Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ จิงโจ้ / Australia
  New Posts New Posts RSS Feed: บริษัทรับทำวีซ่า
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

บริษัทรับทำวีซ่า

Author
piajah View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote piajah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: บริษัทรับทำวีซ่า
    Posted: 27 Mar 2012 at 10:21 - IP: 223.207.50.142 IP Information
เพื่อนๆคนไหนเคยใช้บริการบริษัทรับทำวีซ่าดีๆ และไม่แพงบ้าง แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จะย้ายไปอยู่เพิร์ทเร็วๆนี้ ออกจากไทยครั้งแรกในชีวิตเลยค่ะ 
Back to Top
matt_beam View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote matt_beam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 10:34 - IP: 58.8.229.141 IP Information
ทำไมต้องใช้บริษัทค่ะ จะยื่นเป็นวีซ่าอะไรค่ะ ลองเข้าไปเตรียมเอกสารตามกะทู้ปักหมุด
แล้วยื่นเองดีไหม เพราะบริษัทที่เขารับทำวีซ่าก็ช่วยอะไรคุณไม่มากหรอกค่ะ เอกสารทุกอย่างคุณก็ต้องเตรียมให้เขาอยู่ดี มีอะไรไม่เข้าใจบ้านนี้ช่วยได้ค่ะSmile

Edited by matt_beam - 27 Mar 2012 at 10:35
Back to Top
AF View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AF Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 10:34 - IP: 58.163.175.177 IP Information
เรายื่นเองดีกว่าค่ะ. ศึกษากับกระทู้กระทู้ปักหมุดน่ะค่ะ.
ถ้าคุณจ้างเอเจ้นทำเขาแค่ยื่นเอกสารให้คุณเฉยๆค่ะ เพราะเอกสารเราเตรียมเองหมดเลย. เคยผ่านตรงนี้มาแล้วค่ะ
เสียความรู้สึก
Back to Top
b_angle View Drop Down

Post Options Post Options   Quote b_angle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 10:39 - IP: 121.214.184.121 IP Information
พี่ๆที่นี้ส่วนใหญ่ ทำกันเองจร้า เพราะว่าได้ความรู้ไปในตัวด้วย ลองอ่านกระทู้ปักมุกดู อ่านให้เข้าใจ จ้างเค้าแพง เสียดายเงิน บางทีก็ไม่ผ่าน ไม่ทราบว่าจะมาวีอะไรค่ะ เพื่อนๆๆ พี่ๆที่นี้อาจช่วยตอบได้
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote piajah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 10:41 - IP: 223.207.50.142 IP Information
จริงเหรอคะ ไม่มีประสบการณ์หรือรู้เรื่องไรพวกนี้เลย งั้นต้องไปอ่านดูก่อน พอดีไม่สะดวกเรื่องเดินทางและมีลูกด้วยน่ะค่ะ แต่เห็นว่ายื่นทางไปรษณีย์ได้ด้วยใช่มั๊ยคะ กลัวแต่ว่าจะเตรียมเอกสารรึทำอะไรตกหล่น กลัวหลายอย่างเลย Cry
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote piajah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 10:50 - IP: 223.207.50.142 IP Information
เป็นสมาชิกมานานแล้วค่ะเมื่อก่อนแค่มาส่องๆ ดูเพราะคิดอยู่ว่าวันนึงคงจะได้ไป แล้ววันนี้ก็มาถึงเพราะเบื่ออะไรหลายๆอย่างเลยจะไปตั้งต้นชีวิตกันใหม่ที่บ้านเกิดแฟน แต่งงานจดทะเบียนกันที่ไทยแล้วค่ะ มีลูกชายตอนนี้ 3 ขวบ อยากให้ลูกไปเรียนที่นู่นด้วยจะไปอยู่บ้านแม่สามีที่เพิร์ท วีซ่าแบบไหนจะดีและง่ายกว่าคะ แฮะๆ จดทะเบียนเปลี่ยนนามสกุลก็ยังไม่ได้ทำบัตรประชาชนใหม่เลย พาสก็หมดอายุไปนานแล้ว ส่วนของลูกก็เพิ่งให้สถานทูตส่งใบเกิดทางไปรษณีย์มาให้ แล้วต้องไปทำพาสที่สถานทูตให้ลูกใช่มั๊ยคะ ไม่รู้อะไรเลยให้แต่แฟนจัดการ
Back to Top
jummy.jenny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jummy.jenny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 13:41 - IP: 122.109.52.205 IP Information
ทำเองเถอะค่ะ เตรียมเอกสารให้ครบ ถ้าไม่ครบเค้าก็จะขอเราเพิ่มเอง อาจจะกรอกเอกสารเยอะมาก แต่ส่วนใหญ่แฟนเป็นคนกรอกให้ เราเป็นคนเอาไปยื่น
อิอิ อยู่เพิร์ทเหมือนกันค่ะ มีลูกด้วยแล้วคงไม่ยากหรอกค่ะ เอกสารเราก็โหลดมาจากเวปของสถานทูต มากรอก ( แฟนกรอก )โชคดีค่ะ
Back to Top
maeooy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote maeooy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 14:12 - IP: 124.184.0.109 IP Information
ยื่นเองดีกว่าค่ะ อย่าใช้เอเจนฯ เลยเสียดายเงินเก็บเงินไว้ใช้ยามจำเป็นในวันหน้าดีกว่าค่ะ พี่ๆเพื่อนๆที่นี้ใจดีทุกคนละค่ะ มีอะไรก็ถามมาจะได้ช่วยกันตอบให้ค่ะ ไม่อยากอย่างที่คิด เราผ่านตรงนั้นมาแล้วก็สุดๆเหมือนกันแต่ก็ได้เพื่อนๆในบ้านนี้แนะนำค่ะ ถามยังได้เพื่อนเพิ่มแถมมาอีกต่างหาก กลายเป็นเพื่อนสนิทไปเลย เห็นไหมละค่ะไม่ยากอย่างที่คิดค่ะ ถ้าไม่รู้จะเริ่มยังไงฝากข้อความมาหลังไมค์ก็ได้ค่ะ ยินดีให้คำแนะนำเท่าที่สามารถช่วยได้ค่ะ Are you ready to do your visa, Ask me!!!
Back to Top
lihanna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lihanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 15:10 - IP: 121.214.152.97 IP Information
ยื่นเองเถอะค่ะ  ครั้งแรก นุ๋ก้อใช้เอเจนซี่เหมือนกัน แต่เสียดายเงินมากๆๆๆๆๆ

ยื่นเองดีกว่าเยอะ ประหยัดตังค์

จิงใจก้อเสียตังค์ จิงจังก้อเสียใจ
Back to Top
Apple CM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Apple CM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 15:18 - IP: 1.46.103.251 IP Information
เข้ามาย้ำอีกคนค่ะ ตัวเองมีประสบการณ์จ้างเอเจ้นตอนขอวีซ่าครั้งแรก เสียเงินไปฟรีๆ 5,000 บาทวีซ่าไม่ผ่านแถมต้องเตรียมเอกสารเองทุกอย่าง จากนั้นมารู้จักเวปนี้แล้วได้คำแนะนำดีๆ แล้วยื่นวีซ่าท่องเที่ยวโดยส่งทางไปรษณีย์ก็ได้วีมากอดสมใจ เอกสารก็ไม่หายนะคะ เพราะส่งไปรษณีย์แบบลงทะเบียน  ขอแนะนำ จขกท ใจเย็นๆค่อยๆศึกษา มีคำถามก็ถามเพื่อนๆ พี่ๆ ในเวปได้ รับรองว่าไม่ยากอย่างที่คิดค่ะ เอาใจช่วยนะคะBig smile
เสมอต้น.......เสมอปลาย......อาจจะไม่เสมอไป......
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote piajah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 16:28 - IP: 223.207.50.142 IP Information
ขอบคุณทุกคำแนะนำมากค่ะ ยังไงเดี๋ยวขอไปอ่านๆ ส่องๆ แล้วยังไงจะถามๆๆๆๆ ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะจ๊ะ ทีนี้คงจะได้เข้ามาคุยบ่อยขึ้นแน่นอน เพราะวางแผนขายร้านขายของใช้ รวบรวมเงินกันแล้วLOL
Back to Top
N_Lloyd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote N_Lloyd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 20:18 - IP: 58.11.139.246 IP Information

ตอนแรกเราเองก็มืดแปดด้านเรื่องการขอวีซ่าย้ายถิ่นฐานค่ะ แต่พอได้มาเจอเว็ปนี้ได้คำแนะนำดีๆจากเพื่อนๆในเว็ปนี้ก็ทำให้เข้าใจอย่างละเอียด ตอนนี้รวบรวมเอกสารเกือบจะครบแล้ว เตรียมยื่นต้นเดือนหน้าค่ะ ยังไงลองๆๆศึกษาดูนะค่ะ เพื่อนๆที่นีน่ารักทุกคนค่ะ

N_Lloyd
Back to Top
ussadagorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ussadagorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2012 at 21:10 - IP: 125.26.98.43 IP Information
ทำเองเลยค่ะ พี่ๆในบ้านนี้ให้รายละเอียดครบถ้วนค่ะ อ่านและศึกษาดูนะคะ เราก็มีลูกเหมือนกัน
Ture Love never runs smooth # รักแท้ย่อมมีอุปสรรค
Back to Top
niunia View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niunia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2012 at 22:22 - IP: 171.7.160.209 IP Information
เคยจ้างเอเจ้นค่ะทำวีเที่ยวหมดไปหกหมื่นกว่าผลคือวีไม่ผ่านค่ะ เพราะเรากับแฟน(เก่า)ไม่มีประสบการณ์และไม่รู้เรื่องวีซ่าและตอนนั้นยังไม่รู้จักเวปนี้ พอได้รู้จักเวปนี้หาข้อมูลเองเตรียมเอกสารเองยื่นใหม่ผ่านค่ะ ถ้าพอมีเวลาทำเองดีกว่าค่ะ ถึงเอเจ้นจะช่วยทำให้แล้ววีผ่านแต่ก็หมดเยอะแน่นอนค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.188 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters