Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ เยอรมัน / Germany
  New Posts New Posts RSS Feed: ร้านขายกระเป๋าหลุ๋ย กุชชี่
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ร้านขายกระเป๋าหลุ๋ย กุชชี่

Author
paphada_suan View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote paphada_suan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ร้านขายกระเป๋าหลุ๋ย กุชชี่
    Posted: 23 Feb 2012 at 15:54 - IP: 91.89.47.215 IP Information
ไม่ทราบว่า ในระแวก Heidelberg Mannheim มีร้านขายกระเป๋า louis vuitton และ Guici ที่ไหนบ้างค่ะ เป็นร้านหรือเป็นห้างก็ได้ค่ะ เสริชในกูเกิลดู รู้สึกจะมีที่ Frankfurt ที่ใกล้ที่สุด หรือมีแต่ที่สนามบินค่ะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
nuch555 View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote nuch555 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2012 at 17:24 - IP: 188.195.217.128 IP Information
ซื้อในช๊อป นะคะ ดี่ที่สุด..น่าจะเป็นแฟรงเฟิต ใกล้ที่สุดนะคะ บ้านนุชเองก็ห่างช๊อปหลุยส์ นั้งรถไฟไปซื้อเอง..ก็ไปคะ คริๆๆๆ อย่าซื้อตามเวป ที่ไม่ใช้ของหลุยส์ นะคะ เวปพวกนั้นปลอม หลุยส์จะไม่มีลดราคา..นะคะ..ไม่มีเอ๊าท์เลทด้วย..ถ้ามีรุ่นที่ชอบแล้วในใจ..ซื้อได้ในเวปของหลุยส์เลยนะคะ แต่นุชว่าไป หิ้ว ไปจับ ไปเลือกเองดีกว่าคะ..เวปหลุยส์มีเวปเดียวนะคะ ..ทั่วโลก..แค่แต่ละ ประเทศ ราคาต่างกันเท่านั้นเองคะ เวปนี้ นะคะ
http://www.louisvuitton.de/front/#/deu_DE/Kollektionen/Damen 
Big smile
การอิจฉาริษยาทำให้ตัวเองเป็นทุกข์..ลองหันมามองตัวเองว่าเราก็มีทุกอย่างครบ..แล้วจะสร้างทุกข์ในใจเราทำไม
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuch555 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2012 at 17:30 - IP: 188.195.217.128 IP Information
Smile  หลุยส์ไม่มีขายที่สนามบินคะ..แถบจะทั่วโลก นอกจากที่อินชอน สนามบินเกาหลี ได้ข่าวว่าจะมีช๊อปหลุยส์มาเปิด ..
การอิจฉาริษยาทำให้ตัวเองเป็นทุกข์..ลองหันมามองตัวเองว่าเราก็มีทุกอย่างครบ..แล้วจะสร้างทุกข์ในใจเราทำไม
Back to Top
numim View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote numim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2012 at 17:39 - IP: 78.43.46.160 IP Information
หลุยส์ ต้องไปซื้อที่ช็อปที่แฟรงเฟิร์ต ค่ะ 

Gucci มีช็อปเล็กๆ ที่ Engelhorn mannheim 
แถมอีกนิด ที่ Engelhorn มี Burberry, Prada, แล้วก็ Balenciaga ด้วยนะคะ 
ลองไปเดินดู ค่ะ แต่แบบอาจจะมีให้เลือกไม่มากที่ ช็อปใหญ่ 
แต่ถ้ามีถูกใจ ก็ไม่ต้องไปไกลถึง Frankfurt. :)
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote paphada_suan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2012 at 18:23 - IP: 91.89.47.215 IP Information
ขอบคุณค่ะคุณ Nuch , Numin
พอทราบไหมค่ะ ว่าถ้าเราซื้อของที่ร้านหลุ๋ย และ ร้านกุชชี่ เขาทำ Tax Refund หรือไม่ค่ะ ได้กี่เปอร์เซ็นต์
ขอบคุณค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuch555 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2012 at 18:33 - IP: 188.195.217.128 IP Information
มาวีซ่าท่องเที่ยวรึป่าวคะ..ถ้าใช่ ได้น่าจะราวๆ15 % นะคะ ..อ่านจากคนอื่นมานะคะ แต่ตัวเองซื้อราคารีฟันเทค..ไม่ได้คะ เพราะมาวีซ่าแต่งงาน คะ..Big smile

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote paphada_suan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2012 at 19:29 - IP: 91.89.47.215 IP Information
อ้อ ! งั้นคงอดอ่ะค่ะ 555
Back to Top
Kay797 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kay797 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2012 at 19:51 - IP: 109.43.0.108 IP Information
อีกเสียงหนึ่งค่ะ Engelhorn
Mannheim ก็มีค่ะ จะเป็นร้านใหญ่ขายยี่ห้อดังๆรวมกัน ในความคิดเราว่าใหญ่อยู่นะ555
ขอต่ออีกหน่อยนะ TOD'S และ Diro ก็มีต่อด้วย กาเบ กาเบ เลยและถ้าจําไม่ผิดมี CHANEL ด้วยอ่ะ
ลองเข้าไปดูค่ะ ว่ามีถูกใจหรือเปล่า จะได้ไม่ต้องไปไกลจ้ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote paphada_suan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2012 at 21:58 - IP: 91.89.47.215 IP Information
ขอบคุณค่ะคุณ Kay
กาเบ กาเบ นี่คือ ยี่ห้อ มิวมิว ใช่ป่ะค่ะ
ขอถามอีกนิด ร้านลองชอมแถว Mannheim อยู่ตรงไหนค่ะ มีใครเคยเห็นหรือเปล่า ร้านใหญ่มีของเยอะไหมค่ะ
ขอบคุณค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kay797 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2012 at 01:11 - IP: 109.43.0.12 IP Information
ใช่ค่ะ มิวมิว
ร้านลองชอมก็มีค่ะใหญ่เหมือนกันนะและก็มีของเยอะมาก มีทุกรุ่นเลยมีมาใหม่ๆ และ
Kipling ก็มีนะ เราเพื่อไปดาวมาเอง555++ ร้านจะอยู่ตรงร้านอาหาร America ไกล้กับE-plus ช้อบค่ะ
ลองเข้าไปดูค่ะ ไม่ไกลจากEngelhorn เท่าไรเดินหาดูนะ
ปล.เราจําได้ว่ายี่ห้ออะไร โชอยู่หน้าร้านสวยมากๆเราชอบอ่ะ แต่คงอด 555++
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kay797 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2012 at 03:16 - IP: 91.89.46.170 IP Information
โทษทีเขียนตกอีกแล้วอ่ะ

จะบอกจําไม่ได้ว่ายี่ห้ออะไรอยู่หน้าร้านลายสวยมาก แต่แพงมากไปหน่อย 555+++
มาวันไหนบอกนะ หลังไมล์ได้เลย ถ้าไปไม่ถูก
Back to Top
natchapat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natchapat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2012 at 03:17 - IP: 88.130.25.247 IP Information
ร้านลองชอมแถว Mannheim อยู่ทางไป WasserTraum  ชื่อร้าน Weber LederWaren  จะมีให้เลือกมากมายเพราะเป็นตัวแทนจำหน่ายแต่ไม่มีถุงลองชอมใส่ให้และก็มีหลายแหล่งผลิต จากฝรั่งเศสหรือจากจีน
For Our Love..and forever.

Natcha & Charly
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote paphada_suan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2012 at 14:51 - IP: 91.89.47.215 IP Information

ขอบคุณค่ะ คุณ Kay , Natchapat เด๋ววันนี้จะพุ่งตัวตรงดิ่งไปเลยค่ะ 555

Back to Top
nunui55 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nunui55 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2012 at 15:43 - IP: 202.44.4.252 IP Information
Mannheim อยู่ตงไหนอ่ะคะ พอดีว่าจะบินไป พ.ค. นี้ อยากได้กระเป๋าลองชอมอ่ะคะ อยู่มิวนิค เฟรงเฟริส หรือที่ไหนอ่ะคะ รบกวนแนะนำที่ช็อปให้ด้วยนะคะ 
Back to Top
numim View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote numim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2012 at 15:46 - IP: 78.43.46.160 IP Information
Originally posted by nunui55

Mannheim อยู่ตงไหนอ่ะคะ พอดีว่าจะบินไป พ.ค. นี้ อยากได้กระเป๋าลองชอมอ่ะคะ อยู่มิวนิค เฟรงเฟริส หรือที่ไหนอ่ะคะ รบกวนแนะนำที่ช็อปให้ด้วยนะคะ 

Mannheim เป็นชื่อเมืองค่ะ อยู่ในเขต Baden-Württemberg ค่ะ
Back to Top
nunui55 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nunui55 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2012 at 15:58 - IP: 202.44.4.252 IP Information
Originally posted by numim

Originally posted by nunui55

Mannheim เป็นชื่อเมืองค่ะ อยู่ในเขต Baden-Württemberg ค่ะ
ไม่รู้อาจะรู้จักไหม อาบอกจะพานุ้ยไปสตุสการ์ด ไม่ก็แฟรงเฟริดอ่ะคะ จะมีไหมคะ แล้วสนามบินมิวนิคมีไหมคะ เมือง Mannheim อยู่ติดกับสตุสการ์ด หรือมิวนิค หรือแฟรงเฟริดไหมคะ รบกวนด้วยค่ะ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลไว้ ไปก็จะได้เน้นเฉพาะ เพราะไปแค่ 20 วันเองCry
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuch555 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2012 at 16:29 - IP: 188.195.217.128 IP Information
สนามบินมีชะลอม(ลองชอม) ขายคะ..  แงะๆดูหาที่ เมดอินฝรั้งเศส นะคะ เพราะบางใบเมดอินจีน นะคะ แต่ของแท้ คะ... Big smileBig smile
ชะลอม หาง่ายคะ ..บ้านนุชเมืองเล็กๆ ก็มีร้านขายชะลอม(ลองชอม) ตอนนี้บางรุ่นลดจนน่าสอย..เดินผ่านทุกวัน..ป้ายแดงๆ หัวใจเต้นไม่เป็นปกติ..วันนี้ถ้าเดินผ่านร้านมันยังลด อีกต้องซื้อละ ..คริๆๆ Big smile
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote paphada_suan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2012 at 17:09 - IP: 91.89.47.215 IP Information
ถามต่อค่ะ มีใครเคยไปเอาท์เลท มอล ไหมค่ะ อยากถามว่า ร้านลองชอม ขายรุ่นเก่า ตกรุ่นมากไหม ถ้าอย่างขณะนี้ คอแลกชั่น winter 2011 ก็จะตกปล้ว Summer2012 เริ่มออกมาแล้ว แล้วที่ เอาท์เลท จะมีคอเลกชั่นประมาณไหนค่ะ พวกธรรมดาเช่น  Le Pliage นั้นมีแน่นอนใช่ไหมค่ะ แล้วราคาประมณไหนค่ะ ถูกกว่า Shopหรือเปล่า
ขอบคุณค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kay797 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2012 at 19:43 - IP: 109.43.0.12 IP Information
สตุสการ์ดก็หน้าจะมีค่ะเพราะเป็นเมืองใหญ่ จากสตุสการ์ดมาMannheim ไม่ไกลเท่าไรนะถ้านั้งรถไฟฟ้า
หน้าจะพอกันกับมาจากเฟรงเฟริสอ่ะ25-35นาทีหน้าจะได้นะ ลองถามคุณอาดูจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kay797 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2012 at 20:05 - IP: 109.43.0.12 IP Information
เอาท์เลท มอลไม่หน้าจะมีเพราะเรายังไม่เห็นเลยนะ หรือจะอยู่เมืองอื่นก็ไม่รู้ รุ่นเก่ารุ่นใหม่อยู่ในร้านหมด
คุณต้องเข้าไปดูเอาเองค่ะ แล้วราคาลดก็อยู่ในร้านด้วย แล้วแต่รุ่นว่าอันไหนลด ส่วนSommer 2012 ออก
มาแล้วค่ะแต่เราว่ามันไม่สวยอ่ะ(ในความคิดเรานะ)555++
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote paphada_suan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2012 at 23:53 - IP: 91.89.47.215 IP Information
ขอบคุณค่ะคุณ Kay
Outlet mall ชื่อ Wertheim Village Francfort เปิด จันทร์-เสาร์ 10.00-20.00 น. มีร้านลองชอมด้วย เห็นสามีบอกว่ามีเอาท์เลท หลายที่ แต่อันนี้ใกล้บ้านที่สุด ยังไม่เคยไปค่ะ เลยลองมาถามดูว่ามีใครเคยแวะไปเที่ยว ช๊อป บ้างไหม แค่อยากรู้ว่าราคาต่างจากช๊อปทั่วไปมากน้อยแค่ไหนค่ะ แต่มีแพลนจะไปอยู่แล้ว อีก2-3สัปดาห์ ไว้ได้ข่าวไร ยังไง แต่จะมาบอกนะค่ะ
สำหรับร้านลองชอม วันนี้กะจะไปดูที่ Mannheim ซะหน่อย ดันเกิดภาระกิจด่วน เลยได้ไปเดินสืบราคาที่ร้านลองชอมที่ Heidelberg แทน ก็เห็นอย่างที่คุณ Kay ว่า ในร้านก็มีรุ่น Standard ที่นิยมถือกัน ไซท์ เอส ไซท์ เอ็ม หูสั้นหูยาว รุ่นยอดนิยม ไม่ลดราคาเลย ส่วนรุ่น Winter 2011 ตอนนี้ลดราคาอยู่ ซัมเมอร์ 2012 ที่เห็น เห็นแต่รุ่น Autour De Ha Long สวยดีอ่ะ แต่แพงอยู่ ไม่เป็นไร รอได้ 555 วันนี้ก็เกือบจะได้มาล่ะ เหมือนกันค่ะ แต่ยั้งมือไว้ 55 กะว่าเด๋วไว้ไปดูที่ Mannheim ก่อน อาจได้สี รุ่น ที่ถูกใจกว่า
ขอบคุณทุกความเห็นนะค่ะ ไหง กระทู้ หลุ๋ย กุชชี่ กลายเป็นกระทู้ ลองชอมไปได้เน๊อะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kay797 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2012 at 05:57 - IP: 91.89.46.170 IP Information
คุณสวน วันนี้เดินผ่านหน้าร้านกระเป๋าสองรอบเลยจําชื่อมาฝากค่ะ
Koffen/r Weber อยู่ตรงหน้าร้าน MEXX เลยค่ะ ของรุ่นใหม่ลงพอดี เลยเห็น
ลองชอม ลายดอกไม้สวยดีค่ะแล้วก็ Kipling รุ่นใหม่ด้วยสวยมากอ่ะเราชอบ555

ปล.เป็นแฟน Kipling!!! คงต้องเป็นของเราอีกแล้ว555++ ถ้าไม่สีนํ้าเงินก็คงเป็นสีส้มละ
เราเป็นคนชอบลิง!!!
Back to Top
natchapat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natchapat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2012 at 06:34 - IP: 88.130.18.113 IP Information
Avatar แฟรงเฟริด ที่นี่...ไม่ไกลจากสนามบินค่ะ มีหลุยส์กุชชี่ ปราดา ลองชอม ชาแนล ร้านอยู่ในโซนเดียวกัน  ชื่อร้านลองชอมเลย
For Our Love..and forever.

Natcha & Charly
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote paphada_suan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2012 at 00:10 - IP: 91.89.47.215 IP Information
คุณ Kay สวนแวะไปดูมาแล้วค่ะ เมื่อวาน ร้านใหญ่นะค่ะตอนแรกหาเคาท์เตอร์ลองชอมไม่เจอ พนักงานเข้ามาถาม แล้วชี้ไปตรงมุม ถึงได้เจอ ของเยอะนะค่ะ แต่ไม่เห็นมีใบที่ลดราคาเลย หรือว่าตาลาย หาไม่เจอก็ไม่รู้ 555
ร้าน  Engelhorn ก็แวะเข้าไปดูแล้ว ละลานตา น้ำลายไหลมากเลย มีแต่ของสวยๆงามๆทั้งน๊านนน แหะ ๆ อยากได้ อยากได้
คุณ Kay Kipling เราก็ชอบนะค่ะ มีหลายใบเชียว แต่เมื่อวานมัวแต่ตาลาย ลืมดูคิปลิง สงสัยต้องกลับไปใหม่เร็วๆนี้แน่เลย 55
Back to Top
chada View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2012 at 19:05 - IP: 10.211.73.221 IP Information
ลองชอมที่มานฮามไม่มีลดราคานะคะ แนะนำไฮเดิ้นแบค คะให้เลือกหลายลายกว่ามานฮาม
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.219 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters