Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: ทำวีซ่าให้ลูกมาอยู่อังกฤษ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ทำวีซ่าให้ลูกมาอยู่อังกฤษ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kaecute View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote kaecute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ทำวีซ่าให้ลูกมาอยู่อังกฤษ
    Posted: 05 Sep 2011 at 17:07 - IP: 86.177.10.68 IP Information
พี่ๆๆ เพื่อนๆๆ คือว่า จะกลับไทย ไปทำวีซ่าให้ลูก มาอยู่ที่นี่ค่ะ อยากรู้ว่าใช้เวลานานหรือป่ะ
แล้วถ้าเราได้วีซ่า 2 ปีแล้ว กลับไทย อยู่ได้นานแค่ไหน
Back to Top
xluely View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2011 at 19:29 - IP: 86.157.72.16 IP Information
เรื่องวีซ่าลูกรอสมาชิกที่ขอวีให้ลูกมาให้ข้อมูลแล้วกันนะคะ

ส่วนเรื่องออกนอกอังกฤษในขณะถือวีซ่าสองปี ตาม link

Back to Top
nantiya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nantiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2011 at 21:19 - IP: 86.132.130.186 IP Information
Topic: ทำวีซ่าให้ลูกมาอยู่อังกฤษ
    Posted: Today at 17:07
พี่ๆๆ เพื่อนๆๆ คือว่า จะกลับไทย ไปทำวีซ่าให้ลูก มาอยู่ที่นี่ค่ะ อยากรู้ว่าใช้เวลานานหรือป่ะ
แล้วถ้าเราได้วีซ่า 2 ปีแล้ว กลับไทย อยู่ได้นานแค่ไหน
สวัสดีค่ะเจ้าของกระทู้
ตอนนี้จอยก็กำลังทำเรื่องขอวีซ่าให้ลูกอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ว่าไม่ได้กลับไปทำที่เมืองไทยนะค่ะ
จอยทำเรื่องมอบอำนาจให้ญาติที่เมืองไทยเป็นคนทำเรื่องให้ค่ะ แล้วก็ทำเอกสารจากที่นี่ส่งไปให้ที่เมืองไทยดำเนินการแทนนะค่ะ ที่ไม่กลับไปทำเองเพราะว่าจอยจะกลับเมืองไทยประมาณเดือนธันวาคมค่ะ จะไปฉลองปีใหม่ที่เมืองไทย และถ้าลูกได้วีซ่าก็จะรับลูกกลับมาอังกฤษพร้อมกันเลยค่ะ คิดว่าเป็นอีกทางเลือกที่ช่วยคุณสามีประหยัดเงินค่าเดินทางนะค่ะ
Back to Top
gilvarry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gilvarry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Sep 2011 at 01:27 - IP: 125.27.74.148 IP Information
สวัสดีค่ะเข้ามาเก็บข้อมูลขอไห้ได้รับข่าวดีเร็วๆๆนี้นะค่ะSmile และอย่าลืมบอกว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้างนะค่ะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Edited by gilvarry - 06 Sep 2011 at 01:31
พยายามทำวันนี้ให้ดีที่สุดและจงภูมิใจสิ่งที่เรามีและรักษาไว้ให้นานที่สุด!!
Back to Top
SN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Sep 2011 at 01:28 - IP: 46.208.2.20 IP Information
กำลังเตรียมเอกสารให้ลูกอยู่เหมือนกัน ขอเข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคนนะคะ
Back to Top
eiang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote eiang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Sep 2011 at 15:41 - IP: 82.12.239.43 IP Information
สวัสดีค่ะ
ส่วนตัวขอวีซ่ามาพร้อมลูกค่ะ มาวีซ่าคู่หมั้นค่ะกะลูกชาย สี่ขวบ กรณีที่แม่เป็นผู้อุปการะแต่เพียงผู้เดียวค่ะเพราะในใบเกิดลูกไม่มีชื่อพ่อเลยค่ะ

เอกสารที่ใช้มีดังนี้ค่ะ
แบบฟอร์มการขอววีซ่า settlement (คู่หมั้น)
พาสปอร์ตลูก พร้อมสำเนา หนึ่ง ชุด
รูปถ่ายสองนิ้ว สอง รูป
จดหมายเชิญจากพ่อและแม่แฟน และของแฟนด้วย (ตอนนั้นที่เอี้ยงขอใช้จดหมายจากแฟนและพ่อแม่แฟนแค่คนล่ะฉบับเพราะได้ขอพร้อมกันกะลูกเลยเขียนเชิญทั้งเอี้ยงกะลูกในจดหมายอันเดียวกันค่ะ แค่แยกจดหมายแฟน หนึ่งฉบับ และจดหมายพ่อแม่แฟนหนึ่งฉบับ)
หนังสือปกครองบุตรแต่เพียงผู้เดียว พร้อมสำเนา หนึ่งชุด
ใบเกิดลูกตัวจริง พร้อมสำเนา หนึ่งชุด
สำเนาทะเบียนบ้านของลูก หนึ่งชุด
สำเนาบัตรประชาชนแม่ พร้อมทะเบียนบ้านอย่างล่ะชุด
สำเนาการเช่าบ้านที่อังกฤษ หนึ่งฉบับ
รูปถ่ายบ้านที่อังกฤษทุกห้อง ห้องครัว ห้องนอนที่เราจะเอาลูกมาอยู่ ทั้งหน้าบ้านและหลังบ้าน ถ่ายมาหมดเพื่อความแน่ใจ ฮ่าา
รูปถ่ายลูกชายคู่กะสามีตอนที่เค้ามาเที่ยวเมืองไทย

เอกสารมีแค่นี้แหละค่ะ ขอให้โชคดีได้ลูกมาอยู่ด้วยน่ะค่ะ
ปล.เอกสารตอนนั้นเอี้ยงไม่ได้แปลอะไรเลยค่ะได้วีซ่าแล้วเอี้ยงถึงค่อยมาแปล

Edited by eiang - 07 Sep 2011 at 15:43
เอี้ยง26 สะใภ้ยูเค oldham/manchester
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.152 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters