Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > คุณแม่อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อบราสำหรับให้นมลูก
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อบราสำหรับให้นมลูก

Author
petepat View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote petepat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อบราสำหรับให้นมลูก
    Posted: 19 Dec 2011 at 07:22 - IP: 202.129.59.146 IP Information
ตอนนี้ปลาท้องได้เกือบ 8 เดือนแล้วค่ะ  อยากทราบว่าเราควรซื้อบราสำหรับให้นมลูกตอนเราตั้งครรภ์กี่เดือนค่ะ  หน้าอกของเราถึงจะไม่ขยายอีก  กลัวรีบไปซื้อแล้วหน้าอกขยายอีกจะทำให้อึดอัดค่ะ  แล้วอีกอย่างเวลาไปอยู่ต่างประเทศ  แม่ลูกอ่อนเวลาให้นมลูกจากเต้าในที่สาธารณะต้องมีอะไรคลุมไว้รึเปล่าค่ะ  จะได้ไปซื้อเตรียมไว้  ขอบคุณค่ะ

Edited by petepat - 19 Dec 2011 at 13:31
Back to Top
noom Portsmouth View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noom Portsmouth Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2011 at 15:38 - IP: 86.15.53.141 IP Information
  นุ่มซื้อแล้วค่ะ 2 ตัว แต่ก่อนท้องใส่ 32 B  ตอนนี้ใช้ 34 B  แต่ว่าซื้อnursing bra ไซส์ 34 C 75 C ...
Bravado Sublime Nursing Bra - French Vanilla
Mrs mason 1982

ร่วมรณรงค์ลดกระทู้ ลดปัญหาข้อมูลเต็ม บ้านกล้วยไม้

Back to Top
pavit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pavit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2011 at 19:05 - IP: 86.40.82.114 IP Information

เลือกแบบที่ไม่มีโครง จะได้ไม่ไปขัดขวางการไหลของน้ำนมนะคะ ช่วงตั้งครรภ์34-36 สัปดาห์ เลือกซื้อได้แล้วค่ะ เลือกไซด์ใหญ่กว่าปกติหน่อย เราใช้เบอร์ 36-38 คัพ  C น่ะไม่ต้องซื้อของแพงคะ เดี๋ยวเปียกน้ำนม ราขึ้นแล้วทิ้งไม่สียดาย แต่นมจะคัดและใหญ่ช่วง 3-4 วันหลังคลอดเท่านั้น ต้งขยันให้ปลุกลูกมาดูดบ่อยๆ ช่วงแรกๆเค้าจะหลับเยอะ

การให้นมที่สาธารณะที่ต่างประเทศ เป็นเรื่องปกติค่ะ เค้าไม่สนใจหรอก ตัวเองเดินทางตอนลูก3 เดือน ให้นมแม่ตลอดการเดินทางมาไอร์แลนด์ ไม่มีใครสนใจ่ ไม่องหาผ้าปิดหรอก ท่าทางเรากำลังให้นมลูกอยู่ คนที่ไม่อยากเห็นเค้าก็หลบเราเอง ขอให้มั่นใจค่ะ ตัวเองให้นมลูกจนถึงตอนนี้เข้าเดือนที่หก นมแม่อยางเดียว ลูกแข็งแรง ตัวโต รมณ์ดี เลียงง่าย เค้ารณรงค์นมแม่กันทั่วโลกค่ะ ไม่ต้องสนใจคนมอง ถ้าให้ดก่อนเดินทางออกจากบ้านวางแผนก่อนให้ลูกกินให้อิ่มก่อนออกไปข้างนอก หรือ หาที่เงียบๆ มุมสงบๆหน่อย ให้กำลังใจคนที่ตั้งใจลี้ยงลูกด้วยนมแม่นะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote petepat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2011 at 19:39 - IP: 125.24.74.113 IP Information
ขอบคุณค่ะ คุณนุ่ม และคุณPAVIT มากๆค่ะ ตอนนี้ก็ไปซื้อมาแล้ว 2 ตัว ไม่แน่ใจว่าพอรึเปล่าจะซื้อหลายตัวก็กลัวไม่ได้ใช้นาน  จะไม่คุ้ม  แอบถามอีกนิดนึงค่ะว่า กางเกงในใส่หลังคลอด  มีคนแนะนำว่าให้ซื้อแบบเอวสูง  ตัวใหญ่ๆ  จะได้ไม่เจ็บแผล ถ้าผ่าคลอด  ตอนนี้เลยลังเลว่าจะซื้อดีมั้ย  เพราะยังไม่ทราบว่าจะคลอดเองได้รึเปล่า  ยังงัยขอคำแนะนำอีกครั้งนะคะ
Back to Top
smallnurse View Drop Down

Post Options Post Options   Quote smallnurse Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2011 at 19:49 - IP: 80.212.76.106 IP Information
เราเป็นคนหนึ่งที่ผ่าคลอดเช่นกันค่ะ กางเกงในก็ใส่ปกติ ไม่ได้ซื้อเอวสูงอะไรค่ะ แผลผ่าตัดไม่ถึงอาทิตย์ก็หายแล้ว เพียงแต่เจ็บแปล็บๆ ของในนิดหน่อย สำหรับเสื้อชั้นใน เอาแบบปลด ตามที่คุณ  noom Portsmouth  แนะนำค่ะ อายุครรภ์ ประมาณ 36 37 wks ก็เตรียมซื้อได้แล้วค่ะ วันไปคลอดจะได้เตรียมไปด้วย เราเองให้นมลูกในที่สาธารณะ ช่วงแรกๆ ก็อายค่ะ ต้องหาผ้าคลุม แต่หนึ่งอาทิตย์ผ่านไป เปิดค่ะ ไม่มีอาย ต่างประเทศยิ่งสบายๆ ค่ะ ลูก 10 เดือนแล้วยังให้นมตัวเองอยู่เลย
แอ๋ว 1980 นอร์เวย์
Back to Top
sera View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sera Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2011 at 19:52 - IP: 78.179.200.67 IP Information
  ปสก ของเรานะ ท้องแปดเดือนหน้าอกเริ่มขยายขึ้นก้อซื้อบราสำหรับให้นมมาไว้ใหญ่กว่าเต้าอีก ณ ตอนซื้อนะคะ แต่พอคลอดลูกมาให้นมได้ประมาณเดือนกว่า คัดมากเจ็บมาก จนไข้ขึ้น อย่างแรง ปวดร้าวไปหมดทั้งตัว เจ็บท้องคลอดยังไม่ร้องไห้สักนิด นี่เจ็บนมนั่งให้นมลูกไปร้องไห้โฮๆ Big smileไปหาหมอ ก้อคือได้แต่ยาลดไข้แก้ปวด สาเหตุเกิดจากเต้านมขยายเพิ่มเกินบรา คือปกติเวลาใส่ยกทรงมันก้อจะแน่นพอดี ก้อไม่มีปัญหาอะไรเนอะ พอมีลูกให้นม เห็นว่าอันที่ซื้อมานั่นใหญ่แล้ว ใส่มันแน่นพอดีก้อคงจะเหมือนกัน แต่มันไม่ใช่งั้นอะคะทีนี้ ขอบมันไปกดท่อน้ำนม ไหลไม่สะดวก อักเสบบวมแดง ต้องไปซื้อบราขนาดผีเสื้อสมุทรมาใส่ LOL ถึงจะหาย  ทรมานอยุ่ประมาณสามสี่วันเลยค่ะ ก้อคือจะบอกว่าเหมือนเพื่อนข้างบนบอก ซื้อแบบไม่มีโครง ไม่ต้องแพงมาก และก้อคอยดูด้วยถ้าหลังคลอดแล้วขยายอีกก้อรีบไปซื้อใหม่ที่ใหญ่ขึ้นนะคะ อย่าใส่แบบแน่นพอดี เด๋วจะอักเสบส่วนเรื่องผ้าไว้ปิดเวลาให้นมก้อตามสะดวกแหละค่ะ หันตัวเบี่ยงๆตามมุมนิดนึงก้อได้ ถ้าเขินก้อมีผ้าไรก้อได้สักผืนปิดพอเป็นพิธี เพราะเวลาคนเห็นเราให้นมลูกเค้าจะหลบจะเลี่ยงเรากันไปเองค่ะ 
 ใกล้คลอดแล้วขอให้แข็งแรงคลอดง่ายๆนะค้าาSmile 
..โลกเราไม่ได้มีความถูกต้องเพียงอย่างเดียว มีความถูกใจรวมอยู่ด้วยไม่น้อย..
Back to Top

Post Options Post Options   Quote petepat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2011 at 20:14 - IP: 125.24.74.113 IP Information
ขอบพระคุณ คุณsmallnurse  มากๆเลยค่ะ  เคยอ่านในเวปเค้าบอกว่าถ้าเป็นกางเกงในแบบปรกติจะไปกดแผล  เราก็กลัวค่ะเลยต้องมาถามผู้มีประสบการณ์ก่อน  กลัวบ้าซื้ออะไรแล้วไม่ได้ใช้  เสียดายตังค์ค่ะ  แล้วกางเกงในตัวใหญ่ๆมีแต่ทรงอาซิ้ม  ทำใจซื้อไม่ได้ค่ะCry

ขอบพระคุณ  คุณ
sera มากๆนะคะก็กังวลพอควรเหมือนกันว่าไอ้บราที่ซื้อมามันจะใหญ่ไปมั้ย  สรุปแล้วหลวมดีกว่าคับใช่มั้ยค่ะ  กังวลพอสมควร  เพราะหลังคลอดเดือนนึง  ต้องเอาลูกขึ้นเครื่องไปต่างประเทศ  เลยว่าจะซื้อของใช้บางอย่างที่นี่น่าจะถูกกว่า

ไม่ทราบว่ามีอะไรที่ต้องเตรียมซื้อไปจากที่เมืองไทยมั้ยค่ะ  อะไรเป็นของใช้จำเป็นแต่ที่ต่างประเทศไม่มีขายสำหรับแม่ลูกอ่อน  แล้วก็ลูกเล็กบ้างค่ะ  สงสัยคงต้องซื้อมหาหิงส์ขวดใหญ่ไปหลายๆ ขวด ไม่รู้คุณสามีจะบ่นรึเปล่าว่า  กลิ่นมันรุนแรง

Edited by petepat - 19 Dec 2011 at 20:14
Back to Top
baby_doll View Drop Down

Post Options Post Options   Quote baby_doll Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2011 at 20:55 - IP: 87.114.113.186 IP Information
เรื่องบรากับชั้นใน มีหลายท่านแนะนำไปแล้ว งั้นขออนุญาตแนะนำเรื่องของสำหรับแม่และเด็กอ่อนนะคะ Smile
ปล. แถมเรื่องบรานิดนึง เราซื้อที่ M&S ค่ะ พนักงานจะวัดให้ และแนะนำดีมากค่ะ ว่าขนาดไหนเหมาะกับเรา เพราะหน้าอกจะเปลี่ยนขนาดอีกค่ะ

จริง ๆ ไม่ต้องหอบอะไรมาก็ได้ค่ะ ที่นี่หาซื้อได้ครบ เช่น เครื่องปั๊มนม หรือผ้าอ้อมแบบซักได้ ชุดเครื่องนอนเด็กแบบครบชุดสำหรับคอท ฯลฯ

นอกจากมหาหิงส์ที่หาซื้อที่นี่ไม่ได้ แต่กลิ่นแรงจริง ๆ แหละ เราเคยลองทาให้ลูกเพราะลูกร้องโคลิคมาก ไม่ได้นอนกันเลย แต่กลิ่นสุดยอดเลยเลิกค่ะ นี่มีเหลืออีกหลายขวดเลยอ่ะ หากสนใจและคิดว่าต้องใช้ เราจะส่งให้นะคะ เมื่อมาถึงที่นี่แล้ว

ขอให้คลอดง่าย ๆ นะคะ จะได้ฟื้นตัวไว มีกำลังดูแลลูกค่ะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote baby_doll Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2011 at 20:57 - IP: 87.114.113.186 IP Information
ลืมถามอ่ะว่าจขก.อยู่ประเทศอะไร เดาเอาว่าจะมา UK. Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote petepat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2011 at 21:16 - IP: 125.24.74.113 IP Information
ขอบคุณคุณ baby_doll มากๆนะคะสำหรับน้ำใจงามๆ ปลาจะไปอยู่เยอรมันค่ะ ของใช้ต่างๆ ของเด็กคุณสามีเตรียมให้เรียบร้อยแล้วค่ะ  เป็นกังวลเฉพาะของที่ไม่อาจหาซื้อได้ที่โน้นนะคะ  ขนาดชุดอยู่ไฟพร้อมกระโจมก็กะว่าจะหิ้วไปจากไทยเนี่ยแหละค่ะ  มีพี่ๆแนะนำว่าไม่ต้องอยู่ไฟก็ได้  แต่เห็นว่าราคาไม่แพงมาก  คุณสามีก็ใช้กับเราได้  ก็จะสั่งซื้อไปค่ะ  ไม่ทราบว่ายังมีอะไรที่ต้องเตรียมไปจากไทยอีกมั้ยค่ะ  เพราะหลังคลอดคงจะยุ่งๆกับเอกสารของลูก  เลยอยากเตรียมของไว้แต่เนิ่นๆ จะได้ไม่ลืมค่ะ

ขอบพระคุณน้ำใจงามๆ จากพี่ๆน้องๆ ทุกท่านนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote baby_doll Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2011 at 21:26 - IP: 87.114.113.186 IP Information
ยินดีค่ะคุณปลา Smile

เรื่องอยู่ไฟ เราก็ไม่ได้อยู่เลยค่ะ เพราะหลังคลอดไม่มีเวลาเลยค่ะ เลี้ยงลูกเอง ไม่ได้นอน ไม่ได้ทำกับข้าวหรือทำความสะอาดบ้าน เรียกว่าทุกสิ่งอย่างต้องหยุด หรือทำแบบรีบ ๆ ค่ะ ขนาดแผลคลอดลูก ที่เราต้องนอนแช่ในน้ำอุ่น แผลจะได้หายไว ก็ยังต้องรีบค่ะ ลูกเราเลี้ยงยากอ่ะค่ะ แหะๆ สองคนกับแฟน หัวหมุนเลยค่ะ เป็นซอมบี้กันเลย

คิดว่าคุณปลากับแฟนค่อนข้างเตรียมครบแล้วนะคะ เรื่องมหาหิงส์ก็ซื้อไปเถอะค่ะ ราคาไม่แพง เพราะหากไปถึงโน่นแล้ว อยากใช้ขึ้นมาก็ได้หยิบออกมาเลย ของเราลูกร้องโคลิก เราให้ Infacol แทนค่ะ

โชคดีนะคะ Smile
Back to Top
tulip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tulip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2011 at 22:13 - IP: 182.53.126.223 IP Information

เสื้อใน ควรมีค่่ะ ถ้าดูลูกเองกับแฟน ควรซื้อหลายๆตัวค่ะ จะไม่มีเวลา

เราซื้อ 4 ตัว ใช้  3-4 เดือนเปลี่ยนค่ะ เพราะราขึ้น

เคยใช้ของ triump ช่องเปิดเต้ากว้างดีค่ะ เราซื้อของวาโก้มาหมดไป 4 พัน แต่ช่องเปิดเต้าเล็กมาก ไม่ได้ใช้เลย

แต่ล่าสุด triump ไม่ผลิตแล้ว เลยใช้ของ sabina แทน ดีกว่าวาโก้มากค่ะ ช่องเปิดเต้าใหญ่ดีค่ะ

ซื้อที่ช่องเปิดเต้ากว้างๆนะคะ ลูกจะได้ดูดสะดวกค่ะ ทำความสะอาดเต้านมก้อง่าย

ส่วนกางเกงใน เห็นด้วยว่าเอาแบบเต็มัวใส่หลังผ่าคลอดค่ะ เราตอนท้องใส่แบบบิกินี ก้อดีค่ะ เพราะไม่อึดอัด

พอหลังผ่าคลอด ใส่ไม่ได้ค่ะ เพราะกดแผลผ่าตัดพอดีค่ะ  ไปหาซื้อแบบกางเกงในคนท้องใส่ ดีค่ะ กระชับท้องด้วย ลดการปวดแผลดีด้วยค่ะ

Back to Top
piyawan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote piyawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2011 at 22:21 - IP: 109.189.216.253 IP Information
จะบอกว่าโต้ไม่ใส่กางเกงไหนเลยหลังคลอดสองสามเดือน เพราะเจ็บที่ต้องเอามือไปถลกกางเกงในตอนฉิ้งฉ่อง เพราะโต้ผ่าคลอด จึงใส่ผ้าถุงเพราะมันง่ายดี อิอิ ส่วนยกทรงก็เลือกแบบไม่มีโครง ขนาดอุ้มน้ำหนักเต้านมได้พอดี พอปีนึงผ่านไปเต้านมก็กลับสู่สำสภาพเดิม แหม เสียดายอยากให้มันใหญ่แบบนั้นไปตลอด อิอิTongue
Back to Top
kaaenoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaaenoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2011 at 22:39 - IP: 88.111.182.136 IP Information
เราซื้อบราเปิดเต้ามาสี่ตัว สองตัวมีโครง อีกสองตัวไม่มีโครง แต่ไปๆมาๆดึงโครงออกสองตัวเพราะอึดอัดค่ะ บราเปิดเต้าสำคัญและจำเป็นจริงๆเราใช้คุ้มมากใส่ตั้งแต่ตอนท้องตอนนี้น้องจะแปดเดือนแล้วก็ยังใช้อยู่ ตอนนี้เลยไม่ค่อยชอบบราทั่วไปเพราะลำบากปลดตะขอ ส่วนกางเกงในคนท้องก็ซื้อมาใช้เหมือนกันใส่เฉพาะตอนท้องกะหลังคลอดประมาณสองเดือนไม่ให้โดยแผลผ่าตัด ตอนนี้ไม่ใส่แล้วเพราะใหญ่เทอะทะค่ะ
never walk alone
Back to Top

Post Options Post Options   Quote petepat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 07:19 - IP: 202.129.59.146 IP Information
ขอบคุณ คุณ tulip   คุณ piyawan  และคุณ  kaaenoy   สำหรับคำแนะนำดีๆ  ตกลงว่าต้องซื้อ กกน. แบบตัวใหญ่    เง้ออออ.......ขอไปทำใจก่อนซื้อ  บราสำหรับให้นมลูกที่เมืองไทยถูกกว่าใช่มั้ยค่ะ  จะได้ซื้อไปเยอะหน่อย  เพราะปลาซื้อของวาโก้ตัวละ300 บาท ไม่รู้ถูกหรือว่าแพง  มีอะไรที่เราต้องหอบหิ้วไปจากเมืองไทยบ้างค่ะ  ตอนนี้ยังพอเดินไปชอปไหว  จะได้รีบๆไปซื้อไว้ก่อนค่ะ
Back to Top
Pororo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pororo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 13:48 - IP: 125.26.84.71 IP Information
Originally posted by petepat

ขอบคุณ คุณ tulip   คุณ piyawan  และคุณ  kaaenoy   สำหรับคำแนะนำดีๆ  ตกลงว่าต้องซื้อ กกน. แบบตัวใหญ่    เง้ออออ.......ขอไปทำใจก่อนซื้อ  บราสำหรับให้นมลูกที่เมืองไทยถูกกว่าใช่มั้ยค่ะ  จะได้ซื้อไปเยอะหน่อย  เพราะปลาซื้อของวาโก้ตัวละ300 บาท ไม่รู้ถูกหรือว่าแพง  มีอะไรที่เราต้องหอบหิ้วไปจากเมืองไทยบ้างค่ะ  ตอนนี้ยังพอเดินไปชอปไหว  จะได้รีบๆไปซื้อไว้ก่อนค่ะ
   บราของวาโก้ สำหรับให้นมลูก 300 บาทถูกมากเลยนะคะ ฝนซื้อ
เมื่อ2ปีที่แล้ว ลด15%ยังตัวละ 7-800 บาทเลย ซื้อไปหลายๆตัวก็ดีคะ
และอย่าลืม มหาหิงส์ ช่วยได้ในเด็กอ่อนที่มักจะปวดท้อง
บ่อยๆ และยากวาดปาก[ลิ้น] ยินดีกับว่าที่คุณแม่คนใหม่คะBig smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote petepat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2011 at 14:33 - IP: 202.129.59.146 IP Information
ขอบคุณ  คุณrainny ค่ะ เกือบลืมยาม่วง  ยาป้ายปาก  ปลาว่า 300 แพงแล้วนะเนี่ย 5555 เดี๋ยวไปจัดอีกดีกว่า  แอบ งกอ่ะค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.180 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters