Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ทำงานอะไรคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ทำงานอะไรคะ

Page  123 4>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Tuck View Drop Down
Senior Member
PR สะใภ้ ตุรกี

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Tuck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ทำงานอะไรคะ
    Posted: 25 Nov 2011 at 23:09 - IP: 116.118.23.164 IP Information
อยากทราบว่าสะใภ้ทั้งหลายที่อยู่ต่างแดนทำงานอะไรกันบ้างคะ
บางคนตอนอยู่ไทยทำงานออฟฟิศ ทำงานราชการ หรือเป็นพนักงานคนสำคัญมาก่อน พอไปอยู่ต่างแดนกับสามีแล้ว มีงานประมาณไหนที่คนไทยอย่างเราทำได้บ้าง
ตอนนี้กำลังคิดหาว่าจะสมัครงานอะไรอยู่ค่ะ ภาษาอังกฤษหนะพอได้ แต่ความมั่นใจไม่เท่าทำงานที่ไทยค่ะ
ไม่ว่าจะงานเล็ก งานน้อย หรือทำอะไรเล่ามาได้เลยค่ะ Smile
Back to Top
mai517 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mai517 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2011 at 23:55 - IP: 2.150.149.39 IP Information

ทำความสะอาดห้องพักของโรงแรมค่ะ ขายเครื่องประดับเปิดเป็นบริษัทเล็กๆๆค่ะ รับทำตามสั่งและขายเครื่องประดับเงินเก๋ๆๆ เคยเปิดร้านนวดด้วยค่ะที่นี่แต่คิดข้อดีข้อเสียแล้ว เลยกลับไปทำความสะอาดโรงแรมเหมือนเดิมดีกว่า และเวลาว่างทำเครื่องประดับดีกว่าได้สองทางดี อยูเมืองไทยขายเครื่องประดับค่ะ ขายเสื้อผ้า เครื่องสำอางค์ และเป็นตำรวจหญิงสุดสวยด้วยค่ะ  ช่วยพี่สาวนวด ดึงขนหน้าด้วยเส้นด้าย แวกขน ทำแวกเองด้วยค่ะ ทำเล็บมือเท้า เพ้นเล็บ หลายอย่างดีมะค่ะ มาอยู่นอร์เวย์ชอบค่ะ ถึงแม้จะทำความสะอาด แต่รายได้ดีกว่าเมืองไทยหลายๆๆเท่านะค่ะ แถมเวลาว่างก็มีไปเรียนภาษาตอนเย็นด้วย

mai517
Back to Top
orange View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orange Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 00:36 - IP: 86.24.120.104 IP Information
ทำความสะอาดที่โรงเรียนเอกชนคะ หน้าที่ก็ทำความสะอาดห้องเรียนช่วงเช้า หลังจากนั้นสายๆหน่อย
ก้ไปทำความสะอาดบ้านพักเด็ก เพราะโรงเรียนเป็นแบบทั้งประจำและไปกลับ สนุกดีคะ ไม่ต้องเครียดด้วย
เหนื่อยแต่กายพอเลิกงานกลับมาถึงบ้านก็หลับสบาย เงินก็ดีกว่าทำงานบริษัทที่ไทย อ้อแล้วก็มีไปรับจ๊อบหลังเลิกเรียนด้วยคะ
ทำความสะอาดบ้านคน อาทิตย์ละ3วัน วันละ3ช.ม อันนี้ก็ชอบเพราะรับเงินสดLOL
Back to Top
rainnie123 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rainnie123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 00:49 - IP: 27.130.157.235 IP Information
Originally posted by mai517

ทำความสะอาดห้องพักของโรงแรมค่ะ ขายเครื่องประดับเปิดเป็นบริษัทเล็กๆๆค่ะ รับทำตามสั่งและขายเครื่องประดับเงินเก๋ๆๆ เคยเปิดร้านนวดด้วยค่ะที่นี่แต่คิดข้อดีข้อเสียแล้ว เลยกลับไปทำความสะอาดโรงแรมเหมือนเดิมดีกว่า และเวลาว่างทำเครื่องประดับดีกว่าได้สองทางดี อยูเมืองไทยขายเครื่องประดับค่ะ ขายเสื้อผ้า เครื่องสำอางค์ และเป็นตำรวจหญิงสุดสวยด้วยค่ะ  ช่วยพี่สาวนวด ดึงขนหน้าด้วยเส้นด้าย แวกขน ทำแวกเองด้วยค่ะ ทำเล็บมือเท้า เพ้นเล็บ หลายอย่างดีมะค่ะ มาอยู่นอร์เวย์ชอบค่ะ ถึงแม้จะทำความสะอาด แต่รายได้ดีกว่าเมืองไทยหลายๆๆเท่านะค่ะ แถมเวลาว่างก็มีไปเรียนภาษาตอนเย็นด้วย

น่ารักจังเลยค่ะ 
Back to Top
rainnie123 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rainnie123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 00:50 - IP: 27.130.157.235 IP Information
Originally posted by orange

ทำความสะอาดที่โรงเรียนเอกชนคะ หน้าที่ก็ทำความสะอาดห้องเรียนช่วงเช้า หลังจากนั้นสายๆหน่อย
ก้ไปทำความสะอาดบ้านพักเด็ก เพราะโรงเรียนเป็นแบบทั้งประจำและไปกลับ สนุกดีคะ ไม่ต้องเครียดด้วย
เหนื่อยแต่กายพอเลิกงานกลับมาถึงบ้านก็หลับสบาย เงินก็ดีกว่าทำงานบริษัทที่ไทย อ้อแล้วก็มีไปรับจ๊อบหลังเลิกเรียนด้วยคะ
ทำความสะอาดบ้านคน อาทิตย์ละ3วัน วันละ3ช.ม อันนี้ก็ชอบเพราะรับเงินสดLOL
น่ารักจังเลยคะ ชอบจังรับเงินสด อิอิอิ
Back to Top
oraya_italy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oraya_italy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 01:41 - IP: 78.13.150.151 IP Information
เราเปฺิดbed and breakfastเราทำเองหมดเกือบจะทุกอย่างตังแต่ เตรียมกาแฟและขนมปังตอนเช้าสำหรับbreakfartทำความสะอาด ห้องพักเรามีัห้องพัก8ห้องห้องน้ำรวมอีก 3ห้อง หลังจากบ่ายโมงก้อทำรีเซพชั่นต่อ เราเลิกงานก้อเกือบๆ4ทุ่มตื่นก้อ7โมงเช้า เวลากลับไปเมืองไทยเราเข้าร้านเสริมสวยแถวๆบ้านตอนแรกๆ เราอายเพราะช่างเขาทักว่าทำไมมือน้องด้านจัง แต่เดี่ยวนี้เราไม่อายและกลับกลายเป็นภูมใจซะอีก Tongueความเหนื่อยจะหายไปทันทีเวลาเราเห็นยอดเงินในบัญชีมันเพิ่มขึ้นเรื่อยๆชนิดที่ว่าทำงาที่ไทยอีก5ปีก้อไม่ได้ จงภูมใจกับงานที่เราทำแล้วเราจะมีความสุขกับการทำงานSmile
Back to Top
CaRaMe@Banana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CaRaMe@Banana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 01:48 - IP: 80.30.30.251 IP Information
อยู่ไทยเปิดสปา เปิดร้านดอกไม้และร้านผ้าม่าน(( กิจการของครอบครัว ))  มีงานหลักเป็นผู้จัดการ ของไทยพานิชย์นิวยอร์คไลฟ์งานราช งานหลวงชุลมุน วุ่นวายยย  ตอนนี้แต่งงานมาอยู่กับสามีเป็นชาวเกาะค่ะ ยังไม่สามารถทำงานได้เพราะภาษายังไม่ได้

แต่มีอาชีพที่ใฝ่ฝันคืงานทำความสะอาดโรงแรมเหมือนกันค่ะ ฮ่าๆๆ เงินดีมากกก แถมมีเครื่องสำอางค์ โลชั่น ครีมอาบน้ำ ครีมกันแดด น้ำหอม เสื้อผ้า (( มือหนึ่งนะคะ )) ที่ลูกค้ายกให้อีก เพราะซื้อมาแล้วไม่ชอบ ไม่ใช้ ใส่ไม่ได้ ใช้ไปครั้งเดียว อันนี้รู้เพราะแม่สามีทำอยู่ค่า ฮ่าๆๆ  LOLLOL  อ้อ..แล้วที่เราอยู่ทำงานแค่ซัมเมอร์ค่ะ หกเดือน อีกหกเดือนหน้าหนาวพักผ่อนค่า เพราะเป็นเมืองท่องเที่ยว แต่ได้เงินเดือนเหมือเดิมนะคะ
Back to Top
ส้มเขียวหวาน View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ส้มเขียวหวาน Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 02:15 - IP: 31.222.179.154 IP Information
ทำความสะอาด ปูเตียง ล้างห้องน้ำ ดูดฝุ่น งานโรงแรมเล็กๆแต่ก็พออยู่ได้ค่ะ งานหนักไม่ย่านค่ะแต่ย่านอากาศ ถนนลื่นเพราะขับเคลื่อน2ล้อLOLLOL
สาว เมืองน้ำดำ ค่ะ
Back to Top
bo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 02:35 - IP: 109.150.57.109 IP Information
ขสมก.ค่า...  Click to get more. 

Back to Top
The Pook View Drop Down

Post Options Post Options   Quote The Pook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 02:59 - IP: 24.52.195.103 IP Information

Graphic Designer Wink

จะเป็นคนธรรมดาทำไมให้เหนื่อย ::: หากคุณเกิดมาเพื่อที่จะโดดเด่น
Back to Top
laforge View Drop Down

Post Options Post Options   Quote laforge Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 03:30 - IP: 78.248.110.145 IP Information
แล้วงานทำความสะอาดโรงเเรมเค้าทำกัน วันละกี่ชั่วโมงอ่ะคะ แล้วเราไปสมัครที่โรงเเรมได้เลยรึเปล่าคะ ขอยืมกระทู้นี้ถามหน่อยนะคะ พอดีกำลังคิดอยากทำอยู่น่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
nn11TT
Back to Top
pegasusth View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pegasusth Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 03:38 - IP: 174.64.24.152 IP Information
ทำงานเป็นผู้ช่วยพยาบาลที่เนสซิ่งโฮมค่ะ ทำงานแปดชั่วโมง สี่วันต่อสัปดาห์ไม่ต้องถามเรื่องเงินเดือนเลย ไม่มีเหลือเก็บหรอก ทำงานได้ ประมาณ 1200 $ หักค่าประกันสังคม ค่าภาษี ค่าประกันสุขภาพ แล้วก็ภาษีรัฐที่เราอยู่อีก เงินเดือนเหลือแค่หกร้อยเหรียญ ไหนต้องผ่อนค่าซ่อมรถอีก กรรมของเวร 
The people just like the mirror for you, They can see how you act then tell you,Make you are a better person
Back to Top
belluci View Drop Down

Post Options Post Options   Quote belluci Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 03:47 - IP: 89.242.204.93 IP Information
ทำงานโรงแรมเป็นรีเซฟชั่นค่ะ แรกๆเครียดสุดเพราะไอ้ภาษาที่ว่าพอไปได้พอมาอยู่จริงเจอเจ้าของภาษาเกืิอบจอดค่ะ ฝ่าฟันมาแล้วทุกสำเนียงในอังกฤษก้รอดมาได้แบบร่อแร่ ตอนนี้ทำงานผ่านมาได้ปีกว่าพอเริ่มชินกะสำเนียงดันมาท้องลาคลอดกลับไปก้ต้องเริ่มใหม่ เฮ้อแค่คิดก้หนาวแล้วววว
Back to Top
yotphon View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote yotphon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 03:52 - IP: 89.82.178.109 IP Information
      สัวสดีค่ะ ชื่อโมค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทถกคนนะคะ ว่าแล้วอิฉาคนมีงานทำจังเลยค่ะ ตอนนี้ก็เป็นชาวเกาะเหมือนกันค่ะ อยากทำงานมีเงินเป็นของตัวเองมากๆเลยค่ะ อยู่บ้านเราทำๆๆๆ มาอยู่ต่างประเทศจะขึ้นอืดแล้วค่ะConfusedConfused ตอนนี้โมเรียนภาษาอยู่ค่ะ แต่ก็มองหางานไปด้วยเรื่อย คือว่าโมลงชื่อหางานกับ pole emploi นะค่ะ ตอนนี้โมกำลังเรียนให้อายุถึงยี่สิบหกปีนะค่ะ ตอนนี้เรียนด้วยมีเงินเดือนด้วยค่ะ เป็นสะไภ้ฝรั่งเศสนะคะ ก็เลยอดสมอดสาเรียนไปก่อนค่ะ
              ยังไงถ้ายังไม่มีงานก็ขอให้ได้เร็วๆนะคะ เป็นกำลังใจให้คนไกลบ้านเหมือนกันนะคะ โชคดีค่ะ
Back to Top
twinsmom2010 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote twinsmom2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 03:54 - IP: 88.164.1.48 IP Information
เป็นแม่ค้า ไส้กรอก ของแซ่บอาหารอิสานบ้านเรา อยู่ฝรั่งเศสค่ะ  กำลังทำตามฝันโดยการขออนุญาตเปิดเป็น smeเล็กๆขายอาหารในตลาดสดค่ะ  นอกนั้นก็เป็นชาวเกาะ เป็นแม่บ้านลูกแฝด
Back to Top
a2z View Drop Down

Post Options Post Options   Quote a2z Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 03:58 - IP: 27.33.33.57 IP Information
~ Deleted ~

Edited by a2z - 06 Dec 2011 at 15:10
Back to Top
Aby View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aby Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 04:03 - IP: 2.121.193.57 IP Information
Originally posted by twinsmom2010

เป็นแม่ค้า ไส้กรอก ของแซ่บอาหารอิสานบ้านเรา อยู่ฝรั่งเศสค่ะ  กำลังทำตามฝันโดยการขออนุญาตเปิดเป็น smeเล็กๆขายอาหารในตลาดสดค่ะ  นอกนั้นก็เป็นชาวเกาะ เป็นแม่บ้านลูกแฝด
เห็นรูปแล้วหนูอยากกินจังBig smile
Back to Top
Minnie May View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Minnie May Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 04:46 - IP: 217.237.59.119 IP Information
อยากหางานทำอยู่ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ทำงานอะไรเลยค่ะ เป็นชาวเกาะเหมือนกัน LOL
The tongue is like a sharp knife it kills without drawing blood.
Back to Top
Wan_naaka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Wan_naaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 05:26 - IP: 174.65.115.245 IP Information
ตอนนี้ไม่ได้ทำงานแล้วค่ะ เป็นนักเรียนอย่างเดียว แต่ก่อนเคยทำงานเป็นแคชเชียร์ part time ค่ะ ได้ประมาณแปดร้อยก่วาดอลลาร์หลังหักภาษีและประกันสังคมถ้าเดือนไหนทำโอทีเยอะ แต่ส่วนมากก็ได้ประมาณเดือนละหกร้อยดอลลาร์ค่ะ พูดแล้วก็คิดถึงตอนที่ยังทำงาน บางทีก็ดราม่า บางทีก็เหมือนเป็นสายลับ เพราะจะมีลูกค้าที่ชอบขโมยของเข้าร้าน เราก็จะจับตามอง ลูกค้าแปลกๆ ประเภทเรื่องมากก็เยอะ ชอบดูถูกเราก็เยอะ และเป็น Dog sitter and Dog walker ด้วย ส่วนใหญ่ก็จะเป็นคนที่รู้จักกันดีและเพื่อนสนิท เวลาเค้าเดินทางไปไหนเค้าก็จะให้เราดูแลน้องหมาให้ บางทีก็ได้เงิน แต่เราไม่อยากได้ตังค์เค้านะเพราะไหนๆก็เป็นเพื่อนรู้คนรู้จักกัน มันเป็นเหมือนการพึ่งพาอาศัยกันมากกว่างาน เราก็เลยได้เป็น gifts หรือ ไม่ก็ good wine แทนค่ะ ตอนนี้ก็ยังรับทำงานนี้อยู่ค่ะสำหรับเพื่อนสนิทและคนที่เรารู้จักดี

Edited by Wan_naaka - 26 Nov 2011 at 05:47
"One kind word can change someone's entire day" ---Anonymous
Back to Top
Wow! banana hammock View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Wow! banana hammock Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 09:32 - IP: 67.8.240.209 IP Information
Originally posted by oraya_italy

เราเปฺิดbed and breakfastเราทำเองหมดเกือบจะทุกอย่างตังแต่ เตรียมกาแฟและขนมปังตอนเช้าสำหรับbreakfartทำความสะอาด ห้องพักเรามีัห้องพัก8ห้องห้องน้ำรวมอีก 3ห้อง หลังจากบ่ายโมงก้อทำรีเซพชั่นต่อ เราเลิกงานก้อเกือบๆ4ทุ่มตื่นก้อ7โมงเช้า เวลากลับไปเมืองไทยเราเข้าร้านเสริมสวยแถวๆบ้านตอนแรกๆ เราอายเพราะช่างเขาทักว่าทำไมมือน้องด้านจัง แต่เดี่ยวนี้เราไม่อายและกลับกลายเป็นภูมใจซะอีก Tongueความเหนื่อยจะหายไปทันทีเวลาเราเห็นยอดเงินในบัญชีมันเพิ่มขึ้นเรื่อยๆชนิดที่ว่าทำงาที่ไทยอีก5ปีก้อไม่ได้ จงภูมใจกับงานที่เราทำแล้วเราจะมีความสุขกับการทำงานSmile
^
^
ความฝันของเราเลยนะเนี่ยะ แต่ได้แค่ฝัน
เราลืมชีวิตจริงที่เคยยิ่งใหญ่ในเมืองไทยไปหมดแล้ว
ชีวิตที่นี่มีอาชีพ ขสมก เหมือนคนข้างบนโน้นเลย
Back to Top
meawspice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meawspice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 11:06 - IP: 223.207.124.29 IP Information
ขายบริการ อยู่ที่นานาพลาซ่า เผื่อจะโชคดีกับเขาบ้างSmile Smile 
Back to Top
atingtong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote atingtong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 11:12 - IP: 192.168.100.85 IP Information
Originally posted by me- โฆษณาแฝง -sw22wi2 -pice

ขายบริการ อยู่ที่นานาพลาซ่า เผื่อจะโชคดีกับเขาบ้างSmile Smile 

เป็นคนตรงไปตรงมา   Clap
Back to Top
Meawlovely1 View Drop Down

bs/n

Post Options Post Options   Quote Meawlovely1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 11:18 - IP: 115.166.30.223 IP Information
ทำงานฟาร์มและทำความสะอาดค่ะTongueถึงจะเป็นงานที่คนไทยว่าตํ่าไม่มีค่าเทีอบเท่างานแบงค์หรือข้าราชการแต่ว่ารายได้ดีมากค่ะTongueTongueไม่เลือกงาน ไม่ยากจน ค่าLOLLOL
Back to Top
mybreathe View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mybreathe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 11:36 - IP: 158.108.207.153 IP Information
Originally posted by atingtong

Originally posted by me- โฆษณาแฝง -sw22wi2 -pice

เป็นคนตรงไปตรงมา   Clap

เห็นด้วยค่ะ ตรงไปตรงมาจริงๆ Smile
Back to Top
lalil View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lalil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 12:25 - IP: 178.117.216.17 IP Information

ClapClapClap อ่านตั้งหลายครั้งแนะค่ะ ว่าเราอ่านถูกหรือเปล่า  เก่งมากค่ะ เป็นคนตรง จริง ๆ  คนหนึ่ง ขอให้โชคดีตามที่ต้องการนะค่ะ
บนโลกแห่งการต่อสู้
คนที่รอดอยู่ต้องกล้าฟันฝ่า
อย่าท้อแท้อ่อนแอรอโชคชะตา
ลุกขึ้นเผชิญหน้ากับความเป็นจริง สู้ สู้ นะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Tuck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 12:47 - IP: 65.49.14.76 IP Information
ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกที่มาให้คำตอบมากๆนะคะ เดี๋ยยวขออ่านก่อนน๊า
เป็นชาวเกาะมาพอสมควรแล้วเหมือนกันค่ะ
ใครทำงานอะไรอีก เชิญได้เลยนะคะ
Back to Top
Elly84 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Elly84 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 12:48 - IP: 124.185.16.107 IP Information
ยังไม่ได้ทำงานคะ เป็นชาวเกาะ กำลังเรียนภาษาคะแถมมีลูกชายวัยสิบสามเดือนเลยทำให้อะไรๆๆยากนิดหน่อย ตอนอยู่ไทยทำงานแบ็งค์สีม่วงคะ เมื่อสัปดาห์ที่แล้วลองสมัครงาน foreign exchange ลองๆๆดูแต่คงไม่ได้แล้วหละ อาทิตย์หน้าจะลองไปยื่น resume ตามร้านขายเสื้อผ้าตามห้างดูเผื่อฟลุ๊คได้งาน เพราะเป็นคนชอบเฟชั่น ชอบแต่งตัวคะ ถ้าเพื่อนๆๆรู้ว่าพอมีงานแถวๆๆไหนรบกวนบอกต่อๆๆกันด้วยนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Tuck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 12:57 - IP: 65.49.14.76 IP Information
Originally posted by mai517

Clap ทำเป็นตั้งหลายอย่าง ตำรวจก็เป็นมาแล้ว สุดยอดเลยค่า ...งานเสริมสวยดึงขนหน้า แว็กซ์ขนทำเล็บนี่เป็น พาร์ทไทม์ ใช่มั้ยคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Tuck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 13:03 - IP: 65.49.14.76 IP Information
Originally posted by orange

ว้าว เรียกว่าเป็นมืออาชีพด้านความสะอาดเลยนะคะเนี่ย ก็ดีนะเพราะไม่ต้องเครียดกลับบ้าน เป็นกำลังใจให้ค่ะ ได้เงินสดเป็นกอบเป็นกำก็หายเหนื่อย Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Tuck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 13:10 - IP: 65.49.14.76 IP Information
Originally posted by oraya_italy

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้สู้ ได้เงินจากน้ำพักน้ำแรงนี่มันดีใจสุดซุ๊ดค่ะ กิจการของตัวเองด้วยใช่มั้ยคะ ดีดี เราว่าเป็นนายตัวเองหนะสบายใจที่สุดค่ะ ไม่ต้องไปแคร์คำใครเรื่องมือด้านนะคะ นอกจากคุณอยากมือนุ่ม ก็ค่อยเลือกใช้ผลิตภัณท์ที่ถนอมผิวเอา .....
Back to Top
Page  123 4>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.990 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters