Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: จดหมายแนะนำตัว วีซ่าท่องเที่ยวuk ขอคำแนะนำค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

จดหมายแนะนำตัว วีซ่าท่องเที่ยวuk ขอคำแนะนำค่ะ

Author
rita2011 View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote rita2011 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: จดหมายแนะนำตัว วีซ่าท่องเที่ยวuk ขอคำแนะนำค่ะ
    Posted: 22 Oct 2011 at 10:23 - IP: 58.8.45.76 IP Information
สวัสดีดค่ะเพิ่่ลๆชาวสะสะใภ้ uk ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะUnhappy
1.ต้าจะเขียนจดหมายแนะนำตัวหรือ cv ขอวีซ่าท่องเที่ยว2 เดือนแล้วไม่รู้จะเริ่มเขียนยังไงก่อนดีแล้วต้องบอกอะไรให้เค้ารู้มั่ง
2.เขียนเป็นภาษาไทยหรืออังกฤษ
3.แฟนเป็นสปอนเซอร์ให้ค่ะแต่ต้าไม่มีอะไรค้ำประกันเลยว่าจะกลับมาเพราะไม่ได้ทำงานไม่ได้ผ่อนอะไรเลยและไม่มีที่ดินด้วยทำไงดีค่ะ Unhappy เพราะต้าเพิงจบเรียน
4เคยขอไปแล้ว2รอบไม่ผ่าน แล้วถ้าเราขอครั้งที่ 3 แล้วไม่ผ่านมันจะมีปัญหาอะไรไหมค่ะ
5 ต้าจะไปเดือน ธันวานี้ค่ะ ใครมีอะไรเพิ่มเติมรบกวนให้คำแนะนำด้วยน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Back to Top
xluely View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2011 at 15:06 - IP: 86.152.64.165 IP Information
Originally posted by rita2011

สวัสดีดค่ะเพิ่่ลๆชาวสะสะใภ้ uk ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะUnhappy
1.ต้าจะเขียนจดหมายแนะนำตัวหรือ cv ขอวีซ่าท่องเที่ยว2 เดือนแล้วไม่รู้จะเริ่มเขียนยังไงก่อนดีแล้วต้องบอกอะไรให้เค้ารู้มั่ง
ดูตาม linkค่ะ ที่โพสที่สอง มีหลายตัวอย่าง ปรับเป็นของตัวเองนะ

2.เขียนเป็นภาษาไทยหรืออังกฤษ

ภาษาไทยได้ค่ะ
3.แฟนเป็นสปอนเซอร์ให้ค่ะแต่ต้าไม่มีอะไรค้ำประกันเลยว่าจะกลับมาเพราะไม่ได้ทำงานไม่ได้ผ่อนอะไรเลยและไม่มีที่ดินด้วยทำไงดีค่ะ Unhappy เพราะต้าเพิงจบเรียน
เคยเห็นมาโพสว่าพึ่งได้งาน รอทำงานสักพักจนผ่านช่วงทดลองงานดีกว่ามััยคะ ไม่มีอะไรรับรองการกลับไทย วีซ่าท่องเที่ยว ขอกี่ครั้งก็คงเสี่ยงต่อการเสียเงินฟรี ยิ่งเคยขอมาหลายครั้งแล้วไม่ได้เลย ครั้งต่อไปนอกจากต้องอธิบายเรื่องไม่ได้วีครั้งก่อนแล้ว ครั้งนี้ก็ต้องมีหลักฐานแน่นมากขึ้นในทุกๆเรื่อง

4เคยขอไปแล้ว2รอบไม่ผ่าน แล้วถ้าเราขอครั้งที่ 3 แล้วไม่ผ่านมันจะมีปัญหาอะไรไหมค่ะ

เคยขอสองครั้งไม่ได้วี ครั้งที่สามถ้าหลักฐานแน่น มีหลักฐานการกลับไทย มีหลักฐานเรื่องค่าใช้จ่ายตลอดการเดินทาง รวมทั้งความสัมพันธ์ที่แน่นหนากับสปอนเซอร์ วีซ่าก็คงไม่ยากหรอกค่ะ เพื่อนที่นี่ก็มีเหมือนกันที่ขอสองครั้งไม่ได้ มาได้ครั้งที่สาม
5 ต้าจะไปเดือน ธันวานี้ค่ะ ใครมีอะไรเพิ่มเติมรบกวนให้คำแนะนำด้วยน่ะค่ะ
 รอเพื่อนๆท่านอื่นมาให้ข้อมูลเพิ่มนะคะ
ขอบคุณค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rita2011 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2011 at 00:30 - IP: 58.8.45.76 IP Information
ขอบคุณมากค่ะ ใช่ค่ะต้า โพสไปแล้วแต่ต้าเพิ่งเริ่มทำงานได้เดือนกว่าๆเองค่ะแล้วเค้าไม่ออกใบรับรองให้เพราะทำงานยังไม่ผ่านโปรCry แล้วแฟนต้าเป็นทหารที่โน้นค่ะเค้าจะมีวันหยุดเดือนธ.ค ก็เลยต้องไปในเดือนนั้น เพราะถ้าหลังจากนั้นแล้วแฟนต้องไปทำงานที่ประเทศอื่นต้าคบกันมา3ปีแล้วค่ะแต่ยังไม่เคยไปที่อังกฤษเลยตอนนี้ก็ส่งข้อความส่งemail เยอะมากแต่เอกสารที่จะรับรองต้ากลับมาไม่มีเลย Confusedทำไงดีค่ะถ้าเราเอาสัญญาที่อาพาต์เม้นที่เราจ่ายทุกเดือนจะได้หรือเปล้าค่ะบิลค่าห้องประมาณค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rita2011 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2011 at 12:44 - IP: 58.8.44.121 IP Information
ขอบคุณค่ะทุกคนในนี้น่ารักมากมาก เห็นแล้วทำให้ไม่ท้อค่ะ สู้ สู้ Tongue
Back to Top
ornutd View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ornutd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2011 at 10:30 - IP: 101.109.36.106 IP Information
ระยะเวลาการขอไปเยี่ยมเราว่านานเกินไปค่ะ ทำให้โอกาสผ่านได้ยาก
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.281 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters