Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > เสริมสวย แต่งตัว
  New Posts New Posts RSS Feed: เสริมจมูกที่ไหนดี??
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เสริมจมูกที่ไหนดี??

Page  <123>
Author
hongii View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote hongii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เสริมจมูกที่ไหนดี??
    Posted: 07 Mar 2010 at 20:03 - IP: 220.233.224.141 IP Information
ใช้ซิลิโคนแบบนิ่มค่ะ จับบิดไปบิดมาก้อได้ ความรู้สึกเหมือนธรรมชาติมาก ตอนนี้มีมาหกปีแล้วไม่มีใครทักเลยว่าทำมาเพราะทำไม่โด่งมากค่ะ(แต่ว่าจิงๆอยากได้โด่งกว่านี้นิดนึง)
ทำที่คลินิคที่ห้างมาบุญครองค่ะอยู่ชั้นหนึ่ง ราคา 10000 บาท ราคาอาจจะเปลี่ยนแล้วมั้งตอนนี้
ถ้าอยากได้โด่งกว่านี้ก็บอกเค้าได้ค่ะแต่นี่คือหมอแนะนำว่าควรทำเท่านี้มันจะไม่ดูหลอกเกินไป

Back to Top
tanika View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tanika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2010 at 21:59 - IP: 58.9.166.25 IP Information

อยากทำเหมือนกันค่ะ คิดมาตั้งนานแล้ว มีแต่คนคอยห้าม ยิ่งแฟนยิ่งไม่อยากให้ทำ บอกชอบแบบนี้แหละ ดั้งไม่ค่อยมี, กลัวเจ็บ กลัวไม่รับกับใบหน้า เฮอ ๆๆๆๆ คิดไปคิดมา เลยไม่ทำ

Never word " Late " for me ^.^

Back to Top
Nu_nana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu_nana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2010 at 12:11 - IP: 58.10.80.214 IP Information

เคยไปกับเพื่อนตอนเค้าไปทำที่ยันฮีคะ ทำออกมาแล้วสวยดี ผ่านมา 2-3 ปีแล้วจมูกเค้าก็ยังไม่มีปัญหาคะ หลังจากทำหมอเค้ามีรับปรึกษาและตรวจฟรีด้วยคะ ราคาอยู่ที่ประมาณ 8,000 บาทขึ้นคะ ***แต่อนนี้ไม่ทราบว่าราคาเปลี่ยนแปลงหรือยัง เพราะไปมาเมือ 2 ปีก่อนคะ***ที่รู้เพราะตอนไปนั่งรอเพื่อนเค้ามีแคทตาล็อกให้ดูเลยนะคะ ว่าถ้าทำปกติราคาเท่า..ตัดส่วนนี้เพิ่มอีกเท่าไหร่ ประมาณนี้คะ...เพื่อนที่ไปทำรอประมาณ 1 ชมแต่เข้าไปทำแค่ 10-15 นาทีเองคะ แล้วหมอเค้าไม่ได้ฉีดยาสลบคะ แค่ฉีดยาชา แล้วก็ให้พักประมาณ 2 ชม.เค้าก็ไล่กลับบ้าน แล้วนัดไปทำความสะอาดแผลอีกทีคะ ตอนนัดไปทำความสะอาดนี้ไม่ได้ไปด้วย แต่เพื่อนบอกว่าเหมือนหมอนัดไปดูอาการของแผลคะ...

Edited by Nu_nana - 03 Aug 2553 at 12:12
Back to Top
geab View Drop Down

Post Options Post Options   Quote geab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2010 at 15:53 - IP: 58.7.224.94 IP Information
เจี๊ยบก็ทำมาค่ะที่ขอนแก่น 5 ปีที่แล้วแบบธรมมชาติมาก ถ้าไม่บอกทำมาไม่มีใครรู้เลย เราก็กินอาหารปกติได้ เช่นปลาร้า เมื่อเดินออกจากคลินิกก็ทานเลย แค่อาทิตย์เดียวเองก็เป็นปกติดีค่ะ
การที่เราทำจมูกทำให้เรามีความมั่นใจมากขึ้น เพราะว่าคนเราชอบมองที่่หน้าก่อน ดังนั้นความคิดของเจี๊ยบคืดว่าจมูกสำหรับเป็นจุดเด่น ก็แล้วแต่ความคิดของใครของมันน่ะค่ะ
blue sugar
Back to Top
nirinmart View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nirinmart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 22:41 - IP: 86.176.114.240 IP Information

แนะนำที่ ฟอร์จูนคลีนิก เป็นอีกทางเลือกหนึ่งนะค่ะ (อยู่ชั้นล่างห้างฟอร์จูน) เคยไปปรึกษาคุณหมอที่นั่นมาค่ะ เพราะของตัวเองมีปัญหาเหมือนจะห้อยลงมาทั้งที่เป็นซิลิโคน คงเป็นเพราะตอนที่ทำคุณหมอไม่ได้ใส่ล็อกตรงกลาง(อันนี้คิดเอง) เพราะจับดูมันก็เลื่อนได้ แต่ทำมานานมากตั้งแต่สมัยสาวๆแล้ว(เกือบ 20 ปีแล้วค่ะ) อันนี้แม่เป็นคนแนะนำให้ค่ะ เพราะเค้าเห็นน้องที่เป็นลูกสาวของเพื่อนแม่แล้ว เค้าบอกว่าคุณหมอทำแนวเอเชียได้สวยมากๆเลย มีรูปให้ดูเปรียบเทียบกับด้านข้างค่ะ

Nirin 38 yrs @ UK
Back to Top
Candy TW View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Candy TW Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2010 at 20:02 - IP: 125.27.83.147 IP Information
คลีนิคแพทย์สมชาติก้อดีนะค่ะ
แคนดี้ก้อทำำที่นี่
อันนี้เป็นลิ้งค์ค่ะ
แต่ดูไว้หลายๆที่ก้อดีนะค่ะ

ว่าที่สะใภ้ไต้หวันค่ะ
Back to Top
aya1983 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aya1983 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2010 at 21:14 - IP: 192.168.4.22 IP Information
อยากทำเหมือนกันเลยเเต่ก็กลัวเห็นเพื่อนที่ มหาลัยทำกันบางคนก็ดีบางคนก็ดีเเต่เเรกๆหลังๆชักเบี้ยวๆเลยกลัวๆเเต่ก็2จิต2ใจไม่รู้เจ็บรึเปล่าเเล้วทำใน้มูกจะไหลบ่อยๆจริงรึเปล่าไม่รู้ เเต่คุณ จขกท หน้าสวยดีออกนะเห็นมีดั้งมากกว่าเราอีกอิอิ
araya~~torgeir

1983    1974,kirkenes

Back to Top
numwahn2210 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote numwahn2210 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2010 at 22:22 - IP: 180.180.188.76 IP Information
ยันฮี สิค่ะ ธรรมชาติเนียนๆๆ
wahn / 1983 / Trondheim
Love is the greatest feeling
Back to Top
coffee.black View Drop Down

Post Options Post Options   Quote coffee.black Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2010 at 22:22 - IP: 183.88.41.43 IP Information
this  i agree with you  . very nice if people do i also like but my b/f don't want me to doSmile

Edited by coffee.black - 06 Sep 2553 at 09:04

ความสุข หาเป็นหาเจอ
หาไม่เป็นหาไม่เจอ            
Back to Top
jokinen View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote jokinen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2010 at 02:07 - IP: 80.247.245.218 IP Information
นี่เลยค่ะเข้าไปเว็ปนี้เลย dungdong.com ข้อมูลเกี่ยวกับศัลยแพทย์เพียบแต่ที่น่าสนใจก็เป็นคุณหมอศิริพรชัยซอยอ่อนนุชเพราะว่าแอนดูรูปในกระทู้เยอะมากแต่ไม่มีใครเสริมแล้วสวยธรรมชาติเท่าแพทย์คนนี้อีกแล้วค่ะลองเข้าไปดูในเว็ปก่อนน่ะค่ะแล้วก็ค่อยตัดสินใจแอนกะว่าถ้าไปเมืองไทยปีนี้แอนก็จะไปทำที่นั่นแน่นอนค่ะ
Back to Top
Oldwoman View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Oldwoman Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2010 at 08:54 - IP: 203.131.209.146 IP Information

หวัดดีจ๊ะ พี่แคท ทำที่ ยันฮี คะ (ตอนนั้นประมาณ 9,000 บาท แต่ตอนนี้น่าจะเปลี่ยนไปแล้ว เพราะทำตอนก็เกือบ 10 ปีแล้ว)Big smile ก็ยังเป็นปกติดีคะ เสียงไม่แหบหรือมีอาการเจ็บใด ๆ เลยคะSmileSmile

Back to Top
sara View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2010 at 10:07 - IP: 112.142.103.43 IP Information
หวัดดีค่ะ กคน ภัสอยู่วงการ สาวประเภทสอง ถ้าทำจมูก สวยๆๆ ก็มี สระบุรีค่ะ คลินิคหมอสุรเชาว์ค่ะ แต่ต้องนัดวันเวลา นะค่ะ
เพราะหมอมีฝีมือดีมากค่ะ อาจจะต้องรอถึง 2 3 เดือนแต่ถ้าได้ทำ ถือว่าสวยแน่
ส่วนอีกที่ก็คลินิค บางมดค่ะ ทุกคนรู้ดีว่าอยู่กรุงเทพ นะค่ะ อิอิอิอิ
ส่วนใครอยากทำหน้าอก ก็สองหมอนี้หละค่ะ เริ่ด สุด แต่จะแตกต่างกันว่า
ที่สระบุรี ผ่าใต้กล้ามเนื้อ ที่บางมด นอกกล้ามเนื้อ
มีข้อดีข้อเสีย ต่างกัน ที่ว่า ใต้กล้ามเนื้อ จะแข็งหน่อย แต่ต้องขยันนวด ถึงจะ นิ่มเหมือนของจริง
                                       ส่วนนอกกล้ามเนื้อนั้น มันนิ่มเลย แต่ก็ต้องนวดเหมือนกัน แต่ก็ไม่บ่อยเท่าใต้กล้ามเนื้อ แต่ต้องระมัดระวัง
ไม่ให้ถูกกระแทกแรงนะค่ะ มันอาจจะทำให้ซิลิโคน เป็นรอยแตก
สาวๆๆ คนไหนจะทำศัลยกรรมก็ขอให้สวยได้ดั่งใจหวังนะค่ะ
ปลใ การทำจมูกต้องระมัดระวังมาก ถ้าเกิดเบี้ยวแล้ว แก้กลับอยากนะค่ะ ต้องแก้หลายรอบเชียวกว่าจะได้ดั่งใจ
http://i455.photobucket.com/albums/qq271/SassyLilYui/sig_Yueimil-1.jpg[/IMG][/URL]
Back to Top
Mikan vaimo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mikan vaimo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2010 at 12:26 - IP: 77.109.253.164 IP Information
ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย เคยคิดอยากทำเหมือนกันแต่กลัวเจ็บ
ดูจากรูปคุณสวยอยู่แล้วค่ะ ยังอยากจะทำอีกหรอ

Back to Top
lalil View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lalil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2010 at 11:15 - IP: 10.0.206.208 IP Information
คิดไว้อยากไปทำเหมือนกัน  กล้า ๆ กลัว หาข้อมูลก่อน  ที่ใหนทำดีและสวยบ้าง   แบบว่าคนมันอยากสวย  ก็ภาวนาให้ออกมาสวยแล้วกัน
บนโลกแห่งการต่อสู้
คนที่รอดอยู่ต้องกล้าฟันฝ่า
อย่าท้อแท้อ่อนแอรอโชคชะตา
ลุกขึ้นเผชิญหน้ากับความเป็นจริง สู้ สู้ นะค่ะ
Back to Top
pooky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pooky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2010 at 11:28 - IP: 222.123.231.44 IP Information
[QUOTE=hongii]ใช้ซิลิโคนแบบนิ่มค่ะ จับบิดไปบิดมาก้อได้ ความรู้สึกเหมือนธรรมชาติมาก ตอนนี้มีมาหกปีแล้วไม่มีใครทักเลยว่าทำมาเพราะทำไม่โด่งมากค่ะ(แต่ว่าจิงๆอยากได้โด่งกว่านี้นิดนึง)
ทำที่คลินิคที่ห้างมาบุญครองค่ะอยู่ชั้นหนึ่ง ราคา 10000 บาท ราคาอาจจะเปลี่ยนแล้วมั้งตอนนี้
ถ้าอยากได้โด่งกว่านี้ก็บอกเค้าได้ค่ะแต่นี่คือหมอแนะนำว่าควรทำเท่านี้มันจะไม่ดูหลอกเกินไป

สวยจังเลยWink
Back to Top
pooky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pooky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2010 at 11:32 - IP: 222.123.231.44 IP Information
Originally posted by nirinmart

แนะนำที่ ฟอร์จูนคลีนิก เป็นอีกทางเลือกหนึ่งนะค่ะ (อยู่ชั้นล่างห้างฟอร์จูน) เคยไปปรึกษาคุณหมอที่นั่นมาค่ะ เพราะของตัวเองมีปัญหาเหมือนจะห้อยลงมาทั้งที่เป็นซิลิโคน คงเป็นเพราะตอนที่ทำคุณหมอไม่ได้ใส่ล็อกตรงกลาง(อันนี้คิดเอง) เพราะจับดูมันก็เลื่อนได้ แต่ทำมานานมากตั้งแต่สมัยสาวๆแล้ว(เกือบ 20 ปีแล้วค่ะ) อันนี้แม่เป็นคนแนะนำให้ค่ะ เพราะเค้าเห็นน้องที่เป็นลูกสาวของเพื่อนแม่แล้ว เค้าบอกว่าคุณหมอทำแนวเอเชียได้สวยมากๆเลย มีรูปให้ดูเปรียบเทียบกับด้านข้างค่ะ

ว้าว ตอนนี้พี่ก็ยังดูสาวอญยู่เลยจ้าSmile
Back to Top
kazeki View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kazeki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2010 at 11:56 - IP: 58.9.151.2 IP Information

อยากทำจมูกเหมือนกันค่ะ เพราะคิดว่า ตัวเองหน้าแบน+บาน แต่ไม่รู้ว่า ถ้าทำจมูก จะทำให้จุดเด่นมารวมที่จมูก จะดีกว่า
มารวมที่หน้าบานๆ ฤ เปล่า
ใจจริงอยากทำที่เกาหลีนะคะ ไม่ใช่เพราะตามเทรนหรืออะไร แต่เพราะแฟนทำงานอยู่ที่เกาหลีค่ะ
แต่ถ้า คุณ จขกท. อยากทำที่ ชำนาญหน่อยก็น่าจะเป็นเกาหลีค่ะ เพราะเค้าทำมากันแต่ปีมะโว้ เรยอ่ะคะ
แล้ว เค้ารับประกันตลอดชีพด้วย แบบดี ๆหน่อย น่ะคะ
ต้องดูที่งบ ว่าเรามีงบเท่าไหร่ด้วย
แต่ถ้าสนใจ (ไปทำพร้อมกันไม๊คะ T-T) เหมือนหาแนวร่วมยังไงไม่รู้ LOL

Back to Top
dchaya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dchaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2010 at 13:19 - IP: 203.201.135.182 IP Information

สวัสดีค่ะ จขกท และทุกๆ ท่าน ชอบเรื่องการศัลยกรรมจมูกเหมือนกันค่ะ โดยส่วนตัวแล้วเคยทำมาครั้งนี้ครั้งที่สามแล้วค่ะ เลยอยากบอกเล่าประสบการณ์เผื่อจะเป็นประโยชน์กับท่านใดที่อยากเสริมจมูกค่ะTongue

ครั้งแรกเลยเสริมที่ยันฮี หลายท่านไปที่นี่สวยถูกใจ แต่กับตัวเองไม่สวยเลยค่ะ ซิลิโคนสั้น ทำให้จมูกเชิด แหงน แล้วที่สำคัญแท่งซิลิโคนใหญ่ด้วย เพื่อนๆ เลยเรียกกันว่า พิน๊อคคิโอ เแต่ข้อดีก็มีนะคะ ตรงที่ไม่มีจมูกเน่าภายหลัง เครื่องมือสะอาด
ครั้งที่สอง ผ่านไปหกเดือน ทนไม่ได้กะจมูกพิน๊อคคิโอ เลยถอดแล้วใส่ใหม่ ครั้งนี้ทำที่โคราชค่ะ (แอบเอารูปจมูกอั้มไปให้หมอดูด้วย) สวยมากๆ ค่ะ เหมือนจมูกอั้มเลย (แต่หน้าคนทำไม่เหมือนนะคะ) แต่หลังจากนั้นจมูกบวม ไม่รู้ว่าเพราะมือไปโดนตอนล้างหน้า หรือว่าเพราะไปทานปลาเผาจิ้มแจ่วหรือเปล่าไม่แน่ใจค่ะ อยู่ในช่วงหลังทำ 20วัน เจ็บและบวมจนรู้สึกปลายบางๆ ไปหาหมอให้ยาแก้อักเสบมาทานก็ไม่หาย จนในที่สุดหมอบอกต้องถอดไม่งั้นเน่า เลยตัดสินใจถอดค่ะSmileSmileSmile
ครั้งล่าสุดค่ะ ผ่านมาจากครั้งที่สองประมาณห้าปี รู้สึกว่าจมูกบาน ทั้งๆ ที่จมูกเดิมจริงๆ ก่อนเสริมไม่เป็นเช่นนี้ เลยเริ่มหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตเรื่องเสริมจมูก หาข้อมูลอยู่ประมาณหนึ่งปี เลยตัดสินใจเสริมที่คลินิคหมอคมกริศ สุุขุมวิท 22 เพราะอยากได้แบบธรรมชาติค่ะ แค่อยากให้รูปจมูกดูไม่บาน ไม่ต้องโด่งมาก เลยคิดว่าเหมาะกับที่นี่ที่สุด (แต่ส่วนตัวก็อยากได้โด่งๆ ค่ะ แต่กลัวเหมือนครั้งที่สอง กลัวทะลุ) บอกกับหมอก่อนขึ้นเขียงว่า ขอ สวย ปลอดภัย ไม่ทะลุ  มีรูปก่อนและหลังมาให้ดูด้วยค่ะSmileTongue
 ก่อนทำค่ะ
หลังทำสองเดือน
ภาพปัจจุบันค่ะ

Back to Top
Jantaranon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jantaranon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2010 at 16:05 - IP: 213.236.160.169 IP Information
เสริมจมูกที่บุญรัตน์คลินิกค่ะบางลำภูเพื่อนๆครูที่ทำงานและเพื่อนๆน้องสาวไปทำกันเยอะค่ะเริ่มที่5,000บาทถ้าตัดปีกด้วยก็10,000บาท ทำออกมาแล้วสวยเข้ากับใบหน้าจะให้โด่งมากน้อยแบบธรรมชาติต้องคุยกับหมอก่อนไปทำจมูกค่ะเพราะหมอจะนัดล่วงหน้าลูกค้าหมอเยอะค่ะ ทิพย์ก็ไปให้หมอตรวจดูรูปจมูกก่อนจะมานอร์เวย์แต่เวลาไม่พอแต่ก็คิดแพลนอยากทำเหมือนกันค่ะ จริงๆแฟนไม่อยากให้ทำค่ะLOLเขาบอกว่าแบบนี้ก็ดีแล้ว แต่ จขท ใบหน้าสวยรับกับจมูกแล้วนะคะ ถ้ายังไงก็ลองศึกษาดูในการศัลยกรรมจมูกก่อนนะคะTongue
ชื่อเล่น ทิพย์ เกิด 1977-03-12 Live in Jessshiem
Back to Top
@_@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @_@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2010 at 17:52 - IP: 90.192.3.252 IP Information

Edited by @_@ - 08 Aug 2553 at 14:27
ล็อคอินนี้มิชอบบริโภคสะตอและสตอเบอรี่จ๊ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote @_@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2010 at 18:09 - IP: 90.192.3.29 IP Information

คุณหมอธนยศ

http://www.surgery.or.th/sur_list_detail.php?member_id=60

นี่ค่ะประวัติการทำงานของคุณหมอ

Doctor Tanayos Suyabodha,MD

Head of plastic surgery unit ,Bangkok Metropolitan Medical school and Vajira Hospital .

QUALIFICATION

1989-1995 M.D. from Faculty of Medicine, Mahidol University, Thailand
1998- 2001 Thai Board of General Surgery, Ramathibodi Hospital, Thailand
2003-2005 Thai Board of Plastic Surgery, Chulachormkorn Hospital, Thailand

HISTORY OF PRACTICED

1995-1996 Internship, Vajira Phuket Provincial Hospital, Phuket

1996-1998 General Practitioner Doctor, Aoeluk District Hospital, Krabi
1998-2001 General Surgery Resident, Ramathibodi Hospital, Bangkok
2001-2003 General Surgeon, Prabart District Hospital, Saraburi
2003-2005 Plastic Surgery Resident, Chulachromkorn Hospital

Plastic Surgery Consultation

Sinpat Hospital
Sresayam Hospital
Salaya Hospital
Theptarin Hospital

MEMBERSHIP OF PROFESSIONAL SOCIETIES
The Medical Council of Thailand
Royal College of Surgeons of Thailand
Plastic Surgeon of Thailand

ปัจจุบันคุณหมอทำงานเป็นหมอศัลยกรรมให้กับร.พ.วชิระพยาบาล

และยังเป็นอาจารย์หัวหน้าภาคศัลยกรรมศาสตร์ เป็นอ.ของน.ศ.แพทย์

ที่มาเรียนต่อเฉพาะทาง ทางด้านศัลยกรรม โดยตรง

Edited by @_@ - 13 Aug 2553 at 17:09
ล็อคอินนี้มิชอบบริโภคสะตอและสตอเบอรี่จ๊ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote @_@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2010 at 18:22 - IP: 90.192.3.252 IP Information

Edited by @_@ - 08 Aug 2553 at 14:26

Back to Top

Post Options Post Options   Quote @_@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2010 at 18:36 - IP: 90.192.3.252 IP Information

Edited by @_@ - 08 Aug 2553 at 14:27

Back to Top
Pakwipa View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Pakwipa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2010 at 19:22 - IP: 62.32.244.121 IP Information
แพททำที่โรงพยาบาลบางมดค่ะ ราคาเมื่อสี่ปีที่แล้วสามหมื่นบาท เจ็บเเค่ตอนหมอฉีดยาชา ทำเสร็จก็บวมนิดหน่อยประมาณหนึ่งสัปดาห์แผลก็หายแล้วค่ะ เพื่อนบอกว่าดูเป็นธรรมชาติดีถ้าไม่บอกก็ดูไม่รู้ว่าทำจมูกมา
Back to Top
natty_111 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote natty_111 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2011 at 16:42 - IP: 182.52.6.31 IP Information
เลอแบ็งค็อค ค่ะ เสริมเป็นธรรมชาติ คุณหมอเหลา ซิลิโคนได้เนียนมาก 
Back to Top
jassthitaya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jassthitaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2011 at 17:22 - IP: 111.84.68.46 IP Information
เห็นพี่สาวทำมา 9 ปีแล้วสวยธรรมชาติค่ะ โยกได้ค่ะ กับหมอโอภาสค่ะ และไม่มีปัญหาและไม่เคยแก้ด้วยค่ะ ราคาตอนนั้นก็ 20000ค่่ะ ตอนนี้ไม่รู้ว่ากี่บาท อาหนูทำงานกับคุณหมอด้วยค่ะ อาบอกว่าดาราส่วนใหญ่ทำกับหมอโอภาสค่ะ ก็คิดว่าอยากทำเหมือนกัน แต่แฟนไม่ชอบศัลยกรรม อันที่สองกลัวเปลือง แต่เราก็อยากสวย
Back to Top
green4farm View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote green4farm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2013 at 21:58 - IP: 58.11.158.47 IP Information
มีแต่หน้าม้า....อยากได้แบบคนทำจริง ไม่อิงธุกริจCryCry
Back to Top
srithai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote srithai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2013 at 22:34 - IP: 182.52.127.6 IP Information
เสื้อสีน้ำเงิน ทำที่ยันฮีค่ะ 10,000 บาทค่ะ 
Back to Top
Nena02 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nena02 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2013 at 23:20 - IP: 27.55.226.208 IP Information
เล็งหมอคมกริช สุขุมวิท 22 ใว้คะไปสอบถามมาแล้ว 20,000 แต่รอวันหยุดคะไม่รู้บวมนานปะแบบว่าวันหยุดน้อยมากก
NeNa_rak
Back to Top
Margarita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Margarita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Aug 2013 at 01:16 - IP: 110.49.224.244 IP Information
Originally posted by Nena02

เล็งหมอคมกริช สุขุมวิท 22 ใว้คะไปสอบถามมาแล้ว 20,000 แต่รอวันหยุดคะไม่รู้บวมนานปะแบบว่าวันหยุดน้อยมากก

พี่สาวเพื่อนไปทำมาเมื่อประมาณ 4-5 ปีก่อน 5 พันเองค่ะ
ทุกวันนี้ขึ้น 2 หมื่นเลย...น่ากลัวจัง
If another girl steals your man, there's no better revengs than letting her keep him....Real man can't be stolen :)
Back to Top
Page  <123>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.188 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters