Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครมีบุตรยากแล้วเคยปรึกษาเรื่องวางแผนมีบุตรบ้างคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ใครมีบุตรยากแล้วเคยปรึกษาเรื่องวางแผนมีบุตรบ้างคะ

Author
Yohon View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Yohon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครมีบุตรยากแล้วเคยปรึกษาเรื่องวางแผนมีบุตรบ้างคะ
    Posted: 03 Mar 2012 at 01:42 - IP: 77.99.70.176 IP Information
ตามหัวข้อกระทู้เลยคะ เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดที่เคยพยายามมีลูกเองแล้วไม่สำเร็จ รึอยู่ในข่ายมีบุตรยาก แล้วเคยปรึกษาเรื่องวางแผนมีบุตรกับทางคลินิคหมอประจำบ้าน  เข้ามาแชร์ข้อมูลหน่อยคะ

ส่วนเราเองเพิ่งเริ่มต้นกระบวนการในขั้นต้น เลยอยากถามผู้มีประสบการณ์ว่าแต่ละท่านใช้เวลานานแค่ไหนแล้วใช้วิธีไหนถึงสำเร็จคะ   

Edited by Yohon - 03 Mar 2012 at 01:44
~~พ่อแม่ไม่ใช่ยาคูลท์ รีบกตัญญูก่อนหมดอายุ~~
Back to Top
nan_1978 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nan_1978 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 02:13 - IP: 217.42.247.161 IP Information

เราไม่เคยมีลูกมาก่อน รักเด็ก อยากมีซักคน แต่แฟนเราดันไปทำหมันไว้ เลยเสร็จเลย ไม่รู้เราจะมีได้ไหม   เลยได้แต่ทำใจ  ถ้าเป็นไปได้ ก้ออยากมีเหมือนกันซักคน อีกซัก สองสาม ปีข้างหน้า ส่วนตอนนี้กำลังก่อร่างสร้างตัวกันอยู่ค่ะ

Back to Top
Orange_Naka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orange_Naka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 03:35 - IP: 86.24.120.104 IP Information
มายกมือด้วยคนคะ เพี่งไปพบหมอเฉพาะทางมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว โดย GP ส่งตัวไป เป็นการพบครั้งแรก หมอเลยยังไม่ได้ทำอะไรมากนัก
แค่พูดคุย กับซักประวัติเบื้องต้น  

เคสของดิฉันกับสามี หมอบอกว่าจะไม่ทำ ivfให้ เพราะอายุเกิน ปีนี้40แล้วง่ะEmbarrassed แต่หมอจะดูวิธีอื่นให้ เห็นว่ามี2ทางเลือก โดยจะลองวิธีง่ายๆก่อน
เช่นฉีดน้ำเชื้อสามีเข้าไปในมดลูก ถ้าไม่ได้ผลก็ค่อยลองอีกวิธี เห็นว่าจะผ่าตัดเข้าไปเอาใข่เรา อะไรประมาณนี้แหล่ะ แต่ก่อนอื่นใด เค้าขอเช็ควันตกใข่
ให้แน่ใจอีกรอบ ก่อน เพราะ2ครั้งที่เช็คมากับGPยังไม่ละเอียดเท่าไหร่ หลังจากตรวจเลือดแล้วนั่นแหล่ะ ถึงจะเข้าสู่ขบวนการ
จะติดปีกโบยบินแม้จะเหน็บหนาว
Back to Top
aofnaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aofnaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 03:54 - IP: 82.40.176.65 IP Information
อยากมีเหมือนจ้า รอๆๆๆ ตรวจทุกเดือนแต่ เห็นขีดเดียวมาแต่ไกลๆๆ ท้อแท้เลยอ่ะ แต่ก็สู้ๆๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Yohon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 04:51 - IP: 77.99.70.176 IP Information
Originally posted by nan_1978

เราไม่เคยมีลูกมาก่อน รักเด็ก อยากมีซักคน แต่แฟนเราดันไปทำหมันไว้ เลยเสร็จเลย ไม่รู้เราจะมีได้ไหม   เลยได้แต่ทำใจ  ถ้าเป็นไปได้ ก้ออยากมีเหมือนกันซักคน อีกซัก สองสาม ปีข้างหน้า ส่วนตอนนี้กำลังก่อร่างสร้างตัวกันอยู่ค่ะ

Avatar   ทำหมันแล้วก็แก้หมันได้คะ มีเยอะแยะไปคะที่แก้หมันแล้วมีบุตร พร้อมเมื่อไหร่ก็ค่อยวางแผนไปแก้หมันทีหลังก็ได้คะ เอาใจช่วยนะคะ
~~พ่อแม่ไม่ใช่ยาคูลท์ รีบกตัญญูก่อนหมดอายุ~~
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Yohon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 04:56 - IP: 77.99.70.176 IP Information
Originally posted by Orange_Naka

มายกมือด้วยคนคะ เพี่งไปพบหมอเฉพาะทางมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว โดย GP ส่งตัวไป เป็นการพบครั้งแรก หมอเลยยังไม่ได้ทำอะไรมากนัก
แค่พูดคุย กับซักประวัติเบื้องต้น  

เคสของดิฉันกับสามี หมอบอกว่าจะไม่ทำ ivfให้ เพราะอายุเกิน ปีนี้40แล้วง่ะEmbarrassed แต่หมอจะดูวิธีอื่นให้ เห็นว่ามี2ทางเลือก โดยจะลองวิธีง่ายๆก่อน
เช่นฉีดน้ำเชื้อสามีเข้าไปในมดลูก ถ้าไม่ได้ผลก็ค่อยลองอีกวิธี เห็นว่าจะผ่าตัดเข้าไปเอาใข่เรา อะไรประมาณนี้แหล่ะ แต่ก่อนอื่นใด เค้าขอเช็ควันตกใข่
ให้แน่ใจอีกรอบ ก่อน เพราะ2ครั้งที่เช็คมากับGPยังไม่ละเอียดเท่าไหร่ หลังจากตรวจเลือดแล้วนั่นแหล่ะ ถึงจะเข้าสู่ขบวนการ

หนูเพิ่งไปเจาะเลือดครั้งที่หนึ่งตรวจหัดเยอรมันมาเมื่อวานเหมือนกันคะพี่ ตอนแรกไปตรวจสเมียร์เทสต์เมื่ออาทิตย์ก่อนเลยถือโอกาสปรึกษาเรื่องวางแผนตั้งครรภ์ซะเลย ของหนูได้ใบนัดเจาะเลือดตรวจทั้งหมดสามใบให้ไปตามกำหนด ครั้งแรกคือหัดเยอรมันที่เพิ่งเจาะมา ส่วนอีกสองรอบ เค้าให้ไปเจาะเลือดอีกทีภายในวันที่ 1-2 ของประจำเดือนครั้งต่อไป แล้วอีกครั้งในวันที่ 21 จากวันแรกที่มีประจำเดือนคะ ต้องเช็คหลายรอบเพราะประจำเดือนมาไม่ปกติคะ เลยต้องเช็คละเอียด ต้องเช็คฮอร์โมนกับอะไรหลายอย่าง ของคุณสามีก็มีเก็บน้องจิไปตรวจแค่นั้นคะ เอาใจช่วยพี่ด้วยนะคะ ขอให้สมหวังไวๆ นะคะ เอาใจช่วยคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Yohon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 04:57 - IP: 77.99.70.176 IP Information
Originally posted by aofnaja

อยากมีเหมือนจ้า รอๆๆๆ ตรวจทุกเดือนแต่ เห็นขีดเดียวมาแต่ไกลๆๆ ท้อแท้เลยอ่ะ แต่ก็สู้ๆๆ

ร่วมด้วยช่วยกันลุ้นคะ ก่อนหน้านี้ก็ลุ้นมาทุกรอบ ทำทุกวิธีทั้งนับวันไข่ตก วัดอุณหภูมิ สังเกตมูกไข่ตกก็แล้ว ไม่สำเร็จ ป้าแดงมาทีหงอยกันทั้งบ้านทั้งเราทั้งสามีทั้งคุณแม่สามี (คนหลังนี่ลุ้นกว่าเราอีกน้ำตาคลอทุกครั้งที่รู้ว่าป้าแดงเรามา) เลยต้องพึ่งคุณหมอ หาสาเหตบวกกับหาวิธีเพื่อเพิ่มโอกาสในการตั้งครรภ์คะ ขอให้คุณสมหวังไวๆ เช่นกันนะคะ เอาใจช่วยคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Orange_Naka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 16:13 - IP: 86.24.120.104 IP Information
ขอบคุณค่ะ คุณYohonสำหรับคำอวยพร ขอให้ประสบความสำเร็จมีน้องไวไวเหมือนกันนะคะ  แต่จะว่าไปแล้วคุณพยายามเยอะกว่าพี่เยอะเลยนะ
วัดอุณหภูมิด้วย  พี่ขี้เกรียจLOLไม่ได้ทำอะไรเท่าไหร่ มีบ้างคือนับวันตกใข่ ขนาดการบ้านยังขี้เกรียจทำเลยClap สามีก็ด้วย แล้วอย่างนี้มันจะมีได้ยังงัยละ
ว่าปะ แต่ก็จะพยายามมากขึ้น มีข่าวคืบหน้ายังงัย มาอัพเดตให้ฟังด้วยนะคะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Yohon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 17:57 - IP: 77.99.70.176 IP Information
Originally posted by Orange_Naka

ขอบคุณค่ะ คุณYohonสำหรับคำอวยพร ขอให้ประสบความสำเร็จมีน้องไวไวเหมือนกันนะคะ  แต่จะว่าไปแล้วคุณพยายามเยอะกว่าพี่เยอะเลยนะ
วัดอุณหภูมิด้วย  พี่ขี้เกรียจLOLไม่ได้ทำอะไรเท่าไหร่ มีบ้างคือนับวันตกใข่ ขนาดการบ้านยังขี้เกรียจทำเลยClap สามีก็ด้วย แล้วอย่างนี้มันจะมีได้ยังงัยละ
ว่าปะ แต่ก็จะพยายามมากขึ้น มีข่าวคืบหน้ายังงัย มาอัพเดตให้ฟังด้วยนะคะ 

พยายามกันมากคะ แต่ยังไม่สำเร็จสักทีเลยต้องพึ่งหมอกันละทีนี้จะได้หาสาเหตุได้ตรงจุด ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำอวยพร 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Yohon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 19:18 - IP: 77.99.70.176 IP Information
แนะนำเวปไซต์สำหรับใช้บันทึกข้อมูลส่วนตัวเพื่อหาความน่าจะเป็นที่ไข่จะตกที่ใช้อยู่คะ 

Back to Top
** Fah ** View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ** Fah ** Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2012 at 08:54 - IP: 31.53.251.144 IP Information
  Tongue  อยากมีด้วยค่ะ คิดว่าคงมียากเหมือนกันนะ
เเต่ก็ไม่รู้,เเน่ใจว่าตัวเองมีลูกยากจริงรึป่าว
 เพราะสามีไม่ยอมทำการบ้านเลย  เรากินเเห้วไปก่อน
คงต้องรอสักปีสองปีถ้าไม่มีนํ้ายาเเล้วค่อยไปหาหมอกัน
จะคอยเป็นกำลังใจให้ทุกๆ คนเลย
ก็ขอให้โชคดีสมหวังมีข่าวดีกันเร็วๆ นะคะ Wink
*** ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั้น ^_^ ฟ้า ***
Back to Top
noom Portsmouth View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noom Portsmouth Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2012 at 13:54 - IP: 86.15.53.141 IP Information
พี่ที่รู้จัก เค้าอายุ 37 ค่ะ แต่งงานมา 3 ปีกว่าๆ.. ไม่เคยมีน้อง แต่แฟนพี่เค้ามีลูก 4 คน..
ตอนนี้พี่เค้าก็กำลังดำเนินการ อยู่ค่ะ..
ขั้นตอนแรกๆ ก็มีไปตรวจสุภาพ ทั้งพี่เค้าและแฟน.. ตรวจ อสุจิ ตรวจรังใข่ ตรวจภายใน.. งดหล้า บุหรี่ 1-3 เดือน
ขั้นที่สอง ก็มีรับยามาบำรุงรังใข่ 3 เดือน ถ้าใน3 เดือนยังไม่ติด.. ก็จะทำ  ivf  นะค่ะSmile
Mrs mason 1982

ร่วมรณรงค์ลดกระทู้ ลดปัญหาข้อมูลเต็ม บ้านกล้วยไม้

Back to Top
jazz_tee View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote jazz_tee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2012 at 15:29 - IP: 87.245.88.62 IP Information
มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ตอนนี้ไม่ได้พึ่งหมอปัจุบันค่ะ เพราะไม่มีเวลาอยู่เมืองไทยนาน เลยพึ่งหมอแมะแทนTongue ก็กำลังกินยาจีนอยู่ 1 เดือนแล้วค่ะ ยังไม่มีวี่แววเหมือนกัน เหนื่อยทุกอย่างค่ะ ทั้งกินยา ทั้งลุ้น แต่เหนื่อยลุ้นมากกว่าSmile สู้ๆ น่ะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Orange_Naka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2012 at 16:12 - IP: 86.24.120.104 IP Information
Originally posted by jazz_tee

มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ตอนนี้ไม่ได้พึ่งหมอปัจุบันค่ะ เพราะไม่มีเวลาอยู่เมืองไทยนาน เลยพึ่งหมอแมะแทนTongue ก็กำลังกินยาจีนอยู่ 1 เดือนแล้วค่ะ ยังไม่มีวี่แววเหมือนกัน เหนื่อยทุกอย่างค่ะ ทั้งกินยา ทั้งลุ้น แต่เหนื่อยลุ้นมากกว่าSmile สู้ๆ น่ะค่ะ
ยาหมอแมะที่ใหนคะ อยากลองหาข้อมูลดูน่ะคะ พอดีจะกลับไทยเดือนหน้า ว่าจะไปหาซื้อยาจีนมากินก่อนเหมือนกัน เห็นในเวล เค้าว่ามียายี่ห้อหนึ่ง
แต่ไม่แน่ใจว่าชื่ออะไร ประมานว่า ฟูทั้ง หรือทั่งฤุ่อะไรซักอย่างนี่แหล่ะ เห็นเค้ากินแล้วติดกันหลายคน ว่าจะลองไปหาดู แต่เค้าว่ากินยาตัวนี้แล้ว
ให้เลี่ยงกินของเย็น ห้ามโกรธ LOL
Back to Top
jazz_tee View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote jazz_tee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2012 at 19:10 - IP: 87.245.88.62 IP Information

ยาหมอแมะที่ใหนคะ อยากลองหาข้อมูลดูน่ะคะ พอดีจะกลับไทยเดือนหน้า ว่าจะไปหาซื้อยาจีนมากินก่อนเหมือนกัน เห็นในเวล เค้าว่ามียายี่ห้อหนึ่ง
แต่ไม่แน่ใจว่าชื่ออะไร ประมานว่า ฟูทั้ง หรือทั่งฤุ่อะไรซักอย่างนี่แหล่ะ เห็นเค้ากินแล้วติดกันหลายคน ว่าจะลองไปหาดู แต่เค้าว่ากินยาตัวนี้แล้ว
ให้เลี่ยงกินของเย็น ห้ามโกรธ LOL

หมอแมะ ชัยณรงค์ค่ะ ตรงสำเพ็ง เยาวราชน่ะค่ะ ได้ขอมูลจากเน็ตเหมือนกันเลยลองไปดู หมอให้ยามาทาน 3 เดือนค่ะ เป็นยาเม็ดทั้งหมด ขอโทษด้วยนะค่ะ อยากลงรูปให้ดูแต่ ลงไม่เป็นEmbarrassed ตอนนี้เพิ่งทานไปได้แค่เดือนเดียว รอลุ้นเหมือนกัน หวั่นๆ ว่ายังไม่ติดยังงัยไม่รู้ค่ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Orange_Naka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2012 at 20:08 - IP: 86.24.120.104 IP Information

หมอแมะ ชัยณรงค์ค่ะ ตรงสำเพ็ง เยาวราชน่ะค่ะ ได้ขอมูลจากเน็ตเหมือนกันเลยลองไปดู หมอให้ยามาทาน 3 เดือนค่ะ เป็นยาเม็ดทั้งหมด ขอโทษด้วยนะค่ะ อยากลงรูปให้ดูแต่ ลงไม่เป็นEmbarrassed ตอนนี้เพิ่งทานไปได้แค่เดือนเดียว รอลุ้นเหมือนกัน หวั่นๆ ว่ายังไม่ติดยังงัยไม่รู้ค่ะ 
ขอบคุณค่ะ คุณที ขอให้ประสบความสำเร็จมีน้อง น่ารักๆสมปราถนานะคะ
อ้อ พี่นึกชื่อยาออกแล้ว ชื่อยาป่ายฟุ้ง สาวๆท่านได้ทานแล้วไได้ผล นำประสบการร์มาแชร์กันด้วยนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Yohon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2012 at 02:45 - IP: 77.99.70.176 IP Information
Originally posted by ** Fah **

Tongue  อยากมีด้วยค่ะ คิดว่าคงมียากเหมือนกันนะ
เเต่ก็ไม่รู้,เเน่ใจว่าตัวเองมีลูกยากจริงรึป่าว
 เพราะสามีไม่ยอมทำการบ้านเลย  เรากินเเห้วไปก่อน
คงต้องรอสักปีสองปีถ้าไม่มีนํ้ายาเเล้วค่อยไปหาหมอกัน
จะคอยเป็นกำลังใจให้ทุกๆ คนเลย
ก็ขอให้โชคดีสมหวังมีข่าวดีกันเร็วๆ นะคะ Wink

ขอบคุณคะสำหรับคำอาวยพร ปกติแล้วถ้าคู่ที่อยู่ด้วยกันแล้วมีเพศสัมพันธ์กันสม่ำเสมอถ้าภายในหนึ่งปีไม่ตั้งครรภ์เค้าก็ถือว่าอยู่ในข่ายมีบุตรยากแล้วนะคะ แต่ถ้าแบบของคุณนี่ไม่แน่ใจว่าเข้าข่ายมีบุตรยากรึเปล่า อาจจะมีไม่ยาก แต่คงต้องวางแผนหาจังหวะเวลาที่เหมาะสมทำการบ้านช่วงใกล้วันไข่ตกรึในวันไข่ตกเลยคงสำเร็จได้ไม่ยาก บอกคุณสามีก็ได้คะว่าในหนึ่งเดือนเนี่ยขอแม่นๆ สักวันสองวันเป็นพอ อิอิ เอาใจช่วยเช่นกันนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Yohon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2012 at 02:50 - IP: 77.99.70.176 IP Information
Originally posted by noom Portsmouth

พี่ที่รู้จัก เค้าอายุ 37 ค่ะ แต่งงานมา 3 ปีกว่าๆ.. ไม่เคยมีน้อง แต่แฟนพี่เค้ามีลูก 4 คน..
ตอนนี้พี่เค้าก็กำลังดำเนินการ อยู่ค่ะ..
ขั้นตอนแรกๆ ก็มีไปตรวจสุภาพ ทั้งพี่เค้าและแฟน.. ตรวจ อสุจิ ตรวจรังใข่ ตรวจภายใน.. งดหล้า บุหรี่ 1-3 เดือน
ขั้นที่สอง ก็มีรับยามาบำรุงรังใข่ 3 เดือน ถ้าใน3 เดือนยังไม่ติด.. ก็จะทำ  ivf  นะค่ะSmile

ขอบคุณมากคะสำหรับข้อมูล ขออวยพรให้เพื่อนรุ่นพี่คุณ ประสบความสำเร็จมีน้องไวๆ นะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Yohon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2012 at 02:59 - IP: 77.99.70.176 IP Information

ขอบคุณมากคะ สนใจหมอแมะเหมือนกันคะแต่ไม่มีโอกาสไปเพราะช่วงนั้นติดน้ำท่วมเลยอดไป อยากลองไปหาหมอจีนฝังเข็มที่นี่เหมือนกันคะ แต่ต้องทำต่อเนื่อง ค่าใช้จ่ายต่อครั้งก็พอสมควรอยู่ เลยจะลองแพทย์แผนปัจจุบันดูก่อนเพราะว่าฟรีด้วย หุหุ ถ้าไม่สำเร็จค่อยไปลองวิธีฝังเข็มดู ขอให้คุณสมหวังในเร็ววันนี้นะคะ เอาใจช่วยคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Yohon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2012 at 03:10 - IP: 77.99.70.176 IP Information

ขอบคุณค่ะ คุณที ขอให้ประสบความสำเร็จมีน้อง น่ารักๆสมปราถนานะคะ
อ้อ พี่นึกชื่อยาออกแล้ว ชื่อยาป่ายฟุ้ง สาวๆท่านได้ทานแล้วไได้ผล นำประสบการร์มาแชร์กันด้วยนะคะ

ใช่แล้วคะพี่ ยาเม็ดป่ายฟุ่ง (แปะหงอี๊) หนูว่าจะสั่งซื้อในเวปแล้วให้ที่บ้านส่งมาให้เหมือนกันคะ ไม่รู้ที่อื่นขายถูกกว่ารึเปล่า แต่เวปที่เจอราคา กล่องละ 250 บ. มีสิบกล่องเล็กในหนึ่งกล่อง ของในเวปเยอะจัดเห็นแล้วสนใจอยากลองไปหมด ลองดูตัวอย่างในเวปนี้นะคะ เผื่อพี่กลับไปไทยอาจจะหาได้ราคาถูกกว่านี้คะ   http://babysure.net/
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Orange_Naka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2012 at 23:59 - IP: 86.24.120.104 IP Information
Originally posted by Yohon

[QUOTE=jazz_tee]มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ตอนนี้ไม่ได้พึ่งหมอปัจุบันค่ะ เพราะไม่มีเวลาอยู่เมืองไทยนาน เลยพึ่งหมอแมะแทนTongue ก็กำลังกินยาจีนอยู่ 1 เดือนแล้วค่ะ ยังไม่มีวี่แววเหมือนกัน เหนื่อยทุกอย่างค่ะ ทั้งกินยา ทั้งลุ้น แต่เหนื่อยลุ้นมากกว่าSmile สู้ๆ น่ะค่ะ

ใช่แล้วคะพี่ ยาเม็ดป่ายฟุ่ง (แปะหงอี๊) หนูว่าจะสั่งซื้อในเวปแล้วให้ที่บ้านส่งมาให้เหมือนกันคะ ไม่รู้ที่อื่นขายถูกกว่ารึเปล่า แต่เวปที่เจอราคา กล่องละ 250 บ. มีสิบกล่องเล็กในหนึ่งกล่อง ของในเวปเยอะจัดเห็นแล้วสนใจอยากลองไปหมด ลองดูตัวอย่างในเวปนี้นะคะ เผื่อพี่กลับไปไทยอาจจะหาได้ราคาถูกกว่านี้คะ   http://babysure.net/
เด่ว พี่ก็ว่าจะลองสั่งมากินดูเหมือนกัน เด่วเรามาแชร์กันนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Yohon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Mar 2012 at 03:18 - IP: 77.99.70.176 IP Information

Originally posted by Yohon

[QUOTE=jazz_tee]มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ตอนนี้ไม่ได้พึ่งหมอปัจุบันค่ะ เพราะไม่มีเวลาอยู่เมืองไทยนาน เลยพึ่งหมอแมะแทนTongue ก็กำลังกินยาจีนอยู่ 1 เดือนแล้วค่ะ ยังไม่มีวี่แววเหมือนกัน เหนื่อยทุกอย่างค่ะ ทั้งกินยา ทั้งลุ้น แต่เหนื่อยลุ้นมากกว่าSmile สู้ๆ น่ะค่ะ

เด่ว พี่ก็ว่าจะลองสั่งมากินดูเหมือนกัน เด่วเรามาแชร์กันนะคะ

ได้ผลคืบหน้ายังไง อย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังนะคะ  Wink

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.203 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters