Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > Happy Birth Day & ดูดวง
  New Posts New Posts RSS Feed: ”ลมเพลมพัด”
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

”ลมเพลมพัด”

Page  123 4>
Author
apisab View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote apisab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ”ลมเพลมพัด”
    Posted: 04 Oct 2011 at 03:08 - IP: 49.229.74.59 IP Information

วันนี้จะเล่าเรื่องของของไสยศาสตร์ ประเภทหนึ่ง เรื่องของ ”ลมเพลมพัด”

เรื่องที่เล่าต่อไปนี้เป็นเพียงประสบการณ์ของผมเองที่พบเจอลมเพลมพัด จริงเท็จแค่ไหน ใช้สติให้ในการคิดอ่านให้มาก ๆ

ขณะที่ผมไปอยู่ที่ภูเก็ตพักที่หาดฉลอง เป็นอะไรที่สุขสบายไม่ทุกร้อนเรื่องชีวิตเท่าไรนัก จิตมันก็จับคำภวานาได้ง่าย ๆ ว่างก็ไปสวดมนต์ ตื่นเช้าใส่บาตรทำบุญ สุขใจสบายจิต

นั่งสมาธิและทรงสมาธิได้ดี ด้วยผมนิสัยเสีย “ชอบส่งจิตออก”  ไปโลดแล่นตามที่ต่าง ๆ เป็นปกตินิสัย อย่าคิดว่าสิ่งนี้เป็นสิ่งดีนะครับ การส่งจิตออกไปเที่ยวนั้นหลาย ๆ หลวงพ่อ ท่านเตือนอยู่เสมอให้ ส่งจิตให้อยู่ในกายของเรา พิจารณาร่างกาย ความเกิดดับ วิปัสสนาไปในตัวเอง ให้เกิดความสังเวย เบื่อหน่ายกับร่างกาย เบื่อหน่ายในการเกิด

ผมมันเลวไม่ค่อยสนใจคำสอนของครูอาจารย์ ภาจิตไปเที่ยวเตร่ จิตเรามันพุ้ง คิดว่าตัวเองแน่นอน จิตที่เป็นกิเลส มักจะมีกิเลสมาจับมาชวน

วันหนึ่งขณะนั่งสมาธิ รู้ว่าจะมีคนส่งของมาใส่  ใจตัวเองก็นึกสนุกอยากจะรู้ว่าเป็นอย่างไร ก็ทรงสมาธิเต็มอัตรา

ลมหมุนรอบ ๆ ตัวเย็นสบาย จิตบอกว่านี้คือลมเพลมพัด  ใจตัวเองรู้สึกฮึกเหิม อยากรู้ว่าถ้ารับมันแล้วจะเป็นอย่างไร  ผยองตัวเองนักลืมพระลืมเจ้าลืมคำเตือนครูบาอาจารย์

ผมทรุดลงทั้งยืน หนาว ๆ ร้อน ๆ จับไข้ทันที หนาวแปลก ๆ คือ หนาวซึกซ้ายของร่างกาย และร้อนซีกขวา แบ่งครึ่งร่างกาย

ไม่ไหวจริง ๆ ทรมานเหมือนจะตายจริง ๆ กำหนดจิตสวดอิติปิโส แต่ทว่าเวลานี้จำไม่ได้เอาเสียเลย มันปิด ความนึกคิดความทรงจำได้

ล้วงเข้าไปใต้หมอนมีพระขรรค์จักรพรรดิ คว้ามาแต่ที่หัว ไออุ่นของพระขรรค์ไล่ไอหนาวไปสู่ช่วงล่าง พุงถึงปลายขา อาราชทนาบารมีพระแปลก ไอเย็นมันต้าน สู้ กดไล่พระขรรค์ลงไปที่ปลายเท้า แค่สบัดก็เสร็จไม่เห็นจะยาก คิดแต่ทำไม่ได้มัน เนิ่นช้า เสียเหลือเกิน ที่เอาพระขรรค์ไล่ ๆ

กว่าจะไล่ไอเย็นออกจากร่างกายใช้เวลา 20 กว่านาที อาการปกติมีเพียง ธาตุในร่างกายที่เสียไป ต้องปรับสมดุลอีกสักพัก หายามากิน นั่งสมาธิรักษาตัวเอง

คาถาใช้สำหรับป้องกันไสยศาสตร์  ภาวนาก่อนลุกจากเตียง และก่อนเข้านอน 

นะโมฯ 3 รอบ

ภะ สัม สัม วิ สะ เท ภะ (สวดกี่รอบก็ได้จนกว่าจะมั่นใจ) 

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote apisab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 03:11 - IP: 49.229.74.59 IP Information
บ่อยครั้งที่เรามักจะหาสาเหตุของการเจ็บป่วยไม่ได้ ปวดตัว ปวดหัว ลองดูครับ 

ลองเอาน้ำใส่แก้วแล้วท่องคาถาที่ว่าด้วยความเชื่อใน พุทธะ ธรรมะ สังฆะ หลาย ๆ รายหายป่วยทันที่ ยิ่งเป็นไทยที่อยู่ต่างประเทศมักจะโดนบ่อย ๆ ต่างประเทศเขาก็มีกันเหมือนคนไทยนี้หล่ะ 

Back to Top
mischievous View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote mischievous Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 05:15 - IP: 223.207.50.215 IP Information

เข้ามาแจมค่ะ

ถ้าเรารู้สึกคันยุบยิบ เหมือนมีเข็มมาแทงเจ็บแป๊บๆ แบบทำให้รู้สึกรำคาญ อย่างนี้มีวิธีแก้อย่างไรคะ
จากที่สังเกตุดูตัวเอง พอสวดอิติปิโสฯจะหาย แต่พอเราหยุดสักพักใหญ่ๆ มาอีกแระ
อย่างนี้เขาเรียกว่าคุณคนหรือคุณผีค่ะ?

เมื่อก่อนถ้ามีอาการอย่างนี้จะจิตตก แต่เดี๋ยวนี้เฉยๆ ไม่กลัวไม่อะไร
อย่าพยายามทำใจคนอื่นให้เหมือนใจเรา เพราะเราก็ทำใจให้เหมือนคนอื่นไม่ได้
Back to Top
mirror View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mirror Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 09:36 - IP: 115.87.97.91 IP Information
เข้ามารอฟังBig smile ต่างประเทศก็มีด้วยShocked
They tell you the truth and sometimes the truth hurts you more than lies..

Back to Top
lostcat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lostcat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 10:28 - IP: 203.107.217.61 IP Information
Originally posted by mischievous

ถ้าเรารู้สึกคันยุบยิบ เหมือนมีเข็มมาแทงเจ็บแป๊บๆ แบบทำให้รู้สึกรำคาญ อย่างนี้มีวิธีแก้อย่างไรคะ
จากที่สังเกตุดูตัวเอง พอสวดอิติปิโสฯจะหาย แต่พอเราหยุดสักพักใหญ่ๆ มาอีกแระ
อย่างนี้เขาเรียกว่าคุณคนหรือคุณผีค่ะ?

เมื่อก่อนถ้ามีอาการอย่างนี้จะจิตตก แต่เดี๋ยวนี้เฉยๆ ไม่กลัวไม่อะไร

จิตตกมากกว่าค่ะ เพราะคนเราคงจะซวยหรือดวงตกขนาดถึงขนาดจะโดนอะไรอย่างนี้ง่าย

แล้วถ้าไม่ได้อยู่ในแหล่งหรือดง คงโดนยาก

อย่าคิดไรมาค่ะ สวดมนต์ ทำบุญเยอะๆ ช่วยได้ค่ะ 

เสือหมอบ แมวเซา
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mischievous Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 11:55 - IP: 223.205.80.235 IP Information
Originally posted by lostcat

Originally posted by mischievous

จิตตกมากกว่าค่ะ เพราะคนเราคงจะซวยหรือดวงตกขนาดถึงขนาดจะโดนอะไรอย่างนี้ง่าย

แล้วถ้าไม่ได้อยู่ในแหล่งหรือดง คงโดนยาก

อย่าคิดไรมาค่ะ สวดมนต์ ทำบุญเยอะๆ ช่วยได้ค่ะ 

ขอบคุณค่ะ

ปกติจะเป็นคนใส่ใจตัวเองและสังเกตุพฤติกรรมตัวเอง ถ้าผิดปกติจะรู้ทันทีค่ะ อาการที่เป็นอยู่ตอนนี้นั้นไม่เคยเป็นมานานแล้วค่ะ แต่เมื่อเดือนที่แล้ว เพื่อนบอกว่ามีลูกค้าผู้หญิงคนหนึ่งน่าสงสาร เพื่อนรู้จักมานานแล้ว เธอมีปัญหาครอบครัว  อาชีพก็ขายอาหารย่างๆ(เราก็อุดหนุนบ้างบางครั้ง) แต่อยากได้งานเพิ่ม เราก็เออนะ ฝากงานให้พอให้มีรายได้เพิ่ม มีอยู่วัน ไปหาเพื่อนที่ร้านแล้วไปเจอกับผู้หญิงคนนี้ ขากลับผู้หญิงคนนี้บอกว่า พี่ๆ หนูอยากรู้จักบ้านพี่ หนูขับถามตูดพี่ไปนะ เพราะเป็นทางเดียวกับบ้านหนู เราก็เอะ อยากรู้ทำไม ก็ไม่ได้คิดอะไร เพื่อนว่าน่าสงสารเราก็ว่าตามเพื่อน ไปถึงหน้าบ้าน ไม่ได้ให้เข้าบ้านค่ะ แค่บอกว่านี่นะบ้านพี่ เธอก็ทำหน้าแปลกๆแล้วถามว่า เนี้ยนะบ้านพี่ เราก็ตอบว่าใช่ เธอก็ย้ำอีกว่า บ้านพี่อยู่เนี้ยนะ...เราก็แบบงงๆ

พอวันรุ่งขึ้น เพื่อนโทรมาบอกว่า ลูกค้าเก็บอาหารปิ้งไว้ให้นะ เราก็เอะใจ เอ๊ะ เก็บไว้ให้ทำไม ถ้าฉันอยากกินฉันจะไปซื้อกินเองล่ะ .. พอวางสายกับเพื่อน เราก็ขับรถไปที่ร้าน ก็เจอลูกค้าของเพื่อนคนนี้ด้วยนะ นั่งอยู่กับเพื่อน พอลงจากรถเราก็มองไปที่เธอเคยวางอาหารขายน่ะ ก็เอะใจอีกว่า อาหารปิ้งวางขายในถาดตั้งเยอะ แล้วนี่เก็บไว้ให้เราทำไมในเมื่อเราไม่ได้สั่ง แปลกมาก อีกใจก็เออนะ อย่าไปมองเธอในแง่ร้ายเลย บาปเปล่าๆ ดูเธอออกจะเป็นคนซื่อๆน่าสงสาร คงไม่มีอะไร .. ทีนี้เราไม่เอากลับบ้านด้วย เรานั่งทานกับเพื่อนหน้าร้านนั่นแหล่ะ เธอก็นั่งดูเรากับเพื่อนทานนะ เพื่อนเราหยิบกินไปนิดเดียว นอกนั้นเราหมด  ...

หลังจากนั้นอาการมันเป็นอย่างนี้ ตกกลางคืนนอนไม่หลับ ร้อนภายในร่างกาย  นอนพลิกไปพลิกมาจนน่าลำคาญตัวเอง จะหลับได้ก็ปาเข้าไปเกือบค่อนสว่าง กลางวันจะคันยุบยิบเหมือนมีเข็มมาแทง หงุดหงิดง่าย เห็นอะไรหงุดหงิดไปหมด ทำอะไรไม่ทันก็อารมณ์เสีย แต่เราคุมอารมณ์ตัวเองได้  คิดในใจว่า นี่ไม่ใช่นิสัยเราแล้วนะ หลังจากนั้นก็ไปถือศิลที่วัด กลับมาก็หายขาด และหลังจากนั้นก็ไม่คุยกับลูกค้าเพื่อนคนนี้อีกเลย แต่ก็ถามเพื่อนนะว่าตั้งแต่เรากินอะไรด้วยกันวันนั้น มีอาการอะไรบ้าง เพื่อนบอกว่ารู้สึกขี้เกียจ เหมือนคนไม่มีแรง มีแต่อยากจะนอน กลางวันไม่เคยนอนก็นอน นอนกลางวันติดต่อกันสามวัน หลังจากนั้นก็หาย เพราะเพื่อนชอบสวดพระคาถาชินบัญชร ว่างๆไม่มีลูกค้าก็นั่งสวด ก็เลยมาสรุปกันว่าโดน

ที่สรุปเพราะ เราเคยเอ่ยกับผู้หญิงคนนั้นเล่นๆว่า นี่รู้ไหม ตั้งแต่รู้จักเธอมาเนี่ย ทำไมพี่มีอะไรแปลกๆ คันยุบยิบตามตัว บางทีก็เหมือนมีอะไรมาแทงเจ็บแป๊บๆ เธอมองหน้าแล้วถามเราว่า ทำไมเพื่อนพี่ไม่เป็น เราก็ตอบ เออ นั่นน่ะสิ คงชอบสวดมนต์มั่ง เลยไม่เป็น ทีนี้ ผู้หญิงคนนี้ ก็กลับไปถามเพื่อนเราว่า พี่คนนั้น(หมายถึงเรา)ชอบสวดมนต์ไหม เพื่อนเอามาเล่าให้ฟัง....ทีนี้

เมือ่อาทิตย์ที่ผ่านมา ลูกค้าคนนี้เธอโทรมาถามว่าพี่สบายดีไหม เราก็ไม่ได้คุยอะไรมาก ตอบว่าสบายดี เราก็เงียบ เธอก็พูดว่า แค่นี้ล่ะพี่ พี่สบายดีนะ เราก็ตอบคำเดิมว่าสบายดี แต่หลังจากที่คุยกับเธอวันนั้นแล้ว อาการคันยุบยิบ อาการเหมือนมีเข็มมาแทงตามเนื้อเราแบบเจ็บแป๊บๆมันกลับมาอีก ... ก็เลยอยากรู้ว่า อาการแบบนี้ เป็นคุณคนหรือคุณผี?

มันก็เป็นด้วยประการฉะนี้แล LOLLOL
อย่าพยายามทำใจคนอื่นให้เหมือนใจเรา เพราะเราก็ทำใจให้เหมือนคนอื่นไม่ได้
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lostcat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 12:01 - IP: 203.107.217.61 IP Information

[QUOTE=mischievous]

ขอบคุณค่ะ

LOL

ถ้าคิดว่าโดนจริงก็ให้พระที่นับถืออาบน้ำมนต์ให้ค่ะ

อย่าไปให้คนอื่นทำให้ เพราะอาจจะเสียทั้งเงินทั้งความรู้สึก

Edited by lostcat - 04 Oct 2011 at 12:01
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mischievous Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 12:18 - IP: 223.205.80.235 IP Information

ขอบคุณค่ะ

LOL

ถ้าคิดว่าโดนจริงก็ให้พระที่นับถืออาบน้ำมนต์ให้ค่ะ

อย่าไปให้คนอื่นทำให้ เพราะอาจจะเสียทั้งเงินทั้งความรู้สึก

ขอบคุณค่ะคุณlostcat

ช่วงนี้ถือศิลกินเจค่ะ ก็สวดมนต์แผ่เมตตาให้เขาไปก่อน คงจะรอถึงวันที่5ซึ่งเป็นวันถือศิลกินเจสุดท้าย กะจะไปอั้ม..... และจะได้รอไปส่งพระจีนที่หน้าหาดพร้อมๆกับลูกศิษย์ของท่านทั้งหลายน่ะค่ะ  

Back to Top
Layla18 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Layla18 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 13:07 - IP: 180.214.214.222 IP Information

ขอบคุณค่ะ

LOL

าการแบบนี้ใช่เลยคะ..เวลาจะกินอะไรกับคนแปลกหน้าให้เอาลอดหว่างขาก่อนนะ..พยายามสวดมนต์ก่อนนอน..ว่างๆก็ไปลอดโบถนะคะ

ช่วงนี้ถือศิลกินเจค่ะ ก็สวดมนต์แผ่เมตตาให้เขาไปก่อน คงจะรอถึงวันที่5ซึ่งเป็นวันถือศิลกินเจสุดท้าย กะจะไปอั้ม..... และจะได้รอไปส่งพระจีนที่หน้าหาดพร้อมๆกับลูกศิษย์ของท่านทั้งหลายน่ะค่ะ  

Back to Top

Post Options Post Options   Quote lostcat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 13:32 - IP: 203.107.217.61 IP Information

[QUOTE=mischievous][QUOTE=lostcat] [QUOTE=mischievous]

ด้วยความยินดีค่ะ
สวดมนต์ชัยมงคลคาถา (พาหุงมหากา)ให้ครบทั้งแปดบท เพราะมีคนเคยบอกไว้ว่าช่วยกันคุณไสยและสิ่งไม่ดีได้ทั้งถึง8ภาษา กับ คาถาชินบัญชร
Back to Top
jeeja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeeja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 16:02 - IP: 49.228.66.77 IP Information
เคยได้ยินมาค่ะเรื่องลมเพลมพัด คนที่เขาเล่นของกันเขาจะปล่อยของออกมา ถ้าคนไหนดวงตกมันจะเข้าคนนั้น แต่ยังไม่เคยเห็น และก็ไม่อยากเห็นด้วยแบบว่ากลัว แต่อยากให้ของที่ปล่อยออกไป ให้ไปเข้าพวกที่โกงกินบ้านเมืองบ้าง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mischievous Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 17:02 - IP: 223.205.82.84 IP Information
ขอบคุณค่ะคุณ Layla18 

เดี๋ยวจะลองไปลอดโบสถ์ดูค่ะ เคยได้ยินแต่ให้ไปเอาน้ำล้างใบเสมาที่ตั้งอยู่หน้าโบสถ์มาดื่มแล้วจะหาย

ตั้งแต่มาอยู่ใต้ นี่เป็นครั้งที่3ที่โดนค่ะ
ครั้งนี้เขาคงทำเพื่ออยากให้เราเมตตาเอ็นดูเขาน่ะ คงไม่ได้คิดทำร้ายเหมือนสองครั้งแรก
ครั้งแรกว่าหนักแล้ว ครั้งที่สองนี่หนักกว่า หายเพราะใคร เรื่องราวเป็นยังไง ทำไมเขาถึงทำเรา เดี๋ยวเย็นๆจะเข้ามาเล่าให้ฟังค่ะ

ว่าแต่ เอ คุณเจ้าของกระทู้ตั้งกระทู้แล้วหายไปไหนเนี่ย ไม่เห็นเข้ามา หรือว่าโดนลมเพลมพัดไปไกลแระLOLLOL
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote apisab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2011 at 01:09 - IP: 192.168.1.121 IP Information
ไม่ได้โดนลมเพลมพัดไปไหนครับ 

ติดลูกค้า ครับ  
ลองทำน้ำมนต์ อย่างที่บอกดูก่อนครับ ปกติ ถ้าทำแล้วดีขึ้นเลย ก็น่าจะมีส่วนครับ 

ส่วนการแก้นั้นก็มีหลายวิธี สิ่งที่แก้ยากที่สุดคือ ได้กินเข้าไปในร่างกาย หรือสัมผัสที่ร่างกาย อันนี้แก้ไขยาก 

แต่เหตุที่เป็นเช่นนั้นเพราะกรรมของเราด้วยครับ 

เคส พ่อของลูกค้าโดนเมียน้อย ทำไสยฯ และพ่อเขารู้ทั้งรู้ ก็ยังบอกเลยว่าให้มันหมดไปในชาตินี้ เพราะชาติก่อนทำเขาไว้เยอะ (พระท่านบอก)  

เราก็กันไว้ไม่ให้เกินกว่าวาระของเรา 

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote apisab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2011 at 01:13 - IP: 192.168.1.121 IP Information

ตอบคุณ jeeja  วาระกรรมใครก็กรรมของคนนั้นครับ  บุญที่เขาทำมาก็ยังส่งผล ดังนั้นรอวาระกรรมของใครของมัน สิ่งที่เกิดขึ้นก็เป็นกรรมของประเทศเช่นเดียวกัน 
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote apisab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2011 at 01:18 - IP: 192.168.1.121 IP Information

เดือนนี้มีเคส ๔ เคส เคสแรกเคสพยาบาลที่ภูเก็ตไป ผมเดินทางไปเยี่ยมแม่พี่รัตน์ ท่านป่วยผ่าตัดเข่า ไปถึงก็เจอพยาบาลบ่นปวดใหล่จึงบอกให้เขา ยื่นเฉย ๆ ผมนึกถึงพระขรรค์แต่ไล่ปัดลงไป

ระหว่างที่เดินมากินข้าวผมมีอาการเหมือนถูกบีบขมับและถูกตีสีข้างซ้าย จึงท่องคาถา “ภะสัมสัม วิสะเทภะ” คาดว่าน่าจะเป็นการเข้าไปรักษาพยาบาล

รุ่งขึ้นเจอพยาบาลท่านนี้อีกรอบได้สอบถามระหว่างที่คุยมีอาการมึนเวียนศรีษะ ผมได้แต่ถ่อยห่างออกมา หลังจากนั้นจึงได้ให้พยาบาลทำน้ำมนต์กิน  ผลคือวันรุ่งขึ้นอาการดีขึ้นมากจากที่ปวดยกอะไรไม่ได้กลับมีแรงทั้ง ๆ ที่เป็นอยู่นานนับปี ผมได้แนะนำให้สวดคาถา  “นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา” ก่อนจะกินอาหาร กินน้ำ อาบน้ำ สวดไปด้วย ผลคืออาการดีขึ้นมาก ๆ  ก็ติดตามผลกันต่อไป

เคสที่สองที่สมาคมศิษย์เก่า วันนั้นผมแวะเข้าไปประชุม ได้สอนพี่ท่านหนึ่งทำน้ำมนต์  มีเพื่อนพี่เขาอีกสองคน คนที่รักษาไม่ได้มีอาการใด ๆ ที่ดีขึ้นเลย แต่ผลกลับกลายเป็นเพื่อนพี่เขาดีขึ้นหายปวด ซึ่งพี่สาวท่านนี้บ่นในใจว่าตัวเองไม่ได้ป่วยเป็นอะไรถ้าแน่จริงตอนนี้ปวดต้นคอ  ขอให้หายหล่ะกัน ผลคือหายทันที อาจจะเพราะอานิสงส์ที่พี่สาวท่านนี้ได้ร่วมบุญสร้างอาคารเรียนกระมังจึงหายป่วยทันที่

เคสที่สาม เคสนี้เป็นน้องท่านหนึ่งรู้จักกันผ่านบีบี  บ่นว่าปวดหัวจึง ส่งกำลังผ่านบีบีดู ผลคือเช้าอาการปวดหัวดีขึ้น ผ่านไปได้สักสองสามวันทักทายกันอีกรอบ  คราวนี้ปวดหัวจึงส่งกำลังไปอีก ผลก็หายปวด และวันนี้วันที่ ๒๘ ก.ย. น้องท่านนี้โทรมาก็ลองให้ทำน้ำมนต์ดูสักหน่อย ผลคือโล่งโปร่งขึ้น น้องสาวท่านนี้แปลกใจ ทำน้ำมนต์ผ่านทางโทรศัพท์อาการดีขึ้น  ผ่านไปสักสองชั่วโมงมีอาการหนักขึ้น โทรหาผมอีกรอบรอบนี้จึงส่งกำลังบุญแผ่บุญอย่างเดียว รอดูผลต่อไป

เคสที่สี่ เคสนี้ดิ่งตรงมาจากบึงกาฬ  ปวดกระดูกสันหลัง ๓ ปี เป็นนางพยาบาลทำการรักษาทางการแพทย์แผนปัจจุบันมาแล้วเป็นอย่างนี้หมอหาสาเหตุไม่เจอ วันนี้เจอกันจึงขอเป็นเคสทดสอบการรักษา  กระดูกสันหลังคดนิดหนึ่ง  เคสนี้ด้วยเป็นคนที่รู้จักกันและเขาร่วมบุญกับผมมาก่อน (เคยทำบุญร่วมกันบอกบุญก็ทำบุญ) จึงให้น้องท่านนี้นึกถึงบุญของตัวเองที่เคยร่วมสร้างกันมา แผ่กำลังบุญให้เจ้ากรรมนายเวรรอบหนึ่ง  ทำน้ำมนต์  และส่งบุญอีกรอบ  ซึ่งตอนแรกใช้พระขรรค์จิ้มไปที่กระดูก รู้สึกว่าโซ่ที่พันผูกคลายออกจากตัวเขาแล้ว  เมื่อกินน้ำมนต์ และส่งบุญอาการดีขึ้นปิดตัวได้ ตรงที่เคยปวดประจำหายดีขึ้นเก้าสิบเปอร์เซ็นต์ ติดตามผลการรักษาต่อไป  

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mischievous Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2011 at 10:56 - IP: 223.205.210.207 IP Information

นั่นสินะ สงสัยในอดีตชาติของดิฉัน คงเคยเป็นหมอขมังเวทย์ มาชาตินี้เลยรับมั่ง..ว่าแต่ดูๆแล้ว คนเป็นโรคกรรมเยอะนะคะ บางคนไม่รู้จักวิธีรักษา บางคนก็ปล่อย จนกระทั่งถึงเวลาจะหมดวิบากกรรม ก็มักพบเจอคนเข้ามาช่วยโดยบังเอิญ

เมื่อคืนว่าจะเข้ามาเล่าที่โดนทำของ แต่ฝนตกหนัก เนทไม่ค่อยดี สัญญาณขาดๆหายๆ 
เช้ามานี้ก็ฝนตกไม่หยุด ไฟดับสองรอบแล้ว เดี๋ยวพิมพ์ๆไปไฟดับอีก สงสัยคงเอาไว้โอกาสหน้าแล้วน่ะค่ะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote apisab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2011 at 15:22 - IP: 110.49.250.185 IP Information

รอฟังกันต่อไป จ้า
Back to Top
Paranormal_ACtivity View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Paranormal_ACtivity Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Oct 2011 at 21:54 - IP: 92.132.204.231 IP Information

ขอบคุณค่ะคุณ Layla18 

เดี๋ยวจะลองไปลอดโบสถ์ดูค่ะ เคยได้ยินแต่ให้ไปเอาน้ำล้างใบเสมาที่ตั้งอยู่หน้าโบสถ์มาดื่มแล้วจะหาย

ตั้งแต่มาอยู่ใต้ นี่เป็นครั้งที่3ที่โดนค่ะ
ครั้งนี้เขาคงทำเพื่ออยากให้เราเมตตาเอ็นดูเขาน่ะ คงไม่ได้คิดทำร้ายเหมือนสองครั้งแรก
ครั้งแรกว่าหนักแล้ว ครั้งที่สองนี่หนักกว่า หายเพราะใคร เรื่องราวเป็นยังไง ทำไมเขาถึงทำเรา เดี๋ยวเย็นๆจะเข้ามาเล่าให้ฟังค่ะ

ว่าแต่ เอ คุณเจ้าของกระทู้ตั้งกระทู้แล้วหายไปไหนเนี่ย ไม่เห็นเข้ามา หรือว่าโดนลมเพลมพัดไปไกลแระLOLLOL

รอฟังอยู่นะคะ
Back to Top
Noa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Oct 2011 at 01:04 - IP: 81.70.219.28 IP Information
กลัวจังCryCryCryเกิดมาชาตินี้ ขอทำแต่ความดี สาธุ สาธุSmileSmileSmile
Back to Top
wandy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wandy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Oct 2011 at 06:52 - IP: 27.0.66.47 IP Information
จะมีมาทางเว็บใหมเครียดนะเนี้ย! คงจะเหมือนโดนไวรัสเนอะ
โชคดีจะบังเกิดแก่คนที่ตัดสินใจเป็น
               -ยูริพีดีส
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mischievous Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Oct 2011 at 22:21 - IP: 223.207.53.134 IP Information

มาแล้วค่ะ มาแล้ว สวัสดีทุกคนนะคะTongue

เข้ามาหลายรอบแล้วค่ะ แต่เห็นคุณหมอapisab เจ้าของกระทู้บอกว่า "รอฟังกันต่อไป จ้า"
ก็เลยคิดไปเองว่าคงหมายถึง ให้รอฟัง"ติดตามผลการรักษาต่อไป"....LOLLOL

เอาเป็นว่าดิฉันขออนุญาตเจ้าของกระทู้ใช้พื้นที่นี้เลยนะคะ เรื่องราวที่จะเล่า เป็นประสบการณ์ที่เกิดขึ้นจริงกับผู้เล่าค่ะ เป็นเรื่องราวในอดีตที่เกิดขึ้นและผ่านพ้นไปแล้วเมื่อประมาณปลายปี2010 ปัจจุบัน ผู้เล่ามีชีวิตอยู่สุขสบายดีค่ะ  ถ้าผู้เล่า เล่ากลับไปกลับมาก็อย่าเพิ่ง งง นะคะ แบบว่าเรื่องมันยาวน่ะค่ะ เลยพยายามจะตัดเอาแต่ที่เป็นสาระสำคัญมาเล่า...TongueTongue

เข้าเรื่องเลยนะคะ....เมื่อประมาณปลายปี 2550 เพื่อนพ่อบ้านวานให้พ่อบ้านบอกให้เราช่วยอะไรเขาหน่อย เขาจะเซ้งบาร์ให้กับผู้หญิงไทยคนหนึ่ง ให้เราเป็นธุระให้ เขาให้เหตุผลว่าเขาไม่ชอบคุยกับผู้หญิงคนนี้ เพราะฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง ตกลงเราเลยได้เป็นธุระให้เขาจนจบเรื่องเรียบร้อย แต่หลังจากนั้น ผู้หญิงคนนี้ก็ยังพยายามโทรมาคุยมาปรึกษาเรื่องโน่นเรื่องนี่ เค้าเตอร์มั่ง อะไรมั่งกับเรา เท่าที่จำได้ ตั้งแต่รู้จักเธอ เหมือนเธอจะเคยเข้ามาบริเวณบ้านเรา 2 ครั้ง แต่ไม่ได้ให้เข้าไปในบ้านนะคะ แค่นั่งอยู่หน้าบ้าน เพราะพ่อบ้านจะเป็นอะไรที่ไม่ชอบคนแปลกหน้า อีกอย่าง ตัวเราเองก็ไม่ได้ให้ความสนิทสนมกับเธอด้วยน่ะค่ะ

และช่วงที่เรารู้จักเธอ ช่วงนั้นเป็นช่วงพ่อบ้านออกเที่ยวเกือบทุกคืน เพราะเพื่อนสนิทมาจากอังกฤษมาพักที่บ้านด้วย ตกเย็นก็ออกไปเที่ยวด้วยกัน เราไม่ได้ไปกับเขาหรอกค่ะ เพราะแพ้ควันบุหรี่ ส่วนกลางวันเราก็ไปทำงาน บางวันถ้ามีงานต่อเนื่อง กลับเข้าบ้านทีก็3-4ทุ่ม กลับมาพ่อบ้านกับเพื่อนก็ออกไปแล้ว

อยู่มาวันหนึ่ง ผู้หญิงคนนี้ โทรมาหาเราแต่เช้าชวนเราไปวัดด้วย เธอบอกว่า ขับรถมาใกล้จะถึงหน้าบ้านเราแล้ว(ชวนแบบมัดมือชก) วันนี้เธอทำอาหารอีสานมาทานกับเราด้วยนะ ... เออ นั่นสิ ลำบากใจเลยทีนี้ จะทำไง จะปฎิเสธก็ไม่ได้ เพราะรถเธอมาจอดอยู่หน้าประตูรั้วบ้านแล้ว อ่าว ไปก็ไป ก็จำใจไปค่ะ

ไปถึงวัด เราก็ช่วยเธอหยิบถุงหิ้วที่ใส่อาหาร จำนวน2ถุง กับผลไม้ 1 ถุง พอเราเปิดประตูลงจากรถเดินนำหน้าเธอ เธอตะโกนเรียกให้เราหยุดก่อน เอาถุงอาหารมาให้เธอดูก่อน เราก็เดินกลับมาเปิดประตูรถแล้วเอาถุงอาหารวางไว้ที่เบาะ เธอเดินมาเปิดถุงหิ้วทั้งสองถุง แล้วบอกเราว่า อ่าว ถุงนี้เอาไปถวายพระได้ ส่วนถุงนี้เธอทำมาทานกับเรา แรกๆเราก็งง แปลกใจว่าอะไรกัน จะถวายพระต้องเลือกด้วยเหรอ

หลังจากถวายอาหารพระเสร็จเรียบร้อย เธอถามว่า เธอขอเอาอาหารไปทานบ้านเราได้ไหม อาหารที่เธอทำมาทานกับเราน่ะ แบบว่าพอขับรถส่งเราที่บ้านแล้ว ทานอาหารด้วยกันเสร็จเธอก็จะกลับ เราตอบเธอว่า อย่าเลยดีกว่าพี่ พอดีคุณ..(สามีเรา) เขาชอบอะไรที่เป็นส่วนตัว อีกอย่าง นู๋ก็ไม่ได้บอกคุณ..ไว้ล่วงหน้าว่าพี่จะเอาอาหารมาทานที่บ้านนู๋ ( คือทีแรกเรานึกว่าจะทานกันที่วัด ปรากฎว่าไม่ใช่) พอเราพูดแค่นี้ เธอก็เงียบ ... เออ เรานะ  เห็นเธอเงียบก็รู้สึกไม่สบายใจ กลัวเธอจะคิดว่าเราหยิ่งเรารังเกียจเธอ อะไรประมาณนี้ เราก็เลยพูดกับเธอว่า งั้นก็ได้พี่ เดี๋ยวทานที่ห้องครัวก็ได้ เธอถามว่า คุณ...ทานด้วยไหม ทานอาหารอีสานเป็นไหม เราก็ตอบว่าทานไม่เป็นหรอกพี่ คุณ...เขาไม่นั่งทานกับคนที่เขาไม่รู้จัก

สรุป...หลังจากทานเสร็จ เธอก็ขอตัวกลับบ้านเลย น้ำก็ไม่ทานค่ะ กลับไปแบบเหมือนรีบๆน่ะค่ะ

ทีนี้มาท้าวความเกี่ยวกับพ่อบ้าน...

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mischievous Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Oct 2011 at 23:15 - IP: 223.207.53.134 IP Information
พ่อบ้าน พักหลังๆจะเป็นอะไรที่ออกเที่ยวทุกคืน ส่วนเพื่อนก็ติดสาวบาร์ หลังๆเพื่อนใกล้จะหมดวันพักผ่อน เพื่อนออกไปอยู่ห้องพักกับผู้หญิงบาร์เลย กับสาวบาร์คนนี้ พ่อบ้านดูเหมือนจะสนิทสนมด้วย เพราะเป็นแฟนสาวของเพื่อนว่างั้นเถอะ พอถึงวันเพื่อนกลับอังกฤษ เราก็คิดว่าพ่อบ้านคงจะไม่ออกไปเที่ยวแล้ว คือปกติเขาจะออกไปเที่ยวบาร์เฉพาะเวลาเพื่อนมาจากอังกฤษเท่านั้น .... แต่เราคิดผิด ตกเย็นเห็นอาบน้ำฉีดน้ำหอม ออกจากบ้านไปแระ ไม่ชวนไม่อะไรเราเลยนะ มีแต่บอกว่านัดเพื่อนอีกคนไว้ จะออกไปดื่มกัน ( เพื่อนคนนี้ก็เพิ่งรู้จักกัน มาอยู่เมืองไทยหลายปีแล้ว และก็มีแฟนเป็นตัวเป็นตนแล้วค่ะ)

เราก็ไม่ว่าอะไรนะ คือไว้ใจไง ตั้งแต่แต่งงานกันมาไม่เคยเห็นพ่อบ้านนอกใจ เรารู้นิสัยเขา เวลาเขาออกไปเที่ยวบาร์ เขาจะไม่ชอบให้ผู้หญิงมาแตะเนื้อต้องตัวเขา เขาจะรีบบอกเลยว่าแต่งงานแล้ว มีภรรยาแล้ว คือเป็นคนถือตัวน่ะ แต่สังเกตุหลังๆ มีพฤติกรรมแปลกๆ มือถือที่เขาเคยวางไว้ กลายเป็นพกติดตัวตลอด เวลารับโทรศัพท์ ก็เดินออกไปคุยนอกบ้าน ไม่ให้เราได้ยินด้วย คุยเสร็จ อาบน้ำฉีดน้ำหอม ออกจากบ้านเลย กลับมาทีตี1 บางทีกลับเข้าบ้านเปลี่ยนเสื้อผ้า บอกเรา ออกไปซื้อบุหรีเซเว่นก่อนนะ บางคืนตี3-4 บอกเราจะออกไปนั่งทานกาแฟ ไปดูพระอาทิตย์ขึ้นหน้าหาด...( เราก็คิดในใจนะ พระอาทิตย์haอะไรมาขึ้นเอาตอนตี4 .. บร้า) 

ช่วงนั้นเริ่มมีรางสังหรณ์ไม่ดีแล้ว แหวนแต่งงานมันคับ เหมือนนิ้วเราจะบวมเป่ง ต้องถอดแหวนไว้ ส่วนที่นอนตรงที่พ่อบ้านนอนทับ จะมีกลิ่นเหม็นๆและผ้าปูที่นอนจะดูชื้นๆคล้ายๆเสื้อเราโดนน้ำมันพืชน่ะ เราก็เริ่มเอะใจล่ะทีนี้ แต่ที่น่าแปลกคือ เรามีความรู้สึกว่าเกลียดพ่อบ้าน ไม่อยากเข้าใกล้ ไม่อยากคุยด้วย กลางคืนนอนไม่ได้ มันร้อนภายในร่างกาย จิตใจก็รุ่มร้อน นอนไม่หลับเลย เอนหัวลงหมอนไม่ถึงนาทีลุกขึ้นหอบหมอนเดินไปนอนห้องโน้น สักพักหอบหมอนเดินมานอนห้องนี้ หอบหมอนเดินไปเดินมา เหมือนบ้า จะนอนห้องไหนก็ไม่นอน แต่ไม่เข้าไปนอนห้องเดียวกับพ่อบ้านนะ แบบว่าไม่ชอบหน้าไปเลย กลางวันบางทียืนๆทำกับข้าว ล้างจานที่ซิ้งตรงหน้าต่าง มันเหมือนมีคนเดินผ่านหน้าต่างแว๊บๆ พอเราเงยหน้าขึ้น มองออกนอกหน้าต่างซ้ายทีขวาที ก็ไม่มีใคร กลางคืนนั่งดูทีวีคนเดียว มันเหมือนมีใครเดินผ่านประตูกระจกด้านนอกแว๊บๆ ขนขาขนแขนนี่ลูกซู่ซ่า  บางทีเราต้องใช้มือลูบลง  ใจก็นึก เอ หรือว่ามีวิญญาณที่ไหนมาขอส่วนบุญกับเราหรือเปล่า เราก็สวดมนต์แผ่เมตตาให้นะ แต่มันไม่หาย

จนมาวันหนึ่ง.....

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mirror Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Oct 2011 at 23:18 - IP: 124.120.122.10 IP Information
เข้ามาฟังด้วย  พร้อมรอ จขกท  มาแสดงความคิดเห็นTongue
They tell you the truth and sometimes the truth hurts you more than lies..

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mischievous Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2011 at 00:13 - IP: 223.207.53.134 IP Information
ที่บ้านทำพิธีตั้งศาล ร่างทรงจะเป็นอาม่ากวนอิม

พอตั้งศาลเสร็จ ร่างทรงอาม่าเรียกเราคุยด้วย บอกเราว่า  อาหมวย ลื้อต้องดูแลอาตี๋(หมายถึงพ่อบ้าน)ให้ใกล้ชิดมากกว่านี้หน่อยนะ เราก็ตอบอาม่าไปว่า ค่ะอาม่า พอดีช่วงนี้หนูงานยุ่ง ต้องออกไปดูงานข้างนอกทุกวัน ไม่ค่อยมีเวลาทำกับข้าวให้อาตี๋ค่ะ ต่อไปหนูจะดูแลให้ดีกว่านี้ค่ะ

และหลังจากตั้งศาลได้ 3 วัน ช่วงเช้ามืดเรากำลังเคลิ้มๆจะหลับ(กลางคืนนอนไม่ได้เลยค่ะ นอนไม่หลับ มันร้อนระอุภายในร่างกาย จะหลับเอาก็ตอนใกล้ฟ้าสาง เป็นอย่างนี้ทุกวัน หน้าตาโทรมจนดูไม่ได้ ขอบตาดำมิด) อยู่ดีๆก็สะดุ้ง หัวใจเต้นตุ๊บๆ นึกถึงคำพูดอาม่า ที่อาม่าพูด คงไม่ใช่แค่เรื่องนี้แน่  พอสายๆหน่อยเราก็เลยขับรถไปหาเพื่อน บังเอิญวันนั้นมีหมอดูไพ่ยิปซีมาบ้านเพื่อน เราก็เลยถือโอกาสดู คำแรกที่หมอดูทัก..." คุณรู้ไหม เวลานี้มีผู้หญิงมาชอบสามีคุณนะ เป็นผู้หญิงตัวเตี้ยๆ ตูดใหญ่ๆ ผิวสองสี ตอนนี้เธอตามตื้อสามีคุณอยู่ เธอเล่นของด้วย เป็นน้ำมันพราย ตอนนี้ผู้ชายก็เริ่มใจเขวแล้วนะ แต่ยังไม่กล้าเท่าไหร่ เพราะยังมีเมียอยู่ ถ้าจะแก้ตอนนี้ก็ยังทัน " โอ้โห๋...แม่คุณเอ้ย ได้ยินคำนี้นึกขึ้นมาเลย มิน่า ทำไมที่นอนตรงที่พ่อบ้านนอน มันชื้นเหมือนโดนน้ำมัน เราต้องเปลี่ยนซักให้ทุกวัน

หลังจากที่ดูหมอไพ่ยิปซีเสร็จ เราก็ขับรถไปวัดดังในตัวเมือง โชคดีหลวงพ่ออยู่วัด วันนั้นคนเยอะมาก เรานั่งอยู่หลังสุด ตอนที่หลวงพ่อเดินออกมาที่ศาลา ท่านมองมาที่เราแล้วพูดว่า มาๆ คนที่โดนของเข้ามาหาหลวงพ่อก่อน ทีหลังอย่าไปกินของเขาอีกนะ เราพูดกับหลวงพ่อไปว่า หลวงพ่อ ทำไมนู๋อยากสูบบุหรี่ หลวงพ่อบอก อยากบุหรี่ใช่ไหม ไม่ต้องสูบให้มันนะ บังคับตัวเองให้ได้ ( คือตอนนั้นเราอยากสูบบุหรี่จริงๆค่ะ ทั้งๆที่เป็นคนแพ้บุหรี่ ได้กลิ่นก็ไมเกรนขึ้นแล้ว ส่วนที่ไปหาหลวงพ่อวันนั้น เรากะจะไปเอาน้ำมนต์มาให้พ่อบ้านกิน แต่ไงเป็นเราซะเองที่โดน แล้วหมอดูไพ่ยิปซีก็ไม่ทักนะว่าเราโดนของ ) ช่วงที่หลวงพ่อสวดคาถาและรดน้ำมนต์ อาการมันจะอาเจียรค่ะ ทรมาณมากๆ พอหลวงพ่อสวดถาคาเสร็จ รดน้ำมันต์กินน้ำมนต์เสร็จ เสียงโทรศัพท์มือถือเราดังขึ้นบั๊ป ณ ตอนนั้นเลยค่ะ พอเรายกโทรศัพท์ขึ้นมาดู เห็นเป็นเบอร์ผู้หญิงที่เราเคยไปวัดด้วย ใจก็คิดนะว่า โทรมาธุระอะไรตอนนี้

พรุ่งนี้มาต่อค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mischievous Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2011 at 00:18 - IP: 223.207.53.134 IP Information
Originally posted by mirror

เข้ามาฟังด้วย  พร้อมรอ จขกท  มาแสดงความคิดเห็นTongue

ขอบคุณค่ะ

รอบแรกไม่เท่าไหร่คะ ยังไม่เข็ด รอบสองไปกินของเขาอีก แถมมีรอบสาม...เฮ้อ...ไม่หลาบไม่จำ.. TongueTongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mirror Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2011 at 10:45 - IP: 124.120.122.10 IP Information
จับจองพื้นที่ งวดนี้มีผ้าห่มด้วยLOL  รอๆๆ ปล.งวดนี้ถ้าพี่ภัทรามา ไม่ต้องนั่งหลังนะ มานั่งใกล้ๆ หลอนๆ
ขออนุญาตพี่หมอนะคะBig smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote wandy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2011 at 11:55 - IP: 27.0.66.47 IP Information
โห เนี้ย! ห่อข่าวมากินด้วย ร้อนร้นๆ

Edited by wandy - 09 Oct 2011 at 11:56
โชคดีจะบังเกิดแก่คนที่ตัดสินใจเป็น
               -ยูริพีดีส
Back to Top
นู๋ส้ม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote นู๋ส้ม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2011 at 12:31 - IP: 97.86.17.57 IP Information
มาต่อแถวรอด้วยคนค่ะ น่ากัวๆ
http://www.dealwise.net

พร 4 ข้อของท่าน ว.วชิรเมธี
1. อย่าเป็นนักจับผิด
2. อย่ามัวแต่คิดริษยา
3. อย่าเสียเวลากับความหลัง
4. อย่าพังเพราะไม่รู้จักพอ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote wandy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2011 at 13:23 - IP: 27.0.66.47 IP Information
it very ระทึกๆ อย่าค้างนานนะ เดียวมันไม่ต่อเนื้ยง
               -ยูริพีดีส
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mischievous Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2011 at 15:51 - IP: 223.207.53.134 IP Information

มาแล้วค๊า ต่อค่ะต่อ

พอเรากดโทรศัพท์รับ เธอถามว่าตอนนี้เราอยู่ที่ไหน เราบอกเรามาทำบุญ มีธุระอะไรหรือเปล่า เดี๋ยวนู๋เข้าบ้านแล้วจะโทรกลับนะพี่

พอกลับมาถึงบ้านก็โทรหาเธอ เธอบอกว่าเพื่อนเธอกับแฟนเพื่อนเธอมาจากเมืองนอก เธอขับรถพามาทำธุระใกล้ๆบ้านเรา ก็เลยอยากพากันแวะเข้ามาทักทายเรากับสามีเราสักหน่อย เราถามคุณสามีแล้วเขาตอบโอเค ก็เลยบอกไปว่าได้ๆพี่

พอมาถึงบ้านเรา คุณสามีก็พาแฟนเพื่อนเธอเดินดูบ้านตามมารยาท ส่วนเธอกับเพื่อนเธอนั่งอยู่หน้าบ้านกับเรา คุยกันไปคุยกันมา เธอมองออกไปที่สนามหญ้าแล้วถามเราว่า ถามจริงเถอะ อยู่บ้านแบบนี้ชีวิตมีความสุขไหมอยากรู้? เราก็ทำหน้า งง กับคำถาม  แต่ก็ไปว่าก็สุขดีหนิพี่ ทำไมเหรอ เธอบอกว่าเห็นพ่อบ้านเราออกไปเที่ยวทุกคืน สาวบาร์ที่เป็นแฟนเพื่อนพ่อบ้าน ตอนนี้ย้ายมาทำที่บาร์เธอแล้วนะ เธอเห็นพ่อบ้านเราออกไปเฝ้าไปแทงพลู(คล้ายๆสนุกเกอร์)กับสาวบาร์ที่เป็นแฟนเพื่อนพ่อบ้าน เราก็ อ๋อพี่ เห็นว่าเพื่อนพ่อบ้านจะแต่งงานด้วยแล้วนี่ รู้จักกันได้ 10 วัน กลับไปอังกฤษแล้วกระวนกระวายใจเพราะคิดถึงสาวบาร์คนนี้จนอยู่ไม่ได้ อยากย้ายมาอยู่กับสาวบาร์คนนี้ที่เมืองไทย

หลังจากเธอกลับไปแล้ว เราก็ถามคุณสามีว่า คุณออกไปทุกคืน คุณไปพบสาวบาร์แฟนเพื่อนคุณเหรอ คุณสามีตอบว่าใช่ แค่ไปดูว่าผู้หญิงยังออกไปนอนกับแขกอยู่ไหม เพราะเพื่อนเขาจะมาแต่งงานด้วย โดยผู้หญิงตกลงว่าเลิกอาชีพนี้แล้ว เพื่อนไม่แน่ใจก็เลยบอกให้ไปดูๆให้หน่อย กลัวโดนผู้หญิงหลอก 

พอตกตอนเย็นประมาณ 5 โมง เห็นพ่อบ้านขึ้นไปอาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้าเตรียมตัวออกไปข้างนอก บอกเราว่ามีนัดดินเนอร์กับเพื่อนคนที่เราดูงานให้เขาอยู่ ที่โรงแรมเซอราฯ พูดเสร็จก็ขับรถออกไปเลย ประมาณ 5 ทุ่ม เราลองโทรหา ไม่ยอมรับสาย โทรติดๆประมาณ10ครั้ง ไม่ยอมรับสายและไม่โทรกลับ เอาล่ะวะ เป็นไงเป็นกัน อยากไปเห็นกับตามั่ง เราเปลี่ยนเสื้อผ้าได้ก็รีบออกจากบ้านเลย ไปนั่งที่บาร์ผู้หญิงที่เราไปวัดด้วย สั่งโค๊กค่ะ เพราะเราไม่ดื่มแอลกอฮอล์ นั่งได้สักพัก เห็นพ่อบ้านเดินผ่านหน้าบาร์วุ๊ย เดินมาคนเดียว นู้น เห็นเดินไปนั่งบาร์ถัดไป เราเห็นก็เดินตามค่ะงานนี้ เดินเข้าไปนั่งข้างๆเลยค่ะ คนที่ตกใจไม่ใช่พ่อบ้านนะ แต่เป็นเด็กเสริฟผู้ชายที่กำลังเสริฟเครื่องดื่ม พ่อบ้านทำสีหน้าปกติ แนะนำเด็กเสริฟว่า นี่มายบอส .. เราถามเด็กเสริฟว่า สาวบาร์ชื่อ...วันนี้ไม่มาเหรอ เด็กเสริฟบอกว่ายังไม่เห็น ( เท่าที่รู้มา สาวบาร์คนนี้จะอยู่ 2 บาร์ เพราะไม่ทำประจำบาร์ใดบาร์หนึ่ง แบบว่าว่างก็มานั่งจับแขกให้ร้านว่างั้นเถอะ) 

Back to Top
Page  123 4>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.289 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters