี้มีเยอะค่ะ ที่รุ้ๆคือ แฟนของคุนกุ้งต้องมีเอกสารสำคัญหั้ยครบ อีกอย่างแฟนคุนกุ้งทำงานพาสทามด้วย เพราะสถานทูต เค้าจะดูที่เอกสารที่แฟนของคุนจายื่นอ่าค่ะ ดูว่าสถานะเพียงพอรึป่าวที่จาพาคุนกุ้งไปอยุ่ด้วย ถ้าเอกสารไม่ครบหรือขาดอารายไปคุนกุ้งก้อจาได้วีซ่ายากค่ะ
✿ Little_SweeT ✿
Back to Top
kanittaya View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2011 at 01:25 - IP: 85.211.223.110 IP Information
เวิร์คเพอร์มิทกับงานแคร์คงไม่ได้หรอกค่ะ เพราะคนที่นี่เองก็ตกงานกันเยอะอยู่แล้ว ที่นี่ไม่มีนโยบายนำเข้าแรงงานด้านนี้หรอกค่ะ นอกจากคุณเป็นหมอหรือวิชาชีพเฉพาะก็จะง่ายกว่า ดิฉันทำงานในโฮมแคร์ค่ะ เขาจ้างคนที่นี่ค่ะ ไม่จ้างคนจากต่างประเทศเพราะมันยุ่งยากมากเรื่องเวิร์คเพอร์มิท ส่วนเรื่องวีซ่าของคุณบอกได้เลยว่าตอนนี้วีซ่าของอังกฤษออกให้ยากมาก ๆ ไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว ถ้าคุณอยากจะขอวีซ่า ก็ต้องมั่นใจว่าแฟนคุณมีเงินพอที่จะดูแลคุณได้ในขณะที่คุณอยู่ในอังกฤษและยังไม่สามารถหางานทำได้ ถ้าคุณขอวีซ่าแต่งงานมาแต่งงานที่อังฤษคุณจะมีค่าใช้จ่ายมากกว่าทั้งเรื่องของวีซ่าและค่าใช้จ่ายในการจัดงานแต่งงาน แต่ถ้าคุณแต่งงานที่ไทยคุณจะมีค่าใช้จ่ายน้อยกว่า ความคิดเห็นส่วนตัวของดิฉัน เรื่องเงินเป็นเรื่องสำคัญ (แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าต้องรวยล้นฟ้า แค่พอมีพอใช้ก็โอเค) ถ้าไม่พร้อมตอนนี้่แนะนำให้รอไปก่อนจนกว่าจะพร้อมดีกว่าค่ะ ถ้าคุณดันทุรังตัวคุณเองก็จะลำบาก เพราะคุณจะมั่นใจได้อย่างไรว่าคุณจะได้งานทำทันทีที่คุณมาอยู่อังกฤษ สะใภ้อังกฤษเองตอนนี้บางคนรองานมาเกือบปีแล้วยังหางานทำไม่ได้เลยค่ะ คิดให้ดี ๆ นะคะ ไม่อยากให้คุณมาลำบากค่ะ 
สบาย...สบาย...ถูกใจก็คบกันไป
Back to Top
mymelody View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymelody Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2011 at 09:24 - IP: 49.49.41.55 IP Information
Originally posted by kanittaya

เวิร์คเพอร์มิทกับงานแคร์คงไม่ได้หรอกค่ะ เพราะคนที่นี่เองก็ตกงานกันเยอะอยู่แล้ว ที่นี่ไม่มีนโยบายนำเข้าแรงงานด้านนี้หรอกค่ะ นอกจากคุณเป็นหมอหรือวิชาชีพเฉพาะก็จะง่ายกว่า ดิฉันทำงานในโฮมแคร์ค่ะ เขาจ้างคนที่นี่ค่ะ ไม่จ้างคนจากต่างประเทศเพราะมันยุ่งยากมากเรื่องเวิร์คเพอร์มิท ส่วนเรื่องวีซ่าของคุณบอกได้เลยว่าตอนนี้วีซ่าของอังกฤษออกให้ยากมาก ๆ ไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว ถ้าคุณอยากจะขอวีซ่า ก็ต้องมั่นใจว่าแฟนคุณมีเงินพอที่จะดูแลคุณได้ในขณะที่คุณอยู่ในอังกฤษและยังไม่สามารถหางานทำได้ ถ้าคุณขอวีซ่าแต่งงานมาแต่งงานที่อังฤษคุณจะมีค่าใช้จ่ายมากกว่าทั้งเรื่องของวีซ่าและค่าใช้จ่ายในการจัดงานแต่งงาน แต่ถ้าคุณแต่งงานที่ไทยคุณจะมีค่าใช้จ่ายน้อยกว่า ความคิดเห็นส่วนตัวของดิฉัน เรื่องเงินเป็นเรื่องสำคัญ (แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าต้องรวยล้นฟ้า แค่พอมีพอใช้ก็โอเค) ถ้าไม่พร้อมตอนนี้่แนะนำให้รอไปก่อนจนกว่าจะพร้อมดีกว่าค่ะ ถ้าคุณดันทุรังตัวคุณเองก็จะลำบาก เพราะคุณจะมั่นใจได้อย่างไรว่าคุณจะได้งานทำทันทีที่คุณมาอยู่อังกฤษ สะใภ้อังกฤษเองตอนนี้บางคนรองานมาเกือบปีแล้วยังหางานทำไม่ได้เลยค่ะ คิดให้ดี ๆ นะคะ ไม่อยากให้คุณมาลำบากค่ะ 

ตามนี้เลยค่ะ เพราะไม่ว่าจะประเทศไหนงานใช้แรงงานเขาไม่จ้างแรงงานข้ามชาติให้เสียเงินมากมาย หรือต้องเดินเรื่องขอ work ให้ยุ่งยาก แค่คนอยู่อย่างถูกกฏหมายก็แย่งงานกัน โดยเฉพาะทางยุโรปเขาจะต้องรับคนในแถบ EU ก่อนเอเชียอยู่แล้วค่ะ

คือตราบใดที่แฟนคุณยังไม่พร้อม ต่อให้คุณขอวีซ่าไป UK ได้ แต่ก็อาจจะมีปัญหาในการขอวีซ่าแต่งงานอยู่ดี  เรื่องแฟนเราก็ไม่รู้จะแนะนำยังไงคงบอกได้แต่ว่าต้องรออย่างเดียวจนกว่าเขาจะพร้อม  แต่กรณีที่คุณกุ้งอยากไปจริงๆ คงหนีไม่พ้นขอวีซ่านักเรียนไป ซึ่งอันนี้คุณกุ้งก็ต้องพึ่งตัวเองทุนทรัพย์ตัวเองซึ่งต้องมีมากหน่อย   หรือ(อันนี้แนะนำแบบไม่มั่นใจนะ เพราะไม่รู้กฏหมาย UK ด้วย) แต่เห็นส่วนใหญ่คนไปกรณีเยอะ คือตอนนี้คุณกุ้งอยู่เมืองไทยก็ลองไปหาเรียนนวดดูและลองหางานทำในด้านนี้ พอที่จะมี ปสก แล้วก็ไปสอบเอาใบประกาศที่ศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงานเพื่อเอาไปขอยื่นไปทำงาน ตปท  แล้วก็ให้เพื่อนของคุณกุ้งหางานนวดที่ร้านคนไทยดูแล้วลองติดต่อดูว่าเขาจะเดินเรื่องขอ work  ให้เราได้ไหม แต่กณณีนี้ระวังถูกหลอกไปขายบริการ  อีกย่างคงใช้เวลาเป็นปีๆ หรือพอๆ กับแฟนคุณกุ้งหางานได้นั่นแหละ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kungydj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2011 at 21:22 - IP: 124.122.172.205 IP Information
ขอพระคุณทุก ๆ คนที่เข้ามาแนะนำนะคร้า ฟัง ๆ แล้วคงต้องรอจิง ๆ อ่ะคร้า และอีกอย่างแฟนกุ้งก็ไม่ได้อยู่ลอนดอนด้วย เค้าอยู๋ Devon ซึ่งบริษัทอะไรก็น้อย หางานยากจิง ๆ ตกงานมา 3 ปีแล้วอ่ะค่ะ ไม่เคยได้งานประจำเลย มีแต่จ้างแบบชั่วคราว กุ้งก็เห็นใจเค้ามาก ๆ ลำพังเงินที่จะบินมาหากุ้งเพื่อจดทะเบียนเค้ายังไม่มีเลยอ่ะค่ะ ตอนนี้แค่บินมาเมืองไทยก้ไม่มีตังค์ กุ้งคงหมดหนทางที่จะไปได้ในเร็ววันแล้วล่ะ เราเลยคิดกันว่าถ้ากุ้งสามารถหางานที่นั่นได้ แต่คงยากแล้วล่ะนะคะ ยังไงคงต้องอดทนรอ แฟนกุ้งก็บอกว่าหนทางที่จะได้งานประจำแสนยากจิง ๆ เศรษฐกิจแย่มมากเลยอ่ะค่ะช่วงนี้ ขอบพระคุณมาก ๆ สำหรับทุกคำแนะนำนะคร้า
kungydj
Back to Top
chichathai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chichathai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2011 at 21:39 - IP: 81.132.145.56 IP Information
ขอโทษนะคะ ปัญหาของคุณกุ้งเองหรือของพี่สาวคะ คุ้นๆกับข้อมูล คนที่รู้จักอ่ะค่ะ ออกนอกเรื่องเพราะถ้าเป็นคนเดียวกัน ก็จะยืนยันว่า ยากกกกที่จะได้วีซ่าค่ะ จากที่เห็นเอกสารนะคะ (ถ้าไม่ใช่ ขออภัยด้วยค่ะ)
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kungydj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2011 at 22:11 - IP: 124.122.172.205 IP Information
ของกุ้งเองคร้า กุ้งไม่มีพี่สาวอ่ะคร้า คนที่คุณ chiccha เคยรู้จักมีปัญหาแบบไหนอ่ะคร้า ของกุ้งก็จะเป็นแบบแฟนไม่มีการประจำทำ เงินก็ไม่มีเก็บอ่ะคร้า แต่ไม่เป็นหนี้สินอะไรอ่ะค่ะ
kungydj
Back to Top
newfinfeen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote newfinfeen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2011 at 22:12 - IP: 223.205.234.88 IP Information
แชร์ประสบการณ์ด้วยคนค่ะเป็นสะใภ้ uk ดิฉันพึ่งจะได้วีซ่าติดตามสามี เห็นด้วยกับคุณ kanittaya ค่ะเงินเป็นเรื่องสำคัญทีเดียวเพราะตอนที่ดิฉันรวบรวมเอกสาร ตรวจโรค แปลเอกสาร มีค่าใช้จ่ายเยอะพอสมควร....visa free ก้อประมาณ 42120 บาทเมื่อเดือน มิถุนายน และเอกสารเกี่ยวกับสถานะทางการเงินของสามี statement ย้อนหลัง 6 เดือน งานที่มั่นคง มีที่อยู่ที่แน่นอน บิลค่าน้ำ ค่าไฟ ผ่อนบ้าน etc....เอกสารทุกอย่างที่แสดงถึงความสัมพันธ์นะค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kungydj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2011 at 22:49 - IP: 124.122.172.205 IP Information
สงสัยถ้าดันทุรังไปตอนนี้คงไม่มีประโยชน์ กุ้งคงต้องรอจิง ๆ อ่ะคร้า เศร้าจังเลย
kungydj
Back to Top
Sao_eed View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sao_eed Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2011 at 00:03 - IP: 125.26.237.207 IP Information

ขอถามเพื่อเป็นความรู้หน่อยคะ คือใช้บริการเมล์หาคู่คะ มีหนุ่มUKเมล์บอกสนใจและบอกว่ามีลูกอายุ7ปี อยากให้เราไปดูแล(เราบอกว่าเป็นพยาบาล) โดยจะให้ค่าจ้าง 1500 ปอนด์ต่อสัปดาห์ซึ่งมากน่าสนใจ เราตอบว่าสนใจขอไป 2คนโดยขอค่าจ้างเท่าเดิม(กลัวโดนหลอกไม่กล้าไปคนเดียว) เขาก็ OK แต่มีเงื่อนไขคือจะติดต่อเอเย่นให้ทำเอกสารวีซ่าแต่ขอให้เราออกค่าใช้จ่ายก่อนครึ่งหนึ่ง แล้วค่อยไปเบิกคืนกับเขาทีหลัง โดยจะออกค่าบินเครื่องให้ ซึ่งเราวิเคราะห์ว่าน่าจะโดนหลอก เพราะปกติถ้าเราสามารถทำวีซ่าที่ไทยได้ เลยบอกเขาว่าเราสนใจนะขอคิดดก่อน  เลยอยากรู้ว่ามีใครเจอแบบนี้บ้างไหม รอคำตอบคะ ขอบคุณคะ  จาก  น้องใหม่หัดเมล์หาคู่คะ

Sao_eed
Back to Top
xluely View Drop Down

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2011 at 00:12 - IP: 86.155.62.188 IP Information
Originally posted by Sao_eed

ขอถามเพื่อเป็นความรู้หน่อยคะ คือใช้บริการเมล์หาคู่คะ มีหนุ่มUKเมล์บอกสนใจและบอกว่ามีลูกอายุ7ปี อยากให้เราไปดูแล(เราบอกว่าเป็นพยาบาล) โดยจะให้ค่าจ้าง 1500 ปอนด์ต่อสัปดาห์ซึ่งมากน่าสนใจ เราตอบว่าสนใจขอไป 2คนโดยขอค่าจ้างเท่าเดิม(กลัวโดนหลอกไม่กล้าไปคนเดียว) เขาก็ OK แต่มีเงื่อนไขคือจะติดต่อเอเย่นให้ทำเอกสารวีซ่าแต่ขอให้เราออกค่าใช้จ่ายก่อนครึ่งหนึ่ง แล้วค่อยไปเบิกคืนกับเขาทีหลัง โดยจะออกค่าบินเครื่องให้ ซึ่งเราวิเคราะห์ว่าน่าจะโดนหลอก เพราะปกติถ้าเราสามารถทำวีซ่าที่ไทยได้ เลยบอกเขาว่าเราสนใจนะขอคิดดก่อน  เลยอยากรู้ว่ามีใครเจอแบบนี้บ้างไหม รอคำตอบคะ ขอบคุณคะ  จาก  น้องใหม่หัดเมล์หาคู่คะ

โดนหลอกแล้วค่ะ การเข้ามาทำงานที่นี่ถ้าไม่ได้เข้ามาแบบถูกกฏหมาย ไม่ว่าวีอะไรก็คงไม่ได้ การขอวีซ่าทุกชนิด ผู้ขอวีต้องดำเนินการด้วยตนเอง ถึงจะจ้างเอเจนซี่ แต่สุดท้ายผู้ขอวีก็ต้องไปยื่นวีด้วยตนเอง ขนาดเด็กๆนะคะเวลาขอวีติดตามผู้ปกครองมาทีนี่ยังต้องให้ผู้ใหญ่พาไปยื่นเลยค่ะ

แล้วค่าวีอ่ะ ราคาต่างกัน การเตรียมเอกสารต่างๆก็ต่างกัน ช่วงนี้ไม่ง่ายด้วยเพราะที่นี่จำกัดคนเข้าเมือง ยิ่งมาแบบผิดประเภทยิ่งเป็นไปไม่ได้ใหญ่ วีทำงานไม่ง่ายเลยค่ะขอบอก ต้องสอบ ielts นายจ้างต้องขึ้นทะเบียนกับ Home office ที่นี่คนตกงานกันมาก ถ้าให้ค่าจ้างขนาดนั้น เขาจ้างคนที่นี่ไม่ดีกว่าเหรอคะ พูดภาษาเดียวกัน เผลอไม่ต้องรับผิดชอบอะไรมากด้วย baby sitter เขาจ้างกันเป็นชั่วโมงค่ะ ไม่ยุ่งยากมากจนต้องไปจ้างชาวต่างชาติหรอกค่ะ คิดแค่นี้ก็รู้แล้วว่าหลอกกัน
Back to Top
mymelody View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymelody Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2011 at 00:19 - IP: 49.49.41.55 IP Information
Originally posted by Sao_eed

เคยเจอเมล์แบบนี้บ่อยค่ะ แต่ของเรามาจากเมกาเยอะ จ้างไปเลี้ยงลูกแต่ดันบอกให้เราส่งเงินไปให้เป็นค่าเดินเรื่องที่เมกา  ส่วนตัวคิดว่าหลอกค่ะอังกฤษไม่น่าจะมีวีซ่าทำงานเลี้ยงเด็ก  ข้อสำคัญไม่มีนายจ้างคนไหนให้เราออกเงินครึ่งหนึ่งช่วยนายจ้าง เราจะเสียเฉพาะค่าเดินเรื่องในเมืองไทยเท่านั้นค่ะ ขอวีซ่าไปทำงาน UK ไม่ง่ายเลยจ้องคิดเป็นอันดับแรก
Back to Top
CC-TSL View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CC-TSL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2011 at 20:00 - IP: 203.121.169.2 IP Information
Originally posted by kungydj

สงสัยถ้าดันทุรังไปตอนนี้คงไม่มีประโยชน์ กุ้งคงต้องรอจิง ๆ อ่ะคร้า เศร้าจังเลย

มารอเป็นเพื่อนค่ะ... ซีก็คบกับแฟนมา 5 ปีครึ่งแล้วก็ยังอยู่นี่เหมือนกัน ไปอยู่นู่นถ้าเค้าไม่มีเงินที่จะดูแลเราจะลำบากกว่าที่อยู่เมืองไทยนะคะ อยู่นี่เรายังพอหาอะไรทำไปก่อนได้ อาหารการกินโน่นนี่ก็ถูกกว่า ซีเข้าใจนะคะว่าอยากไปอยู่ด้วยอยากเจอหน้า แต่ว่าถ้าไปตอนยังไม่พร้อมทั้งคู่เนี่ย อาจจะเป็นผลเสียมากกว่าผลดีนะคะ 

ค่าวีซ่าคู่สมรสแพงกว่าตั๋วเครื่องบินอีกค่ะ แล้วไหนจะต้องสอบภาษา แปลเอกสารอีก ตั๋วเครื่องบินของคุณกุ้งที่ต้องไปที่นู่น เสิ้อผ้าหน้าหนาว ฯลฯ ใช้เงินเยอะมากค่ะ อดทนอีกหน่อยแล้วไปเมื่อทั้งคู่พร้อมดีกว่านะคะ ตอนนีัอยู่เมืองไทยก็ทำงานเก็บเงินไปก่อน มีเล็กๆน้อยๆก็ยังดีกว่าไม่มีเลย ไม่ก็เรียนภาษาหรืออาชีพไปพลางๆจะได้มีภาษีเวลาได้ไปค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ Smile
Back to Top
GARY&AMM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GARY&AMM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2011 at 22:46 - IP: 188.28.239.162 IP Information
Smileใช่แล้วค่ะ รอให้พร้อมก่อนดีไหมค่ะSmileแอมมาเที่ยวยังมีค่าใช้จ่ายเยอะมากๆๆเลยค่ะSmile
One of love
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.180 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters