Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ฟินแลนด์
  New Posts New Posts RSS Feed: ลองอิดิทดูเฉย ๆ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ลองอิดิทดูเฉย ๆ

Page  12>
Author
daikadai View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote daikadai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ลองอิดิทดูเฉย ๆ
    Posted: 02 Mar 2012 at 01:13 - IP: 212.90.75.137 IP Information

Edited by daikadai - 24 Mar 2012 at 21:02
Back to Top

Post Options Post Options   Quote daikadai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 01:40 - IP: 212.90.75.137 IP Information
ชื่อกานต์นะค่ะ เป็นสมาชิกเก่านานมากจนจำรหัสผ่านไม่ได้ ปกติก็เข้ามาอ่านอย่างเดียวค่ะ  วันนี้มีเหตุให้ต้องตั้งกระทู้เลยสมัครใหม่ซะเลย ตั้งกระตู้ในรอบห้าปีก็ว่าได้...LOL
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ เข้าเรื่องเลยจ้า คือ มี เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ท่านใดจะเดินทางมาฟินแลนด์เร็ว ๆ นี้เปล่าคะ
จะรบกวนฝากซื้อ Blackmore Concive gold well อะค่ะ คือเรากำลังรักษามีบุตรยากโดยการทำ IVF อยู่คะ ทำสองรอบแล้วไม่สำเร็จสักที ก็หาอ่านข้อมูลในเน็ตเจอ มีคนทานวิตามินตัวนี้แล้วสำเร็จเราก็อยากลองดู แต่ที่ฟินมันไม่มีอะค่ะ วันนี้เดินถามร้านขายยา แล้วก็ร้าน Life ก็ไม่มี ใครพอที่จะให้เรารบกวนได้บ้าง จะคิดค่าฝากก็ได้นะคะ ขอบคุณค่ะ

Back to Top
Eve_Eve View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Eve_Eve Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 01:58 - IP: 188.238.237.231 IP Information

มีคนที่เขากำลังจะขอวีซ่าค่ะ ที่เราเห็นมีอยู่คนสองคนในขณะนี้ที่กำลังเดินเรื่อง และปรึกษาผ่านเวปเลดี้ค้า รอน้องเขาเข้ามาตอบนะคะ เผื่อน้องเขาจะหิ้วมาให้ ขอโทษนะคะ จขกท รักษาการมีบุตรยาก เสียค่าใช้จ่ายเยอะไหมคะ และเราต้องทำอย่างไร เริ่มต้น อย่างไร ขอคำแนะนำเผื่อเป็นแนวทางหน่อยได้ไหมคะ เราเป็นคนมีปัญหาเกี่ยวกับระบบรังไข่มาก่อน แต่ก่อนมาฟินด์เราตรวจร่างกายเบื้องต้นมาแล้ว ฉีดสีท่อรังไข่ ตรวจมดลูก ตรวจภายใน ตรวจมะเร็ง ปากมดลูกมาแล้ว เราเคยเกือบตั้งครรภ์มาแล้วหนึ่งครั้งเมื่อSummer ที่ผ่านมา ประจำเดือนขาด ไปเกือบสองเดือน แต่สุดท้ายก็ไม่สำเร็จ อยากปรึกษาเจ้าของกระทู้( ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป) ช่วยอธิบายคร่าวๆได้ไหมคะ ว่าIVF ทำอย่างไร ค่าใช้จายเท่าไหร่ ใช้สิทธิ อะไร ในการทำได้ไหม เราหมายถึง ถ้าเรารับเงินเกล่า หรือ เราเป็นคู่สมรส ชาวฟินด์ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะSmile

Love is in the Air <3
Back to Top

Post Options Post Options   Quote daikadai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 03:07 - IP: 212.90.75.137 IP Information
ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ คุณอีฟ และเต็มใจให้คำปรึกษาค่ะ เราเริ่มรักษามีบุตรยากมาสามปีนี่ก็ย่างปีที่สี่แล้วค่ะ ก่อนหน้านี้ก็พยายามมาตลอดตั้งแต่ย้ายมาอยู่กับสามีเมื่อปลายปี 2007 ปีกว่าผ่านไปไม่มีสักที อายุก็เยอะแล้วด้วย ก็โทรหาหมอเลยค่ะ Terveyskeskus นั่นแหละค่ะ หมอก็จะนัดเราไปคุย พร้อมทั้งตรวจภายใน เสรฺ็จแล้วก็ทำเรื่องส่งตัวไปโรงพยาบาล เราก็รอจดหมายแจ้งจากโรงพยาบาลอีกที ว่าจะให้ไปพบ และตรวจร่างกายเมื่อไหร่ เราไม่แน่ใจว่า คุณอีฟเคยตรวจแล้ว ต้องตรวจอีกเปล่านะค่ะ ถ้าไม่ต้องตรวจใหม่ก็ดีมากเลยประหยัดเวลาได้เยอะ เพราะตอนเริ่มนี่ตรวจเยอะมาก เสร็จแล้วถ้าทุกอย่างปกติดีหมอก็จะให้ลองวิธีธรรมชาติก่อน หกเดือน พอหกเดือนผ่านไปยังไม่ท้อง ก็โทรหาหมอ ทีนี้หมอก็จะให้ฉีดเชื้อค่ะ สามครั้ง ถ้าฉีดเชื้อไม่สำเร็จก็เข้าสู่กระบวนการทำ IVF ค่ะ ส่วนค่า รักษา เราก็จ่ายค่าหมอเอง 27.50 ยูโร ส่วนค่ายาเกล่าช่วยค่ะ 42%  แต่ถ้าปีนั้น ๆ ค่ายาเราเกิน 709 ยูโร ค่ายาครั้งต่อไปก็เสียแค่ ครั้งละ 1.50 ยูโร ซึ่งตอนนี้ของเราเกินแล้ว รอบหน้าเราก็เหมือนได้ทำฟรี เสียแค่ค่าหมอ Tongue อ้อ ทำ IVF ได้สิทธิ์ สามครั้งเหมือนกับฉีดเชื้อค่ะ ค่ายาแต่ละรอบไม่เท่ากันค่ะ แล้วแต่ว่าหมอให้ฉีดยากี่ IU ของเราอยู่ที่ 1000-1200 ยูโร บวกลบนิดหน่อย เราแนะนำให้คุณอีฟรีบหาหมอเลยค่ะ เพราะกว่าจะได้รักษาจริง ๆ ก็ รอนานมากเลย ถ้าคุณอีฟ อยากรู้อะไรถามได้นะค่ะ ตอนนี่เราเล่าคร่าว ๆ ก่อนค่ะ
Back to Top
mj9699 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mj9699 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 11:25 - IP: 118.174.116.33 IP Information
ดีค่ะ แมคยื่นขอวีซ่าไปแล้ว เมื่อวันอังคาร ที่ผ่านมา 
แต่ไม่รู้ว่า วีซ่า จะผ่านมั้ย แต่ถ้าผ่าน แมคจะเดินทาน วันที่ 17มีนา นี้ค่ะ 
ไว้แมครอผล วีซ่า ก่อนนะคะ ถ้าผ่าน และ  คุณ daikadai ยังอยากได้อยู่ 
แมคคงจะพอช่วยได้ ค่ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eve_Eve Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 16:14 - IP: 109.240.182.112 IP Information
นั้นไง มีคนเข้ากำลังจะได้มาแล้ว ( ขอให้น้องแม็ค โชคดีื และได้เินทางมาฟินดื ตามที่ตั้งใจไว้นะคะ) ขอบคุณคุณกานต์ที่ให้คำแนะนำค่ะ เพราะอีฟตั้งใจจะมีน้องก่อนสามสิบห้า เพราะกลัวแก่ไปแล้ว ลูกเกิดมาจะมีปัญหา ตอนนี้ก็สามสิบสาม ถ้าค่าใช้จ่ายประมาณ 1000-2000 ยูโร ถือ ว่าถูกกว่าเมืองไทยมากๆเลยค่ะ ที่เมืองไทยเพื่อนเราทำลูกแฝด หมดไปเป็นล้านเลยค่ะ ถ้าราคาตามที่คุณกานต์แนะนำถือเป็นทางเลือกที่ดีเลยค่ะ เพราะตอนนี้อีฟตรวจมาจากเมืองไทยแล้ว บางอย่าง ไม่ต้องตรวจใหม่ ตอนนี้อีฟยังไม่ได้เรสค่ะ อีฟก็รออยู่ เพราะว่าพึ่งยื่นไปไม่กี่อาทิตย์ คิดว่าคงประมาณเดือนหน้า น่าจะผ่าน ถ้าผ่านแล้ว อีฟจะทำเรื่อง รับคำปรึกษาการมีบุตรยากอย่างคุณแน่นอนค่ะ ถ้าได้เรสแล้ว อีฟจะสอบถามขั้นตอนอย่างละเอียดอีกทีค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะทสำหรับคำแนะนำ มันทำให้อีฟมีความหวังมากขึ้น
ปล.แอบทราบมาว่าประเทศฝรั่งเศส ทำกิฟให้สำหรับประชาชนที่มีบุตรยาก ฟรีถึง 8 ครั้ง เลยทีเดียว แอบหวังว่าประเทศฟินด์จะมีบ้าง ซึ่งสวัสดิการที่คุณกานต์บอก ถือว่าดีในระดับหนึ่งเลยทีเดียว ขอบคุณมากๆเลยค่ะSmile
Back to Top
สิริ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote สิริ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 19:01 - IP: 193.64.20.52 IP Information
สวัสดีค่ะ คุณกานต์ ขอให้มีน้องเร็วๆนะคะ
น้อง แมค ขอให้ได้วีซ่า เร็วๆจ้า
ยินดีที่ได้รู้จัก
ขอให้อีฟ ได้ เรส เร็วๆ จะได้เพลนมีเจ้าตัวเล็ก พี่คงไม่ เพราะพี่ 36 แล้ว พี่ดิดว่าพี่แก่เกินไป พี่มีหนึ่งคน แล้วกับแฟนคนไทย
คงตั้งใจเรียน จบ ทำงาน เมคมันนี่
Back to Top

Post Options Post Options   Quote daikadai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 19:08 - IP: 212.90.75.137 IP Information
ได้มาแล้วค๊า แต่ไม่ใช่ Blackmore นะ เป็น Minisun Multivitamin คือลองเทียบส่วนผสมส่วนประกอบแล้ว มันมีหลายตัวที่เหมือนกัน คิดว่าผลลัพธ์น่าจะเหมือน ๆ กัน ยังไงก็ขอบใจน้องแมคนะคะ คงจะไม่รบกวนแล้วจ้า แต่ก็ขออวยพรให้วีซ่าผ่านนะค่ะ เพี้ยง... เพี้ยง
น้องอีฟก็เหมือนกัน ขอเรียกน้องนะค่ะ เป็นน้องพี่หลายปีเลยจะแทนตัวว่าเราก็เขิน ๆ ขอให้ได้เรสเร็ว ๆ จะได้นัดหมอไว ๆ
ที่ฝรั่งเศสดีจังเนาะได้ฟรีตั้งแปดครั้งแน่ะ ได้สามครั้งนี่พี่ก็ดีใจแย่แล้ว ทุ่นค่าใช้จ่ายไปได้เยอะเลย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote daikadai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 20:51 - IP: 212.90.75.137 IP Information
สวัสดี และขอบคุณค่ะ คุณสิริ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ หมอให้พักเดือนหนึ่ง เดือนเมษาก็ใส่ตัวอ่อนแช่เแข็งค่ะ ผิดหวังมาสองรอบแล้วรอบหน้ากะให้ติดเลยต้องสรรหาสารพัดวิตามินมาทาน อยากได้ลูกปีมังกรทองอ่ะค่ะ  Smile 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eve_Eve Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 21:02 - IP: 93.106.234.168 IP Information
คุณกานต์ค่ะ วิตามิน ตัวนี้ ผู้หญิงกิน รึผู้ชายกิน คะ เผื่ออีฟจะหามากินบ้าง หรือให้ตาหนวดที่บ้านกินบ้างEmbarrassed เผื่อจะมีลุ้นได้น้องกับเขาบ้างLOL
Back to Top
Ma-Li View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ma-Li Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 21:49 - IP: 86.50.43.199 IP Information
ยินดีที่ได้รู้จักจ้า คุณกานต์ กะ น้องแมคจ้า 
ขอให้คุณกานต์มีน้องเร็วๆ นะคะ น้องแมคก้อได้วีซ่า เร็วๆ นะ
ส่วนเรื่องตัวเล็ก พี่แก่ (37 EmbarrassedEmbarrassed)แล้วคงไม่มีแล้ว เหมือนน้องสิริจ้า ตั้งใจเรียน ทำงาน เก็บตังค์อย่างเดียว แต่ขอให้น้องอีฟโชคดีนะจ๊ะ SmileSmileSmileSmile
-You can't change the past, but you can ruin the present by worrying over the future.
Back to Top
mj9699 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mj9699 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 22:03 - IP: 118.174.117.239 IP Information
ขอบคุณค่ะ พี่ๆเพื่อน ที่ช่วยแมคลุ้น  กงศุล นัดฟังผล 13 .3.2012 
กว่าจะถึงวันนั้น เฮ้อคงได้แต่  รอ รอ รอ 
แต่หวังแบบ 50 - 50 เองนะคะ 
เพราะแมคกรอกเอกสารไม่ครบ แล้วพอเจ้าหน้าที่ให้แก้ก็เขียนผิด (แต่แมคคิดนะคะ ว่าเค็ารู้ว่าแมคตื่นเต้น และไม่ได้จ้างบริษัททำ)คิดในแง่บวก อิอิ
และก็ตื่นเต้นด้วย ตอนนั่งรถไฟ จากยะลา ไปกรุงเทพ ก็ไม่ได้หลับเลย 
เจ้าหน้าที่ถาม แมคก็ตอบ แบบมึนๆ  แต่ไม่เครียดคะ ชิว ชิว 
แค่อยากไปเห็นหิมะ สีขาววววว Big smile ขอให้ผ่านทีเถอะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote daikadai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 22:18 - IP: 212.90.75.137 IP Information
ยินดีที่ได้รู้จัก เช่นกันค่ะ คุณมะลิยังไม่แก่หรอกค่ะ เราก็ สามสิบเจ็ดจะเต็มแปดสิงหานี้อยู่แล้ว เรายังอยากมีเลยค่ะ ก็กะว่าจะพยายามให้ที่สุดก่อน ถึงตอนนั้นแล้วถ้ายังไม่มาก็ อยู่สองคนตายายก็ได้ สบายไปอีกแบบ ( แบบเงียบ ๆ ) Sleepy

น้องอีฟ ตัวนี้เป็นของผู้หญิงจ้า แต่แฟนพี่ก็กินด้วยนะ เพราะมันมีแร่ธาตุสังกะสีอยู่ด้วย คือ เมื่อวานที่ร้าน Life ที่พี่ไปถาม เค๊าแนะนำว่าผู้ชายควรกินแร่สังกะสี ผู้หญิงควรกินวิตามินอี อะไรประมาณนี้แหละ แล้วไอ้วิตามินตัวนี้มันก็ประกอบไปด้วยสารพัดวิตามิน เหมาะสำหรับคนที่วางแผนมีน้อง หรือท้องแล้วก็ทานได้ พี่ว่าดีเลยถ้าน้องอีฟจะซื้อมาทาน แล้วก็อีกอย่างซื้อที่ตรวจไข่ตกด้วยสิ ตรวจไข่ตกเอง เพิ่มโอกาสในการตั้งครรภ์ได้เหมือนกันนะ วันนี้พี่ก็เพิ่งซื้อมา เดือนนี้กะท้องเต็มที่ว่างั้นEmbarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote daikadai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 22:35 - IP: 212.90.75.137 IP Information
น้องแมค คิดบวกดีแล้วจ้า จะได้ไม่เครียด ของพี่กว่าจะผ่านได้ก็ รอบที่สี่แน่ะ โดนปฏิเสธจนต้องเขียนจดหมายน้อยถึงสถานทูตเลยทีเดียว LOL พี่ว่าของน้องแมคผ่าน...ฟันธง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eve_Eve Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 22:44 - IP: 109.240.199.225 IP Information

คุณกานต์ขอยี่ห้อ วิตามิน ที่มีสังกะสี อีกทีได้ไหมคะ ตอนนี้ อีฟทานวิตามินรวมอยู่ กระปุกสีเขียวๆ มี วิตามินอีผสม แต่ไม่ทราบคุณค่าวิตามินจะลูงพอไหม( แฟนบังคับให้กินตั้งแต่มาฟินด์ เขาบอกว่าเพราะที่ฟินด์ไม่มีแสงแดด เลยกินเพื่อ สร้างวิตามิน ค่ะ อยากให้แฟนกินสังกะสีด้วย( เอากระเบื่องห้าห่วงให้กินเลยดีไหมBig smileเผื่อ สปอร์มเขาจะแข็ง แรงขึ้น ) สามีทั้งดื่มเบียร์ เป็นน้ำ และ สูบบุหรี่จัด สงสัยสปอร์มคงอ่อนแอมากๆแน่เลยค่ะDeadDead อีฟจะไปหาให้สามีทานบ้าง ขอบคุณนะคะที่แนะนำ สังกะสี กับ วิตามิน อี ท่องๆๆๆๆ แด่วจัดเลยค่ะวันนี้Big smileBig smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote daikadai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 23:47 - IP: 212.90.75.137 IP Information
กระปุกสีเขียว ๆ เมื่อก่อนพี่ก็ทานค่ะ แต่หยุดไปตอนทำ ไอวีเอฟ หมอให้หยุดยา วิตามินทุกอย่าง ไอ้กระปุกเขียว ๆ นี่ มันเป็นวิตามินรวมสำหรับบุคคลทั่วไปอ่ะจ้า ส่วนตัวที่พี่ได้มาใหม่มันสำหรับคนท้อง หรือ อยากท้องโดยเฉพาะ ปริมาณวิตามินบางตัวมันก็จะสูงกว่าวิตามินรวมธรรมดา วิตามินชื่อ MINISUN Multivitamin Mama  ฝากระปุกม่วง ๆ อ่ะค่ะ หาได้ตามร้านขายยาค่ะ ส่วนแร่สังกะสี กระเบื้อง Big smile เนี่ยพี่ก็ไม่รู่นะว่าต้องปริมาณเท่าไหร่ถึงจะพอ สำหรับผู้ชายนะค่ะ แต่ไอ้กระปุกม่วงนี่เพียงพอสำหรับผู้หญิงค่ะ ราคาก็ไม่แพงมาก 16 ยูโร กว่า ๆ เอง ลองทานดูค่ะ ส่วนบุหรี่เนี่ยถ้าแฟน เพลา ๆ ลงได้จะดีมากเลยค่ะ เพราะรอบแรกที่พี่ทำ เสปริมส์แฟนพี่วิ่งช้า ส่วนรอบสองวิ่งเร็วแข็งแรง เพราะลดบุหรี่ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eve_Eve Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 00:09 - IP: 109.240.199.225 IP Information
อีฟเคยใช้ Clearblue test ที่ตรวจวันไข่ตกค่ะ แต่ไม่ได้ผล คุณกานต์ว่าจะใช้ตัวนี้ต่อไปอีกสักพัก รึมีตัวใหนที่วัดผลการไข่ตกได้ผล และมีประสิทธิภาพบ้างคะ Clearblue test ที่ฟินดราคาแพงจังค่ะConfused แลรู้สึกว่าจุ่มเท่าไหร่ก็ไม่เจอสักที จนแท่งวัดผล หมดแล้วค่ะ จะซื้อที่จุ่มใหม่ก็ราคาไม่เบาเลย  คุณกานต์ มีวิธีตรวจวัดการตกไข่ที่ประหยัดกว่า Clearblue test บ้างไหมคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote daikadai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 01:17 - IP: 212.90.75.137 IP Information
Clearblue test แพงค่ะ ไม่ไหวเหมือนกัน พี่สั่งซื้อจากเน็ตค่ะ ที่ tes ไข่ตก สิบชิ้น + ทดสอบตั้งครรภ์ สองชิ้น 7,90 ยูโร น้องอีฟถามแฟนนะค่ะ ว่ารู้จัก huuto.net เปล่า มันเป็นเวปขายของประมูลของ ที่คนทั่วไปเอามาขายอ่ะค่ะ พี่ซื้อจากที่นั่นแหละค่ะ แต่ต้องสมัครสมาชิก่อนนะค่ะ ถึงจะซื้อได้ ไงก็ลองเข้าไปดูก่อนก็ได้ค่ะ แล้วเขียนตรง Haku sana ว่า miu miu นะค่ะ มันจะขึ้นมา ก็เลือกดูค่ะมันมีหลายยี่ห้อ Clearblue ก็มีค่ะ ลองดู
Back to Top
Ma-Li View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ma-Li Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 01:29 - IP: 86.50.43.199 IP Information
to daikadai

สงสัยว่าจะปล่อยตามบุญจ้าEmbarrassedBig smile แต่คิดว่า....อยู่สองคนตายาย.. สบายแบบเงียบ ๆ มากกว่า LOLLOLLOLLOLLOL
-You can't change the past, but you can ruin the present by worrying over the future.
Back to Top
lumi2011 View Drop Down
PR สะใภ้ ฟินแลนด์

Post Options Post Options   Quote lumi2011 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 07:00 - IP: 84.248.46.66 IP Information
Eve_Eve ถ้าอยากได้ที่ตรวจวันตกไข่เค้ามีขายนะ อิอิ จริงๆเพราะกำลังจะลง huuto  แต่รอของถึงก่อน ช่วงนี้กำลังลองทำมาหากินอยู่กับ huuto  ได้สักพักแล้วค่ะ

daikadai แนะนำตัวนี้อีกตัวค่ะ เพราะปริมาณวิตามินอี กับธาตุเหล็กมันมากกว่าของ Minisun MAMA  แต่แพงกว่านิดหน่อย Multivita Raskaus ja Imetys  ของ  Orion (สำหรับ ญ ตั้งครรภ์กับให้นมบุตร) ที่ทราบเพราะว่าความงกค่ะ ปกติทานของ Orion แต่ล่าสุด ซื้อ Minisun มา เพราะเค้าเรียงชั้นใหม่เอามาวางใกล้กันและราคามันต่างกันหลายยูโร ตูนเลยดว่ามันต่างกันตรงไหน พบว่ามันต่างกัน  3 ตัวได้ อีกตัวหนนึ่งที่ต่างคือ  Orion จะมี ซีเลเนียมเยอะกว่าค่ะ 

Tuore äiti
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eve_Eve Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 14:29 - IP: 188.238.192.30 IP Information

อาจารย์ตูนมีขายหรอ คะ ขายยังไงคะ แบบจุ่มกี่ชิ้นคะอุตหนุนคนไทยด้วยกันดีกว่า ว่าแต่ต้องซื้อผ่านเวปเท่านั้นหรอคะ ซื้อผ่านเลดี้เลยไม่ได้หรอคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote lumi2011 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 15:54 - IP: 84.248.46.66 IP Information
Originally posted by Eve_Eve

อาจารย์ตูนมีขายหรอ คะ ขายยังไงคะ แบบจุ่มกี่ชิ้นคะอุตหนุนคนไทยด้วยกันดีกว่า ว่าแต่ต้องซื้อผ่านเวปเท่านั้นหรอคะ ซื้อผ่านเลดี้เลยไม่ได้หรอคะ

ของเราจะขายที่เฟซบุคด้วย แต่ยังทำไม่เสร็จดี ว่าจะเปิดแอดเพื่อนตอนที่ของมาครบแล้วจ้า คาดว่าอาทิตย์หน้าคงมาครบหมด 
ที่ตรวจการตกไข่กับตั้งครรภ์ เราขายราคาที่นี่เฟซ แต่  huuto  จะแพงกว่านี้ เพราะที่เฟซเราจะขายคนไทยที่อยู่ฟินน์ 
ที่ตรวจการตกไข่ 
5 อัน 3 ยูโร
10 อัน 5 ยูโร
20 อัน 10 ยูโร (แถม 1 อัน)
30 อัน 15 ยูโร (แถม 2 อัน)
40 อัน 20 ยูโร (แถม 4 อัน)
ปล.ของแถมเลือกได้ว่าจะเป็นที่ตรวจการตั้งครรภ์และ/หรือตรวจการตกไข่ และซื้อตั้งแต่ 20 อันขึ้นไปเรามี Basal Body Temperature Chart แถมด้วย
ค่าส่งคิดตามจริง
ที่ตรวจตั้งครรภ์ อันล่ะ 0.8 ยูโร 
5 อัน 3 ยูโร
10 อัน 5 ยูโร
ค่าส่งตามจริง เลือกว่าจะรับแบบจดหมายpriority หรือ economy เพราะแสตมป์จะไม่เท่ากัน เราต้องชั่งของก่อนจ้า 
ถ้าสนรอของมาก่อนแล้วเราจะบอก

ปล. ช่วงนี้เริ่มทำมาหากินแล้ว เนื่องจากเงินหมด อิอิ
Tuore äiti
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lumi2011 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 16:23 - IP: 84.248.46.66 IP Information
หุหุ ลบก่อน ผิดทู้ เอาเต้าฮวยมาส่งเสริฟเฉยเลย อิอิ

Edited by lumi2011 - 03 Mar 2012 at 16:24
Tuore äiti
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eve_Eve Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 16:35 - IP: 93.106.98.150 IP Information
ถูกกว่าซื้อที่ร้านขายยาค่ะ อีฟจะรอเป็นลูกค้านะคะ อาทิตย์หน้าอาจารย์ลงของครบบอกเพจเฟคบุคมาเดี๊ยวอีฟจะเอาไปช่วยโปรโมตค่ะ เพราอีฟเห็นเพื่อนๆบ้านเลดี้ ท่านที่ต้องการใช้สินค้าตัวนี้ มีอีกเยอะเลย อาจารย์จะไได้มีลูกค้าเยอะๆๆ
ปล.อีฟอยากซื้อทั้งสองอย่าง ที่ตรวจไข่ตก20 อัน ที่ตรวจ ตั้งครรภ์ ห้าอัน รวมค่าส่งเป็นเท่าไหร่คะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote daikadai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 17:34 - IP: 212.90.75.137 IP Information
โอ้... คุณตูน เราเจอกันช้าไป เพิ่งได้รับของเมื่อวานนี้เองค่ะ ไว้งวดหน้าจะสั่งกับคุณตูน อยากอุดหนุนคนไทย
ก่อนหน้านี้ไปร้านขายยาทีไรก็จะไปยืนดูตรงชั้นขายวิตามินแม่และเด็กประจำ แต่ไม่เคยอ่านจริงจังสักที เห็น Raskaus ja Imetys ก็ได้แต่คิดว่ามันไม่เหมาะกับตัวเอง ก็ยังไม่ท้อง ไม่ได้ให้นมบุตร พอสนใจจริงจังถึงได้รู้ว่ามันช่วยเตรียมความพร้อมในการตั้งครรภ์ด้วย ขอบคุณนะคะ สำหรับคำแนะนำ

ปล. เราก็สิงสถิตอยู่ huuto ค่ะ แต่จะซื้อมากกว่า เป็นโรคจิตชอบประมูลแย่งกับชาวบ้านได้บ้าง ไม่ได้บ้าง สนุกดี Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lumi2011 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 22:28 - IP: 84.248.46.66 IP Information
Originally posted by Eve_Eve

ถูกกว่าซื้อที่ร้านขายยาค่ะ อีฟจะรอเป็นลูกค้านะคะ อาทิตย์หน้าอาจารย์ลงของครบบอกเพจเฟคบุคมาเดี๊ยวอีฟจะเอาไปช่วยโปรโมตค่ะ เพราอีฟเห็นเพื่อนๆบ้านเลดี้ ท่านที่ต้องการใช้สินค้าตัวนี้ มีอีกเยอะเลย อาจารย์จะไได้มีลูกค้าเยอะๆๆ
ปล.อีฟอยากซื้อทั้งสองอย่าง ที่ตรวจไข่ตก20 อัน ที่ตรวจ ตั้งครรภ์ ห้าอัน รวมค่าส่งเป็นเท่าไหร่คะ

ได้ลูกค้าแล้ววิ้วววว  คาดว่าค่าส่งน่าจะประมาณ 1.05 ยูโรค่ะ ต้องรอของมาชั่งน้ำหนักจริงจะทราบ ก็จะได้ที่ตรวจไข่ตก 20+1 อัน กับ ตั้งครรภ์  5 อัน จ้า 
Tuore äiti
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lumi2011 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 22:35 - IP: 84.248.46.66 IP Information
Originally posted by daikadai

โอ้... คุณตูน เราเจอกันช้าไป เพิ่งได้รับของเมื่อวานนี้เองค่ะ ไว้งวดหน้าจะสั่งกับคุณตูน อยากอุดหนุนคนไทย
ก่อนหน้านี้ไปร้านขายยาทีไรก็จะไปยืนดูตรงชั้นขายวิตามินแม่และเด็กประจำ แต่ไม่เคยอ่านจริงจังสักที เห็น Raskaus ja Imetys ก็ได้แต่คิดว่ามันไม่เหมาะกับตัวเอง ก็ยังไม่ท้อง ไม่ได้ให้นมบุตร พอสนใจจริงจังถึงได้รู้ว่ามันช่วยเตรียมความพร้อมในการตั้งครรภ์ด้วย ขอบคุณนะคะ สำหรับคำแนะนำ

ปล. เราก็สิงสถิตอยู่ huuto ค่ะ แต่จะซื้อมากกว่า เป็นโรคจิตชอบประมูลแย่งกับชาวบ้านได้บ้าง ไม่ได้บ้าง สนุกดี Big smile

ขอเรียกว่าพี่กานต์ล่ะกันค่ะ เพราะตูนย่าง 33 ปีนี้  ปกติตูนก็ บิดซะส่วนใหญ่ แข่ง5 นาทีสุดท้ายก็บ่อย แต่หลังๆนี้ชักเยอะไปแล้วเลย ลองขายของลูกที่ไม่ใช้บ้าง ก็ได้ 2-3 รายการ แต่เพิ่งจะหาของขายเป็นจริงเป็นจังก็ช่วง 2 เดือนหลังนี่เองค่ะ ต่อยๆทำเพราะสามีไม่ให้ความร่วมมือ แถมขู่เรื่องภาษีอีกเพราะขายของใหม่ เลยเซ็งๆอยู่ ลองทำเล่นๆขำๆไป ทยอยหาของที่ซื้อได้ถูกแล้วมาขายราคาถูกกว่าในร้านได้แล้วเราพอได้กำไรก็โอเค สต็อกของราคาไม่เยอะ จำนวนเล็กน้อย เผื่อขาดทุนขายไม่ได้จะได้ไม่เจ็บตัวหนักค่ะ 
ปล. ตูนมียาเตรียมพร้อมตั้งครรภ์อยู่เป็นวิตามินกับโฟลิก ถ้าอยากได้ ส่งที่อยู่มา ที่เสนอให้เพราะยาตูนมีมนต์ขลัง(เพื่อนว่างั้น) เพราะเพื่อนได้ไปยังไม่ทันใช้ก็ท้อง แฟนเค้าก็แซวว่ายาเราดีจริง เพราะยาตูนได้มาไม่ได้กินก็ท้องก่อนเหมือนกันทั้งที่ก่อนหน้าตั้งใจมาหลายเดือนก็ไม่ท้อง อิอิ
Tuore äiti
Back to Top

Post Options Post Options   Quote daikadai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2012 at 01:47 - IP: 212.90.75.137 IP Information
ถ้าเป็นของที่อยากได้มาก ๆ นะ ห้านาทีสุดท้ายนี่พี่ไม่ทำอะไรเลยแหล่ะ นั่งรอบิทอย่างเดียว บิทไปใจก็เต้นตุบ ๆ ไป บางครั้งเต้น แรงขึ้น ๆ เหมือนจะช๊อคไงงั้นเลย เป็นเอามาก ล่าสุดเพิ่งได้กระเป๋ามาสองใบ เอาออกมาใช้หนึ่ง ซ่อนเอาไว้หนึ่ง ฮิ ฮิ เกรงใจสามี ช่วงนี้พักบิทก่อน เงินหมด ได้แต่เข้าไปดู  ตอนแรก ๆ พี่ก็อยากหาของขายเหมือนกัน พอสามีบอกว่าคนฟินชอบของถูกน๊า  ขายของต้องเสียภาษีน๊า จะคุ้มเหรอ พี่ก็เลยลังเล แต่แฟนพี่ก็ว่าขายได้ ใน huuto คนก็หาของมาขายนั่นแหละ เก่าใหม่ปะปนกันไป ตอนลงขายบางทีเราก็บอกว่าได้เป็นของขวัญแล้วไม่ชอบ หรือใส่ไม่ได้ ไม่เหมาะกับเรา อะไรแบบนี้ก็ได้ แล้วก็ยังไม่เคยมีคนโดนเสียภาษีนะ เคยเห็นที่เป็นข่าวก็มีแต่โอนเงินให้แล้ว ไม่ได้รับของ อะไรประมาณนี้

ปล. เอาจ้าเอา งก ๆ เอ้ย ไม่ใช่ ของงี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ มันเหมือนเป็นเคล็ดเนาะ น้องตูนคิดค่ายาค่าส่งมาเลยนะ เดี๋ยวพี่ส่งที่อยู่ให้ น้องตูนก็เอาเลขที่บัญชีมา ว่าแต่หลังไมค์มันส่งไงพี่ส่งไม่เป็น หรือว่าจะเอาหน้าไมค์เลย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lumi2011 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2012 at 05:56 - IP: 84.248.46.66 IP Information
Originally posted by daikadai

ถ้าเป็นของที่อยากได้มาก ๆ นะ ห้านาทีสุดท้ายนี่พี่ไม่ทำอะไรเลยแหล่ะ นั่งรอบิทอย่างเดียว บิทไปใจก็เต้นตุบ ๆ ไป บางครั้งเต้น แรงขึ้น ๆ เหมือนจะช๊อคไงงั้นเลย เป็นเอามาก ล่าสุดเพิ่งได้กระเป๋ามาสองใบ เอาออกมาใช้หนึ่ง ซ่อนเอาไว้หนึ่ง ฮิ ฮิ เกรงใจสามี ช่วงนี้พักบิทก่อน เงินหมด ได้แต่เข้าไปดู  ตอนแรก ๆ พี่ก็อยากหาของขายเหมือนกัน พอสามีบอกว่าคนฟินชอบของถูกน๊า  ขายของต้องเสียภาษีน๊า จะคุ้มเหรอ พี่ก็เลยลังเล แต่แฟนพี่ก็ว่าขายได้ ใน huuto คนก็หาของมาขายนั่นแหละ เก่าใหม่ปะปนกันไป ตอนลงขายบางทีเราก็บอกว่าได้เป็นของขวัญแล้วไม่ชอบ หรือใส่ไม่ได้ ไม่เหมาะกับเรา อะไรแบบนี้ก็ได้ แล้วก็ยังไม่เคยมีคนโดนเสียภาษีนะ เคยเห็นที่เป็นข่าวก็มีแต่โอนเงินให้แล้ว ไม่ได้รับของ อะไรประมาณนี้

ปล. เอาจ้าเอา งก ๆ เอ้ย ไม่ใช่ ของงี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ มันเหมือนเป็นเคล็ดเนาะ น้องตูนคิดค่ายาค่าส่งมาเลยนะ เดี๋ยวพี่ส่งที่อยู่ให้ น้องตูนก็เอาเลขที่บัญชีมา ว่าแต่หลังไมค์มันส่งไงพี่ส่งไม่เป็น หรือว่าจะเอาหน้าไมค์เลย

ค่ายาไม่เอา เพราะให้เค้าไป2 รายแล้ว ไม่ได้คิดกับเค้าสักคน(เพราะได้มาฟรีเช่นกันเพราะฝากเค้าซื้อเค้าดันซื้อมาฝาก) ค่าส่งคิดว่าไม่น่าจะเกิน 1.5 ยูโร เพราะจะส่งแต่ถุงยาไปให้แล้วถ่ายรูแส่วนประอบไปให้ค่ะ ถ้าจะให้ค่าส่งไว้คราวหน้าได้สั่งซื้อของตูนก็ไว้โอนมาก็ได้ ที่อยู่หลังไมค์ดีกว่าเดี๋ยวใครเอาไปทำมิดีมิร้ายซะจะไปถูกบ้าน อิอิ เด๊่ยวจะหลังไมค์ไปหาก่อนแล้วพี่ตอบมาก็น่าจะได้ค่ะ 
Tuore äiti
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Eve_Eve Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2012 at 13:41 - IP: 88.194.184.200 IP Information
อาจารย์ตูนคะ อีฟสั่งยาด้วย สำหรับคุณแม่เตรียมตั้งครรภฺ์ และที่ตรวจไข่ตก กับที่ตรวจตั้งครรภ์ อีฟสะดวกโอนเงินวันจันทร์ที่ 12 นะคะ ( เพราะอาทิตย์หน้านี้อีฟให้แฟนโอนเงินไปบ้านวันจันทร์ที่ 5 หลายอยู่ ไม่อยากขอแฟนอีก ) แต่วันจันทรืหน้าเงินอาทิตย์ที่แฟนให้ สำหรับอาทิตย์หน้า อีฟจะไปโอนเวสเทินยูเนี่ยน ให้คุณตูน รบกวนขอที่อยู่หลังไมค์(และราคาสินค้าและค่าส่ง)ด้วยค่ะ ถ้าอีฟโอนได้ก่อนวันจันทร์ อีฟจะแจ้งคุณตูนอีกที แล้วคุณตูนค่อยส่งของ ขอบคุณมากมากเด้อค้า
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.227 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters