Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ อิตาลี / Italy > * สะใภ้ อิตาลี
  New Posts New Posts RSS Feed: สอนวิธีการขึ้นรูปต่างๆภายในเวปนี้นะคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

สอนวิธีการขึ้นรูปต่างๆภายในเวปนี้นะคะ

Page  12>
Author
pui.ladyspaghetti View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote pui.ladyspaghetti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอนวิธีการขึ้นรูปต่างๆภายในเวปนี้นะคะ
    Posted: 19 Mar 2010 at 11:20 - IP: 114.181.164.35 IP Information
เห็นสาวๆ ถามวิธีกันมาบ่อย เลยขอเปิดไว้ซักกระทู้นึงแล้วกันนะคะ

วิธีทำรูปลายเซ็นนะจ้ะ

พอเข้าเวปไปแต่งภาพตามที่น้องจี เข้าลงไว้ในลิ้งนี้แล้ว http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=133&title=how-to  ก็ลองเข้าเวป http://www.photobucket.com
นะ จ้ะ แล้วก็สมัครสมาชิกอะไรเรียบร้อยแล้วจะเข้าหน้าเวปเป็นแบบนี้นะ

Edited by pui.ladyspaghetti - 19 Mar 2553 at 11:33
Back to Top
pui.ladyspaghetti View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pui.ladyspaghetti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 11:21 - IP: 114.181.164.35 IP Information
กดตรงอัพโหลดอิมเมจ แอน วีดีโอ นะคะ ตามลำดับเลยค่ะ

โหลดมาแล้วก็เข้าหน้านี้อีก กด เซฟ แอน เก็ต ลิ้งค์ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pui.ladyspaghetti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 11:22 - IP: 114.181.164.35 IP Information

เสร็จแล้วจะเห็นหน้านี้นะจ้ะ ลากคลิกขวาครอบ IMG Code ไว้แล้ว เอามาใส่ที่เวปเลดี้อินเตอร์ของเรา ที่ห้อง  Member Control Panel ด้านบน ของกระทู้ใดกระทู้นึง ที่เราเข้าหน้าเวป เลดี้อินเตอร์ไว้แล้วค่ะ

Edited by pui.ladyspaghetti - 19 Mar 2553 at 11:23
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pui.ladyspaghetti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 11:25 - IP: 114.181.164.35 IP Information
ในกรณีที่อยากทำรูป ไอคอนนะคะ หรือเรียกว่า Avatar

*** ไฟล์รูปที่จะเอามาลง ต้องไม่เกิน 20 KB นะคะ  ถ้ารูปใหญ่ก็ให้ย่อขนาดรูปก่อนนะคะ ถึงจะโหลดรูปไอคอนได้สำเร็จค่ะ

***กดเข้าไปที่ Edit Profile นะคะ จะเห็นหน้าเวปนี้ขึ้นมาค่ะ

***** ถ้าเราจะต้องการทำรูปหน้าไอคอนประจำตัว ให้กดที่ Avatar Upload ใต้ช่องว่าง ใกล้ Preview นะคะ  แล้วหน้าอัฟโหลดจะเป็นแบบนี้ค่ะ

*** ให้เลือก Browse รูปในเครื่องคอมฯของเราลงไป กด อัพโหลด แล้วก็ โอเคได้เลยค่ะ

Edited by pui.ladyspaghetti - 19 Mar 2553 at 11:33
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pui.ladyspaghetti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 11:30 - IP: 114.181.164.35 IP Information
****ตรงส่วนของ Singnature ใต้ภาพของเรานะคะ 

พอเราทำภาพเคลื่อนไหวและเลือก ขนาดที่ต้องการได้แล้ว เรากลับเข้าเวป
http://www.photobucket.com เพื่อไปเลือกรูป แล้วก็เอาลิ้งค์ตรงส่วนของ IMG Code  ลากมาทั้งหมดเลยนะคะ
เสร็จ เรียบร้อยแล้วเอาก็นำโค๊ดใส่ในช่องว่างตรงคำว่า
Signature
Enter a signature that you would like shown at the bottom of your Forum Posts (max 200 characters)

***จะเห็น ดังเช่นในภาพนะคะ ก็อปโค็ดใส่ลงไแล้วกด พรีวิว รูปลายเซ็นเราดูได้เลยค่ะ แต่กำหนดให้ไม่เกิน 200 ตัวอักษรนะคะ สำหรับการทำลายเซ็นค่ะ

***เซ็ต เรียบร้อยแล้วกด  อัฟเดท โพรไฟล์ ได้เลยค่ะ ก็เรียบร้อยแล้วค่ะ 

สาวๆ น้องใหม่บ้านอิตาลี สปาเก็ตตี้ ลองทำตามดูนะคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์นะคะ ไปก่อนค่ะ LOLLOLLOLLOL

Edited by pui.ladyspaghetti - 19 Mar 2553 at 11:36
Back to Top
Amo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2010 at 00:00 - IP: 202.149.25.234 IP Information
พี่ปุ้ย,

นิวมา test ค่ะ  จากคำแนะนำการขึ้นรูปของพี่ปุ้ยค่ะ
นิวจร้าTongue
Sei tutto per me.. Ti voglio tanto bene..Amore mio!!
Back to Top
Amo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2010 at 00:14 - IP: 202.149.25.241 IP Information

Come back for testing agian ka Tongue

Sei tutto per me.. Ti voglio tanto bene..Amore mio!!
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pui.ladyspaghetti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2010 at 22:36 - IP: 114.180.63.194 IP Information
เอาเลยจ้า ห้องนี้ก็เงียบๆ อยู่ อิอิ...เข้ามาลองได้เลยบ่อยๆ ไม่เป็นไรจ้า.. ถ้าติดขัดตรงไหน ถามพี่ได้นะจ้ะ เดี๋ยวจะช่วยบอกให้จ้าาาา... LOL
Back to Top
mi_chiamo_gus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mi_chiamo_gus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2010 at 22:11 - IP: 125.24.221.179 IP Information
ทำ$ได้เเล้วววววว  เย้ๆๆๆๆ ขอบคุณค่ะSmile
Back to Top
patida_kai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patida_kai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2010 at 23:57 - IP: 79.14.7.169 IP Information

ปุ้ยจะตั้งกระทู้ใหม่หน้าบ้านทำงัยอ่ะ ลืมแล้วบอกหน่อยแร้วววว

ปล.ทำได้แล้วจ้า

Edited by patida_kai - 26 May 2553 at 00:12

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pui.ladyspaghetti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2010 at 00:32 - IP: 114.180.63.194 IP Information
ok khaaa LOL
Back to Top
bella_dance View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bella_dance Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2010 at 21:57 - IP: 183.89.77.119 IP Information

ดีจางเรยจร้าเดียวลองทำบ้างอิอิขอบคุณมากจร้าพี่ปุ้ยWinkWink

ปิกคร้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pui.ladyspaghetti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2010 at 22:30 - IP: 114.180.73.4 IP Information
Originally posted by bella_dance

ดีจางเรยจร้าเดียวลองทำบ้างอิอิขอบคุณมากจร้าพี่ปุ้ยWinkWink

ปิกคร้า

ไม่เป็นไรจ้าา ปิก... แหะๆ ปุ้ยพึ่งเข้าไปอ่านในห้อง ลงทะเบียน ปิกเกิด 1979 เหรอ?  ปุ้ยเกิด 1980 ง่าาาา... สรุป ปุ้ยเด็กกว่า ปิก อีกง่าาาา...แง่ววว.. เห็นหน้าปิก เด็ก เลยเรียกน้องไปซะงั้น.. เอ้า ไม่ว่ากันเนอะ... อิอิ... ลองหัดทำรูปดูนะจ้ะ ติดขัดตรงไหน สอบถามได้จ้าาาา LOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote bella_dance Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2010 at 01:50 - IP: 183.89.77.119 IP Information
ลองโพสดูห้าๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote bella_dance Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2010 at 02:09 - IP: 183.89.77.119 IP Information
Originally posted by pui.ladyspaghetti

Originally posted by bella_dance

ปิกคร้า

ไม่เป็นไรจ้าา ปิก... แหะๆ ปุ้ยพึ่งเข้าไปอ่านในห้อง ลงทะเบียน ปิกเกิด 1979 เหรอ?  ปุ้ยเกิด 1980 ง่าาาา... สรุป ปุ้ยเด็กกว่า ปิก อีกง่าาาา...แง่ววว.. เห็นหน้าปิก เด็ก เลยเรียกน้องไปซะงั้น.. เอ้า ไม่ว่ากันเนอะ... อิอิ... ลองหัดทำรูปดูนะจ้ะ ติดขัดตรงไหน สอบถามได้จ้าาาา LOLLOL
ไม่เปงไรเรยคร้าชอบๆๆ งิงิทำรูปได้ก้อตีสองพอดีMSN คุยเสร็จมาทัมต่อได้แระ แต่ยางไม่ชำนาญเด๋วค่อยเอารูปมาลงอีกงิงิ แต้งคร้าพี่ปุ้ยBig smileBig smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pui.ladyspaghetti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2010 at 07:49 - IP: 60.41.30.212 IP Information
เข้ามาทดลอง ลงรูป อัพเดท อะไรต่างๆ ได้ที่ห้องนี้เลยนะจ้ะ  หากไม่เข้าใจ สอบถามได้ค่ะ ปุ้ยมาเช็คทุกวันค่ะ .. อิอิ LOL
Back to Top
kungying View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kungying Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2010 at 03:07 - IP: 111.84.171.219 IP Information

เพิ่งลองทำดูอ่ะ ขอเทสหน่อยนะ เทสๆๆ อิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungying Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2010 at 03:08 - IP: 111.84.171.219 IP Information
อ้าว กำ...Cry ไมไม่ขึ้นอ่ะ ....แงๆๆCry 

พยายามต่อไป 555
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungying Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2010 at 03:09 - IP: 111.84.171.219 IP Information

เปลืองเนี้อที่หน่อยน๊า...อิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungying Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2010 at 03:11 - IP: 111.84.171.219 IP Information

จ๊ากกกก...ทำได้แต่ต้องไปแก้มาใหม่....5555 ไม่ต้องนอนแล้วคืนนี้ Dead

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungying Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2010 at 03:30 - IP: 111.84.171.219 IP Information

ง่วงแว้ววววว ขอบคุณมากนะคะปุ้ย อิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pui.ladyspaghetti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2010 at 08:27 - IP: 60.41.30.212 IP Information
กุ้งจ๋า พยายามเข้า...อิอิ  แต่รูปลายเซ็น ทำได้แล้วนี่หน่า... แหม...คู่กุ้งกะแฟน น่ารักเชียว Big smile
Back to Top
nikita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nikita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2010 at 11:02 - IP: 124.122.115.232 IP Information

ดีจังเลยค่ะ ++++++++++++มีของเล่นใหม่แล้ว kiss kiss kissClapClapClapClapClapClapClapClapClapClap

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungying Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2010 at 01:49 - IP: 115.67.152.250 IP Information
Originally posted by pui.ladyspaghetti

กุ้งจ๋า พยายามเข้า...อิอิ  แต่รูปลายเซ็น ทำได้แล้วนี่หน่า... แหม...คู่กุ้งกะแฟน น่ารักเชียว Big smile

ขอบคุณมากจ้าปุ้ย...ปุ้ยกะแฟนก็ใช่ย่อยน๊า...แต่ละรูปน่ารักมากมาย...Smile
รูปลายเซ็นกว่าจะได้ขนาดนี้เกือบไม่ได้นอนอ่ะปุ้ย..Ouch  เห้อๆๆ 
แต่ก่อนไม่ค่อยได้สนใจเท่าไหร่ไงลายซงลายเซ็น แต่เห็นเพื่อนๆมีรูปน่ารักๆมาโชว์เราก็เลยมั่งดีก่า อิอิLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote patida_kai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2010 at 14:30 - IP: 222.123.250.129 IP Information
Avatar   ปุ้ยจ้า  พี่มีเรื่องรบกวนอ่ะ เวลาเราจะหาข้อมูลเก่าอ่ะ เราไปที่ Search ใช่ป่าวแล้วก็พิมพ์ไปเช่น ภูเก็ต  แต่ทำไมไม่ขึ้นเป็นกระทู้เหมือนบ้านเก่าอ่ะ มันจะขึ้นเป็น ภูเก็ต ที่ใครๆๆ ถ้าเขียนมีคำนี้ด้วยมันจะขึ้นมา งง ทำงัยหาข้อูลบอกหน่อยเด้อ Big smile  ขอบคุณหลาย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pui.ladyspaghetti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2010 at 15:51 - IP: 111.188.86.163 IP Information
Originally posted by patida_kai

Avatar   ปุ้ยจ้า  พี่มีเรื่องรบกวนอ่ะ เวลาเราจะหาข้อมูลเก่าอ่ะ เราไปที่ Search ใช่ป่าวแล้วก็พิมพ์ไปเช่น ภูเก็ต  แต่ทำไมไม่ขึ้นเป็นกระทู้เหมือนบ้านเก่าอ่ะ มันจะขึ้นเป็น ภูเก็ต ที่ใครๆๆ ถ้าเขียนมีคำนี้ด้วยมันจะขึ้นมา งง ทำงัยหาข้อูลบอกหน่อยเด้อ Big smile  ขอบคุณหลาย

พี่ไก่จ๋า.. Big smileกดเลือกตรง Search   >>> Advanced Search >>> แล้วก็เลือกค้นเอาจากกระทู้ในแต่ล่ะบ้าน หรือหัวข้อใหญ่ค่ะ เช่น อยากหาข้อมูลคำว่าภูเก็ต ..ก็ไปเข้าไปเลือก ห้อง อิตาลี , เมกา, อังกฤษ หรือ ห้องรวม แต่ล่ะหัวข้อใหญ่เป็นต้นค่ะ... ไม่สามารถค้นทั้งเวปได้เหมือน การค้นข้อมูลของเวปบ้าน รุ่นเก่าได้ค่ะ ปุ้ยลองแล้วมันไม่ผ่านเหมือนกัน....

เอ้า...ใครทำเป็นมาแนะนำด้วยนะจ้ะ..แหะๆๆ Clap

Back to Top

Post Options Post Options   Quote patida_kai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2010 at 23:52 - IP: 117.47.161.252 IP Information

การเสิร์ช หาข้อมูลเก่าที่มีคนเคยพูดคุยกันมาแล้ว ในบอร์ด

สามารถทำได้ ดังนี้นะค่ะ
1. หลังจากที่เรา Login แล้วให้คลิกที่   ด้านบนมุมขวามมือค่ะ
2. จากนั้นให้เลือก Advanced Search ดังภาพ
3. ใส่รายละเอียดที่ต้องการ Search ในช่องต่าง ดังนี้

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pui.ladyspaghetti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 17:00 - IP: 114.180.78.40 IP Information
พี่ไก่ แจ๋วเลยพี่.. สุดยอดดดด ตบมือ ให้ดังๆ ซัก สามที.. อิอิ ClapClapClap
Back to Top

Post Options Post Options   Quote patida_kai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 18:42 - IP: 114.128.248.126 IP Information
Avatar   ไปก๊อปเค้ามาเหมือนกัล เจอโดยบังเอิญ LOL

Back to Top
Kjell View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kjell Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2010 at 20:32 - IP: 62.16.155.134 IP Information
Test  ค่ะ Test Test!!!

Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.236 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters