Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ++ใครรู้เรื่องของมาสคาร่าของ Fasio ช่วยที่จ้า+++
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

++ใครรู้เรื่องของมาสคาร่าของ Fasio ช่วยที่จ้า+++

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nunnun View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nunnun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ++ใครรู้เรื่องของมาสคาร่าของ Fasio ช่วยที่จ้า+++
    Posted: 12 Mar 2012 at 22:37 - IP: 86.2.123.217 IP Information
ตอนนี้กำลังมองหาซื้อมาสค่าร่าของ Fasio เคยใช้รุ่นเก่าเมื่อหลายปีมากๆเข้ามาดูที่เว็บแล้วไม่มีเลย แต่เจอเป็นตัวใหม่หลายตัวมากไม่รู้จะเลือกรุ่นไหนดีค่ะ

อยากได้แบบ ยาว เด้ง และหนา ต้องดูเป็นรุ่นไหนดีค่ะ?

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Big smile
Back to Top
honeypiezone View Drop Down

Post Options Post Options   Quote honeypiezone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2012 at 23:28 - IP: 27.55.0.242 IP Information
เคยใช้รุ่นเก่าเหมือนกัน สีขาวอ่ะค่ะ ทั้งยาวทั้งเด้ง แตล้างออกยาก ไม่เหมาะกับคนขี้เกียจอย่างเรา ถ้าจะใช้ต้องซื้อตัวล้างของเค้าด้วย ลองหาดูค่ะว่ารุ่นนี้ยังมีหรือเปล่า ไม่รู้เรากะเจ้าของกระทู้ใครจะ้ก่ากว่ากัน อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunnun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2012 at 00:14 - IP: 86.2.123.217 IP Information
รุ่น สีขาวส้มค่ะ ซื้อตอนประมาณ 4-5 ปีได้ัมั้งถ้าจำไม่ผิด LOLLOLLOLLOL
แต่พอดีว่าจะไปทะเลแล้วจะเล่นน้ำขนตาจะได้เด้งตลอดค่ะEmbarrassed
เรื่องล้างออกยากไม่กลัวค่ะ พอดีเตรียมซื้อน้ำยาล้างไว้แล้วค่ะ

Back to Top
Apple Pyro View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Apple Pyro Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2012 at 05:27 - IP: 64.134.235.107 IP Information

ส่วนตัวเราไม่เคยใช้ Mascara ยี่ห้อนี้อ่ะค่ะ
Fasio เป็นอีก Line นึงของ Kose ค่ะ
บางทีเค้าก็ชอบทำรุ่นใหม่ ๆ แล้วเลิกทำรุ่นเก่า
ลองถาม BA ดูค่ะ

+Ride on ...
+Ride on just rock on . . .
+Life is short so just rock on+

Back to Top
tucxkie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tucxkie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2012 at 08:08 - IP: 110.171.4.126 IP Information
Originally posted by nunnun

รุ่น สีขาวส้มค่ะ ซื้อตอนประมาณ 4-5 ปีได้ัมั้งถ้าจำไม่ผิด LOLLOLLOLLOL
แต่พอดีว่าจะไปทะเลแล้วจะเล่นน้ำขนตาจะได้เด้งตลอดค่ะEmbarrassed
เรื่องล้างออกยากไม่กลัวค่ะ พอดีเตรียมซื้อน้ำยาล้างไว้แล้วค่ะ

รุ่นนี้ก็เคยใช้ค่ะ จำได้ว่าไปอ่านรีวิวในไหนมานี่แหละ เลยไปสอยมาซะ ปรากฏว่ามันเริ่ดมาก แต่ล้างออกยากจริงไรจริงค่ะ
ตอนนี้เราใช้ของมาจอลิก้าอยู่อ่ะค่ะ  แบบใสๆ ไม่มีสี ใช้ดีนะคะ แล้วอีกตัวของเมลเบอลีน ตัวผลิตภัณฑ์สีเหลืองป้อมๆค่ะ เอาไว้ปัดเวลาจะไปเที่ยวกลางคืน หรือไปดินเนอร์ค่า แต่ถ้ากลางวันเราก็ใช้มาจอใสๆอ่ะค่ะ เด้งและดูไม่หนามากเท่าไหร่ดีค่ะ
ปล.เราชอบแต่งหน้าเน้น ลุคใสๆ ธรรมชาติอ่ะค่ะ 

น้องตั๊กกี้ค่ะ Bangkok / Malmo : Add Facebook มาคุยกันเนาะ
Back to Top
Ey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2012 at 09:25 - IP: 118.103.249.42 IP Information
รุ่นนี้เริ่ดมาก

จำได้ว่าสมัยที่ยังทำงานอยู่กทม ลูกค้าที่ซื้อเจ้ามาสคาร่ารุ่นนี้ไป วันรุ่งขึ้นวิ่งกลับมาที่ร้านตั้งแต่สิบโมง พร้อมด้วยตาที่ดำเป็นแพนด้า เพราะล้างมาสคาร่ายังไงก็ไม่ออก LOL ต้องซื้อที่ล้างของฟาสสิโอไปล้าง ใช้ที่ล้างของอย่างอื่นมันไม่ออก แถมทำให้ตาดำเป็นปื้นๆ

"Lost Forever...If I Never Knew You"
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunnun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2012 at 16:41 - IP: 86.2.123.217 IP Information
Originally posted by Apple Pyro

ส่วนตัวเราไม่เคยใช้ Mascara ยี่ห้อนี้อ่ะค่ะ
Fasio เป็นอีก Line นึงของ Kose ค่ะ
บางทีเค้าก็ชอบทำรุ่นใหม่ ๆ แล้วเลิกทำรุ่นเก่า
ลองถาม BA ดูค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Back to Top
doubleNW View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote doubleNW Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2012 at 17:31 - IP: 101.51.148.86 IP Information
ใช้แต่ eyebr- โฆษณาแฝง -sw22wi2 - ค่ะ ชอบมากซะด้วยซิคะ เพราะใช้ดินสอเขียนคิ้วไม่เป็น  LOL
Double
Back to Top
doubleNW View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote doubleNW Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2012 at 17:32 - IP: 101.51.148.86 IP Information
มะได้โฆษณาน๊าา เวบเลดี้ sensitive จังเลยอ่าาาาCryCry
Double
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunnun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2012 at 18:42 - IP: 86.2.123.217 IP Information
Originally posted by tucxkie

Originally posted by nunnun

รุ่นนี้ก็เคยใช้ค่ะ จำได้ว่าไปอ่านรีวิวในไหนมานี่แหละ เลยไปสอยมาซะ ปรากฏว่ามันเริ่ดมาก แต่ล้างออกยากจริงไรจริงค่ะ
ตอนนี้เราใช้ของมาจอลิก้าอยู่อ่ะค่ะ  แบบใสๆ ไม่มีสี ใช้ดีนะคะ แล้วอีกตัวของเมลเบอลีน ตัวผลิตภัณฑ์สีเหลืองป้อมๆค่ะ เอาไว้ปัดเวลาจะไปเที่ยวกลางคืน หรือไปดินเนอร์ค่า แต่ถ้ากลางวันเราก็ใช้มาจอใสๆอ่ะค่ะ เด้งและดูไม่หนามากเท่าไหร่ดีค่ะ
ปล.เราชอบแต่งหน้าเน้น ลุคใสๆ ธรรมชาติอ่ะค่ะ 

ขอบคุณค่ะ ตัวนี้กะว่าจะเอาไว้ใส่ลงเล่นน้ำทะเล ชอบให้คนตาเด้งตลอดค่ะEmbarrassed มีแผน 555 มีหลายๆคนบอกว่าล้างออกยากก็เลยกะว่าจะซื้อน้ำยาล้างเครื่องสำอางของเขาไปด้วยค่ะ
แต่ยังไม่รู้จะซื้อรุ่นไหนดีอ่า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunnun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2012 at 20:08 - IP: 86.2.123.217 IP Information
Originally posted by Ey

รุ่นนี้เริ่ดมาก

จำได้ว่าสมัยที่ยังทำงานอยู่กทม ลูกค้าที่ซื้อเจ้ามาสคาร่ารุ่นนี้ไป วันรุ่งขึ้นวิ่งกลับมาที่ร้านตั้งแต่สิบโมง พร้อมด้วยตาที่ดำเป็นแพนด้า เพราะล้างมาสคาร่ายังไงก็ไม่ออก LOL ต้องซื้อที่ล้างของฟาสสิโอไปล้าง ใช้ที่ล้างของอย่างอื่นมันไม่ออก แถมทำให้ตาดำเป็นปื้นๆ

LOLLOL เคยเป็นแบบนั้นเหมือนกันค่ะ ล้างไม่ออก แต่กะไว้ว่าจะซื้อน้ำยาล้างเครื่องสำอางของเขาด้วยค่ะEmbarrassed

LOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunnun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2012 at 00:30 - IP: 86.2.123.217 IP Information
Originally posted by doubleNW

ใช้แต่ eyebr- โฆษณาแฝง -sw22wi2 - ค่ะ ชอบมากซะด้วยซิคะ เพราะใช้ดินสอเขียนคิ้วไม่เป็น  LOL

LOLLOL ตัวไหนค่ะ เป็นโฆษณาแฝงมาซะงั้นLOLLOL
LOL
Back to Top
++ Piggy ++ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ++ Piggy ++ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2012 at 05:46 - IP: 94.9.7.179 IP Information
Hi,

I use Fasio - Shock Free mascara. It's absolutely long lasting and doesn't smudge on me. ^___^

Pig
I am annoyingly meticulous about small things, but I can also be the kindest, most generous and affectionate. I will share myself cautiously, only with one I trust, and little things mean a lot to me.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunnun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2012 at 18:15 - IP: 86.2.123.217 IP Information
Originally posted by ++ Piggy ++

Hi,

I use Fasio - Shock Free mascara. It's absolutely long lasting and doesn't smudge on me. ^___^

Pig

ขอบคุณมากค่ะ ใจดีจังแถมรูปมาให้ด้วย
ว่าแต่ปัดแล้วดำดีไหมค่ะ?
อยากได้แบบเด้งๆ หนาๆ และยาว
Embarrassed
Back to Top
++ Piggy ++ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ++ Piggy ++ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2012 at 03:26 - IP: 2.122.226.186 IP Information
Yes, it gives volumn and length. I would also recommend you Fasio Mascara Remover.
I think both products work well together. ^__^

Pig
I am annoyingly meticulous about small things, but I can also be the kindest, most generous and affectionate. I will share myself cautiously, only with one I trust, and little things mean a lot to me.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunnun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2012 at 05:10 - IP: 86.2.123.217 IP Information
ขอบคุณ คุณ Piggy มากๆค่ะ 
ถ่ายรูปมาให้ดูอีกรอบด้วยBig smileBig smile
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.164 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters