Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ไม่รู้เค้ารักเราจริงหรือเปล่า
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ไม่รู้เค้ารักเราจริงหรือเปล่า

Page  12>
Author
amalita View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote amalita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ไม่รู้เค้ารักเราจริงหรือเปล่า
    Posted: 02 Apr 2012 at 21:39 - IP: 223.206.130.60 IP Information
ขอแนะนำตัวเองค่ะ เพิ่งมาเป็นสมาชิกใหม่ มีเรื่องอยากให้เพื่อนๆ พี่ช่วยค่ะ ไม่รู้ว่าเราคิดมากหรือเค้ากำลังปิดบังอะไรเราอยู่ 
ขอเข้าเรื่องเลยนะค่ะ เพิ่งคบกับแฟนซึ่งเป็นทหารอังกฤษ ได้ประมาณ 4 เดือนค่ะ เคยเจอตัวจริงแล้ว เค้าเป็นเพื่อนกับเพื่อนเรามาก่อนค่ะ พอดีเค้าอยากมาเที่ยวไทยเราเลยไปเป็นไกด์ให้ หลังจากที่เค้ากลับประเทศเค้าก็ขอเราเป็นแฟนค่ะก็คบกันมาได้ 4 เดือนแล้วค่ะ เราก็ติดต่อกันทุกวันนะค่ะ ผ่านทาง MSN บ้าง Skype บ้าง โทรหากันส่งข้อความหากันบ้างค่ะ น้อยสุดที่ไม่ได้คุยกัน คือ 1 วันค่ะ แต่ที่เรากังวลมากๆเลยคือเค้าไม่รับแอดเราทาง Facebook ค่ะ เราก็ถามนะค่ะว่าทำไมเค้าก็บอกว่า เค้าเอาไว้ติดต่อกับเพือนที่ทำงานเราก็คิดว่ามันไม่ใช่เหตุผลค่ะ เค้าบอกว่าเค้าไม่ชอบที่แฟนไปคอมเม้นไอ้เราก็สงสัยถ้าบริสุทธิ์ใจทำไมไม่กล้ารับแอด เถียงกันบ่อยมากเลยค่ะ เรื่องนี้จนเราเองยอมแพ้ไปเลยค่ะ ไม่รับก็ไม่รับ แต่เค้าชอบแอบมาดูของเรานะค่ะ 
ว่าเราทำอะไรบ้าง แต่ของเราก็ปิดค่ะถ้าไม่ใช่เพื่อนก้เข้าไปดูไม่ได้ ระแวงมากเลยค่ะ ชอบหาเรื่องเค้าบ่อยๆ เค้าก็บอกรักทุกวันนะค่ะแต่ไม่รู้จะเชื่อได้เท่าไหร่ กลัวมากเลยค่ะ ไม่อยากอกหักอีก เพือนๆ พี่ ในห้องนี้คิดว่างัยค่ะ ควรจะเชื่อใจเค้าดีมั้ยค่ะ 
Back to Top
aki.basson View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote aki.basson Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 21:51 - IP: 49.48.145.158 IP Information
เราก็ว่าฟังไม่ขึ้นค่ะ
แฟนเราแอดรับ ขึ้นสถานะว่าคบกัน
พอจะแต่งงานก็ประกาศบน Facebook มีเพื่อนๆแฟนเข้ามาแสดงความยินดีกันล้นหลาม
ไอดีนั้นเป็นไอดีที่เค้าใช้จริงๆไม่ได้สร้างมาไว้เพื่อหลีสาวๆด้วย
  แต่มันคนละคนกันน่ะคงใช้เหตุผลเดียวกันไม่ได้เสมอไป
แต่เราว่ามันทะแม่งๆอ่ะค่ะ

Back to Top
mymelody View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymelody Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 22:06 - IP: 27.55.12.230 IP Information
อย่าเอา FB มาเป็นตัววัดความรักเลยค่ะการรับ add หรือไม่รับก็ไม่ใช่สิ่งที่จะมากำหนดว่าเขารักเราหรือเปล่า ต่อให้เขาไม่มี FB ถ้าเขาไม่ติดต่อน้องเลยมันก็มีค่าเหมือนเดิมหรือต่อให้เขาไม่มี FB ถ้าเขาจะเจ้าชู้หรือนอกใจเขาก็ทำได้ทุกวิถีทางอย่างที่รู้ว่าโลกออนไลน์มันไปเร็ว นอกนั้นพี่ก็คงแนะนำทั่วๆ ไปคือเลือกที่จะมีรักทางไกลก็ต้องรู้จักเผื่อใจค่ะห้ามทุ่มเต็ม 100 ต้องไว้ใจกันค่ะ  อย่าเพิ่งไปคาดหวังไกลว่าเขาต้องใช่คนที่เราจะแต่งงานแน่นอนมันก็จะช่วยให้น้องผ่อนคลายได้บ้างนะ คบไปเรื่อยๆ คุยกันไปเรื่อยๆ เขารักเราจริงเขาไม่ปล่อยเราไว้หรอกคงรีบมารวบหัวรวบหางเราแล้วหล่ะ LOL ถ้าเขาเป็นคู่เราเขาไม่ไปไหนหรอกค่ะ เอาเป็นว่าดูพฤติกรรมเขาไปเรื่อยๆ ในเมื่อยังติดต่อกันทุกวันมันก็ดีแล้วไม่ใช่หรือค่ะ  เอาไว้ถ้าเขาไม่ติดต่อเราหรือเราติดต่อเขาไม่ได้เลยนั่นแหละคือสิ่งที่จะบอกได้ว่าเขาจริงใจหรือเปล่า เซ้นท์เราจะบอกเอง
Back to Top
L.O.V.E. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote L.O.V.E. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 22:08 - IP: 124.121.236.116 IP Information

คุณ จขกท.ได้ปรึกษาเรื่องนี้กับเพื่อนคุณ (ที่เป็นเพื่อนกับแฟนคุณ) บ้างรึเปล่าคะ เค้าเป็นเพื่อนกัน อาจจะพอหาข้อมูลจากเค้าได้บ้างเรื่องผู้หญิงคนอื่น

เรื่อง fb เราว่ามันก็น่าสงสัยอยู่นะคะ ถ้าแค่ดูๆ กันอยู่ เค้าจะปิด fb ไว้เป็นส่วนตัวก็คงไม่แปลก แต่นี่ จขกท. ก็ตกลงคบเป็นแฟนกับเค้าแล้วก็ไม่น่าจะปิดกันนะคะ ยิ่งถ้าเค้ามีแต่เพื่อนที่ทำงาน มันก็ยิ่งไม่มีอะไรน่าปิดบัง Confused

ส่วน m กับ skype ได้เปิดกล้องคุยกันจนเข้านอนบ้างไม๊คะ คุณจะได้มั่นใจได้ว่าเค้าอยู่คนเดียวจริงๆ

เค้าบอกรักคุณทุกวัน ใครๆก็พูดได้ค่ะ แต่เวลาแค่ 4 เดือน มันยังพิสูจน์อะไรไม่ได้หรอกค่ะ เราอยากจะบอกว่าการกระทำมันสำคัญกว่าคำพูดค่ะ จขกท. ต้องลองสังเกตพฤติกรรมแฟนคุณไปเรื่อยๆก่อนค่ะ ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ค่ะ

ปล.แล้วเค้ากลับไปตั้ง 4 เดือนแล้ว ตอนนี้เค้าพูดบ้างไม๊คะ ว่าอยากมาหาคุณที่ไทยอีกหรืออยากให้คุณไปหาเค้าที่อังกฤษ 
Back to Top
AE_BB View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AE_BB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 22:09 - IP: 67.241.43.205 IP Information
บางทีเขาอาจจะมีเหตุผลส่วนตัวอยู่นะคะ หรือเขาอยากจะใช้ส่วนตัวบ้าง ไม่ต้องคิดมากหรอกค่ะถ้าคุณยังรู้สึกว่าเขารักคุณอยู่อย่างเสมอต้นเสมอปลายค่ะ
" I'm lucky woman..!!"
"จนก็ย่ำยี มีก็อิจฉา"..เฮ้อ..คนหนอคน
ขอบคุณความลำบากในชีวิตที่ผ่านมา แล้วทำให้ได้มาเจอความสุขในทุกวันนี้
การเกิดเป็นคนที่สมบูรณ์นั้นคือการที่ได้ตอบแทนบุญคุณพ่อแม่และผู้มีพระคุณ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote amalita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 22:21 - IP: 223.206.130.60 IP Information
ค่ะ ก็คิดไว้แบบนั้นเหมือนกันค่ะพยายามไม่คิดมากแต่ก็แอบคิดมากทุกที อย่างที่ว่าละค่ะ ถ้าเค้าเป็นของเราก็เป็นของเรา ขอบคุณมากค่ะ ทำให้ใจเย็นขึ้นมากเลยSmile
Back to Top
Judy185 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Judy185 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 22:26 - IP: 79.123.78.223 IP Information

คิดมากไปป่าวค่ะ  ระยะเวลาที่คุณคบกันแค่ 4  เดือนเอง สำหรับพี่มันไม่มากพอที่จะเรียนรู้กันและกันได้ค่ะ ใช้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ ปัญหาแค่เรื่อง fb อย่าเอามาเป็นปัญหา คุณเท่านั้นที่รู้ว่าแฟนคุณเป็นยังไง

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote amalita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 22:26 - IP: 223.206.130.60 IP Information
Originally posted by L.O.V.E.

คุณ จขกท.ได้ปรึกษาเรื่องนี้กับเพื่อนคุณ (ที่เป็นเพื่อนกับแฟนคุณ) บ้างรึเปล่าคะ เค้าเป็นเพื่อนกัน อาจจะพอหาข้อมูลจากเค้าได้บ้างเรื่องผู้หญิงคนอื่น

เรื่อง fb เราว่ามันก็น่าสงสัยอยู่นะคะ ถ้าแค่ดูๆ กันอยู่ เค้าจะปิด fb ไว้เป็นส่วนตัวก็คงไม่แปลก แต่นี่ จขกท. ก็ตกลงคบเป็นแฟนกับเค้าแล้วก็ไม่น่าจะปิดกันนะคะ ยิ่งถ้าเค้ามีแต่เพื่อนที่ทำงาน มันก็ยิ่งไม่มีอะไรน่าปิดบัง Confused

ส่วน m กับ skype ได้เปิดกล้องคุยกันจนเข้านอนบ้างไม๊คะ คุณจะได้มั่นใจได้ว่าเค้าอยู่คนเดียวจริงๆ

เค้าบอกรักคุณทุกวัน ใครๆก็พูดได้ค่ะ แต่เวลาแค่ 4 เดือน มันยังพิสูจน์อะไรไม่ได้หรอกค่ะ เราอยากจะบอกว่าการกระทำมันสำคัญกว่าคำพูดค่ะ จขกท. ต้องลองสังเกตพฤติกรรมแฟนคุณไปเรื่อยๆก่อนค่ะ ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ค่ะ

ปล.แล้วเค้ากลับไปตั้ง 4 เดือนแล้ว ตอนนี้เค้าพูดบ้างไม๊คะ ว่าอยากมาหาคุณที่ไทยอีกหรืออยากให้คุณไปหาเค้าที่อังกฤษ 

เค้าจะมาเดือนกรกฎาคมนี้แล้วค่ะ พอดีเค้าอยู่ที่ค่ายทหารค่ะ ก็เปิดกล้องคุยกันทุกวันค่ะคุยกันจนเค้าขอตัวไปนอนทุกครั้งค่ะ แต่ก็จะลองดูพฤติกรรมเค้าไปเรื่อยๆค่ะว่าเค้าจะเป็นแบบนี้อีกนานมั้ย ถ้าหายไปคงแน่นอนค่ะ ขอบคุณมากค่ะสำหรับความเห็นทำให้เราหายฟุ้งซ่านไปได้บ้างค่ะSmile
Back to Top
Ipzank92 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ipzank92 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 22:31 - IP: 124.121.147.179 IP Information
คิดในแง่ดีก็คืออาจจะอยากเก็บไว้เป็นของส่วนตัว แต่ปรกติแล้วหากแฟนกับแฟนเล่น FB ทั้งคู่ก็ควรจะแอดกันตามทำเนียมและควรจะระบุความสัมพันธ์ลงไป ว่าคบ แต่ง หมั้น ดูใจกับใคร  เพราะมันเป็นเรื่องปรกติค่ะ หากไม่แอดเนี่ยบางทีอาจเป็นเพราะมีอะไรปิดบังในนั้นหรือเปล่า (อาจเป็นได้) ถ้าบริสุทธิ์ใจแอด ๆ ไปก็ไม่เสียหายอะไรค่ะ แต่หากรักกันและไม่อยากมานั่งกังวลเรื่องพวกนี้ก็ไม่ต้องไปสนใจมันก็แค่ FB แต่ถ้าเป็นแฟนคบกันรักกันสุด ๆ มักจะต้องไม่มีความลับต่อกันบางคู่ไม่ใช่แค่แอดกันแต่ถึงขั้นแลกพาสเวิร์ดกันเลยค่ะเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจต่อกันและกันค่ะ Smile
Back to Top
Eliiz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Eliiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 22:42 - IP: 125.26.168.34 IP Information
ปกติค่ายทหาร จะมีห้องพักสำหรับทหารในค่าย ห้องพักจะมีทั้ง กลุ่ม , เดี่ยว ระดับความหรูหราเเละสิ่งอำนวยความสะดวกทั้งหลายจะขึ้นอยู่กับยศของนายทหาร

เเละโดยทั่วไปจะไม่อนุุญาตให้ผู้หญิงอาศัยอยู่ในห้องพักของทหาร ไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น ไม่ว่าจะเเฟน , ภรรยา ,เเม่, น้องสาว  

ไม่รู้ว่าที่ค่ายของทหารอังกฤษห้ามผู้หญิงอาศัยในค่ายหรือเปล่านะ  เเต่ที่ฝรั่งเศสเป็นเเบบนั้น  มันเป็น "กฏข้อห้าม"

ซึ่งถ้ามีกฏนี้ควบคุมความประพฤติอยู่ เชื่อได้ 100% เลยว่าเขาไม่ได้อยู่กับผู้หญิงอื่นในห้องพักของค่ายเเน่นอน ( เเต่ถ้าออกไปพักข้างนอกก็เป็นอีกเรื่องนึงConfused)

Edit   ส่วนเรื่องเฟส  ตามที่น้องไอว่า  เฟสเเฟนอลิซก็เป็นเฟสป่าช้าเพราะร้างราการอัพเดท(ช่วงนี้ไปฝึกรบในป่าCry) มีไว้เฉยๆ ไม่ได้อะไรยังไงLOL เเต่มันก็ตั้งสถานะว่าคบกับอลิซอยู่  ในเฟสก็มีเเค่คนสนิท เพื่อนซี้ เพื่อนร่วมงาน  เขาก็พูดเหมือนกันว่า เฟสคือ สถานที่ส่วนตัวสำหรับกลุ่มคนที่สนิทสนมเท่านั้น ไม่รับคนอื่นที่ไม่ได้รู้จักอะไร  เเต่ถ้าเป็นเเฟนกันเเล้วยังป้องกันพื้นที่ส่วนตัวขนาดหนัก มันก็เกินไป Dead  

Edited by Eliiz - 02 Apr 2012 at 22:48
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote amalita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 23:04 - IP: 223.206.130.60 IP Information
Originally posted by Eliiz

ปกติค่ายทหาร จะมีห้องพักสำหรับทหารในค่าย ห้องพักจะมีทั้ง กลุ่ม , เดี่ยว ระดับความหรูหราเเละสิ่งอำนวยความสะดวกทั้งหลายจะขึ้นอยู่กับยศของนายทหาร

เเละโดยทั่วไปจะไม่อนุุญาตให้ผู้หญิงอาศัยอยู่ในห้องพักของทหาร ไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น ไม่ว่าจะเเฟน , ภรรยา ,เเม่, น้องสาว  

ไม่รู้ว่าที่ค่ายของทหารอังกฤษห้ามผู้หญิงอาศัยในค่ายหรือเปล่านะ  เเต่ที่ฝรั่งเศสเป็นเเบบนั้น  มันเป็น "กฏข้อห้าม"

ซึ่งถ้ามีกฏนี้ควบคุมความประพฤติอยู่ เชื่อได้ 100% เลยว่าเขาไม่ได้อยู่กับผู้หญิงอื่นในห้องพักของค่ายเเน่นอน ( เเต่ถ้าออกไปพักข้างนอกก็เป็นอีกเรื่องนึงConfused)

Edit   ส่วนเรื่องเฟส  ตามที่น้องไอว่า  เฟสเเฟนอลิซก็เป็นเฟสป่าช้าเพราะร้างราการอัพเดท(ช่วงนี้ไปฝึกรบในป่าCry) มีไว้เฉยๆ ไม่ได้อะไรยังไงLOL เเต่มันก็ตั้งสถานะว่าคบกับอลิซอยู่  ในเฟสก็มีเเค่คนสนิท เพื่อนซี้ เพื่อนร่วมงาน  เขาก็พูดเหมือนกันว่า เฟสคือ สถานที่ส่วนตัวสำหรับกลุ่มคนที่สนิทสนมเท่านั้น ไม่รับคนอื่นที่ไม่ได้รู้จักอะไร  เเต่ถ้าเป็นเเฟนกันเเล้วยังป้องกันพื้นที่ส่วนตัวขนาดหนัก มันก็เกินไป Dead  
ที่ค่ายที่อังกฤษก้เหมือนที่ฝรั่งเศสค่ะ เค้าพักในค่ายที่ห้องอะค่ะเพราะเค้าจะออนคุยในห้องบ้างนอกห้องบ้างค่ะ คุณอลิส  แต่เพื่อเนรามีฟสเค้าค่ะเคยเข้าไปดูเค้าก็แค่เล่นเกมนะค่ะ ใน wall ไม่ได้มีผู้หญิงมาเม้น ขีเกียจทะเลาะแล้วค่ะ กับเขาเรื่องนี้ ก็คงรอดูเค้าไปเรื่อยๆค่ะ Smileเคยทะเลาะจนขั้นถึงเค้าจะให้พาสเวิสแต่เราคิดว่าเค้าประชดเลยไม่เอา  เราเป็นผู้หญิงที่งี่เง่ามากเลยค่ะแต่พยายามจะลดน้อยลงSmileและดูๆเค้าไปก่อนค่ะ
Back to Top
Khunnulax View Drop Down

Online Status: Online
Post Options Post Options   Quote Khunnulax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 23:04 - IP: 58.11.101.224 IP Information

อลิซแต่ทหารของเค้าอ่ะ มีผู้หญิงเดินเผ่นพ่านทั่วตึกเลยอ่ะ แถมเข้าไปถามการบ้านในห้องได้ด้วยนะ  แต่เค้าไม่แน่ใจว่าที่พักแบ่งแยกระหว่างหญิงกับชายด้วยหรือป่าว  แต่ผู้หญิงที่ว่าก็เป็นทหารที่ลงคอรส์เทรนงานด้วยกันนะ 
ถึงหน้าตาจะติดลบแต่ถ้าคบแล้วจะติดใจ
Back to Top
Pina_Punch View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pina_Punch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 23:06 - IP: 72.83.222.131 IP Information
พี่ขอออกความเห็นในส่วนของพี่น่ะค่ะ
พี่ไม่มีเฟคบุคค่ะ เเต่เเฟนพี่เล่นเฟคบุคตลอดค่ะ(เเฟนพี่ก็ถามอยู่ว่าอยากมีเฟคบุคไหม เขาจะสมัครให้ เเต่พี่ไม่อ่ะค่ะ) เพื่อนเขาเยอะค่ะ มีทั้งผู้หญิง(สวยๆ ทั้งนั้น) ผู้ชาย เเละก็กลุ่มญาติพี่น้องของเขา พี่ไม่เคยไปยุ่งหรือเเอบดูเวลาเขาเล่นอ่ะค่ะ ไม่ว่าทั้งก่อนเเต่งงานเเละหลังเเต่งงานกันเเล้ว พี่คิดว่ามันเป็นเรื่องส่วนตัวเขา น่ะค่ะ อย่าเอาคำว่าเเฟนหรือผู้หญิงของเขาไปเป็นข้อกล่าวอ้างที่จะอยากร่วมเฟคบุค กับเขา  หรือเพื่ออยากรู้ความเคลื่อนไหวของเขา เพราะคนทุกคนก็มีความเป็นส่วนตัวของตัวเอง เเฟนพี่เช็คโทรศัพท์ อีเมลล์พี่ตลอดอ่ะค่ะ เเต่พี่ไม่เคยไปยุ่งเรื่องของเขาเลย  เเต่เเฟนพี่ก็ตั้งสถานะในเฟคบุคว่าเขาเเต่งงานเเล้ว เเละรูปที่โชว์เป็นรูปเขายืนกอดพี่อ่ะค่ะ....
ยังไงก็ค่อยเป็นค่อยไปน่ะค่ะ ผู้ชายบางคนก็ไม่ชอบผู้หญิงรุกมากๆ เพิ่งคบกันสี่เดือน คบไปอีกหน่อยดีกว่าไหมค่ะ ถ้าน้องไม่พูดเรื่องเฟคบุคกับเขาเลย ไม่เเน่วันหนึ่งเเฟนน้องอาจจะป็นคนถามหาเฟคบุค ของน้องเองก็ได้ ใครจะไปรู้ เอาใจช่วยค่ะ...... Click to get more. 
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote amalita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 23:11 - IP: 223.206.130.60 IP Information
Originally posted by Pina_Punch

พี่ขอออกความเห็นในส่วนของพี่น่ะค่ะ
พี่ไม่มีเฟคบุคค่ะ เเต่เเฟนพี่เล่นเฟคบุคตลอดค่ะ(เเฟนพี่ก็ถามอยู่ว่าอยากมีเฟคบุคไหม เขาจะสมัครให้ เเต่พี่ไม่อ่ะค่ะ) เพื่อนเขาเยอะค่ะ มีทั้งผู้หญิง(สวยๆ ทั้งนั้น) ผู้ชาย เเละก็กลุ่มญาติพี่น้องของเขา พี่ไม่เคยไปยุ่งหรือเเอบดูเวลาเขาเล่นอ่ะค่ะ ไม่ว่าทั้งก่อนเเต่งงานเเละหลังเเต่งงานกันเเล้ว พี่คิดว่ามันเป็นเรื่องส่วนตัวเขา น่ะค่ะ อย่าเอาคำว่าเเฟนหรือผู้หญิงของเขาไปเป็นข้อกล่าวอ้างที่จะอยากร่วมเฟคบุค กับเขา  หรือเพื่ออยากรู้ความเคลื่อนไหวของเขา เพราะคนทุกคนก็มีความเป็นส่วนตัวของตัวเอง เเฟนพี่เช็คโทรศัพท์ อีเมลล์พี่ตลอดอ่ะค่ะ เเต่พี่ไม่เคยไปยุ่งเรื่องของเขาเลย  เเต่เเฟนพี่ก็ตั้งสถานะในเฟคบุคว่าเขาเเต่งงานเเล้ว เเละรูปที่โชว์เป็นรูปเขายืนกอดพี่อ่ะค่ะ....
ยังไงก็ค่อยเป็นค่อยไปน่ะค่ะ ผู้ชายบางคนก็ไม่ชอบผู้หญิงรุกมากๆ เพิ่งคบกันสี่เดือน คบไปอีกหน่อยดีกว่าไหมค่ะ ถ้าน้องไม่พูดเรื่องเฟคบุคกับเขาเลย ไม่เเน่วันหนึ่งเเฟนน้องอาจจะป็นคนถามหาเฟคบุค ของน้องเองก็ได้ ใครจะไปรู้ เอาใจช่วยค่ะ...... Click to get more. 

Clapขอบคุณค่ะ เข้ามาห้องนี้หายฟุ้งซ่านไปได้เยอะเลยค่ะ มีมุมมองที่ดีๆให้
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Khunnulax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 23:12 - IP: 58.11.101.224 IP Information
ของเล็กกับแฟนก็เป็นเพื่อนกันในเฟสค่ะ แฟนรับแอดเราก่อนที่จะเป็นแฟนกัน
แต่เฟสแฟนไม่ค่อยมีอะไรอัพเดทเท่าไหร่ อินรีเลชั่นกับเราแต่ว่าเค้าไม่แสดงให้คนอื่นเห็น
แต่ครอบครัว ญาติแล้วก็เพื่อนของแฟนที่อยู่ในเฟสทราบหมดค่ะว่าแฟนมีเกริล์เฟรน์เป็นสาวไทยคนนี้ค่ะ แล้วแฟนไม่ค่อยได้ให้ความสำคัญกับเฟสเท่าไหร่ คบกันมาตั้งนานแฟนยังไม่เคยมาโพสหน้าวอล์เราเลย อย่างมากมาแค่กดไลท์รูปเฉย ๆ แต่ถ้าเฟสแฟนจขกท. ไม่ได้ตั้งสถานะส่วนตัวให้ สามารถดูได้ถ้าเป็นเรา ๆ คงไม่คิดมากค่ะเพราะบางคนอาจจะไม่ได้ให้ความสำคัญกับเฟสมากก็ได้ค่ะ  
ถึงหน้าตาจะติดลบแต่ถ้าคบแล้วจะติดใจ
Back to Top
Eliiz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Eliiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 23:15 - IP: 125.26.168.34 IP Information
Originally posted by Khunnulax

อลิซแต่ทหารของเค้าอ่ะ มีผู้หญิงเดินเผ่นพ่านทั่วตึกเลยอ่ะ แถมเข้าไปถามการบ้านในห้องได้ด้วยนะ  แต่เค้าไม่แน่ใจว่าที่พักแบ่งแยกระหว่างหญิงกับชายด้วยหรือป่าว  แต่ผู้หญิงที่ว่าก็เป็นทหารที่ลงคอรส์เทรนงานด้วยกันนะ 

ทหารหญิงเหรอ?  น่าจะมีที่พักเฉพาะผู้หญิงล่ะมั้ง  ที่ๆเเฟนอลิซอยู่มีเเต่ผู้ชายอ่ะ ไม่มีทหารหญิงเลยไม่เเน่ใจ  เเต่เคยถามเหมือนกัน  ว่าถ้าเป็นทหารหญิงล่ะ เข้าไปในห้องพักได้หรือเปล่า เขาบอก "ไม่ได้" ห้ามทุกกรณี  

หรือที่พักอาจจะไม่ได้อยู่ในขอบเขตของค่าย?  เเต่เป็นนอกค่าย พวกที่พักสำหรับทหารในค่าย เเฟลตทหาร อะไรเเบบนั้นเหมือนของไทยอ่ะ  มั้งนะ อันนี้ไม่ชัวร์   

Back to Top
thairose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thairose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 23:26 - IP: 101.51.94.163 IP Information

มีเรื่องเล่าค่ะ สามีดิฉันเองค่ะตอนนั้นเราคบกันได้ปีสองปีเห็นจะได้แล้วนะ
       แต่ว่าสังเกตดูเขาไม่ค่อยอยากให้เรารูปเขาหรือรูปคู่ไปลงไปเฟคอ่ะ
       ดิฉันเองแอบน้อยใจน่าดูเหมือนกันแต่ก็แอบไปลบออกโดยไม่บอกเช่นกัน
       แต่พอย่างปีที่สามเราตกลงแต่งงานกันเขางี้เห่อมากแอดเพื่อนๆ โชว์รูปงานแต่ง
       แอดว่าแต่งงานกันดิฉันบ้างรัยบ้างคุยไปทั่วเรื่องเราแต่งงานแบบไทยทำอย่างนั้นอย่างนี้
       จนเพื่อนๆ งี้เบื่อฟังว่างั้นเถอะ อยากจะบอกว่าผู้ชายบางครั้งก็เข้าใจยากเหมือนกันค่ะ
       ปล่อยๆ ไปบ้างก็ดีค่ะเพราะเราไปคาดคั้นเขามากก็อาจจะเกิดปัญหาตามมา
       คิดเสียว่าถ้าเขาไม่จริงใจกับเราสักวันหนึ่งเราก็จะรู้เองค่ะวันนี้มีความสุขกับสิ่งที่เรามีอยู่ก่อน
       ไม่ต้องไปคิดเรื่องจะเสียเวลาอะไรหรอกค่ะเพราะว่าเรื่องแบบนี้ต้องใช้เวลาค่ะ
       ขอให้โชคดีและคลายความวิตกกังวลนะค๊ะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Khunnulax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 23:27 - IP: 58.11.101.224 IP Information

Originally posted by Khunnulax

ทหารหญิงเหรอ?  น่าจะมีที่พักเฉพาะผู้หญิงล่ะมั้ง  ที่ๆเเฟนอลิซอยู่มีเเต่ผู้ชายอ่ะ ไม่มีทหารหญิงเลยไม่เเน่ใจ  เเต่เคยถามเหมือนกัน  ว่าถ้าเป็นทหารหญิงล่ะ เข้าไปในห้องพักได้หรือเปล่า เขาบอก "ไม่ได้" ห้ามทุกกรณี  

หรือที่พักอาจจะไม่ได้อยู่ในขอบเขตของค่าย?  เเต่เป็นนอกค่าย พวกที่พักสำหรับทหารในค่าย เเฟลตทหาร อะไรเเบบนั้นเหมือนของไทยอ่ะ  มั้งนะ อันนี้ไม่ชัวร์   

แฟนเค้าอยู่ในขอบเขตของค่ายทหารนะ แต่เล็กคิดว่าที่มีผู้หญิงอยู่น่าจะเป็นส่วนพื้นที่ของพวกนักเรียนหรือไม่ก็พวกที่มาเทรน์งาน ในส่วนนี้เค้าก็คงไม่ค่อยเคร่งครัดเท่าไหร่มั้ง  แต่ตอนเห็นทีแรกก็ ก๊งก๋ง สิครับ เพราะแฟนอยู่ในชุดคลุมอาบน้ำ อยู่ดี ๆ ก็มีเสียงเคาะประตู สักพักเห็นผู้หญิงมาประกบใกล้ๆ เตียงถามเรื่องการบ้าน เห็นแบบนี้บางทีมันก็เขวนะ เพราะแฟนเค้าอยู่คนเดียวอะดิ๊ ไม่มีรูมเมท แต่เค้าขู่ไว้ว่าเค้าซื้อมีดคมกริบติดบ้านไว้แหละ ถ้า่ไม่อยากเหลือ 2 นิ้วก็ลองทำดู หุหุ
Back to Top
kız View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kız Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2012 at 23:46 - IP: 78.160.196.221 IP Information
ขอรหัสเข้าไปดูเลยค่ะไม่เม้นแต่เข้าไปดูดูสิเขาจะอ้างยังไง

^^ เหนื่อยมั้ย...ต้องออกแรงสมัคใหม่อะ5555
Back to Top
กระชอน View Drop Down

Post Options Post Options   Quote กระชอน Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2012 at 00:06 - IP: 81.129.87.116 IP Information
  กระชอนแต่งงานและใช้ชีวิตอยู่ด้วยกัน

แต่เราสองคนไม่ก้าวก่ายเรื่องเฟชบุคค่ะ

ต่างคนต่างเล่น..และไม่ได้ขึ้นสถานะบน

หน้าเฟชใดๆทั้งสิ้น..ต่างคนก็ต่างไม่โพสต์

หน้าวอลหรือเม้นให้กันและกันเลย..เพราะอยู่

ด้วยกันทุกวัน..ไม่มีไรคุย..กรณีคุณ..อาจมี

2 กรณี คือ 1.เขาต้องการความเป็นส่วนตัวจริงๆ

2.เขามีไรปิดบังคุณอยู่ในกอไผ่นั้น

อย่าใจเสีย..และอย่าคิดมากไปเลยค่ะ..ผู้ชาย

บางคนเขาก็ไม่ชอบให้แฟนมาวุ่นวายเกี่ยวกับ

เรื่องส่วนตัวของเขา ..ไว้ใจกัน และลองดูการ

กระทำที่เขาปฏิบัติตัวต่อคุณไปเรื่อยๆ..อย่า

ตัดสินด้วยเรื่องแค่นี้..ถ้าเขาเงียบไป ไม่ติดต่อ

คุณก็ว่าไปอย่าง..เขาก็ยังคุยกับคุณอยู่สม่ำเสมอ

อย่าไปงั้นงี้กับเขาเลยค่ะ..Wink
Back to Top
N_Lloyd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote N_Lloyd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2012 at 00:34 - IP: 124.120.132.116 IP Information
เฟสบุคแฟนเรา แต่เรามีรหัสเค้าค่ะ ขนาดอีเมล์เค้าเรายังมีรหัสเลย เค้าเป็นคนให้เราเองนะค่ะ เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ แต่เฟสเราและอีเมล์เราแฟนเราไม่มีรหัสค่ะ เพราะเค้าเชื่อใจเรา แล้วเราก็ไม่เคยทำอะไรให้เค้าต้องคิดมากค่ะ เราก็บริสุทธฺ์ใจ แฟนไม่เคยมีอะไรปิดปังค่ะ ถ้าเป็นแฟนกันไม่รับแอดมันก็ดูแปลกๆนะค่ะ แต่มันก็ขึ้นอยู่ที่นิสัยของคนอีกและค่ะ แฟนคุณเค้าอาจจะมีความเป็นโลกส่วนตัวสูงหรือเปล่า
N_Lloyd
Back to Top
atingtong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote atingtong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2012 at 05:20 - IP: 79.235.113.24 IP Information
.

Edited by atingtong - 23 Apr 2012 at 05:15
Back to Top
Wow! banana hammock View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Wow! banana hammock Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2012 at 07:47 - IP: 173.168.34.221 IP Information
คบกันเพิ่งแค่สี่เดือนเอง  
อย่าไปรุกล้ำความเป็นส่วนตัวของเขามากนัก
แค่เปิดกล้องแชทกันทุกวันก็ดีมากพอแล้วกับสี่เดือน
คนหลายคนมีพื้นที่ส่วนตัวที่ไม่ต้องการใครมาเจ้ากี้เจ้าการเรื่องส่วนตัว
หรืออยากรู้อยากแสดงตัวต่อสังคมของเขาของไปเสียทุกเรื่อง
หากผู้ชายพยายามจะเข้าถึงในสิ่งที่เราไม่ต้องการเปิดเผย 
เราจะถามเขาว่า  ยูรู้จักคำว่าความเป็นส่วนตัวไหม
ถ้ายังไม่รู้เรื่องอีกเราบอกเลิกแน่
Back to Top
Aoya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aoya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2012 at 08:27 - IP: 172.16.3.100 IP Information
สี่เดือนเองคะพี่ว่ามันยังน้อยไปที่เราคุยกันเราควรจะให้พื้นที่ส่วนตัวเขา แต่ถ้าคิดอีกแง่ถ้าเขาอยากให้เราสบายใจก้อน่าจะรับแอด แต่เขาไม่รับเราก้อพยายามที่จะไม่อยากแอดเขามั้ง แฟนพี่คุยกัน1ปีแรกพี่ไม่เคยไปรบเร้าอะไรทั้งๆที่เราเจอกันทุกเดือน เพราะพี่คิดว่าสิ่งที่เขาปฎิบัติกับเราในโลกของความจริงต่างหากคือสิ่งที่พี่ต้องการ เพราะผู้ชายบางคนขึ้นสเตตัสมีแฟนแล้ว แต่ก้อแอบคุยกับคนอื่นในกล่องข้อความ แฟนพี่ไม่เล่นเฟสบุ้คคะมีแต่พี่เล่นเขาก้อไม่เคยมาซักถามอะไรหรือมายุ่งอะไร ส่วนเขาให้รหัสอีเมล์ Skype กับพี่แต่พี่ไม่เคยแม้แต่ครั้งเดียวที่จะเข้าไปดู จนทุกวันนี้2ปีละ ใจเย็นๆนะคะวันนึงที่เขากระตือรือร้นเป็นฝ่ายที่จะให้เราเป็นฝ่ายที่อยากแอดเราหรืออะไรก้อแล้วแต่ เราจะอมยิ้มและจะภูมิใจ อย่าคิดมากเลยนะคะดูเขาที่การกระทำดีกว่า อย่าไปดูเขาที่เฟสบุ้คเลย โชคดีคะ
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Back to Top
kwanchit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kwanchit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2012 at 08:27 - IP: 175.200.18.116 IP Information
ขอออกความเห็นนิสนึงค่ะถ้าเขาไม่รับแอดก็ไม่ต้องเซ้าซี่ค่ะอันว่าฝรั่งเนี้ยส่วนใหญ่นะค่ะมักจะตับเดียวคือถ้าไม่ก็คือไมไม่แคร์ไม่สนว่าเราจะน้อยใจหรือร้องจนน้ำตาเป็นสายเลือดถ้าไม่ต้องการก็จะบอกI am so sorry but but but no noi can't do it I don't want this
สามีเราก็เป็นโทรจิกอยู่นั้นแหล่ะเราโทรจิกนะไม่ใช่เขาโทรเวลาไปเที่ยวผับบาร์โทรจิกบ่อยเข้าเล่นไม่โทรฯเฉยเลยพอตื่นนอนตอนเช้าโทรหาเราบอกขอโทรเมื่อเมามากเอ้อนี่เหรอว่ะเขาเรียกว่าผัว. ฝรั่งนี่เข้าใจยา้ากยากสามีไปติดผู้หญิงที่บาร์นะ
สรุปเราข่มใจเมิงไม่รับโทรฯตรูใช่ไหมตรูก็จะไม่สนใจเมิงบ้างเราไม่โทรฯไม่เซย์อะไรเฉยเหมือนกันโทรมาเราก็รับนะแต่ถามคำตอบคำเหนื่อยเบื่อ
พอเราออกไปหาเพื่อนๆบ้างไปสนุกกับเพื่อนๆบ้างเขากลับโทรฯกวนเรานะโทรฯยิกๆเลยถามเรา. You forget me?งงเลยทีตัวเองไปแรดไม่รับโทรฯเราหละ่แต่เราก็ไม่ได่มีใครนะเพียงแต่หาเพื่อนๆหญิงคุยคลายเครียดนะ
จขกปล่อยเขาเถอะค่ะถ้าเขารักเราเขาใชคนของเราต่อให้เขามีผู้หญิงซักกี่คนเขาก็จะเลือกที่จะใช้ชีวิตอยู่กับเรา
เซ้าซี่มากเดี๋ยวเขาเบื่อเราเรารู้ผู้หญิงถ้าได้รักนะมันยากจะที่ทำใจให้ไม่น้อยใจหรือสงสัย
แต่เราต้องฝืนนะค่ะก็เรารักเขาคุณต้องฝืนใจทำใจให้ได้คุณไม่อยากเสียเขาไปคุณต้องทำเฉยแล้วบอกเขาไปเมื่อไหร่ก็ตามที่คุณพร้อมคุณสามารถแอดฉันได้ตลอด. I waiting for you. เหมือนนิยายน้ำเน่าเนอู๋อี๋แต่จขกลองทำดูนะเราทำแล้วได้ผลค่ะทุกเรื่องเลยเสร็จโก๋ขอบอก
Back to Top
Severus Snape View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Severus Snape Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2012 at 09:40 - IP: 110.77.165.49 IP Information

อืมม 4 เดือน
อืมมม.. 4 เดือน
อืมมมม...มันก็ยังแค่ 4 เืืดือน
Back to Top
Malisa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Malisa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2012 at 10:37 - IP: 183.89.5.168 IP Information

ขอแชร์ในแง่ที่ตัวเองพอรู้เห็นมานะค่ะ ในฐานะที่เป็นคนหนึ่งที่มีแฟนเป็นทหารอังกฤษเช่นเดียวกัน

แฟนเราเป็น มารีนคอมมานโดค่ะ พักอาศัยอยู่ที่แคมป์เหมือนกัน ซึ่งส่วนใหญ่แล้วคนก็จะพักที่แคมป์กันทั้งนั้น  แล้วแต่ว่าตัว เองอยู่หน่วยไหน
เพราะแคมป์ทหารในอังกฤษมีไม่กี่ที่  อย่างของมารีน คอมมานโด จะมีอยู่ด้วยด้วยกันทั้งหมดสามแคมป์แล้วแต่หน่วย

อย่างหน่วย 40 จะอยู่ทอนตั้น หน่วย 42 อยู่พลีมมัธ และหน่วย 45 จะอยู่ทางตอนเหนือ ใกล้ๆสก็อตแลนด์  และเกือบทุกคนจะย้ายหน่วยเวียนกันไปเรื่อยๆทุกๆสามสี่ปีหรือแล้วแต่  แต่คนที่เป็นทหารมาจากเมืองต่างๆทั่วอังกฤษ นั่นคือสาเหตุว่าทำไมทหารส่วนใหญ่พักที่แคมป์
ยกเว้นบางคนที่มีแฟนหรือภรรยาและลูกก็จะออกไปอยู่ข้างนอก อยู่บ้านที่ซื้อเองบ้าง หรือเช่าบ้านสวัสการของทหารบ้างแล้วแต่บุคคล
บ่อยครั้งที่ผู้หญิงต้องยอมเสียสละย้ายจากเมืองเดิมมาอยู่กับแฟน และอาจต้องย้ายตามแฟนทุกๆสามสี่ปี

ส่วนคนที่พักที่แคมป์ก็จะกลับบ้านบ่ายวันศุกร์ไปหาครอบครัว หาแฟนตัวเองหรืออะไรก็แล้วแต่ที่อยู่เมืองใกล้หรือไกลออกไป  และกลับแคมป์บ่ายหรือเย็นวันอาทิตย์

เราจะบอกว่า เท่าที่เราสัมผัสมานั้น ทหารส่วนใหญ่เจ้าชู้มากถึงมากที่สุด  เค้าจะมี dark side ของเค้าที่เรานึกไม่ถึงเชียวแหละ แต่พวกเค้าจะคิดว่าเป็นเรื่องสนุก ท้าทาย และตลก และรู้กันว่าเป็นเรื่องปกติ

ขนาดอยู่ประเทศเดียวกันแท้ๆเค้ายังมีซ้อนมีซ้ำกันได้เลย เพราะหน้าที่การงานเอื้ออำนวยอยู่แล้ว เค้าถึงว่ากันว่าอาชีพนี้เป็นอาชีพที่มี 2 lives
บางคนมีแฟน ( หรือเมีย ) อยู่อีกเมืองนึงแล้ว แต่ก็มีแฟนอยู่ในเมืองที่ตัวเองประจำการอยู่ด้วย ไม่มีใครเชคใครได้ เพราะเวลาที่อยู่แคมป์เค้าก็อยู่กันแต่แบบผู้ชาย  ผู้หญิงไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าไปค่ะ  ยกเว้นจะมีการทำเรื่องขอ และต้องเซนต์เอกสารวุ่นวาย  และระบุว่าจะออกช่วงกี่โมง ส่วนตัวแล้วไม่เคยเข้าไปหรอกค่ะ  แค่แฟนพาขับรถวนๆดูรอบแคมป์

อย่างเวลาไปเที่ยวผับ นึกภาพออกมั๊ยค่ะว่าหุ่นทหารแต่ละนาย และเวลารวมกลุ่มกัน มันเป็นที่ต้องตาของสาวๆที่นั่นเหลือเกิน  โดยไม่ต้องออกแรงจีบมากมายอะไร

ที่พูดมานี่ไม่ได้ต้องการให้ จขกท คิดมาก  แต่ถ้าถามเรา เราคงต้องบอกว่าเผื่อๆใจไว้บ้างก็ดี  แต่คนที่รู้ดีที่สุดคือคุณ เราแค่คิดตามเรื่องราวที่เราเคยเห็นและสัมผัสมาส่วนใหญ่  แต่ก็มีไม่น้อยเช่นกันที่ทหารรักเดียวใจเดียว

ให้ดูในช่วงสุดสัปดาห์ ถ้าเค้าสามารถคุณแบบเห็นหน้ากับคุณได้ทุกครั้งก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร

โชคดีค่ะ

Back to Top
waldorf View Drop Down

Post Options Post Options   Quote waldorf Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2012 at 10:43 - IP: 65.49.14.72 IP Information
เว้นที่ว่างให้กันไปก่อน  เพิ่งคบกันไม่นาน

Back to Top
jennate001 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jennate001 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2012 at 11:55 - IP: 84.215.17.34 IP Information

Edited by jennate001 - 12 Oct 2012 at 17:45
Back to Top
pimpat28 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimpat28 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2012 at 12:30 - IP: 110.77.247.218 IP Information

พี่เป็นเพื่อนกันในเฟตกับสามีค่ะ แต่ไม่ขึ้นความสัมพันธ์ สรุปความสัมพันธ์ยังโสดทั่งคู่ แต่ก็ไม่มีปํญหาไรเพราะเราอยู่ด้วยกันทุกวัน และก็ไม่เคยมาสนใจหน้าเฟตของสามีค่ะ

LOve will find you
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ Ladyinter
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
Ladyinter ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

คู่มือการใช้งาน

1. การสมัครสมาชิก
  2. กรณี not Activation Email
  3. การตั้งกระทู้
  4. การแก้ไขกระทู้
  5. การตอบกระทู้
  6. การใส่รูป และใส่ลิงค์ ในกระทู้
  7. การใส่ VDO ของ YouTobe , Vimeo , Flash 
  8. การใช้งาน PM (Private Messenger)
  9. การใส่ signature ,  avatar
  10. การยกเลิกการเป็นสมาชิก
  11. การเปลี่ยนชื่อสมาชิก
  12. การแจ้งลบกระทู้
  13. เงื่อนไขการ ตั้งกระทู้ในห้องเปิดท้าย
  14. เมื่อลืมรหัสผ่าน เข้าใช้งาน เว็บไซต์ฯ

ติดต่อทีมงาน : editor@thaicomp.com

This page was generated in 0.301 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters