Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: แวะมาขอบคุณค่ะ สอบ Life in UK ผ่านแล้ว :)
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

แวะมาขอบคุณค่ะ สอบ Life in UK ผ่านแล้ว :)

Author
Mrs. P View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Mrs. P Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แวะมาขอบคุณค่ะ สอบ Life in UK ผ่านแล้ว :)
    Posted: 02 Mar 2012 at 21:50 - IP: 90.197.140.96 IP Information
สวัดดีค่ะเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ดิฉันไปสอบ Life in UK มาสดๆ ร้อนๆ วันนี้ ผลสอบผ่านแล้วนะคะ วันนี้แวะมาขอบคุณพี่นก เพื่อนสาวๆ ทุกๆ คนที่เอาข้อสอบไลฟ์มาแปะเป็นวิทยาทานไว้ในในเว็บเลดี้แห่งนี้ หากไม่ได้คำแนะนำจากพี่นก และเพื่อนพี่น้องทุกคนในนี้ก็คงจะงงไม่รู้จะอะไรก่อนหลังดี.... ตัวเอย่างเทส การสมัคร และรายละเอียดต่างๆ ได้ข้อมูลมาจากที่นี่ทั้งสิ้น เลยขอโอกาสนี้ ขอบคุณทุกๆ ด้วยด้วยใจจริง ขอบคุณเว็บเลดี้อินเตอร์ที่สร้างสังคมออนไลด์ดีๆ แบบนี้ให้เมียฝรั่งไกลบ้านอย่างเราๆ ได้มาหาข้อมูลกันนะคะ SmileSmile

ขออนุญาตเล่าประสบการณ์เป็นวิทยาทานต่อนิดหน่อย (หลายคนอาจจะรู้ แต่ขอฝากไว้สำหรับคนที่่มึนงง มาใหม่ๆ แบบไม่รู้จะเริ่มอะไรตรงไหนก่อนหลังน่ะค่ะ) ดิฉันมา UK ด้วยวีซ่าแต่งงาน ซึ่งวีซ่าจะหมดอายุปลายปี NOV 2013 ก็ต้องสอบ Life in UK เอาใบ Cert. ไว้ยื่นวีถาวร หรือที่เราเรียกกันว่า ILR  
อันดับแรก : ก็ติดต่อ NHS ลงทะเบียนเพื่อการรักษาพยาบาลฟรีก่อนค่ะ
อันดับสอง : ก็ติดต่อ ขอ National Insurance หรือที่เราเรียกว่า NI No. (ใบนี้เอาไว้ใช้เวลาสมัครงานน่ะค่ะ)
อันดับสาม : อ่านหนังสือเพื่อไปสอบ Life in UK (รายละเอียดในเว็บไซด์ที่เพื่อนๆ เคยแปะไว้ในข้อมูลวีซ่าน่ารู้ค่ะ)
อันดับสี่ : รอยื่น ILR
อันดับห้า : หลังได้ ILR (อยู่ UK ครบปีที่สาม) ก็ยื่นขอ British Nationality ทำเรื่องขอ Passport อังกฤษต่อไป

อันนี้คือที่ดิฉันเข้าใจนะคะ (เดี๋ยวจะมารบกวนโพสถามอีกครั้งค่ะ)

Life in UK Test
ดิฉันอ่านหนังสือเล่มใหญ่สีน้ำเงิน จากบทที่ 2 ถึงบทที่ 6 ขีดไฮไลท์ข้อความสำคัญๆ ไว้ (ดิฉันทำเทสในเล่มเล็กสีน้ำเงินด้วยค่ะ) ก็เอาคำตอบในนั้น มาเปิดดูรายละเอียดในเล่มใหญ่ เพราะเค้าจะบอกระเอียดเลยว่าคำตอบนั้นมาจากหน้าไหน ใช้เวลาอ่านมั่ง ไม่อ่านมั่ง หนึ่งอาทิตย์เต็มๆ ค่ะ (ไม่รวมกับการเล่นเฟส กะ ง่วง สลับกันเป็นระยะๆ หิหิ)

จองสอบ (สามีช่วยทำการจอง และพาไปสำรวจโลกว่าสอบที่ไหนค่ะ) แต่วันไปสอบก็ไปเอง จำได้ไม่หลง อิอิ

วันสอบ
 : ไปถึงก่อนเวลา นัดเที่ยงค่ะ แต่ไม่ก่อน เค้าก็ไม่ให้เข้าตึกค่ะ อีก 20 นาทีก่อนถึงเวลาสอบ เค้าถึงเปิดประตูให้เข้าไป เค้าก็เช็คข้อมูลส่วนตัวเราทั่วไปค่ะ ดิฉันเอาพาสปอร์ต (แน่นอนต้องใช้) และใบ Statement ของ Bank ที่มีชื่อดิฉันค่ะ เจ้าหน้าที่ตรวจสอบข้อมูล ชื่อไร นามสกุล วดป/เกิด Post Code (รหัสไปรษณีย์บ้านเราที่อยู่ใน UK อ่ะค่ะ) .... จากนั้นก็รอเวลา เค้าก็จัดที่นั่งให้เรา อธิบายวิธีการนิดหน่อย ไม่ได้ยากมากมายค่ะ หลังจากนั้น เราพร้อมก็เริ่ม Start ที่คอมพ์ที่เรานั่ง แล้วก็เลือกคำถาม-คำตอบไป เค้าให้เวลา 45 นาที แต่เราจะเสร็จทันเวลาแน่นอนค่ะ เสร็จแล้วก็ทบทวนหน่อย งงๆ การใช้คอมพ์ เจ้าหน้าที่เค้าก็อยู่ตรงนั้นถามได้ อย่าไปกังวลค่ะ

ข้อสอบ
ดิฉันโชคดีว่าข้อสอบรอบของตัวเองมันไม่ยากเกินไป (เพื่อนเคยไปสอบ หลายๆ ข้อยากค่ะ) แต่มีแบบต้องตอบสองคำตอบในคำถามข้อเดียวเนี่ย 4-5 ข้อแน่ะ .... เรื่องที่ออกส่วนใหญ่ในบทนั้นที่เราอ่านเลยค่ะ เท่าที่จำได้
- ความเร็วในการขับรถบนมอเตอร์เวย์ คือ เท่าไหร่
- ติดต่อ National Insurance ได้ที่ไหน (สองคำตอบ)
- เบอร์โทรฉุกเฉิน 999 และ 112 ฟรี หรือ เก็บตังค์
- สำเนียง สเก๊าท์ พูดที่ไหน
- เด็กอายุ 16 ที่โรงเรียนเทสอะไร
- เทศกาลทางคริสเตียน คือวันไหน
- การร้องเรียนเรื่องความปลอดภัยในที่ทำงาน เราจะติดต่อใคร
- ซื้อบ้านแล้วเป็นอย่างไร สัญญาซื้อขายบ้าน / เช่า เราไม่ตกลง เจ้าของทำการอะไรในสัญญาได้หรือเปล่า
- หมอที่เราไปหา สามารถให้ข้อมูลที่เราเคยให้ไว้ โดยไม่รับอนุญาตจากเราได้หรือไม่
- เด็กวัยรุ่นที่อายุ 19 ปี คิดเป็นกี่เปอร์เซ็นต์ของประชากรทั้งหมด
- ประชากรรวมใน UK อาศัยอยู่ใน England มีกี่เปอร์เซ็นต์
- ฟลิ์ม/หนัง ที่ระบุว่า 15 หมายความว่าอะไร
- ใครเป็นคนเรียกประชุม Cabinet (อยู่ในเนื้อหาการเมือง)
- โบสที่มีใน Uk มีอะไรบ้าง

อันนี้คือคร่าวๆ ที่จำได้ค่ะ โชคดีมีเรื่องการเมืองแค่ไม่กี่ข้อเลยรอดตัวไปค่ะ ส่วนใหญ่เป็นเรื่องจำเป็นในการดำรงชีวิต พื้นๆ ทั่วไปที่เราจำเป็นต้องรู้ ตอนนี้กำลังจะสรุปติวให้น้องรู้จักค่ะ จะได้ผ่านๆ ทั่วๆ กันไป

* เทคนิคดิฉัน จะอ่านหนังสือรอบแรกแบบงงๆ ก่อนค่ะ แล้วก็ลองไปทำเทสในเล่มเล็ก จากนั้นก็กลับมาที่หนังสือเล่มใหญ่ เอาคำตอบในเล่มเล็กมาขีดไฮไลน์ไว้อย่างที่บอกน่ะค่ะ จากนั้นวางเล่มเล็กเลย อ่านเล่มใหญ่ที่เราไฮไลน์ไว้อย่างเดียว จะได้จำข้อมูลได้แน่น ...... มันไม่ยาก ไม่ง่าย เกินความสามารถของเราค่ะ

เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ Smile

อยู่ Greenwich จ้า ยินดีรู้จักเพื่อนใหม่ ถ้าอยู่ไม่ไกลมากและเจอกันสะดวก ก็ติดต่อมาจ้า อยู่ต่างบ้านต่างเมืองเหมือนกัน : ) ...
Back to Top
nan_1978 View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote nan_1978 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 21:54 - IP: 217.42.247.161 IP Information
ขอบคุณ ข้อมูลที่เอา มาแชร์น่ะค่ะ  ตอนนี้ ก้อ รออีก สองปี ก้อจะได้สอบ Life in Ukเหมือนกันค่ะ  Smile
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Mrs. P Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 22:03 - IP: 90.197.140.96 IP Information
คุณ Nan_1978 .... ด้วยความยินดีค่ะ Smile คนอื่นๆ เค้าก็มาแชร์ข้อมูลเป็นประโยชน์ให้เราเยอะแยะ ก็เลยอยากมาแชร์นิดๆ หน่อยๆ น่ะค่ะ เพราะตอนแรก บอกตรงๆ ว่างง ไปไม่ถูกจริงๆ ... เดี๋ยวถ้าทำสรุปให้น้องรู้จักกันแล้ว ที่พิมพ์ไว้จเอามาแปะแชร์ให้อีกรอบนะคะ (แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ทำอะไรเลย หิหิ) ...... ทำไมรอสองปีอ่ะนะ อยู่เมืองไทย หรือ อยู่ที่นี่ .... มีเวลาก็อ่านหนังสือไว้แต่เนิ่นๆ ก็ดีค่ะ ไม่ยาก ไม่ง่าย แต่เราทำรอบเดียวผ่าน โล่งใจกว่ากันเยอะค่ะ Smileอวยพรล่วงหน้า ขอให้สอบผ่านนะคะ
อยู่ Greenwich จ้า ยินดีรู้จักเพื่อนใหม่ ถ้าอยู่ไม่ไกลมากและเจอกันสะดวก ก็ติดต่อมาจ้า อยู่ต่างบ้านต่างเมืองเหมือนกัน : ) ...
Back to Top
Tukta11 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tukta11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 22:05 - IP: 223.207.74.173 IP Information
ClapClapClapClapcongratulation :)
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Mrs. P Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2012 at 22:13 - IP: 90.197.140.96 IP Information
คุณ Tukta11 ....... ขอบคุณจ้า Sleepy......
Back to Top
Nutarisa10 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nutarisa10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 01:00 - IP: 90.218.73.181 IP Information
ยินดีด้วยนะค่ะ ClapClapClap
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Mrs. P Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 01:39 - IP: 90.197.140.96 IP Information
ขอบคุณนะคะ คุณ Nutarisa .... ตัวเล็กน่ารักจังค่ะ Sleepy
Back to Top
nan_1978 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nan_1978 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 02:19 - IP: 217.42.247.161 IP Information
ตอนนี้ ก้ออยู่ที่อังกฤษ ค่ะ แต่ต้องรอวีแต่งงาน หมดอายุ สองปีก่อน จึงจะเริ่มสอบ Life in Uk ได้ใช่ไหม ค่ะ  หรือเราสามารถสอบไว้ก่อน สองปีที่วีซ่าแต่งงาน เราจะหมดค่ะSmile
Back to Top
aofnaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aofnaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 03:56 - IP: 82.40.176.65 IP Information
ขอบคุณที่มาแบ่งปีนข้อมูลดีๆจ้า ขอให้ จขกทู้ สวยๆรวยๆเฮงๆ นะจ๊ะ
Back to Top
Peak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Peak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 05:53 - IP: 83.100.180.19 IP Information
Originally posted by nan_1978

ตอนนี้ ก้ออยู่ที่อังกฤษ ค่ะ แต่ต้องรอวีแต่งงาน หมดอายุ สองปีก่อน จึงจะเริ่มสอบ Life in Uk ได้ใช่ไหม ค่ะ  หรือเราสามารถสอบไว้ก่อน สองปีที่วีซ่าแต่งงาน เราจะหมดค่ะSmile
อันตรายแล้วค่ะ LOLLOL(ยืมคำคุณเจน ญาณทิพย์ ในคนอวดผีมาใช้ค่ะTongue) ถ้าคุณจะสอบไลฟ์คุณต้องสอบให้ผ่านก่อนคุณขอวีซ่าถาวรนะคะ เพราะคุณต้องใช้ใบผลสอบในการขอวีถาวร ถ้าไม่มั่นใจว่าจะอ่านหนังสือแล้วไปสอบไลฟ์แล้วจะไม่ผ่าน ก็ต้องลงเรียน ESOL เพื่อเอาผลเรียนไปขอวีถาวร (เพื่อนๆในที่นี้เค้าจะเรียกวีซ่าถาวรตามชื่อย่อคือ ILR)  รอเพื่อนๆมาแนะนำเรื่องการนับเวลาในการขอวีถาวรนะคะ ดิฉันไม่กล้าเขียนลงเพราะกลัวจะแนะนำผิดพลาดค่ะ Tongue ค่าธรรมเนียมการเรียนESOLสำหรับคนอยู่มาแล้วหนึ่งปีและคนที่มาถึงแล้วไปลงเรียนเลยก็เคยมีเพื่อนมาเขียนไว้นะคะ ดิฉันไม่ชำนาญในการหาลิ้งค์ รอเพื่อนๆเข้ามาแนะนำอีกทีค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Mrs. P Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 09:46 - IP: 90.197.140.96 IP Information
Avatar โอวว ...... แหม ชอบคำอวยพรมากเลยค่ะ ถ้าอยู่ใกล้ๆ นี่จะทำส้มตำไปฝากเลยนะหนิ 555 LOL Avatar ขอบคุณที่มาช่วยตอบเพื่อนสมาชิกค่ะ SmileSmile
คุณแนน เข้าใจผิดอย่างมหันต์ โอว ดีนะหนิ ดิฉันถามย้อนกลับไป ไม่งั้นล่ะ ได้เข้าใจผิดไม่ทันการณ์แน่ Confused แล้วได้ลงทะเบียน NHS ไว้หรือยังคะ???, ได้ขอ National Insurance หรือยัง??? ..... หนังสืออ่านมีหรือยังคะ ขอขายต่อเลยได้ไหม มีสองชุด เล่มใหม่เอี่ยม (นั่น แอบแฝง) ถ้ายังไม่มีจะขายต่อให้จริงๆไว้หลังไมค์มาได้ค่ะ ไม่คิดค่าส่งเลย Sleepy หิหิ ...... ตอนแรกดิฉันก็เข้าใจแบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่ไม่ชัวร์มาโพสถามที่นี่ พี่นกแกมาช่วยบอกว่าให้สอบไว้เลย รู้แล้วอย่าช้านะคะ เผื่อเค้าเปลี่ยนกฎอีก ไม่รู้อ่ะ กลัวไม่ก่อน ก็เปลี่ยนกันจนตามไม่ทัน Dead

Back to Top
Jae View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Jae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 16:05 - IP: 92.12.210.83 IP Information
very well done  TuktaWink
Back to Top
newie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote newie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2012 at 20:50 - IP: 58.11.194.79 IP Information
ของแสดงความยินดีด้วยนะคะ
คุณจขกท.มาแชร์ได้ประโยชน์สำหรับคนที่กำลังจะไปแบบงงๆอย่างดิฉันมากเลยคะ LOL
ดิฉันจะได้รู้ว่าควรจะเริ่มทำอะไรก่อนเวลาไปถึงที่โน่นคะ
Back to Top
acheta437 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote acheta437 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2012 at 08:00 - IP: 92.23.183.64 IP Information

ปกติ มาอ่านอย่างเดียวพึ่งจะหัดโพสAvatar   ยินดีด้วยนะค่ะ  visa หมด กย.2013 .ใกล้ๆกันเลย

ไปสอบมาเช่นกันค่ะ สำหรับใครที่เตรียมสอบ ข้อสอบยังเป็นแนวเดิมในหนังสือ หากกลัวจำไม่ได้ลองทำข้อสอบบ่อยๆก็จะจำได้เอง หรือลองทำใน web นี้ดูนะค่ะ http://www.hiren.info/life-in-the-uk-test/1  มาเพิ่มเติม มาเก็บข้อมูลนานล่ะ ถึงเวลาที่ต้องให้บ้างเช่นกัน
Back to Top
Manutsawee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Manutsawee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2012 at 16:23 - IP: 90.200.108.208 IP Information
พึ่งสอบมาเมื่อวานคะ1สิงหาคม2012 เลยอยากมาแชร์เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สอบเผื่อเป็นปรพโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ
อาจจำได้ไม่หมดพอเป็นแนวทางหละกันนะคะ ดีใจผ่านแว้ว:D

ปล. ขอเตือนเพื่อนๆตอนลงสมัครหรือbook ในเว็บต้องตรวจเช็คชื่อวันเดือนปีเกิดให้ตรงกะพาสพอสหรือเอกสารหลักฐานให้ตรงกันนะคะ เพราะเจอพี่คนไทยด้วยกันกรอกวันเดือนปีเกิดไม่ตรงกะหลักฐานที่โชว์เขาไม่ให้สอบและไม่คืนเงินค่าสอบด้วย เสียดายแทนพี่เขาจิงๆมาสอบแต่ไม่ได้สอบ

ข้อสอบที่หนึ่งพอจำได้นะคะ

1. 1950s - West indies and Pakistan เข้ามา
2. 70mph - on motorways
3.Business Link - advice becoming self- employed
4. At least 26 weeks - paternity
5. The main Christian festival are Christmas and Easter
6. People of Indian,Pakistani,Chinese,Black,Caribbean,Black Africa,Bangladeshi and mixed ethnic descent make up 8.3%
7. Naturalised citizens have full civic right,including the right to vote 
- Citizens of the UK ,the Commonwealth and the Irish Republic (if resident in the UK) can vote in all public election. 
- Citizens of EU states who are resident in the UK can vote in all election except national parliamentary(general) elections.
8. Your rent is fixed with your landlord at the beginning of the tenancy.The landlord cannot raise the rent without your agreement
9. Council Tax- Local government  service,such as education,police,roads,refuse collection and libraries ,are paid for partly by grants from the government and partly by Council Tax
Tax pays for government service such as roads,education,police and the armed forces.
10. Northern Ireland  and Scotland have their own bank notes which are valid everywhere in the UK.
11. You can usually arrange insurance directly with an insurance company,or you can use a broker who will help you get the best deal.
12. Ask about GP  
13. Free school
14. University is not free
15. Pubs are usually open during the day and until 11 pm.if a pub wants to stay open later,it must apply for a speacial  licence.Night clubs open and close later than pubs.
16. นายจ้างไม่สามารถไล่ลูกจ้างออกถ้าลูกจ้างเป็นสมาชิกสหภาพแรงงาน
17. หน้าที่ของQueen - ให้คำแนะนำ , ตักเตือนหรือกระตุ้น(ให้กำลังใจ)นายกรัฐมนตรี / พระราชินีมีพระราชกรณียกิจที่สำคัญเช่นการเปิดประชุมสภาทุกๆปี( The Queen has important ceremonial roles such as the opening of the new parliamentary session each year. 
18. How many parliamentary constituencies are there? 646 
19. Gaelic is spoken in Scotland and Northern Ireland 
20. In the UK ,the number of children and young people under 19 years old is 15 million แต่ถามรวมถึงwoman แต่ช้อยจะมีให้เลือก 1ใน4 quarter ,third  ไม่แน่ใจคำตอบอะจ้า
21. Church of England - Episcopal and Anglican 
ถาม Anglican is whole of church England  ถูกหรือผิด (จําถามอังกฤษไม่หมดอะ)
2

ขอให้โชคดีทุกคนจ้าาา
Nueng
Back to Top
Joy Saovaluk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Joy Saovaluk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2012 at 02:59 - IP: 2.217.162.31 IP Information
แสดงความยินดีกับสาวๆสะใภ้ยูเคที่สอบผ่านมาค่ะ ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน สวัสดีสาวๆสะใภ้ยูเคค่ะ ชื่อจอยค่ะ  ก็ไปสอบมาช่วงวันที่ 7 สิงหาคมนี้เองและก็สอบผ่านเรียบร้อยค่ะ ข้อสอบโจทย์คำถามมันอาจจะเล่นสำนวนให้สับสนบ้าง แต่ไม่ยากเกินความสามารถค่ะ ถ้าเราอ่านหนังสือเล่มใหญ่สีม่วง จากบทที่สองถึงบทที่หก จอยได้ข้อสอบไม่ยาก แต่ถ้ายากก็ไม่กลัวเพราะเตรียมพร้อมอย่างดีกับการอ่านหนังสือมาหลายเดือน แต่เวลาถึงวันสอบก็ยังตื่นเต้นอยู่ดีค่ะ อิ อิ วันนี้เลยอยากมาแชร์ให้เพื่อนๆที่ยังไม่ได้
ไปสอบให้ทราบค่ะ ข้อเขียนเป็นภาษาไทยบ้างนะค่ะ เพราะจำภาษาอังกฤษได้ไม่หมด เริ่มเลยนะค่ะ

1 สก็อตแลนด์ อิงแลนด์ เวลส์ ไอร์แลนด์เหนือ พวกเขามีทีมฟุตบอลของพวกเขาเอง
2 ชื่อของโบสถ์ของสก็อตแลนด์ชื่อว่าอะไร ตอบ Presbyterian
3 ประชาชนที่นับถือศาสนา Muslim มีกี่เปอร์เซนต์ ตอบ 2.7
4 Ulster Scots is a dialect which is spoken in Northern Lreland.
5 almost one-Quarter of of children and young peple in the uk
6 By what percentage is the average hourly oay of women lower that men? 20%
7 ประเทศไหนในโลกที่เข้ามาในยูเค ในปี 1950s ?India and West Indies
8 ผู้หญิงที่ทำงานมีกี่%?   45%
9  12 children under 12 are not allowed to see or rent the film.
10 Fireworks are traditionlly set off on 5th November in the uk.
11 คนที่จะลงสมัครเป็นผู้แทนท้องถิ่น ต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้าง
12 สหราชอาณาจักร ใช้ระบบปกครองอะไร? democracy
13 ใครเป็นผู้แต่งตั้ง Cabinet?Prime Minister
14 ธนบัตรของสก็อตแลนด์สามารถใช้ได้ทั่วไปในสหราชอาณาจักร
15 In scotland Gaeliec is spoken in some parts of the Highland and Island.
16 In scotland the seller a price and buyers make offers over thet amount.
17 ถ้าคุุุุุณอายุ 70 ขึ้น คุณต้องไปต่อใบขับขี่ต่อกี่ปีต่อครั้ง ตอบ 3ปี
18 ในสหราชอาณาจักร ผู้มีสิทธิ์สามารถลงคะแนนเลือกตั้งอายุเท่าไร ตอบ 18ปี
19 ถ้าคุณไปท่องเที่ยวต่างประเทศ คุณสามารถซื้อประกันคุ้มครองการรักษาพยาบาลหรือยา
20 Most employees who are 16 or over are entitled to leat four weeks paid holiday every year.
21 Private scools มีกี่ %? 8%
22An employee can be dismissed imediately for seriour misconduct at work.
23 มีสองอย่างอะไรบ้างที่คุณจะไปพบหมอในที่ไม่ใช่กรณีฉุกเฉิน?
24 ความเป็นบิดา ต้องทำงานครบกี่วันขึ้น ถึงจะสามารถได้รับสิทธิ? 26 weeks.
Back to Top
Joy Saovaluk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Joy Saovaluk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2012 at 03:03 - IP: 2.217.162.31 IP Information

ยินดีด้วยนะค่ะ

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.113 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters