Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ไอริช / Irish > *สะใภ้ ไอริช / Irish
  New Posts New Posts RSS Feed: De Facto Relationships Visa/ Partner visa
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

De Facto Relationships Visa/ Partner visa

Page  12>
Author
c_Kat View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote c_Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: De Facto Relationships Visa/ Partner visa
    Posted: 28 Oct 2011 at 03:52 - IP: 86.41.247.235 IP Information
สำหรับคนที่มีความสัมพันธ์อย่างน้อย 2 ปี แล้วอยากใช้มาชีวิตร่วมกับแฟน แต่ยังไ่ม่พร้อมแต่งงานค่ะ
*แคทขอตอนปี 2011 หลังจากปี 2012 รู้สึกว่าทางอิมได้ขอเพิ่มเอกสารบางอย่าง และได้เปลี่ยนกฏเกี่ยวกับคุณสมบัติของผู้สมัครยังไงตรวจสอบในเว็ปไซด์ขอทางอิมดูนะคะ*

ไม่มีใบสมัครออนไลน์นะค่ะ ต้องเตรียมเอกสารให้พร้อมกับจดหมายจากทั้งคู่เหมือนวีซ่าท่องเที่ยว ส่งไปรษณีหรือเอาไปส่งเอง
General visa,
Irish Naturalisation and Immigration Service,
13-14 Burgh Quay,
Dublin 2.

เอกสารของแคทที่ส่งไปมีดังนี้
1. ทะเบียนบ้านแปล (ของแคทสแตมป์ร้านแปล เพราะไม่ได้เตรียมตัวมาก็เอาของเก่าที่ขอวีซ่าท่องเที่ยวส่งไป) เพื่อยืนยันว่าเราอยู่ที่เมืองไทยจริง
2. สลิปเงินเดือน (ของแคทไม่มีจดหมายจากที่ทำงานเพราะแคททำงานกับที่บ้านถ้าใครมีก็ใส่ไปด้วยเลย)
3. ถ่ายเอกสารพาสปอรืตของทั้งคู่ (ไม่ได้ส่งตัวจริงไป ถ้าผ่านเค้าจะให้เอาตัวจริงเข้าไปรับวีซ่า)
4. เอกสารยืนยันความสัมพันธ์ ของแคทเรียงเป็นปีๆเลยค่ะ เหมือนเล่าเรื่องของเราให้เค้าฟัง ส่วนใหญ่เป็นรูป บวกเอกสารยืนยันของแต่ล่ะปีไว้ด้านหลัง ก๊อปปี้พาสปอร์ตหน้าที่มีสแตมป์ที่เดินทางต่างประเทศด้วยกัน+ตั๋วเครื่องบิน ในแต่ล่ะปี บิลสไกป์ อีเมล(อันนี้มีคนแนะนำว่าให้เอาอะไรที่มันเป็นส่วนตัวส่งไปบ้าง เช่น อีเมลทะเลาะกัน งอนกัน แช็ตกันก็ขอไปเข้าห้องน้ำ กินข้าวบ้างไรบ้าง บลาๆๆ ให้เค้าเห็นว่าคบกันจริงๆ ไม่ต้องอาย)Embarrassed
5. จดหมายจากแฟนถึงสถานทูต
6. จดหมายเราถึงสถานทูต
7. สลิปเงินเดือน+สเตดเม้น+ พี60 ของแฟน (แฟนกลัวไม่ผ่านเลยจัดเต็ม ใส่ไปสองบัญชีได้ ตอนนี้ถึงแม้มันอยากเปลี่ยนใจก็ไม่ทันแระ 555)
8. ตั๋วเครื่องบินกลับเมืองไทย (ไม่รู้จะเอาไปทำไม ก็มาด้วยวีว่าท่องเที่ยวก็ต้องมีอยู่แล้ว แต่เค้าอากดูก็ต้องส่งไป)
9. ประกันสุขภาพซื้อในเน็ต ครอบคลุม 3 เดือนเอง (ไม่รู้เอาไปทำไม)

เตรียมเอกสารให้พร้อมเพราะเค้าคงไม่เรียกเอกสารเพิ่มนะค่ะ ส่งแล้วส่งเลยไม่มีสัมภาษณ์ จดหมาย เอกสารทุกอย่างต้องชัดเจน

ของแคทใช้เวลาประมาณเดือนครึ่ง จากวันที่เค้าได้รับเอกสาร อันนี้สมัครตอนที่อยู่ในไอร์แลนด์ (แคทมาด้วยวีซ่าท่องเที่ยว ได้วีซ่านี้แล้วก็อยู่ต่อเลย) ขอจากนอกประเทศไม่ทราบค่ะ เพราะถ้าได้วีซ่าแล้วเค้าจะเรียกทั้งคู่เข้าไปที่สำนักงาน

วีซ่าที่ได้เป็น stamp 4 สามารถทำงานได้

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับพี่น้ำและพี่แพท ที่ให้คำปรึกษาเรื่องเอกสารจนได้วีซ่ามาครองค่ะ

De Facto Relationships

All non-EEA nationals need permission to remain in the State.  Permission to remain will be in the form of an endorsement in your passport confirming the conditions and period of time for which you have permission to remain in the State.

De Facto Relationships with an Irish National

Non EEA nationals who wish to remain the State and are in a de facto relationship with an Irish National must be in a position to provide evidence of a durable attested relationship of at least 2 years.  The following documents must be provided to General Immigration, INIS, 13-14 Burgh Quay, Dublin 2

• Copies of current passports of both parties.
  • Evidence of finances of both parties
  • Evidence of relationship of at least 2 years duration (i.e. tenancy agreement, utility bills, bank statements, etc)

Subject to the immigration status of the non EEA national permission to remain may granted.  This permission will exempt the non EEA National form work permit condition.

The above is not an exhaustive list, and you may be asked for additional documentation in support of your application

De Facto Relationship with non EEA National

Non EEA nationals who wish to remain the State and are in a de-facto relationship with a non EEA national must be in  a position to provide evidence of a durable attested relationship of at least 4 years.  The following documents must be provided to their General Immigration, INIS, 13-14 Burgh Quay, Dublin 2.

• Copies of current passports of both parties.
  • Evidence of finances of both parties
  • Evidence of relationship of at least 4 years duration (i.e. tenancy agreement, utility bills, bank statements, etc)
  • History of activities of both parties in the State

Subject to the immigration status of the non EEA national applicant  permission to remain may granted.

Should permission to remain be granted on this basis, it does not exempt the person from work permit requirements.  In order to take up employment in the State, the non EEA national must be in possession of a valid work permit/green card.

When applying for a work permit/Green Card permit to the Department of Enterprise, Trade and Innovation the non-EEA national must enclose the letter issued by the Irish Naturalisation and Immigration Service confirming the immigration status based on the partnership.

The above is not an exhaustive list, and you may be asked for additional documentation in support of your application.

Edited by c_Kat - 20 Aug 2014 at 02:53
There are only two ways to live your life.One is as though nothing is a miracle.The other is as though everything is a miracle. Albert Einstein.
Back to Top
R.D. View Drop Down
PR สะใภ้ ไอริช

Post Options Post Options   Quote R.D. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Oct 2011 at 17:04 - IP: 109.77.111.229 IP Information
เข้ามาแสดงความยินดีกับน้องแคท อีกครั้งน่ะค่ะ ที่ได้วีซ่ามาครอง

ได้อยู่ยาวเลย จะได้มาแบ่งความหนาวกันไปนานๆๆๆๆLOL

พี่น้ำจ้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote R.D. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Oct 2011 at 17:19 - IP: 109.77.111.229 IP Information
น้องแคท ค่ะ

พี่ขอเอากระทู้น้องแคท ปักหมุดไว้น่ะ เพราะมีเนื้อหาน่าสนใจเผื่อมีใครอยากทำวีซ่าตัวนี้ ได้หาอ่านสะดวก

ขอบคุณล่วงหน้าน่ะจ้า
พี่น้ำจ้า

ปล.ไม่ทันรอ จขกท. อนุญาติละ ปักเลยละกันLOLLOLLOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote c_Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Oct 2011 at 19:17 - IP: 86.40.184.130 IP Information
my pleasure ja :) :) :)
There are only two ways to live your life.One is as though nothing is a miracle.The other is as though everything is a miracle. Albert Einstein.
Back to Top
NUTT View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUTT Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2011 at 21:29 - IP: 101.51.130.142 IP Information
น้องแคท ขอบคุณมากค่ะที่ช่วยแชร์ค่ะ
Back to Top
Tettie View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Tettie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2012 at 12:59 - IP: 223.207.69.10 IP Information
หวัดดีค่ะคุณแคท เท็ตค่ะเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่วันนี้เองค๊า อยากขอคำแนะนำเกี่ยววีซ่า partnerเพิ่มเติมค่ะ เกียวกับตั๋วเครื่องบิน ต้องใช้ตั๋วไปกลับหรือเปล่าค่ะ
ปล.เคยเดินทางไปไอร์แลนด์มาแล้วด้วย tourist visa แต่ครั้งนี้จะขอเป็นpartner visa .ยากง่ายแค่ไหนในการขอvisa ตัวนี้ค่ะ ,เท็ตคบกับแฟนมาประมาณ4ปีค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote c_Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2012 at 01:34 - IP: 86.45.71.54 IP Information
สวัสดีค่ะคุณเท็ต

ขอโทษทีตอบช้าไปหน่อย วันนี้ทำงานเพิ่งกลับมาถึงบ้าน อันนี้ขอตอบในกรณีจากประสบการณ์นะค่ะ เพราะว่าตอนขอวีซ่าแคทอยู่ที่นี่ เจ้าหน้าที่เค้าต้องการตั๋วกลับเพราะเค้าว่าถ้าเราไม่ได้วีซ่าเราจะมีตั๋วกลับบ้าน (ทั้งๆที่ก็มาวีซ่าท่องเที่ยวไม่มีตั๋วกลับวีซ่าก็ไม่ผ่านอยู่แล้ว)

วีซ่าตัวนี้ไม่ยากเลยค่ะ ถ้าคุณสมบัติครบ เอกสารครบ อาจจะรอนานหน่อย แต่ก็ปรกติเน้อ ที่นี่วีอะไรก็ใช้เวลาทั้งนั้น

ขอให้โชคดีนะค่ะ มีอะไรสงสัยก็ถามได้ ถ้าตอบได้จะตอบให้ค่ะ
แคท
Back to Top
Tettie View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Tettie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2012 at 17:45 - IP: 223.207.69.10 IP Information
ขอบคุณมากคะSmile
Back to Top
ngimmie View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ngimmie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2012 at 21:13 - IP: 86.46.68.247 IP Information
สวัสดีค่ะ ชื่องิ้มนะคะ เพิ่งทราบว่ามีเว็บบอร์ดนี้ค่ะ ดีใจมากๆๆ Big smile
อยากทราบว่าถ้าตอนนี้อยู่ที่นี่ วีซ่านักเรียนค่ะ อยากทำ de facto แต่ว่าพาสปอร์ตกำลังจะหมดอายุเดือนสิงหาค่ะ แล้วก็อยากจะกลับเมืองไทยเร็วๆนี้ค่ะ ไม่ทราบว่าการที่พาสปอร์ตะจะหมดอายุมันมีผลกับการสมัครวีซ่านี้หรือเปล่าคะ ถ้าไม่มี ณ ตอนนี้ก็จะรีบไปลอนดอนเพื่อทำพาสปอร์ต แล้วจะรีบสมัครวีซ่านี้เลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote c_Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2012 at 21:27 - IP: 86.40.177.238 IP Information
ไม่แน่ใจนะค่ะ แต่ว่าวีซ่ามีอายุ 1 ปี คิดว่าอายุพาสปอร์ตน่าจะมีอายุเหลืออย่างน้อย 1 ปีพอสำหรับวีซ่าค่ะ กำลังจะต้องไปทำพาสปอร์ตใหม่ที่อังกฤษเหมือนกันค่ะเพื่อมาต่อวีซ่าปีนี้ค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ngimmie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2012 at 21:30 - IP: 86.46.68.247 IP Information
ขอบคุณมากค่ะ แล้ววีซ่านี้ถือเป็นแสตมป์อะไรหรือคะ 3 หรือ 4 พอจะทราบไหมคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote R.D. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Apr 2012 at 00:10 - IP: 109.76.134.196 IP Information
Originally posted by ngimmie

ขอบคุณมากค่ะ แล้ววีซ่านี้ถือเป็นแสตมป์อะไรหรือคะ 3 หรือ 4 พอจะทราบไหมคะ

STAMP 4 SAME AS JOIN SPOUSE VISA KA
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ngimmie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Apr 2012 at 01:04 - IP: 86.46.68.247 IP Information
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ 

Edited by ngimmie - 30 Apr 2012 at 01:04
Back to Top

Post Options Post Options   Quote c_Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Apr 2012 at 05:00 - IP: 86.45.77.240 IP Information
ใช่ๆ แสตม 4 ค่ะ แล้วไอ้แสตม 3 นี่มันอะไรเหรอค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ngimmie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Apr 2012 at 05:23 - IP: 46.7.129.78 IP Information
มันคือพวก วีซ่าท่องเที่ยวของ non-eea แล็วก็   non-eea ที่เป็นครอบครัวของคนที่มี work permit ประมาณนี้อ่ะค่ะ มีอย่างอื่นอีกแต่จำไม่ได้อ่ะค่ะ แหะๆSleepy
Back to Top

Post Options Post Options   Quote R.D. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 May 2012 at 01:57 - IP: 93.107.194.4 IP Information
N.Kat รายละเอียดบัตรจ้า

Stamp 1- work visa
stamp1a-Accountancy student traning
Stamp 2-Student visa work not excess 20hrs./week
Stamp2A-Student visa cannot work
Stamp3-Dependent visa cannot work
Stamp4-Join family/partner/rafugee/Parent of Irish child born-can work ja.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote c_Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 May 2012 at 03:11 - IP: 86.40.188.94 IP Information
thanks  a mill ks p'Nam :)
xx
Back to Top
annandjames View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annandjames Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 May 2012 at 00:34 - IP: 10.0.0.89 IP Information

คุณแคทนะ แอนขอรบกวนถามหน่อยนะคะ พอดีว่าแอนกำลังจะยื่นวีซ่าท่องเที่ยวไปไอร์แลนด์เป็นครั้งแรกค่ะ ขออยู่90วัน แอนคบกับแฟนมา2ปีพอดี มีคำถามว่า หากวีซ่าของแอนครั้งนี้ผ่านได้ไปอยู่ไอร์แลนด์แล้ว  ในรหะว่างที่แอนอยู่ในวีซ่าท่องเที่ยวนี้ ตอนแอนอยู่ที่โน่นแอนจะขอยื่น Relationship visa/ Partner visa ได้เลยมั้ยคะ  หากว่าฟลุ๊กผ่านแล้ว แอนจะได้อยู่ต่อนานขึ้น หรือ ว่าต้องบินกลับมาแล้วบินกลับเข้าไปไอร์แลนด์อีกครั้งด้วยวีซ่าตัวใหม่นี้คะ หนูยังไม่ค่อยเข้าใจค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ ถ้าหากมันยื่นระหว่างที่แอนอยู่ที่โน่นได้ จะได้เตรียมเอกสารไปให้พร้อมจากที่นี่เลยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote c_Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 May 2012 at 04:35 - IP: 86.45.68.234 IP Information
สวัสดีค่ะคุณแอน

ไม่ต้องบินออกนอกประเทศ อยู่ต่อได้เลยค่ะถ้าวีซ่าผ่าน มาถึงแล้วก็รีบไปยื่นนะค่ะ อย่าปล่อยให้เนิ่นช้า วีซ่าที่นี่รอนานนนนค่ะ คุณแอนมาดับลินหรือเปล่าค่ะ ถ้ามาดับลินก็เอาไปยื่นเองได้เลยหรือส่งไปรษณีก็ได้ค่ะ

แคท
Back to Top

Post Options Post Options   Quote annandjames Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 May 2012 at 15:46 - IP: 10.0.0.89 IP Information

ถึงคุณแคทSmile

ขอบคุณนะคะ สำหรับข้อมูลค่ะ แอนกำลังจะยื่นวีซ่าต้นเดือนหน้าค่ะ เอาไว้รอวีซ่าท่องเที่ยวผ่านแล้วจะแจ้งคุณแคทให้ทราบแล้วจะรบกวนขอความช่วยเหลือเรื่องข้อมูลทีหลังนะคะ ไม่อยากฝันไปมากเกินไป อิอิ

อีกข้อที่จะรบกวนถามค่ะ ตอนนี้สถานกงศุลอยู่ที่ อาคารธนิยะแล้วใช่มั้ยคะ  แล้วเวลาแอนยื่นอเอกสารนั้น แอนต้องให้พาสปอต์ตตัวจริงหรือว่าก็อปปี้คะ  เพราะคราวก่อนแอนยื่นของเยอรมันเค้าเอาพาสปอร์ตตัวจริงไปแล้วก็ติดวีซ่าเชงเก้นให้แล้วส่งมาที่บ้านเลยเมื่อผ่าน  แต่หนูอ่านของไอร์แลนด์เค้าบอกให้เอาตัวก็อปปี้ไปทุกอย่าง  แล้วถ้ามันผ่านจริง เราต้องเอาเล่มกลับไปที่กงศุลอีกรอบเหรอคะ

รบกวนด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

แอน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote R.D. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 May 2012 at 04:18 - IP: 109.76.131.187 IP Information
Originally posted by annandjames

ขอบคุณนะคะ สำหรับข้อมูลค่ะ แอนกำลังจะยื่นวีซ่าต้นเดือนหน้าค่ะ เอาไว้รอวีซ่าท่องเที่ยวผ่านแล้วจะแจ้งคุณแคทให้ทราบแล้วจะรบกวนขอความช่วยเหลือเรื่องข้อมูลทีหลังนะคะ ไม่อยากฝันไปมากเกินไป อิอิ

อีกข้อที่จะรบกวนถามค่ะ ตอนนี้สถานกงศุลอยู่ที่ อาคารธนิยะแล้วใช่มั้ยคะ  แล้วเวลาแอนยื่นอเอกสารนั้น แอนต้องให้พาสปอต์ตตัวจริงหรือว่าก็อปปี้คะ  เพราะคราวก่อนแอนยื่นของเยอรมันเค้าเอาพาสปอร์ตตัวจริงไปแล้วก็ติดวีซ่าเชงเก้นให้แล้วส่งมาที่บ้านเลยเมื่อผ่าน  แต่หนูอ่านของไอร์แลนด์เค้าบอกให้เอาตัวก็อปปี้ไปทุกอย่าง  แล้วถ้ามันผ่านจริง เราต้องเอาเล่มกลับไปที่กงศุลอีกรอบเหรอคะ

แอน

เข้ามาตอบแทนน้องแคทให้ค่ะSmile
สถานกงศุลย้ายไปอาคารธนิยะ ค่ะ ตอนยื่นเรื่องขอวีซ่า เอกสารทุกตัวต้องถ่ายสำเนา แล้วนำตัวจริงไปด้วย ส่วนพาสปอร์ตก็ถ่ายเอกสารแล้วนำตัวจริงไปด้วยเพราะต้องทิ้งพาสตัวจริงไว้กับทางสถานกงศุลค่ะ พอวีซ่าผ่านแล้ว จนท.จะโทรแจ้งให้เข้าไปรับพาสคืนค่ะSmile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote annandjames Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2012 at 02:31 - IP: 10.0.0.89 IP Information
Originally posted by R.D.

Originally posted by annandjames

แอน

เข้ามาตอบแทนน้องแคทให้ค่ะSmile
สถานกงศุลย้ายไปอาคารธนิยะ ค่ะ ตอนยื่นเรื่องขอวีซ่า เอกสารทุกตัวต้องถ่ายสำเนา แล้วนำตัวจริงไปด้วย ส่วนพาสปอร์ตก็ถ่ายเอกสารแล้วนำตัวจริงไปด้วยเพราะต้องทิ้งพาสตัวจริงไว้กับทางสถานกงศุลค่ะ พอวีซ่าผ่านแล้ว จนท.จะโทรแจ้งให้เข้าไปรับพาสคืนค่ะSmile

ขอบคุณมากนะคะพี่ๆ เดี๋ยวเอาไว้มีคำถามอีก แอนจะมายิงคำถามเรื่อยๆนะคะ แอนมันคนขี้สงสัย ยิ่งคุณแฟนยิ่งเยอะค่ะ Have a good day for you both. Good luckSleepy
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ngimmie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2012 at 04:53 - IP: 46.7.129.78 IP Information
วันนี้ไปยื่นที่ INIS  มาแล้วค่ะ อยากให้ได้ไวๆจังเลย อยากกลับบ้านแล้วววว

ขอบคุณทุกท่านมากเลยค่ะที่ให้คำแนะนำ ^^
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ngimmie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2012 at 06:28 - IP: 46.7.129.78 IP Information
ขอถามคุณแคทค่ะ 

ไม่ทราบว่าหลังจากนำไปยื่นเองแล้วเค้าจะมีส่งจดหมายหรืออะไรมาบอกไหมคะว่าเค้าได้แล้ว หรือได้มีการดำเนินการพิจารณาแล้วหรอคะ 

แล้วหากเค้าได้ตัดสินใจแล้วว่าให้หรือไม่ให้ เค้าจะแจ้งให้เราทราบทางจดหมายหรือโทรศัพท์คะ เพราะว่าจะต้องย้ายบ้านเลยอาจจะต้องส่งจดหมายไปบอกเค้าค่ะถ้าเค้าต้องติดต่อเราทางจดหมาย 

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote c_Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2012 at 15:12 - IP: 86.40.185.216 IP Information
ใช่ค่ะ หลังจากที่เค้าได้รับเอกสารเราแล้วจะมีจดหมายมาที่บ้านว่า เค้าได้รับเอกสารเอาเรียบร้อยแล้ว พร้อมกับหมายเลขเอกสารของเรา ถ้าต้องการเปลี่ยนที่อยู่ให้แจ้งหรือสอบถามอื่นๆให้ใช้หมายเลขเอกสารของเราเป็นหมายเลขอ้างอิง

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ngimmie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2012 at 15:55 - IP: 46.7.129.78 IP Information
ขอบคุณมากค่ะ แล้วตอนแจ้งผลล่ะคะ ทางจดหมายด้วยใช่ไหมคะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ngimmie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2012 at 16:03 - IP: 46.7.129.78 IP Information
อีกข้อนึงค่ะ พอส่งเอกสารไปแล้ว ประมาณกี่วันเค้าถึงส่งจดหมายมาหรอคะ นี่สัปดาห์หนึ่งผ่านไปแล้วไม่มีจดหมายมาเลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote c_Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2012 at 18:52 - IP: 86.40.185.216 IP Information
ใช่ค่ะ ถ้าเรื่องผ่านแล้วเค้าจะส่งจดหมายเชิญทั้งสองคนเข้าไปเซ้นเอกสารแล้วก็จ่ายตังค์ ให้แฟนเอาพาสปอร์ตเข้าไปด้วยค่ะ

จำไม่ได้แล้วนะค่ะว่ากี่วัน คิดว่าประมาณอาทิตย์เดียวนี่แหละค่ะ ไม่น่าจะเกิน 2 อาทิตย์ แต่ก็ไม่รูว่าเค้ายุ่งแค่ไหนอ่ะตอนนี้
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ngimmie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2012 at 01:53 - IP: 46.7.129.78 IP Information
ขอบคุณมากค่ะ แล้วที่ต้องไปจ่ายตังนี่คือเท่าไรคะ จะได้เตรียมให้เรียบร้อยค่ะ :D

ปล ขอโทษนะคะถามเยอะเลย 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote c_Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2012 at 01:49 - IP: 86.40.190.140 IP Information
150ค่ะ แล้วทำรีเอ็นทรี่มาเลยก็ดีนะค่ะ จะได้ไม่ต้องไปอีก มัลติอีก 100 นึงค่ะ
เฮ้ออออ รู้สึกเหมือนโดนปล้น เดินตัวเบาออกมาเลย
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.211 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters