Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ความเชื่อเกี่ยวกับเรื่องไสยศาสตร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ความเชื่อเกี่ยวกับเรื่องไสยศาสตร์

Page  <123
Author
bacher1111 View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote bacher1111 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ความเชื่อเกี่ยวกับเรื่องไสยศาสตร์
    Posted: 19 Dec 2011 at 23:22 - IP: 83.89.69.190 IP Information
เรื่องหุ่นฟางนี้ไม่ค่อยจะรู้รายละเอียดมากนะค่ะ เพราะคนที่พ่อรู้จักเขาไม่ได้ทำเสน่ห์ด้วยหุ่น
แหม่มจะเล่าเรื่องทำเสน่ห์จากประจำเดือนของผู้หญิง ว่าเขาทำกันยังไง
แต่จำไว้นะค่ะเรื่องเสน่ห์นี้ทำได้ก็เสื่อมได้เหมือนกัน
Back to Top
jazz_tee View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote jazz_tee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 02:05 - IP: 87.245.88.62 IP Information
ออนุญาติถามคุณแหม่มหน่อยน่ะค่ะ พอดีว่ามีพี่ชายของเพื่อนแฟน เค้ามีแฟนเป็นคนศีรษะเกษ คาดว่าน่าจะโดนของน่ะค่ะ คุณแหม่มพอจะมีวิธีแก้ไม่ค่ะ ถ้าทราบก็ถือว่าทำบุญน่ะค่ะ เพราะตอนนี้ผู้ชายคนนั้นหน้าสงสารมากๆ ขอบคุณมากค่ะ จะบอกหลังไมค์ก็ได้น่ะค่ะ Smile
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote bacher1111 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 02:46 - IP: 83.89.69.190 IP Information
เรื่องแก้ของนี่แหม่มไม่ทราบรายละเอียดมากนะค่ะ. ตัวนี่ก่อนจะแก้เราต้องรู้สาเหตุก่อนว่าเขาโดนของแบบไหน เราถึงจะแก้ได้
เพราะคนโดนของมันมีหลายอย่าง บางคนก้อเจ็บป่วยโดยไม่รู้สาเหตุมานาน บางคนมีลูกมีเมียอยู่แล้วแต่โดนเสน่ห์เพราะผู้หญิงทำใส่ ก้อกลายไปติดผู้หญิงคนใหม่. .
เพราะเวลาใครมีอะไรไม่สบายส่วนมากต้องไปคุยกับพ่อด้วยตัวเอง พ่อจะช่วยได้เท่าที่ช่วย ถ้าแกทำไม่ได้แกก้อพอจะแนะนำอาจารย์ที่เก่งๆ ให้ได้ เพราะพ่อแกก้อรักษาคนด้วยยาสมุนไพร. แกก้อไม่ได้เก่งไปทุกอย่างค่ะ
คนในหมู่บ้านแหม่มส่วนมากเขาจะเก่งเรื่องมนต์ คาถา พวกรักษาคนมากกว่า เพราะสมมุติมีใครขาหัก แขนหัก สองท่อน ถ้าไปหาหมอ เขาจะต้องดามเหล็กใส่เฝือกใช่ไหมค่ะ. แต่ที่บ้านเขาไม่ทำค่ะ เขาจะให้หมอรักษาอาการเบื้องต้นให้เท่านั้น แล้วหลังจากนั้นจะกลับมารักษาตัวเองที่บ้าน คือให้คนที่เรียนคาถารักษาขาหักโดยเฉพาะ เป่าให้ทุกวันประมาณเดือนสองเดือนกระดูกต่อกันเลยค่ะ เรื่องแบบนี้ไม่เชื่อก้อต้องเชื่อ เพราะพอหายจะเดินเหมือนคนไม่เคยขา หรือแขนหักมาก่อนเลย ปกติแหม่มเคยเห็นคนที่ขาหักใส่เหล็กดามไว้ พอเวลาหายถอดเหล็กออก จะเดินกะเพลก เดินเหมือนขาไม่ตรงกัน
อย่างคนที่เป็นฝี เขาก้อไม่ไปหาหมอก้อรักษาวิธีคล้ายๆ กัน แต่เด็กแหม่มจะมีปัญหาก้างปลาติดคอมาก เพราะพ่อชอบหาปลา พอก้างติดคอ
พ่อก้อจะเป่าให้ วันต่อมาก้อหาย ทั้งๆที่เจ็บทรมานมาหลายวัน

ไว้แหม่มเล่าเรื่องทำเสน่ห์จบ แหม่มจะมาเล่าเรื่องน้ำดื่มสาบาน ที่ทำให้คนตายมากแล้วในหมู่บ้าน
Back to Top
pimpat28 View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote pimpat28 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 03:00 - IP: 46.195.20.229 IP Information
เราเคยครั้งนึงนะ แต่ไม่รู้ว่าเขาเรียกอาการโดนของหรือเปล่า คือตอนเด็กๆ ชอบไปเล่นข้างนอกบ้าน และตรงที่ข้างถังขยะมันมีพวกเครื่องปั้นดินเผาเล็กๆนะคะ เราเห็นเราก็เก็บเอามาเล่นค่ะ แบบเล่นขายของแบบเด็กๆนะคะ พอตอนกลางคืนฝันร้ายเลยค่ะ ฝันน่ากลัวมากๆ ฝันว่าเหมือนหมาดำ เป็นคล้ายหมาป่า ตัวดำตาสีแดง น่ากลัวมากๆ จำขึ้นใจเลย ในฝันพยายามหนี ร้องไห้ เรียกแม่ให้ช่วยค่ะ มีหลายตัวมากเลยค่ะ ตามเรามา เราก็วิ่งหนี ขึ้นไปบนเนินเล็กๆ หมาดำ ตะเกียกตาย น่ากลัวมาก คิดภาพแล้วตอนนี้ยังรู้สึกน่ากลัวอยู่เลย เราร้องจนไม่มีเสียงเลยค่ะ ตื่นมาน้ำตาอาบแกล้มเลยค่ะ เรานอนกลับแม่ตอนนั้น แม่ยังได้ยินเสียงเราร้องเรียกแม่เลยค่ะ เราบอกเล่าให้แม่ฟังค่ะ ถึงความฝัน แล้วแม่ก็ถามค่ะ ว่าเมื่อวานไปทำอะไรบ้าง เราก็เล่าว่าเราไปเก็บเครื่องปันดินเผาเล็กเอามาเล่นค่ะ แม่เลยบอกให้เก็บเอาไปคืนค่ะ  หลังจากนั้นก็ไม่ได้ฝันแบบนั้นอีกค่ะ
แล้วอีกเครื่องก็เรื่องพี่สาวเราค่ะ ตอนนั้นก็ยังเด็กเหมือนกัน จากคนที่เดินได้ กลายเป็นคนเดินไม่ได้เฉยเลยค่ะ เป็นเกือบอาทิตย์ พ่อแม่ก็ไม่รู้สาเหตุว่าเป็นอะไร มีช่วงกลางคืนคืนนึงแม่ก็ฝันค่ะ มีคนตามมาฆ่า แต่คนตามฆ่านั้นขาด้วนทั้งสองข้างค่ะ พอเช้าแม่คิดขึ้นได้ว่ายังไม่แก้บน แม่เลยไปแก้บนค่ะ หลังจากนั้นพี่สาวกลับมาเดินได้เฉยเลยค่ะ แปลกแต่น่ากลัวมากเรื่องแบบนี้ ไม่เจอกับตัวเองคงไม่รู้

เรื่องของคุณแหม่มทำให้เรากลัวนะเนี่ย ขนาดอยู่ต่างบ้านต่างเมือง ยังกลัวเลย คนต่างประเทศเขาไม่ค่อยเชื่อเรื่องไสยศาสตร์กันเท่าไหร่ แฟนนี่ไม่เชื่อเลยค่ะ แต่เรากลัวอ่ะ เราไม่หลบลู่ดีที่สุดของอย่างนี้ ตอนอ่านเรื่องคุณแหม่มกลัวอ่ะ เลยเดินไปเปิดไฟ ให้มันสว่างๆ ตอนแรกนั่งใช้โคมไฟ ตอนนี้เปิดดวงใหญ่เลย ฮ่าๆ กลัวววววว แต่ก็ชอบอ่าน เฮ้อคนเราเป็นซะแบบนี้ อิอิ
LOve will find you
Back to Top
nideer View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nideer Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 10:41 - IP: 101.109.24.87 IP Information
Originally posted by jazz_tee

ออนุญาติถามคุณแหม่มหน่อยน่ะค่ะ พอดีว่ามีพี่ชายของเพื่อนแฟน เค้ามีแฟนเป็นคนศีรษะเกษ คาดว่าน่าจะโดนของน่ะค่ะ คุณแหม่มพอจะมีวิธีแก้ไม่ค่ะ ถ้าทราบก็ถือว่าทำบุญน่ะค่ะ เพราะตอนนี้ผู้ชายคนนั้นหน้าสงสารมากๆ ขอบคุณมากค่ะ จะบอกหลังไมค์ก็ได้น่ะค่ะ Smile

จากที่ได้ฟังคุณยายเล่ามานะคะ  ท่านบอกว่าผู้ชายคนไหนก็ตามที่โดนของให้เอาผ้าซิ่นของคุณแม่มาห้อย  หรือเอาหัวลอดผ้าซิ่นของแม่ตัวเองค่ะ  เดียร์ก็ไม่ทราบนะคะว่าจะได้ผลหรือเปล่า  แต่คุณยายท่านสอนมาแบบนี้ค่ะ
Back to Top
nisanart View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nisanart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 11:28 - IP: 125.26.65.60 IP Information
มาอ่านต่อค่ะ น้องแหม่ม  ชอบอ่าน แต่คงไม่กล้าทำ กลัวบาป Tongue
Back to Top
whitesong View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote whitesong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 12:47 - IP: 110.168.11.124 IP Information
รอฟังต่อนะคะ Big smile
"A word spoken is an arrow let fly "
Back to Top
Tita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 14:29 - IP: 125.239.14.229 IP Information
มาแล้วๆๆ คุณ แหม่ม น้อยเลิกงานมา บ่าย2 หา กท ไม่เจอ มาเจอตอน 2ทุ่ม 55 ตลกตัวเองจังนิ นั่นแหละๆ เค้าว่า ถ้า นั่งอยู่ ระเบียงบ้านแล้วมองออกไปข้างนอกเห้นมัเดินผ่าน ห้ามโวยวาย ห้ามทัก ตอนเป้นสาวอยากไปเห้นของจิงๆมาก แต่ไม่ได้ ท้าทายนะ อยากเห้นว่า สมัยนี้ยังมีอยุ่จิงๆหรอ เคยเห็นแต่ผี มาอยู่ ต่างบ้านต่างเมืองนี่ก็เห็น สองครั้ง ผีฟรั่งนะ 55+

เล่าต่อๆ ชอบฟัง แต่ไม่เอาไปทำใครหรอก คิดถึงถ้าเป็นเรา จะขนาดไหน 

แต่ขอแชรืนิดนึงนะ โดยตัวเองโดนมาครั้งนึง จำไปถึงวันตายเลยทีเดียว ทรมานมากๆ แต่โชคดี มีคนใจบุญ มาช่วยไว้ทัน ไม่งั้นไม่ได้มานั่งพิม แน่ๆ  เด๋วมาเล่านะ ไปอาบน้ำก่อน เอาไว้เป็นอุทาหรณ์ แก้สถาณการณ์ เผื่อใครเจอ อย่างเรา จะได้เอาตัวรอดได้บ้าง

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote jazz_tee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 15:42 - IP: 87.245.88.62 IP Information
Originally posted by nideer

Originally posted by jazz_tee

จากที่ได้ฟังคุณยายเล่ามานะคะ  ท่านบอกว่าผู้ชายคนไหนก็ตามที่โดนของให้เอาผ้าซิ่นของคุณแม่มาห้อย  หรือเอาหัวลอดผ้าซิ่นของแม่ตัวเองค่ะ  เดียร์ก็ไม่ทราบนะคะว่าจะได้ผลหรือเปล่า  แต่คุณยายท่านสอนมาแบบนี้ค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวบอกให้เพื่อนลองทำดู Smile
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote jazz_tee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 15:50 - IP: 87.245.88.62 IP Information
Originally posted by bacher1111

เรื่องแก้ของนี่แหม่มไม่ทราบรายละเอียดมากนะค่ะ. ตัวนี่ก่อนจะแก้เราต้องรู้สาเหตุก่อนว่าเขาโดนของแบบไหน เราถึงจะแก้ได้
เพราะคนโดนของมันมีหลายอย่าง บางคนก้อเจ็บป่วยโดยไม่รู้สาเหตุมานาน บางคนมีลูกมีเมียอยู่แล้วแต่โดนเสน่ห์เพราะผู้หญิงทำใส่ ก้อกลายไปติดผู้หญิงคนใหม่. .
เพราะเวลาใครมีอะไรไม่สบายส่วนมากต้องไปคุยกับพ่อด้วยตัวเอง พ่อจะช่วยได้เท่าที่ช่วย ถ้าแกทำไม่ได้แกก้อพอจะแนะนำอาจารย์ที่เก่งๆ ให้ได้ เพราะพ่อแกก้อรักษาคนด้วยยาสมุนไพร. แกก้อไม่ได้เก่งไปทุกอย่างค่ะ
คนในหมู่บ้านแหม่มส่วนมากเขาจะเก่งเรื่องมนต์ คาถา พวกรักษาคนมากกว่า เพราะสมมุติมีใครขาหัก แขนหัก สองท่อน ถ้าไปหาหมอ เขาจะต้องดามเหล็กใส่เฝือกใช่ไหมค่ะ. แต่ที่บ้านเขาไม่ทำค่ะ เขาจะให้หมอรักษาอาการเบื้องต้นให้เท่านั้น แล้วหลังจากนั้นจะกลับมารักษาตัวเองที่บ้าน คือให้คนที่เรียนคาถารักษาขาหักโดยเฉพาะ เป่าให้ทุกวันประมาณเดือนสองเดือนกระดูกต่อกันเลยค่ะ เรื่องแบบนี้ไม่เชื่อก้อต้องเชื่อ เพราะพอหายจะเดินเหมือนคนไม่เคยขา หรือแขนหักมาก่อนเลย ปกติแหม่มเคยเห็นคนที่ขาหักใส่เหล็กดามไว้ พอเวลาหายถอดเหล็กออก จะเดินกะเพลก เดินเหมือนขาไม่ตรงกัน
อย่างคนที่เป็นฝี เขาก้อไม่ไปหาหมอก้อรักษาวิธีคล้ายๆ กัน แต่เด็กแหม่มจะมีปัญหาก้างปลาติดคอมาก เพราะพ่อชอบหาปลา พอก้างติดคอ
พ่อก้อจะเป่าให้ วันต่อมาก้อหาย ทั้งๆที่เจ็บทรมานมาหลายวัน

ไว้แหม่มเล่าเรื่องทำเสน่ห์จบ แหม่มจะมาเล่าเรื่องน้ำดื่มสาบาน ที่ทำให้คนตายมากแล้วในหมู่บ้าน

ขอบคุณมากค่ะ คุณแหม่ม แต่คิดว่าเค้าน่าจะโดน ทำเสน่ห์น่ะค่ะ Smile 
Back to Top
wanwisa12 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wanwisa12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 17:00 - IP: 84.57.144.185 IP Information
หวัดดีค่ะน้องแหม่มอาจเฉยๆไม่ได้เม้นแต่วันนี้มีคำถามค่ะคือคนแถวบ้านเค้าไปทำงาน
แต่ไม่รู้ที่ใหนนะเพราะไม่ได้ถามกลัวเค้าด่าเอาเพราะเค้าเป็นคนเว่อร์ๆมีปัญหาที่ว่าเค้าเล่นของ
จริงหรือไม่อันนี้ไม่รู้แน่นะเพื่อให้แขกติดแบบเอาเด้กกุมารท้องมาเลี้ยงอาการเหมือนเด็กผีตายโหง
นะเพราะเหมือนคนบ้านเวลาคนคุยกันเค้านั่งอยู่ด้วยจะมีอาการผีเด้กเข้าสิงพูดเถียงกับคนมีเด้กหลายคน
ในตัวเค้าอันนี้มันจริงไหมหรือเค้าแกล้งแต่พอเด็กออกเค้าท่าทางงงๆและเหนื่อยเวลาไปวัดชวนเค้าไปด้วย
จะไปด้วยเป็นบางวัดถ้าวัดในเก่งเค้าจะบอกว่าไม่สบายมีอยู่ครึ่งพี่ไปวัดมาแล้วหลวงพ่อทำสายสิญนให้พี่ใส่
พี่เดินผ่านและถามเค้าเพราะปกติคุยกันอยู่แล้วเค้าวิ่งหนีไปแอบไม่คุยกับพี่ไม่เดินผ่านเดินก้มหน้าแบบไม่ให้
ใครเห็นอันนี้เค้าผีเข้าตัวไหมและจะแก้ยังไงพี่จะได้บอกทางบ้านเค้าพาไปทำพ่อแม่พี่น้องเค้าอายทั้งบ้าน
แบบจะเป็นผีเด็กเข้าตลอดทุกที่ทุกทางแบบทางบ้านเค้าน่าอายค่ะ

ขอความร่วมมือพี่ๆน้องๆช่วยเหลือทหารๆทางภาคใต้ของพวกเราเข้าไปดูและบริจาคเป้ใส่น้ำดื่มและเสื้อกันฝนได้ที่
https://www.facebook.com/rourmdouychouysaamjangwhaadchaidantai
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote bacher1111 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 17:23 - IP: 83.89.69.190 IP Information
เรื่องแบบนี้แหม่มเคยได้ยินคนเล่าให้ฟัง คล้ายๆ ประมาณนี่นะค่ะ คือผู้หญิงคนนี้เขาเลี้ยงกุมารทองไว้ เพราะเขาไม่มีลูก คนเขาเล่าให้ฟังว่าเวลาแกอยู่ในร้านขายของชำคนเดียว แกจะนั่งพูดคนเดียว ทั้งเวลากินข้าว หรือจะไปซื้อของ ออกไปข้างนอกแกจะพูดคนเดียว แต่แกทำเหมือนพูดกับลูกคนหนึ่ง เพราะแกจะเรียกลูกทุกคำเลย คนที่ไม่รู้จะคิดว่าแกบ้า กุมารทองนี่พ่อบอกว่าถ้าคนไหนเอามาเลี้ยงหรือบูชา ถ้าเลี้ยงเขาดีเขาก้อจะช่วยทำให้มีเงินมีทองหรือช่วยให้ชีวิตดีขึ้น แต่ก้อไม่ทุกคนนะ ส่วนคนที่เอามาบูชที ตอนเอามาเลี้ยงใหม่ๆดูแลดีถวายนม ของเล่นคืดเลี้ยงเหมือนลูกคนหนึ่งนั้นแหร่ะ แต่พอเลี้ยงนานๆ แล้วขี้เกียจไม่ดูแลเขาเหมือนตอนใหม่ๆ. เขาก้อจะทำให้เราเดือดร้อนไม่ทางใดก้อทางหนึ่ง พ่อบอกว่าถ้าไม่อยากเลี้ยงเขาแล้ว ต้องไปยกเขาให้คนอื่น ส่วนมากเขาก้อจะยกให้พระไปเก็บไว้ในวัด ไม่ใช่เอาทิ้งไว้เฉยๆ ต้องให้พระรับเขาไปอยู่ด้วย
Back to Top
ukgarden View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ukgarden Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 18:09 - IP: 90.206.234.245 IP Information
ที่ว่าคนใต้มีของแรง ยืนยันว่าจริงค่ะ แต่เป็นภาคใต้ตอนล่างนะค่ะ จะเป็นพวกอิสลามใต้มากกว่าที่เล่นของ แม่เคยโดนของ แล้วก็เคยเห็นบ่อยค่ะ  เอาไว้ค่อยเล่านะค่ะ   ตอนเล็กเล็กตัวเองจะเล่นผาดโผน เล่นกีฬา กระดูกหักบ่อย ก็ให้ปอเต๊ะ ซืึ่งเป็นคนทำของรักษาอยู่บ่อยค่ะ  แกจะท่องคาถา ทาน้ำมันแล้วก็ดึงดึงกระดูก ไม่กี่วัน ก็เข้าที่
Back to Top
wanwisa12 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wanwisa12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 18:29 - IP: 84.57.144.185 IP Information

วันนี้ห่อหมกปลามาฝากค่ะ
ขอความร่วมมือพี่ๆน้องๆช่วยเหลือทหารๆทางภาคใต้ของพวกเราเข้าไปดูและบริจาคเป้ใส่น้ำดื่มและเสื้อกันฝนได้ที่
https://www.facebook.com/rourmdouychouysaamjangwhaadchaidantai
Back to Top
Vinnie2010 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Vinnie2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 19:46 - IP: 85.77.183.106 IP Information
Originally posted by bacher1111

อย่าเพิ่งกลัวกันนะค่ะ เดียวหายไปกันหมด คนเล่าจะกลัวไปด้วย ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่มาเม้นกันนะค่ะใครมีประสบการณ์เอามาแชร์กันนะค่ะ และขอโทษด้วยนะค่ะที่ไม่ได้ตอบที่พี่ๆสงสัยกัน คือจะขอเล่าและตอบรวมๆไปที่เดียวเลยนะค่ะ เพราะอย่างที่บอก แหม่มมาจาก (สรกกราว) เขมรวันล่ะคำน่ะค่ะ สรกกราว หมายถึง บ้านนอก อิอิ นอกเรื่องอีกแล้วนังแหม่มพูดตรงๆนะค่ะ กว่าจะหาที่ตั้งกระทู้นี้ต้องใช้เวลาทั้งวันเลยค่ะ (ฟายเรียกพี่)เอาเป็นว่ามาเข้าเรื่องต่อเนอะ รอบนี้มาถึงเรื่องทำเสน่ห์บ้าง
พี่ชายก็เสียชีวิตแบบเฉียบพลันก็คือไหลตายนี่แหละเมือ2ปีก่อนอายุ35 เสียใจมาก ไม่ได้เตรียมใจเลย คิดว่าพี่ชายคงไม่โดนหรอก เพราะพ่อก็เสียแบบเดียวกัน แต่ก็ไม่แน่นะ แกทำงานรับเหมาก็สร้าง อาจจะมีบางคนที่ไม่พอใจ แต่พี่ชายเป็นคนดี ไม่น่าไปเร็วขนาดนี้เลย
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote bacher1111 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 19:53 - IP: 94.191.186.119 IP Information
ขอบคุณพี่ wanwisa12 ที่เอาห่อหมกมาฝากนะค่ะ เห็นแล้วน้ำลายไหลเลย อยากกินจังตอนนี้แหม่มอยู่เดนมาร์คจะหาอาหารอีสานกินก้อไม่ได้ จะทำเองก้อไม่เก่ง และก้อขอบคุณพี่ๆที่ไม่ได้เอยนามทุกท่าน ที่มาอยู่เป้นเพื่อนและแชร์เรื่องราวให้ฟัง เดียวช่วงเย็นๆแหม่มจะมาเล่าเรื่องทำเสน่ห์ต่อนะค่ะ ส่วนพี่ๆที่เข้ามาปรึกษาหลังไมค์ ตอนนี้แหม่มยังติดต่อพ่อไม่ได้เลย ถ้าติดต่อกับพ่อแล้วแหม่มจะตอบอีกทีนะค่ะ
Back to Top
jeabjeabk5 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabk5 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 21:24 - IP: 125.25.62.103 IP Information
แล้วอย่างกรณีเพื่อนเจี๊ยบนอน ๆ อยู่ตอนกลางคืนได้กลิ่นยาหม่องแล้วพอหายใจเข้าไปรู้สึกเหมือนป้ายยาหม่องเขียวไว้ที่จมูกกลิ่นจะเข้าไปถึงข้างในคอเลยค่ะ เค้าบอกว่าเป็นมา 5 เดือนแล้ว แต่ไม่ทุกวัน จะเป็นเดือนละ 3-4 วันแต่ติดกันค่ะ ช่วงที่มีอาการจะนอนไม่หลับค่ะ เพราะได้กลิ่นทั้งคืน บางคนบอกว่าโดนของแขกเพราะโดนอิจฉา ไปทำวิธีแก้มาแล้วก็ไม่หายค่ะ นี่เพิ่งได้เบี้ยแก้มาไม่กี่วันต้องรอดูเดือนหน้าอีกทีว่าจะดีขึ้นมั้ย และก็ให้เพื่อนสวดคาถาชินบัญชรก่อนนอนทุกวันทำได้อาทิตย์กว่า ๆ แล้วค่ะไม่ทราบว่าอาการอย่างนี้ใช่ของแขกมั้ยคะ
Back to Top
puy25 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puy25 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 22:06 - IP: 92.235.237.176 IP Information
ยาสั่งเคยเห็นอยู่ค่ะและฝรั่งโดนของไอรักษาตรงกะวันเกิดเลยไปทำบุญอ้วกออกมาผมกำมือหนึ่งอันยังติดตาเราตลอดเลยค่ะ
Back to Top
crankyfatty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote crankyfatty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 22:16 - IP: 101.109.214.24 IP Information
ยาสั่งตายเคยได้ยินพ่อเล่ามาเหมือนกันค่ะ น่ากลัวมาก
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote bacher1111 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 23:04 - IP: 83.89.69.190 IP Information
พวกของแขกนี่ไม่ค่อยจะรู้นะนะค่ะ เพราะไม่เคยเจอคนโดนของ พวกแขกไปให้พ่อรักษาให้ เจอแต่พวกของเขมรนี่เยอะจริงๆเลย
มาต่อกันเกี่ยวกับเรื่องเสน่ห์ค่ะ ช่วงนี้มาเล่าแบบขาดตอนหน่อยต้องขอโทษด้วยนะค่ะ พอดีต้องเตรียมงานคริตมาสนะค่ะ เพราะว่าวันศุกร์นี้ครอบครัวแฟนมา
เรื่องการทำเสน่ห์แบบใช้ประจำเดือน คนที่ทำก้อเป็นผู้หญิง ก่อนจะทำพิธีต้องมีประจำเดือนก่อน แล้วทำยังไงก้อได้ให้เลือดประจำเดือนแห้ง คือจะแกะออกจากผ้าอนามัยหรือจะทำยังไงก้อแล้วแต่ให้ได้ประจำเดือนเป็นก้อนกัน ให้ได้ขนาดประมาณเม็ดถั่วลิสง หลังจากนั้นก้อขูดพวกขี้ไคล(เขียนถูกป่าวนี่)คือของสกปรกจากร่างกายตัวเองออกมารวมกับตัวก้อนประจำเดือนนั้น
ความจริงเรื่องแบบนี้แหม่มไม่ค่อยอยากเล่าเลย กลัวหลายๆอย่าง เพราะคนส่วนมากหรือคนที่เคยทำมาก่อนไม่มีใครจะเอามาเล่าให้กันฟังหรอกค่ะ ว่าต้องทำแบบไหน เพราะบางคนไปทำมาแล้วก้อกลัวของเสื่อม
Back to Top
Noa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2011 at 00:16 - IP: 81.70.219.28 IP Information
น้องแหม่มLOLต่อค่ะ อาม่ารออยู่ClapClapClap
Back to Top
ไอรี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ไอรี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2011 at 01:11 - IP: 223.207.42.145 IP Information
เคยมีคนบอกรีว่า ผญ บาร์แฟนของสามีเก่า ทำของใส่รี กะแฟน เมื่อนานมาแล้วนะตอนที่ยังอยู่กับสามีเก่า ไม่รู้รายละเอียดแน่ชัด แบบเด็กบาร์เค้าพูดๆกัน จนมาเข้าหูป้าขายก๋วยเตี๋ยวร้านที่รีกินประจำ คือ ร้านเสริมสวยที่รีทำงานอยู่ในตอนนั้นก็อยู่ไม่ไกลจากซอยบิณฑบาตรมากนัก(หากใครเคยมาหัวหิน คงเห็นว่าแถวนั้นมีแต่บาร์เต็มไปหมด)  ประมาณว่าทำให้รีกะแฟน แตกแยกกัน ทะเลาะกัน ต่างๆนานาๆ ซึ่งแรกๆรีก็ไม่คิดอะไร เพราะ เรารู้ดีอยู่แล้วว่าคนของเรา หน้าหม้อขนาดไหน แล้วเค้าก็ไปทำเสน่ห์ให้สามีเก่ารักหลง ซึ่งก็ไม่รู้ว่าทำจริงไหม แต่ก็หลงจริงอะไรจริง ช่วงนั้น ถ้าถามรีว่า รีเชื่อไหมว่า สามีเก่าเปลี่ยนไปเพราะ ผญ บาร์คนนั้นทำของใส่แฟน หรือ สันดานของสามีเก่าเอง คือเค้าเจ้าชู้มาก ไม่เคยพอ ชอบเรื่องอย่างว่ามาก แต่ตัวรีก็ไม่ได้เป็นอะไรนะ ปลอดภัยดี ตอนแรกก็ทุกข์นะ แต่มาตอนนี้ก็รู้สึกดี ที่มันไปพ้นๆจากชีวิตชั้นได้ มาเจอคนดีดีไม่เจ้าชู้ ไม่เที่ยว ผญ หรือหากเค้าทำของใส่จริง ตอนนี้เค้าก็คงกำลังรับกรรมอยู่ เห็นว่าโดนแย่งสามีไปแล้ว ส่วนของรีก็อโหสิให้ จะได้หมดเวรกันไป จากนี้ไปก็ดูแลตัวเองให้ดี
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote bacher1111 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2011 at 01:38 - IP: 83.89.69.190 IP Information
ขอบคุณอาม่ามากนะค่ะที่เอาสตอเบอรี่ลูกใหญ่มาฝาก ขอบคุณ คุณไอรีด้วยที่แชร์ประสบการณ์ให้ฟัง ถือว่าเราหมดเวรกรรมกับผู้ชายแบบแบบนั้นนะค่ะ
มาเข้าเรื่องต่อเลยล่ะกัน หลังจากได้ทุกอย่างที่แหม่มบอกไป ขั้นตอนต่อไปพ่อบอกว่าเราต้องเอาไปให้หมอเสน่ห์เขา แล้วเขาจะเอาไปใส่ในเม็ดอะไรสักอย่าง แหม่มจำไม่ได้เพราะมันนานแล้ว มันจะลูกเล็กๆคล้ายลูกหว้า แต่ไม่ใช้เพราะมันจะเปลือกแข็ง
หลังจากนั้นเขาก้อจะเอไปทำพิธีต่อไป หลังจากทำพิธีเสร็จ เขาจะเอาลูกนั้นมาให้คนที่จะทำเสน่ห์กลืนเข้าไป มันแข็งและกลืนยากพ่อบอกส่วนมากเขาจะยัดในกล้วยเพราะมันลื่น กลืนง่าย
Back to Top
oporuk View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote oporuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2011 at 02:42 - IP: 86.1.81.250 IP Information
Smileเข้ามาขอบคณนอ้งแหม่มจ้า Smile Thank you so so so much jar .SmileSmile
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote bacher1111 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2011 at 03:34 - IP: 83.89.69.190 IP Information
พี่ปอค่ะแหม่มเต็มใจช่วยค่ะ ส่วนผลจะออกมายังไง เราก้อควรลองดูก่อนเนอะ ดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลย ก้ออย่างที่แหม่มบอกบางคนก้อหาย บางคนก้อไม่หาย แต่เราก็ต้องลองดูก่อน
Back to Top
annaphat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annaphat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2011 at 15:25 - IP: 175.143.216.182 IP Information
น่ากลัว แต่อยากรู้ต่อ Embarrassed
2111F2AE    www.facebook.com/annaphat

<a href="http://daisypath.com">&l
Back to Top
natthanan123 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natthanan123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2011 at 05:25 - IP: 114.198.124.243 IP Information
อย่าลืมมาเล่าต่อนะคะ แอบติดตามอยู่ค่ะBig smileBig smileBig smile
Back to Top
Aby View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aby Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2011 at 06:54 - IP: 90.220.78.217 IP Information
สวัสดีค่ะคุณแหม่ม น่ากลัวจังเลยค่ะแต่ก็อยากรู้Big smile 
แล้วเรามีทางรู้ไม่ค่ะว่าใครเล่นของว่าสังเกตุยังไง มีวิธีป้องกันยังไง สิ่งศักดิ์ช่วยได้มั้ยค่ะ  ขอบคุณค่ะBig smile
Back to Top
Page  <123

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.219 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters