Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ

Page  12>
Author
Khunnulax View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Khunnulax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ
    Posted: 13 Oct 2011 at 12:39 - IP: 124.122.213.171 IP Information
สวัสดีค่ะ....ชื่อเล็กนะค่ะ

เพิ่งจะได้เป็นสมาชิกใหม่ของเว็ปนี้เองค่ะ แล้วก็เป็นครั้งแรกด้่วยที่ได้คุยกับผู้ชายต่างชาติ
พอดีได้รู้จักกับหนุ่มทหารอากาศแคนาดาผ่านทางเว็ป TLL อะค่ะ ซึ่งเราได้แลกเปลี่ี่ยนเมล์เพื่อเขียนจดหมายคุยกัน แล้วเราก็พัฒนาจากการเขียนมาเป็นการคุยออนไลน์โดยใช้โปรแกรม Skype กัน โดยส่วนตัวไอ้พิมภาษาปะกิตหรืออ่านก็พอได้ แต่สปีคอะสิค่ะ ไม่กระดิกเลย
ทุกครั้งที่คุยก็เป็นการนั่งฟังเค้าคุยซะส่วนใหญ่ เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้างก็ว่ากันไป...แล้วจากที่เราคุยเค้าเปิดเผยมากค่ะ  เค้าบอกว่าเค้าทำงานอยู่ที่ไหน บ้านอยุ่ไหน พ่อแม่ทำอะไร เวลาปกติเค้าทำอะไร  ซึ่งเราคุยกันเราตกลงกันว่าเป็นแค่เพื่อนกัน  เพราะเค้าเองเคยมีประวัติไม่ค่อยดีเกี่ยวกับผู้หญิง หมายถึงแฟนคนเก่า  แล้วที่เล็กคุยกับเค้าเพราะเค้าแตกต่างจากคนที่เราเคยเจอในเว็ปอะค่ะ  คิดว่าเพื่อน ๆ หรือพี่ ๆ บางคนก็คงเคยเจอ ที่เวลาเราเปิดกล้องคุยแล้วผู้ชายส่วนใหญ่มักจะให้เรายืน หมุนตัว หรืออะไรก็ตามแต่  แ้ล้วคำพูดหวานคุณน่ารัก อย่างนั้นอย่างนี้  คำพูดพวกนี้ไม่เคยได้ยินจากผู้ชายคนนี้เลย
ถึงหน้าตาจะติดลบแต่ถ้าคบแล้วจะติดใจ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Khunnulax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 12:46 - IP: 124.122.213.171 IP Information
ต่อนะค่ะ

สิ่งที่อยากจะขอคำปรึกษาพวกพี่ ๆ ก็คือ ตอนนี้ชักไม่แน่ใจแล้วว่าเค้ารู้สึกกับเรามากกว่าเพื่อนอย่างที่บอกหรือป่าว
เพราะเราคุยกันเช้าของเราก่อนเล็กไปทำงานก็ประมาณ 2  - 3 ชั่วโมง อย่างวันหยุดเราใช้เวลาคุยกันแทบจะทั้งวัน
ซึ่งเวลาที่เค้าอยู่ที่ค่ายทหาร เค้าจะไม่ค่อยมีเวลาที่จะ what's app หรือ skype คุยกัน  ซึ่งเค้าก็พยายามเมล์มาบอกว่า เค้าเรียนแล้วก็ฝึกหนักทั้งวัน จะมีเวลาว่างแค่ช่วงเที่ยง  แต่เราเองไม่กล้าที่จะส่งข้อความไปคุยกับเค้าก่อน  มีแต่เค้าที่เป็นคนส่งมาก่อนแล้วก็พูดทำนองว่าถ้าไม่มีเพลนอะไร หวังว่าจะได้คุย skype กันนะ ระยะหลังเค้าตื่นนอนมาก้อจะว้อทแอปมาบอกว่าตื่นแล้ว กำลังจะไปโรงอาหารนะ วันนี้เค้าทานข้าวเช้ากับอะไร
วันนี้เค้าเทสต์ได้คะแนนดี  คือสำหรับเราณ. ตอนนี้ความรู้สึกเรามันเปลี่ยนแปลงไปมากกว่าเพื่อนแล้ว   แต่อยากจะรุ้อะค่ะว่า
นิสัยแบบนี้เป็นปกติของผู้ชายทางโซนนั้นหรือป่าว.....อยากจะถามแต่ก็ไม่กล้าอะค่ะ  กลัวถามไปแล้วเค้าจะหายไป  555+++
รบกวนพี่ ๆ คอมเม้นท์ด้วยนะค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ
ถึงหน้าตาจะติดลบแต่ถ้าคบแล้วจะติดใจ
Back to Top
liu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote liu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 13:10 - IP: 101.108.226.148 IP Information
หวัดดีคะ พี่หลิวนะ Smile 

ต้องบอกว่าการที่เราสองคน คือน้องเล็ก กับ เค้า ก็ต้องมีความรู้สึกที่พิเศษกว่าเพื่อนอ่ะล่ะ จริงมั้ย?Smile ไม่เราก็เค้า เป็นธรรมดา พี่อยากบอกว่าหนูวางตัวถูกแล้วที่ออกตัวว่าเป็นเพียงเพื่อน พี่คุยกับแฟนพี่หรือเพื่อนคนอื่นๆในเว็บพี่ก็จะไม่เคยบอกว่าพี่คิดกับใครยังงัย แต่ความรู้สึกที่พิเศษมันอยู่ในใจเราค่ะ เก็บไว้ก่อนไม่เสียหลายก่อนที่เค้าจะรู้เรานะ

ไม่ว่าจะผู้ชายหรือผู้หญิงชาติไหนๆ การแสดงความรู้สึกก็คล้ายๆกันค่ะ Smile แต่บางคนอาจจะไม่ค่อยแสดงออก แต่เห็นได้ว่า เค้ามีความกระตือรือร้นที่จะอยากบอกเราถึงความเป็นไปของเค้า ณ ขณะนั้น เป็นธรรมชาติดีค่ะ แฟนพี่ก็ไม่เคยให้โชว์ บอดี้ หรือ หมุนตัวอะไรทำนองนั้น แบบนั้นพี่ไม่เอาอ่ะค่ะ ไม่ชอบ ถือเป็นมารยาทของผู้ชายอย่างนึง

พี่ออกตัวว่าเพื่อนกันค่ะ แต่เวลาผ่านไป แม้ไม่ต้องบอกว่ารู้สึกยังงัย การกระทำและการแสดงออก มันชัดเจนค่ะ ถึงวันนั้นเราถึงมานั่งคุยกันเรื่องความรู้สึกและความสัมพันธ์ ต่อเมื่อมันไม่ใช่ อย่างน้อยเราก็ได้ให้คำชัดเจนกำกับด้วย คำว่าเพื่อน ถึงแม้เราจะไม่ตกลงเป็นแฟน แต่สิ่งที่เหลือ คือความเป็นเพื่อน ค่ะ Smile

พี่ไม่แนะให้ถามค่ะ ปล่อยให้เป็นไปตามธรรมชาติ เมื่อหนูศึกษากันดีพอแล้ว คำตอบที่หนูได้ คือ ชัดเจนในตัวของมันเอง พี่ว่าเค้าไม่รอที่จะให้หนูเดาหรอก ถ้าเค้าชอบหนู เค้าจะระล้ำระลักบอกหนูเองค่ะ แบบนี้ทำให้ผู้ชายคิดค้นหาเราอยู่ตลอดเวลาว่าเราคิดอะไร ไม่รู้นะ ส่วนตัวพี่ ๆ ไม่ชอบถามเรื่องความรู้สึกน่ะค่ะ ถ้าคบกันแรกๆนะ พี่จะดูเอา และจะนิ่งๆ อ่ะSmile

Edited by liu - 13 Oct 2011 at 13:15
<a href="http://image.ohozaa.com/view/4nedp"><
Back to Top
LoveRich View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LoveRich Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 13:11 - IP: 115.31.161.229 IP Information

สั้นๆ ง่ายๆ คือ  "ถาม" ค่ะ

สงสัยอะไร อยากรู้อะไร ถามได้เลยค่ะ
ฝรั่งเค้าแฟร์ๆอยู่แล้ว  รู้สึกยังไงเค้าก็จะบอก  เราจะได้ไม่รู้สึกไปเองนะคะ

The real meaning of "I love you" is not found in the words themselves, but in the intention behind them.
Back to Top
mymelody View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymelody Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 13:24 - IP: 171.4.56.15 IP Information

ควรถามตรงๆ อย่างน้อยตัวเราจะได้ตั้งหลักได้ทันก่อนจะได้เจอตัวเป็นๆ

แต่จาก ปสก ส่วนตัวคนที่เขาจริงใจกับเราเขาจะทำให้เรามากกว่าการแชทกัน ทั้งขอเบอร์โทรเรา  และจะโทรทุกครั้งที่ไม่ได้แชทกันหรือส่ง sms หาบ่อยๆ หรือแม้แต่ส่งการ์ด ของขวัญ มาให้ในวันสำคัญ (ที่เล่ามานี่คือ ปสก ก่อนที่เราจะเจอแฟนตัวเป็นๆนะค่ะ)  และข้อสุดท้ายเขาชอบเราจริงเขาก็ต้องพยายามมาหาเราที่เมืองไทย

เพราะฉะนั้นแล้วถ้ายังติดต่อกันไปเรื่อยๆ แต่เขาไม่ยอมทำอะไรให้เราเลยแม้แต่จะมาหาเราที่เมืองไทย ก็น่าจะเป็นคำตอบได้ แชทกับคนในเน็ตต้องมีสติอย่าเพิ่งทุ่มทั้งใจเพราะเราไม่รู้ว่าเขาแชทกับเราคนเดียวหรือเปล่า 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Khunnulax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 13:27 - IP: 124.122.213.171 IP Information
ขอบคุณสำหรับคำปรึกษานะค่ะ....
ยังไงเย็นนี้จะถามเค้าให้แน่ชัดกันไปเลย
เพราะนู๋เองไม่อยากคิดเข้าข้างตัวเองแบบนี้อีกต่อไปแล้ว

สู้ๆๆๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote liu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 13:33 - IP: 101.108.226.148 IP Information

@ Mymelody 

เพราะฉะนั้นแล้วถ้ายังติดต่อกันไปเรื่อยๆ แต่เขาไม่ยอมทำอะไรให้เราเลยแม้แต่จะมาหาเราที่เมืองไทย ก็น่าจะเป็นคำตอบได้ แชทกับคนในเน็ตต้องมีสติอย่าเพิ่งทุ่มทั้งใจเพราะเราไม่รู้ว่าเขาแชทกับเราคนเดียวหรือเปล่า 
...............................................................................
เห็นด้วยจร้า Smile

@ น้องเล็ก ...haha วัยรุ่นจิงน้องเรา เอาๆ ถามก็ถาม พี่แก่แล้วน่ะเลยค่อนข้างออกตัวช้าๆเย็นๆ อิอิ LOL

Edited by liu - 13 Oct 2011 at 13:38
<a href="http://image.ohozaa.com/view/4nedp"><
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Khunnulax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 13:40 - IP: 124.122.213.171 IP Information
@ พี่หลิวค่ะ เค้าทำให้ประทับใจในหลาย ๆ อย่างเลยอ่ะค่ะ 
ใจเราอ่ะไปมันคิดไปไหนต่อไหนแล้ว เค้าเคยถามว่าถ้าสมมุติว่าเราแต่งงานกัน
นู๋มีเพลนจะทำอะไร ถ้ามาอยู่กับเ้ค้าที่นี่....ไอ้เราก้อตอบไปว่าถ้าไปนั่นจิง ๆ อย่างแรก
คงต้องฝึกปรือภาษา พอชั่วโมงบินสูงก็ไปหางานทำ แต่คุณไม่ต้องห่วงเราสามารถทำงานบ้าน
ไปพร้อมกันได้   เค้าก็บอกว่าสำหรับเค้านะ 50/50 ในเรื่องนี้ถ้าคุณทำงานบ้าน ผมกลับมาก่อน
ผมจะทำอาหาร ทำงานบ้านไว้รอคุณกลับมา แล้วในทางกลับกัน ถ้าคุณกลับก่อนก็ทำแบบเดียวกัน
โหย...ได้ฟังแบบนี้  ใครจะไม่อยากเป็นสาวที่โชคดีคนนั้นละค่ะพี่  อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote liu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 13:45 - IP: 101.108.226.148 IP Information
อืม แหละ งัยก็เผื่อๆใจไว้มั่ง ทำตัวกลางๆ (บอกตัวเองท่องไว้ๆ ชั้นเป็นพอใจน้องเป็นต่อ LOL )เค้าจะวิ่งตามหนูจนหนูต้องแอบยิ้มก่อนนอนทุกวันล่ะเชื่อพี่LOL ผู้ชายอ่ะ ชอบเดาถ้ายิ่งสงสัยนะเค้ายิ่งอยากรู้และรีบค้นหา แต่ถ้ารู้หมดแล้วเค้าจะไม่ตื่นเต้น ผู้ชายชอบแข่งขันยิ่งแข่งกะตัวเองยิ่งสนุก เค้าล่ะWink!!
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Khunnulax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 13:49 - IP: 124.122.213.171 IP Information
@ พี่หลิว 5 โมงเย็นนี้คาดเชือกแล้วค่ะ

จะยิ้มออกหรือยิ้มแห้งจะมาเล่าให้ฟังต่อนะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote liu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 14:03 - IP: 101.108.226.148 IP Information

เอ๊า ยังไม่ทันไรแพลนจะผูกคอตายซะงั้นน้องเรา LOL 555 แซวเล่นนะ เอาๆ ว่างัยว่ากัน เชๆ ค่อยมาอัพเดท LOL 

Back to Top
PhanSel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PhanSel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 14:12 - IP: 110.168.90.205 IP Information
สวัสดีค่ะ คุณเล็ก แอนนะคะ
ขอออกความคิดเห็นจากประสบการณ์แล้วกันนะคะ

ปกติคุยกันเยอะๆ บางทีมันก็ไม่รู้จะคุยเรื่องอะไร อ่ะเน๊อะ
บางวันเปิดกล้องไว้นั่งมองให้เห็นกันและกันแค่นั้นแหละ
ต่างคนต่างอ่านนู่นนี่ไปเรื่อยๆ ... อุ่นใจ เหมือนอยู่ใกล้กัน โดยไม่ต้องพูดอะไรกันค่ะ

แต่...แรกๆ ปกติ เราอยากรู้อะไร เราก็ถามตรงๆ ค่ะ เค้าชอบนะ มีไรถามกันตรงๆ
บางคำถาม เราคิดว่า เค้าสะดวกตอบมั๊ย เราไม่รู้ เราก็ต้อง ขออภัยเค้าก่อน แล้วถามว่า ถามได้มั๊ย?
เพื่อความเคลียร์หนะค่ะ
ในทางกลับกัน... เราเองก็ต้องบอกเค้าด้วยว่า เราคิดยังไง รู้สึกยังไง?
บางคำถามที่เราถามเค้า เค้าถามกลับ เราก็ต้องตอบค่ะ

สำหรับเคสแอน คุยวัตถุประสงค์กันตรงๆ ว่า เราจะคุยกันเพื่ออะไร? ถ้าเล่นๆ เราไม่คุยนะ
(เราแก่แล้ววว...)
สุดท้าย ถ้ามองหาสิ่งสิ่งเดียวกัน ก็ไม่ยากแล้วค่ะ คราวนี้หละคุยกันได้ทุกเรื่องเลยค่ะ

ขอให้โชคดีนะคะคุณเล็ก

แอน
Nothing to say ..
Back to Top
Eliiz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Eliiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 14:17 - IP: 113.53.29.175 IP Information
ทหารไม่ค่อยมีเวลา

เเต่เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทหารเเคนาดากับทหารฝรั่งเศสจะเหมือนกันรึเปล่าCry

ถ้าจะคบทหารเป็นเเฟนต้องเผื่อใจไว้ด้วยนะคะ(เเต่ไม่รู้ว่าจะเเตกต่างกับคนที่มีสามีเป็นทหารยังไง)  ถ้าช่วงเหตุการณ์ปกติ ไม่มีงานด่วนหรือติดภารกิจพิเศษอะไรก็ได้คุยกันดีอยู่หรอก  มีเวลาคุยเป็นเเบบเเผนเเน่นอน เป๊ะๆ ช่วงก่อนไปทำงาน ช่วงพักกลางวัน ช่วงหลังเลิกงาน เเต่ก็ใช่ว่าจะเเน่นอนเสมอไป เพราะบางทีต้องไปฝึกลูกน้องบ้างอะไรบ้าง นายเรียกพบอีกอะไรอีก(ระหว่างทำงานนี่ออนไม่ได้  โทรคุยก็ยังได้คุยเเค่เเป๊บๆเลยCry ดีที่สุดคือส่ง sms คุยกันไปคุยกันมา Cry

เเต่ถ้าช่วงไหนมีงานด่วน งานนอก ภารกิจพิเศษเข้ามา ก็ต้องทำใจหน่อยล่ะCry

เวลาของทหารเเน่นอน เเต่ก็ไม่เเน่นอน  ช่วงฮอลิเดย์ของเขาก็ไม่เหมือนชาวบ้าน เเถมไม่ตายตัวอีกต่างหาก  วางเเผนล่วงหน้าก่อนก็ไม่ได้ จนกว่าจะเเน่นอน เดี๋ยวเสียเปล่า เสียทั้งเวลา ทั้งความรู้สึกCry  ละเดี๋ยวจะมาทะเลาะกันเพราะปัญหาเล็กน้อยพวกนี้Cry

เป็นเเฟนทหารต้องเสียสละ  ครอบครัวทหารเป็นครอบครัวที่เสียสละ เพราะทหารเป็นผู้ชายที่เสียสละ

** ไม่มีไรค่ะ มาบ่นเฉยๆ  นอย  

จขกท สู้ๆนะค๊า!!!!!!!

Back to Top
Maam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Maam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 14:29 - IP: 27.130.78.83 IP Information
สวัสดีค่ะ .. แหม่มนะคะแวะมาให้กำลังใจ จขกท. ค่ะ
ถามเลยก็ดีจะได้รู้ไปเลย แต่เตรียมใจไว้ด้วยนะคะกับคำตอบ สู้ๆ ค่ะ Wink
โชคดีนะคะ

Originally posted by Eliiz

ทหารไม่ค่อยมีเวลา

เเต่เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทหารเเคนาดากับทหารฝรั่งเศสจะเหมือนกันรึเปล่าCry

ถ้าจะคบทหารเป็นเเฟนต้องเผื่อใจไว้ด้วยนะคะ(เเต่ไม่รู้ว่าจะเเตกต่างกับคนที่มีสามีเป็นทหารยังไง)  ถ้าช่วงเหตุการณ์ปกติ ไม่มีงานด่วนหรือติดภารกิจพิเศษอะไรก็ได้คุยกันดีอยู่หรอก  มีเวลาคุยเป็นเเบบเเผนเเน่นอน เป๊ะๆ ช่วงก่อนไปทำงาน ช่วงพักกลางวัน ช่วงหลังเลิกงาน เเต่ก็ใช่ว่าจะเเน่นอนเสมอไป เพราะบางทีต้องไปฝึกลูกน้องบ้างอะไรบ้าง นายเรียกพบอีกอะไรอีก(ระหว่างทำงานนี่ออนไม่ได้  โทรคุยก็ยังได้คุยเเค่เเป๊บๆเลยCry ดีที่สุดคือส่ง sms คุยกันไปคุยกันมา Cry

เเต่ถ้าช่วงไหนมีงานด่วน งานนอก ภารกิจพิเศษเข้ามา ก็ต้องทำใจหน่อยล่ะCry

เวลาของทหารเเน่นอน เเต่ก็ไม่เเน่นอน  ช่วงฮอลิเดย์ของเขาก็ไม่เหมือนชาวบ้าน เเถมไม่ตายตัวอีกต่างหาก  วางเเผนล่วงหน้าก่อนก็ไม่ได้ จนกว่าจะเเน่นอน เดี๋ยวเสียเปล่า เสียทั้งเวลา ทั้งความรู้สึกCry  ละเดี๋ยวจะมาทะเลาะกันเพราะปัญหาเล็กน้อยพวกนี้Cry

เป็นเเฟนทหารต้องเสียสละ  ครอบครัวทหารเป็นครอบครัวที่เสียสละ เพราะทหารเป็นผู้ชายที่เสียสละ

** ไม่มีไรค่ะ มาบ่นเฉยๆ  นอย  

จขกท สู้ๆนะค๊า!!!!!!!

เฮ้ย .. ดราม่าซะงั้น Big smile เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ นู๋ชิน สู้ๆ

Edited by Maam - 13 Oct 2011 at 14:32
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Khunnulax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 14:37 - IP: 124.122.213.171 IP Information
@ พี่แอน  ตอนนี้อารมณ์เดียวกับพี่แอนเลย  คือแบบถ้าไ่ม่มีเรื่องคุย ก็เปิดกล้องไ้ว้ก็มองกันไปมองกันมา  
แต่รู้สึกแฮปปี้มากนะสำหรับเล็กนะ  แต่กับเค้านี้จะรู้สึกดีเหมือนเราหรือป่าวยังไม่รู้อ่ะค่ะ

@พี่ Eliiz ตอนแรกที่ตัดสินใจเขียนไปหาเค้าก่อน เพราะเห็นโปรไฟล์เ้ค้าใส่ชุดทหารนี่แหละค่ะ 555+++ประมาณบ้าคนในเครื่องแบบ  เราก็บอกเหตุผลไปว่าทำไมเราถึงชอบทหาร  ทหารต้องอดทนเสียสละเวลาครอบครัว
เวลาส่วนตัว  แต่เค้าบอกว่างานของเค้าไม่ได้อยู่ในส่วนที่ต้องออกรบ  เค้าอยู่ในส่วนช่างเทคนิคอ่ะค่ะ แต่เค้าฝึกในเรื่องของการช่วยเหลือมาอยู่
พอเค้ารู้ว่าเราชอบทหารนะ ยิ่งมาแหย่เราเลยว่าเค้ามีรูปตอนใส่ชุดทหารให้ดู  จะเอาชุดทหารอะไรเพราะตอนฝึก ๆ ทั้งนาวีด้วย
แล้วก้อแอร์ฟอร์สด้วย  ไอ้เราก็ตอบติดตลกว่าสลับแล้วกัน จะได้ไม่เบื่อ  เค้าก้อส่งมาให้เราดุจิง ๆ อ่ะค่ะ.....แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่องขั้นหรือตำแหน่งเค้าเท่าไหร่ พี่พอจะรู้ไหมค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eliiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 15:02 - IP: 113.53.26.119 IP Information
Originally posted by Khunnulax

@พี่ Eliiz ตอนแรกที่ตัดสินใจเขียนไปหาเค้าก่อน เพราะเห็นโปรไฟล์เ้ค้าใส่ชุดทหารนี่แหละค่ะ 555+++ประมาณบ้าคนในเครื่องแบบ  เราก็บอกเหตุผลไปว่าทำไมเราถึงชอบทหาร  ทหารต้องอดทนเสียสละเวลาครอบครัว
เวลาส่วนตัว  แต่เค้าบอกว่างานของเค้าไม่ได้อยู่ในส่วนที่ต้องออกรบ  เค้าอยู่ในส่วนช่างเทคนิคอ่ะค่ะ แต่เค้าฝึกในเรื่องของการช่วยเหลือมาอยู่
พอเค้ารู้ว่าเราชอบทหารนะ ยิ่งมาแหย่เราเลยว่าเค้ามีรูปตอนใส่ชุดทหารให้ดู  จะเอาชุดทหารอะไรเพราะตอนฝึก ๆ ทั้งนาวีด้วย
แล้วก้อแอร์ฟอร์สด้วย  ไอ้เราก็ตอบติดตลกว่าสลับแล้วกัน จะได้ไม่เบื่อ  เค้าก้อส่งมาให้เราดุจิง ๆ อ่ะค่ะ.....แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่องขั้นหรือตำแหน่งเค้าเท่าไหร่ พี่พอจะรู้ไหมค่ะ

ตรงข้ามกับเราเลยอ่ะ เราไม่อยากมีเเฟนเป็นทหาร(มากกก) เพราะเห็น ตย.เเย่ๆ คือ น้าเขย (ทหารบกไทย) กากสุดๆ กากเเบบไม่ไหวจะเคลียร์ เมียเงินเดือนมากกว่า ยศข้าราชการสูงกว่า ก็เกาะซะอย่างกับปลิง ไม่เคยออกเงินเองซักกะบาท น้าเราต้องจ่ายตลอด ขนาดค่าน้ำมันรถของน้าเขย น้าเรายังต้องเป็นคนจ่าย ลูกก็ไม่เลี้ยง เอาทำตัวกร่างไปวันๆ กากกก!! (เเต่ทหารไทยดีๆเยอะนะคะBig smile ) 

เเต่ไม่ชอบอะไรมักได้อย่างนั้นวุ๊ย  ดีที่เเฟนไม่กาก LOL 

ส่วนเรื่องตำเเหน่งทหาร ของเเคนาดาเราไม่รู้อ่ะ เรารู้เเค่ของฝรั่งเศส(ตอนเเรกก็งงๆที่เขาบอก (จบ รร.ทหารมา ก็คงไม่ใช่ทหารเกณฑ์) เเต่ที่เขาบอกมันมีเเค่สามระดับชั้นใหญ่ๆ เเล้วเขาอยู่ตรงกลาง  เเต่เราก็ยังไม่เคลียร์ เลยไปหาตารางเปรียบเทียบมาเเล้วถามเขาอีกรอบ ก็เลยเข้าใจ ความจริงมันไม่ค่อยต่างกับขั้นของทหารไทยเท่าไหร่LOL ) เเล้วได้ถามเขาหรือเปล่า? ว่าเขายศอะไร  ว่าเเต่อายุเท่าไหร่ ถ้ารู้อายุ มันจะเดาๆยศได้ง่ายขึ้นน่ะ

อันนี้ ตย. ของฝรั่งเศสนะ 

Edited by Eliiz - 16 Oct 2011 at 17:07

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Khunnulax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 15:15 - IP: 124.122.213.171 IP Information
เคยไปถามรอบนึงแล้วเค้าตอบมาแต่เราไม่เข้าใจเอง  
เด๋ววันนี้ลองจับใจความดูใหม่อ่ะค่ะ
ตอนนี้เ้ค้าอายุ 35 ปีค่ะ ห่างกัน 6 ปี
แนบรูปมาให้ดูด้วยอะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eliiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 15:24 - IP: 113.53.29.175 IP Information
ตอนเเรกเราก็ไม่เข้าใจที่เเฟนบอกเหมือนกัน  ฮ่าๆๆๆ

Back to Top
IZAIZA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IZAIZA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 19:57 - IP: 183.88.50.128 IP Information
มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ  ชอบหนุ่ม canadian เหมือนกัน คุยมา 3 เดือนเหมือนกัน และเขาก็ยัง กัก กัก เหมือนกัน (ไม่เหมือนคือไม่ใช่ทหารและไม่หล่อเท่านี้ค่ะ) จะเอายังไงก็ไม่ว่ามา บอกเราแต่ว่า ชอบมากกว่าเพื่อน แต่ก็ไม่ใช่แฟนอยู่ดี.........เฮ้อ......... สู้  สู้ ค่ะ  TongueTongue
Back to Top
Rute View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 20:07 - IP: 49.230.195.98 IP Information
Originally posted by liu

หวัดดีคะ พี่หลิวนะ Smile 

ต้องบอกว่าการที่เราสองคน คือน้องเล็ก กับ เค้า ก็ต้องมีความรู้สึกที่พิเศษกว่าเพื่อนอ่ะล่ะ จริงมั้ย?Smile ไม่เราก็เค้า เป็นธรรมดา พี่อยากบอกว่าหนูวางตัวถูกแล้วที่ออกตัวว่าเป็นเพียงเพื่อน พี่คุยกับแฟนพี่หรือเพื่อนคนอื่นๆในเว็บพี่ก็จะไม่เคยบอกว่าพี่คิดกับใครยังงัย แต่ความรู้สึกที่พิเศษมันอยู่ในใจเราค่ะ เก็บไว้ก่อนไม่เสียหลายก่อนที่เค้าจะรู้เรานะ

ไม่ว่าจะผู้ชายหรือผู้หญิงชาติไหนๆ การแสดงความรู้สึกก็คล้ายๆกันค่ะ Smile แต่บางคนอาจจะไม่ค่อยแสดงออก แต่เห็นได้ว่า เค้ามีความกระตือรือร้นที่จะอยากบอกเราถึงความเป็นไปของเค้า ณ ขณะนั้น เป็นธรรมชาติดีค่ะ แฟนพี่ก็ไม่เคยให้โชว์ บอดี้ หรือ หมุนตัวอะไรทำนองนั้น แบบนั้นพี่ไม่เอาอ่ะค่ะ ไม่ชอบ ถือเป็นมารยาทของผู้ชายอย่างนึง

พี่ออกตัวว่าเพื่อนกันค่ะ แต่เวลาผ่านไป แม้ไม่ต้องบอกว่ารู้สึกยังงัย การกระทำและการแสดงออก มันชัดเจนค่ะ ถึงวันนั้นเราถึงมานั่งคุยกันเรื่องความรู้สึกและความสัมพันธ์ ต่อเมื่อมันไม่ใช่ อย่างน้อยเราก็ได้ให้คำชัดเจนกำกับด้วย คำว่าเพื่อน ถึงแม้เราจะไม่ตกลงเป็นแฟน แต่สิ่งที่เหลือ คือความเป็นเพื่อน ค่ะ Smile

พี่ไม่แนะให้ถามค่ะ ปล่อยให้เป็นไปตามธรรมชาติ เมื่อหนูศึกษากันดีพอแล้ว คำตอบที่หนูได้ คือ ชัดเจนในตัวของมันเอง พี่ว่าเค้าไม่รอที่จะให้หนูเดาหรอก ถ้าเค้าชอบหนู เค้าจะระล้ำระลักบอกหนูเองค่ะ แบบนี้ทำให้ผู้ชายคิดค้นหาเราอยู่ตลอดเวลาว่าเราคิดอะไร ไม่รู้นะ ส่วนตัวพี่ ๆ ไม่ชอบถามเรื่องความรู้สึกน่ะค่ะ ถ้าคบกันแรกๆนะ พี่จะดูเอา และจะนิ่งๆ อ่ะSmile
  พี่เห็นด้วยกับกระทู้นี้น่ะค่ะ น้องทำถูกแล้วค่ะ  ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป ลองศึกษาดูใจ นิสัยกันและกันก่อน แล้วความเป็นเพื่อนมันจะพัฒนาเป็นอย่างอื่น โดยที่น้องไม่ต้องพูดอะไรเลย เค้าจะเป็นคนบอกตัวน้องเอง โชคดีน่ะจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Khunnulax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 22:31 - IP: 58.11.104.75 IP Information
ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกความเห็นของพี่ ๆ ทุกคนนะค่ะ
ได้คำตอบมาเองโดยที่ยังเรายังไม่ได้เอ่ยปากเลย อิอิ
ในตอนแรกเราคุยกับเหมือนทุกวัน ถามว่าที่บ้านคุณพ่อน้ำท่วมไหม  ยังปลอดภัยดีไหม
จนเค้าเองมาคุยในหัวข้อเรื่อยผู้หญิงที่เค้าเองดูจะเป็นกังวลมาก ถึง มากที่สุด
คำถามที่เค้าถามเราถามว่าที่เข้าเว็ป TLL ต้องการมองหาแฟนหรือป่าว
เราก็ตอบไปว่าป่าว เราต้องการมองหาคนดี คนที่มีความคิดดี คนที่มีจิตใจดี  สำหรับเราการได้รุ้จักคนที่ดีคนนุง 
ไม่ว่าเราจะอยู่ในฐานะเพื่อน หรือฐานะแฟน มันก็เป็นสิ่งที่ดีไม่ใช่หรา
แล้วเล็กก็บอกเค้าไปว่าเล็กปิดโปรไฟล์เล็กใน TLL ไปแล้ว เค้าถามว่าเพราะอะไร เพราะเรื่องที่เราคุยกันเมื่อวานหรือป่าว
(ป.ล. เมื่อวานเราคุยกันเรื่องที่เกี่ยวกับเว็บนี้ ประมาณมีแอบเคืองกันนิดหน่อยด้วยอะค่ะ)
เล็กก็บอกเค้าว่าป่าว....สำหรับเล็กตอนนี้แล้วเล็กไม่คิดที่จะมองหาใคร  สำหรับเล็กการที่สมัครเป็นสมาชิกแล้วได้รู้จักคนที่ดีแบบเค้า
แค่นี้ก็เพียงพอแล้วสำหรับเล็ก  (แอบเน่า)  แล้วเค้าก็ยิงคำถามมาเลยว่า "ต้องการที่จะมาคบกันดูหรือป่าว"  
แทบหยุดหายใจเลยอะค่ะ....แต่ยังไว้เชิงอยู่ เค้าก็บอกว่าคุณจะคิดก่อนก็ได้นะ
เล็กก็ฟอร์มไปพักนึงก็เลยตอบตกลง...แต่เราจะมีเหมือนข้อตกลงของการคบกัน
ระยะทางไม่ได้มีปัญหาสำหรับเราสองคน  เราค่อนข้างที่จะซีเรียสในเรื่องของความซื่อสัตย์ ซึ่งในข้อนี้เราต้องการกันทั้งคู่ เพียงแค่เราไว้วางใจกัน ปัญหาเรื่องความไกลมันจะไม่เกิด 
เวลาที่เราโกรธกัน...เค้าขอให้ทั้งคู่เงียบ แล้วรอให้ใจเย็นก่อนที่จะมาปรับความเข้าใจกัน...ตรงส่วนนี้เราก็โอเค
การกระทำของเราทั้งคู่...ถ้าสิ่งไหนที่ไม่ชอบให้กระทำ  ต้องบอกกันตรง ๆ เพื่อที่จะได้ปรับตัวเข้าหากัน
ส่วนเรื่องสุดท้ายถ้าเราสองคนคิดว่าเรามีปัญหาถึงขั้นที่ไม่ไหวแหละ เลิกอย่างเดียว  ให้กลับมาคิดถึงวันแรกที่เราเริ่มต้นคบกัน วันแรกที่เราเริ่มไปเดทกัน หรือวันแรกที่เราตัดสินใจที่จะเป็นคู่ชีวิตกัน

ส่วนเพลนเค้าจะมาเมืองไทยวันที่ 28 ธันวานี้อยู่แล้ว  ซึ่งเค้าเองก็มีเพื่อนที่ประเทศไทยแล้วเค้าก็มาเที่ยวค่อนข้างบ่อยอยู่แล้ว
ตอนนี้ก็ได้แต่นับเร่ิงวันเร่ิงคืนแล้วอ่ะค่ะ....
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eliiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 22:39 - IP: 125.26.161.69 IP Information

Back to Top

Post Options Post Options   Quote liu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 22:39 - IP: 182.53.121.11 IP Information
เริ่ดมากน้อง Smile ขอให้น้องสองคนมีความสุขมากๆนะ พี่เอาใจช่วยจร้าWink
Back to Top
Pink-Maple View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pink-Maple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2011 at 00:21 - IP: 216.145.98.26 IP Information
ถ้าเจอตัวเป็นๆกันแล้วผ่าน ก็รีบเข้ามาเยี่ยมเยียนบ้านเมเปิ้ลนะจ๊ะ ยินดีต้อนรับ
Our needs are few; our wants are many.
สิ่งที่อยากได้ มักมากกว่าความจำเป็น
Back to Top
Pink-Maple View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pink-Maple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2011 at 00:23 - IP: 216.145.98.26 IP Information
IZAIZA คิดถึงน้องซ่านะจ๊ะ
Our needs are few; our wants are many.
สิ่งที่อยากได้ มักมากกว่าความจำเป็น
Back to Top
Maam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Maam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2011 at 05:20 - IP: 27.130.78.83 IP Information
ยินดีด้วยค่ะเล็ก .. มีความสุขมากๆ นะคะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Khunnulax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2011 at 12:27 - IP: 124.121.177.243 IP Information
ขอบคุณพี่ ๆ ที่คนที่ให้กำลังใจนะค่ะ

ตอนนี้เค้าเลื่อนเพลนมาวันที่ 20 ธันวาแทนแล้วอะค่ะ 

แต่ยังไม่มีเพลนว่าจะไปเที่ยวไหนกันเลย  มีแต่เพลนปาร์ตี้ปีใหม่ที่บริษัท เราถามเค้าว่าเค้าอยากมาจอยไหม
เค้าบอกว่าเค้าต้องไปหาซื้อเสื้อผ้าใส่ไปงานด้วยแล้วล่ะ  แต่ส่วนที่พักเราแนะนำให้พักหอพักของป้าเล็กแทน ไม่ต้องหาโรงแรมให้มันยุ่งยาก
แล้วอีกอย่างมันห่างจากบ้านเล็กไม่กี่ก้าว

ใครพอมีที่เที่ยวที่สามารถไปได้ประมาณ 3 วัน 4 คืนแนะนำบ้างค่ะ  อยากได้แบบธรรมชาติ
เงียบ ๆ วิวสวย ๆ ค่ะ เพราะเราสองคนชอบถ่ายรูปกันมากเลย

@ Pink - Maple จะแวะเข้าไปเยี่ยมเยียนบ้านเมเปิ้ล  คอนเฟริ์มค่ะ!!!!!

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eliiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2011 at 16:36 - IP: 125.26.170.27 IP Information
3 วัน 4 คืน ธรรมชาติ เเบบไม่ค่อยมีผู้คน เอามั้ย? (ไม่ค่อยมีคนไทย มีเเต่ฝรั่ง  เเต่ธรรมชาติมากกกกกกก)

ไปบ้านวังน้ำหมอก ที่หนองคายโลดดด (ไกลไปป่าว?)  รึไม่ก็วังเวียง ลาว (ไกลกว่าอีก) อันนี้รับประกัน ฝรั่งติดใจ พันเปอร์เซ็นต์Wink

ธรรมชาติงามมาก วิวสวย ไม่ค่อยมีคนไทยด้วย จัดไปเลยเเจ่มๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Khunnulax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2011 at 11:14 - IP: 124.121.178.3 IP Information
@ Eliiz ของคุณสำหรับที่แนะนำที่เี่ที่ยวนะค่ะ น่าไปมากกกกกก
ไว้ถ้าเล็กจัดการเวลาของเล็กได้ จะพาไปแน่นอนค่ะ ถ้าไม่สามารถพาเค้าไปเที่ยวได้ เราเองนี่แหละจะไปกับเพื่อนเราแทน  ตอนนี้ที่สรุปได้ 3 อาทิตย์ที่เค้าอยู่ที่นี่ก็จะไปดำน้ำที่เกาะสุรินทร์เพราะว่ามีที่พักฟรี
เพราะไปพักบ้านเพื่อนเล็ก  ถ้าไปช่วงวันหยุดปีใหม่ก็กลัวไปที่อื่นที่พักเต็ม  ส่วนทริปที่สองเป็นทริปไปเที่ยวปาย-เชียงใหม่ มันเป็นทริปที่เล็กเตรียมไว้ไปเที่ยวก่อนจะเจอเค้าอยู่แล้ว
พอเราส่งรีวิวทริปไปให้เค้าดูเ้ค้าอยากไปด้วย  ตอนนี้ก็เหลือแต่หาหรือจองที่พักสำหรับเราสองคน  จิง ๆ แล้วเล็กจองไว้แล้วห้องนุง แต่พอเค้าอยากไปก็คงต้องหาที่ใหม่ยอมเสียเงินมัดจำไปดีกว่าต้องพักห้องเดียวกัน  หรือพักคนละที่ส่วนทริปสุดท้ายสนใจไปเที่ยววังเวียงค่ะ...แต่ต้องไปลองคุยกับหัวหน้าก่อนว่าจะอนุมัติให้หยุดหรือป่าว อิอิ

Back to Top
AFFZaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AFFZaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2011 at 11:38 - IP: 49.49.117.12 IP Information
อร๊ายยย...พี่เล็กคุณฝรั่งของเรามาพร้อมกันเลยค่ะ อิอิอิ
เจอกันครั้งแรกด้วย ตื่นเต้นมั่กมากๆๆๆๆๆEmbarrassed
แอ๊ฟว่าจะพาเค้าไปเที่ยวภูกระดึงสัก 3-4 วัน อ่ะค่ะ
แล้วก็พาเที่ยวทะเลต่อ แหะๆEmbarrassed
สนใจร่วมทริปด้วยกันไม๊คระ คริคริ LOLLOL
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.293 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters