Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: เหนื่อยใจกับความรัก
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เหนื่อยใจกับความรัก

Page  12>
Author
MASLenart View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote MASLenart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เหนื่อยใจกับความรัก
    Posted: 06 Feb 2012 at 18:28 - IP: 58.11.240.14 IP Information
แปดเดือนแล้วสำหรับความไม่ชัดเจนทางสถานะ
ตกลงเราเป็นเพื่อน หรือเป็นแฟน
ล่าสุด เพื่อนคนนี้บอกว่า จองตั๋วเครื่องบินไปแล้ว
15สิงหาคมเจอกันที่กรุงเทพนะ คิดถึงมากๆ อยากเห็นหน้า อยากพบ
อยากพูดคุยด้วยโดยไม่ต้องผ่านกล้อง
 มีเวลา2อาทิตย์ ลางานไว้แล้ว จองตั๋วไปแล้ว หาข้อมูลเรียบร้อย
พอถามว่าจะมาในฐานะอะไร ก็ได้ความเงียบเป็นคำตอบ
แล้วก็หายไป หกวัน
เหนื่อยใจ และท้อใจ ตอนนี้ก็เริ่มมองหนุ่มอื่นไว้บ้างแล้ว
บางทีความสัมพันธ์คลุมเครือแบบนี้อาจจะไม่เหมาะกับเราก็ได้
สำเนียง ส่อภาษา กิริยาส่อสกุล ตัวหนังสือที่เขียนสามารถสื่อไปถึงกลมสันดาน มันฟ้องว่าคนๆนี้มีกำพืดมาจากอะไร
Back to Top

Post Options Post Options   Quote MASLenart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 18:33 - IP: 58.11.240.14 IP Information
ตอนนี้ก็มี อาตี๋จากใต้หวันมาเจ๊าะแจ๊ะด้วย 
อาตี๋ มาแบบชัดเจนมากว่า จะจีบคุณนะ พร้อมทุกเวลา
ขอแค่คุณ มา บอกคำเดียว ตี๋จะจีบทันที
แต่มาก็ดันไม่มีใจให้อาตี๋อีก เพราะใจมา อยู่ที่โปแลนด์ตั้งนานแล้ว
พออาตี๋มาโพสเพลง โพสรูป ชวนมาคุยมากๆเข้า
คนทางนั้นก็ไม่พอใจอีก ทำท่าฮึดๆฮัดๆ
แต่ก็ไม่ยอมเดินหน้า (ตามเคย)
มาเบื่อสถานภาพแบบนี้เต็มทนแล้ว ไม่รู้จะทำยังไงดี

สำเนียง ส่อภาษา กิริยาส่อสกุล ตัวหนังสือที่เขียนสามารถสื่อไปถึงกลมสันดาน มันฟ้องว่าคนๆนี้มีกำพืดมาจากอะไร
Back to Top
Daa2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Daa2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 18:39 - IP: 46.59.74.103 IP Information
ใจเย็นๆค่ะ กับการตัดสินใจครั้งใหญ่ครั้งสำคัญในชีวิตร บางคนแปดเดือนมันเร็วเกิินไป ยิ่งผู้ชายบางคน เขาเคยล้มเหลวเรื่องชีวิตรคู่มาก่อน เขาก็ยิ่งต้องใช้เวลาตรึกตรองกับเรื่องนี้นานศึกษากันให้ดีดีๆ รู้จักตัวตนกันให้มากๆดีกว่ามานั่งเสียใจภายหลัง ผัวเมียชีวิตรคู่ ไม่ใช่เบื่อแล้วก็เลิกแล้วหาใหม่ไปได้เรื่อยค่ะเอาแบบแน่ๆชัวร์ ค่อยตกลงพบกันดีกว่าจ้า ไม่เสียเวลาทั้งสองฝ่าย....ป้าดาเอาใจช่วยจ๊ะ
เมื่ออารมณ์โกรธเข้าประตูหน้า.... สติปัญญามักจะถอยหนีประตูหลัง
Ud/Thailand & Sweden/Landskrona

Back to Top

Post Options Post Options   Quote MASLenart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 18:43 - IP: 58.11.240.14 IP Information
ขอบคุณค่ะป้าดา มายังโสดค่ะ
ไม่เคยแต่งงาน ไม่เคยมีลูก 
มาดูแลรักษาตัวเองมาอย่างดี ไม่เคยให้ด่างพร้อย
ริ้นไม่ให้ไต่ ไรไม่ให้ตอม ตอนนี้สิ่งที่มาต้องการมากที่สุดคือ
คนรัก และชีวิตครอบครัวค่ะ เพราะมาแก่แล้ว ปีนี้ก็ปาเข้าไปตั้ง 37แล้วค่ะ

มาก็เข้าใจเค้านะคะ เค้าเคยมีชีวิตแต่งงานที่ล้มเหลว
และก็หย่าไปแล้ว แต่แหม กะอีแค่คำว่า
จะคบเป็น"เพื่อน" หรือ "แฟน"
คุณพูดไม่ได้เชียวหรือ?????
Back to Top
bbsakula View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bbsakula Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 18:50 - IP: 118.172.244.86 IP Information
ใช่ค่ะ แปดเดือนเอง ให้เวลาเค้าหน่อย ผึ้งว่าคนที่ต้องการดูใจกัน นี่ ดีกว่า พวกที่ปากพูดๆไปว่าเราอ่ะ bf/gf  จริงๆดีแต่ปาก   แฟนผึ้งตอนคบกันแรกๆกว่าจะพูดว่า i love you ได้ ก็นานเหมือนกัน  
to fear love is to fear life
Back to Top

Post Options Post Options   Quote MASLenart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 18:50 - IP: 58.11.240.14 IP Information
แล้วมาก็พอจะรู้อะไรๆ มาบ้างแล้ว
มาชักไม่มั่นใจแล้วว่า ตั้งแต่ตอนที่เรามีปัญหาและทะเลาะกัน
เค้ากำลังคุยกับผู้หยิงคนอื่นด้วยหรือเปล่า
เพราะมาเห็นชื่อ ผู้หญิงไทย อีกคนหนึ่งเข้ามาในเฟสบุคของเค้าบ่อยขึ้น
หลังจากที่ทะเลาะกับมาครั้งนั้น

หรือว่า มาควรถอดใจ แล้วหันไปมองอาตี๋ดูบ้าง

Back to Top
pretty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pretty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 18:51 - IP: 119.63.72.12 IP Information
เราก้อเคยอยู่ในภาวะนี้มาก่อนค่ะกับคุณแฟนเราปัจจุบันนี่เเหละค่ะ ก่อนหน้าที่จะคบกับเราจริงจัง เขาบอกเราว่าเขายังไม่พร้อมมีใคร เขารู้สึกกับเราแบบเพื่อน เราก้อเพื่อนก้อเพื่อนวะ ปากบอกว่าเราเป็นเพื่อนแต่การกระทำเหมือนเราเป็นแฟน เราก้องงและสับสนเหมือนกันเลยบอกเขาไปว่าเรามีเพื่อนเยอะแล้ว เราอยากมีแฟน ถ้าคุณไม่พร้อมที่จะมีใครหรือรู้สึกกับฉันแค่เพื่อน ฉันคงต้องรับเดทคนอื่นนะ เราไม่มีเวลารอใครตลอดชีวิตหรอก แล้วเราก้อหายไปเลยไม่ออนไลน์ ไม่ส่ง email ไม่เข้า tagged อยู่ 4 วันเข้าวันที่ 5 he ก้อโทรหา แล้วก้อสารภาพความในใจ และขอคบเราแบบแฟนค่ะกว่าจะลงเอยกันได้ก้อเหนื่อยเหมือนกันค่ะ

Edited by pretty - 06 Feb 2012 at 18:52
โสดเสมอเมื่อไม่เจอคนที่ใช่ และจะรีบโสดในทันใดถ้าคนที่ใช่มันไม่ดี
Back to Top
pimwa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimwa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 18:51 - IP: 86.148.90.105 IP Information
อย่าเพิ่งไปถามคะว่าฐานะอะไร อย่าเพิ่งรีบด่วนตัดสินใจ เเละฝากใจไปกับเค้า 
จากประสบการณ์ของผู้หญิงคนนึง อาจจะเเก่เเดดเเก่ลมไปบ้าง หมายถึงตัวดิฉันเองนะคะ 
เราคุยกับใคร ก็ให้ใจเขาไปทุกคน  ผลสรุป ไม่เหลืออะไรคะ เคยมีเเบบนี้เหมือนกันอย่างที่คุณเล่ามาเลย
เเล้วเคยเจอตัวกันเป็นๆๆด้วย ยังทำร้ายกันได้ลงคอ ปากหวาน ฉันจะอย่างงั้นฉันจะอย่างนี้ 
สุดท้าย เราเป็นฝ่ายวิ่งไล่ตามเค้าคะ  เหนื่อย รักเเต่ทนไม่ไหว ไปเองดีกว่า
ใช้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์คะ ถ้าเขามาจริงอย่างที่เค้าสัญญาค่อยว่ากัน 
ดูง่ายนะคะ คนที่เขารักเรา เค้าจะวิ่งตามเราคะ จะคอยเป็นห่วงเป็นใยในยามที่เราไม่มีใคร เค้าจะไม่ได้เเสดงออกอะไรมากมาย 
จากประสบการณ์คะ ไม่เคยได้รับจากใคร จนมาเจอเเฟนคนนี้เเล้วเเต่งงานกัน 
วัตถุที่เราอยากได้นักอยากได้หนา คิดว่าเมือ่ได้มันมาแล้วจะทำให้มีความสุขอย่างแท้จริง
ฐิตินาถ ณ ระนอง
Back to Top
Daa2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Daa2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 18:57 - IP: 46.59.74.103 IP Information
เมื่ออารมณ์โกรธเข้าประตูหน้า.... สติปัญญามักจะถอยหนีประตูหลัง
Ud/Thailand & Sweden/Landskrona

Back to Top

Post Options Post Options   Quote MASLenart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 19:06 - IP: 58.11.240.14 IP Information
ขอบคุณ คุณผึ้ง,คุณ pretty, คุณpimwa คะ แต่มาชัดเจนมากนะคะว่า มารู้สึกกับเค้า
ไม่ใช่เพื่อน และเค้าก็รู้ว่า มาเป็นคนที่จริงจัง จริงใจขนาดไหน

หลังจากทะเลาะกัน เค้าก็ตัดการติดต่อกับมาให้เหลือแค่เฟสบุค
จะคุยแชทกัน อาทิตย์นึงก็แค่หนเดียว
จะออน skypeก็ตอนที่เค้าอยากออน
ส่ง sms มาหาอาทิตย์ละหน
มาก็ยังอุตสาห์ยอมนะ กับความสัมพันธ์แบบนี้
ล่าสุดคุณชายเล่น คุยกะสาวอื่นด้วย(ไม่รู้คุยหรือเปล่า แต่เห็นสาวไทยมาบ่อยมาก)
 มาชักจะทนไม่ได้แล้วนะ
มาก็คุยกับ อาตี๋บ้าง พี่แกก็ไม่พอใจ
โพสรูปด่ามาว่า หลายใจ
มารู้ว่าโพสรูปให้มา เพราะเวลาจะโพสรูป เพลงหรืออะไรๆให้กันเราจะใช้ภาษาอังกฤษ
นอกนั้นเค้าจะใช้ภาษาบ้านเค้า กับภาษารัสเซีย แล้วก็ภาษาเยอรมันคุยกับเพื่อนเค้าทั้งหมด

มันรู้สึกแย่นะคะ ชั้นจริงใจกับเธอแต่เธอต้องการเก็บชั้นไว้เป็นแค่ตัวเลือกของเธอเท่านั้นเองเหรอ
ขอโทษด้วยที่บ่นมากไปนะคะ
มาแบบว่าฟุ้งซ่านมากเลยวันนี้ พอเจอไอ้รูป fickleness นั่นเข้าไป

Back to Top
LASAENG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LASAENG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 19:08 - IP: 10.0.1.72 IP Information
สองปีโน้นเลยค่ะเขาขอเป็นวันวาเลนไท
Back to Top

Post Options Post Options   Quote MASLenart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 19:21 - IP: 58.11.240.14 IP Information
ขอบคุณทุก comment จากเพื่อนๆเลดี้นะคะ
หรือว่า มาควรรับรักอาตี๋ไปเลยดีมั้ย
ขนาดยังไม่ได้ตกลงเป็นแฟนกัน แค่เริ่มคุยเดือนกว่าๆ
อาตี๋บอกว่าจะมากรุงเทพทันทีถ้ามาต้องการ เมื่อไหร่ก้ได้
กรุงเทพใต้หวันใกล้กันนิดเดียวเอง
ตี๋ เปิดบริษัทส่วนตัวมีกิจการของตัวเอง ตี๋มาได้
บางทีการวิ่งตาม มากๆมันก็เหนื่อยเหมือนกันนะ
Back to Top
LiefMeisje View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LiefMeisje Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 19:44 - IP: 125.25.18.49 IP Information
ลองอยู่นิ่ง ๆ สักพักก่อนดีกว่าไหมค่ะ ยิ่งวิ่งตามยิ่งเหนี่อยนะค่ะ แล้วอีกอย่างอาตี๋ก้พึ่งเดือนกว่า ๆ เองยังบอกอะไรไม่ได้หรอก อย่ารีบร้อนเลย  คนเรากว่าจะลงเอยกันมันไม่ใช่แค่พูดคุยหรือเจอตัวเป็น ๆ หรอกค่ะ หลาย ๆ อย่างเป็นองค์ประกอบที่สำคัญ เพราะถ้ารีบร้อนคว้ามากไป ได้มาไม่ดี ยิ่งจะทุกข์หนักกว่าเดิมอีก เมื่อมันถึงเวลาของคูณมันจะใช่เอง   อย่าท้อเลยทุกคนเคยเจอความผิดหวังเหมือนกันหมดอาจต่างกันเพียงรูปแบบ  สติและหัวใจเดินไปด้วยกันได้ค่ะ

Don't be a woman that needs a man But be a woman that a man needs

Back to Top
The Pook View Drop Down

Post Options Post Options   Quote The Pook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 20:00 - IP: 76.66.205.175 IP Information

ไม่ต้องรีบร้อนไปหรอกคะ
ผู้ชายบางคนก็อาจจะไม่ชอบที่จะผูกมัดความสัมพันธ์....ถ้ามองแบบความเป็นจริง..สิ่งที่เค้าทำก็ไม่ได้เป็ฯสิ่งเลวร้ายอะไรนะคะ
ยังไม่เคยเจอกันจะให้เจาะจงความสัมพันธ์ว่าเป็นแฟน หลายคนอาจจะว่ามันดูเพ้อเจ้อไปหน่อย...

เมื่อเค้ามาก็ทำความรู้จัก เรียนรู้กันไปอีกสเตป...แล้วถ้าตกลงใจรักกัน สานต่อ...จากนี้คุณก็ต้องเรียนรู้รักทางไกลซึ่งมันก็เป็นอีกสเตป
เราว่าคนที่เค้า "จริงจัง" กับความสัมพันธ์...เค้าน่าจะเดินมาในทางนี้แหละ...

แต่ถ้าสุดท้ายเจอกันแล้ว มันไม่ใช่...การบอกลา หรือตัดใจ...มันก็คงไม่ยากเกินไปเท่าไหร่
....รับผิดชอบความรู้สึกตัวเองบ้างนะคะ...อย่าโยนไปให้คนอื่น....

โชคดีคะ
จะเป็นคนธรรมดาทำไมให้เหนื่อย ::: หากคุณเกิดมาเพื่อที่จะโดดเด่น
Back to Top
tunyong131 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tunyong131 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 20:06 - IP: 182.53.180.189 IP Information
อย่าคิดมาเลยค่ะคุณมา ตันหยงก็ 38 แล้วค่ะ คุยกับคุณแฟนมาเป็นปีแล้ว บอกรักกันทุกวัน แต่ก็เฉย ๆ เรื่องว่าจะเจอกันตอนไหน เพราะทุกครั้งที่เราบอกรักกัน เราก็จะบอกกันว่า เรารักกันก็จริงแต่จะได้พบและเป็นสามีภรรยากันมั้ยขึ้นอยู่กับ The God เพียงพระองค์เดียวเท่านั้น ถ้าคุณเป็นคนดีพระเจ้าจะส่งคุณมาให้ฉัน และถ้าฉันเป็นคนดีพระเจ้าจะส่งฉันไปให้คุณเอง  ที่คิดอย่างนี้เพราะตันหยงเคยแต่งงานมาก่อน จึงรู้ว่าชีวิตคู่ไม่ใช่เรื่องง่าย ประมาณว่าคนในอยากออก คนนอกอยากเข้า นะค่ะ ขอให้คุณมาทำใจให้สบาย ๆ ดีกว่าค่ะ ....ตันหยงออกแนวปลงนะค่ะ...
Back to Top
Numnim1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Numnim1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 20:08 - IP: 27.130.23.104 IP Information
เขาอาจจะเข็ดกับชีวิตคู่ที่ล้มเหลว เลยยังไม่อยากตัดสินใจก่อนเจอกัน หรือ เขาอาจคุยกับหญิงอื่น มีอีกตัวเลือก นอกเหนือจากคุณ เจ้าของกระทู้ ..( มันเป็นไปได้นะคะ )
เขาไม่บอก ไม่แสดงอะไรออกมา ก็เพราะเขาไม่มั่นใจกับความรู้สึกที่มีให้เราค่ะ..คุณมีสิทธิ์ที่จะเลือกสิ่งที่ดีที่สุด และ สิ่งที่ทำให้คุณมีความสุขที่สุดได้นะคะ

ขอให้โชคดีค่ะ

Back to Top
tunyong131 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tunyong131 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 20:09 - IP: 182.53.180.189 IP Information
เพื่อนตันหยงส่งข้อความกันไป ส่งกันมา 7 ปีแล้วยังไม่เคยเจอกันเลย ค่ะ
Back to Top
Choo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Choo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 20:15 - IP: 182.53.61.52 IP Information
เราว่าไปเจอหน้าอาตี๋ไปเลยค่ะ จะได้ตัดสินใจได้ ไม่ต้องลังเล 
Back to Top
zharemour View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zharemour Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 20:36 - IP: 101.109.251.203 IP Information
Originally posted by MASLenart

ขอบคุณทุก comment จากเพื่อนๆเลดี้นะคะ
หรือว่า มาควรรับรักอาตี๋ไปเลยดีมั้ย
ขนาดยังไม่ได้ตกลงเป็นแฟนกัน แค่เริ่มคุยเดือนกว่าๆ
อาตี๋บอกว่าจะมากรุงเทพทันทีถ้ามาต้องการ เมื่อไหร่ก้ได้
กรุงเทพใต้หวันใกล้กันนิดเดียวเอง
ตี๋ เปิดบริษัทส่วนตัวมีกิจการของตัวเอง ตี๋มาได้
บางทีการวิ่งตาม มากๆมันก็เหนื่อยเหมือนกันนะ

ใช่ค่ะ การวิ่งตามเหนื่อยมาก
ของฟาง ฟางก็เริ่มหยุดตามแล้ว ปล่อยไป ไม่คิดอะไรกับเราก็ช่างเขา ผู้ชายดี ๆ ไม่ได้มีคนเดียวบนโลก
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
Back to Top
Heilig View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Heilig Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 20:59 - IP: 87.143.8.54 IP Information
อ่านแล้วอยากจะบอกว่าอย่าเป็นตัวเลือกให้ใครเลยค่ะ
อย่าให้ความเหงา หรือความต้องการมีครอบครัวของเราทําให้เรายอมลดศักดิ์ศรีเป็นตัวเลือกของคนอื่น และวิ่งตามความรักจนเหนื่อยแบบนี้เลยค่ะ
คิดว่าผู้ชายคนนี้คุยกับผู้หญิงคนอื่นแน่ๆ ขอพูดตรงๆว่าติดต่่อแค่ทาง Facebook แชทกันแค่อาทิตย์ละครั้ง อย่างนี้ไม่ใช่คนรักกันหรอกค่ะ
มันน้อยเกินไปที่จะแชร์เรื่องราวชีวิตเพื่อผูกพันและเรียนรู้กันและกัน เค้าจะทําฮึดฮัดประชดประชันเวลาคุณคุยกันคนอื่นก็อย่าไปแคร์เลยค่ะ
ถ้าเค้ารักคุณจริง เค้าจะแสดงความจริงใจมากกว่านี้
ลองอยู่นิ่งๆสักพักมั้ยคะ ไม่ต้องไปแคร์ผู้ชายคนนี้มาก ไม่ต้องรีบรับรักอาตี๋ด้วย ตั้งสติดีๆค่อยแชทมองหาคนอื่นดูบ้าง
เข้าใจว่าคุณอยากมีความรักมีครอบครัวเสียที แต่อย่าให้สิ่งนี้ทําให้คุณรีบร้อน ยึดกับอะไรก็ได้ที่เข้ามาเลยนะคะ

ความรักที่ดีต้องทําให้เราดีขึ้นนะคะ จะรู้สึกดีขึ้น อยากเป็นคนดีขึ้นหรืออะไรก้อตามแต่ แต่มันควรต้องส่งเสริมเราไปในทางที่ดีขึ้น
คนรักแย่ๆมีแล้วเป็นทุกข์ กังวลใจ อยู่คนเดียวไม่ดีกว่าหรือคะ
ต้องขอโทษด้วยนะคะถ้าเราพูดตรง แต่ไม่อยากให้เสียเวลากับคนที่ไม่ได้แคร์เรามากเลยค่ะ เพื่ออะไร?
Back to Top
nana88 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nana88 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 21:28 - IP: 124.120.108.107 IP Information
เห็นด้วยกัยคุณฟาง ยิ่งวิ่งตามก้ยิ่งเหนื่อย เหมือนเราวิ่งไล่เงาของตัวเอง ยิ่งวิ่งก็ยิ่งหนีออกไปทุกทีค่ะ
Back to Top
jeabjeabk5 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabk5 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 21:31 - IP: 85.225.90.130 IP Information
เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะคะHug
Back to Top
thicha2010 View Drop Down
PR สะใภ้ นิวซีแลนด์

Post Options Post Options   Quote thicha2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2012 at 10:01 - IP: 121.73.41.50 IP Information
ไม่อยากให้รีบร้อนนะค่ะ ไม่ว่าจะหนุ่มคนไหน ถ้าเรายังไม่เจอกันตัวเป็น ๆ ถึงเราจะจริงใจ จริงจังก็เถอะ ตัวจริงกับผ่านเน้ทไม่เหมือนกัน จริงจังมากก็จะเจ็บมาก ถ้าเจอกันแล้วไม่ใช่อย่างที่เราคิด    ตอนแฟนพี่มาหา ยังไม่เคยตกลงเป็นแฟนกันเลย พอเค้ามานั่นแหละ ถึงมาคุยกันว่าจะเป็นแฟน หรือเป็นเพื่อน  ตอนพี่เจอแฟนนะเลยหลักสี่ไปแล้ว ยังมีเล่นตัว LOLLOL แก่เลือกได้
Back to Top
baby View Drop Down

Post Options Post Options   Quote baby Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2012 at 10:34 - IP: 61.47.25.196 IP Information
เอาตัวเป็นเกณฑ์ ถ้ายังไม่เคยเจอกันมาก่อน แล้วมาพูดว่าแฟน และ I Love You เราไม่เชื่อหรอก เพราะไม่เคยเห็นหน้า ไม่รู้จักนิสัย อยู่ๆมาบอกว่ารัก ปากหวานไปหน่อย อาจจะเป็น เพราะคำว่าแฟนมันต้องดูดีๆ สำหรับเรานะ แล้วถ้าโอเค นิสัยเข้ากันได้ ก็คบกันไป ดูหน้าที่การงาน รสนิยมไปกันได้หรือเปล่า

แค่คุยกันไม่เคยเห็นหน้าและไม่เคยคบกันก่อน เราจะไม่เรียกแฟน เพราะบางที่เมื่อเจอตัวเป็นๆอาจจะไม่ชอบก็ได้ แต่ต้องมีขอบเขตการคบระหว่างแฟน และ เพื่อน   

ป.ล เราอายุ 42 ยังไม่เคยแต่งงาน ไม่เคยอยู่กับแฟน มาก่อน ยังไม่ซีเรียสเลย

Edited by baby - 07 Feb 2012 at 10:39
Back to Top
Kjell View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kjell Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2012 at 10:35 - IP: 182.53.50.80 IP Information
สวัสดีคะ จขกท. ว่าไปแล้วคุณก็แก่กว่าเราแค่ปีเดียวเอง อายุก็ไล่ๆกันแหละนะ
ลองไปไหว้พระตีมูรติไหมค่ะ ท่านเป็นเทพเจ้าแห่งความรัก และความสมหวัง ความสุข
ลองดูไม่เสียหายอะไรคะ แค่เีรามีศรัทธาและมุ่งมั่นที่จะให้รักบังเกิดและสมหวังในรัก

เราเ็ห็นว่าสามสิบเจ็ดแล้ว ก็เลยอยากจะแนะนำคะ
ขอให้สมหวังและเจอเนื้อคู่เร็วๆนะคะ Big smile
Back to Top
Severus Snape View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Severus Snape Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2012 at 13:12 - IP: 110.77.162.221 IP Information

อ่านกระทู้ของคุณแล้ว  
รู้สึกว่าทำไมคุณ MASLenart  ตามหาความสุขจากความรักจากคนอื่นจังเลยคะ
คุณไม่เคยแต่งงาน ไม่เคยมีลูก ดูแลตัวเองอย่างดี อายุ 37  แล้วทำไมเหรอคะ ?
คุณคิดว่าด้วยคุณสมบัติแบบนี้ คุณจะสามารถมีคนรักและชีวิตครอบครัวเหรอ ?
เราว่ามันไม่ใช่นะ เรื่องของความรัก เราว่ามันขึ้นอยู่กับโชคชะตาวาสนามากกว่า
อย่าเอาความสุข ความคาดหวังต่างๆที่คุณมีไปผูกติดอยู่กับคนที่คุณยังไม่เคยเจอกันเลย
ขณะเดียวกันก็อย่าไปผูกติดและคาดหวังกับอีกคนที่คุณไม่ต้องถามหาแต่ว่าเค้าไม่ใช่สำหรับคุณ
คุณแน่ใจเหรอว่าเค้าจะทำให้คุณมีความสุข ? น่าจะดีกว่าถ้าคุณสร้างความสุขด้วยตัวคุณเองก่อน 
ถ้าคุณเหนื่อย พักค่ะ ปล่อยทุกอย่างเป็นไปตามธรรมชาติ  ของแบบนี้ถ้าเราจะมี ยังงัยมันก็ต้องมี

Back to Top

Post Options Post Options   Quote MASLenart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2012 at 14:15 - IP: 124.121.208.250 IP Information
ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ
จะลองเปิดใจให้อาตี๋ดูค่ะ
เสียดาย ตี๋มันอ่อนกว่าตั้ง7ปี
Back to Top
ไอรี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ไอรี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2012 at 14:17 - IP: 223.206.35.142 IP Information
Originally posted by Severus Snape

อ่านกระทู้ของคุณแล้ว  
รู้สึกว่าทำไมคุณ MASLenart  ตามหาความสุขจากความรักจากคนอื่นจังเลยคะ
คุณไม่เคยแต่งงาน ไม่เคยมีลูก ดูแลตัวเองอย่างดี อายุ 37  แล้วทำไมเหรอคะ ?
คุณคิดว่าด้วยคุณสมบัติแบบนี้ คุณจะสามารถมีคนรักและชีวิตครอบครัวเหรอ ?
เราว่ามันไม่ใช่นะ เรื่องของความรัก เราว่ามันขึ้นอยู่กับโชคชะตาวาสนามากกว่า
อย่าเอาความสุข ความคาดหวังต่างๆที่คุณมีไปผูกติดอยู่กับคนที่คุณยังไม่เคยเจอกันเลย
ขณะเดียวกันก็อย่าไปผูกติดและคาดหวังกับอีกคนที่คุณไม่ต้องถามหาแต่ว่าเค้าไม่ใช่สำหรับคุณ
คุณแน่ใจเหรอว่าเค้าจะทำให้คุณมีความสุข ? น่าจะดีกว่าถ้าคุณสร้างความสุขด้วยตัวคุณเองก่อน 
ถ้าคุณเหนื่อย พักค่ะ ปล่อยทุกอย่างเป็นไปตามธรรมชาติ  ของแบบนี้ถ้าเราจะมี ยังงัยมันก็ต้องมี

ClapClapClapClapClap
Back to Top

Post Options Post Options   Quote MASLenart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2012 at 14:21 - IP: 124.121.208.250 IP Information
ตอบคุณ babyนะคะ
สำหรับ มา
ซีเรียสค่ะ มาต้องการชีวิตครอบครัว
ต้องการลูก สามีค่ะ มาอายุ 37แล้ว
มาเหลือเวลาสำหรับการคลอดอีกแค่สามปีเองค่ะ
Back to Top
ไอรี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ไอรี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2012 at 14:31 - IP: 223.206.35.142 IP Information
Originally posted by MASLenart

ตอบคุณ babyนะคะ
สำหรับ มา
ซีเรียสค่ะ มาต้องการชีวิตครอบครัว
ต้องการลูก สามีค่ะ มาอายุ 37แล้ว
มาเหลือเวลาสำหรับการคลอดอีกแค่สามปีเองค่ะ

เข้ามาอ่านอีกรอบก็เห็นใจนะคะ คำว่า ครอบครัวนี่เป็นอะไรที่รีโหยหามาตลอดชีวิตเหมือนกันCry
แต่อย่างที่พี่ๆบอกไปนะคะ อย่าไปคาดหวังอะไรกับคนที่ไม่ชัดเจนกับเราเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.188 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters